2Slides merki
Preview

Microsoft – Afkomukynning fyrir 4. ársfjórðung FY26

23 glærur

Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar

Afkomukynning Microsoft fyrir fjórða ársfjórðung fjárhagsársins 2026 (29. júlí 2026) – 23-glæru kynning sem nær yfir 90,0 milljarða dala tekjur (18% aukning), 40,6 milljarða dala rekstrarhagnað (18% aukning), 35,8 milljarða dala hreinan hagnað og 4,81 dal í hagnað á hlut (32% aukning). Einnig tekjur Microsoft Cloud upp á 59,3 milljarða dala (27% aukning), RPO upp á 678 milljarða dala (84% aukning), fjárfestingarútgjöld sem aukast um 70% í 41,0 milljarða dala með 23% lækkun á frjálsu fjárflæði í 19,6 milljarða dala, yfirlit yfir rekstrarhlutana Productivity and Business Processes, Intelligent Cloud og More Personal Computing, ásamt níu síðna viðauka með afstemmingu á áhrifum OpenAI-fjárfestingarinnar, föstu gengi og fjárflæði.

72 líkar við
0 niðurhöl

Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.

Flýtileiðsögn

Merki

Microsoft
MSFT
Afkomukynning
FY26 Q4
Fjárhagsárið 2026

Deila glærunum

Lýsing

Meginviðfangsefni

Afkomukynning Microsoft fyrir fjórða ársfjórðung fjárhagsársins 2026 (29. júlí 2026) – 23-glæru kynning sem nær yfir 90,0 milljarða dala tekjur (18% aukning), 40,6 milljarða dala rekstrarhagnað (18% aukning), 35,8 milljarða dala hreinan hagnað og 4,81 dal í hagnað á hlut (32% aukning). Einnig tekjur Microsoft Cloud upp á 59,3 milljarða dala (27% aukning), RPO upp á 678 milljarða dala (84% aukning), fjárfestingarútgjöld sem aukast um 70% í 41,0 milljarða dala með 23% lækkun á frjálsu fjárflæði í 19,6 milljarða dala, yfirlit yfir rekstrarhlutana Productivity and Business Processes, Intelligent Cloud og More Personal Computing, ásamt níu síðna viðauka með afstemmingu á áhrifum OpenAI-fjárfestingarinnar, föstu gengi og fjárflæði.

Helstu kostir

  • •Heildstæð ársfjórðungsleg afkomukynning frá stærsta hugbúnaðarfyrirtæki heims, á því formi sem fagfjárfestar lesa
  • •Sýnir uppsetningu með samantektartöflu og skýringum: ein þétt tafla með tölum og skýringartexti við hliðina á sömu glæru
  • •Sýnir taktinn „tvær glærur á hvern hluta“ – yfirlit með þróunarriti, fylgt eftir af helstu atriðum með töflu yfir mælikvarða á vörustigi
  • •Sérhver vaxtarhraði er gefinn upp tvisvar, bæði samkvæmt uppgjöri og á föstu gengi, með raunverulegri afstemmingu innifalinni
  • •Hagnýtt dæmi um hvernig á að einangra áhrif einnar fjárfestingar á allan rekstrarreikninginn í stað þess að fela þau
  • •Breytanlegt PowerPoint-skjal beint frá Microsoft, ekki umbreytt skjal – hægt er að taka útlit og töflur í sundur á auðveldan hátt

Markhópur

  • •Teymi í fjárfestatengslum sem smíða ársfjórðungslegar afkomukynningar
  • •Fjármálastjórar og stjórnendur sem kynna niðurstöður margra rekstrarhluta
  • •Greinendur og fjárfestar sem fylgjast með Microsoft Cloud, Azure og AI-fjárfestingum
  • •Sérfræðingar í fjárhagsáætlunargerð og greiningu (FP&A) sem vantar sniðmát fyrir skýrslugjöf á föstu gengi
  • •Nema í fjármálum og MBA-nema sem læra um hlutauppgjör og non-GAAP upplýsingagjöf
  • •Hönnuðir kynningarefnis sem leita að fáguðu og faglegu sniðmáti fyrir fjárhagsupplýsingar

Notkunartilvik

  • •Sniðmát fyrir ársfjórðungslega afkomukynningu
  • •Viðmið fyrir skýrslugjöf og afstemmingu á föstu gengi
  • •Kennsluefni um hlutauppgjör og non-GAAP leiðréttingar
  • •Heimild fyrir tekjur, rekstrarhluta, skýjalausnir og fjárfestingartölur Microsoft fyrir 4. ársfjórðung FY26
  • •Hönnunarviðmið fyrir þéttar fjárhagstöflur sem eru samt læsilegar

Einstök virðistilboð

  • •PowerPoint-skjalið hér er upprunaleg skrá Microsoft, ekki PDF-umbreyting – útlit, töflur og línurit haldast óskert
  • •Ein glæra rúmar allan rekstrarreikninginn ásamt útskýringum á hverri línu, hlið við hlið
  • •Áhrif OpenAI-fjárfestingarinnar eru dregin út á sérstakri glæru og aftur í viðauka, svo undirliggjandi þróun sé sýnileg
  • •Einstakir liðir eru mældir niður í hvert sent af hagnaði á hlut (EPS), þar á meðal þeir sem hafa neikvæð áhrif
  • •Níu síður í viðauka með afstemmingum – hægt er að rekja GAAP, fast gengi og fjárflæði í smáatriðum

Glærusíður (23)

Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.

Síða 1
titilglæra

Afkoma á fjórða ársfjórðungi fjárhagsársins 2026

Efni

Forsíðuglæra fyrir afkomu Microsoft á fjórða ársfjórðungi fjárhagsársins 2026, dagsett 29. júlí 2026. Kynnendur eru Satya Nadella, Amy Hood og Jonathan Neilson.

Uppbygging útlits

Dökkblár, næstum svartur bakgrunnur með Microsoft lógóinu (fjórir ferningar) og nafni efst til vinstri. Titill í tveimur línum í ljósbláum lit miðja vegu til vinstri; dagsetning fyrir neðan í hvítu; stutt hárfín lína; því næst nöfn kynnendanna þriggja í hvítum lit.

Helstu sjónrænir þættir

  • •dökkblár bakgrunnur
  • •ljósblár titill í tveimur línum
  • •hárfín lína fyrir ofan nöfnin
  • •Microsoft lógó með fjórum ferningum
Síða 2
lagalegur fyrirvari

Framtíðarspár og fyrirvarar

Efni

Lagalegur fyrirvari (safe-harbour) þar sem fram kemur að framtíðarspár byggist á núverandi væntingum og forsendum sem eru háðar áhættu. Raunveruleg niðurstaða gæti orðið önnur vegna þátta sem ræddir eru í fréttatilkynningu um afkomu, í símafundi og í kaflanum um áhættuþætti í eyðublöðum 10-K og 10-Q. Microsoft tekur enga ábyrgð á að uppfæra þessar upplýsingar.

Uppbygging útlits

Hvít glæra með einum ramma með rúnuðum hornum sem inniheldur eina málsgrein af stórum texta, miðjað lóðrétt. Microsoft lógó og blaðsíðutal neðst til hægri.

Helstu sjónrænir þættir

  • •rammi með rúnuðum hornum
  • •stór og læsilegur texti
  • •aðeins ein málsgrein
  • •engin grafík
Síða 3
dagskrá

Dagskrá

Efni

Fjórir hlutar: Samantekt og hápunktar fjármála, Hápunktar í rekstri, Yfirlit og hápunktar rekstrarsviða, Viðauki. Í fæti kemur fram að allur samanburður á vexti miðist við sama tímabil á síðasta fjárhagsári og að tölur gætu ekki stemmt nákvæmlega vegna námundunar.

Uppbygging útlits

Rammi með rúnuðum hornum sem skipt er upp með lóðréttri línu: orðið „Dagskrá“ í feitlegri letri vinstra megin, heiti hlutanna fjögurra raðað upp hægra megin. Skáletraður neðanmálsstexti neðst á glærunni.

Helstu sjónrænir þættir

  • •lóðrétt skilalína
  • •heiti fjögurra hluta í lista
  • •rúnaður rammi
  • •skáletraður fyrirvari um námundun
Síða 4
fjárhagstafla

Fjárhagsleg samantekt FY26 Q4

Efni

Allur ársfjórðungurinn í einni töflu, í milljörðum nema hagnaður á hlut: Productivity and Business Processes $37,8 milljarðar upp um 14% (14% CC), Intelligent Cloud $39,3 ma. upp um 32% (31% CC), More Personal Computing $12,9 ma. niður um 4% (niður um 5% CC), tekjur $90,0 ma. upp um 18% (17% CC). Kostnaður vegna seldra vara $29,5 ma. upp um 23%; framlegð $60,5 ma. upp um 15%, framlegðarhlutfall 67%, lækkar um 1 prósentustig; rekstrarkostnaður $19,9 ma. upp um 10%; rekstrarhagnaður $40,6 ma. upp um 18%, rekstrarhagnaðarhlutfall 45%, óbreytt; aðrar tekjur og gjöld $3,4 ma.; hreinn hagnaður $35,8 ma. upp um 31%; þynntur hagnaður á hlut (EPS) $4,81 upp um 32%. Í skýringadálki kemur fram að Microsoft Cloud óx um 27%, að framlegðarhlutfall lækkaði vegna breyttrar sölusamsetningar í átt að Azure og fjárfestinga í AI innviðum, að heildarfjöldi starfsmanna fækkaði um 2% milli ára, að aðrar tekjur drifust áfram af $3,2 milljarða hagnaði af Anthropic fjárfestingunni og að virkt skatthlutfall var 19%.

Uppbygging útlits

Vinstri tveir þriðju: tafla með þremur dálkum (FY26 Q4, Vöxtur, CC vöxtur) með gráum og hvítum línum til skiptis. Rekstrarsvið eru inndregin fyrir ofan feitletraða samtölu tekna og prósentulínur eru skáletraðar. Hægri þriðjungur: blá fyrirsögn „Summary of Results“ yfir átta punktum með skýringum. Skáletraður neðanmálsstexti vísar í viðauka.

Helstu sjónrænir þættir

  • •tafla og skýringar hlið við hlið
  • •dálkar fyrir GAAP og fast gengi (CC)
  • •skáletraðar prósentulínur
  • •skyggðar línur til skiptis
Síða 5
fjárhagstafla

Áhrifaþættir á fjárhagslega afkomu FY26 Q4

Efni

Tveir hlutar. Áhrif fjárfestinga í OpenAI: aðrar tekjur og gjöld $3,4 ma. samkvæmt uppgjöri, $(0,6) ma. áhrif, $2,8 ma. leiðrétt, samanborið við $(1,7) ma. / $2,1 ma. / $0,4 ma. árið áður; hreinn hagnaður $35,8 ma. / $(0,5) ma. / $35,3 ma. samanborið við $27,2 ma. / $1,6 ma. / $28,8 ma., sem er 31% vöxtur á GAAP grunni en 22% non-GAAP; þynntur hagnaður á hlut (EPS) $4,81 / $(0,07) / $4,74 samanborið við $3,65 / $0,21 / $3,86, upp um 32% GAAP og 23% non-GAAP. Áhrif einstakra liða miðað við horfur (guidance) frá 29. apríl 2026, nettó ávinningur upp á $0,27 á þynntan hagnað á hlut: starfsloka- og virðisrýrnunarkostnaður hjá XBOX, sem vegið er upp að hluta af lægri kostnaði en áætlað var vegna starfslokasamninga (VRP), kostnaður upp á $(0,5) milljarða í rekstrarhagnaði og $(0,06) í EPS; $3,2 milljarða Anthropic hagnaður bætti við $0,33; þessir einstöku liðir bættu samtals $2,0 milljörðum við hreinan hagnað að meðtöldum skatti.

Uppbygging útlits

Efri helmingur: tafla með níu dálkum sem hópar saman FY26 Q4, FY25 Q4 og vöxt, þar sem hver hópur skiptist í uppgefið, áhrif og leiðrétt. Neðri helmingur: fjórar merktar gráar línur — rekstrarhagnaður, aðrar tekjur og gjöld, hreinn hagnaður, þynntur hagnaður á hlut — hver með skýringarpunkti um viðkomandi einstaka lið.

Helstu sjónrænir þættir

  • •dálkaskipan í þremur hópum
  • •bláar kaflafyrirsagnir
  • •fjórar merktar línur fyrir einstaka liði
  • •neikvæð áhrif í sviga
Síða 6
fjárhagslegir hápunktar

Fjárhagslegir hápunktar FY26 Q4

Efni

Fjármunir endurgreiddir til hluthafa námu $10,2 milljörðum, sem samanstendur af $6,8 milljörðum í arðgreiðslur og $3,4 milljörðum í endurkaup á eigin hlutum. Fjárfestingar (CapEx) að meðtöldum fjármögnunarleigu jókst um 70% í $41,0 milljarða, þar sem um tveir þriðju fóru í skammtímaeignir — aðallega örgjörva (CPU og GPU) til að mæta eftirspurn eftir Azure, eigin öppum og rannsóknum og þróun — og afgangurinn í langtímaeignir; greitt reiðufé fyrir varanlega rekstrarfjármuni var $35,8 milljarðar, upp um 110%; fjármögnunarleiga, aðallega fyrir stór gagnaver, var $5,6 milljarðar. Handbært fé frá rekstri var $55,4 milljarðar, upp um 30%; frjálst fjárflæði var $19,6 milljarðar, niður um 23%. Tafla sýnir þróun fjárfestinga yfir fimm ársfjórðunga: $24,2 ma., $34,9 ma., $37,5 ma., $31,9 ma. og $41,0 ma.; greitt reiðufé fyrir varanlega rekstrarfjármuni $17,1 ma., $19,4 ma., $29,9 ma., $30,9 ma. og $35,8 ma.; fjármögnunarleiga $6,5 ma., $11,1 ma., $6,7 ma., $4,7 ma. og $5,6 ma., og hlutfall skammtímaeigna fór úr tæplega helmingi í um tvo þriðju.

Uppbygging útlits

Þrjár bláar millifyrirsagnir — Fjármunir endurgreiddir til hluthafa, Fjárfestingar, Fjárflæði — hver yfir sínum punktum, fylla efri tvo þriðju glærunnar. Tafla með fjórum línum sem sýnir þróun yfir fimm ársfjórðunga skipar neðsta þriðjunginn, með skyggðum línum til skiptis.

Helstu sjónrænir þættir

  • •þrjár bláar millifyrirsagnir
  • •skýringar í punktalistum
  • •tafla með þróun yfir fimm ársfjórðunga
  • •eigindleg lína fyrir samsetningu eigna
Síða 7
helstu atriði í rekstri

Hápunktar í rekstri FY26 Q4

Efni

Bókanir í fyrirtækjalausnum (commercial bookings) jukust um 18% ef áhrif frá OpenAI eru undanskilin, en um 10% (11% í föstu gengi) ef skuldbindingar Azure vegna OpenAI eru taldar með. Eftirstandandi samningsbundnar greiðsluskyldur (RPO) í fyrirtækjalausnum námu 678 milljörðum dala og jukust um 84%, þar sem allur vöxtur á milli ársfjórðunga kom frá viðskiptavinum utan hóps þeirra fyrirtækja sem þróa stærstu gervigreindarlíkönin (frontier models). RPO jókst um 25% án OpenAI, með veginn meðaltíma upp á 2,3 ár. Áætlað er að um 30% verði tekjufærð á næstu tólf mánuðum (aukning um 37%), en sá hluti sem fellur utan tólf mánaða jókst um 112%. Tekjur af Microsoft Cloud námu 59,3 milljörðum dala og jukust um 27%; framlegðarhlutfall Microsoft Cloud lækkaði í 65%. Taflan yfir mælikvarða fjárfesta sýnir vöxt í bókunum upp á 37%/30%, 112%/111%, 230%/228%, (4)%/(6)% og 10%/11%; RPO upp á $368 ma., $392 ma., $625 ma., $627 ma. og $678 ma.; tekjur Microsoft Cloud upp á $46,7B, $49,1B, $51,5B, $54,5B og $59,3B; og framlegð Microsoft Cloud upp á 68%, 68%, 67%, 66% og 65%.

Uppbygging útlits

Tvær bláar millifyrirsagnir — Fyrirtækjalausnir og Microsoft Cloud — yfir punktalistum í efri hlutanum; fimm raða tafla með mælikvörðum fjárfesta yfir fimm ársfjórðunga neðst, með víxlskiptum bakgrunnslit á línum og tveggja línu skýringu neðanmáls.

Helstu sjónrænir þættir

  • •GAAP / CC vaxtarpör í sama reit
  • •Mælikvarðatafla fyrir fimm ársfjórðunga
  • •Tölur sýndar bæði með og án OpenAI
  • •Skýring neðanmáls fyrir Microsoft Cloud
Síða 8
afkoma rekstrarsviða

Yfirlit yfir rekstrarsvið FY26 Q4: Productivity and Business Processes

Efni

Tekjur jukust um 14%, drifnar áfram af Microsoft 365 Commercial skýjalausnum; kostnaðarverð seldra vara jókst um 16% vegna fjárfestinga í AI-innviðum til að styðja við fjölgun notenda og notkun á M365 Copilot; framlegð í dollurum jókst um 14% (13% í föstu gengi) en framlegðarhlutfall lækkaði lítillega; rekstrarkostnaður jókst um 11%; rekstrarhagnaður jókst um 15% (14% í föstu gengi) og rekstrarframlegð jókst lítillega vegna framlegðarstigs í rekstri. Þróunarritið sýnir tekjur sviðsins upp á $33,1B, $33,0B, $34,1B, $35,0B og $37,8B (+14%) með rekstrarhagnað upp á $19,0B, $20,4B, $20,6B, $21,0B og $21,9B (+15%, +14% CC).

Uppbygging útlits

Blá fyrirsögn „Results“ yfir fimm punktum í efri hlutanum; fyrir neðan er rúnnaður rammi með gráum skýringareit vinstra megin og fimm tvílitum súlum hægra megin — ljósbláar tekjur yfir dökkbláum rekstrarhagnaði — með heildartölum fyrir ofan og gildi rekstrarhagnaðar sýnd með neikvæðum lit (reversed out) inni í súlunum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Tvílitar staflaðar súlur
  • •Skýringar í grárri hliðarstiku
  • •Vaxtarhlutföll stafluð undir lokagildin
  • •Rúnnaður rammi utan um graf
Síða 9
afkoma rekstrarsviða

Helstu atriði rekstrarsviðs FY26 Q4: Productivity and Business Processes

Efni

Tekjur af Microsoft 365 Commercial skýjalausnum jukust um 16% á leiðréttum grunni og 14% samkvæmt opinberu uppgjöri, drifnar áfram af tekjum á hvern notanda úr úrvalslausnum, þar á meðal M365 Copilot, sem fór yfir 30 milljónir greiddra notenda; notendafjöldi í Microsoft 365 Commercial jókst um 6%. Tekjur af Microsoft 365 Commercial vörum jukust um 19%. Tekjur af Microsoft 365 Consumer skýjalausnum jukust um 24% (22% í föstu gengi) með 7% fjölgun áskrifenda. Tekjur LinkedIn jukust um 12% (10% í föstu gengi) vegna Marketing Solutions. Tekjur Dynamics 365 jukust um 13% (12% í föstu gengi). Taflan sýnir vaxtarhraða hvers flokks yfir fimm ársfjórðunga í GAAP / CC pörum.

Uppbygging útlits

Fjórar bláar millifyrirsagnir — Microsoft 365 Commercial, Microsoft 365 Consumer, LinkedIn, Dynamics — yfir punktalistum; fimm raða tafla með mælikvörðum fjárfesta yfir fimm ársfjórðunga neðst, með víxlskiptum bakgrunnslit.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Fjórar millifyrirsagnir fyrir vöruflokka
  • •GAAP / CC pör í hverjum reit
  • •Tafla fyrir fimm ársfjórðunga
  • •Greinarmunur á leiðréttum og birtum tölum í texta
Síða 10
afkoma rekstrarsviða

Yfirlit yfir rekstrarsvið FY26 Q4: Intelligent Cloud

Efni

Tekjur jukust um 32% (31% í föstu gengi), drifnar áfram af Azure; kostnaðarverð seldra vara jókst um 42% vegna fjárfestinga í AI-innviðum og aukinnar notkunar á GitHub Copilot; framlegð í dollurum jókst um 24% en framlegðarhlutfall lækkaði vegna breyttrar sölusamsetningar í átt að Azure og áframhaldandi uppbyggingar á AI-innviðum umfram eftirspurn; rekstrarkostnaður jókst um 10%; rekstrarhagnaður jókst um 31% og framlegð var nánast óbreytt. Þróunarritið sýnir tekjur sviðsins upp á $29,9B, $30,9B, $32,9B, $34,7B og $39,3B (+32%, +31% CC) með rekstrarhagnað upp á $12,1B, $13,4B, $13,9B, $13,8B og $16,0B (+31%).

Uppbygging útlits

Uppsetning Productivity-sviðsins endurtekin nákvæmlega — Results-punktar efst, sama tvílita fimm súlna grafið í rúnnuðum ramma neðst með gráum skýringareit.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Uppsetning endurtekin frá fyrra sviði
  • •Tvílitar staflaðar súlur
  • •Hæsta lokasúlan í allri kynningunni
  • •Vaxtarhlutföll undir síðustu gildunum
Síða 11
afkoma rekstrarsviða

Helstu atriði rekstrarsviðs FY26 Q4: Intelligent Cloud

Efni

Tekjur af Azure og annarri skýjaþjónustu jukust um 43% vegna mikillar eftirspurnar í öllum vinnsluflokkum; tekjur af netþjónavörum (server products) voru nánast óbreyttar (lækkuðu um 1% í föstu gengi) þar sem viðskiptavinir halda áfram að færast yfir í skýið, sem vegið var upp á móti með aukinni sölu á leyfum fyrir fjölskýjaumhverfi (multi-cloud); tekjur af þjónustu við stórfyrirtæki og samstarfsaðila jukust um 6% (5% í föstu gengi) vegna Enterprise Support Services. Töflur sýna vöxt Azure upp á 39%, 40%/39%, 39%/38%, 40%/39% og 43%; vöxt netþjónavara upp á (2)%/(3)%, 1%/0%, 2%/1%, 1%/(3)% og 0%/(1)%; og vöxt í þjónustu við stórfyrirtæki og samstarfsaðila upp á 7%/6%, 5%/3%, 8%/7%, 7%/4% og 6%/5%.

Uppbygging útlits

Tvær bláar millifyrirsagnir yfir stuttum punktum í efri þriðjungi; tvær aðskildar töflur fyrir neðan — einnar raðar tafla með mælikvörðum fjárfesta fyrir Azure og tveggja raða tafla yfir sögulegan tekjuvöxt — með miklu auðu plássi neðst.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Azure einangrað í eigin töflu
  • •Tafla yfir sögulegan vöxt neðst
  • •GAAP / CC pör
  • •Helmingur glærunnar skilinn eftir auður
Síða 12
afkoma rekstrarsviða

Yfirlit yfir rekstrarsvið FY26 Q4: More Personal Computing

Efni

Tekjur drógust saman um 4% (5% í föstu gengi), sem skýrist af XBOX, Windows OEM og vélbúnaði (Devices), en vegið var upp á móti því að hluta með vexti í leitarauglýsingum; kostnaðarverð seldra vara lækkaði um 8% vegna minni afskrifta á óáþreifanlegum eignum Activision; framlegð í dollurum lækkaði um 2% en framlegðarhlutfall hækkaði af sömu ástæðu; rekstrarkostnaður jókst um 8% (7% í föstu gengi) vegna fjárfestinga í rannsóknum og þróun og virðisrýrnunar á XBOX; rekstrarhagnaður dróst saman um 14% (15% í föstu gengi). Þróunarritið sýnir tekjur sviðsins upp á $13,5B, $13,8B, $14,3B, $13,2B og $12,9B (-4%, -5% CC) með rekstrarhagnað upp á $3,2B, $4,2B, $3,8B, $3,7B og $2,7B (-14%, -15% CC).

Uppbygging útlits

Sama uppsetning rekstrarsviðs í þriðja sinn, en hér sýnir grafið öfuga þróun — síðustu súlurnar eru þær lægstu í röðinni í stað þeirra hæstu.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Uppsetning endurtekin í þriðja sinn
  • •Lækkandi súluröð
  • •neikvæðar vaxtartölur undir lokagildum
  • •tvílitar staflaðar súlur
Síða 13
afkoma rekstrareininga

Helstu atriði rekstrarsviðs FY26 Q4: More Personal Computing

Efni

Windows OEM og tæki drógust saman um 7% vegna minni eftirspurnar á tölvumarkaði og hárra samanburðartalna frá fyrra ári þegar stuðningi við Windows 10 lauk, sem var að hluta vegið upp á móti birgðasöfnun. Tekjur af XBOX efni og þjónustu drógust saman um 10% samanborið við fyrra ár sem naut góðs af sterku eigin efni; vélbúnaðartekjur XBOX drógust saman um 13% (14% í CC). Tekjur af leitarauglýsingum án umferðaröflunarkostnaðar (TAC) uxu um 10% (9% í CC) vegna hærri tekna á hverja leit og aukinna leitarumsvifa. Taflan sýnir fimm ársfjórðunga fyrir hvern lið.

Uppbygging útlits

Þrjár bláar millifyrirsagnir — Windows OEM and Devices, XBOX, Search — yfir punktalistum; þriggja raða mælikvarðatafla yfir fimm ársfjórðunga fyrir neðan með víxlskiptum skyggingum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •þrjár millifyrirsagnir fyrir vörur
  • •þriggja raða tafla
  • •neikvæðar tölur í sviga
  • •GAAP / CC pör
Síða 14
kaflaskil

Viðauki

Efni

Kaflaskil sem marka upphaf viðaukans.

Uppbygging útlits

Dökkblár bakgrunnur með orðinu „Viðauki“ (Appendix) í hvítu vinstra megin á miðri síðu. Ekkert annað.

Helstu sjónrænir þættir

  • •dökkblár bakgrunnur
  • •eitt hvítt orð
  • •vinstrijafnað
  • •ekkert merki eða blaðsíðutal
Síða 15
kaflaskil

Afstemming á GAAP og Non-GAAP fjárhagsmælikvörðum

Efni

Inngangur að afstemmingarhlutanum þar sem taldar eru upp þær þrjár afstemmingar sem fylgja: áhrif fjárfestinga í OpenAI, afstemmingar á föstu gengi (constant currency) og afstemming sjóðstreymis.

Uppbygging útlits

Rúnnaður rétthyrningur sem skipt er með lóðréttri línu — þriggja línu fyrirsögn vinstra megin, tvær stuttar málsgreinar og þriggja liða punktalisti hægra megin. Sama uppsetning og á dagskrárglærunni.

Helstu sjónrænir þættir

  • •lóðrétt skiptilína
  • •þriggja liða punktalisti
  • •rúnnaður rammi
  • •endurspeglar dagskrárglæruna
Síða 16
fjárhagstafla

Áhrif fjárfestinga í OpenAI

Efni

Afstemming fyrir þrjá mánuði sem lauk 30. júní, í milljónum nema hagnaður á hlut. Aðrar tekjur og gjöld $3.444 samkvæmt skýrslu, $(632) leiðrétting, $2.812 leiðrétt fyrir 2026, samanborið við $(1.707), $2.071 og $364 fyrir 2025. Virkt skatthlutfall 19% án leiðréttingar fyrir 2026 og 17% fyrir 2025, sem er 2 prósentustiga GAAP breyting. Hreinn hagnaður $35.766, $(480), $35.286 fyrir 2026 samanborið við $27.233, $1.575, $28.808 fyrir 2025 — upp um 31% samkvæmt GAAP og 22% non-GAAP. Þynntur hagnaður á hlut (EPS) $4,81, $(0,07), $4,74 samanborið við $3,65, $0,21, $3,86 — upp um 32% GAAP og 23% non-GAAP.

Uppbygging útlits

Tíu dálka tafla flokkuð undir 2026, 2025 og prósentubreytingu á milli ára með bláum dálkaheitum, eingöngu láréttar línur, feitletruð heiti raða vinstra megin og þriggja línu non-GAAP fyrirvari neðst.

Helstu sjónrænir þættir

  • •þriggja hópa dálkaskipan
  • •bláir dálkaheaderar
  • •línur án fyllingar
  • •neðanmálsgrein með non-GAAP fyrirvara
Síða 17
fjárhagstafla

Afstemming á föstu gengi (Constant Currency)

Efni

Fyrir þrjá mánuði sem lauk 30. júní, í milljónum: tekjur $90.007 samanborið við $76.441, upp um 18% GAAP með $391 áhrifum vegna fasts gengis og 17% CC-vöxt; kostnaðarverð seldra vara $29.525 samanborið við $24.014, upp um 23% með $125 áhrifum og 22% CC; framlegð $60.482 samanborið við $52.427, upp um 15% með $266 áhrifum og 15% CC; rekstrarkostnaður $19.879 samanborið við $18.104, upp um 10% með $(3) áhrifum og 10% CC; rekstrarhagnaður $40.603 samanborið við $34.323, upp um 18% með $269 áhrifum og 18% CC; hreinn hagnaður $35.766 GAAP og $35.286 leiðrétt samanborið við $27.233 og $28.808, upp um 31% GAAP og 22% non-GAAP; þynntur hagnaður á hlut $4,81 og $4,74 samanborið við $3,65 og $3,86, upp um 32% og 23%.

Uppbygging útlits

Níu dálka tafla með pörum af birtum og leiðréttum tölum fyrir hvert ár auk fjögurra breytingadálka, bláir hausar, eingöngu láréttar línur og fjögurra línu útskýring á aðferðafræði fasts gengis neðst.

Helstu sjónrænir þættir

  • •pör af birtum og leiðréttum tölum
  • •gengisáhrif í dollurum
  • •bláir dálkaheaderar
  • •neðanmálsgrein með útskýringu á aðferðafræði
Síða 18
fjárhagstafla

Afstemming á föstu gengi — Tekjur rekstrareininga

Efni

Þrír mánuðir sem lauk 30. júní, í milljónum: Productivity and Business Processes $37.847 samanborið við $33.112, upp um 14% GAAP með $244 áhrifum og 14% CC; Intelligent Cloud $39.306 samanborið við $29.878, upp um 32% með $80 áhrifum og 31% CC; More Personal Computing $12.854 samanborið við $13.451, niður um 4% með $67 áhrifum og niður um 5% CC.

Uppbygging útlits

Lítil fimm dálka tafla sem fyllir efsta þriðjung glærunnar, bláir hausar, eingöngu láréttar línur, sama neðanmálsgrein um aðferðafræði og afgangurinn skilinn eftir auður.

Helstu sjónrænir þættir

  • •þriggja raða tafla
  • •blá millifyrirsögn „Segment Revenue“
  • •neikvæður vöxtur í sviga
  • •tveir þriðju hlutar glærunnar auðir
Síða 19
fjárhagstafla

Afstemming á föstu gengi — Kostnaðarverð og framlegð rekstrareininga

Efni

Prósentubreytingar fyrir þrjá mánuði sem lauk 30. júní 2026. Kostnaðarverð rekstrareininga: Productivity and Business Processes 16% GAAP, 0% gengisáhrif, 16% CC; Intelligent Cloud 42%, 0%, 42%; More Personal Computing (8)%, 0%, (8)%. Framlegð rekstrareininga: Productivity and Business Processes 14%, (1)%, 13%; Intelligent Cloud 24%, 0%, 24%; More Personal Computing (2)%, 0%, (2)%.

Uppbygging útlits

Tvær þriggja raða töflur staflaðar með bláum millifyrirsögnum, hver með sömu þremur prósentudálkum, eingöngu láréttar línur og sameiginleg neðanmálsgrein um aðferðafræði.

Helstu sjónrænir þættir

  • •tvær staflaðar þriggja raða töflur
  • •dálkar eingöngu með prósentum
  • •bláar millifyrirsagnir
  • •gengisáhrif að mestu núll
Síða 20
fjárhagstafla

Afstemming á föstu gengi — Rekstrarkostnaður og rekstrarhagnaður rekstrareininga

Efni

Prósentubreytingar fyrir þrjá mánuði sem lauk 30. júní 2026. Rekstrarkostnaður rekstrareininga: Productivity and Business Processes 11% GAAP, 0%, 11% CC; Intelligent Cloud 10%, 0%, 10%; More Personal Computing 8%, (1)%, 7%. Rekstrarhagnaður rekstrareininga: Productivity and Business Processes 15%, (1)%, 14%; Intelligent Cloud 31%, 0%, 31%; More Personal Computing (14)%, (1)%, (15)%.

Uppbygging útlits

Uppsetning fyrri glæru endurtekin — tvær staflaðar þriggja raða töflur undir bláum millifyrirsögnum með sömu dálkum og neðanmálsgrein.

Helstu sjónrænir þættir

  • •uppsetning endurtekin frá fyrri síðu
  • •tvær staflaðar töflur
  • •neikvæðar tölur í sviga
  • •sameiginleg neðanmálsgrein um aðferðafræði
Síða 21
fjárhagstafla

Afstemming á föstu gengi — Valdar upplýsingar um vörur og þjónustu

Efni

Fimmtán vöru- og þjónustulínur fyrir þriggja mánaða tímabilið sem lauk 30. júní 2026, hver með GAAP-vexti, gjaldeyrisáhrifum og vexti á föstu gengi: commercial bookings 10%/1%/11%; commercial RPO 84%/0%/84%; Microsoft Cloud tekjur 27%/0%/27%; Microsoft 365 Commercial cloud 14%/0%/14%; Microsoft 365 Commercial vörur 19%/0%/19%; Microsoft 365 Consumer cloud 24%/(2)%/22%; LinkedIn 12%/(2)%/10%; Dynamics 365 13%/(1)%/12%; Azure og önnur skýjaþjónusta 43%/0%/43%; netþjónavörur 0%/(1)%/(1)%; þjónusta við fyrirtæki og samstarfsaðila 6%/(1)%/5%; Windows OEM og tæki (7)%/0%/(7)%; XBOX efni og þjónusta (10)%/0%/(10)%; XBOX vélbúnaður (13)%/(1)%/(14)%; leitarauglýsingar án umferðaröflunarkostnaðar 10%/(1)%/9%.

Uppbygging útlits

Ein fimmtán raða tafla með þremur prósentudálkum, hárfínum línum á milli raða, bláum dálkafyrirsögnum og neðanmálsgrein um reikniaðferðir — þéttasta glæran í kynningunni.

Helstu sjónrænir þættir

  • •fimmtán raðir í einni töflu
  • •þrír prósentudálkar
  • •hárfínar línur á milli raða
  • •allar vörulínur á einni síðu
Síða 22
fjárhagstafla

Afstemming sjóðstreymis

Efni

Þrír mánuðir sem lauk 30. júní, í milljónum: handbært fé frá rekstri (GAAP) $55.441 á móti $42.647, hækkun um 30%; fjárfesting í varanlegum rekstrarfjármunum $(35.802) á móti $(17.079), hækkun um 110%; frjálst sjóðstreymi $19.639 á móti $25.568, lækkun um 23%. Neðanmálsgrein tilgreinir að frjálst sjóðstreymi sé tekið með sem skýringarliður og eigi ekki að koma í stað GAAP-mælikvarða.

Uppbygging útlits

Þriggja raða tafla með fjórum dálkum yfir efsta þriðjunginn, feitletraðar GAAP og frjálst sjóðstreymi raðir, frádráttarliður inndreginn á milli þeirra, og fyrirvari um mælikvarða utan GAAP neðst á annars tómri glæru.

Helstu sjónrænir þættir

  • •þriggja raða afstemming
  • •feitletruð fyrsta og síðasta röð
  • •inndregin frádráttarlína
  • •stærstur hluti glærunnar tómur
Síða 23
lokaglæra

Microsoft

Efni

Lokaglæra sem inniheldur eingöngu Microsoft lógóið og höfundarréttarupplýsingar.

Uppbygging útlits

Dökkblár bakgrunnur með fjórskipta lógóinu og nafninu efst til vinstri og höfundarréttarvörðun neðst til vinstri. Ekkert á milli þeirra.

Helstu sjónrænir þættir

  • •dökkblár bakgrunnur
  • •lógó efst til vinstri
  • •höfundarréttur neðst til vinstri
  • •tóm miðja

Algengar spurningar

Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.

Hvað fæ ég þegar ég hleð þessu niður?

Þú færð alla 23-glæru kynninguna á afkomu Microsoft fyrir 4. ársfjórðung FY26, bæði sem PowerPoint og PDF, ásamt forskoðun á hverri síðu. Ólíkt flestum öðrum kynningum hér er PowerPoint-skjalið upprunalega skráin sem Microsoft gaf út en ekki umbreytt skjal – því er hægt að taka hverja töflu, línurit og útlit í sundur til að breyta því. PDF-skjalið var búið til úr því PowerPoint-skjali.

Er þetta opinbera kynningin frá Microsoft?

Já. PowerPoint-skjalið er opinbera skráin sem Microsoft birti á vef sínum fyrir fjárfestatengsl fyrir ársfjórðunginn sem lauk 30. júní 2026. Kynningin var flutt 29. júlí 2026 af Satya Nadella, Amy Hood og Jonathan Neilson.

Hverjar eru helstu tölurnar fyrir 4. ársfjórðung FY26?

Tekjur voru 90,0 milljarðar dala, aukning um 18%; rekstrarhagnaður 40,6 milljarðar dala, aukning um 18%, með 45% rekstrarframlegð; hreinn hagnaður 35,8 milljarðar dala, aukning um 31%; hagnaður á hlut (EPS) 4,81 dalur, aukning um 32%. Tekjur Microsoft Cloud voru 59,3 milljarðar dala, aukning um 27%, og eftirstöðvar samningsbundinna skuldbindinga (RPO) náðu 678 milljörðum dala, sem er 84% aukning.

Hversu mikill hluti vaxtarins kemur frá OpenAI?

Kynningin dregur þau áhrif sérstaklega út. Ef áhrif OpenAI eru undanskilin nam vöxtur hreins hagnaðar 22% í stað 31% og hagnaður á hlut (EPS) jókst um 23% í stað 32%. Bókanir í viðskiptahluta (commercial bookings) uxu um 18% án OpenAI en um 10% ef Azure-skuldbindingar eru taldar með, og RPO jókst um 25% án OpenAI samanborið við 84% með þeim. Glærur 5 og 16 sýna fulla afstemmingu á þessu.

Af hverju lækkar frjálst fjárflæði þegar handbært fé frá rekstri eykst?

Fjárfestingarútgjöld (capex). Handbært fé frá rekstri jókst um 30% í 55,4 milljarða dala, en fjárfestingar í varanlegum rekstrarfjármunum og búnaði jukust um 110% í 35,8 milljarða dala. Því lækkaði frjálst fjárflæði (free cash flow) um 23% í 19,6 milljarða dala. Að meðtöldum fjármögnunarleigu voru heildarfjárfestingar 41,0 milljarðar dala, aukning um 70%, þar sem um tveir þriðju fóru í skammtímaeignir – aðallega örgjörva (CPU) og skjákort (GPU).

Hvað er fast gengi (constant currency) og af hverju er það í öllum töflum?

Það endurreiknar núverandi tímabil miðað við gengi fyrra tímabils, þannig að vöxturinn endurspegli reksturinn en ekki sveiflur á dalnum. Microsoft gefur upp báðar tölur fyrir hverja línu og glærur 17 til 21 sýna afstemminguna – þar á meðal gengisáhrif í dölum, ekki bara leiðrétta prósentu.

Get ég notað þetta sem sniðmát fyrir mína eigin afkomukynningu?

Þetta er eitt hreinasta sniðmátið sem völ er á fyrir fyrirtæki með marga rekstrarhluta. Uppbyggingin hentar hvaða fyrirtæki sem er með fleiri en einn uppgjörshluta: fullur rekstrarreikningur með skýringum við hliðina, ein glæra sem einangrar allt óvenjulegt á fjórðungnum, helstu atriði varðandi handbært fé og fjárfestingar, og svo tvær glærur á hvern hluta – yfirlit með þróunarriti og helstu atriði með mælikvörðum á vörustigi – ásamt afstemmingum í viðauka.

Hvað gerir hönnunina árangursríka?

Agi varðandi staðsetningu talna. Töflur geyma tölurnar, punktalistar geyma ástæðurnar og þetta tvennt situr hlið við hlið í stað þess að keppa um athygli. Eina tegund línurits í allri kynningunni er tvílita staflað súlurit, notað eins fyrir alla þrjá rekstrarhlutana, þannig að við þriðja hlutann er lesandinn farinn að bera saman í stað þess að ráða í gögnin. Skilrúm eru í dökkbláum lit; allt annað er hvítt með bláum fyrirsögnum.

Heimildir og frekari lesning

2slides

Create Your Own Slides

Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.

Búðu til glærur á heimsmælikvarða á nokkrum sekúndum

Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.

2Slides logo

Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.

Draga saman með AI

ChatGPTClaudeGrokPerplexity
Öll þjónusta í gangi

Vörur

Eiginleikar

Safn

Sniðmát

Samþættingar

Auðlindir

Samanburður

© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.