
Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar · Dæmi um fjárfestakynningar hálfleiðarafyrirtækja
Winbond Q3 2026 Uppgjörskynning: 33 glæra kynning fyrir fjárfestaráðstefnu 3Q26 frá Winbond Electronics (TWSE: 2344), taívanska sérhæfða minnisframleiðandanum, kynnt 3. nóvember 2026 og lögð fram á ensku hjá Market Observation Post System (MOPS) í Taívan fyrir fjárfestaráðstefnuna (法說會). Hún sýnir metárangur í NT$ (nýjum taívönskum dollurum): samstæðutekjur upp á 82.331 milljónir NT$ (+37,6% QoQ, +278,2% YoY), 70,6% framlegð, hagnað upp á 35.138 milljónir NT$ og EPS upp á 7,58 NT$. Vöxturinn dróst af 50% aukningu tekna í CMS (DRAM) á milli ársfjórðunga og 34% aukningu í Flash-tekjum, auk horfa um takmarkað framboð á NOR, SLC NAND og DDR4/LPDDR4 fram í árið 2027 og spá um eftirspurn eftir NOR Flash í AI-þjónum.
Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.
Flýtileiðsögn
Merki
Deila glærunum
Winbond Q3 2026 Uppgjörskynning: 33 glæra kynning fyrir fjárfestaráðstefnu 3Q26 frá Winbond Electronics (TWSE: 2344), taívanska sérhæfða minnisframleiðandanum, kynnt 3. nóvember 2026 og lögð fram á ensku hjá Market Observation Post System (MOPS) í Taívan fyrir fjárfestaráðstefnuna (法說會). Hún sýnir metárangur í NT$ (nýjum taívönskum dollurum): samstæðutekjur upp á 82.331 milljónir NT$ (+37,6% QoQ, +278,2% YoY), 70,6% framlegð, hagnað upp á 35.138 milljónir NT$ og EPS upp á 7,58 NT$. Vöxturinn dróst af 50% aukningu tekna í CMS (DRAM) á milli ársfjórðunga og 34% aukningu í Flash-tekjum, auk horfa um takmarkað framboð á NOR, SLC NAND og DDR4/LPDDR4 fram í árið 2027 og spá um eftirspurn eftir NOR Flash í AI-þjónum.
Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.
Forsíðuglæra sem kynnir fjárfestaráðstefnu Winbond fyrir 3. ársfjórðung 2026, dagsett 3. nóvember 2026, með „We Deliver“ lógói Winbond.
Skásett skipting: tæknimynd sem þekur vinstri hliðina (hringrásarborð, kóði og viðmót fyrir sjálfkeyrandi bíla), titill og dagsetning hægristillt á hvítum grunni, rautt lógóband neðst til hægri.
Hefðbundinn fyrirvari vegna framtíðarspáa; tekið er fram að fjárhagslegar tölur í kynningunni séu óendurskoðaðar og aðeins til viðmiðunar, og að kynningin feli ekki í sér tilboð um sölu eða hvatningu til kaupa á verðbréfum.
Rauður titill með örvarmerki efst til vinstri, Winbond lógó efst til hægri, fjórar jafnaðar málsgreinar með punktamerkjum sem fylla glæruna.
Fjórir hlutar dagskrár ásamt kynnum: 01 Fjárhagsleg afkoma (Hsiang-Yun Fan, EVP), 02 Samantekt rekstrar og horfur (James Chen, forseti), 03 Framúrskarandi árangur og framtíðin (Jason Lin, VP), 04 Spurningar og svör (Q&A).
Blá stafræn handarmynd á vinstri þriðjungi; númeraðir dagskrárliðir með rauðum tölustöfum, svörtum fyrirsögnum og gráum nöfnum kynna, tengdir með fínum línum.
Kaflaskilaglæra sem hefur hlutann um fjárhagslega afkomu kynningarinnar.
Skásett mynd af grænu hringrásarborði með flögum efst til hægri, stór svartur kaflatitill neðst í miðju, rauð tígultákn neðst til vinstri.
Netsala á 3. ársfjórðungi 2026 nam 82.331 milljónum NT$ (+37,6% á milli fjórðunga, +278,2% á milli ára miðað við 21.771 milljón NT$); framlegð (gross profit) 58.101 milljón NT$ með 70,6% framlegðarhlutfalli (66,2% á 2. ársfjórðungi 2026, 46,7% á 3. ársfjórðungi 2025); rekstrarhagnaður 43.784 milljónir NT$, rekstrarframlegð 53,2%; hagnaður 35.138 milljónir NT$ (42,7% hagnaðarhlutfall), hagnaður til móðurfélags 35.422 milljónir NT$; hagnaður á hlut (EPS) 7,58 NT$ (2. ársfjórðungur 2026 5,40 NT$, 3. ársfjórðungur 2025 0,65 NT$), EPS það sem af er ári 15,32 NT$; EBITDA 51.781 milljón NT$; meðalgengi USD/NTD 31,99.
Fjárhagstafla með fimm dálkum (3Q26, 2Q26, QoQ, 3Q25, YoY) undir bláum og svörtum hausum; raðir fyrir framlegðarhlutföll eru gráar og feitletraðar; EBITDA og gengi eru í rammsettum fæti.
Stöplarit yfir níu ársfjórðunga sem sýnir tekjur skiptar niður á CMS (sérsniðnar minnislausnir, áður DRAM), Flash, Logic IC og annað. Tekjur hækkuðu úr 21.312 milljónum NT$ á 3. ársfjórðungi 2024 í 82.331 milljón NT$ á 3. ársfjórðungi 2026, þar sem CMS nam 58% af tekjum en Logic IC lækkaði í 9%; heildarframlegðarhlutfall hækkaði úr 29% í 71%. Hliðarrit sýna breytingu á tekjum á 3. ársfjórðungi 2026: Milli fjórðunga (QoQ) CMS +15.841 milljón NT$, Flash +6.743 milljón NT$, Logic IC -142 milljón NT$; Milli ára (YoY) CMS +40.974 milljón NT$, Flash +19.178 milljón NT$, Logic IC +375 milljón NT$. Neðanmálsgrein: „Annað“ eru tekjur af hugbúnaðarþjónustu frá AMTC og METC, undir 3% af heild.
Stórt staflað stöplarit með rauðri framlegðarlínu á vinstri tveimur þriðjungum; tvö lítil stöplarit hægra megin fyrir QoQ og YoY breytingar eftir vörum; neðanmálsgreinar neðst.
Minnishluti (Memory): tekjur af minni uxu úr 12.941 milljón NT$ (3Q24) í 74.284 milljónir NT$ (3Q26), þar sem hlutur CMS hækkaði í 64% og Flash í 36%; framlegð minnishluta hækkaði úr 21% í 74% (lægst 10% á 1Q25). Logic IC hluti: tekjur stöðugar á milli 6.981 og 8.305 milljóna NT$ á ársfjórðungi (7.593 milljónir NT$ á 3Q26) með framlegð upp á 34-41% (37% á 3Q26).
Tvö hliðlæg rammsett línurit merkt Memory og Logic IC, bæði með stöplum og framlegðarlínu yfir níu ársfjórðunga.
Netsala minnishluta á 3. ársfjórðungi 2026 nam 74.284 milljónum NT$ (+43,7% QoQ, +425,6% YoY); framlegð 54.872 milljónir NT$, framlegðarhlutfall 73,9% (70,3% á 2Q26, 50,8% á 3Q25); rekstrarkostnaður 10.418 milljónir NT$; rekstrarhagnaður 44.454 milljónir NT$, rekstrarframlegð 59,8% (56,9% á 2Q26, 29,7% á 3Q25); afkastageta nýtt um 100% á öllum þremur ársfjórðungunum.
Sami fimm dálka fjárhagstöflustíll og á glæru 5 sem þekur efri helminginn, með sérstakri rammsettri röð fyrir nýtingu afkastagetu fyrir neðan og autt svæði neðst.
Þann 30.09.2026: handbært fé, ígildi handbærs fjár og fjárhagslegar varnir 84.856 milljónir NT$ (25% eigna), viðskiptakröfur 49.307 milljónir NT$, birgðir 29.384 milljónir NT$, fjárfestingar 49.839 milljónir NT$, varanlegir rekstrarfjármunir og afnotaréttur 116.431 milljón NT$; heildareignir 336.301 milljón NT$ (samanborið við 293.034 milljónir NT$ þann 30.06.2026 og 182.603 milljónir NT$ þann 30.09.2025); heildarskuldir 110.763 milljónir NT$; eigið fé 225.538 milljónir NT$; bókfært virði á hlut 46,04 NT$; skuldahlutfall (debt/equity) 0,49 (0,80 ári áður); veltufjárhlutfall 2,50. Neðanmálsgrein: 4.720 milljónir útistandandi hluta.
Efnahagsreikningstafla með þremur dagsetningardálkum, þar sem hver sýnir upphæð og prósentu af heildareignum; heildartölur skyggðar; raðir fyrir kennitölur rammsettar; neðanmálsgrein neðst.
Handbært fé frá rekstri á 3Q26 nam 45.868 milljónum NT$ (2Q26 23.306 milljónir NT$, 3Q25 2.836 milljónir NT$); afskriftir 7.596 milljónir NT$; sjóðstreymi frá fjárfestingarhreyfingum -16.518 milljónir NT$ þar af fjárfestingar í rekstrarfjármunum (CAPEX) -15.948 milljónir NT$; sjóðstreymi frá fjármögnunarhreyfingum -6.483 milljónir NT$ þar af endurgreiðsla bankalána upp á 6.063 milljónir NT$; hrein breyting +23.030 milljónir NT$; handbært fé í lok tímabils 84.856 milljónir NT$; frjálst sjóðstreymi 29.920 milljónir NT$ (skilgreint sem handbært fé frá rekstri að frádregnu CAPEX).
Mjó miðjuð þriggja dálka tafla þar sem millisamantektir kafla eru gráskyggðar, handbært fé í lok tímabils og frjálst sjóðstreymi eru aðskilin með línum, skilgreiningar í neðanmálsgreinum.
Stöfluð súluriti yfir rekstrarkostnað skipt eftir R&D-Memory, SG&A-Memory, R&D-Logic IC og SG&A-Logic IC frá 5.974 milljónum NT$ (3Q24) í 14.317 milljónir NT$ (3Q26); í 3Q26 var R&D-Memory 5.914 milljónir NT$, SG&A-Memory 4.954 milljónir NT$, R&D-Logic IC 2.531 milljónir NT$ og SG&A-Logic IC 918 milljónir NT$. Hlutfall rekstrarkostnaðar af tekjum lækkaði úr 28%-31% í 18% á 2Q26 og 3Q26.
Stöflað súlurit í fullri breidd með rauðri hlutfallslínu fyrir ofan, skýringum og neðanmálsgrein fyrir neðan.
Nuvoton (dótturfélag í rökrásum) hrein sala á 3Q26 nam 7.856 milljónum NT$ (-1,1% á milli fjórðunga, +8,0% á milli ára); framlegð 37,4%; rekstrarkostnaður 3.448 milljónir NT$; rekstrarframlegð -6,5%; hreint tap 559 milljónir NT$ (hrein framlegð -7,1%); hagnaður á hlut (EPS) -1,24 NT$ (2Q26 -0,58 NT$, 3Q25 -1,22 NT$).
Fimm dálka rekstrarreikningstafla sem samsvarar sniði á síðu 5, þar sem neikvæð framlegð er sýnd í skyggðum línum.
Nuvoton þann 30.09.2026: handbært fé 7.586 milljónir NT$, viðskiptakröfur 4.258 milljónir NT$, birgðir 7.703 milljónir NT$ (aukning úr 6.869 milljónum NT$ þann 30.06.2026), langtímafjárfestingar 2.841 milljón NT$, varanlegir rekstrarfjármunir og afnotaréttur 7.342 milljónir NT$; heildareignir 32.162 milljónir NT$; heildarskuldir 15.852 milljónir NT$; eigið fé 16.310 milljónir NT$; bókfært virði á hlut 36,05 NT$; skuldahlutfall 0,97; veltufjárhlutfall 1,76.
Efnahagsreikningstafla með þremur dagsetningardálkum og undirdálkum fyrir prósentur, skyggðum heildartölum og ramma utan um kennitölur.
Þrjú línurit: EPS eftir árum 2021 3,41 NT$, 2022 3,23 NT$, 2023 (0,29 NT$), 2024 0,14 NT$, 2025 0,88 NT$ og 3Q26 YTD 15,32 NT$; bókfært virði á hlut úr 20,71 NT$ (2021) í 46,04 NT$ (3Q26); EBITDA 30.085 milljónir NT$ (2021), 27.690 milljónir NT$, 12.151 milljón NT$, 15.005 milljónir NT$, 18.680 milljónir NT$ (2025) og 101.552 milljónir NT$ fyrir 3Q26 YTD, þar sem EBITDA-hlutfall af tekjum var 56% YTD samanborið við 16%-30% á fyrri árum.
Mælaborð: EPS súluriti efst til vinstri, línurit yfir bókfært virði á hlut neðst til vinstri, hátt EBITDA súlu- og línurit hægra megin, hvert í ramma með lituðum flipa.
Fjárfestingar í minni á greiðslugrunni miðað við 3. nóvember 2026: 40,8 milljarðar NT$ (2022), 12,7 milljarðar NT$ (2023), 15,5 milljarðar NT$ (2024), 5,5 milljarðar NT$ (2025) og áætlaðir 39,5 milljarðar NT$ fyrir árið 2026, þar sem búnaður fyrir kísilskífur (WFE) er um 95%; CAPEX fyrir 3Q26 YTD var 23,4 milljarðar NT$.
Einfalt fimm súlna rit þar sem 2026 súlan er skipt í greiddan hluta (heill) og áætlaðan hluta (skástrikaður), ásamt tveimur punktum í ramma fyrir neðan.
Kaflaskil sem hefja hlutann um samantekt á rekstri og horfur í kynningu forstjóra.
Sama hönnun og á síðu 4 með ljósmynd af hringrásarborði á ská og tveggja línu kaflaheiti.
Tekjur CMS +50% á milli fjórðunga og +620% á milli ára; bitasendingar CMS lækkuðu um rúmlega 5% á milli fjórðunga en jukust um um 5% á milli ára; meðalsöluverð (ASP) CMS í US$ jókst um rúmlega 60% á milli fjórðunga og yfir 500% á milli ára. Tekjur Flash +34,0% á milli fjórðunga og +255% á milli ára; bitasendingar Flash stóðu í stað á milli fjórðunga og jukust um rúmlega 10% á milli ára; meðalsöluverð Flash jókst um rúmlega 30% á milli fjórðunga og u.þ.b. 200% á milli ára. Gengisáhrif +1,3% á milli fjórðunga, +7,4% á milli ára.
Töflugrid með dálkahópum fyrir breytingar á milli fjórðunga (QoQ) og ára (YoY), undirfyrirsagnir fyrir CMS og Flash, og línur fyrir tekjur, bitasendingar, meðalsöluverð og gengi.
Tekjur minnissviðs eftir notkunarsviðum: á 3Q26 voru fjarskipti 31%, tölvur 17%, neytendavörur 26%, bílar og iðnaður 26% (2Q26: 29%, 15%, 28%, 28%). Vöxtur á milli fjórðunga: bílar og iðnaður +36%, fjarskipti +55%, neytendavörur +35%, tölvur +66%. Litlu súluritin eru án gagnamerkinga, svo nákvæm NT$ gildi fyrir hvert svið eru ekki gefin upp.
Tvö hringrit (3Q26 fyrir ofan 2Q26) vinstra megin og 2x2 grid af litlum súluritum sem bera saman 2Q26 og 3Q26 hægra megin, hvert með vaxtarmerkingu.
Tekjur Flash jukust um 34% á milli fjórðunga og yfir 200% á milli ára á 3Q26; tekjuhlutfall 24nm hélt áfram að aukast með tækniþróun og hagræðingu í vöruúrvali; tekjur og sendingar af háþéttni NOR náðu sögulegu hámarki. Samsetning framleiðsluferla á 3Q26: 58nm 52%, 32nm 17%, 46nm 16%, 24nm 7%, 90nm 5%, 45nm 3%.
Þrír punktar með gátreitum efst, níu ársfjórðunga stöflað súlurit yfir tekjuhlutdeild eftir framleiðsluferli fyrir neðan, þar sem nýjasti fjórðungurinn er feitletraður.
Tekjur CMS jukust um 50% á milli fjórðunga og yfir 600% á milli ára á 3Q26; 20nm var áfram helsti vaxtarsprotinn vegna mikillar sölu á DDR4/LPDDR4; 16nm framleiðsla hófst og búist er við verulegum tekjum frá 2027. Samsetning framleiðsluferla á 3Q26: 20nm 66%, 25nm 17%, 38nm og yfir 8%, 25Snm 6%, 16nm 3%.
Sama snið og á síðu 19: gátreitir efst, stöflað súlurit yfir tekjur eftir ferli yfir níu ársfjórðunga fyrir neðan.
Code Storage Flash: framboð á háþéttni NOR er áfram takmarkað með jákvæðri verðþróun inn í árið 2027; sterkar hönnunarpantanir styðja við hagstæðar verðhorfur fyrir SLC NAND inn í árið 2027; eftirspurn frá AI-þjónum, bílaiðnaði og AI-tengdum forritum. Customized Memory Solution: frekari möguleikar á hækkun samningsverðs á 4Q; framboðshömlur og búist við þröngri stöðu inn í árið 2027; eftirspurn frá AI-þjónum, Edge AI, bílaiðnaði og innviðum.
Punktalisti á tveimur stigum: feitletraðar svartar fyrirsagnir með rauðum gátreitum, bláir undirpunktar með rauðum tíglum.
Heildarmarkaður: Verðbólga og óvissa um vexti gætu haft áhrif á eftirspurn eftir neytenda- og hefðbundnum rafeindatækjum, samhliða umræðu á markaði um fjárfestingar (CAPEX) skýjaþjónustuveitenda (CSP); öflug eftirspurn eftir AI styður við seiga uppsveiflu í minnistækni. Winbond: Skriðþungi í hagnaði hélst sterkur; DDR4 og LPDDR4 eru í brennidepli fyrir 2027; Kaohsiung (KH) Fab Module B hefur framkvæmdir seint á árinu 2026 með áætlað hreinherbergi fyrir 50K-60K kísilskífur á mánuði; samningaviðræður um langtímasamninga (LTA) fyrir Module B standa yfir; CUBE er á áætlun fyrir fjöldaframleiðslu árið 2027; kaupin á NOR Flash og F-RAM rekstri Infineon bíða samþykkis eftirlitsaðila, en gert er ráð fyrir frágangi á 2H27.
Sama tveggja þrepa punktalisti og á glæru 21 með fyrirsögnunum Heildarmarkaður og Winbond rekstur.
Kaflaskil fyrir Excellence & Forward stefnumótunarhlutann um Flash-minni fyrir kóðageymslu.
Skáskorin mynd af hringrásarborði sem skilrúm með titli kaflans neðst til vinstri.
Vörukort yfir Winbond Flash fjölskyldur eftir þéttleika frá 2Mb til 8Gb: NOR (QSPI NOR 1.2V W25Q-NE; QSPI NOR 1.8V/3V W25Q serían; Octal NOR W35T-NW), Secure NOR (QSPI Secure NOR W77Q og Octal Secure NOR W77T-NW með PQC), NAND (QSPI NAND W25N, Octal NAND W35N-JW, ONFI NAND W29N) og MCP (W71N, 4+4/8+8).
Lárétt sviðsrit: flokkaheiti í gráum reitum vinstra megin, litaðar stikur sem spanna þéttleikaásinn neðst og sýna umfang hverrar vörufjölskyldu.
Þrír vaxtarmarkaðir fyrir Flash í kóðageymslu: Bílar (ADAS/IVI/skynjarar, miðlæg tölvuvinnsla/SDV), IoT (heilbrigðisþjónusta, klæðanleg tækni, IIoT) og AI-tæki (þjónar, þar á meðal GP fyrirtækjaþjónar, AI-þjónar, risafyrirtæki í skýjaþjónustu, AI-hröðlar og HP samtengingar, auk edge AI og efnislegrar gervigreindar).
Þrjú jöfn spjöld með dökkbláum hausum og punktalistum á ljósgráum bakgrunni.
Tveir flokkar AI-eftirspurnar: AI-þjónar (GP fyrirtækjaþjónar, AI-þjónar, risafyrirtæki í skýjaþjónustu, AI-hröðlar, HP samtengingar; kísilhlutar eins og CPU, GPU/ASIC, DPU, BMC/PRoT, FPGA og viðmótsstýringar) og AI-tæki (skapandi gervigreind, gervigreind með sjálfstæða fulltrúa, gervigreind í tækjum, persónuleg gervigreind, umhverfis-AI, IIoT/efnisleg gervigreind, netkerfi; kísilhlutar eins og CPU/GPU/FPGA og MPU/MCU).
Tvö hliðlæg spjöld með grænbláum hausum, hvort um sig fyrir ofan rammaðan „Silicon“ kassa sem listar upp hýsilflögur sem þurfa Flash fyrir kóðageymslu.
AI-þjónarekki inniheldur mörg sjálfstæð fastbúnaðar- og endurheimtarsvæði (reiknieining, rofaeining, SmartNIC, rafmagnshilla, kælibúnaður). Verðmæt NOR-svæði: BIOS/UEFI (ræsingu og endurheimt hýsils og endurheimt), GPU/xPU (VBIOS og fastbúnaður borðs), BMC fastbúnaður, SmartNIC (ræsi- og stilligögn) og rofi (stillingar og netfastbúnaður). Afleiðing: mörg NOR Flash tæki af ýmsum QSPI NOR þéttleikum í hverjum AI-þjóni. Heimild tilgreind á glæru: „QSPI NOR in Server Strategy, 23. sept 2026“.
Skýringarmynd af rekki með lituðum innviðamerkingum vinstra megin og smámyndum af þjónaeiningum, ásamt spjaldi hægra megin sem listar upp verðmæt svæði og athugasemd um afleiðingar.
Eftirspurn AI-þjóna eftir NOR Flash nær yfir fjögur samtengd vistkerfi: AI-þjónarekki, hröðla, risafyrirtæki í skýjaþjónustu og SmartNIC/DPU (heimild: innri greining Winbond).
Myndasafn af vélbúnaði þjóna tengdum með glóandi línum vinstra megin, fjögur rúnnuð merki með gátreitum staflað hægra megin.
Winbond spáir því að eftirspurn eftir NOR Flash í þjónum nái 240 milljónum eininga árið 2027, sem er 33% CAGR á tímabilinu 2025-2028 og 48% vöxtur á milli ára 2027, drifið áfram af þjónum, AI-þjónum, risafyrirtækjum í skýjaþjónustu, AI-hröðlum og SmartNIC-kortum með flutningi í meiri þéttleika. Súlur fyrir 2025, 2026 og 2028 eru ómerktar; miðað við ásinn eru þær um það bil 115M, 160M og 275M einingar (áætlað). Heimild: Innri söfnun og áætlanir Winbond.
Súlurit með fjórum súlum þar sem 2027 súlan er auðkennd með appelsínugulum lit, fyrirsögn með ör fyrir ofan og rúnnaður skýringarkassi með CAGR og vaxtarþáttum hægra megin.
Áætluð þéttleikasamsetning NOR Flash í þjónum árið 2027: 512Mb 43%, 256Mb 18%, 1Gb 17%, 128Mb 12%, 64Mb 5%, 2Gb 5%; þéttleiki spennir frá 16Mb til 2Gb, og áætlað er að 512Mb og hærra verði 65% af eftirspurn eftir NOR í þjónum árið 2027. Heimild: Innri söfnun og áætlanir Winbond.
Hringrit (donut chart) vinstra megin með þéttleikamerkingum inni í hlutum, tveir rúnnaðir textakassar hægra megin.
Staflaðar súlur yfir bitasendingar Winbond fyrir NOR Flash í þjónum í petabitum eftir þéttleikahópum (32Mb og minna, 64/128/256Mb, 512Mb og meira) fyrir 2025, 2026(e) og 2027(e), með vaxtarhraða upp á 46% (2025), 112% (2026e) og 67% (2027e). Súlur eru ekki merktar; miðað við ásinn eru þær um það bil 20, 43 og 72 pBits, þar sem 512Mb og meira er stærsti hlutinn.
Þrjár staflaðar súlur með rauðri vaxtarhraðalínu ofan á, petabita-ás vinstra megin, skýringatexti neðst.
Skilaglæra sem opnar spurninga- og svaratímann.
Skáskorin mynd af hringrásarborði sem skilrúm með stórum „Q & A“ texta miðsvæðis vinstra megin.
Lokaglæra með „Takk fyrir“ og Winbond lógóinu.
Spegilmynd af forsíðunni: skáletrað „Takk fyrir“ vinstra megin, tæknileg ljósmynd skorin á ská hægra megin, rautt lógó neðst til vinstri.
Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.
Þetta er 33 glæra kynning sem Winbond Electronics (TWSE: 2344, 華邦電) notaði á fjárfestaráðstefnu sinni fyrir 3. ársfjórðung 2026 þann 3. nóvember 2026. Hún nær yfir samstæðureikning, minnis- og Nuvoton rökrásareksturinn, markaðshorfur og stefnumótunarkafla um Flash-kóðageymslu fyrir AI-þjóna.
Þetta er enska útgáfan sem Winbond lagði fram hjá Market Observation Post System í Taívan (MOPS, 公開資訊觀測站) fyrir fjárfestaráðstefnu sína (法說會). Winbond leggur einnig fram hefðbundna kínverska útgáfu af sömu kynningu hjá MOPS; tölurnar eru þær sömu.
Samstæðutekjur námu 82.331 milljónum NT$ (nýjum taívönskum dollurum), sem er 37,6% aukning á milli ársfjórðunga (QoQ) og 278,2% aukning á milli ára (YoY). Framlegð (gross margin) var 70,6%, rekstrarhagnaðarhlutfall 53,2%, hagnaður nam 35.138 milljónum NT$ og hagnaður á hlut (EPS) var 7,58 NT$. Þar með er EPS það sem af er ári 2026 komið í 15,32 NT$. Í kynningunni er tekið fram að tölurnar séu óendurskoðaðar.
Verðlagning. Tekjur CMS (Customized Memory Solution, DRAM-viðskipta Winbond) jukust um 50% á milli ársfjórðunga þrátt fyrir að magn sendinga (bit shipments) hafi lækkað um 7–9% (high-single digits), þar sem blandað meðalsöluverð (ASP) hækkaði um u.þ.b. sextíu prósent. Flash-tekjur jukust um 34% á milli ársfjórðunga með óbreyttu magni og meðalsöluverði sem hækkaði um rúm 30% (low thirties).
Félagið gerir ráð fyrir að skortur á háþéttni NOR og takmarkað framboð á CMS muni vara fram í árið 2027. Það sér frekari tækifæri til hækkunar á samningsbundnu verði á Q4, mun leggja áherslu á DDR4 og LPDDR4 árið 2027, áformar að hefja framkvæmdir við Kaohsiung Fab Module B seint árið 2026, stefnir á fjöldaframleiðslu á CUBE árið 2027 og gerir ráð fyrir að ljúka kaupum á NOR Flash og F-RAM rekstri Infineon á 2H27, háð samþykki eftirlitsaðila.
Hver AI-þjónn inniheldur mörg sjálfstæð fastbúnaðarsvæði (BIOS/UEFI, GPU VBIOS, BMC, SmartNIC, rofa) og þarf hvert þeirra á NOR Flash að halda. Winbond spáir því að eftirspurn eftir NOR fyrir þjóna nái 240 milljónum eininga árið 2027 (33% árlegur samsettur vöxtur, CAGR, á tímabilinu 2025-2028), þar sem 512Mb og meiri þéttleiki muni standa undir áætluðum 65% af eftirspurn ársins 2027.
Já. Hún fylgir skýrri uppbyggingu sem mörg hálfleiðarafyrirtæki nota: fyrirvari (safe harbor), dagskrá með kynnum, samstæðureikningur, efnahagsreikningur og sjóðstreymistöflur, skipting eftir rekstrarvettvangi, eigindlegar spár um sendingar og meðalsöluverð, helstu atriði í framtíðarhorfum og stefnumótunarkafli. Auðvelt er að aðlaga rauð-hvíta fyrirtækjastílinn með blá-grænleitu gröfunum.
Já. Hægt er að hlaða niður upprunalegu PDF-skjalinu af þessari síðu og hverri glæru er lýst hér að ofan með tilheyrandi tölum svo þú getir fundið gögnin sem þú þarft áður en skjalið er opnað.
Upprunaleg ensk kynning lögð fram af Winbond Electronics (2344) fyrir fjárfestaráðstefnu þess þann 3. nóvember 2026.
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.
Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.
Öll þjónusta í gangi© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.