2Slides merki
Preview

Power Grid: Uppgjörskynning fyrir Q2 FY27

24 glærur

Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar · Dæmi um indverskar fjárfestakynningar

Fjárfestakynning Power Grid Corporation of India Limited (POWERGRID) fyrir Q2 og H1 FY27, dagsett 3. nóvember 2026 og lögð fram hjá BSE/NSE. Hún nær yfir fjórðunginn og hálfsárið sem lauk 30. september 2026 (FY27 nær frá apríl 2026 til mars 2027): gangsetningar, fjárfestingar og eignfærsla, TBCB útboðssigrar, um ₹2,20 lakh crore pöntunarbók, samstæðu- og móðurfélagsuppgjör í ₹ crore, innheimta, fjarskipti, ráðgjöf og ESG.

4 líkar við
0 niðurhöl

Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.

Flýtileiðsögn

Merki

Power Grid Corporation of India
POWERGRID
POWERGRID fjárfestakynning
Q2 FY27 uppgjörskynning
H1 FY27 afkoma

Deila glærunum

Lýsing

Meginviðfangsefni

Fjárfestakynning Power Grid Corporation of India Limited (POWERGRID) fyrir Q2 og H1 FY27, dagsett 3. nóvember 2026 og lögð fram hjá BSE/NSE. Hún nær yfir fjórðunginn og hálfsárið sem lauk 30. september 2026 (FY27 nær frá apríl 2026 til mars 2027): gangsetningar, fjárfestingar og eignfærsla, TBCB útboðssigrar, um ₹2,20 lakh crore pöntunarbók, samstæðu- og móðurfélagsuppgjör í ₹ crore, innheimta, fjarskipti, ráðgjöf og ESG.

Helstu kostir

  • •Heildstæður rekstrarreikningur samstæðu fyrir Q2 FY27, Q2 FY26, Q1 FY27, H1 FY27 og H1 FY26: heildartekjur ₹12.055 crore og hagnaður eftir skatta ₹3.867 crore á Q2 FY27 (8% aukning á milli ára)
  • •Pöntunarbók og verkefni: um ₹2,20 lakh crore af flutningsverkefnum í vinnslu (89% TBCB) auk um ₹67.200 crore í TBCB útboðsferli
  • •Rekstrargögn: 981 ckm af línum og 14.600 MVA tekin í notkun á Q2, með áætlaða fjárfestingarspá (capex) fyrir FY27 upp á ₹37.000-40.000 crore
  • •Innheimta og efnahagsreikningur: 102,1% innheimtuhlutfall á H1 FY27, greiðslutími viðskiptakrafna kominn niður í 10,54 daga, hlutfall skulda og eigin fjár (debt to equity) 59:41
  • •Skýrt dæmi um hvernig eftirlitsskylt veitufyrirtæki setur upp hálfsársuppgjör: kaflaskil, KPI-spjöld, súlurit, brúargreiningar og þéttar fjárhagstöflur

Markhópur

  • •Hlutabréfa- og lánshæfisgreinendur sem fylgjast með indverskum orku- og innviðafyrirtækjum
  • •Fjárfestar sem fylgjast með NSE:POWERGRID / BSE:532898 eða indverskum ríkisfyrirtækjum (PSU)
  • •Fjárfestatengsla- og fjármálateymi hjá veitu- og innviðafyrirtækjum sem útbúa ársfjórðungsuppgjör
  • •Rannsakendur í orkuskiptum og flutningskerfum sem fylgjast með uppbyggingu raforkukerfisins á Indlandi
  • •Nemendur og ráðgjafar sem kynna sér indverskar uppgjörskynningar og skýrslugjöf í ₹ crore / lakh crore

Notkunartilvik

  • •Viðmið fyrir uppbyggingu ársfjórðungs- eða hálfsársuppgjörs hjá eftirlitsskyldu veitufyrirtæki
  • •Heimild fyrir rekstrar- og fjárhagstölum POWERGRID Q2 FY27 fyrir greiningarvinnu
  • •Samanburður á TBCB (gjaldskrárgrundvölluð útboð) sigrum og verkefnastöðu í indverskum orkuflutningi
  • •Sniðmát til að kynna spá um fjárfestingar á móti eignfærslu, innheimtu og viðskiptakröfur
  • •Kennsluefni um indverska talnasniðið (lakh, crore) í samskiptum við fjárfesta

Einstök virðistilboð

  • •Frumheimild frá miðlægu orkuflutningsfyrirtæki Indlands, lögð fram hjá BSE/NSE
  • •Sameinar mælikvarða á eignagrunni (1,87,576 ckm, 6,49,116 MVA, 293 tengivirki) við fjárhagstölur og niðurstöður útboða á 24 glærum
  • •Sýnir bæði samstæðu- og móðurfélagsreikninga hlið við hlið með fráviksdálkum
  • •Inniheldur brúargreiningar (waterfalls) fyrir Q2 sem útskýra breytingar á rekstrartekjum og PAT

Glærusíður (24)

Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.

Síða 1
Titilglæra

Q2 & H1 FY27 Fjárfestakynning

Efni

Forsíða: POWERGRID lógó, „Q2 & H1 FY27 Investor Presentation“, uppfærsla á afkomu fyrir fjórðunginn og hálfsárið sem lauk 30. sept. 2026, dagsett 3. nóvember 2026, með skráningarnúmerum NSE: POWERGRID og BSE: 532898 og ISIN INE752E01010.

Uppbygging útlits

Skipt forsíða: hvítur vinstri hluti með lógói, titli, undirtitli, dagsetningu og borða með skráningarupplýsingum/ISIN; ljósmynd í fullri hæð hægra megin af Gooty-Pavagadha flutningslínunni með skýringartexta.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Tvítyngt POWERGRID lógó á hindí/ensku
  • •Stór blár titill með serif-letri
  • •Ljósmynd af háspennumastri
  • •Græn lína fyrir ofan skráningarupplýsingar
Síða 2
Fyrirvari / lagalegt

Fyrirvari

Efni

Staðlaður fyrirvari: skjalið er eingöngu til upplýsingar og er ekki tilboð um kaup eða sölu á verðbréfum Power Grid Corporation of India Limited; innihald getur breyst án fyrirvara; framtíðarspár fela í sér áhættu og óvissu; lesendur verða að mynda sér eigin skoðun á fyrirtækinu.

Uppbygging útlits

Kaflaheiti og fyrirsögn efst, síðan einn textablokk með fimm skáletruðum liðum og blárri lóðréttri áherslustiku vinstra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Blá áherslustika vinstra megin
  • •Skáletraður texti í punktalistum
  • •Blaðsíðunúmer í merki
Síða 3
Dagskrá

Yfirlit kynningar

Efni

Sex tölusettir kaflar: 01 Hápunktar og yfirlit, 02 Framkvæmd og rekstur, 03 Samkeppni, 04 Verkefnastaða og horfur, 05 Fjárhagsleg afkoma, 06 Sjálfbærni og viðurkenningar.

Uppbygging útlits

Tvær raðir með þremur spjöldum hver, hvert með grænum efri kanti, stóru bláu kaflanúmeri og heiti kafla.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Tölusett spjöld 01-06
  • •Grænir efri kantar
  • •Ljósgrá fylling á spjöldum
Síða 4
Fyrirtækjayfirlit / KPI mælaborð

Helsta raforkuflutningsfyrirtæki Indlands

Efni

Gögn miðað við 30. sept. 2026: heildarfasta fjármuni yfir ₹3,29 lakh crore (samstæða), 187.576 ckm af flutningslínum (1.606 línur), 649.116 MVA spennugeta (293 tengivirki), 99,81% kerfisáreiðanleiki á H1 FY27. Hlutafjáreign: GoI 51,34%, FII/DII 24,03%/20,91%, markaðsvirði um ₹2,42 lakh crore. Lánshæfi: innlent AAA frá CRISIL, ICRA og CareEdge; alþjóðlegt BBB (S&P), BBB- (Fitch), Baa3 (Moody's), til jafns við ríkissjóð, stöðugar horfur; S&P staðfest í sept. 2026, Moody's í ágúst 2026. Hagræðing SPV-félaga: 28 SPV verða sameinuð í 2 önnur SPV (POWERGRID Ghiror Transmission Limited og POWERGRID South Olpad Transmission Limited).

Uppbygging útlits

Röð með fjórum KPI-spjöldum efst; fyrir neðan er hlutafjáreignarpanell vinstra megin og lánshæfispanell hægra megin með bláum innlendum og grænum alþjóðlegum hausum; athugasemd um SPV neðst.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Fjögur KPI-spjöld
  • •Lánshæfistafla með AAA/BBB/Baa3
  • •Litakóðun fyrir innlent vs. alþjóðlegt
  • •Neðanmálsgreinar
Síða 5
Hápunktar í rekstri

Helstu einingar teknar í notkun (Q2 FY27)

Efni

Gangsetning á Q2 FY27: 981 ckm af flutningslínum og 14.600 MVA af spennugetu. Línur: 765 kV Koppal-II PS-Raichur, Bidar PS-Maheshwaram, Sikar-II-Khetri; 400 kV Bikaner-II-Bikaner-III. Tengivirki: 765 kV Koppal-II og Bidar. H1 FY27: 2.616 ckm og 25.100 MVA. TBCB verkefni að fullu gangsett: Ramgarh-II og Bidar flutningskerfi. Eftir sept. '26: 765 kV Koppal-II PS-Narendra (New), 400 kV Koppal-II PS-Gadag-II PS, Gadag-II PS tengivirki; TBCB verkefnið Koppal Gadag flutningskerfi gangsett.

Uppbygging útlits

Efri hluti: tvö KPI-spjöld með markmiðstáknum og listum yfir línur og tengivirki eftir spennuflokkum; hægri dálkur með bláum H1 FY27 kassa og grænum TBCB kassa. Neðst: grænn borði fyrir gangsetningar eftir september með tveimur rammsettum kössum og neðanmálsrönd.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Markmiðs- og masturstákn
  • •765 kV / 400 kV spennumerki
  • •Bláir og grænir hausakassar
  • •Borði
Síða 6
Gagnasýn / spár

Framkvæmd verkefna: fjárfestingar og eignfærsla

Efni

Samstæða, ₹ crore. Fjárfestingarspá (capex) fyrir FY27 er ₹37.000-40.000 crore; capex á Q2 9.099 (FY27) á móti 8.404 (FY26), H1 16.864 á móti 15.385. Eignfærsluáætlun fyrir FY27 er ₹25.000-30.000 crore; Q2 4.023 á móti 2.205, H1 9.300 á móti 3.888. Eignfærsla innifelur eignir eignfærðar sem fjármögnunarleiga og undanskilur FERV.

Uppbygging útlits

Tveir hlutar aðskildir með lóðréttri línu; hvor hluti er með hausakassa fyrir spá yfir súluriti sem ber saman FY26 (blátt) og FY27 (grænt) fyrir Q2 og H1.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Súlurit
  • •Blár vs. grænn árs litur
  • •Áherslubox fyrir spár
  • •Neðanmálsgreinar
Síða 7
KPI í rekstri

Rekstrarárangur

Efni

Áreiðanleiki 99,81% á H1 FY27 á móti 99,83% á H1 FY26, sem er yfir 99,75% markinu sem gefur fullan hvata. Útsláttur á hverja línu 0,17 á H1 FY27, óbreytt. Uppfærslu NTAMC (National Transmission Asset Management Centre) lokið og I3SOC (Integrated Indigenous Information Security Operation Centre) tekið í notkun. Mynd af viðgerð á Srinagar-Drass línu þann 29. okt. 2026 í 11.800 feta hæð, -10°C.

Uppbygging útlits

Vinstri dálkur með mælikvörðum í punktalista yfir mynd af stjórnstöð og áhersluboxi; hægri dálkur með hárri mynd af snævi þöktu mastri og myndatexta.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Mynd af stjórnstöð
  • •Mynd af snjómastri
  • •Áherslubox með punktalista
  • •Neðanmálsgreinar fyrir skammstafanir
Síða 8
Tæknikynning

Uppbygging getu: tækni og aðfangakeðja (faranlegt GIS)

Efni

Innlend 220 kV faranleg GIS-eining spennusett, sem gerir kleift að bregðast hratt við í neyðartilvikum og eykur seiglu og spennutíma netsins.

Uppbygging útlits

Tvær næturmyndir hlið við hlið af GIS-einingunni á tengivagni og teyminu á staðnum, með feitletraðri fyrirsögn og tveimur punktum fyrir neðan.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Mynd af búnaði
  • •Mynd af teymi
  • •Feitletruð undirfyrirsögn með punktalista
Síða 9
Samstarf / tækni

Uppbygging getu: SiC-byggðar aflseiningar fyrir VSC-HVDC kerfi

Efni

Samstarf MeitY, MoP og POWERGRID um innlenda hönnun og þróun á kísilkarbíð (SiC) MOSFET-byggðum aflseiningum fyrir VSC HVDC; um 13.000 SiC einingar í 3,3 kV, 4,5 kV og 6,5 kV flokkum verða þróaðar og innleiddar fyrir 2030-31; tilraunaverkefnið felst í að uppfæra 1.000 MW Pusauli bak-í-bak stöð POWERGRID í VSC-HVDC.

Uppbygging útlits

Stór viðburðarmynd vinstra megin, feitletruð inngangslína og þrír punktar hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Mynd frá undirritunarathöfn
  • •Textablokk með punktalista
Síða 10
Tæknikynning

Uppbygging getu: tækni og aðfangakeðja (IAWP og dróni)

Efni

Einangraður vinnupallur (IAWP) tekinn í notkun, sem gerir öruggt viðhald kleift án þess að rjúfa straum. Forritanlegur dróni fyrir mikla þyngd með 100 kg burðargetu þróaður og notaður til að flytja masturshluta, sementpoka og einangrunarkeðjur á staði sem erfitt er að komast að.

Uppbygging útlits

Tvær jafnstórar myndir (vinnupallur á bíl, dróni fyrir mikla þyngd) aðskildar með mjórri línu, hvor með myndatexta í punktum fyrir neðan.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Mynd af ökutæki
  • •Mynd af dróna
  • •Myndatextar í tveimur dálkum
Síða 11
Tafla / samkeppnissigrar

Niðurstöður TBCB - H1 FY2027

Efni

TBCB sigrar til 31. okt. 2026. Níu ISTS verkefni: Barmer HVDC (Rajasthan REZ Ph-IV, Part 5), Lakadia REZ Phase-II, Jam Khambhaliya Ph-II + Jamnagar (Kalyanpur), Kurnool-V REZ Phase-I, WR-ER netstækkun (Part-A), Lakadia/JKZ/Jamnagar sameiginlegt kerfi Part-C, grænt vetnismiðstöð Kakinada, SynCon hjá Fatehgarh-II, aukning hjá Bhadla-III, Ramgarh, Kanpur. Áherslubox við hlið ISTS listans sýna ₹8.107 crore og ₹7.664 crore í árlegri gjaldskrá. Tvö InSTS verkefni (Humnabad, Karnataka; 765 kV GIS Pune West, Maharashtra) með ₹443 crore í árlegri gjaldskrá. Glæran útskýrir ekki hvað skilur að hinar tvær ISTS gjaldskrárstölur.

Uppbygging útlits

Tafla með bláum ISTS haus og grænum InSTS haus (nr., verkefni, gerð), með áhersluboxum fyrir gjaldskrá hægra megin tengdum með örvum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Tvílit verkefnatafla
  • •Áherslubox fyrir árlega gjaldskrá
  • •Örvatengi (chevron)
Síða 12
Pöntunarbók / verkefni í pípunum

Verkefni í vinnslu í flutningskerfi nema um ~₹2,20 lakh crore

Efni

Staðan þann 30.09.2026: TBCB ₹1,95 lakh crore (89%), RTM ₹0,25 lakh crore (11%, að undanskildum Pang-Kaithal HVDC og verkefnum á hafi úti), samtals ₹2,20 lakh crore að meðtöldu CWIP upp á ₹55.419 crore. Pang-flutningsáætlun ₹0,31 lakh crore, verið að breyta í 3,75 GW EHVAC kerfi (rætt á 44. NCT fundinum þann 29. okt 2026). Aðrir rekstrarþættir ₹0,04 lakh crore: snjallmælingar ₹2.796 Cr, gagnaver ₹714 Cr, tengingar yfir landamæri ₹275 Cr, BESS ₹250 Cr, alþjóðleg starfsemi ₹220 Cr.

Uppbygging útlits

Uppsetningarlisti með punktum, dálkar fyrir gildi og prósentur, strikuð lína fyrir samtölu og tveir viðbótarliðir fyrir neðan.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Stórar tölur fyrir gildi
  • •Prósentudálkur
  • •Strikaðar aðskilnaðarlínur
Síða 13
Verkefnastaða / gagnasýn

~₹67.200 crore í útboðsferli TBCB

Efni

Staðan þann 31. okt 2026: Í útboðsferli (A) ₹63.086 crore í 28 verkefnum; væntanleg útboð (B) ₹4.147 crore í 3 verkefnum; heildarsamþykktur kostnaður ₹67.233 crore. Samsetning útboða: ISTS 10 verkefni ₹45.620 crore (72%) og InSTS 18 verkefni ₹17.466 crore (28%). Green Energy Corridor-III (heimild PIB): heildaráætlun sögð vera „₹1,36 lakh crore“ (₹1,36 lakh crore fyrir InSTS, ₹50.000 crore fyrir BESS, þar með talið ₹0,54 lakh crore CFA), áætluð verklok FY2032-33, til að flytja 135 GW af endurnýjanlegri orku og innleiða 50 GWh af BESS.

Uppbygging útlits

Efsta röð með þremur gildiskortum og ör sem vísar á samtölu; hringrit neðst til vinstri með skýringum; blár GEC-III upplýsingakassi með punktalistum neðst til hægri.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Hringrit 72/28
  • •Gildiskort
  • •Örvatengi
  • •GEC-III upplýsingakassi
Síða 14
Gagnasýn / veltufé

Öflug innheimta heldur áfram

Efni

Reikningsfærsla H1 FY27 ₹22.327 crore (H1 FY26 ₹18.248 crore); innheimt ₹22.806 crore (₹18.737 crore); innheimtuhlutfall 102,1% (102,7%). Útistandandi skuldir við lok fjórðungs (₹ crore, >45 dagar / <45 dagar): Q2 FY26 1.512 / 1.387; Q1 FY27 1.458 / 1.005; Q2 FY27 1.285 / 1.141. Veltudagar viðskiptakrafna (skuldir yfir 45 daga): 15,16 → 12,11 → 10,54. Titill glærunnar segir „H1 2026“ en gögnin eiga við H1 FY27.

Uppbygging útlits

Þrjú KPI-kort efst; staflað lárétt súlurit vinstra megin og lóðrétt súlurit með strikaðri ör sem sýnir lækkandi þróun hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •KPI-kort með samanburði við fyrra ár
  • •Staflaðar láréttar súlur
  • •Grænt súlurit með þróunarör
Síða 15
Fjárhagstafla

Fjárhagsleg afkoma (Samstæða)

Efni

₹ crore, Q2 FY27 á móti Q2 FY26: flutningsgjöld 11.191 á móti 10.736 (+4%), ráðgjöf 396 á móti 492, fjarskipti 229 á móti 248, aðrar tekjur 239 á móti 194, heildartekjur 12.055 á móti 11.670 (+3%), rekstrarkostnaður 1.889 á móti 1.790, EBITDA 10.166 á móti 9.880, afskriftir 3.196, fjármagnskostnaður 2.191, PBT 4.776 á móti 4.450 (+7%), skattur 909, PAT 3.867 á móti 3.566 (+8%). PAT á Q1 FY27 var 3.598. H1 FY27 á móti H1 FY26: heildartekjur 23.752 á móti 23.115, EBITDA 19.778 á móti 19.524, PAT 7.465 á móti 7.197 (+4%).

Uppbygging útlits

Fjárhagstafla í fullri breidd með átta gagnadálkum (Q2 FY27, Q2 FY26, frávik, Q1 FY27, frávik, H1 FY27, H1 FY26, frávik) og skyggðum samtöluröðum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Blá hauslína
  • •Skyggðar samtöluraðir
  • •Neikvæðar tölur í sviga
  • •Neðanmálsgrein um frestun vegna reglugerða
Síða 16
Brúargreining / fossarit

Hvað hafði áhrif á rekstrartekjur og PAT - Samstæða - Q2 FY27

Efni

Brúargreining rekstrartekna (₹ crore): aukning í rekstrartekjum +887 (7,7%; neðanmálsgrein: ₹994 Cr aukning eingöngu í flutningstekjum), áhrif reglugerða -354 (-3,1%), einskiptisliðir -193 (-1,7%), hrein aukning 340 (2,9%). Brúargreining PAT: aukning í PAT 322 (9,0%), áhrif reglugerða +60 (1,7%), einskiptisliðir -82 (-2,3%), hreint 300 (8,4%). Síðasta PAT-súlan er merkt „Net Increase in PBT“ með ör niður, sem virðist vera merkingarvilla þar sem PAT hækkaði um 8,4%.

Uppbygging útlits

Tvö fossarit hlið við hlið undir bláum hauslínum (Rekstrartekjur, PAT), grænt fyrir hækkanir og ljósblátt fyrir lækkanir, prósentumerkingar fyrir ofan hverja súlu.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Tvö fossarit
  • •Prósentuskýringar
  • •Bláar hauslínur
Síða 17
Fjárhagstafla

Fjárhagsleg afkoma (Móðurfélag)

Efni

₹ crore, Q2 FY27 á móti Q2 FY26: flutningsgjöld 9.843 á móti 9.867, ráðgjöf 206 á móti 133 (+55%), aðrar tekjur 1.851 á móti 1.348 (+37%), heildartekjur 11.900 á móti 11.348 (+5%), rekstrarkostnaður 1.605, EBITDA 10.295 á móti 9.930, afskriftir 2.986, fjármagnskostnaður 2.733, PBT 4.576 á móti 4.316, skattur 757, PAT 3.819 á móti 3.555 (+7%). PAT á Q1 FY27 var 3.411. PAT á H1 FY27 var 7.230 á móti 7.208 (óbreytt); heildartekjur á H1 voru 23.270 á móti 22.605.

Uppbygging útlits

Sama átta dálka töfluform og á samstæðuglærunni með skyggðum samtöluröðum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Blá hauslína
  • •Frávikadálkar
  • •Skyggðar EBITDA/PAT raðir
Síða 18
Fjárhagstafla / efnahagsreikningur

Fjárhagsleg afkoma (efnahagsreikningur og kennitölur)

Efni

Staðan 30.09.26 á móti 30.09.25. Móðurfélag: fastafjármunir ₹2,80,070 á móti 2,66,164 crore, CWIP 7.186 á móti 13.771, skuldir 1.51.207 á móti 1.35.923, eigið fé 1.06.090 á móti 98.497, EPS á H1 ₹7,77 á móti 7,75, bókfært virði á hlut ₹114,07 á móti 105,90. Samstæða: fastafjármunir 3,29,852 á móti 2,95,148, CWIP 55.419 á móti 47.782, skuldir 1.51.207 á móti 1.35.923, eigið fé 1.06.748 á móti 98.932, EPS á H1 ₹8,03 á móti 7,74, BVPS ₹114,78 á móti 106,37. Skuldir/eigið fé 59:41 á móti 58:42; arðsemi eigin fjár á H1 6,81% á móti 7,32% (móðurfélag) og 6,99% á móti 7,27% (samstæða), ekki ársreiknað.

Uppbygging útlits

Tafla með flokkuðum hausum fyrir móðurfélag og samstæðu og skyggðum undirkafla fyrir helstu kennitölur.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Tveggja þrepa haus
  • •Indversk tölusetning
  • •Undirkafli kennitalna
Síða 19
Fjárhagstafla / fjármögnun

Aðrar helstu fjárhagsupplýsingar

Efni

₹ crore (Q2 FY27 / Q2 FY26 / Q1 FY27): vextir frá dótturfélögum og hlutdeildarfélögum 1.201 / 794 / 1.089; hvatagreiðslur (samstæða) 98 / 159 / 123; arður frá hlutdeildarfélögum 60 / 24 / 17; arður frá dótturfélögum 345 / 300 / 254; samfélagsábyrgð (CSR) 82 / 67 / 118; FERV (heildarvirði eigna) 162 / 491 / 47; eigið fé í TBCB í rekstri 10.684 / 4.956 / 9.965; eigið fé í TBCB í byggingu 4.642 / 3.448 / 3.408; skammtímalán 400 / 2.209 / 1.600. Fjármögnun tryggð á H1 FY27: JBIC grænt lán JPY 80 milljarðar (80 billion), SBI lán/lánalína ₹10.000 crore, UBI ₹5.000 crore, skuldabréf ₹2.000 crore.

Uppbygging útlits

Fjögurra dálka tafla vinstra megin; grænn reitur „Funds Tied Up during H1 FY27“ með punktalista hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Þétt tafla
  • •Grænn fjármögnunarreitur
  • •Neðanmálsgreinar
Síða 20
Yfirlit yfir rekstrarsvið

Fjarskipti og ráðgjöf

Efni

POWERGRID Teleservices Limited (PowerTel): tekjur af fjarskiptum ₹283 crore á Q2 FY27 (Q2 FY26 ₹291 crore), 100% spennutími stofnkerfis, um ₹132 crore í pöntunum og 13 nýir viðskiptavinir á fjórðungnum, >6,4 Tbps tengingar fyrir stórnotanda (hyperscaler), annar ILD-viðskiptavinurinn í Bhutan, 200+ tengingar fyrir stefnumótandi einingu á vegum GoI. Ráðgjöf: tekjur ₹396 crore (₹492 crore); snjallmælaþjónusta hjá PESL skilaði ₹202 crore (UGVCL 20,4 af 36,5 lakh mælum, MGVCL 16,4 af 33,6 lakh uppsettir); 40 innlendar pantanir og 2 alþjóðlegar pantanir/framlengingar; starfsemi í 26 löndum eftir að Sádi-Arabía bættist við á fjórðungnum.

Uppbygging útlits

Tvö hliðlæg spjöld með grænum og bláum áherslustikum vinstra megin, hvort með sínu tákni, fyrirsögn með auknu stafabili, stórum tölum, undirmælikvörðum og neðanmálsgrein með tígultákni.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Netkerfis- og fólkstákn
  • •Stórar tekjutölur
  • •Tveggja spjalda uppsetning
  • •Neðanmálsgreinar með tígli
Síða 21
Verkefnakynning

Gagnaver fyrir fjarskipti

Efni

Helstu einkenni: Innviðir í 100% eigu Indverja, 7 laga öryggi, afkastageta upp á 1.000 rekka og 14 MW, Tier-III vottun, áætluð gangsetning á FY2027, viðurkenndur skýjaþjónustuveitandi hjá MeitY, ríkisský (sovereign cloud).

Uppbygging útlits

Tölvugerð mynd af gagnaversbyggingunni vinstra megin; græn fyrirsögn „Salient Features“ með punktalista hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Arkitektateikning
  • •Grænt upplýsingaspjald
Síða 22
ESG / sjálfbærni

Viðvarandi skuldbinding í ESG

Efni

Fjögur ESG-markmið: 50% orku frá endurnýjanlegum orkugjöfum fyrir 2025, náð í des-25; enginn úrgangur í landfyllingu fyrir 2030, >90% úrgangs endurnýtt; jákvæður vatnsbúskapur fyrir 2030, >50% af notkun endurheimt; kolefnishlutleysi fyrir 2047, um 20% árleg lækkun á losunarákefð. CRISIL ESG-einkunn hækkaði úr 58 (2025-26) í 66 (2026-27), metin „Strong“ í sept-2026; NSE sjálfbærnieinkunn 70 (des-2025), hvort tveggja á kvarðanum 0-100.

Uppbygging útlits

Röð fjögurra markmiðaspjalda með táknum og stöðumerkingum; lárétt súlurit neðst til vinstri yfir CRISIL-einkunnir með útskýringum; tafla yfir ESG-einkunnir neðst til hægri.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Sólar-, endurvinnslu-, vatns- og skýjatákn
  • •Stöðumerkingar
  • •Súlurit yfir einkunnir
  • •Einkunnatabla
Síða 23
Viðurkenningar / verðlaun

Viðurkenningar

Efni

Valið sem úrslitadeltakandi í þremur flokkum hjá S&P Global (Platts) Global Energy Awards 2026: Power - Excellence in Energy; Infrastructure Project of the Year; Targeted Program - Corporate Impact Award. Einnig handhafi 5. TERI-UNDP Water Sustainability Award (mynd frá verðlaunaafhendingu).

Uppbygging útlits

Merki verðlaunanna efst til vinstri með númeruðum lista efst til hægri; skáletraður texti um verðlaun neðst til vinstri við hlið myndar frá afhendingunni.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Merki Platts Global Energy Awards
  • •Mynd frá verðlaunaafhendingu
  • •Númeraður listi
Síða 24
Lokaglæra

Takk fyrir

Efni

Loka-glæra með textanum „Takk fyrir“, tengiliðaupplýsingum fyrir fjárfesta (Investor Relations) www.powergrid.in og ljósmynd af 765 kV Nizamabad-Wardha flutningskerfinu.

Uppbygging útlits

Landslagsmynd í fullri stærð af háspennumöstrum með lógói, lokatexta og IR-tengilið ofan á vinstra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Mynd í fullri stærð
  • •Lógó
  • •Skýringartexti

Algengar spurningar

Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.

Hvað er Power Grid Q2 FY27 uppgjörskynningin?

Þetta er 24 glæra fjárfestakynning, „Q2 & H1 FY27 Investor Presentation“, frá Power Grid Corporation of India Limited (POWERGRID), dagsett 3. nóvember 2026 og lögð fram hjá BSE og NSE. Hún nær yfir fjórðunginn og hálfsárið sem lauk 30. september 2026.

Hvaða tímabil nær FY27 yfir hjá POWERGRID?

Indversk fyrirtæki nota fjárhagsár sem nær frá apríl til mars, þannig að FY27 nær frá apríl 2026 til mars 2027. Q2 FY27 er júlí–september 2026 og H1 FY27 er apríl–september 2026.

Hver voru helstu afkomutölur POWERGRID fyrir Q2 FY27?

Á samstæðugrunni voru heildartekjur ₹12.055 crore (3% aukning á milli ára), EBITDA var ₹10.166 crore og hagnaður eftir skatta (PAT) nam ₹3.867 crore, sem er 8% hækkun frá ₹3.566 crore á Q2 FY26. PAT fyrir H1 FY27 var ₹7.465 crore.

Hversu stór er pöntunarbók og útboðsferli POWERGRID?

Kynningin sýnir um ₹2,20 lakh crore af flutningsverkefnum í vinnslu þann 30. september 2026 (89% TBCB, 11% RTM, þar með talið CWIP upp á ₹55.419 crore), auk TBCB útboðsverkefna að verðmæti ₹67.233 crore í 31 verkefni þann 31. október 2026.

Af hverju eru upphæðir sýndar í crore og lakh crore?

Glærurnar nota indverska talnakerfið, eins og í upprunalegu skýrslunni. Ein crore er 10 milljónir og ein lakh crore er ein billjón rúpíur. Tölustöfum er einnig hópað á indverska vísu, til dæmis 1,87,576 ckm.

Get ég hlaðið niður þessari kynningu og endurnotað uppsetninguna?

Já. Þú getur skoðað allar glærur og hlaðið niður PDF-skjalinu af þessari síðu. Uppsetningin er gagnlegt líkan fyrir uppgjörskynningar veitu- eða innviðafyrirtækja: KPI-spjöld, klasasúlurit, brúargreiningar (waterfall) og ítarlegar töflur fyrir samstæðu og móðurfélag. Gögnin tilheyra POWERGRID, svo vinsamlegast vitnaðu í fyrirtækið ef þú notar þau.

Hvar var þessi kynning upprunalega birt?

POWERGRID lagði kynninguna fram hjá BSE og National Stock Exchange of India sem hluta af upplýsingagjöf fyrir Q2 FY27, og hún er aðgengileg á fjárfestasíðu powergrid.in. Fylgibréf kauphallarinnar fylgir ekki með í þessu eintaki.

Eru einhver ósamræmi í upprunalegu glærunum?

Það eru nokkur minniháttar atriði. Glæran um innheimtu er titluð „H1 2026“ þótt gögnin séu fyrir H1 FY27. Síðasta súlan í PAT-brúargreiningunni er merkt „Net Increase in PBT“ með ör niður, þótt PAT hafi hækkað um 8,4%. GEC-III upphæðirnar eru skrifaðar með kommu („₹1,86 lakh crore“), sem virðist eiga að vera ₹1,86 lakh crore.

Heimildir og frekari lesning

  • POWERGRID Fjárfestatengsl — Power Grid Corporation of India Limited

    Vefsíða fyrirtækisins með fjárfestakynningum og afkomutölum

2slides

Create Your Own Slides

Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.

Búðu til glærur á heimsmælikvarða á nokkrum sekúndum

Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.

2Slides logo

Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.

Draga saman með AI

ChatGPTClaudeGrokPerplexity
Öll þjónusta í gangi

Vörur

Eiginleikar

Safn

Sniðmát

Samþættingar

Auðlindir

Samanburður

© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.