
Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar · Dæmi um indverskar fjárfestakynningar
State Bank of India Q2 FY27 Uppgjörskynning: 46 glæra „Quarterly Results Q2FY27 Analyst Presentation“ dagsett 3. nóvember 2026 og lögð fram hjá BSE/NSE (NSE: SBIN, BSE: 500112). Hún nær yfir afkomu stærsta banka Indlands fyrir fjórðunginn sem lauk 30. september 2026 (Q2 FY27 = júlí–september 2026; FY27 nær frá apríl 2026 til mars 2027). Helstu tölur: hreinn hagnaður upp á ₹23,038 crore (+14,28% á milli ára), rekstrarhagnaður ₹34,226 crore (+7,28%), hreinar vaxtatekjur ₹49,143 crore (+14,69%), innlendur vaxtamunur (NIM) 3,11%, heildarútlán ₹52.08 lakh crore (+17,84%), innlán ₹62.78 lakh crore (+12,27%), hlutfall vanskilalána (Gross NPA) 1,39%, hreint NPA 0,36% og eiginfjárhlutfall (CRAR) 16,09%. Allar upphæðir eru í ₹ crore eins og í kynningunni nema annað sé tekið fram.
Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.
Flýtileiðsögn
Merki
Deila glærunum
State Bank of India Q2 FY27 Uppgjörskynning: 46 glæra „Quarterly Results Q2FY27 Analyst Presentation“ dagsett 3. nóvember 2026 og lögð fram hjá BSE/NSE (NSE: SBIN, BSE: 500112). Hún nær yfir afkomu stærsta banka Indlands fyrir fjórðunginn sem lauk 30. september 2026 (Q2 FY27 = júlí–september 2026; FY27 nær frá apríl 2026 til mars 2027). Helstu tölur: hreinn hagnaður upp á ₹23,038 crore (+14,28% á milli ára), rekstrarhagnaður ₹34,226 crore (+7,28%), hreinar vaxtatekjur ₹49,143 crore (+14,69%), innlendur vaxtamunur (NIM) 3,11%, heildarútlán ₹52.08 lakh crore (+17,84%), innlán ₹62.78 lakh crore (+12,27%), hlutfall vanskilalána (Gross NPA) 1,39%, hreint NPA 0,36% og eiginfjárhlutfall (CRAR) 16,09%. Allar upphæðir eru í ₹ crore eins og í kynningunni nema annað sé tekið fram.
Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.
Forsíðuglæra með merki SBI og slagorðinu „The banker to every Indian“, titlinum „Quarterly Results Q2FY27“, undirtitlinum „Analyst Presentation“ og dagsetningunni 03.11.2026, ásamt röð af merkjum samstæðufélaga: SBI Life, SBI Card, SBI Funds Management, SBI General og SBICAPS.
Miðjað merki fyrir ofan titilborða með fjólubláum í vínrauðan litastigli, undirtitill og dagsetning með auknu stafabili, og röð fimm dótturfélagamerkja meðfram botninum.
Hefðbundinn fyrirvari um framtíðarspár: fullyrðingar á glærunum byggja á núverandi væntingum stjórnenda, eru háðar óvissu og breytingum á aðstæðum, og raunveruleg niðurstaða gæti orðið verulega frábrugðin.
Miðjuð fyrirsögn með einni innrammaðri málsgrein á ljósbleikum bakgrunni með litastigli.
Átta kaflar með glærusviðum: Samantekt stjórnenda (4–6), Hápunktar í rekstri (7–17), Fjárhagsleg afkoma (18–24), Eiginfjárhlutfall (25–26), Gæði eigna (27–30), Stafræn vegferð (31–34), Bankaþjónusta með tilgang (35–38) og Dótturfélög, fjárhagur samstæðu og efnahagsreikningur (39–45).
Tvær raðir með fjórum kaflaheitum, hvert með örlaga merki fyrir glærusvið, yfir daufu vatnsmerki af SBI merkinu.
Kaflaskilaglæra sem kynnir samantekt stjórnenda.
Litastiglaður borði í fullri breidd með kaflatitli í hvítum lit, undirstrikaður með svartri línu.
Þriggja hluta samantekt miðað við sept. 26. Arðsemi (Q2FY27): hreinn hagnaður ₹23,038 crore (+14,28% á milli ára), rekstrarhagnaður ₹34,226 crore (+7,28% á milli ára), RoA 1,14% og RoE 18,68% fyrir H1FY27, vaxtamunur (NIM) 2,94% fyrir bankann í heild og 3,11% innanlands (vaxtamunur innanlands upp um 11 punkta frá Q1FY27). Vöxtur starfsemi: heildarútlán ₹52 billjónir (+17,84% á milli ára) þar sem SME var +21,97%, landbúnaður +22,64% og einstaklingslán +14,54%; innlán ₹63 billjónir (+12,27%) þar sem sparnaðarreikningar voru +8,78% og bundin innlán einstaklinga +16,74%. Gæði eigna: verg vanskilahlutfall (GNPA) 1,39%, hrein vanskil (NNPA) 0,36%, útlánatap á Q2FY27 0,22% og PCR 74,43%, lýst sem lægsta vanskilahlutfalli í meira en tvo áratugi.
Þrjú innrömmuð spjöld hlið við hlið (Arðsemi, Vöxtur starfsemi, Gæði eigna), hvert með tákni, stórum KPI tölum og grænum örvum sem sýna breytingu á milli ára.
Stærð efnahagsreiknings jókst úr ₹69,87 billjónum (sept. 25) í ₹76,62 billjónir (júní 26) og ₹78,88 billjónir (sept. 26). Innláns- og útlánahlutfall (CD ratio) innanlands var 69,82%, 74,23% og 73,02%; eiginfjárhlutfall (CRAR) 14,62%, 15,67% og 16,09%; lausafjárhlutfall (LCR) 143,05%, 126,05% og 140,47% á sömu dagsetningum. Stafræn forysta: 98,9% viðskipta í gegnum aðrar leiðir en útibú, nr. 1 í notkun debetkorta, hraðbönkum og virði og fjölda farsímagreiðslna, 11,1 crore skráðir YONO viðskiptavinir og um 6 crore skráningar í nýja YONO.
Fögur lítil gröf (tvö súlurit, tvö línurit) í 2x2 töflu á vinstri tveimur þriðju hlutunum, með bleiku spjaldi um stafræna forystu með fjórum tölfræðipunktum hægra megin.
Kaflaskilaglæra sem kynnir hápunkta í rekstri (glærur 7–17).
Litastiglaður borði í fullri breidd með hvítum titli.
Q2FY27 á móti Q2FY26 (₹ crore): Hreinar vaxtatekjur (NII) 49,143 á móti 42,847 (+14,69%); vaxtamunur (NIM) alls bankans 2,94% á móti 2,96% (-2 punktar); vaxtamunur innanlands 3,11% á móti 3,08% (+3 punktar); rekstrarhagnaður 34,226 á móti 31,904 (+7,28%); hreinn hagnaður 23,038 á móti 20,160 (+14,28%); heildarútlán 52,08,344 á móti 44,19,674 (+17,84%); innlán 62,77,919 á móti 55,91,700 (+12,27%). Kennitölur: útlánatap 0,22% (-17 punktar), verg vanskil (GNPA) 1,39% (-34 punktar), hrein vanskil (NNPA) 0,36% (-6 punktar), PCR að meðtöldum AUCA 91,83% (-46 punktar), PCR 74,43% (-136 punktar), eiginfjárhlutfall 16,09% (+147 punktar). Hliðargröf: CASA innlán 22,96,883 (+8,13%), bundin innlán einstaklinga 27,85,198 (+16,74%), RAM útlán 29,37,856 (+17,34%) og útlán til fyrirtækja 14,39,156 (+16,12%).
Vinstra megin: tafla í þremur hlutum (Rekstrarreikningur, Efnahagsreikningur, Lykiltölur) með grænum/rauðum vísbendingum um breytingar milli ára. Hægra megin: fjögur lítil súlurit sem bera saman sept. 25 og sept. 26.
Útlán eftir flokkum, sept. 25 til sept. 26 (₹ crore): Einstaklingslán 15,93,360 í 18,25,083 (+14,54%), Landbúnaður 3,68,112 í 4,51,438 (+22,64%), SME 5,42,222 í 6,61,335 (+21,97%), Fyrirtæki 12,39,346 í 14,39,156 (+16,12%), innanlandsútlán 37,43,039 í 43,77,012 (+16,94%), erlend útibú 6,76,635 í 8,31,332 (+22,86%), bankinn í heild 44,19,674 í 52,08,344 (+17,84%). Hlutdeild innanlandsútlána: Einstaklingslán 41,70%, Fyrirtæki 32,88%, SME 15,11%, Landbúnaður 10,31%; hlutdeild RAM (Retail, Agri, MSME) eignasafnsins er 67,12%.
Flokkunartafla vinstra megin, þrívítt kökurit yfir samsetningu innanlandsútlána hægra megin með stórri áherslu á hlutdeild RAM.
Einstaklingslánasafn upp á um ₹18,3 lakh crore, 3 ára CAGR um 14%, um 41,7% af innanlandsútlánum (sept. 26). Eftir vöruflokkum (eftirstöðvar ₹ crore / vöxtur milli ára / GNPA): húsnæðislán 9,85,537 / 11,94% / 0,57%; einkalán 3,78,769 / 7,48% / 1,15%; bílalán 1,36,294 / 5,88% / 0,52%; gullán einstaklinga 1,37,349 / 89,31% / 0,05%; önnur lán í P-flokki 1,87,134 / 17,51% / 0,57%. Samsetning: húsnæðislán 54,00%, einkalán 20,75%, bílar 7,47%, gull 7,53%, annað 10,25%.
Fjórar fyrirsagnareiningar efst, vöruflokkatafla með lituðum vörumerkingum og táknum, og staflað samsetningarsúla hægra megin.
Útlán eftir geirum þann 30. sept. 26 (₹ crore, hlutdeild, breyting milli ára): innviðir 4,12,931 (9,43%, +6,01%) þar af orka 2.68.059 (+20,12%), fjarskipti 19.090 (-8,34%), vegir og hafnir 82.746 (-20,22%); þjónusta 6.60.758 (15,10%, +25,61%); járn og stál 79.215; flug og flugvellir 29.834 (+27,29%); olía 87.831 (+22,35%); verkfræði 63.069 (+47,66%); atvinnuhúsnæði 84.160 (+27,75%); aðrar atvinnugreinar 6.30.101; húsnæðislán 9.85.537 (22,52%); bílar 1.36.294; önnur einstaklingslán 7.03.252 (+20,38%); landbúnaður 4.51.438; heildarútlán innanlands 43.77.012 (+16,94%). Lánshæfismat fyrirtækja sept. 25 vs. sept. 26: AAA 41% í 44%, AA 29% í 29%, A 16% í 15%, BBB 6% í 5%, BB og neðar 8% í 7%; um 40% áhættuskuldbindinga eru gagnvart ríkisfyrirtækjum (PSU) og opinberum stofnunum.
Þétt tafla yfir geira vinstra megin, flokkað súlurit yfir lánshæfismat fyrirtækja fyrir tvær dagsetningar hægra megin, með áhersluatriði í fæti.
Heildarútlán erlendra starfsstöðva uxu úr ₹6.76.635 crore (sept. 25) í gegnum 6.93.332, 7.42.941 og 7.70.574 upp í ₹8.31.332 crore (sept. 26), +22,86% milli ára (+13,84% í dollurum talið). Samsetning lána: staðbundin útlán 39,7%, lán tengd Indlandi 37,2%, viðskiptafjármögnun 23,1%. Eftir landsvæðum: Bandaríkin 24%, GIFT City 16%, Bretland 15%, Sameinuðu arabísku furstadæmin 10%, Hong Kong 9%, Barein, Singapúr og Japan 5% hvert, Þýskaland og Sydney 3% hvert, aðrir 5%. Alþjóðlegt hlutfall vanskila (GNPA) lækkaði úr 0,19% í 0,11%. Helstu atriði nefna ECBs og staðbundin útlán sem drifkrafta og FCNR(B) lán upp á 8,83 milljarða USD.
Fjórskipt uppsetning: súlurit yfir útlán, hringrit yfir lánasamsetningu, súlurit yfir GNPA og hringrit yfir landsvæði, með dálki fyrir helstu atriði hægra megin.
Innlán sept. 25 til sept. 26 (₹ crore): veltureikningar 3.28.230 í 3.43.208 (+4,56%), sparnaðarreikningar 17.96.036 í 19.53.675 (+8,78%), CASA 21.24.266 í 22.96.883 (+8,13%), bundin innlán 32.36.366 í 36.97.717 (+14,26%), innanlands 53.60.632 í 59.94.600 (+11,83%), erlendar starfsstöðvar 2.31.068 í 2.83.319 (+22,61%), samtals 55.91.700 í 62.77.919 (+12,27%). Samsetning innanlands: bundin innlán 61,68%, sparnaðarreikningar 32,59%, veltureikningar 5,73%; CASA hlutfall 38,32%.
Innlánatafla vinstra megin, þrívítt kökurit yfir samsetningu innlána innanlands hægra megin með stórri CASA áherslu.
Uppsöfnuð hlutföll sept. 25 / des. 25 / mars 26 / júní 26 / sept. 26. NIM: innanlands 3,04, 3,06, 3,03, 3,00, 3,06; bankinn í heild 2,92, 2,94, 2,91, 2,86, 2,90; erlendar starfsstöðvar 1,99, 1,97, 1,93, 1,74, 1,72. Ávöxtun útlána: innanlands 8,68 í 8,22, erlendis 5,06 í 4,56. Kostnaður innlána: innanlands 5,13 í 4,84, erlendis 3,85 í 3,52. Innlend ávöxtun fjárfestinga 7,08 í 6,90.
Fjögur línurit í 2x2 töflu, hvert með merktum gagnapunktum fyrir fimm ársfjórðungsuppgjör.
Q2FY27 vs. Q2FY26 (₹ crore): þóknunartekjur 9.549 vs. 8.711 (+9,63%). Helstu þættir þóknana: lánasýslugjöld 2.343 vs. 1.712 (+36,92%), þóknun vegna ríkisviðskipta 1.339 vs. 1.133 (+18,19%), CVE tekjur 1.389 vs. 1.256 (+10,58%), þóknun vegna LC/BG 909 vs. 854 (+6,42%). Aðrir þættir: hagnaður af sölu/endurmati fjárfestinga 6.011 vs. 7.470 (-19,53%), gjaldeyris-/afleiðutekjur 529 vs. 979 (-45,99%), endurheimtur af AUCA reikningum 2.462 vs. 2.483 (-0,81%).
Súlurit yfir þóknunartekjur vinstra megin sem tengist rúnnuðum ramma með fjórum undirþáttum; neðri röð með þremur súluritum til viðbótar með lóðréttum vaxtarmerkingum.
Heildarfjárfestingabók sept. 25 til sept. 26 (₹ crore): innanlands 16.58.106 í 17.86.298 (þar af SLR 13.78.022 í 15.21.752), erlendar starfsstöðvar 77.793 í 85.640, samtals 17.35.899 í 18.71.938. Samsetning innlendra fjárfestinga sept. 26: HTM 72,90%, AFS 15,99%, FVTPL-HFT 9,49%, FVTPL-NHFT 0,95%, A&S 0,67%. Ávöxtun fjárfestinga 7,08% (H1FY26) í 6,90% (H1FY27), -18 punktar. AFS bók: ríkisbréf og ríkisvíxlar 50% í 53%, fyrirtækjaskuldabréf 32% í 31%; breyttur meðaltími (modified duration) 2,33 (sept. 2025) og 2,82 (sept. 2026).
Fjárfestingatafla, hringrit og súlurit yfir ávöxtun efst; tvö þrívítt kökurit yfir samsetningu AFS bókar með áherslum á meðaltíma fyrir neðan.
Slagorð: áframhaldandi áhersla á að bæta tekjustofna með kostnaðarstýringu. Samsetning rekstrarkostnaðar H1FY26 vs. H1FY27: laun 43,1% í 45,0%, eftirlaun og aðrar afsetningar 15,2% í 13,9%, annar rekstrarkostnaður 41,7% í 41,1%. Kostnaðarhlutfall 48,94% (H1FY25), 48,53% (H1FY26), 48,33% (H1FY27). Kostnaður sem hlutfall af meðaleignum 1,71%, 1,72%, 1,63%. Starfsmannakostnaður sem hlutfall af rekstrartekjum 27,73%, 27,62%, 26,60%; annar rekstrarkostnaður sem hlutfall af rekstrartekjum 21,21%, 20,91%, 21,73%.
Tvö hringrit yfir samsetningu rekstrarkostnaðar, staflað súlurit og tvö súlurit fyrir kostnaðarhlutföll yfir þrjú hálfsárstímabil.
Kaflaskil sem kynna fjárhagslega afkomu (glærur 18–24).
Stigskiptur borði í fullri breidd með hvítum titli.
Rekstrarreikningur fyrir Q2FY26 / Q1FY27 / Q2FY27 og H1FY26 / H1FY27 (₹ crore): vaxtatekjur 1.19.517 / 1.27.896 / 1.32.019; vaxtagjöld 76.670 / 80.904 / 82.876; hreinar vaxtatekjur (NII) 42.847 / 46.992 / 49.143 (+14,69% milli ára); aðrar tekjur en vaxtatekjur 20.056 / 15.923 / 19.066 (-4,94% milli ára); rekstrarkostnaður 30.999 / 29.386 / 33.983; rekstrarhagnaður 31.904 / 33.529 / 34.226; heildarafsetningar 11.744 / 12.408 / 11.188; hagnaður 20.160 / 21.121 / 23.038 (+9,07% milli fjórðunga, +14,28% milli ára). Hagnaður á H1FY27 nam 44.159 (+12,31%). Kostnaðarhlutfall 49,82% á Q2FY27. Neðanmálsgrein: aðrar tekjur en vaxtatekjur innihalda einskiptishagnað upp á ₹4.593 crore vegna sölu á hlut í Yes Bank á Q2FY26 og ₹7.288 crore vegna sölu á hlut í SBI Funds Management á Q2FY27.
Fjárhagstafla í fullri breidd með dálkahópum fyrir ársfjórðunga, hálfsár og vöxt, skyggðum dálkum fyrir yfirstandandi tímabil og neðanmálsgrein.
Sundurliðun tekna (Q2FY26 / Q1FY27 / Q2FY27, ₹ crore): vextir af lánum 86.183 / 94.011 / 97.464 (+13,09% á milli ára); vextir af fjármunum 29.972 / 30.922 / 31.813; aðrar vaxtatekjur 3.363 / 2.963 / 2.741; þóknunartekjur 8.711 / 9.476 / 9.549; hagnaður af sölu/endurmati fjárfestinga 7.470 / 4.319 / 6.011; gjaldeyrir/afleiður 979 / 497 / 529; ýmsar tekjur 2.897 / 1.631 / 2.977; heildartekjur 1.39.573 / 1.43.819 / 1.51.084 (+8,25% á milli ára). Heildartekjur H1FY27 2.94.904 (+7,27%).
Tafla í fullri breidd með dálkahópum fyrir ársfjórðung, hálft ár og vöxt.
Þóknunarliðir (Q2FY26 / Q1FY27 / Q2FY27, ₹ crore): lánasýslugjöld 1.712 / 2.114 / 2.343; þóknun vegna ríkisviðskipta 1.133 / 1.578 / 1.339; þóknun vegna LC/BG 854 / 888 / 909; CVE tekjur 1.256 / 1.140 / 1.389; millifærslur, innheimta o.fl. 2.060 / 1.768 / 1.616 (-21,56% á milli ára); ýmsar þóknunartekjur 1.696 / 1.988 / 1.953; heildarþóknunartekjur 8.711 / 9.476 / 9.549 (+9,63% á milli ára). Þóknunartekjur H1FY27 19.025 (+14,93%).
Sjö raða tafla í fullri breidd með dálkum fyrir ársfjórðung, hálft ár og vöxt.
Sundurliðun gjalda (Q2FY26 / Q1FY27 / Q2FY27, ₹ crore): vextir af innlánum 68.946 / 71.119 / 73.528; vextir af lántöku 4.286 / 6.442 / 6.021 (+40,47% á milli ára); aðrir greiddir vextir 3.438 / 3.343 / 3.326; heildarvaxtagjöld 76.670 / 80.904 / 82.876; laun 12.060 / 13.182 / 12.860; framlög vegna starfsmanna 4.546 / 4.242 / 4.592; starfsmannakostnaður 16.606 / 17.424 / 17.452; almennur rekstrarkostnaður 14.393 / 11.962 / 16.531; rekstrargjöld 30.999 / 29.386 / 33.983; heildargjöld 1.07.669 / 1.10.290 / 1.16.859 (+8,54% á milli ára).
Tafla í fullri breidd með dálkahópum fyrir ársfjórðung, hálft ár og vöxt.
Liðir í almennum rekstrarkostnaði (Q2FY26 / Q1FY27 / Q2FY27, ₹ crore): leiga, skattar og lýsing 1.663 / 1.470 / 1.872; afskriftir 1.078 / 1.189 / 1.271; prentun og ritföng 262 / 215 / 259; póstur og fjarskipti 248 / 183 / 279; viðhald og viðgerðir 352 / 286 / 370; ferðalög og uppihald 490 / 419 / 552; viðskiptaöflun og þróun 1.244 / 1.354 / 2.004 (+61,07% á milli ára); ATM/CDM/debetkort/annað 2.926 / 2.737 / 3.226; ýmislegt 6.130 / 4.108 / 6.697; heildarrekstrarkostnaður 14.393 / 11.962 / 16.531 (+14,86% á milli ára, +38,20% á milli fjórðunga).
Tíu raða tafla í fullri breidd með dálkum fyrir ársfjórðung, hálft ár og vöxt.
Frá rekstrarhagnaði til hagnaðar (Q2FY26 / Q1FY27 / Q2FY27, ₹ crore): rekstrarhagnaður 31.904 / 33.529 / 34.226; niðurfærsla vegna útlánatapa 4.132 / 3.359 / 2.759 (-33,23% á milli ára); almennar eignir 1.198 / 477 / 377; virðisrýrnun fjárfestinga -39 / -58 / -150; aðrar niðurfærslur 109 / 1.269 / 1.232; tekjuskattur 6.344 / 7.361 / 6.971; heildarniðurfærslur 11.744 / 12.408 / 11.188; hagnaður eftir skatta 20.160 / 21.121 / 23.038. Ársreiknaðar kennitölur: RoA 1,17% / 1,11% / 1,19% (H1FY26 1,15%, H1FY27 1,14%); RoE 17,87% fyrir Q1FY27, 20,21% fyrir H1FY26 og 18,68% fyrir H1FY27 (reitir fyrir Q2 eru auðir); EPS ₹87,28 / ₹91,78 / ₹99,02 (H1FY26 ₹86,71, H1FY27 ₹95,42).
Niðurfærslutafla efst á glærunni og minni tafla fyrir ársreiknaðar kennitölur fyrir neðan.
Kaflaskil sem kynna eiginfjárstöðu (glærur 25–26).
Litaður borði í fullri breidd með hvítum titli.
Eiginfjárhlutföll sept. 25 / júní 26 / sept. 26: CET-1 11,47% / 12,89% / 13,34%, AT-1 1,20% / 1,01% / 1,00%, Tier-2 1,95% / 1,77% / 1,75%, CRAR 14,62% / 15,67% / 16,09%, samanborið við lágmarkskröfur eftirlitsaðila um 8,80% CET-1 og 12,30% heildareiginfjárhlutfall. RWA sem hlutfall af heildareignum 52,81% / 52,56% / 52,09%; útlána-RWA af útlánum sem hlutfall af vergum útlánum 55,99% / 53,33% / 52,11%. Athugið: samkvæmt endurskoðuðum ramma RBI var hagnaði ráðstafað aftur í reksturinn á fjórðungunum júní 26 og sept. 26.
Stöplarit með uppsöfnuðum eiginfjárþáttum og punktalínum fyrir lágmarkskröfur vinstra megin; tvö einföld stöplarit hægra megin.
Kaflaskil sem kynna gæði eigna (glærur 27–30).
Litaður borði í fullri breidd með hvítum titli.
Fimm ársfjórðungar frá sept. 25 til sept. 26. Vergar vanskilaskuldir (Gross NPA) ₹76.243, 73.637, 73.452, 74.272 og 72.529 crore; GNPA hlutfall 1,73%, 1,57%, 1,49%, 1,47%, 1,39%. Hreinar vanskilaskuldir (Net NPA) ₹18.460, 18.012, 18.830, 19.158, 18.546 crore; NNPA hlutfall 0,42%, 0,39%, 0,39%, 0,38%, 0,36%. PCR 75,79% til 74,43%; PCR að meðtöldu AUCA 92,29% til 91,83%. Uppsafnað vanskilahlutfall (slippage ratio) 0,60%, 0,54%, 0,54%, 0,57%, 0,50%; útlánakostnaður 0,43%, 0,39%, 0,37%, 0,27%, 0,25%.
Sex myndrit í 3x2 töflu: samsett stöpla- og línurit fyrir vergar og hreinar vanskilaskuldir, línurit fyrir PCR mælikvarðana tvo, stöplarit fyrir vanskilahlutfall og útlánakostnað.
Hreyfingar vanskilaskulda (₹ crore) fyrir Q2FY26, Q3FY26, Q4FY26, FY26, Q1FY27 og Q2FY27: í Q2FY27 voru upphafs-GNPA 74.272, heildarlækkun 7.120 (innheimta og uppfærsla 3.235), vergar viðbætur 5.377 (ný vanskil 5.227), hrein lækkun 1.743, lokastaða GNPA 72.529. Ný vanskil á FY26 voru 22.678. Vanskilaskuldir eftir flokkum sept. 26 (upphæð / hlutfall): einstaklingar 60.413 / 2,06%, þar af landbúnaður 29.608 / 6,56%, einkalán 11.828 / 0,65%, SME 18.977 / 2,87%; fyrirtæki 11.185 / 0,78%; alþjóðlegt 931 / 0,11%; samtals 72.529 / 1,39%.
Tvær töflur: hreyfingar vanskilaskulda yfir sex tímabil og vanskilaskuldir eftir flokkum fyrir þrjár dagsetningar.
Ný vanskil (₹ crore): H1FY26 12.699, H1FY27 12.273; ársfjórðungslega 4.754 (sept. 25), 4.458 (des. 25), 5.521 (mars 26), 7.046 (júní 26), 5.227 (sept. 26). SMA-1 og SMA-2 reikningar með áhættuskuldbindingu yfir ₹5 crore (CRILC gögn): samtals 3.762, 3.870, 3.350, 4.174 og 4.801 yfir fimm ársfjórðungsuppgjör; í sept. 26 var SMA-1 3.265 og SMA-2 1.536.
Tvö stöplarit hlið við hlið: ný vanskil vinstra megin, uppsöfnuð SMA-1/SMA-2 súlur hægra megin.
Kaflaskil sem kynna hlutann um stafræna vegferð (glærur 31–34).
Borði í fullri breidd með litstigul og hvítum titli.
Markaðshlutdeild (nýjustu tölur): debetkortanotkun 24,13%, hraðbankar 31,09%, farsímabanka-færslur 28,40% miðað við fjölda og 22,23% miðað við verðmæti. UPI: 1.828 crore millifærslur á Q2FY27, 26,30 crore einstakir SBI UPI notendur, 25,28% hlutdeild í millifærslum. Debetkort: 25,84 crore kort, um 9,1 crore færslur og um ₹26 þúsund crore velta á Q2FY27. Um 1,1 crore hraðbankafærslur á dag. Hlutfall stafrænna færslna 95% (94% árið áður); 98,9% í gegnum aðrar leiðir. Snertifletir frá sept. 25 til sept. 26: SBI UPI notendur 22,1 í 26,3 crore, YONO 9,3 í 11,1 crore, YONO Lite 2,7 í 2,6 crore, virkir notendur í netbanka einstaklinga 11,8 í 12,8 crore, BC útibú 79,0K í 79,9K, hraðbankar 62,5K í 65,3K. Viðtökustaðir: 61,44 lakh BHIM SBI Pay QR-kóðar, 17,8 lakh POS, 10,7 lakh BHIM-Aadhaar-SBI, 10,6 lakh Bharat QR.
Vinstra megin: staflaðar tölfræðistikur (markaðshlutdeild, greiðslumátar, viðtökustaðir). Hægra megin: tvö hringrit yfir samsetningu rása og tafla með hringlaga samanburðarmerkjum fyrir og eftir.
YONO á Q2FY27: 59,63 lakh nýskráningar (aukning um 95% frá 30,53 lakh á Q2FY26, um 66K á dag), 1,84 crore skráningar í WhatsApp-banka, 0,81 lakh stafræn lán veitt, 9,72 crore millifærslur (aukning um 68% frá 5,77 crore, um 11 lakh á dag). Einnig 29,2 lakh sparnaðarreikningar opnaðir, 83,0 lakh YONO Cash, 0,4 lakh NPS og 0,89 lakh PPF reikningar; 20,5 lakh slysatryggingar, 37,0K e-Shield Insta líftryggingar, 3,3 lakh samþykkt kreditkort og ₹8,1 þúsund crore brúttósala í verðbréfasjóðum. Stafræn lánveiting frá upphafi til enda: PAPL ₹1.510 crore, persónuleg lán í rauntíma ₹907 crore, Insta Home Top-Up ₹362 crore, lán gegn verðbréfasjóðum ₹117 crore.
Lukkudýrsmynd með bleiku tölfræðipaneli, þrjár raðir af flísum vinstra megin og tvö súlurit með meðaltali á dag hægra megin.
Útlán í gegnum greiningarleiðir (₹ crore): FY22 65.912, FY23 1.04.139, FY24 1.37.357, FY25 1.24.268, FY26 1.80.518; H1FY26 74.355 og H1FY27 96.214 (+29,40% á milli ára). Stafræn lán á H1FY27 upp á ₹7.225 crore, þar á meðal PAPL ₹2.824 crore, PABL ₹2.061 crore, RTPL ₹1.592 crore, Insta Home Top-Up ₹509 crore og PASBL ₹239 crore. Viðskipti í gegnum greiningarleiðir eftir einingum: einstaklingslán ₹48.091 crore, ABU ₹28.220 crore, SMEBU ₹15.286 crore, REHBU ₹4.617 crore, auk ₹108 crore í CVE þóknanir. Gervigreindarverkefni: Project SARAL innheimtulíkön sem spá fyrir um vanskil á fyrstu stigum, og greiningartengdar lánveitingar byggðar á sjóðstreymi fyrir sjálfstætt starfandi í verktakavinnu (gig workers).
Súlurit yfir útlán byggð á greiningum efst til vinstri, flísar og kúlu-skýringarmyndir fyrir neðan, og tvö bleik textapanel sem lýsa gervigreindarverkefnum hægra megin.
Kaflaskil sem kynna hlutann Bankaþjónusta með tilgang (glærur 35–38).
Borði í fullri breidd með litstigul og hvítum titli.
BC útibú 78.993 (sept. 25) í 79.905 (sept. 26). Færslur í gegnum BC rásir 47,72 crore á H1FY26 og 48,02 crore á H1FY27, með færsluupphæðir ₹2.50.749 crore og ₹2.22.471 crore. Innstæður á reikningum fyrir fjárhagslega aðlögun ₹79.472 crore í ₹91.169 crore; meðalstaða ₹4.337 í ₹4.874 (+14,71%). Skráningar í almannatryggingakerfi (crore): APY 1,86 í 2,14, PMJJBY 7,67 í 8,54, PMSBY 15,43 í 16,64, PMJDY 15,39 í 15,83. Heildarmarkaðshlutdeild: PMJJBY 34,19%, PMSBY 29,19%, PMJDY 26,61%, APY 22,03%; meðal ríkisbanka (PSB) 45,22%, 38,37%, 34,58% og 31,86%. Bankabókaskrifarar hjá CSP 36.056 í 39.165. Ný CSP verkefni: Mudra lánamiðlun í gegnum Jan Samarth, WhatsApp kvittanir fyrir færslur yfir ₹5.000, og farsímaappið „CSP Lite“.
Röð af fjórum litlum gröfum efst, tvær töflur neðst til vinstri og punktalisti með CSP ljósmyndasafni neðst til hægri.
Staðan í september 2026, flokkuð eftir fjármagni. Fjárhagslegt: Q2FY27 hagnaður ₹23.038 crore, útlán ₹52,08 lakh crore, innstæður ₹62,78 lakh crore, 98,9% færslna í gegnum aðrar leiðir. Náttúrulegt: ₹2.25.107 crore samþykkt í sjálfbæra fjármögnun (₹1.78.948 crore í endurnýjanlega orku), meira en 78 GW af samþykktri RE afkastagetu, meira en 50 MW af eigin RE, 133 vottanir fyrir vistvænar byggingar / núlllosun. Samfélagslegt: ₹372 crore í CSR útgjöld á Q2FY27, 79.905 BC útibú, 41.147 einstaklingar þjálfaðir í gegnum RSETI, 452.979 tré gróðursett. Mannlegt: 247.254 starfsmenn, 29% konur, 6.150 fatlaðir einstaklingar, 100% fastráðinna starfsmanna með sjúkratryggingu.
Tafla með fjórum dálkum og táknum í haus (Fjárhagslegt, Náttúrulegt, Samfélagslegt, Mannlegt fjármagn) og fjórum mælikvörðum í hverjum dálki á ljósgrænum bakgrunni.
Nýting CSR fjárhagsáætlunar til 30.09.2026 (₹ crore, FY27 áætlun / notað): svæði 215,00 / 95,00, SBI Foundation 520,00 / 300,00, RSETI 34,37 / 0,00, landsbundið og ýmislegt 30,95 / 1,10, samtals 800,32 / 396,10. Samsetning CSR útgjalda (án SBI Foundation): menntun 36%, heilbrigðismál og hreinlæti 36%, umhverfismál 18%, valdefling kvenna og aldraðra 4%, annað 4%, hamfarastjórnun 2%. Verkefni á Q2FY27 eru meðal annars 452.979 tré gróðursett, 60.000 fjölnota dömubindasett í stúlknaskóla í Andhra Pradesh, endurbætur á 42 ríkisgrunnskólum í Telangana, lækningatæki fyrir NIMS Hyderabad og SMS Hospital Jaipur, 1.200 reiðhjól fyrir kvenkyns nemendur og endurbætur á 26 heilsugæslustöðvum í Kerala.
Fjárhagsáætlunartafla og hringrit vinstra megin; punktalisti yfir helstu CSR verkefni hægra megin.
Kaflaskil sem kynna lokahluta kynningarinnar (glærur 39–45).
Litaflæðisborði í fullri breidd með hvítum titli í tveimur línum.
Staðan í september 2026 (hlutur SBI / PAT í ₹ crore fyrir H1FY27 / RoE fyrir H1FY27). Skráð félög: SBI Card 68,58% / 1.442 / 17,50%; SBI Life 55,31% / 1.274 / 12,87%; SBI Funds Management 55,56% / 1.566 / 46,81%. Helstu óskráð félög: SBI General Insurance 73,87% / 205 / 7,80%; SBI Capital Markets Group 100% / 816 / 22,06%; SBI Payments Services 74% / 84 / 11,31%; SBI SG Global Securities 65% / 92 / 23,10%. Tölur dótturfélaga eru eins og þær voru birtar af hverju félagi fyrir sig.
Tvær töflur (skráð og óskráð dótturfélög) með fjórum dálkum hver.
SBI Life H1FY27: PAT ₹1.274 crore (₹1.089 crore H1FY26), RoE 12,9%; iðgjöld einstaklinga (rated premium) ₹9.722 crore (+12%), heildariðgjöld (gross written premium) ₹48.405 crore (+13%), VoNB ₹3.274 crore (+19%) með 27,9% framlegð; iðgjöld vegna nýrra viðskipta ₹20.259 crore (+10%), endurnýjunariðgjöld ₹28.145 crore (+15%), gjaldþolsstigi 1,97, AUM ₹5.27.120 crore (+9%), innra virði (embedded value) ₹87.349 crore (+15%); hlutdeild á einkamarkaði er 20,0%, 25,2%, 22,6% og 20,4% miðað við mismunandi mælikvarða á nýviðskiptaiðgjöld. SBI Card H1FY27: PAT ₹1.442 crore (+44%, ₹1.001 crore H1FY26), RoE 17,5%, RoA 4,2%, rekstrartekjur ₹10.181 crore (+3%); virk kort 232 lakh (+8%), velta ₹2.29.164 crore (+14%), kröfur ₹58.376 crore (-2%); #2 í kortum, veltu og færslum, með 18,5% hlutdeild í virkum kortum og 18,7% í veltu; CRAR 26,5%, Tier I 21,2%.
Tvö svæði sem skipta síðunni til helminga, hvert með lógói, lítilli PAT/RoE töflu, þremur súlupörum með vaxtarmerkingum og punktalista með skýringum.
SBI Funds Management H1FY27: PAT ₹1.566 crore (₹1.586 crore H1FY26), RoE 46,8% (34,9%); meðaltal MF AUM á fjórðungi ₹13,1 billjón (+10%), 15,0% markaðshlutdeild, #1 í sjóðastýringu; önnur AUM (alternate) ₹13,3 billjón samkvæmt gögnum, þar á meðal meðaltal AIF AUM upp á um ₹7.437 crore; SIP AUM ₹2,07 billjónir (+15%), 12,3% hlutdeild. SBICAPS Group: PAT ₹816 crore (₹820 crore), RoE 22,1% (28,8%); nr. 1 sem umsjónaraðili (mandated lead arranger) fyrir lán til indverskra lántaka (36,19% hlutdeild, FY26), nr. 6 í einkaplaceringu skuldabréfa, nr. 2 í ECM miðað við útgáfufjárhæð. SBI General: PAT ₹205 crore (₹422 crore), RoE 7,8% (17,3%); heildariðgjöld (gross written premium) ₹8.767 crore á móti ₹7.376 crore (+19%), AUM ₹26.130 crore á móti ₹22.399 crore (+17%); í 6. sæti meðal einkarekinna tryggingafélaga, nr. 1 á einkamarkaði í slysatryggingum; texti tilgreinir iðgjöld í beinni tryggingu (gross direct premium) upp á ₹8.689 crore (+21%).
Vinstra megin: Svæði fyrir SBI Funds og SBICAPS með smátöflum og áhersluboxum. Hægra megin: Svæði fyrir SBI General með tveimur súluritum og helstu staðreyndum.
Afkoma á Q2FY27 hjá þeim 9 RRB sem SBI styður í 9 fylkjum, með 4.199 útibú í 196 umdæmum: innlán ₹1,52,407 crore (+11,55% á milli ára), CASA 50,83% (-27 punktar), heildarútlán ₹1,31,454 crore (+13,77%), CD-hlutfall 86,25% (+168 punktar), NIM 4,20% (+44 punktar), verg vanskil (GNPA) 2,43% (-24 punktar), hagnaður ₹2.130 crore (+49,58%), RoA 2,05% (+55 punktar), PCR 87,07% (-7 punktar), RoE 19,97% (+464 punktar).
Tvö bleik svæði hlið við hlið með fimm lykilmælikvörðum (KPI) hvert og lituðum örvum sem sýna stefnu.
Samstæðureikningur H1FY26 á móti H1FY27 (í ₹ crore): vaxtatekjur 2,53,467 á móti 2,77,314 (+9,41%); aðrar tekjur 92.450 á móti 97.383 (+5,34%); heildartekjur 3,45,916 á móti 3,74,697 (+8,32%); vaxtagjöld 1.56.269 á móti 1.66.520; rekstrargjöld 1.20.011 á móti 1.31.074 (starfsmannakostnaður 38.558, annað 92.516); rekstrarhagnaður 69.636 á móti 77.103 (+10,72%); aðrar afskriftir og framlög en skattar 11.750 á móti 10.664; hlutdeild í hagnaði hlutdeildarfélaga 1.018; hlutur minnihluta 1.864; skattar 16.119; hagnaður 42.339 á móti 49.474 (+16,85%). Kennitölur: RoA úr 1,13% í 1,17%, RoE úr 19,65% í 19,11%, hagnaður á hlut (EPS) úr ₹93,36 í ₹106,90, kostnaðarhlutfall úr 48,20% í 48,11%, NIM úr 3,04% í 3,02%, GNPA úr 1,73% í 1,39%, NNPA úr 0,42% í 0,36%. Neðanmálsgrein: einskiptishagnaður upp á ₹3.027 crore (Yes Bank, Q2FY26) og ₹6.879 crore (SBI Funds Management, Q2FY27), að frádregnum leiðréttingum vegna reikningsskilastaðla.
Tafla yfir rekstrarreikning samstæðu vinstra megin, tafla yfir kennitölur hægra megin, neðanmálsgrein neðst.
September 25 á móti september 26 (í ₹ crore), móðurfélag (SBI Solo) og samstæða. Skuldir móðurfélags: hlutafé 923; varasjóðir 5,17,136 í 5,98,663 (+15,77%); innlán 55,91,700 í 62,77,919; lántökur 6.00.551 í 6.89.511; aðrar skuldir 2.77.158 í 3.20.776; samtals 69.87.469 í 78.87.793 (+12,88%). Eignir móðurfélags: reiðufé hjá RBI 2.72.575 í 2.20.083 (-19,26%); innistæður hjá bönkum 1.19.753 í 1.14.050; fjárfestingar 17,28,080 í 18,64,677; hrein útlán 43,61,737 í 51,54,323 (+18,17%); fastafjármunir 52.094 í 55.566; aðrar eignir 4.53.229 í 4.79.094. Heildareignir samstæðu 76.73.400 í 86.58.539 (+12,84%), með innlán samstæðu upp á 63,47,305 og hrein útlán 52,60,609.
Tvær töflur (skuldir og eignir) með dálkahópum fyrir móðurfélag (Solo) og samstæðu (Group).
Loka-glæra með textanum „Takk fyrir“ í bláum litaflæðistónum.
Miðjaður texti á mjúkum bleikum litaflæðisbakgrunni.
Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.
Þetta er opinber 46 glæra „Quarterly Results Q2FY27 Analyst Presentation“ frá SBI, dagsett 3. nóvember 2026 og lögð fram hjá kauphöllum (BSE/NSE) fyrir SBIN. Hún nær yfir afkomu bankans fyrir fjórðunginn og hálfsárið sem lauk 30. september 2026, þar á meðal arðsemi, vöxt útlána og innlána, framlegð, gæði eigna, eigið fé, stafræna mælikvarða, dótturfélög, samstæðureikning og efnahagsreikning.
Indverskir bankar fylgja fjárhagsári sem nær frá apríl til mars. Því nær FY27 frá apríl 2026 til mars 2027 og Q2 FY27 nær yfir júlí–september 2026. H1FY27 í kynningunni merkir apríl–september 2026.
Hreinn hagnaður móðurfélags var ₹23,038 crore (+14,28% á milli ára), rekstrarhagnaður ₹34,226 crore (+7,28%) og hreinar vaxtatekjur ₹49,143 crore (+14,69%). Innlendur vaxtamunur (NIM) var 3,11% og NIM fyrir bankann í heild 2,94%. Heildarútlán uxu um 17,84% í ₹52.08 lakh crore og innlán um 12,27% í ₹62.78 lakh crore. Hlutfall vanskilalána (Gross NPA) var 1,39%, hreint NPA 0,36% og eiginfjárhlutfall (CRAR) 16,09%.
Já. Á glæru 19 kemur fram að aðrar tekjur (non-interest income) innihalda einskiptishagnað upp á ₹7,288 crore vegna sölu á hlut í SBI Funds Management í Q2FY27, og ₹4,593 crore vegna sölu á hlut í Yes Bank á samanburðarfjórðungnum Q2FY26. Heildaraðrar tekjur voru ₹19,066 crore, sem er 4,94% lækkun á milli ára.
Upphæðir eru í indverskum rúpíum, aðallega í ₹ crore (1 crore = 10 milljónir) og nota indverska talnasetningu. Þannig jafngildir 52,08,344 crore ₹52.08 lakh crore eða um 52 billjónum rúpía. Sumar samantektarglærur nota ₹ trillion eða lakh crore beint. Lýsingarnar hér halda sömu einingum og eru í kynningunni sjálfri.
SBI leggur greiningarkynningu sína fram hjá BSE og NSE samhliða ársfjórðungsuppgjörinu og birtir hana einnig undir fjárfestatengslum á sbi.co.in. Á fyrirtækjasíðu BSE fyrir State Bank of India (auðkenni 500112) má finna allar opinberar tilkynningar félagsins.
Já, sem viðmið. Hún sýnir dæmigerða uppbyggingu á ársfjórðunglegri kynningu fyrir banka: samantekt á helstu kennitölum (KPI), töflur yfir útlán og innlán eftir rekstrarsviðum, línurit yfir þróun vaxtamunar, ítarlegan rekstrarreikning, töflur yfir hreyfingar vanskilalána (NPA), eiginfjárhlutföll, kafla um stafræna þróun og ESG, ásamt síðum um dótturfélög og efnahagsreikning. Hægt er að hlaða niður PDF-skjalinu ókeypis.
Já. Glærur 40–43 fjalla um SBI Card, SBI Life, SBI Funds Management, SBI General Insurance, SBI Capital Markets, SBI Payments, SBI SG Global Securities og þá níu svæðisbundnu landbúnaðarbanka (Regional Rural Banks) sem SBI styður. Glæra 44 sýnir samstæðureikning fyrir H1FY27 (hagnaður samstæðu ₹49,474 crore, +16,85%).
Opinber síða kauphallarinnar þar sem tilkynningar um uppgjör og greiningarkynningar SBI eru birtar
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.
Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.
Öll þjónusta í gangi© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.