
Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar
Volkswagen Group: Kynning fyrir fjárfesta (Roadshow) nóvember 2024
Flýtileiðsögn
Merki
Deila glærunum
Volkswagen Group: Kynning fyrir fjárfesta (Roadshow) nóvember 2024
Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.
Forsíða með næturljósmynd af fjalli og brú með titlinum „Volkswagen Group — Investor Relations Roadshow Presentation — November 2024“.
Bakgrunnsmynd sem þekur alla glæruna með miðjuðum titli og VW GROUP merki efst til hægri.
Lagalegur fyrirvari um framtíðarspár, áhættu og takmarkanir á fjárhagsupplýsingum sem fram koma í glærunum.
Þéttur textablokk í einum dálki á dökkblágrænum bakgrunni með VW GROUP merki efst til hægri.
Kaflaskilamerki merkt „1 — Volkswagen Group Introduction“ með stóru letri.
Einföld kaflaskil í fullri breidd með stóru kaflanúmeri og titli; skærgrænar áherslur.
Yfirlit yfir samstæðuna sem sýnir sex helstu KPI-mælikvarða: 322,3 milljarðar evra í tekjur, 114 framleiðslustöðvar, 684 þúsund starfsmenn, 9,2 milljónir afhentra bíla, 13 vörumerki (9 fólksbílar + 4 vörubílar) og allt að 250 þúsund bílar á viku.
Tölfræðitafla með stórum tölulegum áherslum raðað í tvær raðir á dökkblágrænum bakgrunni.
Fjórar stoðir fjárfestingar: óviðjafnanleg breidd vöruframboðs, alþjóðleg útbreiðsla með samlegðaráhrifum, miðtímamarkmið fyrir 2027 (5–7% árlegur tekjuvöxtur, 8–10% arðsemi sölu) og sterkur efnahagsreikningur með ≥30% arðgreiðsluhlutfalli.
2×2 tafla með táknum og texta; skærgræn tákn á dökkblágrænum bakgrunni.
Samkeppnisstaða í fimm flokkum: Nútímalúxus #1 (Porsche), Lúxus #1 (Lamborghini/Bentley), Premium í efstu 3 (Audi), Magnmerki í efstu 4 (VW/Skoda/SEAT/Cupra/CVs), Vörubílar í efstu 2 (Scania/MAN/International).
Lóðrétt röðun á flokkum með vörumerkjamerkjum og röðunaráherslum; skærgrænn litur notaður fyrir #1 stöður.
Tvívítt fylki sem staðsetur öll vörumerki VW Group á ásum lúxusáherslu (lóðrétt) á móti gildisáherslu (lárétt), sem sýnir breidd safnsins.
Dreifirit skipt í fjórðunga með vörumerkjamerkjum á viðeigandi stöðum; ásar merktir í hvítu.
Skipting afhendinga FY2023 (9,2 milljónir ökutækja: Kína 36%, V-Evrópa 35%, N-Ameríka 10%, S-Ameríka 5%) ásamt heildartekjum upp á 322 milljarða evra og rekstrarniðurstöðu upp á 22,6 milljarða evra.
Hringrit fyrir afhendingar eftir svæðum ásamt tveimur stórum KPI-áherslum fyrir tekjur og rekstrarniðurstöðu.
Markaðshlutdeild VW Group eftir svæðum fyrir FY2023: Evrópa ~23%, Suður-Ameríka ~13%, Kína ~14%, Norður-Ameríka ~5%.
Heimskort með prósentutölum svæða yfir helstu mörkuðum.
Tekjur og RoS eftir vörumerkjahópum: Kjarni (Core) 137,8 ma. evra/5,3%, Framsækinn (Progressive) €69,9ma/9,0%, Sportlúxus €37,3ma/18,6%, Vörubílar €45,7ma/8,1%.
Fjögurra dálka tafla með tekjustikum og RoS-prósentum í skærgrænu.
Niðurstöður fyrir CARIAD (rekstrartap -2,4ma evra), Rafhlöður/PowerCo (tap -417m evra) og Hreyfanleiki/VW Financial Services (50,8ma evra tekjur, 6,4% RoS).
Þriggja hluta spjaldauppsetning sem sýnir heiti rekstrarhluta, tekjur og rekstrarniðurstöðu með litakóðuðum vísbendingum um tap/hagnað.
Upphafssíða kafla merkt '2 — Stefna' sem kynnir stefnumótunarhluta kynningarinnar.
Kaflaskil í fullri breidd með stóru kaflanúmeri og titli, skærgræn áhersla.
Stjórnunarfylki samstæðunnar sem tengir fjóra vörumerkjahópa (Core, Progressive, Sport Luxury, Trucks) við fjóra tæknivettvanga (Arkitektúr, Hugbúnaður, Rafhlöður, Hreyfanleiki).
4×4 fylki með vörumerkjahópa í röðum og tæknivettvanga í dálkum; reitir sýna hvort um sameiginlega eða sérhæfða notkun er að ræða.
Áætlun um sameiningu arkitektúrs sem þróast frá 4 ICE-vettvöngum í dag yfir í 3 frumkvöðla-BEV (2024/25), yfir í MEB+/PPE, og endar í einum sameiginlegum SSP-grunni í framtíðinni.
Láréttur vegvísir á tímalínu með kubbum fyrir tæknivettvanga, litakóðuðum eftir áföngum.
Yfirlit yfir vistkerfi hugbúnaðar, þar á meðal VW Group + Rivian samstarfsverkefnið, XPENG samstarfið í Kína, CARIAD ADAS/afþreyingarkerfi og helstu samstarfsaðila: Bosch/Mobileye, Qualcomm, Harman/Kardon, Horizon Robotics, ThunderSoft.
Skýringarmynd þar sem merki samstarfsaðila eru sett í kringum miðlægan VW Group hnút.
Vegvísir fyrir samþættingu tækni í samstarfsverkefninu sem nær yfir MEB, MEB+, CMP, PPE og SSP arkitektúra, en búist er við fyrsta bílnum með JV-tækni árið 2027.
Áfangaskipt tímalína með tímamótum í arkitektúr og áherslum á fjárfestingarlotur.
Sameinuð rafhlöðustefna PowerCo með svæðisbundinni nálgun á framleiðslu/kaupum; þrjár risaverksmiðjur: Salzgitter (2025), Valencia (2026/27), St. Thomas Kanada (2027); >80% hráefna tryggð.
Heimskort með staðsetningarmerkjum risaverksmiðja ásamt myndriti af lóðréttri samþættingu.
Allt að ~30% af kóbalt-, nikkel- og litíumþörf tryggð til 2029 með fjárhagslegum vörnum, langtímasamningum og stefnumótandi fjárfestingum.
Súlurit eða mælaborð fyrir hvert hráefni sem sýnir tryggt hlutfall á móti ótryggðu til ársins 2029.
Starfsemi á sviði hreyfanleika, allt frá smáhreyfanleika til fjármögnunar bílaflota, með ONE FLEET í gegnum Europcar Mobility Group og VW Financial Services sem grunnstoð.
Lárétt litrófsstika frá smáhreyfanleika til fjármögnunar með táknum fyrir þjónustuflokka fyrir neðan.
Stefna kjarnamerkja: VW leiðandi í Evrópu, sérstaða Skoda, áhersla á kostnaðar- og fjármagnshagkvæmni hjá SEAT/Cupra, ID.Buzz sem BEV-grunnur fyrir almennan markað.
Fjögur spjöld með vörumerkjum, stefnumótandi fyrirsögnum og stuðningspunktum.
Stefna framsækinna merkja: Endurnýjun vöruframboðs Audi 2024/25, framúrskarandi vörur Lamborghini, áhersla Bentley á Kína og Norður-Ameríku, ný kynslóð brunahreyfla fyrir sveigjanleg BEV-skipti.
Fjögur spjöld með stefnumótandi fyrirsögnum og ítarlegum punktum.
Stoðir í stefnu Porsche: Táknræn arfleifð, skipulagslegur vöxtur, sjálfbær lúxus og seigla í rekstri.
Porsche-spjald í fullri breidd með fjórum stefnumótandi stoðum við hliðina á aðalmynd af bíl.
Stefna TRATON (Scania/MAN/International): TRATON Modular System, aukið framboð á BEV, vöxtur í þjónustu, markmið um 9–11% RoS fyrir 2029.
Spjald fyrir vörumerkjahóp með stoðum stefnu og RoS-markmiði; röð af TRATON vörumerkjum.
Yfirlitstafla yfir meðallangtíma og stefnumótandi RoS-markmið ásamt hlutfalli BEV: Core 8%, Progressive 12%/14%, Sport Luxury 19%/20%, TRATON 9–11% fyrir 2029.
Tafla með fimm röðum sem sýnir vörumerkjahópa, RoS til meðallangs tíma, stefnumótandi RoS og hlutfall BEV.
„Í Kína, fyrir Kína“ stefna: CMP-grunnur, samstarf við XPENG, 2030 markmið um 4 milljónir ökutækja, ~15% markaðshlutdeild, ~3 milljarðar evra í hlutfallslegan rekstrarhagnað.
Spjald um landfræðilega stefnu með KPI-markmiðum fyrir 2030 og lógóum samstarfsaðila.
Stefna í Evrópu: Viðhalda efsta sætinu, samræma fjárfestingar við hagnaðarlindir, hagræða framleiðslugetu brunahreyfla og stafræna sölukerfið.
Kort af Evrópu með fjórum spjöldum um stefnumótandi forgangsatriði.
Vaxtaráætlun í Norður-Ameríku: Ný Scout-verksmiðja í Suður-Karólínu, Rivian/CARIAD miðstöð í Silicon Valley, rafhlöðuverksmiðja í Ontario; Scout-vörumerkið sem stórt tækifæri til langs tíma.
Kort af Norður-Ameríku með staðsetningarmerkjum og spjöldum um stefnumótandi verkefni.
Löng saga í Suður-Ameríku með fjárhagslegri viðsnúningi sem lauk 2021; áframhaldandi breyting yfir í SUV/CUV vöruúrval; verksmiðjur í Taubaté, Anchieta, Curitiba (Brasilíu) og Buenos Aires (Argentínu).
Kort af Suður-Ameríku með staðsetningarmerkjum verksmiðja ásamt línuriti um breytingar á vöruúrvali.
Tækifæri á Indlandi með lítilli fjárbindingu (asset-light) í gegnum samstarf við Mahindra; áætlað að markaðurinn vaxi úr 4,6 milljónum í 6,4 milljónir eintaka fyrir 2030.
Kort af Indlandi með línuriti um markaðsvöxt og áherslu á samstarf við Mahindra.
Skipulögð tafla sem ber saman rauntölur FY2023 við horfur 2024, meðallangtímamarkmið 2027 og stefnumótandi markmið 2030 fyrir tekjur, RoS, fjárfestingarhlutfall og hreint sjóðstreymi.
Fjögurra dálka markmiðastafla (rauntölur / horfur / meðallangtíma / stefnumótandi) með samanburði á KPI-mælikvörðum.
Upphafssíða kafla merkt „3 — Ráðstöfun fjármagns“.
Kaflaskil í fullri stærð með stóru kaflanúmeri og titli, lime-grænn áherslulitur.
Uppsöfnuð fjárfesting til meðallangs tíma upp á ~180 milljarða evra (~12% af tekjum) sett upp sem pýramídi: grunnur ~9%, +1% samkeppnishæfnisáætlanir, +1% rafhlöður, +1% stefnumótandi málefni.
Pýramídalíkan með skýringum á lögum og fjárfestingarhlutföllum; heildartala sýnd á áberandi hátt.
Fjárfestingarhlutfall lækkar úr 13,5% árið 2023 í <11% samkvæmt meðallangtímamarkmiði 2027 og í ~9% samkvæmt stefnumótandi markmiði 2030.
Línu-/súlurit sem sýnir lækkun fjárfestingarhlutfalls yfir tíma með skýringum á markmiðum.
Saga arðgreiðslna á hlut úr 4,86 evrum (2018) í 9,06 evrur (2023); stefnumótandi markmið um arðgreiðsluhlutfall ≥30%; 22 milljarðar evra greiddir samtals til hluthafa 2021–2023.
Súlurit yfir arð á hlut (DPS) eftir árum með yfirliggjandi arðgreiðsluhlutfalli og áhersluboxi um heildarendurgreiðslu.
Hrein lausafjárstaða bílasviðs (Automotive Division) var 40 milljarðar evra í lok FY2023; stefnumótandi markmið >10% af tekjum; stöðugu lánshæfismati í fjárfestingarflokki viðhaldið.
Línurit yfir hreina lausafjárstöðu yfir tíma með línu fyrir markmið og merki um lánshæfismat.
Helstu mælikvarðar efnahagsreiknings í desember 2023: eigið fé 48% af heild (€146 milljarðar), EBITDA €37 milljarðar, hrein lausafjárstaða €40 milljarðar.
Skipulagt yfirlitsspjald efnahagsreiknings með þremur helstu KPI-blokkum.
Upphafssíða kafla merkt „4 — Niðurstöður 9M/2024“.
Kaflaskil í fullri stærð með stóru kaflanúmeri og titli, lime-grænn áherslulitur.
Helstu vörukynningar á þriðja ársfjórðungi (Q3) 2024: ID.7 GTX, VW Transporter, ID.UNYX (Kína), Skoda Elroq, Audi A6 e-tron og Porsche 911 GT3 50 Years Edition.
Sex hluta myndanet með vöruheitum og vörumerkjum.
Lokið við greiðsluhluta: 1,0 milljarður USD í MCN og 1,3 milljarðar USD í beinu hlutafé/hugverkarétti; væntanlegir hlutar: 1,0 milljarður dala × 2 og 0,5 milljarðar dala fram til 2027.
Lárétt tímalína yfir áfanga með merkingum fyrir lokna og væntanlega greiðsluhluta.
Heimsfrumsýning á Scout Motors Traveler SUV og Terra Pickup; stefnt á arðbæra hluta Norður-Ameríkumarkaðar með valkosti um drægni framlengda með bensíni fyrir langtímastöðu í álfunni.
Aðalmyndir af ökutækjum hlið við hlið með punktum um stefnumótandi rökstuðning og merki Scout Motors.
6,5 milljónir ökutækja afhentar á fyrstu 9 mánuðum 2024 (-3% á milli ára); 507 þúsund BEV (-5% á milli ára, ~8% hlutdeild BEV); ~11% markaðshlutdeild á heimsvísu.
Þrír KPI-reitir með vísbendingum um breytingar á milli ára og áherslu á hlutdeild rafbíla (BEV).
Afkoma afhendinga eftir svæðum: Norður-Ameríka +7%, Suður-Ameríka +15%, Evrópa -1%, Kína -10% miðað við fyrra ár.
Heimskort eða svæðisbundið súlurit með prósentubreytingum á milli ára fyrir hvert svæði.
Vinsælustu BEV módelin það sem af er ári: ID.4/5 (135 þús.), ID.3 (106 þús.), Q4 e-tron (79 þús.), Enyaq (51 þús.), Born (30 þús.), ID.7 (22 þús.); áætluð hlutdeild BEV á fjórða ársfjórðungi 2024 er 9–11%.
Lárétt súlurit sem raðar BEV módelum eftir afhendingum með áherslu á spá fyrir fjórða ársfjórðung.
Sala samstæðunnar 237,3 milljarðar evra (+1% á milli ára), rekstrarniðurstaða 12,9 milljarðar evra (5,4% rekstrarframlegð á móti 6,9% árið áður), þar sem gangvirðisleiðréttingar afleiðna hafa áhrif á birtar tölur.
KPI samantektarröð með tekjum, rekstrarniðurstöðu og framlegð; vísbendingar um breytingar á milli ára.
Hagnaður fyrir skatta 12,5 milljarðar evra (-29% á milli ára), hagnaður eftir skatta 8,9 milljarðar evra (-31%), hagnaður á hlut 15,2 evrur á hlut (-33%).
Þriggja þrepa fossarit fyrir rekstrarreikning frá rekstrarniðurstöðu til hagnaðar á hlut með prósentubreytingum á milli ára.
Undirliggjandi rekstrarniðurstaða 15,4 milljarðar evra (6,5%) á móti birtri niðurstöðu upp á 12,9 milljarða evra (5,4%); helstu liðir utan reglulegs reksturs: -2,2 milljarðar evra í endurskipulagningu, -0,2 milljarðar evra vegna VW Bank Russia, -0,1 milljarður evra vegna MAN Energy Solutions.
Brúarrit sem stemmir af undirliggjandi niðurstöðu við birta niðurstöðu með merktum leiðréttingarsúlum.
Birt hreint sjóðstreymi 3,3 milljarðar evra (31% sjóðstreymishlutfall), hreint sjóðstreymi án einskiptisliða 4,2 milljarðar evra; hreint lausafé í bílasviði 34,4 milljarðar evra í september 2024 (-15% miðað við desember 2023).
Þrír KPI-reitir með samanburði á milli ára og vísbendingu um þróun á hreinu lausafé.
Brúarrit fyrir hreint lausafé frá 40,3 milljörðum evra (desember 2023) í 34,4 milljarða evra (september 2024); helstu útstreymisliðir: -5,2 milljarðar evra í arðgreiðslur, -1,3 milljarðar evra í endurgreiðslu á blendingafjármagni, -2,7 milljarðar evra annað.
Lárétt brúarrit (fossarit) með merktum jákvæðum og neikvæðum súlum.
Rekstrarniðurstaða fólksbíla fyrstu 9 mánuði 2024 var 7,3 milljarðar evra (4,7% framlegð); helstu áhrifaþættir: vörusamsetning/verð -0,7 milljarðar evra, gjaldeyrir/afleiður +3,8 milljarðar evra, fastur kostnaður og endurskipulagning -5,8 milljarðar evra.
Fossarit sem sýnir áhrifaþætti rekstrarreiknings frá niðurstöðu fyrra árs til yfirstandandi árs.
Niðurstöður vörumerkjahópa: Core 101,5 milljarðar evra/4,4% (5,2% undirliggjandi); Progressive 46,3 milljarðar evra/4,5% (~8% undirliggjandi); Sport Luxury 25,9 milljarðar evra/14,6%.
Þriggja dálka spjöld fyrir vörumerkjahópa með tekjum, birtri framlegð og undirliggjandi framlegð.
Hlutfall yfirbyggingarkostnaðar í bílasviði var 17,4% af tekjum fyrstu 9 mánuði 2024, upp úr 15,7% á sama tímabili 2023, sem undirstrikar kostnaðarþrýsting vegna minnkandi sölu.
Súlu- eða línurit yfir þróun yfirbyggingarhlutfalls með samanburðarsúlum fyrir 9 mánuði 2023 og 9 mánuði 2024.
Fjárfestingarhlutfall fyrstu 9 mánuði 2024 var 13,6% (26,3 milljarðar evra); spá fyrir árið 2024 í heild er á bilinu 13,5–14,5%.
Eitt KPI-spjald með fjárfestingarhlutfalli, heildartölu og áherslu á spá fyrir árið í heild.
Hlutdeild í afkomu kínverskra JV fyrstu 9 mánuði 2024: 1.180 milljónir evra (-37% á milli ára); áætlun fyrir árið 2024 í heild er um 1,6 milljarðar evra.
Súlurit yfir afkomu kínverskra JV með samanburði á milli ára og skýringu um áætlun ársins.
Spá fyrir FY2024: tekjur ~320 milljarðar evra, rekstrarframlegð ~5,6% (~18 milljarðar evra), fjárfestingarhlutfall 13,5–14,5%, hreint sjóðstreymi ~2 milljarðar evra, hreint lausafé 36–37 milljarðar evra.
Fimm raða tafla yfir horfur með KPI-heitum, spátölum og samanburði við fyrra ár.
Upphafssíða kafla merkt „5 — Sjálfbærni og stjórnarhættir“.
Kaflaskil í fullri stærð með stóru kaflanúmeri og titli, lime-grænar áherslur.
Skipting hluthafa: Porsche Automobil 32%, erlendir fagfjárfestar 20%, Neðra-Saxland 12%, Katar 10%, einkaaðilar/aðrir 24%, þýskir fagfjárfestar 2%; skráð á mörgum þýskum kauphöllum.
Hringrit yfir eignarhald með skýringum og upplýsingum um skráningu á markað.
Þýskt stjórnskipulag á tveimur stigum: Eftirlitsstjórn (20 meðlimir, formaður Hans Dieter Pötsch) og framkvæmdastjórn (9 meðlimir, formaður Dr. Oliver Blume).
Skýringarmynd í tveimur dálkum yfir stjórnskipulag sem listar upp nöfn meðlima og hlutverk.
Formúla fyrir árlegan bónus stjórnenda: (Hreint sjóðstreymi + RoS) × ESG-margfaldari sem nær yfir umhverfisþætti (kolefnislosunarstuðull), félagslega þætti (viðhorfs-/fjölbreytnistuðull) og stjórnarhætti (regluvörslu-/heiðarleiksþáttur); hámark 200%.
Skýringarmynd af formúlu með ESG-margfaldara og áherslu á bónusþak.
Fjórar víddir sjálfbærni: Náttúra, fólkið okkar, samfélag og viðskipti, sem mynda rammann utan um ESG-skýrslugjöf samstæðunnar.
2×2 táknanet með heiti hverrar víddar og stuttri lýsingu á hverri stoð.
Tólf helstu ESG KPI-mælikvarðar sem ná yfir CO2-minnkun, endurunnin efni, líffræðilegan fjölbreytileika, fjölbreytni í stjórnun, menntunarstundir, slysatíðni, S-einkunn birgja, orðspor, samfélagsleg áhrif, sjálfbærar tekjur, hlutfall BEV og græn skuldabréf.
4×3 táknanet fyrir KPI-mælikvarða með heiti og stuttri lýsingu í hverjum reit.
Tölusett ESG-markmið: Umfang 1+2 -50% fyrir 2030, Umfang 3 flokkur 11 -30% fyrir 2030, kolefnishlutleysi 2040/2050; 50% hlutfall BEV fyrir 2030; græn skuldabréf 30% af fjármögnun fyrir 2030.
Skipulögð tafla yfir KPI-markmið með dálkum fyrir mælikvarða, grunnlínu, millimarkmið og langtímamarkmið.
Upphafssíða kafla merkt „6 — Fjármögnun samstæðunnar“.
Heilsíðu kaflaskil með stórri kaflanúmeringu og titli, lime-grænn áherslulitur.
Einingar með ábyrgð frá VW AG: VW AG og VW Group Mobility; án ábyrgðar: TRATON, Scania, Porsche AG; skýringarmynd yfir lánsfjárstengsl sem sýnir ábyrgðarskipulag.
Skipurit sem sýnir flokkun eininga með og án ábyrgðar.
S&P BBB+ stöðugar horfur fyrir VW AG, VW FS AG, VW Bank, VW FS Overseas; Skuldir bílasviðs/EBITDA 0,2x (2023).
Yfirlitsspjald fyrir lánshæfismat með lista yfir einingar, einkunnamerki og áherslu á lykilmælikvarða.
Moody's A3 neikvæðar horfur fyrir VW AG; VW Bank með einkunnina A1/P-1; Skuldir bílasviðs/EBITDA 1,6x.
Yfirlitsspjald fyrir lánshæfismat með Moody's einkunnum, horfumerkingu og fjárhagsmælikvarða.
Fitch A- stöðugar horfur; EBIT-framlegð 7,0% (2023), FCF-framlegð 2,3%; helstu forsendur lánshæfismælikvarða sem Fitch notar.
Yfirlitsspjald fyrir lánshæfismat með töflu yfir Fitch-mælikvarða og einkunnamerki.
Gjalddagaskipan heildarskulda fjármögnunareininga miðað við 30. september 2024; gjalddagar á næstunni: 22,2 milljarðar evra árið 2025, 21,7 milljarðar evra árið 2026; skipulagið nær til ársins 2043.
Stöplarit yfir árlega gjalddaga til 2043 með merkingum á næstu árum.
Fyrstu innlausnardagar blendingsskuldabréfa VW Group frá 2024 til 2032, sem sýnir skuldbindingu til langtíma fjármagnsskipanar.
Tímalína eða tafla sem listar upp flokka blendingsskuldabréfa með fyrsta innlausnardegi og útistandandi upphæð.
Samsetning gjaldmiðla: EUR 61,4%, USD 24,6%, GBP 6,7%; vaxtasamsetning: Fastir vextir 86,9%, breytilegir vextir 13,1%.
Tvö hringrit hlið við hlið — eitt fyrir gjaldmiðla og eitt fyrir skiptingu milli fastra og breytilegra vaxta.
Upphafssíða kafla merkt „7 — Fjárhagslegar fylgitöflur“.
Heilsíðu kaflaskil með stórri kaflanúmeringu og titli, lime-grænn áherslulitur.
Ítarleg fjárhagstafla fyrir fyrstu 9 mánuði 2024 sem sýnir bílasölu, tekjur, rekstrarniðurstöðu og framlegð fyrir öll vörumerki og rekstrarsvið.
Fjárhagstafla með mörgum línum fyrir vörumerki, dálkum fyrir mælikvarða og línum fyrir millisamantekt.
Ítarleg fjárhagstafla fyrir 3. ársfjórðung 2024 sem sýnir bílasölu, tekjur, rekstrarniðurstöðu og framlegð eftir vörumerkjum.
Fjárhagstafla með mörgum línum í samræmi við snið 9 mánaða uppgjörs.
Ítarleg fjárhagstafla fyrir 2. ársfjórðung 2024 sem sýnir bílasölu, tekjur, rekstrarniðurstöðu og framlegð eftir vörumerkjum.
Fjárhagstafla með mörgum línum í samræmi við snið fyrri ársfjórðunga.
Ítarleg fjárhagstafla fyrir 1. ársfjórðung 2024 sem sýnir bílasölu, tekjur, rekstrarniðurstöðu og framlegð eftir vörumerkjum.
Fjárhagstafla með mörgum línum í samræmi við snið ársfjórðungaraðarinnar.
Fjárhagsleg samanburðartafla fyrir heila árið 2023 sem sýnir bílasölu, tekjur, rekstrarniðurstöðu og framlegð fyrir öll vörumerki og hluta.
Árleg fjárhagstafla með mörgum línum og millisamantektum eftir vörumerkjahópum.
Upphafssíða kafla merkt „8 — Helstu gerðir og viðauki“.
Heilsíðu kaflaskil með stórri kaflanúmeringu og titli, lime-grænn áherslulitur.
Dagatal yfir væntanlegar markaðssetningar nýrra gerða, þar á meðal VW Golf, ID.UNYX, Audi Q6 e-tron, Porsche Macan e, Bentley Continental GT Speed, Lamborghini Revuelto, Skoda Elroq, VW Tayron, og kynningar ársins 2025 eins og Audi Q5/Q3/A7, Skoda Elroq, Lamborghini Huracán, Porsche Boxster e og Cupra Terramar.
Lárétt tímalína með smámyndum af ökutækjum sem raðað er við merki fyrir ársfjórðunga.
Kynningarsíða fyrir nýjan VW Tayron: jeppa fyrir Kínamarkað í dökkbláum/fjólubláum lit með endurhönnuðu innanrými.
Aðalmynd af bílnum sem þekur 70% af síðunni með helstu vörueiginleikum útlistuðum.
Kynningarsíða fyrir ID.UNYX BEV crossover-kúpe sem er sérhannaður fyrir Kínamarkað með dökku og vönduðu útliti.
Aðalmynd af bílnum með merki um sérstöðu á Kínamarkaði og áherslum á vandaða hönnun.
Kynningarsíða fyrir ID.7 Tourer, ljósbláan rafknúinn skutbíl sem stækkar ID.7 fjölskylduna í Evrópu.
Aðalmynd af bílnum á ferð með helstu tækniupplýsingum.
Kynningarsíða fyrir Cupra Terramar, sportlegan og fyrirferðarlítinn jeppa í gráum lit sem ætlaður er kaupendum sem sækjast eftir afköstum.
Aðalmynd af bílnum með Cupra vörumerkjaútliti og áherslum á afköst.
Kynningarsíða fyrir Skoda Elroq, rafknúinn og fyrirferðarlítinn jeppa sem kostar frá um það bil 33 þúsund evrum.
Aðalmynd af bílnum þar sem áhersla er lögð á hagkvæmni og byrjunarverð.
Kynningarsíða fyrir nýja kynslóð Audi Q5 jeppans í bláum/svörtum lit, þar sem hönnunar- og tækninýjungar eru dregnar fram.
Aðalmynd af bílnum með áherslum á hönnun og merkingu um nýja kynslóð.
Kynningarsíða fyrir nýja Audi A6 kynslóðina, þar á meðal rafknúnu A6 e-tron útgáfuna, sem sýnir úrval rafvæddra lúxusbíla í fólksbíla- og skutbílsútfærslum.
Aðalmynd af bílnum með e-tron rafvæðingarmerki og áherslum á mismunandi útfærslur.
Kynningarsíða fyrir Porsche 911 GT3, sýndur í hvítum lit sem öflug útgáfa hönnuð fyrir akstursbrautir.
Aðalmynd af bílnum á braut eða í stúdíóumhverfi með áherslum á GT3 afköst.
Kynningarsíða fyrir Lamborghini Temerario, bláan ofurbíl sem tekur við af Huracán.
Aðalmynd af ofurbílnum í dramatískri lýsingu með Temerario nafninu og upplýsingum um arftaka.
Yfirlit yfir vefsvæði fjárfestatengsla VW Group og heimasíður allra einstakra vörumerkja fyrir frekari upplýsingar.
Skipulagður listi yfir hlekki með fjárfestatengslum VW Group efst, fylgt eftir af hlekkjum vörumerkja í töfluformi.
Helstu dagsetningar fjárfestatengsla: Uppgjör Q3 30. október 2024; Ársfundur 11. mars 2025; Q1 30. apríl; Aðalfundur 16. maí; H1 25. júlí; 9 mánaða uppgjör 30. október 2025.
Lóðréttur dagatalslisti með heiti viðburða og dagsetningum fyrir komandi viðburði fjárfestatengsla.
Opinber gögn um drægni, eldsneytiseyðslu og CO2-losun fyrir gerðir VW, Skoda, Porsche og Bentley.
Ítarleg tafla yfir reglugerðarupplýsingar með dálkum fyrir gerð, WLTP-drægni, eyðslu og CO2-losun.
Opinber gögn um drægni, eldsneytiseyðslu og CO2-losun fyrir gerðir Lamborghini og Audi.
Framhald af töflu yfir reglugerðarupplýsingar í sama formi og á fyrri síðu.
Opinber gögn um drægni, eldsneytiseyðslu og CO2-losun fyrir gerðir SEAT og Cupra.
Lokatafla yfir reglugerðarupplýsingar í röðinni í sama formi og á fyrri síðum.
Lokasíða með merki „VOLKSWAGEN GROUP“ fyrir miðju á dökkgrænbláum bakgrunni.
Einföld dökkgrænblá síða með feitletruðu merki í miðjunni.
Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.
Þetta 92 glæru sett skiptist í sex meginhluta: Kynning á samstæðunni (helstu lykiltölur, vörumerkjasafn, afkoma FY2023), Stefnumótun (BEV-arkitektúr, hugbúnaður, rafhlöður, svæðisbundnar áætlanir, markmið vörumerkjahópa), Fjármagnsskipan (180 milljarða evra heildarfjárfesting, arðgreiðslustefna, efnahagsreikningur), Uppgjör 9M/2024 (afhendingar, rekstrarreikningur, sjóðstreymi, fjárhagur vörumerkjahópa), Sjálfbærni og stjórnarhættir (ESG-mælikvarðar, stjórnskipulag, bónuskerfi) og Fjármögnun samstæðunnar (lánshæfismöt frá S&P, Moody's, Fitch; gjalddagar skulda; tvíblendin skuldabréf).
Kynningin notar faglegan dökkblágrænan bakgrunn (~#0a2a3a) með skærgrænum (~#c6ff00) áherslulit, hvítan texta og VW GROUP merkið efst í hægra horninu á flestum glærum. Útlitið er hreint, með miklum skerpu og hentar vel fyrir vandaðar fjármála- og fjárfestakynningar.
Meðtíma-markmið fyrir 2027 fela í sér 5–7% árlegan tekjuvöxt (CAGR) og 8–10% arðsemi sölu (RoS) samstæðunnar, með fjárfestingarhlutfall undir 11%. Stefnumarkmið fyrir 2030 gera ráð fyrir ~9% fjárfestingarhlutfalli, 50% hlutdeild rafbíla (BEV), kolefnishlutlausri starfsemi fyrir 2040 (Scope 1+2) og að losun í Scope 3 flokki 11 verði 30% lægri en viðmiðunarárið 2018.
Samstæðan er að sameina fjóra núverandi brunahreyfilsundirvagna (ICE) yfir í eina SSP-grind, í gegnum millistig MEB+/PPE undirvagna. Helstu drifkraftar eru samstarfsverkefnið við Rivian um alþjóðlegan hugbúnaðararkitektúr, samstarf við XPENG í Kína, PowerCo rafhlöðuverksmiðjur í Þýskalandi, Spáni og Kanada, og markmið um hlutdeild rafbíla (BEV) eftir vörumerkjum sem nemur frá ~20% (Core) upp í ~80% (Sport Luxury) fyrir árið 2030.
Á fyrstu níu mánuðum ársins 2024 afhenti samstæðan 6,5 milljónir ökutækja (-3% á milli ára), velta nam 237,3 milljörðum evra (+1%) og rekstrarhagnaður var 12,9 milljarðar evra (5,4% framlegð, lækkaði úr 6,9%). Undirliggjandi rekstrarhagnaður var hærri, eða 15,4 milljarðar evra (6,5%), þegar búið var að draga frá -2,2 milljarða evra vegna endurskipulagningar og annarra liða utan reglulegs reksturs.
Við útgáfu kynningarinnar er VW AG með BBB+ (stöðugt) frá S&P, A3 (neikvætt) frá Moody's og A- (stöðugt) frá Fitch. VW Bank er með A1/P-1 frá Moody's. TRATON og Scania eru sjálfstæðar fjármögnunareiningar sem eru ekki í ábyrgð hjá VW AG.
Já. Þetta glærusett er fyrirmyndardæmi um ítarlegt sniðmát fyrir fjárfestakynningar (IR roadshow). Það sýnir áhrifaríka uppbyggingu fyrir yfirlit fyrirtækja, stefnumótun, fjárhagsupplýsingar eftir vörumerkjum, ramma utan um fjármagnsskipan, samþættingu ESG og upplýsingagjöf um fjármögnun — allt innan samræmds og faglegs hönnunarkerfis sem hægt er að aðlaga að öðrum fjárfestakynningum.
Kynningin nær yfir öll 13 vörumerki VW Group: Core-hópinn (Volkswagen, Skoda, SEAT, Cupra), Progressive-hópinn (Audi, Lamborghini, Bentley), Sport Luxury-hópinn (Porsche) og Trucks-hópinn (Scania, MAN, International) undir TRATON, auk fjármálaþjónustu og hreyfanleikalausna.
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.
Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.
Öll þjónusta í gangi© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.