
Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar · Dæmi um japanskar fjárfestakynningar
Yokogawa Electric H1 FY2026 Uppgjörskynning: Niðurstöður fyrri árshelmings fyrir fjárhagsárið sem lýkur í mars 2027 (1. apríl til 30. september 2026), endurskoðuð ársspá og uppfærsla forstjóra á framgangi GS2028 langtímaáætlunarinnar. Þetta er japönsk kynning (2027年3月期 第2四半期 決算説明会) dagsett 4. nóvember 2026 og birt á TDnet, upplýsingakerfi kauphallarinnar í Tókýó. Allar fjárhæðir eru í hundruðum milljóna jena (億円) nema annað sé tekið fram.
Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.
Flýtileiðsögn
Merki
Deila glærunum
Yokogawa Electric H1 FY2026 Uppgjörskynning: Niðurstöður fyrri árshelmings fyrir fjárhagsárið sem lýkur í mars 2027 (1. apríl til 30. september 2026), endurskoðuð ársspá og uppfærsla forstjóra á framgangi GS2028 langtímaáætlunarinnar. Þetta er japönsk kynning (2027年3月期 第2四半期 決算説明会) dagsett 4. nóvember 2026 og birt á TDnet, upplýsingakerfi kauphallarinnar í Tókýó. Allar fjárhæðir eru í hundruðum milljóna jena (億円) nema annað sé tekið fram.
Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.
Titilglæra með auðkenniskóða verðbréfa 6841, nafni fyrirtækisins Yokogawa Electric Corporation, titlinum „Uppgjörskynning fyrir 2. ársfjórðung fjárhagsársins sem lýkur í mars 2027“ og dagsetningunni 4. nóvember 2026.
Hvítur vinstri dálkur með YOKOGAWA lógóinu og slagorðinu „Co-innovating tomorrow“; stór græn bokeh-mynd hægra megin með gulum vörumerkjaferskeytingi og hvítum titiltexta.
Dagskrá í þremur hlutum: 1) Yfirlit yfir samstæðuuppgjör fyrir Q2 á fjárhagsárinu sem lýkur í mars 2027 (bls. 3, Michiko Nakajima, stjórnarmaður, framkvæmdastjóri og yfirmaður reikningshalds og fjármála); 2) Viðbótargögn (bls. 19: ársfjórðungsuppgjör, liðir utan reglulegs reksturs og óreglulegir liðir, pantanastaða eftir rekstrarsviðum og undirsviðum, rannsóknir og þróun, afskriftir og fjárfestingar, efnahagsreikningur, hlutabréfaverð); 3) Aðgerðir til að ná markmiðum GS2028 (bls. 28, Kunimasa Shigeno, stjórnarmaður, forstjóri og aðalforstjóri).
Tölusettur listi yfir dagskrá á hvítum grunni með nöfnum fyrirlesara inndregnum undir hverjum hluta; græn myndarönd með gulum ferskeytingi á hægri brún.
Hefur hluta fjármálastjóra. Tímabil: 1. apríl 2026 til 30. september 2026. Fyrirlesari: Michiko Nakajima, stjórnarmaður, framkvæmdastjóri og yfirmaður reikningshalds og fjármála; dagsett 4. nóvember 2026.
Sama útlit og á forsíðu: lógódálkur vinstra megin, græn bokeh-mynd með gulum ferskeytingi og hvítri fyrirsögn hægra megin.
Niðurstöður Q2 (H1): pantanir jukust bæði í stýribúnaði (Control) og mælitækjum (Measurement), þar sem mælitæki sýndu mikinn vöxt; sala jókst aðallega vegna vaxtar í mælitækjum og gengisáhrifa; rekstrarhagnaður dróst saman. Stýrikerfi: meiri sala aðallega vegna gengisáhrifa, minni rekstrarhagnaður vegna lægri framlegðar og hærri stjórnunarkostnaðar; Mælitæki: meiri sala og hagnaður. Áætlun fyrir árið í heild endurskoðuð: pantanir í stýrikerfum óbreyttar, sala +100 hundruð milljóna jena, rekstrarhagnaður óbreyttur; pantanir í mælitækjum +200 hundruð milljóna jena, sala +40 hundruð milljóna jena, rekstrarhagnaður +30 hundruð milljóna jena.
Dökkblá titilstika með gulum áherslum; tveir undirstrikaðir kaflar (niðurstöður H1, áætlun ársins) með inndregnum punktalista.
H1 FY2025 á móti H1 FY2026 (hundruð milljóna jena): pantanir 3.004 í 3.656 (+652, +21,7%, gengisáhrif +265); sala 2.820 í 2.982 (+162, +5,8%, gengisáhrif +208); rekstrarhagnaður 390 í 357 (-32, -8,4%, gengisáhrif +52); arðsemi sölu (ROS) 13,8% í 12,0% (-1,8 prósentustig); reglulegur hagnaður 397 í 363 (-34, -8,6%); hagnaður tímabilsins sem hlotnast eigendum 294 í 231 (-63, -21,5%). USD/JPY 146,26 í 159,90. Án gengisáhrifa: pantanir +387 hundruð milljóna jena (+12,9%) vegna smærri verkefna í stýrikerfum og eftirspurnar eftir AI-gagnaverum í mælitækjum; sala -46 hundruð milljóna jena (-1,6%); rekstrarhagnaður -84 hundruð milljóna jena (-21,6%) vegna lægri framlegðar í stýrikerfum og hærri stjórnunarkostnaðar.
Þrjár línur með tígulpunktum fyrir ofan fjárhagstöflu með dökkbláum röðum; dálkurinn fyrir FY26 1H er auðkenndur með gulum ramma.
Skýringarmynd (waterfall) frá rekstrarhagnaði H1 FY2025 upp á 390 hundruð milljóna jena: -22 lægri framlegð vegna minni sölu (án gengisáhrifa), -21 rýrnun framlegðar, -42 hærri stjórnunarkostnaður (aðallega starfsmannakostnaður), sem gefur 306 án gengisáhrifa; +52 gengisáhrif færa rekstrarhagnað H1 FY2026 í 357. Gengisupplýsingar: USD 146,26 í 159,90, EUR 168,84 í 184,48.
Brúarmynd (waterfall) með dökkbláum upphafs- og lokastöplum, ljósbláum stöpli án gengisáhrifa og rauðum merkimiðum fyrir lækkanir; gengistafla í gráum ramma efst til hægri; lokastöpullinn er rammaður inn í gult.
Þriggja ára samanburður á H1 (FY24 1H / FY25 1H / FY26 1H, hundruð milljóna jena). Pantanir 2.910 / 3.004 / 3.656 (Stýrikerfi 2.731 / 2.817 / 3.173; Mælitæki 158 / 163 / 473). Sala 2.666 / 2.820 / 2.982 (Stýrikerfi 2.506 / 2.645 / 2.759; Mælitæki 142 / 152 / 213). Rekstrarhagnaður 363 / 390 / 357 (Stýrikerfi 339 / 361 / 298; Mælitæki 29 / 30 / 62). Stýrikerfi án gengisáhrifa: pantanir +139 hundruð milljóna jena (+4,9%), sala -75 hundruð milljóna jena (-2,8%), rekstrarhagnaður -103 hundruð milljóna jena (-28,7%). Mælitæki án gengisáhrifa: pantanir +262 hundruð milljóna jena (+161,1%), sala +43 hundruð milljóna jena (+28,4%), rekstrarhagnaður +21 hundruð milljóna jena (+70,5%).
Skýringartexti efst; þrjú hliðlæg stafluð súlurit (pantanir, sala, rekstrarhagnaður) með breytingum milli ára hægra megin; litaútskýringar fyrir stýrikerfi, mælitæki og nýja starfsemi o.fl.
Pantanir í stýrikerfum H1 FY25 til H1 FY26 (hundruð milljóna jena): Japan 720 í 793 (+73); Asía 864 í 1.081 (+216), þar á meðal Suðaustur-Asía og Austurlönd fjær 443 í 498, Kína 295 í 416 (+122), Indland 127 í 166; Evrópa og Samveldi sjálfstæðra ríkja 274 í 290; Miðausturlönd og Afríka 653 í 612 (-41); Norður-Ameríka 209 í 288 (+79); Suður-Ameríka 97 í 110; erlendis 2.098 í 2.380; samtals 2.817 í 3.173 (+356). Sala í stýrikerfum: Japan 697 í 658 (-39), Asía 792 í 873, Miðausturlönd og Afríka 520 í 574, Norður-Ameríka 247 í 264, samtals 2.645 í 2.759 (+114). Pantanir jukust aðallega í Asíu, Norður-Ameríku og Japan þrátt fyrir samdrátt eftir stórar pantanir í Miðausturlöndum.
Ein skýringarlína fyrir ofan tvær hliðstæðar svæðistöflur (pantanir vinstra megin, sala hægra megin) með dökkbláum svæðismerkingum og áherslu á dálkinn fyrir FY26 1H.
Pantanir í stýribúnaði (FY24 1H / FY25 1H / FY26 1H, hundruð milljóna jena): Orka og sjálfbærni 1.526 / 1.639 / 1.688 (+49, +3,0%); Efni 989 / 929 / 1.216 (+287, +30,8%); Lífvísindi 217 / 249 / 269 (+20, +8,2%); samtals 2.731 / 2.817 / 3.173 (+356, +12,6%). Sala í stýribúnaði: Orka og sjálfbærni 1.264 / 1.430 / 1.518 (+88, +6,2%); Efni 1.033 / 989 / 1.005 (+16, +1,6%); Lífvísindi 209 / 226 / 236 (+10, +4,4%); samtals 2.506 / 2.645 / 2.759 (+114, +4,3%). USD/JPY 152,40 / 146,26 / 159,90.
Tvö stafluð súlurit hlið við hlið (pantanir, sala) í grænbláum, fjólubláum og appelsínugulum litum; dálkar fyrir breytingar og vaxtarhraða til hægri; gengisupplýsingar undir hverri súlu.
Ársfjórðungslegar pantanir frá Q1 FY24 til Q2 FY26 fyrir Orku og sjálfbærni, Efni og Lífvísindi, hver flokkur skipt í litlar og stórar pantanir. Stórar pantanir eru skilgreindar sem 300 milljónir jena / 3 milljónir US$ eða meira fyrir Orku og sjálfbærni, 200 milljónir jena / 2 milljónir US$ fyrir Efni og 100 milljónir jena / 1 milljón US$ fyrir Lífvísindi, aðallega fjárfestingarútgjöld (CAPEX) eins og kerfisuppsetningar; litlar pantanir eru undir þeim mörkum, aðallega rekstrarútgjöld (OPEX) eins og viðhald og kerfisuppfærslur. Litlar pantanir mynda stöðugan grunn í öllum undirflokkum; Efni sýnir sinn stærsta ársfjórðung í Q2 FY26. Nákvæm gildi súlna eru ekki merkt á glærunni.
Þrjú ársfjórðungsleg súlurit hlið við hlið með tveggja lita stöflun (litlar vs. stórar) og gengisröð neðst; neðanmálsgrein með skilgreiningum neðst.
Ársfjórðungslegar pantanir frá Q1 FY25 til Q2 FY26 eftir atvinnugreinum (hundruð milljóna jena). Orka og sjálfbærni: Vinnsla (Upstream) 346 / 314 / 257 / 279 / 254 / 293, Vinnsla og dreifing (Downstream) 283 / 280 / 267 / 287 / 346 / 246, auk orku, endurnýjanlegrar orku, vatns og annarrar orku og sjálfbærni (Q2 FY26 Orka 95, Endurnýjanleg 42, Vatn 69, Annað 96). Efni: Efnavara 225 / 242 / 217 / 290 / 256 / 275 og vaxandi hlutur í samgöngur og rafeindatækni (Mobility & Electric) í 180 í Q2 FY26, auk námuvinnslu og málma, pappírs og annarra efna. Lífvísindi: Matvæli og drykkjarvörur, lyfjagerð og önnur lífvísindi (Q2 FY26: 41, 26 og 66).
Stórt staflað súlurit fyrir Orku og sjálfbærni vinstra megin; minni stafluð súlurit fyrir Efni (efst til hægri) og Lífvísindi (neðst til hægri), með skýringum við nýjustu súluna.
Sjóðstreymi frá rekstri, fjárfestingarhreyfingar og frjálst sjóðstreymi (hundruð milljóna jena): FY24 1H 397 / -125 / 273; FY24 990 / -286 / 704; FY25 1H 358 / -114 / 244; FY25 860 / -331 / 528; FY26 1H 368 / -157 / 211.
Súlurit með grænum súlum fyrir rekstrarsjóðstreymi, rauðum súlum fyrir fjárfestingarhreyfingar undir ásnum og fjólubláu frjálsu sjóðstreymi; tímabilamerkingar í dökkbláum (hálfár) og gráum (heil ár) ramma; FY26 1H afmarkað með gulu.
Endurskoðuð miðað við afkomu á fyrri árshelmingi og horfur. Rauntölur FY25 / spá 7. maí FY26 / spá 4. nóvember FY26 (hundruð milljóna jena): pantanir 6.178 / 6.450 / 6.650 (+200 miðað við fyrri spá, +7,6% YoY); sala 6.048 / 6.150 / 6.290 (+140, +4,0%); rekstrarhagnaður 826 / 850 / 880 (+30, +6,6%); ROS 13,6% / 13,8% / 14,0%; reglulegur hagnaður 843 / 850 / 880; hagnaður fyrir skatta 789 / 850 / 880; tekjuskattar 209 / 265 / 275; hagnaður sem hlotnast eigendum 581 / 585 / 605 (+20, +4,1%); EPS ¥227,72 / ¥229,75 / ¥241,80. Gengisspá óbreytt við ¥150,00 á hvern US dollar (raungengi FY25 var ¥151,17).
Breið spátabla með dökkbláum raðamerkingum; dálkar fyrir fyrri rauntölur, upprunalega og endurskoðaða spá, breytingu frá fyrri spá, breytingu milli ára og vaxtarhraða; áhersla á dálk með endurskoðaðri spá.
Brú fyrir allt árið frá rekstrarhagnaði FY25 upp á 826 hundruð milljónir jena: +130 hærri framlegð vegna aukinnar sölu (án gengisáhrifa), +15 bæting á framlegðarhlutfalli, -85 hærri stjórnunar- og sölukostnaður (SG&A), sem gefur 886 án gengisáhrifa; -6 í gengisáhrif gefa FY26 spána upp á 880. Gengisspár: USD úr 151,17 í 150,00, EUR úr 175,65 í 170,00.
Fossrit sem speglar glæru 6: dökkblá súla fyrir FY25, ljósbláir kassar fyrir jákvæð áhrif, rauðir fyrir neikvæð, ljósblá súla án gengisáhrifa og gul-innrömmuð spásúla; gengisupplýsingar efst til hægri.
FY25 / spá 7. maí FY26 / spá 4. nóvember FY26 (hundruð milljóna jena). Pantanir 6.178 / 6.450 / 6.650: Stýribúnaður 5.709 / 6.030 / 6.030 (óbreytt), Mælitæki 420 / 390 / 590 (+200). Sala 6.048 / 6.150 / 6.290: Stýribúnaður 5.655 / 5.730 / 5.830 (+100), Mælitæki 340 / 390 / 430 (+40). Rekstrarhagnaður 826 / 850 / 880: Stýribúnaður 752 / 765 / 765 (óbreytt), Mælitæki 78 / 90 / 120 (+30), Ný starfsemi og annað um -4 / -5 / -5.
Þrír staflaðir súluritahlutar (pantanir, sala, rekstrarhagnaður) sem bera saman rauntölur, upprunalega spá og endurskoðaða spá, með merkingum um breytingu frá fyrri spá og litaskýringum fyrir rekstrarvettvanga.
Samanburður á rauntölum FY25 og spá fyrir FY26 í stýringu (hundruð milljóna jena). Pantanir: Japan 1.540 / 1.540; Asía 1.661 / 1.840 (+178), þar af Suðaustur-Asía og Austurlönd fjær 810 / 850, Kína 555 / 630, Indland 297 / 360; Evrópa og Samveldi sjálfstæðra ríkja (CIS) 608 / 585 (-24); Miðausturlönd og Afríka 1.177 / 1.150 (-26); Norður-Ameríka 517 / 670 (+153); Suður-Ameríka 205 / 245 (+40); samtals 5.709 / 6.030 (+321). Sala: Japan 1.515 / 1.515; Asía 1.642 / 1.785 (+142); Evrópa og CIS 636 / 610; Miðausturlönd og Afríka 1.153 / 1.100 (-53); Norður-Ameríka 516 / 610 (+95); Suður-Ameríka 193 / 210; samtals 5.655 / 5.830 (+175).
Tvær svæðisbundnar töflur hlið við hlið (pantanir og sala) í sama stíl og á glæru 8, þar sem spáröðin er auðkennd.
Pantanir í stýringu FY25 / spá 7. maí / spá 4. nóvember (hundruð milljóna jena): Orka og sjálfbærni 3.258 / 3.485 / 3.375 (-110); Efni 1.952 / 2.020 / 2.130 (+110); Lífvísindi 499 / 525 / 525; samtals 5.709 / 6.030 / 6.030. Sala í stýringu: Orka og sjálfbærni 3.148 / 3.215 / 3.235 (+20); Efni 2.018 / 2.025 / 2.085 (+60); Lífvísindi 489 / 490 / 510 (+20); samtals 5.655 / 5.730 / 5.830 (+100). Gjaldeyrisviðmið ¥150,00 á hvern Bandaríkjadal.
Tvö stafluð súluriti (pantanir, sala) með litum undirflokka og dálki sem sýnir breytingu miðað við fyrri spá; gjaldeyrisupplýsingar fyrir neðan.
Bráðabirgðaarðgreiðsla upp á ¥46 á hlut samþykkt, en spá um árlegan arð fyrir FY26 er óbreytt, ¥92 (¥46 bráðabirgðaarður + ¥46 lokagreiðsla). Arður á hlut hækkaði úr ¥25 (2016) í ¥30, 32, 34, 34, 34, 34, 40 (2023), 58 (2024), 78 (2025) og áætlaðan ¥92 (2026), samkvæmt stefnu um stöðugar og samfelldar arðgreiðslur. Endurkaup á eigin hlutum fyrir allt að 30 milljarða jena (300 hundruð milljónir jena) með markaðskaupum, frá 8. maí til loka september 2026, er lokið. Lína fyrir heildarútgreiðsluhlutfall, sem inniheldur endurkaup, nær hámarki í 87,4% fyrir árið 2026 (getur breyst með frekari endurkaupum); arðgreiðsluhlutfall ársins 2026 er 38,0%.
Tveir tígulpunktar efst; staflaðar arðsúlur (milli- og lokagreiðsla) með appelsínugulri ör merktri „stefna um stöðugar og samfelldar arðgreiðslur“; línur fyrir útgreiðsluhlutfall fyrir ofan; neðanmálsgrein um innifalin endurkaup.
Listi yfir innihald viðauka: ársfjórðungsuppgjör, liðir utan reglulegs reksturs og óreglulegir liðir, pantanastaða eftir rekstrarsviðum, pantanastaða í stýringu eftir undirflokkum, rannsóknir og þróun (R&D), afskriftir og fjárfestingar (capex), efnahagsreikningur og hlutabréfaverð.
Hvítt svæði vinstra megin með dökkbláum punktalista; græn bokeh-mynd með gulum ferningi hægra megin.
Ársfjórðungslegar pantanir / sala / rekstrarhagnaður (hundruð milljóna jena). FY24: Q1 1.570 / 1.289 / 148; Q2 1.340 / 1.377 / 215; Q3 1.503 / 1.423 / 221; Q4 1.574 / 1.535 / 251. FY25: Q1 1.491 / 1.302 / 162; Q2 1.514 / 1.518 / 228; Q3 1.498 / 1.523 / 214; Q4 1.676 / 1.705 / 221. FY26: Q1 1.834 / 1.413 / 165; Q2 1.822 / 1.569 / 192. Meðaltal USD/JPY eftir ársfjórðungum frá 158,15 (Q1 FY24) í 159,36 (Q2 FY26).
Tíu hópar af þremur súlum (pantanir, sala, rekstrarhagnaður) frá FY24 til FY26, þar sem Q2 hvers árs er afmarkað með gulum punktalínum og nýjasti ársfjórðungurinn með heilli gulri línu; gjaldeyrisröð fyrir neðan.
H1 FY25 samanborið við H1 FY26 (hundruð milljóna jena): rekstrarhagnaður 390 / 357; tekjur utan reglulegs reksturs 34 / 36; gjöld utan reglulegs reksturs 27 / 31; reglulegur hagnaður 397 / 363; óreglulegar tekjur 4 / 5; óregluleg gjöld 22 / 16; hagnaður fyrir skatta 379 / 352; tekjuskattar 69 / 107; millihagnaður sem tilheyrir hlutdeild minnihluta 16 / 15; millihagnaður sem tilheyrir eigendum móðurfélags 294 / 231. Virk skattbyrði hækkaði úr 18,3% í 30,3%, sem er helsta ástæðan fyrir því að hagnaður dróst meira saman en rekstrarhagnaður.
Mjó tveggja dálka tafla með dökkbláum merkimiðum á röðum og H1 FY26 dálkurinn afmarkaður með gulu; röð fyrir skattbyrðarhlutfall fyrir neðan.
Pantanastaða miðað við gengi við lok hvers tímabils (hundruð milljóna jena): FY24 Q4 4.282; FY25 Q2 4.509; FY25 Q4 4.662; FY26 Q2 5.272 (+610 miðað við FY25 Q4). Skipting FY26 Q2: Stýring Japan 1.286 (+157), Stýring erlendis 3.611 (+206), Mælingar 375 (+247), Ný starfsemi og annað 1. Gengi USD/JPY við lok tímabils 149,52, 148,88, 159,88 og 157,35.
Fjórar staflaðar súlur í bláum tónum með gulum toppum fyrir mælingar; merkingar um breytingar hægra megin við nýjustu súluna; gjaldeyrisupplýsingar við lok tímabils fyrir neðan.
Sama pantanastaða endurreiknuð á föstu gengi ¥157,35 á hvern Bandaríkjadal (hundruð milljóna jena): FY24 Q4 4.493; FY25 Q2 4.686; FY25 Q4 4.622; FY26 Q2 5.272 (+651). Stýring erlendis 3.365 / 3.505 / 3.364 / 3.611 og Stýring Japan 1.079 / 1.118 / 1.129 / 1.286, þar sem stýring hækkaði um +404 samanlagt; Mælingar 47 / 58 / 128 / 375 (+247).
Sama snið á stafluðu súlurit og á glæru 22 með sviga sem sýnir samanlagða +404 aukningu í stýringu; allar gjaldeyrisupplýsingar sýna 157,35.
Pantanastaða í stýringu á gengi við lok tímabils (hundruð milljóna jena): FY24 Q4 4.236; FY25 Q2 4.449; FY25 Q4 4.534; FY26 Q2 4.897 (+363: Orka og sjálfbærni +90, Efni +245, Lífvísindi +28). Á gengi FY26 Q2, ¥157,35: 4.444 / 4.623 / 4.493 / 4.897 (+404: Orka og sjálfbærni +124, Efni +249, Lífvísindi +30). Skipting FY26 Q2: Orka og sjálfbærni 3.348, Efni 1.274, Lífvísindi 275.
Tvö stafluð súluriti hlið við hlið (gengi við lok tímabils á móti föstu gengi FY26 Q2), hvort um sig með litum undirflokka og merkingum um breytingar.
R&D kostnaður (hundruð milljóna jena, % af sölu): FY18 262 (6,5%), FY19 276, FY20 275, FY21 285, FY22 305, FY23 324, FY24 321 (5,7%), FY25 1H 162, FY25 330 (5,5%), FY26 1H 173 (5,8%). Afskriftir: FY18 177, hækka í FY25 250 (4,1%); FY26 1H 133 (4,5%). Fjárfestingar (Capex): FY18 150, hækka í FY24 331 (5,9%) og FY25 322 (5,3%); FY26 1H 182 (6,1%). IFRS 16 (leigusamningar) innleiddur frá FY19.
Hópaskipt súlurit (blátt R&D, appelsínugular afskriftir, grænt capex) fyrir ofan litakóðaða gagnatöflu með kennitölum; FY26 1H súlan er afmörkuð með gulu.
Heildareignir (hundruð milljóna jena): FY24 7.183; FY25 1H 7.243; FY25 7.956; FY26 1H 7.624. Eignir FY26 1H: handbært fé og innstæður 1.905, víxlar og viðskiptakröfur 2.462, birgðir 577, aðrar veltufjármunir 177, fastafjármunir 1.598, fjárfestingar 904. Skuldir og eigið fé: vaxtaberandi skuldir 242, aðrar skuldir 2.269, hlutafé 434, varasjóður 363, óráðstafað eigið fé og annað 4.214, hlutdeild minnihluta 102. Lögbundinn varasjóður lækkaði úr 546 í 363 á milli FY25 1H og FY25.
Tvö stafluð súlurit (eignir, skuldir og eigið fé) með tengilínum á milli tímabila; pastel-litir á hlutum og gengi í lok tímabils fyrir neðan.
Línurit yfir hlutabréfaverð Yokogawa samanborið við TOPIX frá mars 2019 til 23. október 2026. Yokogawa: ¥2.291 (mars-2019), ¥1.303 (mars-2020), ¥3.494 (mars-2024), ¥4.744 (mars-2026), ¥5.635 (júní-2026), ¥4.692 (sept-2026), ¥4.527 (23. okt. 2026). TOPIX: 1.592 (mars-2019) í 3.966 (23. okt. 2026). Yokogawa náði hámarki yfir ¥6.000 árið 2026 áður en það lækkaði aftur.
Línurit í fullri breidd (blátt Yokogawa, appelsínugult TOPIX) með þéttri gagnatöflu fyrir neðan.
Hefur hluta forstjóra í Q2 kynningunni: aðgerðir í átt að GS2028 miðtímaáætluninni, kynnt af Kunimasa Shigeno, stjórnarmanni, framkvæmdastjóra og forstjóra, þann 4. nóvember 2026.
Spegluð forsíðuuppsetning með lógósúlu vinstra megin og grænni bokeh-mynd með gulum ferningi og hvítum texta hægra megin.
Fjárfestingavilji viðskiptavina er áfram mikill vegna stöðugrar orkueftirspurnar, en fylgjast þarf náið með áhrifum spennu í Miðausturlöndum. Eftir svæðum: mörg verkefni í pípunum í Miðausturlöndum; samkeppnishæfar en virkar fjárfestingar í orku og jarðolíu á Indlandi; virk LNG- og skelgasfjárfesting í Norður-Ameríku; veikt efnahagslíf í Kína en vaxandi fjárfesting í hálfleiðurum; takmörkuð stór verkefni í Evrópu; innviðir í orku og vatni ásamt CCS/CCUS í Suðaustur-Asíu; stöðugleiki í Japan undir forystu orkumála. Eftir atvinnugreinum: eftirspurn eftir gasi og stafræn vegferð (DX - AI, öryggi, vinnusparnaður), virkar fyrirspurnir um vetni í endurnýjanlegri orku, langtímaeftirspurn eftir vatni, hágæða efnavörur fyrir hálfleiðara og AI gagnaver, kolefnislosun í námuvinnslu og vöxtur í líflyfjum og matvælum. Áhættur: geopólitískur óstöðugleiki, verðbólga sem þrengir að framlegð, skarpar gengissveiflur. Hlutfall sölu erlendis 73,7% (FY25 1H) í 76,3% (FY26 1H).
Undirstrikuð tveggja línu fyrirsögn; þéttir textablokkir um svæði og atvinnugreinar með hringlaga merkingum; heimskort með lituðum svæðisbólum; rauð áhættustjarna og tafla yfir erlenda sölu neðst til vinstri.
Fjárfestingavilji heldur áfram vegna orkueftirspurnar, en eðlilegt ástand mun taka lengri tíma en gert var ráð fyrir í upphafi árs. Við upphaf FY26 bjóst fyrirtækið við eðlilegu ástandi á seinni árshelmingi: flutningar um Hormússund myndu batna í skrefum, pantanir veikar á 1H og batna á 2H, hluti sölu myndi færast yfir á FY27, og hærri flutnings- og varahlutakostnaður. Í nóvember 2026 ríkir enn óvissa: sumir viðskiptavinir hafa dregið úr nýtingu verksmiðja eða stöðvað rekstur, viðhaldsþörf (OPEX) er frestað, sumum CAPEX verkefnum er seinkað en engum aflýst, og verkefnapípan er að mestu óbreytt. Horfur: bati pantana síðar en áður var talið, áframhaldandi orkufjárfestingar til meðallangs og langs tíma, og virk DX-fjárfesting drifin áfram af gervigreind.
Fyrirsögn efst; blágrænn kassi (sýn við upphaf árs) og dökkblár kassi (núverandi sýn) tengdir með gulri ör merktri „forsenda um tímasetningu eðlilegs ástands endurskoðuð“.
Söluspá stýrikerfasviðs hækkuð úr 573,0 milljörðum jena (5.730 億円) um +100 億円 til að nýta vaxtartækifæri. Áhrif á framlegð: +50 億円 vegna aukinnar sölu á móti -50 億円 vegna lakari framlegðar (harðari samkeppni, lægra söluverð). Rekstrarhagnaðarspá stýrikerfasviðs stendur í 765 億円, haldið óbreyttri vegna aukinnar sölu.
Fyrirsögn yfir þriggja dálka flæði: upprunaleg spá (grá), endurskoðuð spá (blá/græn) og lykilpunktar (dökkblátt), tengt með örvum; miðjukassinn sundurliðar áhrif á framlegð.
Viljayfirlýsing við ríkisrekna raforkuflutningsfyrirtæki Slóveníu, ELES, og ríkisrekna gasflutningsfyrirtækið Plinovodi um þróun vetnisvistkerfis sem tengir innviði rafmagns, gass og vetnis fyrir orkuöryggi með stafrænni tækni og sjálfvirknilausnum Yokogawa. Jafnframt fékk Yokogawa pöntun frá Kawasaki Heavy Industries í stýrikerfi fyrir stærsta fljótandi vetnisflutningaskip heims og skip knúið vetni, sem er hluti af verkefnum NEDO Green Innovation Fund og byggir á reynslu fyrirtækisins af stýrikerfum fyrir LNG-flutningaskip.
Tveir staflaðir dæmisögubálkar, hver með blárri fyrirsögn, ljósmynd (undirritun viljayfirlýsingar; tölvuteikning af vetnisskipi) og texta með ferköntuðum punktum.
Yokogawa var valið sem aðalverktaki sjálfvirknilausna (MAC) fyrir 2. áfanga stækkunar LNG Canada, sem tvöfaldar LNG-afköst úr 14 milljónum í 28 milljónir tonna á ári. Umfang verkefnisins nær yfir stýrikerfi, öryggiskerfi, hermi fyrir þjálfun stjórnenda og innviði fyrir netöryggi, þar sem stýrivettvangur úr 1. áfanga er endurnýttur til að auðvelda stækkunina og draga úr samþættingaráhættu.
Blá millifyrirsögn; loftmynd af LNG-vinnslustöðinni í Kitimat, Bresku Kólumbíu vinstra megin; texti með ferköntuðum punktum hægra megin; myndréttur neðst.
Pöntun í 5 x 800MW stórar varmaorkueiningar frá ríkisrekna orkufyrirtækinu National Thermal Power Corporation (NTPC) á Indlandi fyrir nýjar ofur-ofurkritiska kolaorkustöðvar í Nabinagar og Gadarwara. Samningur undirritaður við EPC-verktakann Larsen & Toubro; Yokogawa útvegar stýri- og öryggiskerfi og styður við orkuinnviði Indlands eftir því sem eftirspurn eykst með fólksfjölgun og iðnaðarvexti.
Blá millifyrirsögn; stór ljósmynd af kolaorkuveri vinstra megin (skýringarmynd af annarri NTPC-stöð); texti með ferköntuðum punktum hægra megin.
Stórum pöntunum í prófunartæki fyrir ljósleiðarasamskipti, einkum litrófsgreina, fer fjölgandi og eftirspurn eftir afl- og bylgjuformsmælum fyrir mat á afköstum aflgjafa fer vaxandi. Pantanir í mælingasviði eftir hálfsári (億円): FY24 H1 158, H2 145; FY25 H1 163, H2 257; FY26 H1 473. Skýringarmynd sýnir hvernig vörur Yokogawa (AQ6361 litrófsgreinir, AQ2300 fjölnota prófunarkerfi, WT5000 aflmælir, DLM3000 sveiflusjá) nýtast við prófanir á ljósbúnaði og aflgjöfum í AI-gagnaverum.
Tveir punktar efst; skýringarmynd af gagnaveri með vörum Yokogawa í rauðum ramma vinstra megin; gult súlurit yfir hálfsársuppgjör með vaxtarör hægra megin.
Fjögur áherslusvið: CAPEX x Indland (hörð samkeppni en mikil innviðafjárfesting; nýta árangur á Indlandi til að sækja inn á aðra vaxtarmarkaði); Mælingarekstur x Alþjóðamarkaður (mikill vöxtur á FY25 sannaði samkeppnishæfni vara; frekari styrking á heimsvísu); AI x OT (mikil viðbrögð við FKDPP sjálfstýringarverkefninu; styrkur í heildarlausnum, þar með talið öryggi og vernd); OPEX x Evrópa og Suðaustur-Asía (stór uppsettur grunnur með góð tengsl við viðskiptavini; virðisaukandi tillögur í gegnum lausnir og þjónustu).
Fjórir láréttir blágrænir og dökkbláir borðar með hringlaga táknum meðfram skálínu; feitletruð heiti vinstra megin og tveggja línu lýsingar hægra megin.
Yfirlýsing um tilgang á japönsku og ensku: „Með því að nýta getu okkar til að mæla og tengja, uppfyllum við skyldur okkar gagnvart framtíð jarðarinnar.“ Skýringartexti útskýrir að mælingar séu uppruni Yokogawa og að tenging þýði að tengja saman upplýsingar, byggja upp traust við viðskiptavini og starfa sem tengipunktur milli fyrirtækja og atvinnugreina.
Dökkblá mynd sem þekur alla glæruna af höndum sem halda á lýsandi hnattkerfi; stór japönsk fyrirsögn, ensk þýðing fyrir neðan, skýringartexti hægra megin.
Kynning á viðauka: efnisatriði og ESG-tengdar vísitölur sem Yokogawa er hluti af.
Hvítt svæði með dökkbláum texta vinstra megin; græn bokeh-rönd með gulum ferningi hægra megin.
Apríl: styrkt netöryggi fyrir CENTUM VP og ProSafe-RS samþætt stýri- og öryggiskerfi og tengdan hugbúnað. Júní: endurbættur OpreX Collaborative Information Server fyrir samþættan rekstur. Júlí: Yokogawa Test & Measurement setti WT1500 nákvæmnisaflmælinn á markað. Ágúst: CT500SA og CT200SA AC/DC straumskynjarar kynntir. September: dreifingarsamningur við franska gámaflutninga-SaaS fyrirtækið BuyCo um hagræðingu aðfangakeðju í efnisiðnaði. Október: OpreX gasþéttleikamælir með litasnertiskjá og stafrænum samskiptum settur á markað.
Appelsínugulur flipi með fyrirsögninni „Nýjar vörur og lausnir“ yfir ljósbláum borða þar sem atriði eru listuð eftir mánuðum; hlekkur á vefsíðu efst til hægri.
Samstarf: Viljayfirlýsing (MOU) í september við ELES og Plinovodi um vistkerfi vetnis í Slóveníu; stuðningur við stækkun prófunaraðstöðu fyrir gagnaver fyrir gervigreind á hitabeltissvæðum í Singapúr. Pantanir: Pöntun í september frá Kawasaki Heavy Industries í stjórnbúnað fyrir stærsta fljótandi vetnisflutningaskip heims og skip sem knúið er af vetni. Annað: SBTi staðfesting á markmiði um núlllosun í júní; útgáfa á Yokogawa Report 2026 og Yokogawa Sustainability Report 2026 í september.
Þrír flokkaflokkar (blágrænt fyrir samstarf, blágrænt fyrir pantanir, grátt fyrir annað) með mánaðarmerkingum og stuttum atriðum; tvær smámyndir af forsíðum skýrslna neðst til hægri.
Frá og með október 2026 er Yokogawa hluti af eða metið af: Dow Jones Best-in-Class Asia Pacific Index, FTSE4Good Index Series, FTSE JPX Blossom Japan Index og Sector Relative Index, MSCI Selection Indexes, MSCI Japan ESG Select Leaders Index, MSCI Japan Empowering Women Index (WIN), ISS ESG Corporate Rating Prime, Sustainalytics Top-Rated ESG Regional Performer, CDP Climate Change and Water Security A List, CDP Supplier Engagement Leader, SNAM Sustainability Index, S&P/JPX Carbon Efficient Index, EcoVadis Gold, og Morningstar Japan ex-REIT Gender Diversity Tilt Index.
Textalisti yfir vísitölur vinstra megin; tafla með lógóum vísitalna og matsfyrirtækja hægra megin og neðst.
Framtíðarspár byggja á upplýsingum sem liggja fyrir núna og rökstuddum forsendum, og raunveruleg niðurstaða gæti orðið verulega frábrugðin; fyrirtækinu ber ekki skylda til að uppfæra þær nema lög kveði á um annað; höfundarréttur er í eigu fyrirtækisins. Kynningin endurspeglar ekki afturvirkar leiðréttingar vegna endanlegs uppgjörs á bráðabirgðabókhaldi vegna fyrirtækjakaupa, svo það er lítilsháttar munur á henni og afkomutilkynningu (決算短信). Tengiliður fyrir fjárfesta: Yokogawa Electric Corporation, Finance & IR Department, sími 0422-52-6845, https://www.yokogawa.co.jp/about/ir/.
Málsgreinar með fyrirvara og dökkblárri áherslustiku; ljósblár rami með tengiliðaupplýsingum fyrir neðan.
Lokaglæra með YOKOGAWA lógóinu, slagorðinu „Co-innovating tomorrow“ og tilkynningu um vörumerki þar sem fram kemur að nöfn fyrirtækja, vara og lógó séu vörumerki Yokogawa Electric Corporation og viðkomandi eigenda.
Hvítur vinstri helmingur með lógó og stóru bláu slagorði; græn bokeh-mynd með gulum ferningi hægra megin.
Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.
Þetta er 43 glæra kynning frá Yokogawa um afkomuna á tímabilinu 1. apríl til 30. september 2026. Hún fer yfir samantekt á niðurstöðum, brúargreiningu á rekstrarhagnaði, sundurliðun eftir rekstrarsviðum, svæðum, undirsvæðum og atvinnugreinum, sjóðstreymi, endurskoðaða ársspá, arðgreiðslur til hluthafa, viðauka (ársfjórðungsuppgjör, pantanastaða, rannsóknir og þróun (R&D) og fjárfestingar, efnahagsreikningur, hlutabréfaverð) og uppfærslu forstjóra á GS2028 langtímaáætluninni.
Frumritið er á japönsku. Þetta er uppgjörskynning Yokogawa (決算説明会資料) fyrir annan ársfjórðung (Q2) þess fjárhagsárs sem lýkur í mars 2027, dagsett 4. nóvember 2026 og birt á TDnet, upplýsingakerfi kauphallarinnar í Tókýó. Á þessari síðu er hver glæra dregin saman á íslensku, en PDF-skjalið sem hægt er að hlaða niður er upprunalega japanska skráin.
Fjárhagsár Yokogawa nær frá apríl til mars. Á japönsku er tímabilið skrifað 2027年3月期 (fjárhagsár sem lýkur í mars 2027), á meðan línurit kynningarinnar merkja það sem FY26. Þannig þýðir H1 FY2026 tímabilið apríl til september 2026, og titillinn „Q2 earnings briefing“ vísar til uppsafnaðrar niðurstöðu fyrri árshelmings.
Pantanir námu 365,6 milljörðum jena (3.656 hundruð milljóna jena, +21,7%), sala var 298,2 milljarðar jena (2.982 hundruð milljóna jena, +5,8%), rekstrarhagnaður var 35,7 milljarðar jena (357 hundruð milljóna jena, -8,4%) og hagnaður hluthafa nam 23,1 milljarði jena (231 hundrað milljónir jena, -21,5%). Meðalgengi jensins var 159,90 ¥ á hvern Bandaríkjadal, samanborið við 146,26 ¥ árið áður. Ef áhrif gengisbreytinga eru undanskilin dróst sala saman um 1,6% og rekstrarhagnaður um 21,6%.
Spáin frá 4. nóvember hækkar áætlaðar pantanir í 6.650 hundruð milljóna jena (+200), sölu í 6.290 hundruð milljóna jena (+140), rekstrarhagnað í 880 hundruð milljóna jena (+30) og hreinan hagnað í 605 hundruð milljóna jena (+20), með hagnað á hlut (EPS) upp á 241,80 ¥. Mælingasviðið (Measurement) drífur aukninguna áfram. Sala á stýribúnaði (Control) hækkar um 100 hundruð milljóna jena en rekstrarhagnaður þess sviðs stendur í stað í 765 hundruð milljóna jena, þar sem fyrirtækið býst við lægri framlegð.
Fjárfestingar í AI-gagnaverum drógu áfram stórar pantanir í ljósleiðaraprófunarbúnaði, sérstaklega litrófsgreinum (optical spectrum analyzers), og í afl- og bylgjugreinum sem prófa aflgjafa. Pantanir í mælingasviði námu 473 hundruð milljónir jena á H1 FY2026, samanborið við 163 hundruð milljóna jena árið áður.
Já. Hægt er að hlaða niður upprunalegu PDF-skjali af þessari síðu. Dökkblá og gul hönnunin, brúarmyndritin (waterfall), stafluðu súlurnar fyrir rekstrarsvið, svæðistöflurnar og myndrit yfir pantanastöðu eru góð fyrirmynd að ársfjórðungsuppgjöri. Með 2Slides geturðu byggt svipaða kynningu utan um þínar eigin tölur og skipt út gögnum og vörumerkjum Yokogawa.
Upprunaleg japönsk uppgjörskynning birt í gegnum upplýsingakerfi kauphallarinnar í Tókýó.
Opinber vefsíða fjárfestatengsla sem vitnað er í á tengiliðaglæru kynningarinnar.
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.
Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.
Öll þjónusta í gangi© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.