
Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar
Fjárfestakynning Snowflake fyrir 2. ársfjórðung fjárhagsársins 2027 – 37 glæra kynning sem hefst á vörufrásögn um „tímabil sjálfvirkra fyrirtækja“ (AI Data Cloud, Agentic Control Plane, samstarfsaðilar og viðskiptavinir), en snýr sér svo að fjárhagnum: vörutekjur upp á 1,49 milljarða dala (37% vöxtur milli ára), 126% hlutfall viðhaldinna nettótekna, 14.554 viðskiptavinir alls og 828 viðskiptavinir yfir 1 milljón dala í vörutekjur, RPO upp á 9,0 milljarða dala, 225 milljarða dala TAM sem búist er við að tvöfaldist í 460 milljarða dala fyrir FY31, horfur fyrir allt árið FY27 um 6,07 milljarða dala vörutekjur með 14,5% non-GAAP rekstrarframlegð, og tólf síðna viðauki með GAAP-yfir-í-non-GAAP afstemmingum.
Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.
Flýtileiðsögn
Merki
Deila glærunum
Fjárfestakynning Snowflake fyrir 2. ársfjórðung fjárhagsársins 2027 – 37 glæra kynning sem hefst á vörufrásögn um „tímabil sjálfvirkra fyrirtækja“ (AI Data Cloud, Agentic Control Plane, samstarfsaðilar og viðskiptavinir), en snýr sér svo að fjárhagnum: vörutekjur upp á 1,49 milljarða dala (37% vöxtur milli ára), 126% hlutfall viðhaldinna nettótekna, 14.554 viðskiptavinir alls og 828 viðskiptavinir yfir 1 milljón dala í vörutekjur, RPO upp á 9,0 milljarða dala, 225 milljarða dala TAM sem búist er við að tvöfaldist í 460 milljarða dala fyrir FY31, horfur fyrir allt árið FY27 um 6,07 milljarða dala vörutekjur með 14,5% non-GAAP rekstrarframlegð, og tólf síðna viðauki með GAAP-yfir-í-non-GAAP afstemmingum.
Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.
Forsíðuglæra fyrir fjárfestakynningu Snowflake sem nær yfir annan ársfjórðung fjárhagsársins 2027.
Heilþekjandi bakgrunnur í einkennisbláum lit vörumerkisins með hvítu Snowflake-merki og nafni efst til vinstri; „SNOWFLAKE“ í hvítu og „INVESTOR PRESENTATION“ í svörtu með þéttu, feitu letri vinstra megin í miðju; tímabilið með minna, feitu letri fyrir neðan; punktuð agnabylgja rís yfir neðsta þriðjunginn.
Skilgreiningar og fyrirvarar fyrir alla mælikvarða sem ekki fylgja GAAP í kynningunni: vergur hagnaður af vörusölu, rekstrarhagnaður, hagnaður og hagnaður sem tilheyrir Snowflake Inc. (allt utan GAAP); flokkarnir átta yfir liði sem eru undanskildir; meðferð á 0% breytanlegum skuldabréfum sem falla á gjalddaga 2027 og 2029 og tengdum valréttarsamningum (capped calls) við útreikning á þynntum hlutafjölda; ásamt skilgreiningum á frjálsu fjárflæði (free cash flow), framlegð frjáls fjárflæðis, leiðréttu frjálsu fjárflæði og leiðréttri framlegð frjáls fjárflæðis.
Feitletruð fyrirsögn á tveimur línum með lítilli blárri línu við vinstri spássíu; fjórar þéttar, jafnaðar málsgreinar með litlu letri fylla glæruna; Snowflake-merki og höfundarréttarupplýsingar í fæti.
Upplýsingagjöf um framtíðarspár sem nær yfir rekstrarniðurstöður og markmið, viðskiptastefnu, nýjar vöruútgáfur þar á meðal Snowflake Cortex AI, Snowpark, Snowflake Marketplace og AI Data Cloud, markaðs- og samkeppnisþætti, og áhættuþætti sem gætu haft áhrif á niðurstöður — allt frá efnahagslegum aðstæðum og tollum til hagræðingar viðskiptavina á notkun og hlutabréfatengdra launa sem hlutfall af tekjum.
Tveir dálkar af jöfnuðum texta með litlu letri undir sömu feitletruðu fyrirsögninni, nær yfir alla hæð glærunnar og endar á tilkynningu um vörumerki.
Kaflaskilaglæra sem kynnir frásögnina um vöruna.
Einkennisblár bakgrunnur með sammiðja heilum og punktuðum bogum sem geisla út frá miðjunni; titillinn er í miðjunni með þéttu, feitu letri, „THE ERA OF“ í svörtu fyrir ofan „THE AGENTIC ENTERPRISE“ í hvítu.
Vandamálið útskýrt: flókið netkerfi CRM, ERP, Kafka, gagnavatna, gagnahúsa, biðgagnagrunna, eldri gagnasafna, vektorgagnagrunna, mælaborða, API og LLM-ályktunarferla, merkt með rauðum krossum og appelsínugulum viðvörunarþríhyrningum sem vísa í öryggisstýringu, bilunarleiðir, auðkennisstjórnun, öryggisrýni, mörg óformleg gagnavötn (shadow data lakes), úrelt flýtiminni, gamlar bráðabirgðatöflur, afrit af persónuupplýsingum og ótengd gögn til fínstillingar á LLM.
Titill með feitu, svörtu letri vinstra megin, þar sem „LIMITS AI“ er dregið út í einkennisbláum lit; hægri þrír fjórðu hlutar glærunnar eru undirlagðir fjólubláu og bláu netkerfisriti sem teygir sig út fyrir þrjá kanta glærunnar, ætlað til að sýna yfirþyrmandi flækjustig.
Fjórar fullyrðingar: öll gögn og samhengi fyrirtækisins, stýrt og tilbúið fyrir AI; val um hvaða AI-líkan eða skýjainnviði sem er; samþætting við öll helstu kjarnakerfi; og stjórnborð fyrir sjálfvirka ferla (Agentic Control Plane) fyrir alla.
Hvít glæra, feitletraður svartur titill með blárri áherslulínu; fjórir dálkar með jöfnu millibili, hver með bláu línuteikningartákni fyrir ofan þrjár eða fjórar línur af gráum, feitletruðum texta. Ekkert annað.
Þrjár stoðir — val á AI-líkani, gögn og samhengi fyrirtækisins, og hugbúnaður og öpp — raðað í kringum AI Data Cloud, með Agentic Control Plane í miðjunni.
Einkennisblár bakgrunnur; titill staflað efst til vinstri; glóandi agnakúla sem táknar AI Data Cloud hægra megin, skipt í þrjá hluta, með hvítum hringlaga merkingum á hornpunktunum þremur og hvítum hring í miðjunni fyrir Agentic Control Plane, allt innan punktalínubrautar.
Sýn á vettvanginn: fimm spjöld fyrir verkefni — gagnaverkfræði, greining, færslur, AI, og forrit og samvinna — sem hvíla á borða þar sem stendur: Að fullu stýrt | Þvert á ský | Samhæfanlegt | Öruggt | Stýrt.
Hvítur bakgrunnur með glóandi agnakúlu í miðjunni á bak við blátt spjald; kúlan ber Snowflake-merkið og heitið „AI DATA CLOUD“; fimm hvít spjöld með bláum táknum sitja í röð yfir spjaldið, og dökkblá ræma neðst inniheldur eiginleikana fimm aðskilda með lóðréttum strikum.
Þrjár staðhæfingar: útrýma flækjustigi til að innleiða sjálfvirka ferla í stórum stíl; tengja öll gögn, öpp og líkön án gagnaflutnings; draga úr áhættu í AI-vegferð fyrirtækja með innbyggðri stýringu og kostnaðareftirliti.
Hvít glæra án titilslár. Þrír dálkar, hver með bláu línutákni fyrir ofan dökkbláa eins orðs fyrirsögn og tvær eða þrjár línur af miðjuðum svörtum texta. Efsti hluti glóandi agnakúlunnar rís upp í neðsta þriðjung glærunnar.
Logó-veggur með um 130 tækni- og þjónustuaðilum, þar á meðal Accenture, AWS, Anthropic, Capgemini, Deloitte, EY, Fivetran og dbt Labs, Google Cloud, IBM, Informatica, Infosys, KPMG, Meta, Microsoft, OpenAI, Salesforce, SAP, ServiceNow, Tableau, TCS, Workday og Wipro.
Rúðunet af lógóum sem fyllir efri og neðri hluta síðunnar, með titli í stóru bláu letri á hvítum borða í miðjunni á milli tveggja blárra lína.
Lógóveggur viðskiptavina, þar á meðal DoorDash, P&G, Ticketmaster, Wayfair, Philips, Ecolab, Alaska Airlines, T-Mobile, RBC, ConocoPhillips, Moderna, Thomson Reuters, Samsung, Canva, Novo Nordisk, Zscaler, BHP, Cemex, Merck, Scania, thyssenkrupp og Toyota Material Handling.
Sama uppsetning og á samstarfsaðilasíðunni — lógónet fyrir ofan og neðan miðjaðan bláan titilborða á milli tveggja lína.
Tvær netmyndir af raunverulegri gagnadeilingu: 30. apríl 2020 vinstra megin — fáeinir dreifðir punktar — á móti 31. júlí 2026 hægra megin, sem er þéttur og mettaður diskur.
Hvít glæra, feitletraður titill efst til vinstri með blárri áherslulínu; tvær hringlaga grafíkur hlið við hlið í sömu stærð með dagsetningum fyrir neðan; einnar línu skýring á aðferðafræði neðst til vinstri.
Kaflaskil sem marka upphaf fjárhagshlutans.
Dökkblár bakgrunnur með titli í hvítum hástöfum vinstra megin í miðjunni og punktalína sem myndar bylgju yfir neðsta þriðjunginn — sama hönnun og í fyrri kaflaskilum en í öðrum litum.
Áætlaður heildarmarkaður (TAM) Snowflake vex úr 225 milljörðum dala á FY26 í 460 milljarða dala á FY31 — um það bil tvöföldun. Tekið er fram að fjárhagsárið endar 31. janúar og að tölurnar séu áætlanir Snowflake.
Tveir stórir ávalir rétthyrningar — grár fyrir FY26, einkennisblár fyrir FY31 — með tölunum í mjög stóru hvítu letri, tengdir með ör með litastigli sem er merkt „2x“. Punktalína fyrir neðan sýnir tímalínuna frá FY26 til FY31.
Fjórir lykilmælikvarðar fyrir Q2 FY27: 37% vöxtur í vörutekjum milli ára, 126% hrein tekjuaukning hjá núverandi viðskiptavinum (NRR), 828 viðskiptavinir með meira en 1 milljón dala í vörutekjur og 75% framlegð af vörusölu (non-GAAP).
Fjórir jafnstórir ljósgráir reitir þvert yfir glæruna, hver með stuttum texta í hástöfum efst, risastórri blárri tölu í miðjunni og tveggja línu bláum skýringartexta fyrir neðan. Þrjár neðanmálsgreinar vísa í viðauka.
Tekjuferlið útskýrt: viðskiptavinir bóka, eru rukkaðir (greiða yfirleitt ár fram í tímann), nota þjónustuna og ganga á bókanir jafnt og þétt, þar sem notkunarmynstur stýrir framtíðarbókunum. Vörutekjur eru sagðar helsti vísirinn að vexti; RPO eru samningsbundnar framtíðartekjur sem ekki hafa verið færðar enn; og reikningsfærsla er ekki endilega vísbending um framtíðarnotkun þar sem greiðsluskilmálar eru breytilegir.
Vinstri tveir þriðjungar: þrír dökkbláir hringir merktir „Book“, „Bill“ og „Consume“, númeraðir 1 til 4 með hvítum ávölum skýringaboxum á milli, tengdir með punktalínum. Hægri þriðjungur: þrír stuttir textablokkir með dökkbláum fyrirsögnum.
Þrír dálkar sem útskýra tekjufærslu (notkun — færð þegar viðskiptavinir nota vettvanginn), verðlagningarlíkan (notkun — vinnsla, geymsla og gagnaflutningur) og greiðsluskilmála (yfirleitt fyrirframgreitt árlega fyrir afkastagetu, með sumum viðskiptavinum í eftirásgreiðslu). Hver dálkur listar kosti og „atriði til að hafa í huga“ (Consider) — tekjur eru breytilegar eftir notkun; frammistöðubætur geta lækkað kostnað viðskiptavina; greiðsluskilmálar eru sveigjanlegir.
Þrír dálkar aðskildir með fínum línum, hver með dökkblárri fyrirsögn, blárri undirfyrirsögn, stuttri skýringargrein og síðan punktalista þar sem kostir eru merktir með bláum þríhyrningum og athugasemdir með gráum.
Árlegar vörutekjur upp á 2.667 milljónir dala á FY24, 3.462 milljónir dala á FY25 og 4.472 milljónir dala á FY26, sem er 29% aukning milli ára; ársfjórðungslegar vörutekjur úr 1.090 milljónum dala á Q2 FY26 í 1.492 milljónir dala á Q2 FY27, sem er 37% aukning milli ára.
Tvö súlurit hlið við hlið, árlegt vinstra megin og ársfjórðungslegt hægra megin, í einkennisbláum lit með gildin skrifuð inn í súlurnar. Hvert rit er með dökkblárri stefnuör með vaxtarhraða í hring á miðjunni.
Eftirstöðvar samningsbundinna greiðslna (RPO) upp á 6.932 milljónir dala á Q2 FY26, sem hækka í 9.004 milljónir dala á Q2 FY27. Hlutfallið sem áætlað er að verði tekjufært á næstu tólf mánuðum er 50%, 48%, 46%, 50% og 54%. Tekið er fram að búist sé við að 54% af RPO þann 31. júlí 2026 verði tekjufærð innan tólf mánaða tímabilsins sem lýkur 31. júlí 2027.
Fimm tvílitar staflaðar súlur — ljósblár fyrir næstu tólf mánuði með prósentutölu, dekkri grænblár fyrir afganginn — með heildartölu fyrir ofan hverja súlu og skýringum neðst.
Heildarfjöldi viðskiptavina eykst úr 11.893 á Q2 FY26 í 14.554 á Q2 FY27; viðskiptavinir á Forbes Global 2000 listanum fjölgar úr 786 í 829 á sama tímabili.
Tvö fimm dálka súlurit hlið við hlið, ljósblátt vinstra megin fyrir heildarfjölda viðskiptavina og dekkra grænblátt hægra megin fyrir Forbes Global 2000, gildin eru hvít inni í súlunum og titill ritsins fyrir ofan.
Viðskiptavinir með meira en 1 milljón dala í vörutekjur á síðustu tólf mánuðum: 654 á 2. ársfj. FY26, síðan 688, 733, 780 og 828 á 2. ársfj. FY27 — 27% vöxtur á milli ára.
Eitt fimm dálka súlurit í einkennisbláum lit með gildum inni í súlunum, dökkblá stefnuör yfir toppinn og vaxtarhlutfall í hringlaga áherslubólu á miðpunkti hennar.
Hrein tekjutryggð (net revenue retention) upp á 125% fyrir 2. ársfj. FY26, 3. ársfj. FY26 og 4. ársfj. FY26, síðan 126% fyrir 1. ársfj. FY27 og 2. ársfj. FY27.
Fimm næstum eins bláar súlur þar sem prósentutalan er hvít efst í hverri súlu — flatasta ritið í kynningunni, sem er einmitt tilgangurinn.
Þrír samanburðir á tveimur súlum fyrir 2. ársfj. FY26 á móti 2. ársfj. FY27: non-GAAP framlegð vöru 76% í 75%, non-GAAP rekstrarframlegð 11% í 15% og non-GAAP leiðrétt frjálst fjárstreymi 6% í 6%.
Þrír reitir aðskildir með fínum línum, hver með feitletruðum titli og tveimur súlum í stigvaxandi bláum lit — ljós fyrir framlegð, milligrænblár fyrir rekstrarframlegð, dökkblár fyrir fjárstreymi — með gildi fyrir ofan súlurnar.
Starfsmannafjöldi eftir deildum: 8.769 á 2. ársfj. FY26 (S&M 4.047, R&D 2.333, G&A 1.200, kostnaður vegna tekna 1.189) sem hækkar í 9.394 á 2. ársfj. FY27 (S&M 4.427, R&D 2.571, G&A 1.169, kostnaður vegna tekna 1.227), í gegnum 9.023, 9.060 og 9.250.
Fimm staflaðar súlur í fjórum litum — ljósbláum, grænbláum, fjólubláum og bleikum — þar sem hvert gildi er hvítt inni í sínum lit og heildartalan er feitletruð fyrir ofan hverja súlu; skýringartexti með fjórum atriðum undir ásnum.
Tekjusamsetning eftir landsvæðum helst stöðug: Ameríka 78% í fjóra ársfjórðunga, síðan 77% á 2. ársfj. FY27; EMEA 16% síðan 17%; APJ 6% allan tímann. Athugasemd útskýrir að tekjur séu raktar til staðsetningar viðskiptavinar út frá sendingar- eða greiðsluupplýsingum.
Fimm 100% staflaðar súlur í ljósbláum, grænbláum og bleikum lit þar sem hver prósenta er hvít inni í sínum lit, skýringarmynd með þremur atriðum fyrir neðan og tveggja línu athugasemd um uppruna neðst.
Tveir mælikvarðar vettvangsins miðað við 31. júlí 2026: 43% viðskiptavina eru með að minnsta kosti eina stöðuga tengingu (stable edge) fyrir gagnadeilingu, og 4.105 skráningar á markaðstorgi, sem er 21% aukning á milli ára.
Tveir breiðir ljósgráir reitir hlið við hlið, hver með litlum svörtum hástafa merkimiða, stórri einkennisblárri tölu og bláum skýringartexta fyrir neðan. Tvær neðanmálsgreinar neðst.
Horfur (guidance) settar við hlið rauntalna síðustu þriggja ára. Vörutekjur $2.667M á FY24, $3.462M á FY25, $4.472M á FY26 og $6.070M spáð fyrir FY27; vöxtur vörutekna á milli ára 38%, 30%, 29% og 36% spáð; non-GAAP framlegð vöru 78%, 76%, 76% og 74,0% spáð; non-GAAP rekstrarframlegð 8%, 6%, 10% og 14,5% spáð; non-GAAP leiðrétt frjálst fjárstreymi 29%, 26%, 25% og 23,0% spáð. Neðanmálsgrein tekur fram að afstemming á milli GAAP og non-GAAP mælikvarða í spám sé ekki tiltæk án óhóflegs erfiðis.
Tafla með fimm röðum og fjórum dálkum — FY24, FY25, FY26 og FY27 Guidance — dökkbláir merkimiðar raða vinstra megin, dökkblá lína undir hausum, fínar línur á milli raða og engin bakgrunnsfylling.
Kaflaskil sem marka upphaf viðaukans.
Dökkblár flötur með orðinu „APPENDIX“ í hvítum, feitum hástöfum vinstra megin við miðju og ekkert annað nema síðufótur — eins og skilrúmið fyrir fjárhagsyfirlitið en án bylgjunnar.
Skilgreiningar á öllum mælikvörðum sem notaðir eru í kynningunni: viðskiptavinir með yfir $1M í vörutekjur, gagnadeiling og hvað telst „stöðug tenging“ (stable edge), Forbes Global 2000 viðskiptavinir, skráningar á markaðstorgi, hrein tekjuvarðveisla (net revenue retention) og aðferðafræði hennar, vörutekjur, eftirstöðvar samningsbundinna skyldna (RPO) og heildarfjöldi viðskiptavina.
Átta jafnaðar málsgreinar, hver byrjar á feitletruðu hugtaki, sem fylla efri tvo þriðju hluta hvítra glæru undir hefðbundinni feitletraðri fyrirsögn.
Fimm ársfjórðungar auk þriggja fjárhagsára. 2. ársfj. FY27: vörutekjur $1.491.861K, heildartekjur $1.546.793K; GAAP framlegð vöru $1.057.443K með 71% framlegðarhlutfalli, leiðrétt fyrir $31.217K í hlutabréfatengdum launagreiðslum og $25.424K í afskriftum óáþreifanlegra eigna, sem gefur non-GAAP framlegð vöru upp á $1.114.084K eða 75%. GAAP S&M kostnaður $611.615K (40% af tekjum) afstemmdur við non-GAAP $489.420K (32%); GAAP R&D kostnaður $567.476K (36%) afstemmdur við non-GAAP $309.146K (20%).
Þétt átta dálka tafla með undirtitli undir aðalfyrirsögn, þunnar bláar línur sem skilja að hluta, skáletraðar og feitletraðar raðir fyrir prósentur, og leiðréttingarlínur inndregnar undir hverri GAAP tölu. Engar fyllingar.
GAAP stjórnunarkostnaður á 2. ársfjórðungi FY27 var $120.594 þúsund, eða 8% af tekjum. Eftir leiðréttingu vegna hlutabréfatengdra launa ($44.908 þúsund), afskrifta óáþreifanlegra eigna ($32 þúsund), kostnaðar vegna kaupa og stefnumótandi fjárfestinga ($1.378 þúsund), endurheimtu vegna endurskipulagningar ($2 þúsund) og endurheimtu vegna virðisrýrnunar eigna ($17 þúsund), var Non-GAAP stjórnunarkostnaður $74.295 þúsund, eða 5% af tekjum. Í neðanmálsgrein kemur fram að virðisrýrnun eigna tengist aðallega skrifstofuhúsnæði í San Mateo sem Snowflake hætti að nota á þriggja mánaða tímabilinu sem lauk 30. apríl 2025.
Sama átta dálka afstemmingartafla, en styttri — einn kostnaðarliður og fimm leiðréttingar — sem skilur neðri hluta glærunnar eftir tóman.
Heildarrekstrarkostnaður samkvæmt GAAP á 2. ársfjórðungi FY27 var $1.299.685 þúsund (84% af tekjum), sem samsvarar $872.861 þúsund (57%) á Non-GAAP grunni. Rekstrartap samkvæmt GAAP nam $(262.967) þúsund með (17)% framlegð, en eftir leiðréttingu fyrir hlutabréfatengdum launum ($456.363 þúsund), afskriftum óáþreifanlegra eigna ($42.230 þúsund) og minni liðum, var Non-GAAP rekstrarhagnaður $236.985 þúsund með 15% framlegð. Neðanmálsgrein tilgreinir að launatengd gjöld hlutabréfatengdra launa hafi verið 23,6 milljónir dala á fjórðungnum sem lauk 31. júlí 2026.
Tveir afstemmingarblokkir staflaðir í eina átta dálka töflu; rekstrarhagnaðarblokkin sýnir neikvæðar GAAP tölur í sviga og Non-GAAP framlegðarlínan er feitletruð og skáletruð neðst.
Hreint tap samkvæmt GAAP á 2. ársfjórðungi FY27 var $(191.720) þúsund, eða (12)% af tekjum. Eftir leiðréttingu vegna hlutabréfatengdra launa, afskrifta óáþreifanlegra eigna, lántökukostnaðar og $(75.005) þúsund tekjuskattsáhrifa, var Non-GAAP hreinn hagnaður $235.308 þúsund, eða 15% af tekjum. Neðri blokkin endurtekur afstemminguna fyrir hreinan hagnað sem tilheyrir Snowflake Inc., sem endar í sömu tölu, $235.308 þúsund.
Tveir staflaðir afstemmingarblokkir, sá síðari nánast eins og sá fyrri — uppsetning sem sýnir lesandanum að leiðrétting vegna hlutdeildar minnihluta er orðin núll.
GAAP hreint tap á hlut á 2. ársfjórðungi FY27 var $(0,55) miðað við 349.257 þúsund vegið meðaltal hluta. Non-GAAP hreinn hagnaður á hlut var $0,67 (grunnur) og $0,62 (þynntur). Þynnta talan miðast við 377.878 þúsund hluti eftir að bætt hefur verið við 18.345 þúsund þynningaráhrifum jafngilda almennra hluta og 14.603 þúsund hlutum vegna breytanlegra skuldabréfa, og 4.327 þúsund hlutir dregnir frá vegna mótvægisáhrifa (antidilutive) af „capped call“ viðskiptum.
Afstemmingartafla fyrir hvern hlut yfir sömu átta dálka, með texta í línum sem skiptist vinstra megin og inndreginni sundurliðun á hlutafjölda undir þynntu línunni.
Hreint handbært fé frá rekstri samkvæmt GAAP á 2. ársfjórðungi FY27 var $91.357 þúsund (6% af tekjum), að frádregnum $7.554 þúsund vegna kaupa á varanlegum rekstrarfjármunum, sem gefur Non-GAAP frjálst fjárflæði upp á $83.803 þúsund með 5% framlegð. Að bættum $8.500 þúsund í hreinu handbæru fé vegna launaskatts fæst leiðrétt frjálst fjárflæði upp á $92.303 þúsund eða 6%. Fjárfestingarhreyfingar námu $(349.437) þúsund og fjármögnunarhreyfingar $(117.051) þúsund. Neðanmálsgrein tilgreinir að undanskilinn launaskattur starfsmanna vegna hreins hlutabréfauppgjörs hafi verið 184,9 milljónir dala á fjórðungnum.
Einn afstemmingarblokkur yfir átta dálka með tveimur framlegðarlínum í feitletruðu skáletri, auk tveggja aukalína fyrir fjárfestingar- og fjármögnunarhreyfingar neðst.
Samantekt á einni síðu: vörutekjur $1,49 milljarðar, 37% aukning milli ára; hlutfall viðskiptavina sem halda áfram (net revenue retention) 126%; 14.554 viðskiptavinir í heild með 32% aukningu á nýjum viðskiptavinum milli ára; 828 viðskiptavinir með yfir $1 milljón í vörutekjur á síðustu tólf mánuðum, 27% aukning; yfir 330 vörueiginleikar settir í almenna notkun (GA) á fyrri helmingi FY27, 35% aukning milli ára; 5.800 aðgangar nota Snowflake CoWork; yfir 9.100 aðgangar nota Snowflake CoCo með yfir 2.000 nýjum aðgöngum á fjórðungnum; og AI Data Cloud vettvangsyfirlitið endurtekið frá glæru 8.
Heill bakgrunnur í einkennisbláum lit með hvítu merki og undirstrikuðu dagsetningu efst. Sjö hvít rúnnuð spjöld í tveimur röðum, hvert með heiti í hástöfum, bláu tákni og stórri blárri tölu. Vettvangsyfirlitið er í breiða spjaldinu neðst til hægri. Þrjár neðanmálsgreinar eru neðst.
Lokaglæra.
Heill einkennisblár bakgrunnur með „TAKK FYRIR“ í hvítum hástöfum vinstra megin í miðjunni og hvíta Snowflake merkið fyrir ofan höfundarréttarlínuna í neðra vinstra horninu.
Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.
Þú færð alla 37-glæru fjárfestakynningu Snowflake fyrir 2. ársfjórðung FY27 bæði sem PDF og breytanlegt PowerPoint, ásamt forskoðun á hverri síðu. Í PPTX-skjalinu eru línurit og töflur breytanlegir hlutir svo þú getur sett inn þínar eigin tölur.
Já. PDF-skjalið er opinbera skjalið sem Snowflake birti á vef sínum fyrir fjárfestatengsl vegna annars ársfjórðungs fjárhagsársins 2027. PowerPoint-skjalinu var breytt úr því PDF-skjali til að auðvelda úrvinnslu — gott er að yfirfara útlit sem þú ætlar að endurnota, þar sem umbreyting er ekki alltaf hárnákvæm.
Vörutekjur upp á 1,49 milljarða dala, sem er 37% aukning milli ára; 126% hlutfall viðhaldinna nettótekna (net revenue retention); 14.554 viðskiptavinir alls, þar af 828 með meira en 1 milljón dala í vörutekjur á síðustu tólf mánuðum; 75% non-GAAP framlegð af vörusölu; og eftirstöðvar samningsbundinna skuldbindinga (RPO) upp á 9,0 milljarða dala, en búist er við að 54% þeirra verði tekjufærð á næstu tólf mánuðum.
Nánast eingöngu hlutabréfatengdar greiðslur. Glæra 32 sýnir GAAP rekstrartap upp á 263,0 milljónir dala sem verður að 237,0 milljóna dala non-GAAP rekstrarhagnaði eftir að 456,4 milljónum dala í hlutabréfatengdum kostnaði og 42,2 milljónum dala í afskriftum óáþreifanlegra eigna er bætt við. Kynningin sýnir fulla afstemmingu frekar en bara leiðréttu töluna.
Vörutekjur upp á 6.070 milljónir dala, sem væri 36% vöxtur milli ára, með 74,0% non-GAAP framlegð af vörusölu, 14,5% non-GAAP rekstrarframlegð og 23,0% non-GAAP leiðrétta frjálsa fjárstreymisframlegð. Glæra 27 birtir allar fjórar stærðirnar við hlið rauntalna síðustu þriggja ára.
Vegna þess að það breytir því hvaða mælikvarðar skipta máli. Snowflake tekjufærir eftir því sem viðskiptavinir nota þjónustuna frekar en jafnt og þétt yfir samningstímann, þannig að innheimta spáir ekki fyrir um framtíðartekjur á sama hátt og hjá áskriftarfyrirtæki. Glærur 16 og 17 útskýra þetta ítarlega og lista upp ókosti — sveiflukenndar tekjur, sveigjanlega greiðsluskilmála — samhliða kostunum.
Þetta er sterkt líkan fyrir vaxtarfyrirtæki sem þarf að segja bæði vöru- og fjárhagssögu í sama skjali. Uppbyggingin er eftirbreytnisverð: frásagnarhluti, millisíða, markaðsstærð, ársfjórðungsmælikvarðar á stökum glærum, viðskiptalíkanið útskýrt á mannamáli, horfur við hlið rauntalna, og loks síða með skilgreiningum og fullum afstemmingum í viðauka.
Einn einkennisblár litur er notaður í öllum línuritum, en dekkri tónar aðeins kynntir þegar þarf að aðskilja aðra gagnaröð. Gildi eru inni í súlunum í stað þess að vera á ás, þannig að flest línurit eru án ása. Millisíður kafla skipta yfir í dökkbláan svo skiptingin í tvo hluta sé augljós, og glærur með helstu mælikvörðum nota risastóra tölustafi á gráum flötum sem hægt er að lesa handan úr salnum.
Upprunalegt PDF-skjal birt af Snowflake samhliða uppgjöri fyrir 2. ársfjórðung FY27.
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.
Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.
Öll þjónusta í gangi© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.