2Slides merki
Preview

Solar Industries: Uppgjörskynning fyrir Q2 FY27

10 glærur

Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar · Dæmi um indverskar fjárfestakynningar

Solar Industries Q2 FY27 Uppgjörskynning — „Rise & Shine“ stjórnarkynning Solar Industries India Limited fyrir Q2FY27 og HYFY27, lögð fram hjá BSE/NSE. Hún nær yfir ársfjórðunginn sem lauk 30. september 2026 (júlí–september 2026) og hálfs árs tímabilið apríl–september 2026. Allar fjárhæðir eru í Rs. crore (₹ crore), eins og í upprunalegu kynningunni.

12 líkar við
0 niðurhöl

Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.

Flýtileiðsögn

Merki

Solar Industries
Solar Industries India
Q2 FY27 uppgjörskynning
H1 FY27 afkoma
Stjórnarkynning

Deila glærunum

Lýsing

Meginviðfangsefni

Solar Industries Q2 FY27 Uppgjörskynning — „Rise & Shine“ stjórnarkynning Solar Industries India Limited fyrir Q2FY27 og HYFY27, lögð fram hjá BSE/NSE. Hún nær yfir ársfjórðunginn sem lauk 30. september 2026 (júlí–september 2026) og hálfs árs tímabilið apríl–september 2026. Allar fjárhæðir eru í Rs. crore (₹ crore), eins og í upprunalegu kynningunni.

Helstu kostir

  • •Raunveruleg afkoma frá stærsta iðnaðarsprengiefnaframleiðanda Indlands og ört vaxandi varnarmálafyrirtæki: Q2 FY27 nettósala upp á ₹3.519 crore (+69% YoY), EBITDA upp á ₹1.021 crore (+75%) og PAT upp á ₹650 crore (+80%)
  • •Hálfsársuppgjör fyrir H1 FY27: nettósala upp á ₹7.187 crore (+70%), EBITDA upp á ₹2.045 crore (+78%) og PAT upp á ₹1.316 crore (+84%)
  • •Skýr skipting viðskiptavina á milli sprengiefna innanlands, alþjóðlegrar sölu, varnarmála og annars, sýnd bæði með töflum og hringritum
  • •Pöntunarbók upp á ₹20.178 crore, þar af ₹17.568 crore í varnarmálum og ₹2.610 crore frá Coal India (CIL) og Singareni Collieries (SCCL)
  • •Hnitmiðuð 10 glæra uppbygging: yfirlit, rekstrarreikningstöflur með framlegðargreiningu, skipting rekstrarvettvanga, pöntunarbók, skuldsetning og fjárfestingar, og hluthafaskipan
  • •Einkennandi útlit: listræn olíumálverk í appelsínugulu, rauðu og bláu ásamt hreinum og skýrum töfluglærum

Markhópur

  • •Greinendur og fjárfestar sem fylgjast með indverskum fjárfestingarvörum, námugreind og varnarmálahlutabréfum
  • •Sjóðstjórar sem fylgjast með meðalstórum og stórum iðnaðarfyrirtækjum skráðum í BSE/NSE
  • •Fjárfestatengslateymi hjá skráðum indverskum fyrirtækjum sem undirbúa ársfjórðungslegar stjórnar- eða uppgjörskynningar
  • •Fjármálanemar sem læra hvernig indversk fyrirtæki kynna ársfjórðungsafkomu í ₹ crore
  • •Kynningahönnuðir sem leita að stuttri, gagnamikilli uppgjörskynningu með listrænum vörumerkjastíl

Notkunartilvik

  • •Greining á fjárhagslegri afkomu Solar Industries fyrir Q2 FY27 og H1 FY27
  • •Viðmiðun fyrir uppbyggingu ársfjórðungsuppgjörs hjá skráðu indversku fyrirtæki
  • •Læra hvernig á að kynna samanburð á milli ársfjórðunga, ára og hálfsára með framlegð sem hlutfall af nettósölu
  • •Hönnun á glæru um skiptingu viðskiptavina/vettvanga með töflum og hringritum
  • •Gerð glæru um pöntunarbók eða hluthafaskipan fyrir uppfærslu til fjárfesta

Einstök virðistilboð

  • •Upprunaleg uppgjörskynning lögð fram af Solar Industries India Limited hjá BSE og NSE, ekki samantekt frá þriðja aðila
  • •Hver glæra er greind lið fyrir lið með raunverulegum tölum úr kynningunni
  • •Sýnir hvernig varnarmál fara fram úr sprengiefnum á innanlandsmarkaði sem hlutfall af sölu í Q2 (29% á móti 27%) og hvernig varnarmál drífa áfram 98% vöxt á milli ára
  • •Blandar saman listrænni forsíðu og kaflaskilum við skýrar, læsilegar fjárhagstöflur — gagnleg viðmiðun fyrir hönnun fjárfestatengsla þar sem vörumerkið er í forgrunni

Glærusíður (10)

Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.

Síða 1
Titilglæra

Rise & Shine — Stjórnarkynning Q2FY27 & HYFY27

Efni

Forsíðuglæra fyrir stjórnarkynningu Solar Industries India Limited fyrir Q2FY27 og fyrri helming FY27 (HYFY27), með þemanu „Rise & Shine“ og SOLAR lógóinu.

Uppbygging útlits

Skásett skipting: vinstri hlutinn er appelsínugult olíumálverk með sólargeislum og titlinum „Rise & Shine“ í stóru hvítu letri; hægri hlutinn er heill rauður með stóru útlínuðu sólarmerki, SOLAR lógóinu efst til hægri og nafni fyrirtækis og tímabili neðst til hægri.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Appelsínugult Impasto-olíumálverk með sólargeislum
  • •Rauður flötur með útlínuðu sólarmerki
  • •SOLAR merki með stíluðu S-i
  • •Fyrirsögnin „Rise & Shine“ í tveimur línum
Síða 2
Helstu mælikvarðar / samantekt fyrir stjórnendur

Yfirlit — Q2FY27 vs Q2FY26 og HYFY27 vs HYFY26

Efni

Helstu tölur í Rs. crore. Q2FY27 vs Q2FY26: Sala 3.519 vs 2.082 (+69%), EBITDA 1.021 vs 582 (+75%), PBT 877 vs 490 (+79%), PAT 650 vs 361 (+80%). HYFY27 vs HYFY26: Sala 7.187 vs 4.237 (+70%), EBITDA 2.045 vs 1.146 (+78%), PBT 1.789 vs 970 (+84%), PAT 1.316 vs 714 (+84%).

Uppbygging útlits

Vinstri tveir þriðju hlutar glærunnar geyma tvö samanburðarspjöld (ársfjórðungur og hálft ár), hvert með dálkaheitunum Sales / EBIDTA / PBT / PAT. Núverandi tölur eru í appelsínugulu fyrir ofan græna upp-ör með vaxtarprósentu, og tölur fyrra árs eru í bláu fyrir neðan. Hægri þriðjungurinn sýnir málverk í bláum og gylltum tónum af hendi sem bendir á súlurit á uppleið.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Grænar upp-örvar með vaxtarprósentum
  • •Litakóðun talna: appelsínugult (núverandi) á móti bláu (fyrra ár)
  • •Listrænt málverk af hlutabréfariti með bendandi hendi
  • •Einingamerkingar „Rs. In Cr“
Síða 3
Fjárhagstafla / rekstrarreikningur

Afkoma ársfjórðungsins

Efni

Rekstrarreikningur Q2FY27 samanborið við Q1FY27 og Q2FY26 (í Rs. crore): Hrein sala 3.519 (Q1FY27 3.668; Q2FY26 2.082; +69% YoY); hráefnisnotkun 1.676 (47,63% af sölu vs 47,44%); starfsmannakostnaður 266 (7,57% vs 9,35%); annar kostnaður 571 (16,22% vs 16,66%); EBITDA 1.021 með 29,02% framlegð vs 27,95% (+1,07 prósentustig); afskriftir 88; vextir/fjármagnsgjöld 55; PBT 877 (24,94% framlegð); skattur 227; PAT 650 (18,47% vs 17,36%, +80% YoY). Sala dróst saman um u.þ.b. 4% á milli ársfjórðunga frá Q1FY27, en framlegð batnaði.

Uppbygging útlits

Tafla í fullri breidd með koparáferð í haus. Vinstri hluti sýnir rauntölur fyrir Q1FY27, Q2FY27 (feitletrað) og Q2FY26 ásamt prósentubreytingu; hægri hluti sýnir hvern lið sem hlutfall af hreinni sölu fyrir sömu þrjú tímabil og breytingu í prósentustigum, neikvæðar tölur í sviga.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Töfluhaus með koparáferð
  • •Bésslitaður dálkur fyrir skýringartexta
  • •Feitletraður dálkur fyrir yfirstandandi ársfjórðung
  • •Strikaðar línur á milli dálka
  • •Fótur með litstigul úr appelsínugulu í gult
Síða 4
Skipting eftir rekstrarvettvangi / gagnasýn

Viðskiptavinir ársfjórðungsins

Efni

Sala eftir viðskiptavinahópum (í ₹ crore). Q2FY27: Innlend sprengiefni 963 (27%), alþjóðleg sprengiefni 1.515 (43%), varnarmál 1.002 (29%), annað 39 (1%), samtals 3.519. Q1FY27: 1.361 / 1.364 / 933 / 10, samtals 3.668. Q2FY26: 597 / 963 / 506 / 16, samtals 2.082. Vöxtur milli ára (YoY): innlent +61%, alþjóðlegt +57%, varnarmál +98%, annað +144%, samtals +69%.

Uppbygging útlits

Tafla efst á glærunni með röðum fyrir hvern flokk og dálkum fyrir Q1FY27, Q2FY27 og Q2FY26 (gildi og hlutfall af sölu) ásamt YoY breytingu; fyrir neðan eru þrjú hringrit hlið við hlið fyrir Q1FY27, Q2FY27 og Q2FY26 með prósentuskiptingu flokka á hringjunum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Þrjú hringrit með tímabilamerkingum í miðjunni
  • •Litaskýring: gult fyrir innlent, dökkblátt fyrir alþjóðlegt, grænt fyrir varnarmál, blágrænt fyrir annað
  • •Feitletraður dálkur fyrir YoY breytingu
  • •Áherslumerkt samtals-röð
Síða 5
Fjárhagstafla / rekstrarreikningur

Afkoma hálfs árs

Efni

Rekstrarreikningur H1 FY27 vs H1 FY26 (í ₹ crore): hrein sala 7.187 vs 4.237 (+70%); hráefnisnotkun 3.533 (49,16% vs 49,15%); starfsmannakostnaður 522 (7,26% vs 8,93%); annar kostnaður 1.111 (15,46% vs 16,25%); EBITDA 2.045 vs 1.146 (+78%, framlegð 28,45% vs 27,05%); afskriftir 168; vextir/fjármagnsgjöld 97; PBT 1.789 vs 970 (+84%, 24,89% framlegð); skattur 473; PAT 1.316 vs 714 (+84%, 18,32% vs 16,85%).

Uppbygging útlits

Sama töfluhönnun og á glærunni fyrir ársfjórðungsuppgjörið: rauntölur fyrir HYFY27 (feitletrað) og HYFY26 með prósentubreytingu vinstra megin, og einstakir liðir sem hlutfall af hreinni sölu og breyting í prósentustigum hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Töfluhaus með koparáferð
  • •Feitletraðar tölur fyrir yfirstandandi tímabil
  • •Neikvæðar breytingar á framlegð í svigum
  • •Fótur með litstigul úr appelsínugulu í gult
Síða 6
Skipting eftir rekstrarvettvangi / gagnasýn

Viðskiptavinir hálfs árs

Efni

H1 sala eftir viðskiptavinahópum (í ₹ crore). HYFY27: innlend sprengiefni 2.324 (32%), alþjóðleg sprengiefni 2.879 (40%), varnarmál 1.935 (27%), annað 49 (1%), samtals 7.187. HYFY26: 1.495 (35%), 1.789 (42%), 925 (22%), 28 (1%), samtals 4.237. YoY: innlent +55%, alþjóðlegt +61%, varnarmál +109%, annað +82% samkvæmt gögnum, samtals +70%.

Uppbygging útlits

Tafla yfir rekstrarvettvanga efst (gildi og hlutdeild fyrir HYFY27 og HYFY26, YoY breyting) með tveimur hringritum fyrir neðan fyrir HYFY27 og HYFY26.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Tvö hringrit sem bera saman samsetningu hálfs ársins
  • •Litaskýringarferningar fyrir hvern flokk
  • •Áherslumerkt samtals-röð
  • •Feitletraður dálkur fyrir fyrra ár
Síða 7
Helsti mælikvarði / hápunktur í rekstri

Staða pantanabókar — ₹20.178 Cr

Efni

Heildarverðmæti pantanabókar er ₹20.178 crore, sem skiptist í ₹2.610 crore frá Coal India (CIL) og Singareni Collieries (SCCL) og ₹17.568 crore frá varnarmálum — varnarmál eru um 87% af pöntunarstöðunni.

Uppbygging útlits

Heildartala í fyrirsögn efst til vinstri; efst til hægri eru hringlaga merki með lógóum Coal India og SCCL ásamt mynd af dróna, hvert með sínu pöntunarverðmæti; neðri helmingurinn er breiður myndborði sem sýnir andstæður á milli námu í opinni vinnslu, starfsmanns með SOLAR öryggishjálm og eldflaugaskots af vörubíl.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Lógó viðskiptavina Coal India og SCCL
  • •Drónamynd sem táknar varnarmál
  • •Listræn víðmynd af námuvinnslu og eldflaugaskoti
  • •Stór dökkblá tala fyrir pantanabók
Síða 8
Fjárhagstafla / mælikvarðar efnahagsreiknings

Lántökur og fjárfestingar (Capex)

Efni

Mælikvarðar efnahagsreiknings, HYFY27 vs FY26: hrein skuld ₹1.177 crore vs ₹867 crore; hrein skuld/eigið fé 0,15 vs 0,13; hrein skuld/EBITDA 0,29 vs 0,32; fjárfestingar (capex) ₹873 crore á H1 FY27 vs ₹1.556 crore fyrir FY26; veltufjárstími (dagar) 108 vs 130.

Uppbygging útlits

Ein miðjuð þriggja dálka tafla (Liðir, HYFY27 feitletrað, FY26) með koparlituðum haus og bésslituðum dálki fyrir heiti liða, með miklu hvítu rými í kring.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Töfluhaus með koparáferð
  • •KPI tafla með fimm röðum
  • •Feitletraður dálkur fyrir yfirstandandi tímabil
  • •Fótur með litstigul úr appelsínugulu í gult
Síða 9
Hluthafaskipting / gagnasýn

Hluthafaskrá þann 30.09.26

Efni

Hlutur stofnenda (promoters) 73,15% þann 30. september 2026. Aðrir hluthafar (%): hlutabréfasjóðir og AIF 12,35, almenningur og aðrir 7,07, FII og FPI 6,13, önnur fyrirtæki 0,77, tryggingafélög 0,53. Upplýsingar um verðbréfasjóði: SBI-MF 3,76, Kotak Fund 2,60, Axis 1,14, aðrir 4,85.

Uppbygging útlits

Vinstri hlið: titill, lína um hlut stofnenda og fimm súlna rit með gildum fyrir ofan hverja súlu, fylgt eftir af appelsínugulum/gulum „Mutual Funds“ borða og línu sem listar stærstu sjóðina. Hægri hlið: listræn mynd af bogadreginni glerbyggingu í bláum og sólseturstónum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Súlurit með bláum litstigli
  • •Merkingarborði fyrir „Mutual Funds“ með litstigli
  • •Listrænt málverk af bogadregnum arkitektúr
  • •Fyrirsögn um hlut stofnenda
Síða 10
Loka-glæra

Takk fyrir — Power to Propel

Efni

Loka-glæra með slagorðinu „Power to Propel“ og „Thank You“.

Uppbygging útlits

Skásett skipting sem speglar forsíðuna: vinstri hliðin er málverk af námubílum á hlykkjóttum vegi í opinni námu við sólsetur, með útlínu af vindmyllumerki og slagorðinu í hvítu; hægri hliðin er ljóst spjald með áferð, með SOLAR lógóinu efst og „THANK YOU“ neðst til hægri.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Málverk af opinni námu með námubílum
  • •Yfirborð með útlínu af vindmyllumerki
  • •SOLAR lógó
  • •Slagorðið „Power to Propel“

Algengar spurningar

Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.

Hvað er Solar Industries Q2 FY27 uppgjörskynningin?

Þetta er 10 glæra stjórnarkynning Solar Industries India Limited, kölluð „Rise & Shine“, fyrir Q2FY27 og HYFY27, lögð fram hjá BSE/NSE. Hún nær yfir ársfjórðunginn sem lauk 30. september 2026 og hálfs árs tímabil sem lauk á sama degi. Allar tölur eru í Rs. crore.

Hvaða tímabil ná Q2 FY27 og H1 FY27 yfir hjá Solar Industries?

Indversk fyrirtæki nota fjárhagsár sem hleypur frá apríl til mars. Q2 FY27 er júlí–september 2026 og H1 (HY) FY27 er apríl–september 2026. Samanburðartímabilin, Q2 FY26 og H1 FY26, eru sömu mánuðir ársins 2025.

Hver var lykilárangur Solar Industries í Q2 FY27?

Nettósala var Rs. 3.519 crore (+69% YoY), EBITDA Rs. 1.021 crore (+75%, 29,02% framlegð), PBT Rs. 877 crore (+79%) og PAT Rs. 650 crore (+80%). Fyrir H1 FY27 var nettósala Rs. 7.187 crore og PAT Rs. 1.316 crore.

Hversu stór er pöntunarbók Solar Industries í þessari kynningu?

Kynningin sýnir heildarpöntunarbók upp á ₹20.178 crore: ₹17.568 crore vegna varnarmála og ₹2.610 crore frá Coal India (CIL) og Singareni Collieries (SCCL).

Hvernig skiptast tekjur Solar Industries eftir viðskiptavinum?

Í Q2 FY27 nam sala á sprengiefnum á alþjóðavettvangi 43% af sölu (₹1.515 crore), varnarmál 29% (₹1.002 crore), sprengiefni á innanlandsmarkaði 27% (₹963 crore) og annað 1%. Sala í varnarmálum jókst um 98% á milli ára á fjórðungnum og um 109% á hálfsárinu.

Er þessi kynning gott sniðmát fyrir mína eigin ársfjórðungsuppgjörskynningu?

Já. Þetta er hnitmiðað dæmi um indverska uppgjörskynningu: yfirlit yfir helstu tölur, rekstrarreikningstöflur með framlegð sem hlutfall af nettósölu, töflur yfir skiptingu rekstrarvettvanga með hringritum, pöntunarbók, skuldsetningu og fjárfestingar (capex), ásamt hluthafaskipan. Þú getur hlaðið niður PDF-skjalinu til hliðsjónar eða búið til svipaða kynningu með 2Slides.

Hvar var þessi kynning upprunalega birt?

Solar Industries India Limited lagði hana fram hjá BSE og NSE kauphöllunum samhliða uppgjöri sínu fyrir Q2 FY27. Í þessari útgáfu hefur fylgibréf kauphallarinnar verið fjarlægt og hún inniheldur aðeins hinar 10 kynningarglærur.

2slides

Create Your Own Slides

Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.

Búðu til glærur á heimsmælikvarða á nokkrum sekúndum

Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.

2Slides logo

Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.

Draga saman með AI

ChatGPTClaudeGrokPerplexity
Öll þjónusta í gangi

Vörur

Eiginleikar

Safn

Sniðmát

Samþættingar

Auðlindir

Samanburður

© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.