
Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar · Dæmi um ástralskar fjárfestakynningar
Fjárfestakynning National Australia Bank (NAB) fyrir ársuppgjörið 2026 (5. nóvember 2026), lögð fram hjá ASX: 127 glærur sem ná yfir fjárhagsafkomu FY26 í áströlskum dollurum (A$), frammistöðu rekstrarsviða, tækni- og AI-vegferð, gæði eigna, eigið fé, fjármögnun og lausafé, sjálfbærni og efnahagshorfur.
Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.
Flýtileiðsögn
Merki
Deila glærunum
Fjárfestakynning National Australia Bank (NAB) fyrir ársuppgjörið 2026 (5. nóvember 2026), lögð fram hjá ASX: 127 glærur sem ná yfir fjárhagsafkomu FY26 í áströlskum dollurum (A$), frammistöðu rekstrarsviða, tækni- og AI-vegferð, gæði eigna, eigið fé, fjármögnun og lausafé, sjálfbærni og efnahagshorfur.
Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.
Forsíðuglæra fyrir fjárfestakynningu National Australia Bank vegna ársuppgjörs 2026, dagsett 5. nóvember 2026, kynnt af Andrew Irvine, forstjóra samstæðunnar, og Inder Singh, fjármálastjóra og yfirmanni stefnumótunar.
Vinstrijafnaður titill með nöfnum kynnenda á ljósgráum bakgrunni, stórt hvítt NAB-stjörnumerki fyllir hægri helminginn, NAB-lógó efst til hægri.
Efnisyfirlit með blaðsíðutilvísunum: Yfirlit (3), FY26 fjárhagstölur (20), Lokaorð (32) og viðbótarupplýsingar um samstæðuna sem ná yfir tækni, rekstrarsvið, útlán og innlán í Ástralíu, gæði eigna, eigið fé og fjármögnun, sjálfbærni, efnahagsgögn og orðasafn; tekið er fram að tölur eru byggðar á handbæru hagnaðarfé (cash earnings), sem er mælikvarði utan reikningsskila sem er afstemmdur á síðu 42.
Tveggja dálka uppsetning: fyrirvari og tölusett efnisyfirlit með hægri-jöfnuðum blaðsíðunúmerum vinstra megin, stjörnumótíf hægra megin.
Kaflaskil sem kynna yfirlitshluta kynningarinnar í flutningi Andrew Irvine, forstjóra samstæðunnar.
Kaflaskil með rauðum titli og nafni ræðumanns vinstra megin og punktalínu-stjörnu hægra megin í rauðum og svörtum lit.
Fimm meginatriði: mikill skriðþungi á fjárhagsárinu 2026 (FY26) með 5,8% tekjuvexti og 6,9% vexti í undirliggjandi hagnaði; stuðningur við viðskiptavini í breytilegu umhverfi; framfarir í viðskiptabankaþjónustu, innlánum og eigin húsnæðislánum; margra ára áætlun um tæknivæðingu til að auka einfaldleika, hraða og seiglu; og aðgerðir til að verða sterkari og skilvirkari banki. Undirliggjandi hagnaður undanskilur stóra og markverða liði (LNI) upp á $1.347 milljónir fyrir skatta ($949 milljónir eftir skatta).
Einn rúnnaður rammi með rauðum útlínum sem inniheldur fimm raðir af skilaboðum með táknmyndum.
Þrjú súlurit sem bera saman FY25 og FY26: undirliggjandi hagnaður úr $10.965 milljónum í $11.722 milljónir að meðtöldum $1.347 milljóna LNI áhrifum (+6,9% án LNI); sjóðstreymishagnaður (cash earnings) úr $7.091 milljón í $7.090 milljónir án LNI (óbreytt; $6.141 milljón bókfært eftir $949 milljóna LNI); hagnaður samkvæmt lögum úr $6.759 milljónum í $6.143 milljónir (lækkun um 9,1%).
Þrjú hliðlæg súlurit í gráum og rauðum litum með strikalínu-boxum sem undirstrika áhrif stórra og markverðra liða og vaxtarskýringar fyrir ofan hvert par.
Fimm ára þróun FY22-FY26: Arðsemi eigin fjár miðað við sjóðstreymishagnað (cash ROE) án LNI 11,7%, 12,9%, 11,6%, 11,4%, 11,4%; grunn-hagnaður á hlut miðað við sjóðstreymishagnað (cash EPS) án LNI 221, 247, 229, 232, 231 sent; arður á hlut 151, 167, 169, 170, 170 sent; arðgreiðsluhlutfall 68,4% til 73,7%, miðað við 65-75% markmið af handbæru fé.
Súlurit vinstra megin fyrir ROE, hægri dálkur með línuriti fyrir EPS fyrir ofan línurit fyrir arðgreiðslur og tafla yfir arðgreiðsluhlutfall neðst.
Helstu hagvísar versnuðu á 12 mánuðum til september 2026: kjarnaverðbólga (trimmed-mean) fór úr 2,9% í 3,7%, stýrivextir úr 3,6% í 4,85% (+125 punktar), fasteignaverð úr +4,7% í -6,7%, traust í atvinnulífinu úr +9 í -13 stig, hagvöxtur hægði á sér í 1,4%, ávöxtunarkrafa á 10 ára bandarískum ríkisskuldabréfum fór úr 4,16% í 5,29%. Jákvæðir mótvægisþættir: lágt atvinnuleysi, spá um stöðugleika fasteignaverðs um mitt ár 2027, sterkir varasjóðir heimila, 11% aukning í mótreikningum (offset balances) með um 38 mánaða fyrirframgreiðslugetu og öflugt útlánapípa í útlánum til fyrirtækja.
Tveir rúnnaðir rammar: vinstra megin er samanburður hagvísa með hringjum fyrir september 2025 og rauðum/gulum „pillum“ fyrir september 2026, og hægra megin er gátlisti yfir langtíma jákvæða þætti og seiglu viðskiptavina.
Fyrirtæki sýna merki um vaxandi greiðsluerfiðleika, sem kallar á fyrri greiningu áhættu, snemmbúin viðvörunartól, SMS-tilkynningar um afborganir og strangara eftirlit; lán á athugunarlista (watch loans) hækkuðu í 1,33% af heildarútlánum (GLA) í september 2026 úr 1,11% í mars 2026. Stuðningur við einstaklinga felur í sér NAB Financial Health herferðina, ný samfélagssetur í Werribee og Cairns og 1,6 milljónir NAB Goodies innlausna að verðmæti yfir $11,6 milljónir; vanskil húsnæðislána yfir 30 daga voru 1,69% í september 2026.
Tveir rammar með rauðum útlínum: punktalisti fyrir fyrirtæki með rauðu súluriti yfir lán á athugunarlista vinstra megin, og einstaklingsverkefni með snjallsímamynd og línuriti yfir vanskil hægra megin.
Eiginfjárhlutfall samstæðu (Level 2 CET1) var 11,87% í september 2026 (12,07% pro forma að meðtöldum ~20 punktum frá lokaarðgreiðsluáætlun FY26) samanborið við 10,5% lágmark APRA frá 1. janúar 2027; $5,4 milljarðar í heildarvirðisrýrnunarframlögum, þar af $2,0 milljarðar framskyggnir; hlutfall framlaga af áhættuvefnum eignum (CP/CRWA) hækkaði í 1,40% eftir $103 milljóna viðbót á 2H26; LCR 135% og NSFR 116%.
Fjórskipt uppsetning: skýringartexti, línurit yfir tryggingastig framlaga, svart súlurit fyrir CET1 með lágmarkslínu, og súlur fyrir LCR/NSFR.
Stefnumörkun: hvers vegna (að vera viðskiptavinamiðaðasta fyrirtækið í Ástralíu og Nýja-Sjálandi), fyrir hverja við erum hér (viðskiptavini og samstarfsfólk), hver við erum (táknmyndir gilda), fyrir hvað við verðum þekkt (bankaþjónusta byggð á tengslum, framúrskarandi upplifun, öryggi og sjálfbærni), hvar við munum vaxa (B&PB, C&IB, Personal, BNZ, ubank) og hverju við munum skila (leiðandi málsvari, sigur á markaði, góð arðsemi).
Láréttir borðar, hver með rauðum merkimiða (Hvers vegna/Hver/Hvað/Hvar) fylgt eftir af dálkum með táknmyndum eða texta.
Hlutdeild NAB í aðalbankaviðskiptum (MFI) fyrirtækja 18,8% (+210 punktar miðað við september 2025) og hjá einstaklingum 11,7% (+80 punktar). Röðun stefnumarkandi NPS miðað við helstu keppinauta: #1 meðalstór og stór fyrirtæki, #2 örfyrirtæki og lítil fyrirtæki, #3 almennur einstaklingsmarkaður og #4 efnaðir einstaklingar, fylgst með ársfjórðungslega frá september 2025 til september 2026.
Tvö box með lykiltölum fyrir ofan 2x2 töflu af NPS-línuritum sem bera saman NAB í rauðu við þrjá ótilgreinda keppinauta.
Þrjú forgangsatriði í stefnumörkun ásamt aðgerðum: vöxtur í viðskiptabankaþjónustu (leiðandi staða í B&PB, agaður vöxtur í C&IB, hnökralaus upplifun), aukin innlán (veltureikningar, greiðslumiðlun fyrirtækja, sértæk tilboð fyrir markhópa) og styrking eigin húsnæðislána (vöxtur í eigin lánasafni, bætt arðsemi, einföldun ferla). Áætlað er að farsæl framkvæmd muni bæta ROE með tímanum.
Þrjár láréttar raðir með heitum forgangsatriða og punktalistum, tengdar saman með stórri grænni ör sem vísar á niðurstöðu.
B&PB þjónustar um 1 af hverjum 4 á markaði lítilla og meðalstórra fyrirtækja (SME) og um 1 af hverjum 3 á landbúnaðarmarkaði, með yfir 10 ára miðgildi viðskiptatíma. Um 70% sölu fer í gegnum eigin söluleiðir og bankinn þjónustar rúmlega 1 af hverjum 4 einkabankaviðskiptavinum í Ástralíu. Útlán til fyrirtækja uxu úr $155 ma. í $184 ma. (sept. 24–sept. 26) með 3,04% vaxtamun (NIM); viðskiptainnistæður fyrirtækja uxu um 22%; eignir í stýringu hjá JBWere náðu $53,7 ma.; undirliggjandi hagnaður hækkaði í $5.893 milljónir á FY26.
Grænn dálkur vinstra megin með helstu afrekum, borði efst með fjórum stefnumótandi stoðum og rist af litlum súlu- og línuritum.
C&IB er í 1. sæti yfir ástralska banka í þjónustu við fyrirtæki og stofnanir, 1. sæti í viðskiptabankastarfsemi, 1. sæti í DCM RSI í 11 ár og 1. sæti í vaxtaafleiðum. Viðskiptainnistæður uxu um 23% í $64 ma.; um 300 punkta aukning hjá lánaviðskiptavinum sem nota viðskiptabankastarfsemi; áherslugeirar fóru úr 60% í 83% af EAD; heildarútlán (GLA) námu $135 ma.; undirliggjandi hagnaður var $2.734 milljónir á FY26.
Grænn dálkur vinstra megin með helstu afrekum, táknaborði efst og fjögur gröf, þar á meðal súlurit, hringrit og línurit yfir ávöxtun.
Einkabankasviðið er í 1. sæti í ánægju viðskiptavina í útibúum þrjá ársfjórðunga í röð, vex til jafns við markaðinn í innlánum heimilanna og húsnæðislánum, og 97% nýrra húsnæðislánaviðskiptavina eru með virkan viðskiptareikning. Húsnæðislán í gegnum eigin söluleiðir hækkuðu úr $164 ma. í $177 ma. þar sem 50% nýrra lána komu í gegnum eigin leiðir (53% á 2H26); opnun viðskiptareikninga í útibúum jókst um 39%; undirliggjandi hagnaður jókst í $2.257 milljónir.
Grænn dálkur með helstu afrekum og mynd af síma, súlurit fyrir vöxt Premier-viðskiptavina, útlán í gegnum eigin leiðir og hagnað, ásamt hringlaga 39% áherslumynd.
Í krefjandi umhverfi á fasteignamarkaði (spáð ~2,6% markaðsvexti á FY27 samanborið við ~7% á FY26), aukinni samkeppni og minni ávöxtun, lokaði NAB Advantedge-lánasafninu (eftirstöðvar upp á $19 ma. fluttar til NAB í okt. 2026), jók hlutfall eigin söluleiða í 53% af nýjum lánum á 2H26 úr 48% á 1H26, leggur áherslu á stefnumótandi sambönd við lánamiðlara og lán með lægra veðhlutfalli (LVR), og náði 84 stiga NPS í húsnæðislánum (+8 stig). Húsnæðislán í gegnum eigin leiðir uxu 1,1x hraðar en markaðurinn á 2H26.
Tvö spjöld efst (krefjandi umhverfi vs. markvissar aðgerðir), síðan þrír reitir neðst: súlurit yfir vöxt, áhersla á þjónustulíkan miðlara og smáforritslíkan með grænu NPS-merki.
BNZ er stærsti fyrirtækjabankinn á Nýja-Sjálandi miðað við útlán, í 1. sæti í NPS meðal neytenda og valinn banki ársins hjá Canstar fyrir húsnæðislán og lítil fyrirtæki; 59% húsnæðislána eru í gegnum eigin söluleiðir. Á FY26 var vöxtur í innlánum heimilanna 5,8% (1,4x markaðurinn), 7,7% í húsnæðislánum og 5,5% í fyrirtækjalánum; undirliggjandi hagnaður var NZ$2.118 milljónir (lækkaði um 1,3%); fjöldi viðskiptavina jókst um 16% á 5 árum.
Grænn dálkur með helstu afrekum, borði með stoðum efst og þrír reitir með gröfum fyrir vöxt efnahagsreiknings, samsetningu GLA og undirliggjandi hagnað.
Margra ára viðskiptadrifin umbreyting til að auka einfaldleika, hraða og seiglu: ~90% forrita í nútímalegum skýjainnviðum, einn sölugrunnur, einn viðskiptavinagrunnur, 12 af 35 vöruhreyfingabókum í skýinu, einn vettvangur fyrir gervigreind með sjálfstæða fulltrúa og NPP-greiðslur fluttar í rauntímavél í skýinu. Vöruframboð skorið niður um 32% síðan á FY22 (úr 386 í 264), innleiðing breytinga 18% hraðari á FY26, ~600 forrit tekin úr notkun síðan á FY24.
Grænn gátlisti yfir grunnstoðir vinstra megin; þrjár gráar raðir merktar Einfalt, Hratt og Seigt með litlum gröfum og hringlaga tákni fyrir afhendingu.
~50 AI-teymi studd af alþjóðlegum samstarfsaðilum. Snemmbúinn árangur af gervigreind með sjálfstæða fulltrúa: 20% hraðari gerð lánshæfismats fyrir fyrirtæki, 75% styttri tími í að greina innsýn um C&IB-viðskiptavini, 50% styttri undirbúningstími hjá ráðgjöfum einkabanka, 50% hraðari hönnun yfir í kóða, 80% hraðari forgangsröðun netöryggisatvika og 90% styttri tími í netöryggismat. Næsta bylgja í smíðum: raddþjónustufulltrúar, sjálfvirknivæðing kvartana, svikagreining og fulltrúar gegn fjármálaglæpum.
Aðalspjald með rauðum ramma skipt í græna hausa fyrir Vöxt og Framleiðni með niðurstöðuspjöldum, auk mjós dálks hægra megin sem listar upp verkfæri næstu bylgju.
Kaflaskil fyrir fjárhagsupplýsingar FY26, kynnt af Inder Singh, fjármálastjóra samstæðu og framkvæmdastjóra stefnumótunar.
Kaflaskil með rauðum titli og nafni ræðumanns vinstra megin og punktalínu-stjörnu.
Afkoma milli hálfsára: undirliggjandi hagnaður án LNI fór úr $5.852 m (1H26) í $5.870 m (2H26), handbært fé frá rekstri án LNI úr $3.588 m í $3.502 m (-2,4%), hagnaður samkvæmt lögum úr $2.750 m í $3.393 m (+23,4%). Rekstrarreikningur FY26: hreinar rekstrartekjur $22.014 m (+5,8%), án Markets & Treasury $20.107 m (+5,8%), rekstrarkostnaður án LNI $10.292 m (+4,5%), virðisrýrnun útlána $1.547 m (+85,7%).
Þrjú súlurit fyrir hálfsárin efst með töflu yfir helstu kennitölur rekstrarreiknings í fullri breidd fyrir neðan.
Mikill kraftur í viðskiptasviðum: undirliggjandi hagnaður B&PB fór úr $5.299 m í $5.893 m (+11,2%) og C&IB úr $2.702 m í $2.734 m (+1,2%, án Markets +4,9%). Stöðugt seinna hálfsár í krefjandi umhverfi hjá einkabankasviði ($2.044 m í $2.257 m, +10,4%; 2H -0,6%) og bankastarfsemi á Nýja-Sjálandi (NZ$2.146 m í NZ$2.118 m, -1,3%).
Tvö ávöl spjöld sem hvert inniheldur tvö súlurit eftir sviðum með samanburði á milli ára og hálfsára ásamt vaxtarörvum.
Hreinar rekstrartekjur hækkuðu um 2,5% á milli árshelminga og námu $11.144 milljónum (að undanskildu M&T +3,6%), drifið áfram af magni (+$282 milljónir) og framlegð. Þóknanir hækkuðu vegna minni úrbótakostnaðar en M&T lækkaði samanborið við sterkan fyrri árshelming 2026 (1H26); gengisáhrif NZD voru -$59 milljónir. Sundurliðun M&T tekna sýnir $1.907 milljónir á FY26 samanborið við $1.816 milljónir á FY25.
Fossrit (waterfall chart) yfir efri helminginn; staflað súlurit fyrir M&T neðst til vinstri og punktalisti yfir tekjudrifkrafta neðst til hægri.
Hrein vaxtaframlegð (NIM) lækkaði um 2 punkta á milli árshelminga, úr 1,81% í 1,79% (hækkaði um 2 punkta án M&T í 1,83%): útlánaframlegð -2 punktar, fjármögnunarkostnaður óbreyttur, innlán +6 punktar, M&T -4 punktar. Atriði varðandi 1H27: áframhaldandi samkeppni, um 3 punkta meðbyr vegna eftirlíkingasafns (replicating portfolio) og 9 punkta hreyfing í Bills/OIS jafngildir um 1 punkti í NIM. Ávöxtun eftirlíkingasafns hækkaði í 3,72%.
Fossrit fyrir NIM efst með skýringaboxum; punktalisti yfir atriði til skoðunar neðst til vinstri og samsett súlu- og línurit fyrir eftirlíkingasafn neðst til hægri.
Rekstrarkostnaður (opex) að undanskildum LNIs hækkaði um 4,5% á milli ára, úr $9.848 milljónum í $10.292 milljónir (undirliggjandi $10.330 milljónir): laun og verðbólga +$316 milljónir (launaverðbólga $269 milljónir, verðbólga hjá upplýsingatæknibirgjum $47 milljónir), starfsfólk tengt magni +$193 milljónir, tækni og fjárfesting +$233 milljónir, afskriftir (D&A) +$64 milljónir, annað +$139 milljónir, framleiðni -$463 milljónir, AUD/NZ gengi -$98 milljónir, úrbætur -$90 milljónir og áhrif reglu um eignfærðan hugbúnað +$150 milljónir.
Eitt breitt fossrit þar sem hækkanir eru rauðar, lækkanir svartar og punktasvigar hópa saman fjárfestingar í rekstrinum.
Áætlað er að undirliggjandi vöxtur rekstrarkostnaðar á FY27 verði <3% út frá $10.214 m. grunni á FY26 að frádreginni endurskipulagningu, að viðbættum $300 milljóna endurskipulagningarkostnaði (kynntur 20. október 2026) og $125 milljóna áhrifum vegna reglu um eignfærðan hugbúnað. Fjárfestingarútgjöld eru stöðug í kringum $1,8 ma. ($1,78 ma. á FY25, $1,84 ma. á FY26) þar sem hærra hlutfall er gjaldfært; tafla yfir kostnaðardrifkrafta listar upp verðbólgu, starfsfólk, tækni, afskriftir, framleiðni og úrbætur.
Tveir efri hlutar (brúarrit fyrir kostnað og staflaðar súlur fyrir fjárfestingarútgjöld) fyrir ofan töflu yfir kostnaðardrifkrafta með plús/mínus merkjum hægra megin.
Virðisrýrnun útlána á 2H26 nam $841 milljón, sem er hækkun um $135 milljónir. Þar af var $196 milljóna undirliggjandi sameiginleg niðurfærsla, $103 milljóna hækkun á framsýnum afskriftum og $542 milljóna sértæk niðurfærsla; CIC var 0,20% af heildarútlánum (GLAs). Lán á athugunarlista (watch loans) hækkuðu um 22 punkta í 1,33% og vanskilalán (non-performing exposures) hækkuðu um 4 punkta í 1,56%, sem endurspeglar versnun í ástralska húsnæðislánasafninu.
Vinstri dálkur með tveimur ritum (staflaðar súlur fyrir CIC með hlutfallslínu; súlur fyrir lán á athugunarlista), hægri dálkur með skýringum fyrir ofan staflað súlurit yfir vanskilalán (NPL).
Heildarafskriftir námu $6,8 ma. (1,76% af CRWA), sem er 1,6x miðað við 100% grunnsviðsmynd; staða sértækra afskrifta (IAP) var $1,4 ma. ($137 milljónum hærri en í mars 26); sameiginlegar afskriftir hækkuðu um $278 milljónir í $5,4 ma. (1,40% af CRWA), þar á meðal $196 milljóna undirliggjandi gjaldfærsla og $103 milljóna framsýn hækkun, á móti $21 milljóna bakfærslu vegna gengisáhrifa. Söguleg þróun frá sept. 19 til sept. 26 sýnd.
Stórt staflað súlurit með CP/CRWA og TP/CRWA línum vinstra megin; punktalisti með helstu atriðum hægra megin.
CET1 hlutfall breyttist úr 11,65% (mars 26) í 11,87% (sept. 26): handbær hagnaður +78 punktar, arðgreiðsla -58 punktar, áhættuvegin eign (RWA) útlána -21 punktur, DRP aðgerðir á 1H26 +40 punktar; pro forma 12,07%. Hærri vextir hækkuðu IRRBB RWA, sem lækkaði CET1 um 11 punkta; afsláttur á lokagreiðslu DRP mun bæta við ~$0,9 ma. (~20 punktum) á 1Q27; $300 milljóna endurskipulagningarkostnaður (-5 punktar); rekstrarmarkmið upp á >11,25% óbreytt. RWA útlána hækkaði úr $380,6 ma. í $387,0 ma.
CET1 fossrit efst, punktalisti með helstu atriðum neðst til vinstri og fossrit fyrir RWA útlána neðst til hægri.
Brú úr sept. 25 pro forma CET1 11,81% í sept. 26 pro forma 12,07%: innri eiginfjármyndun +0,49% (handbær hagnaður 167 punktar að frádregnum arðgreiðslum 118 punktum) og -0,55% magnvöxtur, vextir og markaðssveiflur -0,32%, efnahagsumhverfi -0,09% ($403 milljónir í framsýnar afskriftir), annað +0,13% og aukið eigið fé +0,60% með DRP með afslætti. Áherslur fyrir FY27 eru sterkara upphaflegt eigið fé, meðvituð staðsetning eignasafns, minni kostnaðarvöxtur og hægari vöxtur í viðskiptakerfum úr 11,5% í 8%.
Grænn borði yfir grárri töflu vinstra megin með hreyfingum á CET1 og rúnnuðum glugga hægra megin sem listar upp eiginfjárstillingar fyrir FY27.
LCR (ársfjórðungsmeðaltal) var 135% og NSFR 116% í sept. 26, vel yfir 100% lágmarki. Útgáfa langtímafjármögnunar á FY26 var fjölbreytt hvað varðar vörur, tímalengd og gjaldmiðla, og búist er við að útgáfa á FY27 verði í samræmi við fyrri ár; súlur fyrir útgáfu og gjalddaga sýndar fyrir FY24-FY27.
Punktalisti með lykilskilaboðum efst til vinstri, LCR/NSFR súlurit efst til hægri og staflað súlurit í fullri breidd fyrir útgáfu og gjalddaga langtímafjármögnunar fyrir neðan.
Kaflaskil fyrir lokaorð frá Andrew Irvine, forstjóra samstæðunnar.
Kaflaskil með rauðum titli, nafni ræðumanns og útlínu af punktastjörnu.
Fjórar aðgerðir: styrkt eigið fé (pro forma CET1 12,07%, $7,2 ma. yfir 10,5% lágmarki, 37 punktum hærra en í sept. 25); aukin afskriftarþekja (CP/CRWA 1,40%, heildarafskriftir $6,8 ma. eða 1,76% af CRWA, það hæsta síðan í sept. 20); regla um eignfærðan hugbúnað ($1.347 milljóna niðurfærsla; staða fór úr $3.430 milljónum í $2.196 milljónir); og einföldun á rekstrarmódeli til að draga úr tvíverknaði og flýta ákvarðanatöku.
Fjórar staflaðar rúnnaðar raðir, hver með feitletruðu heiti, skýringartexta og litlu riti hægra megin.
Vöxtur útlána til fyrirtækja er að hægja á sér en búist er við að hann verði áfram meiri en á húsnæðislánamarkaði; verkefnastaða NAB er örlítið undir sama tímabili í fyrra en þó traust. Deildir sem einblína á fyrirtæki skila um 80% af undirliggjandi hagnaði (úr um 70% á fjárhagsárinu FY22), þar sem undirliggjandi hagnaður viðskiptavinadeilda hefur aukist um 20% frá FY22 og arðsemi áhættuveginna eigna (RWA) í fyrirtækjadeildum er stöðugri.
Tvær grænar merkimiðar vinstra megin ásamt línuriti yfir útlánavöxt, staflað súlurit yfir hagnað með gráum hringlaga áhersluatriðum og línurit yfir arðsemi.
Forgangsröðun fyrir FY27: viðhalda sterku efnahagsreikningi og agaðri áhættustýringu; styðja viðskiptavini í gegnum breytilegt umhverfi; halda áfram vexti í fyrirtækjabankaþjónustu, innlánum og eigin húsnæðislánum með betri samstillingu deilda; bæta kostnaðarhagkvæmni með breytingum á starfsfólki og nútímavæðingu tækni; og nýta gervigreind í auknum mæli fyrir vöxt og framleiðni.
Einn stór rúnnaður rammi með rauðum útlínum og fimm punktum á hvítum bakgrunni.
Kaflaskil sem opna viðauka með viðbótarupplýsingum um samstæðuna.
Kaflaskil með rauðum titli og punktalínustjörnu.
Helstu gögn fyrir FY26: handbær hagnaður $7.090 milljónir án LNIs, arðsemi eigin fjár (ROE) 11,4%, heildarútlán og hliðstæðar eignir (GLA) $822,4 milljarðar, innlán viðskiptavina $692,6 milljarðar, virðisrýrðar eignir 0,34%, vanskil án virðisrýrnunar 1,22%, eiginfjárhlutfall (CET1) 11,87%, fjármögnunarhlutfall (NSFR) 116%. Markaðshlutdeild í Ástralíu: fyrirtækjalán 21,7%, húsnæðislán 14,0%, greiðslukort 27,2%. 43.271 stöðugildi (FTE) og 595 útibú; lánshæfiseinkunnir AA-/Aa2/AA-. Skipting handbærs hagnaðar: B&PB 52,0%, C&IB 24,5%, einstaklingssvið 19,2%, NZ 16,4%.
Vinstri dálkur með töflu yfir hagnað deilda og GLA kökuriti fyrir ofan lánshæfiseinkunnir; hægri dálkur með töflum yfir helstu fjárhagsgögn, markaðshlutdeild og ófjárhagsleg gögn.
Þriggja stoða nálgun NAB Customer Voices: áhersla á 20 lykilverkefni ('Must Win Battles'), endurgjöf viðskiptavina (hlusta, læra, bregðast við) og nákvæma mælikvarða á upplifun, í fjögurra þrepa hringrás þar sem farið er yfir endurgjöf, tafarlausum viðbrögðum komið í framkvæmd, fjárfestingarákvarðanir teknar og betri upplifun skilað til að draga áfram vöxt og arðsemi.
Þrír hausar með örvum fyrir ofan hringlaga fjögurra þrepa skýringarmynd sem miðast við græna „Vöxtur og arðsemi“ miðju.
Brú yfir rekstrarkostnað (opex) án LNIs á milli hálfsára, frá $5.018 milljónum (mars 26) í $5.274 milljónir (sept. 26), með undirliggjandi kostnað upp á $5.096 milljónir áður en áhrif AUD/NZ gjaldeyrisbreytinga, úrbóta og breyttrar reglu um eignfærðan hugbúnað ($150 milljónir) koma fram; úrbætur endurspegla hærri launakostnað ($61 milljón) og lægri kostnað tengdan viðskiptavinum ($5 milljónir).
Fossrit í fullri breidd með rauðum hækkunum og svörtum lækkunum.
Hálfsárstekjur M&T frá mars 22 til sept. 26 skipt í áhættustýringu NAB, virðisleiðréttingu afleiðna og áhættustýringu viðskiptavina; M&T tekjur FY22-FY26 voru $1.302 milljónir, $1.587 milljónir, $1.509 milljónir, $1.816 milljónir og $1.907 milljónir, einnig skipt eftir mörkuðum annars vegar og fjárstýringu hins vegar, ásamt hreinum vaxtatekjum á móti öðrum rekstrartekjum.
Breitt staflað súlurit efst með tveimur minni stöfluðum súluritum fyrir neðan.
Kostnaður vegna úrbóta gagnvart viðskiptavinum eftir hálfsárum frá 2H23 til 2H26 (áframhaldandi vs hætt starfsemi) vegna rangra vaxta, gjalda og afslátta; JBWere Adviser Service Fee áætluninni er lokið. Kostnaður vegna launaúrbóta á FY26 var $75 milljónir ($7 milljónir á 1H26, $68 milljónir á 2H26), þar á meðal $8 milljónir í greiðslur til samstarfsfólks, $30 milljónir í rekstrarkostnað áætlunar og $37 milljónir vegna framtíðarkostnaðar áætlunar.
Skýringartexti vinstra megin; tvö stafluð súlurit hægra megin fyrir heildar- og flokkaðan úrbótakostnað.
Útskýring á því hvers vegna NAB notar handbæran hagnað (sem er ekki lögboðinn eða endurskoðaður mælikvarði) og afstemming á handbærum hagnaði FY26 upp á $6.141 milljón við lögboðinn hreinan hagnað upp á $6.143 milljónir í gegnum áhættuvarnir og sveiflur á gangvirði, afskriftir keyptra óáþreifanlegra eigna og liði tengda kaupum/sölum, með samanburði við FY25, 2H26 og 1H26.
Skýringarpunktar efst og afstemmingartafla í fullri breidd með dálkum fyrir FY26, FY25, breytingu, 2H26, 1H26 og breytingu.
Kaflaskil fyrir viðauka um stafræna umbreytingu, tækni og nýsköpun.
Kaflaskil með rauðum titli og punktalínustjörnu.
Framgangur í átt að einfaldari, hraðari og seigari stoðum á FY26: ein sameiginleg viðskiptavinaskrá fyrir 96% einstaklinga og B&PB viðskiptavina, einn vettvangur fyrir þjónustuver, rauntímagreiðslur í skýjalausn, afgreiðslutími fyrirtækjalána styttur um 28% frá FY22, ein samræmd upplifun við nýskráningu, 30% kortagreiðslna á nýjum skýjaskipti (cloud switch), staðfesting greiðanda (Confirmation of Payee), svikavakt allan sólarhringinn og bundin innlán í NZ á skýjakjarna. Áhersla á FY27+ er einföldun ferla, flutningur korta og nútímavæðing 25 forgangsforrita.
Þriggja dálka fylki með svörtum dálkahausum (Einfalt, Hraðvirkt, Seigt), rauðum raðamerkingum fyrir framgang FY26 og áherslur FY27+.
Tímalína yfir áfanga í gervigreind frá 2020-2023 (gagnagrunnur fyrir AI, Customer Brain með >200 líkön, GenAI vettvangur, siðareglur um ábyrga gervigreind) til 2024 (~800 líkön, AI þróunartól með AWS, >1.000 verkfræðingar þjálfaðir), 2025 (framkvæmdastjórn fyrir stafræna tækni, gögn og AI, AI vottun) til 2026 (>3.500 líkön, Databricks Genie, ~50 AI teymi, samstarf við AWS og Anthropic, verkfærakista fyrir gervigreind með sjálfstæða fulltrúa).
Lárétt rauð tímalína með fjórum hringlaga ártalsmerkjum, hvert yfir gráum rúnnuðum dálki með merktum áföngum.
Rekstrarlíkan gervigreindar: stjórnarhættir, vettvangur fyrir AI-fulltrúa, geta starfsfólks og tæknilegur grunnur sem styður við vöxt (Banker.AI, Customer.AI), framleiðni (Operations.AI, SDLC.AI, Obligations.AI, Cyber.AI) og gervigreind fyrir samstarfsfólk (Ruby.AI, með viðeigandi verkfærum eins og Claude, Gemini, Copilot, Cursor, Claude Code og Devin).
Vinstra megin er stafla af fjórum rauðum grunneiningum með táknum; hægra megin eru þrír gráir dálkar fyrir vöxt, framleiðni og gervigreind fyrir samstarfsfólk með nafngreindum AI-vörum.
NAB-appið er í 1. sæti yfir helstu bankaöpp í Apple App Store (4,8) og Google Play (4,6) í yfir ár, 3. sæti yfir farsímaöpp fyrir neytendur, +20 NPS; mánaðarlegum stafrænum viðskiptavinum fjölgaði um 24% frá sept. 23 til sept. 26. Nýir eiginleikar eru meðal annars auðkenning í appi, sérsniðin upplifun fyrir mismunandi hópa, endurnýjaðir reikningsskjáir, vöruleit og umsýsla húsnæðislána.
Snjallsímaskýringarmynd vinstra megin, listi yfir eiginleika í miðjunni og tölfræðireitir ásamt rauðu súluriti hægra megin.
NAB Connect, stafrænn bankavettvangur fyrir B&PB og C&IB viðskiptavini, valinn besti stafræni vettvangurinn 8 ár í röð, NPS fyrir tölvur +25 miðað við sept. 23, virkum viðskiptavinum fjölgaði um 14%, 99,86% uppitími þjónustu, auk staðfestingar á greiðanda, lokaðra yfirlita og gjaldeyrisyfirlita ásamt bættri getu í gjaldeyrisviðskiptum.
Skýringarmyndir af tölvu og síma vinstra megin með punktalista yfir eiginleika; verðlaunamerki, græn NPS-tala og súlurit hægra megin.
Sex stoðir verndar: 24/7 aðstoð vegna fjársvika, rauntímaíhlutun, öryggistækni (NAB Nexus samþætt vöktun), aukin atferlisgreining, fræðsla og stuðningur við viðskiptavini og samstarf innan iðnaðarins eins og AFCX. Árangur FY26: >$980 milljónum fjárfest í vernd viðskiptavina, um 2,5 milljónir rauntímaviðvarana þar sem greiðslum upp á $403 milljónir var hætt í kjölfarið, og um 190 tilvísanir á mánuði til sérhæfðrar aðstoðar.
Ljósmyndaborði vinstra megin, sex dálkar með táknum efst og grár borði með árangri FY26 neðst.
Kaflaskil þar sem síður sviða eru taldar upp: Business & Private Banking (52), Personal Banking (56), Corporate & Institutional Banking (58) og New Zealand Banking (60).
Kaflaskil með rauðum titli, litlu síðuyfirliti og punktalínu í stjörnuformi.
Handbær hagnaður sviða á FY26: B&PB $3.685 milljónir (+10,7%; 2H26 $1.835 milljónir, -0,8% HoH), Personal Banking $1.362 milljónir (+8,7%; 2H -5,4%), C&IB $1.740 milljónir (-6,1%; 2H -11,1%) og New Zealand Banking NZ$1.381 milljónir (-7,0%; 2H -10,3%).
Hrein tafla í fullri breidd með fimm dálkum og rúmu línubili.
Tekjur B&PB jukust um 8,2% í $9.230 milljónir, undirliggjandi hagnaður um 11,2% í $5.893 milljónir og handbær hagnaður um 10,7% í $3.685 milljónir. Útlán til fyrirtækja uxu í $183,7 milljarða (+5,7%, 8% að meðtöldum húsnæðislánum), húsnæðislán voru $114,0 milljarðar og innstæður $252,4 milljarðar (+6,1%); vaxtamunur (NIM) 3,04% (2H26 3,06%); CIC $628 milljónir (0,21%); handbær hagnaður af áhættuvegnum eignum (RWA) 2,20%.
Þrjú súlurit efst, staflaðar súlur fyrir útlán/innstæður neðst til vinstri og tafla með öðrum lykilmælikvörðum neðst til hægri.
Fjölbreyttur vöxtur í útlánum til fyrirtækja: landbúnaður $51 milljarður (+7,9%), heilbrigðisþjónusta $12 milljarðar (+16,2%), atvinnuhúsnæði (CRE) $47 milljarðar (+11,2%), annað $74 milljarðar (+10,8%), samtals B&PB $184 milljarðar (+10,5%), með almennum vexti í verslun, framleiðslu, heilbrigðisþjónustu og byggingariðnaði. Hlutdeild í útlánum til lítilla og meðalstórra fyrirtækja (RBA) 27,7% í ágúst 26 (fyrir áhrifum af endurskoðun RBA); hlutdeild í útlánum til fyrirtækja (APRA) 21,7%.
Súlurit yfir vöxt efst með merkimiðum á stöðu og skýringarbólu; tvö súlurit yfir markaðshlutdeild fyrir neðan.
Heildstæður stafrænn vettvangur fyrir útlán til fyrirtækja: einfölduð stafræn stofnun lána, sjálfvirk staðfesting og ákvarðanataka, stafræn afgreiðsla og sjálfvirk reikningsstýring. Lánsumsóknir bankastarfsmanna sem sendar voru stafrænt fóru úr 8% (2H22) í 83% (2H26), sjálfvirk árleg endurskoðun úr 23% í 72%, 77% skjala send rafrænt og miðgildi tíma fram að samþykki styttist um ~28%.
Ferlisflæði með örvum efst, græn ör sem vísar á fjögur lítil tölfræðirit og 77% hringlaga skýringarmynd.
Samþætt þjónustuframboð hjá NAB Private Wealth, JBWere, nabtrade og NAB Private Investments, með verðlaunum frá RFI Global og Global Finance. Innstæður $48,2 milljarðar (+7,1%), húsnæðislán $26,0 milljarðar (+6,1%), hreint innflæði hjá JBWere $2,3 milljarðar á 2H26 og eignir í stýringu (FUM) $53,7 milljarðar; Global Bond Service sótti yfir $6 milljarða frá júní 2023; ný stafræn upplifun við innskráningu nýrra viðskiptavina.
Hringlaga skýringarmynd af vistkerfi og verðlaunamerki vinstra megin, súlurit yfir árangur í miðjunni og punktalisti með hápunktum hægra megin.
Tekjur Personal Banking jukust um 7,3% í $4.962 milljónir, undirliggjandi hagnaður um 10,4% í $2.257 milljónir og handbær hagnaður um 8,7% í $1.362 milljónir. Húsnæðislán (GLA) $262,7 milljarðar (+3,1%), innstæður $188,6 milljarðar (+7%); vaxtamunur (NIM) 1,85%; CIC $313 milljónir (0,12%); handbær hagnaður af áhættuvegnum eignum (RWA) 1,60%.
Þrjú súlurit efst, súlur fyrir GLA og innstæður neðst til vinstri og tafla með öðrum lykilmælikvörðum neðst til hægri.
ubank beinist að ungu fólki í Ástralíu: NPS +22 (fasteignalán +22), 4,7/5 einkunn fyrir app og >60% nýrra viðskiptavina undir 35 ára aldri. Innstæður uxu um 11,0% í $23,3 milljarða og útlán um 11,6% í $18,3 milljarða; beta-notendur deildu yfir 10.000 athugasemdum á þremur mánuðum.
Útlit í stíl ubank með skýringarmynd af síma vinstra megin, grænbláir og dökkbláir tölfræðireitir og tvö grænblá/blá súlurit.
Undirliggjandi hagnaður C&IB $2.734 milljónir (+1,2%, án Markets +4,9%), handbær hagnaður $1.740 milljónir (-6,1%), tekjur $4.120 milljónir (+0,6%; án Markets +4,3%), tekjur Markets $603 milljónir á móti $671 milljón. Vaxtamunur (NIM) 1,08% (2,04% án Markets), CIC $282 milljónir (0,21%), handbær hagnaður af áhættuvegnum eignum (RWAs) 1,62%; felur í sér lokun NAB Asset Servicing sem lauk á 1H26.
Tvö súlurit efst, staflað tekjuyfirlit neðst til vinstri og tafla með mælikvörðum neðst til hægri.
Niðurstöður Coalition Greenwich könnunarinnar 2021-2026 samanborið við stóru innlendu bankana fjóra: NPS og RSI fyrir stór fyrirtæki og stofnanir, RSI í viðskiptabankaþjónustu, RSI í vaxtaafleiðum, RSI á skuldabréfamörkuðum og RSI í gjaldeyrisviðskiptum (fyrirtæki), þar sem NAB er sýnt í rauðu.
2x3 net af litlum línuritum sem bera NAB saman við þrjá keppinauta.
Tekjur af bankastarfsemi á Nýja-Sjálandi (í staðbundinni mynt) NZ$3.541 milljónir (+0,9%), undirliggjandi hagnaður NZ$2.118 milljónir (-1,3%), handbær hagnaður NZ$1.381 milljónir (-7,0%). Útlán til fyrirtækja NZ$49,5 milljarðar, húsnæðislán NZ$68,8 milljarðar (+7,7%), innstæður NZ$91,4 milljarðar; vaxtamunur (NIM) 2,29% (2,60% án Markets); CIC NZ$137 milljónir (0,12%); handbær hagnaður af áhættuvegnum eignum (RWAs) 1,99%.
Þrjú súlurit efst, staflaðar súlur fyrir efnahagsreikning neðst til vinstri og tafla með öðrum lykilmælikvörðum neðst til hægri.
BNZ er í 1. sæti í NPS neytenda og deilir 2. sæti í NPS fyrirtækja meðal fimm stærstu bankanna á Nýja-Sjálandi, mælt ársfjórðungslega frá sept. 25 til sept. 26 (gögn frá Insights HQ og Kantar).
Tvö línurit hlið við hlið með merkimiðum fyrir BNZ og fjóra keppinauta.
Húsnæðislánasafn á Nýja-Sjálandi NZ$68,8 milljarðar (sept. 26) á móti NZ$63,9 milljörðum, ný útlán NZ$18,9 milljarðar; 88,1% með föstum vöxtum, 64,6% íbúðarhúsnæði til eigin nota, 59,2% í gegnum eigin söluleiðir, 18,9% eingöngu vextir, veðhlutfall (LVR) við útgáfu 65,8%; 90+ DPD 0,18% og virðisrýrð lán 0,14%, samanborið við línurit yfir þróun í greininni.
Tafla með lykilmælikvörðum vinstra megin og tvö línurit (90+ DPD og virðisrýrð lán samanborið við greinina) hægra megin.
Innstæður viðskiptavina BNZ eftir vöruflokkum hækkuðu úr NZ$82 milljörðum (sept. 24) í NZ$91 milljarð (sept. 26); samsetning stöðug í u.þ.b. 31% veltureikningar (þ.m.t. NBIs), u.þ.b. 21% sparnaður, u.þ.b. 45% bundnar innstæður og u.þ.b. 3% mótreikningar (offset).
Tvö stafluð súlurit: heildarstaða vinstra megin og prósentusamsetning hægra megin.
Kaflaskil fyrir viðauka um áströlsk útlán og innstæður.
Kaflaskil með rauðum titli, undirtitli og punktalínu-stjörnu.
Áströlsk heildarútlán (GLAs) mars 25-sept. 26 eftir deildum: B&PB úr $267 milljörðum í $302 milljarða (útlán til fyrirtækja $184 milljarðar), Personal Banking úr $258 milljörðum í $271 milljarð (húsnæðislán $263 milljarðar), C&IB úr $116 milljörðum í $135 milljarða og inneignir hjá Ubank.
Fjórir hópar af stafluðum súluritum raðað frá vinstri til hægri eftir deildum.
Ástralskt húsnæðislánasafn $377 milljarðar í sept. 26: meðalstærð láns $438 þúsund, 93,7% breytilegir vextir, 65,3% íbúðarhúsnæði til eigin nota, 47,1% í gegnum eigin söluleiðir, 17,4% eingöngu vextir, mótreikningar (offset) $60 milljarðar, virkt veðhlutfall (LVR) 39,9%, svigrúm í mótreikningum/endurúttektum 38,4 mánuðir; 90+ DPD 1,09%, virðisrýrð lán 0,10%, niðurfærsluhlutfall sérstaklega metinna útlána 25,7%, ásamt mælikvörðum á ný útlán og eignir í vörslu bankans.
Þétt gagnatafla í fullri breidd með dálkum fyrir lánasafn og ný útlán.
Kröfur við útgáfu lána sem ná yfir staðfestingu tekna og skerðingu (10% leigutekjur, 20% óvissari tekjur), útgjöld heimilanna (hærra af uppgefnum útgjöldum eða HEM), greiðslugeta (vextir viðskiptavinar auk 3,0% álags eða 5,75% gólf), mat á núverandi skuldum og LVR-hámark (t.d. 95% höfuðstóll og vextir fyrir íbúðarhúsnæði til eigin nota, 80% í póstnúmerum í áhættu, 70% í mikilli áhættu), auk stefnu um DTI, LMI og staðfestingu miðlara.
Vinstri tafla með flokkum stefnu og lýsingum í punktalistum; hægri tafla með LVR-mörkum og öðrum punktum um stefnu.
Flæðisbrú húsnæðislána úr $373 milljörðum (mars 26) í $377 milljarða (sept. 26) í gegnum nýja fjármögnun, hreina endurfjármögnun, vexti og afborganir, uppgreiðslur, eignasölur/lokanir og Advantedge; staða deilda: Personal Banking $262,7 milljarðar, B&PB $114,0 milljarðar og Ubank $18,3 milljarðar.
Fossrit (waterfall chart) efst og þrír hópar af súluritum deilda fyrir neðan.
Samsetning veðlánasafns: íbúðarhúsnæði til eigin nota (höfuðstóll og vextir) 60,4%, fjárfestar (höfuðstóll og vextir) 20,6%, fjárfestar (eingöngu vextir) 13,4%, íbúðarhúsnæði til eigin nota (eingöngu vextir) 3,9%, yfirdráttarlán (line of credit) 1,7%; eftir fylkjum NSW/ACT 42%, VIC/TAS 32%, QLD 15%, WA 7%, SA/NT 4%; tekjubönd umsókna samþjappast á bilinu $200 þúsund-$500 þúsund.
Tvö kökurit efst og súlurit yfir tekjubönd umsókna neðst.
Útlán til íbúðarhúsnæðis til eigin nota úr $240,0 milljörðum í $247,8 milljarða (+3,2%) og fjárfestingalán úr $127,5 milljörðum í $131,3 milljarða (+3,0%); mánaðarlegur vöxtur samanborið við kerfið, þar sem hreyfingar í nóv.-des. 2025 bjöguðust vegna $4,2 milljarða endurflokkunar úr fjárfestingu í íbúðarhúsnæði til eigin nota.
Tvö súlurit efst og tvö línurit yfir mánaðarlegan vöxt NAB á móti kerfinu neðst með skýringarkössum fyrir endurflokkunina.
Staða mótreikninga (offset) og endurúttekta (redraw) fer vaxandi yfir tíma (heildar og breytilegt), dreifing eftir stöðu reikninga og dreifing eftir því hversu langt á undan mánaðarlegar afborganir eru: 40% reikninga eru meira en 2 ár á undan áætlun í sept. 26, en u.þ.b. 2% eru á eftir.
Línurit og flokkað súlurit efst, flokkað súlurit og staflaðar súlur neðst.
LVR við útgáfu og dreifing á dýnamísku LVR frá mars 25 til sept. 26; meðaltal dýnamísks LVR er 39,7%; $17,7 ma. með dýnamískt LVR yfir 90%, þar af eru $6,6 ma. ekki tryggðir með LMI eða ábyrgð fyrir fyrstu kaupendur og $403 m. eru 90+ DPD eða virðisrýrðir.
Tvö flokkuð súlurit sem staflað er lóðrétt með skýringarkassa hægra megin.
Innlán ástralskra viðskiptavina uxu úr $560 ma. (mars 25) í $618 ma. (sept. 26): veltureikningar (að meðtöldum NBI) $184 ma., sparnaður $156 ma., bundin innlán $180 ma., mótreikningar $62 ma. og samsett innlán $36 ma.; samsetningin er um 30% veltureikningar, 25% sparnaður og 29% bundin innlán.
Staflað súlurit yfir stöður vinstra megin og 100% staflað samsetningarrit hægra megin.
Innlán eftir deildum frá mars 25 til sept. 26: B&PB úr $235 ma. í $252 ma., Personal Banking úr $169 ma. í $189 ma., C&IB úr $134 ma. í $154 ma. og Corporate Functions & Other (þ.m.t. Ubank og Treasury) um $22-23 ma., skipt eftir vöruflokkum.
Fjórir hópar af stöfluðum súluritum fyrir hverja deild hlið við hlið.
Kaflaskil fyrir viðauka um gæði eigna samstæðunnar.
Kaflaskil með rauðum titli, undirtitli og punktalínu í stjörnuformi.
Langtíma virðisrýrnunarframlög sem hlutfall af GLA síðan í kreppunni seint á níunda áratugnum, fjármálakreppunni og COVID (0,19% síðast), og hálfsársframlög frá mars 17 til sept. 26 skipt í sérmetin framlög og hópframlög, sem náðu 0,20% á 2H26.
Línurit til langs tíma með skyggðum krepputímabilum efst; staflað hálfsárs súlurit með hlutfallsmerkingum neðst.
IAP hækkaði í $1.391 m. í sept. 26 með 50,3% IAP-þekju á virðisrýrðum eignum; hrein afskrift $400 m. (0,10% af GLA); samsetning IAP-gjalda frá 1H18 til 2H26 sem sýnir ný og aukin framlög á móti bakfærslum og endurheimtum.
Tvö súlurit efst og breitt hálfsárs súlurit með hlutfallsstiku neðst.
Viðskiptasamsetning samstæðunnar breyttist úr 76% atvinnulánum / 16% húsnæðislánum árið 1985 í 44% atvinnulán / 55% húsnæðislán árið 2026. Áætlað langtíma útlánatap miðað við samsetninguna 2026: 0,15% (meðaltal 1985-2026), 0,13% (2007-2026) og 0,08% (síðustu 10 ár), samanborið við ástralskt meðaltal upp á 0,29%, 0,19% og 0,08%.
Tvö kökurit vinstra megin (1985 á móti 2026) og tafla yfir útlánatap hægra megin.
GLA upp á $822,4 ma. eftir vöruflokkum (húsnæði 55%, önnur langtímalán 41%, eignir og leiga 2%, yfirdráttur 1%, kort 1%), landfræðilegri staðsetningu (Ástralía 85%, Nýja-Sjáland 12%, annað 3%) og rekstrareiningum (B&PB 37%, Personal 33%, C&IB 16%, NZ 12%, annað 2%).
Eitt stórt kökurit vinstra megin og tvö minni kökurit hægra megin.
Breyting á framlögum úr $6.386 m. (mars 26) í $6.801 m. (sept. 26), aukning um $415 m.: undirliggjandi CP +$175 m., efnahagsleg leiðrétting +$106 m., FLA í markhópum -$3 m. og IAP +$137 m. Skýrir módelbyggt undirliggjandi CP, efnahagslega leiðréttingu byggða á þremur sviðsmyndum, FLA í markhópum (nýtt Utilities FLA) og IAP.
Fossrit efst og fjórir dálkar með skýringartexta fyrir neðan.
Heildar ECL-niðurfærsla $6.801 m. (líkindavegin) á móti $4.168 m. í 100% bjartsýnni sviðsmynd, $4.484 m. í grunnsviðsmynd og $9.651 m. í svartsýnni sviðsmynd; vægi ástralskra sviðsmynda óbreytt í 2,5% bjartsýn, 52,5% grunn og 45,0% svartsýn. Grunnsviðsmynd gerir ráð fyrir 1,5% hagvexti FY27, 4,7% atvinnuleysi og -4,9% breytingu á húsnæðisverði; heildarframlög eru 1,6x grunnsviðsmyndin.
Töflur yfir sviðsmyndir og staflað súlurit yfir niðurfærslur vinstra megin; punktalisti með helstu atriðum og tafla yfir efnahagslegar forsendur hægra megin.
EAD útlána til atvinnustarfsemi var $437,4 milljarðar í sept. 26; NPL sem hlutfall af EAD eftir atvinnugreinum (atvinnuhúsnæði 24% af EAD, landbúnaður 15%, fjármál og tryggingar 14%, síðan veitur, viðskiptaþjónusta, framleiðsla o.fl.), með áherslu á markhópa með framsýnum leiðréttingum.
Flokkað súlurit eftir atvinnugreinum með viðmiðunarlínum og borða neðst sem sýnir hlutdeild atvinnugreina.
FLA í markhópum lækkaði úr $334 m. (sept. 24) í $264 m. (sept. 26), þvert á veitur, landbúnað, byggingariðnað, orkufrekan iðnað, ferðaþjónustu og gistingu, ástralsk fasteignaveðlán, smásöluverslun og atvinnuhúsnæði.
Staflað súlurit vinstra megin með litaskýringum hægra megin.
IRB EAD samstæðunnar (ekki einstaklingar) eftir PD-flokkum: fjárfestingarflokkur 56,5% (57,5% mars 26), undir fjárfestingarflokki 42,2% og í vanskilum 1,28%; hlutfall útlána til fyrirtækja með PD >=2,5% um 8% síðan Pillar 3-samræmingin átti sér stað í mars 25.
Flokkað súlurit yfir PD-flokka efst og langtíma súlurit yfir áhættuskuldbindingar með hátt PD neðst.
Lán og fyrirgreiðslur eftir stigum ($1.070 ma. samtals í sept. 26: $841 ma. á stigi 1, $216 ma. á stigi 2) og niðurfærslur eftir stigum (stig 1 $679 m., stig 2 $3.476 m., stig 3 $2.646 m.); niðurfærsluþekja 0,08% á stigi 1, 1,61% á stigi 2 og 20,7% á stigi 3, ásamt töflu sem skýrir skilgreiningar stiga.
Þrjú súlurit efst og tafla með skilgreiningum á stigum með punktalista fyrir neðan.
Vanskil og virðisrýrnun versnuðu á 2H26, sérstaklega hjá veðlánum sem greidd eru með atvinnutekjum: 30+ DPD 1,69%, 90+ DPD 1,09% og virðisrýrð 0,10%. Meðaltal dýnamísks LVR hækkaði í 39,7%, hreinar afskriftir undir 1 punkt, $17,7 ma. yfir 90% DLVR og $1,5 ma. í heildarframlögum vegna húsnæðislána.
Punktalisti með helstu atriðum efst til vinstri, línurit yfir vanskil efst til hægri og breitt svæðisrit yfir meðaltal DLVR og neikvætt eigið fé fyrir neðan.
Áströlsk húsnæðislán með 90+ DPD (daga í vanskilum) og virðisrýrðar eignir eftir fylkjum og tilgangi (fjárfestar 1,15%, fyrstu kaupendur 1,03%, íbúðareigendur 1,25%), 30+ DPD eftir tilgangi og árgangi (almanaksárið 2017-2025) miðað við mánuði í útlánabók.
2x2 net af línuritum með mörgum línum.
Kreditkort og einkalán CIC $125 milljónir (2,49%) á 2H26, lækkun vegna úrbóta í Citi-eignasafninu og árstíðarsveiflu; 90+ DPD $82 milljónir (0,83%); nýtingarhlutfall neytendakorta stöðugt í ~65%; langtímaþróun 30+ DPD fyrir neytendakort og einkalán.
Punktalisti með helstu atriðum efst til vinstri með þremur gröfum í kring.
Fyrirtækjalán CIC $520 milljónir (0,33%) á 2H26; vanskilaskuldbindingar $6.350 milljónir (2,00% af GLAs) þar af virðisrýrðar $2.009 milljónir; tryggingastaða ~58% að fullu tryggð; eignasafn ~53% í fjárfestingarflokki.
2x2 net af stöpluðum súluritum með hlutfallslínum.
B&PB CIC $422 milljónir (0,28%) á 2H26; vanskilaskuldbindingar $7.623 milljónir (2,53% af GLAs), skipt í húsnæðislán $5.518 milljónir og önnur lán $2.105 milljónir; tryggingar 72% að fullu tryggðar; 78% undir fjárfestingarflokki eða í vanskilum.
2x2 net af stöpluðum súluritum.
NPL (vanskilalán) í fyrirtækjalánum B&PB lækkuðu í 2,99% af GLAs á 2H26 vegna lægri stöðu lána sem eru í vanskilum en ekki virðisrýrð; versnun í landbúnaði, byggingariðnaði og flutningum & geymslu; vaktlistar B&PB (watch loans) hækkuðu um 30% síðan í mars 26, sem endurspeglar fyrri inngrip og vaxandi álag.
Punktar efst til vinstri, stöplaðar NPL-súlur efst til hægri, súlurit flokkað eftir atvinnugreinum neðst.
Langtíma NPL-hlutföll í fyrirtækjalánum B&PB sept. 18–sept. 26 (2,99% í sept. 26), hlutfall skuldbindinga með PD >=2,5% (~13%), tryggingastaða áhættusamari útlána (21% tryggð að hluta, 72% að fullu tryggð) og heildar EaD með PD >=2,5% sem er ekki að fullu tryggt.
Breitt stöplað súlurit efst; súlurit, stöpluð tryggingasúla og lítil tafla fyrir neðan.
EAD samstæðunnar í landbúnaði $65,9 milljarðar (Ástralía 79%, NZ 21%), ~15% af EAD utan einstaklingsmarkaðar; EAD ástralska eignasafnsins $52,2 milljarðar, dreift á nautgriparækt, blandaðan búskap, korn, mjólkurframleiðslu og annað, 87% að fullu tryggt; niðurfærslur innihalda $63 milljóna FLA fyrir markgeira; blandaðar árstíðaraðstæður og lækkandi jarðaverð.
Hringrit og punktar efst; hringrit eftir geirum, eignagæðasúlur og hringrit yfir tryggingar neðst.
GLA samstæðunnar í atvinnuhúsnæði $87,9 milljarðar (Ástralía $81,1 milljarður, NZ $6,8 milljarðar), 10,7% af GLA samstæðunnar; $99 milljarða CRE EAD eftir geirum (verslun 25%, skrifstofur 21%, iðnaður 21%, íbúðarhúsnæði 16%) og landfræðilegri skiptingu (NSW 34%, VIC 25%, QLD 18%); 81% að fullu tryggt og að mestu í fjárfestingarflokki stofnana.
GLA-tafla efst til vinstri, hringrit yfir geira og landfræði efst til hægri, langtíma stöðusúlur og hringrit yfir tryggingar fyrir neðan.
Vanskilaskuldbindingar í CRE drógust saman á FY26, aðallega vegna lána í vanskilum en ekki virðisrýrðra; hækkandi vextir eru mótvindur fyrir vaxtaþekju; flest ný fjárfestingarlán í CRE eru undir 60% LVR; niðurfærslur innihalda $55 milljóna FLA fyrir markgeira; íbúðauppbygging og skrifstofuhúsnæði á annars stigs markaði eru áfram í erfiðleikum.
Tveir dálkar með athugasemdum fyrir ofan súlurit yfir vanskilaskuldbindingar með hlutfallslínu.
EAD í byggingariðnaði $16,8 milljarðar (~4% af EAD utan einstaklingsmarkaðar), 58% í iðnaðarþjónustu; 46% að fullu tryggt; ~50% af C&IB skuldbindingum eru óvissuskuldbindingar; niðurfærslur innihalda $22 milljóna FLA fyrir markgeira; hlutfall vanskilaskuldbindinga um 2,8% í sept. 26.
EAD-súlur og punktar efst; kökurit yfir geira og tryggingar og NPL-súlur neðst ásamt lítilli töflu.
EAD í framleiðslu og flutningum & geymslu ~$45 milljarðar (~10% af EAD utan einstaklingsmarkaðar) undir þrýstingi vegna hás aðfangakostnaðar; vanskilaskuldbindingar upp um 9 punkta síðan í mars '26 í 2,33%; niðurfærslur innihalda $49 milljóna FLA fyrir markgeira; 46% að fullu tryggt.
EAD-súlur og punktar efst; hringrit yfir geira, hringrit yfir tryggingar og NPL-súlurit fyrir neðan.
EAD í F&I utan bankakerfis $95,7 milljarðar (að undanskildum $82 milljörðum í banka-EAD sem styður LCR), þar á meðal sjóðafjármögnun ($25,7 milljarðar, aðallega lán til einkafjármagnssjóða með endurkröfu á fjárfesta, tryggð af hágæða fagfjárfestum) og verðbréfun þriðja aðila ($34,2 milljarðar, ~99% með einkunnina AAA/AA).
Stöplaðar EAD-súlur efst til vinstri með tveimur hringritum fyrir neðan; skýringartexti fyrir sjóðafjármögnun og verðbréfun hægra megin.
EAD í veitustarfsemi $28,4 milljarðar (~6% af EAD utan einstaklingsmarkaðar), þar af C&IB erlendis $14,7 milljarðar, 75% í fjárfestingarflokki; NPL 1,81% af EAD geirans í sept. '26, fyrir áhrifum frá fámennum hópi erlendra breiðbandsviðskiptavina ($1,9 milljarðar EAD) sem glíma við framúrkeyrslu kostnaðar og dræma nýtingu, með nokkrum útgöngum á 2H26; niðurfærslur innihalda $75 milljóna FLA fyrir markgeira.
EAD-súlur og punktar efst; hringrit yfir undirgeira, hringrit yfir lánshæfi og NPL-súlurit fyrir neðan.
Kaflaskil fyrir viðauka um eigið fé, fjármögnun og lausafé.
Kaflaskil með rauðum titli, undirtitli og punktalínu í stjörnuformi.
Heildar RWA hækkaði úr $449,8 ma. (mars '26) í $459,1 ma. (sept. '26), drifið áfram af útlánaáhættu (+$6,4 ma.) og IRRBB (+$4,4 ma.), en markaðsáhætta lækkaði; RWA útlána fór úr $380,6 ma. í $387,0 ma. vegna mikils vaxtar í útlánum til fyrirtækja, sem var að hluta vegið upp á móti losun á $3,0 ma. varúðarniðurfærslum.
Punktalisti með lykilskilaboðum efst til vinstri, RWA fossarit efst til hægri og ársfjórðungslegt fossarit fyrir RWA útlána neðst.
IRRBB RWA jókst um ~$4,4 ma. í $22,3 ma. vegna hærri skiptavaxta (3 ára AUD skiptavextir 4,9%); NAB verndar eigið fé til 3 ára og innstæður til 5 ára; búist er við að EGL og valréttar-RWA lækki um ~$1,5 ma. á FY27 og ~$2,3 ma. á FY28; 10 punkta breyting á skiptavöxtum jafngildir ~$0,5 ma. í RWA.
Punktalisti efst til vinstri, afborgunarferill efst til hægri, staflað IRRBB súlurit með línu fyrir skiptavexti fyrir neðan.
Staða eftirmyndunarsafna NAB og meðalvextir (3,19% í 3,72%) og BNZ eftirmyndunarsöfn (staða í NZ$, 3,80%), þar sem langtímavextir safna eru bornir saman við 3m BBSW/BKBM og 3 og 5 ára skiptavexti frá sept. 21 til sept. 26.
Tvö súlurit með vaxtalínum vinstra megin og tvö langtíma línurit með mörgum línum hægra megin.
APRA CET1 upp á 11,9% jafngildir alþjóðlega sambærilegu CET1 upp á 17,6% í sept. '26 (Tier 1 19,7%, heildareiginfé 28,9%), með afstemmingartöflu sem sýnir leiðréttingar vegna frádráttarliða, IRRBB, margfaldara húsnæðislána og LGD-gólfa, IPRE og annars munar.
Hópuð súlurit efst og afstemmingartafla neðst.
Tímalína reglugerðarbreytinga fyrir 2026-2028: Innleiðing á útfösun APRA AT1, samráð um útlánaáhættu og markaðsáhættu (APS 116), samráð um lausafé (APS 210), lagaleg takmörk sértryggðra skuldabréfa (Banking Regulations 2026) og innleiðing á endurskoðun RBNZ á eiginfjárstillingum.
Gantt-töfluskipulag með ársdálkum og gráum súlum merktum samráði eða innleiðingu.
Frá janúar 2027 kemur APRA í stað 1,5% AT1 fyrir 0,25% auka CET1 og 1,25% Tier 2; NAB er með $7,1 ma. í AT1 sem telur þar til fyrsta innlausn á sér stað fram til 2032; búist er við ~$6-7 ma. útgáfu á Tier 2 á ári. Útistandandi Tier 2 er 72% innleysanlegt, 48% í USD og 43% í AUD; myndrit yfir niðurreiðslu AT1 og Tier 2 fram yfir FY33+.
Punktalisti efst til vinstri, staflaðar súlur fyrir eiginfjárkröfur efst til hægri, tvö kökurit og súlur fyrir niðurreiðslu neðst.
Fjármögnuð efnahagsreikningur upp á $1.060 ma.: eignir 43% húsnæðislán, 34% útlán til fyrirtækja, 21% seljanlegar eignir; fjármögnun 61% stöðugar innstæður viðskiptavina, 14% langtímafjármögnun >12 mánuðir, 12% skammtíma heildsölufjármögnun, 6% eigið fé. Uppruni og ráðstöfun fjármagns yfir 12 mánuði og kjarnafjármögnunarbil í Ástralíu samanborið við keppinauta.
Tvær staflaðar súlur fyrir „efnahagsreikning“ vinstra megin, fossarit yfir uppruna/ráðstöfun efst til hægri og línurit yfir keppinauta neðst til hægri.
Ársfjórðungslegt meðaltal LCR 135% í sept. '26 (HQLA $212 ma. á móti hreinu útflæði reiðufjár $158 ma.); NSFR 116% með $738 ma. í tiltækri stöðugri fjármögnun á móti $636 ma. sem krafist er; brýr yfir hreyfingar fyrir LCR (132% í 135%) og NSFR.
Fjögur myndrit í 2x2 töflu: LCR súlur, NSFR samsetningarstafli og tvö fossarit yfir hreyfingar.
Söguleg útgáfa langtímafjármögnunar FY21-FY26 eftir tegund (almennar ótryggðar kröfur, Tier 2, tryggðar kröfur, RBA TFF, RBNZ fyrirgreiðslur) með lánstíma upp á 4,3-8,1 ár (5,2 ár á FY26); gjalddagaskipan langtímafjármögnunar FY27 fram yfir FY31 með vegið meðaltal gjalddaga upp á 3,3 ár.
Tvö stafluð súlurit raðað lóðrétt með merkingum um lánstíma fyrir ofan súlur.
Útgáfa á FY26 eftir vöruflokkum (almennar kröfur 54%, sértryggð 25%, Tier 2 16%, RMBS 5%) og gjaldmiðlum (AUD 33%, USD 33%, EUR 16%, GBP 8%, NZD 6%); útistandandi útgáfa almennar kröfur 57%, Tier 2 og AT1 21%, sértryggð 20%; 43% af heimild til útgáfu sértryggðra skuldabréfa nýtt.
Fjögur kökurit í 2x2 töflu.
Vísbending um kostnað við útgáfu langtíma heildsölufjármögnunar fyrir 3, 5 og 10 ára almennar kröfur og 10NC5 Tier 2, meðalkostnaður langtíma heildsölusafns, innlendur skammtímafjármögnunarkostnaður (3M Bills-OIS álag, ~9 punkta breyting jafngildir 1 punkts NIM) og kostnaður við ástralskt bundið innstæðusafn, sept. '21-sept. '26.
2x2 tafla af línuritum.
Kaflaskil fyrir viðauka um sjálfbærni.
Kaflaskil með rauðum titli, undirtitli og punktalínu-stjörnu.
Stefnumótandi áherslur: loftslagsmál ($80 ma. markmið í umhverfisvænni fjármögnun fyrir 2030; $34,7 ma. árangur), húsnæði á félagslegum kjörum ($60 ma. markmið í fjármögnun húsnæðis á viðráðanlegu verði fyrir 2030; $13,7 ma. árangur) og frumbyggjar ($1 ma. markmið í fjármögnun til frumbyggja fyrir 2030, sem kemur í stað fyrra $1 ma. útlánamarkmiðs).
Rauður borði með markmiðum yfir svörtu hliðarmerki og þrír gráir dálkar með stórum rauðum tölum og merkjum fyrir árangur.
Kaflaskil fyrir viðauka um efnahagsleg gögn.
Kaflaskil með rauðum titli, undirtitli og punktalínu-stjörnu.
Spár NAB Economics: Hagvöxtur í Ástralíu 1,3% á CY26 og 1,0% á CY27, atvinnuleysi 4,8% og 5,4%, kjarnaverðbólga 3,6% og 2,9%, stýrivextir 4,85% og 4,35%. Kerfisbundinn vöxtur í Ástralíu FY27(f): húsnæðislán 2,6% (7,0% FY26), fyrirtækjalán 8,0% (11,5%), heildarútlán 4,5%, innstæður 3,8%; samsvarandi töflur fyrir hagvísa og kerfisvöxt á Nýja-Sjálandi.
Fjórar gagnatöflur í 2x2 töflu (Ástralía vinstra megin, Nýja-Sjáland hægra megin).
Gögn úr mánaðarlegri viðskiptakönnun NAB til september 2026: traust og aðstæður í atvinnulífinu eru nú undir meðallagi, afkastagetunýting yfir meðallagi, fjárfestingaráform hafa dregist verulega saman og kostnaðarauki er mikill.
2x2 net af línuritum til langs tíma.
Einkaneysla hefur verið seig (NAB Spend Trend eftir flokkum, mánuð fram yfir mánuð og á milli ára), vöxtur ráðstöfunartekna fer minnkandi og sparnaðarhlutfall heimila hefur stöðugast.
Lárétt súlurit vinstra megin, staflað framlagsrit og línurit yfir sparnaðarhlutfall hægra megin.
Atvinnuleysi hefur aukist smám saman, vöxtur í eftirspurn eftir vinnuafli er enn jákvæður, framtíðarvísar (laus störf, atvinnuauglýsingar) eru enn í góðu lagi og skortur á hæfu vinnuafli sýnir að markaðurinn er enn þröngur.
2x2 net af línuritum til langs tíma.
Húsnæðisverð lækkar í öllum höfuðborgum (Cotality vísitala til 31. október 2026), leiguverðshækkanir eru enn miklar, fullgerðum íbúðum er ábótavant miðað við eftirspurn og framboð á leiguhúsnæði er lítið en farið að aukast.
2x2 net af línuritum sem sýna margar borgir.
Undirliggjandi verðbólga hefur tekið aftur við sér (sniðið meðaltal), verðbólga á vörum og þjónustu hefur aukist, verðbólgan er breið og nær bæði til innfluttra og innlendra vara, og hrávöruverð er áfram hátt.
2x2 net af línuritum og súlu-línuritum.
Hagvöxtur á Nýja-Sjálandi hefur aukist nýlega, atvinnuleysi fer vaxandi, verðbólga er enn mikil og RBNZ er að herða peningastefnuna, með BNZ/NAB spá um stýrivexti (OCR) til ársloka 2027.
2x2 net af línuritum með spáhluta.
Húsnæðisverð í Auckland fer lækkandi en litlar breytingar annars staðar, sölutölur fara lækkandi, dregur úr nýjum íbúðalánum og íbúðabyggingaleyfi eru í staðstagnun.
2x2 net af línuritum.
Olíuverð er áfram hátt vegna stríðsins í Íran, hagvöxtur á heimsvísu hefur verið tiltölulega seigur samkvæmt spám NAB til 2028, ávöxtunarkrafa 10 ára skuldabréfa hefur hækkað skarpt árið 2026 (Bretland, Bandaríkin, Japan, Þýskaland) og helstu seðlabankar eru að herða taumana.
2x2 net: tvö línurit, rautt súlurit og línurit yfir stýrivexti.
Kaflaskil fyrir síður með skammstöfunum, orðasafni og lagalegum fyrirvörum.
Kaflaskil með rauðum titli og punktalínu-stjörnu.
Heimildir í neðanmálsgreinum fyrir MFI og NPS mælikvarða á síðu 11, skilgreining á hlutdeild RFI Global Atlas í viðskipta- og neytenda-MFI og skilgreiningar á hlutum fyrir stefnumótandi NPS röðun.
Einföld textasíða með númeruðum neðanmálsgreinum.
Orðasafn yfir skammstafanir sem notaðar eru í kynningunni, allt frá AFCX, ANZSIC, AT1 og CET1 yfir í DLVR, DRP, EAD, ECL, FLA, HQLA, IRRBB, LCR, LNI, MFI, NSFR, RWA og TFF.
Skyggð orðasafnstafla í tveimur dálkum.
Lagalegur fyrirvari þar sem fram kemur að efnið sé almennar bakgrunnsupplýsingar miðað við 5. nóvember 2026, sem lesa skuli ásamt skýrslu stjórnenda um afkomu ársins 2026 (Full Year Results Management Discussion and Analysis), með varnaðarorðum um framtíðarspár og áhættuþætti; tengiliðir fyrir fjárfesta og fjölmiðla eru skráðir.
Þéttur texti með fyrirvara og nöfnum tengiliða í þremur dálkum neðst.
Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.
Þetta er opinber 127 glæra fjárfestakynning NAB fyrir ársuppgjör 2026, dagsett 5. nóvember 2026 og lögð fram hjá ASX. Hún var kynnt af Andrew Irvine, forstjóra samstæðunnar, og Inder Singh, fjármálastjóra samstæðunnar, og nær yfir fjárhagsafkomu, rekstrarsvið, tækni, gæði eigna, eigið fé, fjármögnun, sjálfbærni og efnahagsleg gögn.
Fjárhagsár NAB endar 30. september, þannig að FY26 nær yfir tímabilið frá október 2025 til september 2026. Kynningin skiptir afkomunni einnig í 1H26 (október 2025 til mars 2026) og 2H26 (apríl til september 2026). Þetta er frábrugðið tímabilinu júlí–júní sem mörg önnur áströlsk fyrirtæki nota.
Fjárhæðir eru í áströlskum dollurum (A$), skrifaðar í kynningunni sem $m (milljónir) eða $bn (milljarðar). Afkoma New Zealand Banking (BNZ) er sýnd í nýsjálenskum dollurum (NZ$) í staðbundinni mynt.
Að undanskildum stórum einskiptisliðum upp á 1.347 milljónir $ fyrir skatta (949 milljónir $ eftir skatta), jókst undirliggjandi hagnaður um 6,9% í 11.722 milljónir $ og handbær hagnaður (e. cash earnings) stóð í stað í 7.090 milljónum $. Tekjur uxu um 5,8% í 22.014 milljónir $, lögboðinn hagnaður dróst saman um 9,1% í 6.143 milljónir $, arðsemi eigin fjár (cash ROE) var 11,4% og arður ársins var 170 sent. CET1-hlutfallið var 11,87%, eða 12,07% pro forma.
Þeir tengjast breytingu á reglum NAB um eignfærðan hugbúnað: 1.347 milljóna $ (fyrir skatta) niðurfærslu á eignfærðum hugbúnaði og flýttum afskriftum sem færðar voru á 1H26. NAB birtir undirliggjandi hagnað og handbært hagnaðarfé bæði með og án þessara liða.
Já. Þessi safnsíða býður upp á upprunalega PDF-skjalið af kynningunni ókeypis, ásamt myndum af glærunum og skriflegri samantekt á hverri síðu.
Sérfræðingar í bankarekstri, fjárfestar sem bera saman stóru áströlsku bankana, teymi í fjárfestatengslum og fjármálum sem útbúa uppgjörskynningar, og hönnuðir sem vilja dæmi um skýr fjárhagsleg gröf eins og fyrir vaxtamun (NIM), rekstrarkostnað (opex), niðurfærslur og eiginfjárgreiningar (e. capital waterfalls).
Kynningin var lögð fram hjá ástralska verðbréfaþinginu (ASX) og er birt ásamt skýrslu stjórnenda (Management Discussion and Analysis) og ársskýrslu NAB fyrir 2026 á hluthafavef NAB á nab.com.au.
Opinber vefur NAB fyrir fjárfestatengsl sem hýsir uppgjörskynningar, greiningu stjórnenda og ársskýrslur.
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.
Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.
Öll þjónusta í gangi© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.