
Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar · Dæmi um indverskar fjárfestakynningar
Zydus Lifesciences Q2 FY27 uppgjörskynning (4. nóvember 2026): Uppgjör indverska lyfjafyrirtækisins fyrir ársfjórðunginn sem lauk 30. september 2026 (júlí–september 2026, annar ársfjórðungur fjárhagsársins apríl–mars), lagt fram hjá BSE/NSE. Rekstrartekjur hækkuðu um 29% YoY í ₹79.096 milljónir (Rs. mn), EBITDA var ₹18.945 milljónir með 24,0% framlegð (lækkaði um 6,0% YoY) og hreinn hagnaður var ₹9.255 milljónir (lækkaði um 26,6% YoY). Þessi 15 glæra kynning nær yfir lyfjaform á Indlandi, í Norður-Ameríku og á alþjóðlegum mörkuðum, Consumer Wellness, nýsköpun, uppfærslur á þróunarferli, ESG-einkunnir og rekstrarreikning samstæðu í heild sinni.
Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.
Flýtileiðsögn
Merki
Deila glærunum
Zydus Lifesciences Q2 FY27 uppgjörskynning (4. nóvember 2026): Uppgjör indverska lyfjafyrirtækisins fyrir ársfjórðunginn sem lauk 30. september 2026 (júlí–september 2026, annar ársfjórðungur fjárhagsársins apríl–mars), lagt fram hjá BSE/NSE. Rekstrartekjur hækkuðu um 29% YoY í ₹79.096 milljónir (Rs. mn), EBITDA var ₹18.945 milljónir með 24,0% framlegð (lækkaði um 6,0% YoY) og hreinn hagnaður var ₹9.255 milljónir (lækkaði um 26,6% YoY). Þessi 15 glæra kynning nær yfir lyfjaform á Indlandi, í Norður-Ameríku og á alþjóðlegum mörkuðum, Consumer Wellness, nýsköpun, uppfærslur á þróunarferli, ESG-einkunnir og rekstrarreikning samstæðu í heild sinni.
Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.
Forsíðuglæra með titlinum „Earnings Presentation: Q2 FY27“, dagsett 4. nóvember 2026, með Zydus merkinu „Dedicated To Life“ og þremur stoðum vörumerkisins: Scaling Innovation, Redefining Care, Delivering Value.
Skipt uppsetning: vinstri þriðjungur er með þremur ávölum myndborðum (sameindir, fjölskylda með barn, vísindamaður við smásjá) með grænblárri og magnenta áferð; hægra megin er ljósbleikur ávalur titilreitur og merkið efst til hægri.
Hefðbundinn lagalegur fyrirvari: kynningin felur ekki í sér tilboð um sölu verðbréfa og inniheldur framtíðarspár sem háðar eru áhættu (framkvæmd stefnu, vaxtaráætlanir, reglugerðarbreytingar, tækni, fjárfestingatekjur, sjóðstreymisspár). Hún telst ekki útboðslýsing samkvæmt Companies Act, 2013, og hefur ekki verið yfirfarin af neinum indverskum eftirlitsaðila eða kauphöll.
Titilstika með litatóni efst og lógó hægra megin; þrjár langar, jafnaðar málsgreinar í skáletri fylla út í meginmálið.
Fjögur KPI-spjöld: rekstrartekjur ₹79.096 millj. (+29% YoY), R&D ₹6.573 millj. (8,3% af tekjum), EBITDA ₹18.945 millj. (24,0% framlegð, lækkun um 6,0% YoY) og hagnaður ₹9.255 millj. (lækkun um 26,6% YoY). Hringrit sýnir skiptingu sölu upp á ₹77.544 millj. (+28%): lyfjaform í Norður-Ameríku 43% (+21%), lyfjaform á Indlandi 24% (+18%), Consumer Wellness 14% (+76%), lyfjaform á alþjóðamörkuðum (IM) 13% (+33%), MedTech 3% (+47%), API og annað 3% (+30%); lyfjageirinn er 83% (+22%). Helstu atriði nefna 19% YoY vöxt í vörumerkjalyfjum á Indlandi, aukningu í sérhæfðum lausnum í Norður-Ameríku, lífræna fjárfestingu (capex) upp á ₹4.655 millj. og nettóskuldir upp á ₹51.998 millj. þann 30. september 2026. Upplýsingar um eftirlit: úttektum USFDA hjá SEZ II Ahmedabad og Moraiya lauk með einni og fimm athugasemdum, og húðlyf (transdermal) var samþykkt 21. október 2026 í kjölfar úttektarinnar í Moraiya.
Vinstri helmingur: 2x2 tafla af KPI-spjöldum með grænbláum haus fyrir ofan hringrit yfir sölu eftir viðskiptaeiningum með merkimiðum og grænum vaxtarörum; hægri helmingur: punktalisti yfir „Highlights of Q2 FY27“ og rammi með „Regulatory Updates“.
Þróun yfir fimm ársfjórðunga frá Q2 FY26 til Q2 FY27. Heildartekjur: 61.232 / 68.645 / 75.870 / 80.170 / 79.096 (millj. ₹). Framlegð: 44.327 / 50.282 / 56.107 / 57.772 / 57.552 með framlegðarhlutfalli 72,4% / 73,2% / 74,0% / 72,1% / 72,8%. R&D: 4.820 / 6.074 / 6.982 / 6.424 / 6.573 eða 7,9% / 8,8% / 9,2% / 8,0% / 8,3% af tekjum. EBITDA: 20.158 / 18.164 / 25.544 / 19.294 / 18.945 með framlegð 32,9% / 26,5% / 33,7% / 24,1% / 24,0%.
Fjórir jafnstórir reitir, hver með grænblárri titilstiku og súluriti með fimm súlum; súla yfirstandandi ársfjórðungs er bleik, fyrri ársfjórðungar grænbláir; prósentumerkingar eru fyrir ofan súlurnar í framlegðarritum.
Þróun yfir fimm ársfjórðunga (Q2 FY26 til Q2 FY27): hagnaður eftir skatta (PAT) 12.609 / 10.484 / 13.185 / 9.604 / 9.255 (millj. ₹); lífræn fjárfesting (capex) 4.911 / 4.637 / 3.577 / 5.875 / 4.655; hlutfall nettóskulda á móti EBITDA 0,28x / 0,34x / 0,49x / 0,68x / 0,62x; veltufjármunir (birgðir, viðskiptakröfur og viðskiptaskuldir) 72.513 / 75.938 / 81.987 / 86.143 / 83.052.
Sama fjögurra reita uppsetning súlurita og á fyrri glæru, með neðanmálsgrein sem skilgreinir veltufjármuni.
Sala á lyfjaformum á Indlandi jókst í ₹18.844 millj. í Q2 FY27 (úr 15.926 í Q2 FY26), sem er 18,3% aukning YoY og 3,8% QoQ, og nemur 24% af tekjum. Vörumerkjahlutinn óx um 19% YoY, hraðar en indverski lyfjamarkaðurinn (IPM), með 20% aukningu í endursölu, þar sem tveir þriðju komu frá magni og nýjum vörum. Hlutdeild jókst í hjartalækningum, sykursýkislyfjum, öndunarfæralækningum, húðlækningum, meltingarfæralækningum, sýkingarvörnum, krabbameinslækningum og nýrnalækningum; leiðandi staða hélst í krabbameinslækningum; hlutdeild í krónískum og undir-krónískum lyfjum var 56,9%, sem er 450 punkta aukning á 4 árum. Vörumerkjavirði sýnir 20 móðurvörumerki yfir ₹1.000 millj., 29 á bilinu ₹500–1.000 millj. og 28 á bilinu ₹250–500 millj. Skipting meðferða: hjarta/sykursýki 18%, öndunarfæri 13%, AI 12%, krabbamein 10%, nýru 9%, melting 9%, annað 8%, verkir 7%, kvensjúkdómar 5%, húð 5%, VMN 4% (AWACS MAT september 2026).
Vinstri: súlurit yfir sölu fimm ársfjórðunga, vaxtarmerkingar YoY/QoQ, hringrit yfir tekjuhlutfall og rammi yfir vaxtarþætti; neðst til vinstri: tafla yfir vörumerkjavirði og hringrit yfir meðferðarflokka; hægri dálkur: punktalisti yfir helstu atriði ársfjórðungsins.
Sala á lyfjaformum í Norður-Ameríku nam ₹33.145 millj. (US$347 millj.), sem er 20,8% aukning YoY og 7,0% QoQ, eða 43% af tekjum; fyrri ársfjórðungar voru US$313 / 314 / 323 / 327 millj. Samheitalyf í Bandaríkjunum jóku hlutdeild sína með magni og nýjum vörum: 5 nýjar vörur á ársfjórðungnum og fyrstu samheitalyfin af Riociguat töflum komu á markað í október 2026. ANDA tölur: Q2 FY27 4 umsóknir og 12 samþykki; H1 FY27 9 umsóknir og 22 samþykki; samtals 516 umsóknir og 455 samþykki (samþykki innihalda 2, 7 og 31 bráðabirgðasamþykki í sömu röð). Sérhæfð lyf í Bandaríkjunum sýndu sterkan vöxt á milli tímabila með Rolvedon og 505(b)(2) vöruúrvalinu.
Vinstri: súlurit yfir sölu með US$ gildi inni í súlunum, vaxtarmerkingar, 43% hlutdeildar-hringrit og vaxtarþættir; neðri hluti: þrjú pör af súluritum yfir umsóknir/samþykki; hægri: kaflar um samheitalyf og sérhæfð lyf í Bandaríkjunum.
Sala á lyfjaformum á alþjóðamörkuðum (IM) jókst í ₹10.009 millj. úr 7.513 árið áður (7.881 / 8.041 / 9.735 þar á milli), sem er 33,2% aukning YoY og 2,8% QoQ, eða 13% af tekjum. Vöxturinn var almennur á nýmörkuðum og í Evrópu; á nýmörkuðum var fylgt markvissri nálgun byggðri á meðferðarflokkum og í Evrópu var áhersla lögð á að breikka vöruúrval og markaðssókn.
Súlurit yfir sölu efst til vinstri og vaxtarmerkingar, hringrit yfir tekjuhlutfall í miðju með ramma yfir vaxtarþætti, helstu atriði hægra megin; neðri helmingur glærunnar er viljandi hafður auður.
Sala á vörum í flokknum Consumer Wellness nam 11.223 milljónum ₹, sem er 76,1% aukning á milli ára en 21,5% samdráttur á milli ársfjórðunga (14.292 í Q1 FY27), og nam 14% af tekjum. Innlend starfsemi jókst um 29% á milli ára; húð- og hárvörur uxu um 37% og matur og næring um 25%; skipulagðar söluleiðir náðu 38% af sölu á H1 FY27 (nútímaverslun 15%, netverslun 23%); alþjóðleg starfsemi, þar á meðal CCL, óx um 12% á sambærilegum grunni. Vörumerkjaatafla (Nielsen og IQVIA MAT sept. 2026): Glucon-D 60,0% hlutdeild, 1. sæti; Nycil 32,8%, 1. sæti; Sugar Free 96,0%, 1. sæti; Everyuth andlitshreinsir 8,4% 4. sæti, skrúbb 50,2% 1. sæti, peel-off 75,6% 1. sæti; Complan 3,9%, 4. sæti; Nutralite fitusmurning 1. sæti (áætlun fyrirtækis); RiteBite næringar- og próteinstangir og próteinkökur og flögur 1. sæti (áætlanir fyrirtækis).
Efri hluti fylgir sniðmáti fyrir rekstrarsvið (súlurit, vaxtarupplýsingar, hringrit, drifkraftar, hápunktar); neðri hlutinn er tafla með vörumerkjum og markaðshlutdeild/markaðsstöðu flokkað eftir vörumerkjafjölskyldum.
NCE rannsóknir: ný Phase III greining á Saroglitazar Magnesium við frumkomnu gallvegsbólgu (PBC) kynnt á ACG 2026, og lokun EVIDENCES-X alþjóðlegrar 2(b). fasa rannsóknar á MASH. Líftækni: samþykki fyrir upphafi Phase III rannsókna á einstofna mótefni á Indlandi. 505(b)(2) og sérhæfð lyf: USFDA tók til skoðunar BLA-umsókn fyrir Pembrolizumab líftæknilyfjahliðstæðuna FYB206, þróað af samstarfsaðilanum Formycon AG, sem lýst er sem fyrstu opinberu umsókninni um Keytruda-hliðstæðu sem samþykkt er til skoðunar í Bandaríkjunum. Annað: Sentynl Therapeutics fékk leyfi fyrir Alvelestat frá Mereo BioPharma fyrir Phase III þróun gegn lungnasjúkdómi tengdum AATD.
Textaglæra með fuchsia-bleikum kaflaheitum (Innovation Updates, Other Updates) og dökkgrænum undirtitlum (NCE Research, Biotech R&D, 505(b)(2) and Specialty) yfir punktalistum.
Staðreyndablað fyrirtækisins: yfir 3 milljarðar dollara í alþjóðlegar tekjur (FY26, miðað við ₹88,33/US$), 13,1 milljarður dollara í markaðsvirði (3. nóvember 2026, miðað við ₹94,70/US$), ~57% tekna af vörumerkjum, 3. stærsta samheitalyfjafyrirtækið í Bandaríkjunum miðað við lyfseðla, meðal efstu 3 í ~60% vöruflokka á Bandaríkjamarkaði, 7 vörumerki á topp 300 lista Indlands, 44 framleiðslustöðvar, 10 rannsóknar- og þróunarsetur, ~30.000 starfsmenn þar af yfir 1.500 R&D vísindamenn, og þrír áfangar: Bilypsa (Saroglitazar) við MASH á Indlandi, Oxemia (Desidustat) töflur við blóðleysi í langvinnri nýrnabilun, og Tishtha, fyrsta Nivolumab líftæknilyfjahliðstæða heims, sett á markað á Indlandi.
3x4 net af ávölum spjöldum, hvert með stóru hringlaga tölumerki vinstra megin og stuttri lýsingu hægra megin; tölusettar neðanmálsgreinar neðst.
Sjálfbærnieinkunnir NSE Sustainability Ratings & Analytics hækkuðu úr 65 (2024) í 70 (2025) og í 71/100 (2026), sem færði Zydus í flokkinn „Leader“ (efstu 10%) úr „Aspiring“, í hópi tveggja efstu í indverskum lyfjaiðnaði (niðurstöður birtar 15. október 2026), þar sem kjarna-ESG-einkunn hækkaði í 68 úr 66. CRISIL ESG einkunnir hækkuðu úr 59 í 61 og í 66/100 (flokkurinn „Strong“), meðal 4 efstu í indverskum lyfjaiðnaði, þar sem kjarna-ESG-einkunn hækkaði í 70 úr 64.
Tvær láréttar raðir aðskildar með brotalínu, hver með lógó matsaðila, tímalínu með örvum sem sýnir þróun einkunna og punktalista hægra megin.
Rekstrarreikningur í milljónum ₹: heildartekjur af reglulegri starfsemi 79.096 í Q2 FY27 samanborið við 61.232 (+29,2% á milli ára) og 80.170 í Q1 (-1,3% á milli ársfjórðunga); H1 FY27 159.266 samanborið við 126.969 (+25,4%). Framlegð 57.552 (72,8% hlutfall). Starfsmannakostnaður 12.335 (+33,7%), R&D (rannsóknir og þróun) 6.573 (+36,4%), annar rekstrarkostnaður 21.065 (+47,7%), gengishagnaður 1.366 samanborið við 4.141. EBITDA 18.945 (-6,0% á milli ára; 24,0% framlegð samanborið við 32,9%); H1 EBITDA 38.239 (-6,8%). Fjármagnskostnaður 1.870 (+84,6%), afskriftir 6.045 (+101,3%), hagnaður fyrir skatta (PBT) 12.617 (-25,5%), skattar 3.340, hreinn hagnaður 9.255 (-26,6% á milli ára, -3,6% á milli ársfjórðunga); H1 hreinn hagnaður 18.859 (-30,9%).
Tafla í fullri breidd með dökkgrænni fyrirsagnastiku, fuchsia-lituðum dálkum fyrir yfirstandandi tímabil (Q2 FY27, H1 FY27), feitletruðum samtölum og neðanmálsgrein um að starfsmannakostnaður og annar rekstrarkostnaður undanskilji rannsóknarkostnað.
Gengisáhrif á rekstrarfærslur fyrir ofan EBITDA-línu (milljónir ₹, „+“ = tap, „-“ = hagnaður): innifalið í kostnaðarverði seldra vara (COGS) 93 í Q2 FY27 samanborið við 365 í Q2 FY26 (H1: 85 samanborið við 437); í öðrum rekstrarkostnaði -1.366 samanborið við -4.141 (H1: -1.935 samanborið við -4.712); samtals -1.273 samanborið við -3.776 (H1: -1.850 samanborið við -4.275), þ.e. mun minni gengishagnaður en ári áður.
Ein þétt tafla miðjuð í efri hluta glærunnar, með fuchsia-lituðum dálkum fyrir yfirstandandi tímabil og dökkgrænni samtöluröð; afgangur glærunnar er autt svæði.
Loka-glæra með tengiliðaupplýsingum fyrir fjárfesta (Arvind Bothra), vefsíðu fyrirtækisins og LinkedIn-síðu, ásamt skráðu lögheimili hjá Zydus Corporate Park, Khoraj (Gandhinagar), Sarkhej-Gandhinagar Highway, Ahmedabad 382 481, Gujarat, India.
Stika með litatónum efst, stórt dökkgrænt „Thank you“ vinstra megin fyrir ofan ávalan tengiliðakassa með vef- og LinkedIn-táknum; heimilisfang lögheimilis hægra megin.
Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.
Þetta er 15 glæra fjárfestakynning Zydus Lifesciences fyrir ársfjórðunginn sem lauk 30. september 2026. Hún er dagsett 4. nóvember 2026 og var lögð fram hjá BSE/NSE kauphöllunum. Kynningin fer yfir helstu KPI-mælikvarða, fjárhagslega þróun yfir fimm ársfjórðunga, hvern rekstrarhluta fyrir sig, nýsköpun, ESG-uppfærslur og rekstrarreikning samstæðu (P&L).
Indversk fyrirtæki nota fjárhagsár sem hefst í apríl og lýkur í mars. Því nær FY27 yfir tímabilið frá apríl 2026 til mars 2027. Q2 FY27 nær yfir júlí til september 2026 og H1 FY27 nær yfir apríl til september 2026.
Rekstrartekjur voru ₹79.096 milljónir (+29% YoY), EBITDA var ₹18.945 milljónir með 24,0% framlegð (-6,0% YoY), útgjöld til R&D voru ₹6.573 milljónir (8,3% af tekjum) og hreinn hagnaður var ₹9.255 milljónir (-26,6% YoY). Hrein skuldastaða var ₹51.998 milljónir þann 30. september 2026.
Zydus birtir þessa kynningu í milljónum rúpía (Rs. mn) og þessi síða heldur sömu einingum og fyrirtækið notar. Til að breyta í ₹ crore er deilt með 10, þannig að ₹79.096 milljónir jafngilda um ₹7.910 crore. P&L-taflan notar einnig indverska talnasetningu, t.d. 1,59,266.
Lyfjaform í Norður-Ameríku er stærsti hlutinn með 43% af sölu (₹33.145 milljónir, +20,8% YoY), þar á eftir koma lyfjaform á Indlandi með 24% (+18,3%), Consumer Wellness með 14% (+76,1%), lyfjaform á alþjóðlegum mörkuðum með 13% (+33,2%) og MedTech og API með 3% hvort.
Já. Uppbyggingin — yfirlit yfir KPI-mælikvarða, fjárhagsleg þróun á fjórum myndritum, endurteknar síður fyrir rekstrarhluta með vaxtargreiningu og hlutdeildarmyndritum, uppfærsla á þróunarferli (pipeline) og fullgerð P&L-tafla — hentar vel fyrir ársfjórðungsuppgjör skráðra fyrirtækja með marga rekstrarhluta. Þú getur skipt út tölum og vörumerkjum fyrir þín eigin.
Kynningin var lögð fram hjá indversku kauphöllunum BSE og NSE, og er einnig aðgengileg á fjárfestasíðu zyduslife.com. Útgáfan hér er kynningin sjálf, án fylgibréfsins til kauphallarinnar.
Glærurnar eru opinber uppgjörskynning Zydus Lifesciences, endurbirt hér til viðmiðunar og hönnunarrannsóknar. Í fyrirvara kynningarinnar kemur fram að hún sé ekki tilboð í verðbréf og innihaldi framtíðarspár. Ekkert á þessari síðu telst vera fjárfestingarráðgjöf.
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.
Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.
Öll þjónusta í gangi© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.