2Slides merki
Preview

Micron – Fjárfestakynning fyrir 3. ársfjórðung 2026

44 glærur

Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar · Dæmi um fjárfestakynningar hálfleiðarafyrirtækja

Fjárfestakynning Micron fyrir 3. ársfjórðung fjárhagsársins 2026 (24. júní 2026) – 44-glæra kynning þar sem forstjórinn fer yfir uppbyggingu iðnaðarins, nýja gerð stefnumótandi „take-or-pay“ samninga við viðskiptavini, tækniáætlun og aukningu framboðs, og fjármálastjórinn fer yfir mettekjur upp á 41,5 milljarða dala (346% vöxtur milli ára), afkomu rekstrareininga, horfur fyrir 4. ársfjórðung og þrettán afstemmingartöflur í viðauka.

83 líkar við
0 niðurhöl

Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.

Flýtileiðsögn

Merki

Fjárfestakynning
Micron
Ársfjórðungsuppgjör
Fjárfestatengsl
Hálfleiðarar

Deila glærunum

Lýsing

Meginviðfangsefni

Fjárfestakynning Micron fyrir 3. ársfjórðung fjárhagsársins 2026 (24. júní 2026) – 44-glæra kynning þar sem forstjórinn fer yfir uppbyggingu iðnaðarins, nýja gerð stefnumótandi „take-or-pay“ samninga við viðskiptavini, tækniáætlun og aukningu framboðs, og fjármálastjórinn fer yfir mettekjur upp á 41,5 milljarða dala (346% vöxtur milli ára), afkomu rekstrareininga, horfur fyrir 4. ársfjórðung og þrettán afstemmingartöflur í viðauka.

Helstu kostir

  • •Lengsta og frásagnarkenndasta útgáfan af ársfjórðunglegum kynningum – hluti forstjórans spannar sextán glærur af texta áður en fyrsta fjárhagsmyndritið birtist, sem nýtist vel þegar sagan skiptir meira máli en tölurnar
  • •Raunhæft dæmi um hvernig eigi að útskýra breytingu á viðskiptalíkani fyrir fjárfestum: þrjár glærur í röð fara yfir hvað stefnumótandi samningar eru, hvernig þeir eru verðlagðir með efri og neðri mörkum og hver fjárhagsleg skuldbinding þeirra er
  • •Sýnir skýrt hefðina fyrir tvískiptri kynningu – forstjórinn talar um iðnaðinn og stefnumótun, fjármálastjórinn talar um afkomu og horfur, þar sem hvor hluti hefst á andlitsmynd í fullri stærð
  • •Framhaldstitlar („1 af 3“, „2 af 3“) gera það að verkum að hægt er að fjalla um eitt efni á mörgum glærum án þess að láta eins og hver glæra sé nýtt umræðuefni
  • •Ein glæra með risastórri tölu birtir helstu fréttir ársfjórðungsins, en öllum stuðningsgögnum er ýtt í töflur síðar í kynningunni
  • •Þrettán töflur í viðauka stemma af hverja non-GAAP mælingu fyrir sig, þar á meðal leiðrétt EBITDA og leiðrétt frjálst fjárstreymi

Markhópur

  • •Fjárfestatengslateymi sem eru að byggja upp textaþunga ársfjórðungskynningu
  • •Fjármálastjórar og leiðtogar í fjármálum sem greina frá ársfjórðungi með óvenjulegum vexti eða breytingu á viðskiptalíkani
  • •Greinendur á hlutabréfamarkaði og nemendur sem fylgjast með hringrásum í minnis- og geymslutækni
  • •Stefnumótunarteymi fyrirtækja sem þurfa að útskýra langtíma birgðasamninga fyrir fjárfestum
  • •Sérfræðingar í fjárhagsáætlunargerð (FP&A) sem módelera tekjur eftir deildum, meðalsöluverð (ASP) og bitasendingar
  • •Hönnuðir kynninga sem leita að ritstjórnarlegu útliti með miklum andstæðum

Notkunartilvik

  • •Ársfjórðungleg fjárfestakynning eða glærur fyrir símtöl við greinendur
  • •Stjórnarfundur um markaðsaðstæður, framboðsáætlanir og fjárfestingarútgjöld
  • •Fræðsla fyrir fjárfesta um nýtt samninga- eða verðlagningarlíkan
  • •Innri rekstrarrýni eftir viðskiptaeiningum
  • •Viðmiðunarsniðmát fyrir kynningu sem skiptist á milli textaglæra og fjárhagstafla
  • •Kennsluefni um non-GAAP afstemmingar, leiðrétt EBITDA og leiðrétt frjálst fjárstreymi

Einstök virðistilboð

  • •Sniðmátið fyrir textaglærur – ljósmynd sem fyllir einn þriðja af rammanum við hliðina á punktalista – er endurtekið um tuttugu sinnum og ber uppi allan hluta forstjórans án þess að nota eitt einasta myndrit
  • •Ritstjórnarlegur stíll frekar en hefðbundinn fyrirtækjastíll: næstum hvítur bakgrunnur, svart letur, enginn áherslulitur í meginmáli, þar sem litir takmarkast við ljósmyndir og þrjú litstigaskil
  • •Glæran með stóru tölunni sýnir 41,5 milljarða dala í blágrænum litstiga yfir alla breiddina, og er eina glæran í kynningunni sem er sett upp á þann hátt
  • •Töflur yfir rekstrareiningar sýna þrjú tímabil (núverandi ársfjórðung, fyrri ársfjórðung, fyrra ár) auk dálka með prósentubreytingum, svo hægt er að lesa þróun milli ársfjórðunga og ára úr sömu línu
  • •Horfur (guidance) eru afstemmdar tvisvar: annars vegar sem yfirlitstafla og hins vegar sem ítarleg GAAP-yfir-í-non-GAAP brú með bókstafstilvísunum fyrir leiðréttingar

Glærusíður (44)

Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.

Síða 1
titilglæra

Fjárhagsuppgjör — FQ3 2026

Efni

Forsíðuglæra fyrir fjárhagsuppgjör Micron á þriðja ársfjórðungi fjárhagsársins 2026.

Uppbygging útlits

Skiptur rammi: vinstra megin er spjald með magenta-í-svart litstiga sem inniheldur titilinn á tveimur línum, merkingu ársfjórðungsins og Micron vörumerkið; makró-ljósmynd af mynstraðri kísilskífu (wafer) fyllir hægri tvo þriðju hlutana á bak við sveigða brún.

Helstu sjónrænir þættir

  • •litstigaspjald
  • •makró-ljósmynd af kísilskífu
  • •sveigð skiptibrún
  • •Intelligence Accelerated vörumerki
Síða 2
lögfræðilegt / fyrirvari

Fyrirvari vegna framtíðarspár (Safe Harbor Statement)

Efni

Tilkynning um framtíðarspár sem nær yfir eftirspurn og framboð á markaði, stefnumótandi samninga við viðskiptavini, verðlagsþróun, framleiðsluverkefni og fjárhagsspár, þar sem lesendum er vísað á 10-K og 10-Q skýrslur; fylgt eftir með málsgrein um notkun á non-GAAP mælikvörðum og hvar afstemmingar er að finna.

Uppbygging útlits

Einföld hvít glæra með feitletraðri fyrirsögn og tveimur jöfnuðum málsgreinum í ríflegri leturstærð; engar myndir.

Helstu sjónrænir þættir

  • •hvítur bakgrunnur
  • •tvær textablokkir
  • •dagsetning og síðufótur
Síða 3
kynning á ræðumanni

Sanjay Mehrotra — Stjórnarformaður, forseti og forstjóri

Efni

Kynningarkort sem opnar hluta forstjóra.

Uppbygging útlits

Vinstri helmingur hvítur með nafninu í þykku letri yfir starfsheitinu; hægri helmingur er andlitsmynd sem fyllir út í jaðar á svörtum bakgrunni.

Helstu sjónrænir þættir

  • •hálf-ramma andlitsmynd
  • •svart-hvít andstæðuskipting
  • •áberandi leturgerð nafns
Síða 4
samantekt stjórnenda

Yfirlit

Efni

Met í tekjum, framlegð og hagnaði á hlut (EPS) sem öll fóru fram úr efri mörkum horfa; tekjur gagnavera yfir 25 milljarðar dala á fjórðungnum, sem samsvarar yfir 100 milljarða dala árshraða (run rate); SSD tekjur gagnavera yfir 5 milljarðar dala, meira en tvöföldun frá fyrri fjórðungi; eftirspurn eftir DRAM og NAND fer verulega fram úr framboði; búist við þröngri stöðu fram yfir árið 2027; sextán stefnumótandi samningar við viðskiptavini undirritaðir.

Uppbygging útlits

Aðalsniðmát kynningarinnar fyrir texta — ljósmynd í fullri hæð fyllir vinstri þriðjunginn, dálkur með punktalista fyllir hægri tvo þriðju.

Helstu sjónrænir þættir

  • •ljósmynd í vinstri þriðjungi
  • •sex punkta dálkur
  • •engin línurit
Síða 5
greining á iðnaði

Þróun í iðnaði (1 af 3)

Efni

Minnisiðnaðurinn hefur tekið stakkaskiptum vegna AI; fyrstu skref framleiðniaukningar; vöxtur drifinn áfram af gagnaverum er í auknum mæli studdur af AI-eiginleikum í snjallsímum, hágæða tölvum, bílaiðnaði, iðnaði og vélfærafræði; vélfærafræði, manngervingar og sjálfkeyrandi farartæki benda til langtíma eftirspurnar.

Uppbygging útlits

Textasniðmát með ljósmynd af hreinherbergi vinstra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •ljósmynd af hreinherbergi
  • •fjögurra punkta dálkur
  • •framhaldsnúmering í titli
Síða 6
greining á iðnaði

Þróun í iðnaði (2 af 3)

Efni

Það mun taka verulegan tíma að bæta úr skorti á framboði; óljóst hvenær framboð nær eftirspurn þrátt fyrir hægfara bata árið 2028; vöxtur framboðs veltur á nýbyggingum (greenfield fabs) sem takmarkast af byggingartíma, skorti á faglærðu vinnuafli, leyfisveitingum og orkuinnviðum; flækjustig tækninnar eykst með hverri kynslóð; hægari vöxtur í bitum á hverja tæknibreytingu, og aukið hlutfall HBM þrýstir á framboð sem ekki er HBM.

Uppbygging útlits

Textasniðmát með ljósmynd af framleiðslulínu vinstra megin; fimm punktar, lengsti textinn í þessum hluta.

Helstu sjónrænir þættir

  • •framleiðslumynd
  • •fimm punkta dálkur
  • •þétt rökfærsla um framboðshliðina
Síða 7
greining á iðnaði

Þróun í iðnaði (3 af 3)

Efni

Framleiðendur sem færa hreinherbergisrými frá NAND yfir í DRAM takmarka framboð á NAND bitum; framboð er takmarkað af skipulagsástæðum; AI kerfi spanna GPU, ASIC og CPU hönnun en öll byggja þau á afköstum og getu minnisundirkerfa; flóknara stigveldi minnis skapar tækifæri til aðgreiningar; hlutverk minnis er orðið að stefnumótandi eign.

Uppbygging útlits

Textasniðmát með ljósmynd af kísilskífu í rauðri lýsingu vinstra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •mynd af kísilskífu í rauðri lýsingu
  • •sex punkta dálkur
Síða 8
stefnumótun / viðskiptamódel

Breyting á viðskiptamódeli og stefnumótandi samningar við viðskiptavini (1 af 3)

Efni

Kynning á stefnumótandi samningum við viðskiptavini (SCA): sextán samningar frágengnir í gagnaverum, neytendavörum og bílageiranum; venjulega til fimm ára frá 2026 til 2030, þrjú ár fyrir bílaiðnað; þessir sextán samningar standa fyrir um 20% af DRAM magni og þriðjung af NAND magni á tímabilinu; fjórir mjög stórir viðskiptavinir, þrír meðalstórir, afgangurinn í bílaiðnaði.

Uppbygging útlits

Textasniðmáti snúið við — texti fyllir vinstri tvo þriðju, ljósmyndin færist í hægri þriðjunginn.

Helstu sjónrænir þættir

  • •öfugt textasniðmát
  • •ljósmynd af gagnaveri
  • •sex punkta dálkur
Síða 9
stefnumótun / viðskiptamódel

Breyting á viðskiptamódeli og stefnumótandi samningar við viðskiptavini (2 af 3)

Efni

Búist er við að um helmingur eða meira af tekjum fyrirtækisins falli undir SCA þegar þeim er lokið; samningar eru uppbyggðir sem „take-or-pay“ með bindandi magnskuldbindingum; þeir stærstu eru með hámarksverð miðað við núverandi markaðsverð á öðrum ársfjórðungi og lágmarksverð út samningstímann; samningar með föstu verði eða hámarki við eða nálægt núverandi markaðsverði munu nema um 40% af tekjum; verðlagning er hönnuð til að haldast innan marka.

Uppbygging útlits

Öfugt textasniðmát með skrifstofumynd hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •öfugt sniðmát
  • •fimm punkta dálkur
  • •upplýsingar um verðlagningu
Síða 10
stefnumótun / viðskiptamódel

Breyting á viðskiptamódeli og stefnumótandi samningar við viðskiptavini (3 af 3)

Efni

Lágmarksverð tryggja framlegð sem er vel yfir hæstu ársfjórðungsframlegð í fyrri hagsveiflum; 14 af 16 SCA samningum fela í sér uppsafnaðar tekjur á lágmarksverði upp á um 100 milljarða dala á því sem eftir er af samningstímanum; áætlaðar staðgreiðslur og tengdar fjárhagslegar skuldbindingar upp á 22 milljarða dala; samningar tryggja DRAM (þ.m.t. HBM) og NAND framboð til margra ára.

Uppbygging útlits

Öfugt textasniðmát með mynd af markaðsgögnum hægra megin; lengsti punktalistinn í kynningunni.

Helstu sjónrænir þættir

  • •öfugt sniðmát
  • •sex punkta dálkur
  • •tölurnar 100 milljarðar og 22 milljarðar dala
Síða 11
tækniáætlun

Forysta í tækni og vörum (1 af 2)

Efni

Eftirspurn AI eftir bandbreidd, getu, lítilli töf og lítilli orkunotkun stýrir ákvörðunum um arkitektúr og ferla; 1-gamma DRAM tæknin og G9 NAND tæknin eru báðar í uppskölun og á áætlun um að verða umfangsmestu tæknikynslóðir í sögu fyrirtækisins; næsta kynslóð er á áætlun fyrir magnframleiðslu á seinni hluta ársins 2027; HBM4 12-laga eykst tvöfalt hraðar en HBM3E 12-laga, með yfir 1 milljarð dala í HBM4 tekjum þegar afhentum.

Uppbygging útlits

Textasniðmát með mynd af glitrandi kísilskífu vinstra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •mynd af glitrandi kísilskífu
  • •fjögurra punkta dálkur
  • •nafnavenjur tæknikynslóða
Síða 12
tæknivegferð

Leiðandi staða í tækni og vöruþróun (2 af 2)

Efni

Framtíðareftirspurn hneigist að afkastameiri og verðmætari vörum þar sem flækjustig eykur kostnað á hvert bita (cost per bit); tæknibreytingar eins og úr LP5 í LP6, DDR5 í DDR6 og nýjar kynslóðir HBM auka allar bitakostnað; áætlað er að meðalkostnaður á hvert DRAM-bita hækki frá núverandi stigi; SCA-samningar gera ráð fyrir að hægt sé að semja um hærra verð (price premiums) á slíkum nýjum vörum.

Uppbygging útlits

Textasniðmát með ljósmynd með rauðum litstigli vinstra megin; fjórir punktar með ríflegu hvítu svæði fyrir neðan.

Helstu sjónrænir þættir

  • •ljósmynd með rauðum litstigli
  • •dálkur með fjórum punktum
  • •röksemdafærsla um bitakostnað
Síða 13
greining á markaðshlutum

Gagnaver

Efni

Búist er við að sendingar á DRAM- og NAND-bitum til gagnavera á heimsvísu á almanaksárinu 2026 muni meira en tvöfaldast frá því fyrir tveimur árum; „agentic AI“ stækkar innviði út fyrir hraðalsrekka yfir í örgjörvarekka og geymslurekka fyrir samhengisminni (context store); nú er gert ráð fyrir að sala á netþjónum á heimsvísu á almanaksárinu 2026 aukist um hátt í 20%, sem er yfir fyrri væntingum um rúmlega 10% vöxt; þessi aukning er möguleg vegna hóflegrar lækkunar á vexti meðalminnis í netþjónum; í NAND-minni stækka SSD-markaðinn vegna geymslu fyrir AI-samhengisminni og útskipta á HDD-drifum.

Uppbygging útlits

Öfugt textasniðmát með ljósmynd af netþjónarekka hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •ljósmynd af netþjónarekka
  • •dálkur með fimm punktum
  • •uppfærðar horfur um vöxt seldra eininga
Síða 14
greining á markaðshlutum

Einkatölvur og farsímar

Efni

Búist er við að tekjur í einkatölvu- og snjallsímageiranum aukist þrátt fyrir fækkun seldra eininga, sem endurspeglar eftirspurn eftir dýrari hágæðatækjum; „agentic AI“ vettvangar auka virði jaðartækja (edge devices) með betri „tokenomics“, persónuvernd, minni töf og samþættingu skýja og jaðartækni; gervigreind í tækjum ásamt uppsafnaðri endurnýjunarþörf er talið munu drífa áfram vöxt í eftirspurn eftir minni.

Uppbygging útlits

Öfugt textasniðmát með ljósmynd af fartölvu hægra megin; aðeins þrír punktar, stysta glæran í þessum hluta.

Helstu sjónrænir þættir

  • •ljósmynd af fartölvu
  • •dálkur með þremur punktum
  • •mikið hvítt svæði
Síða 15
greining á markaðshlutum

Bifreiðar og vélmennatækni

Efni

ADAS (akstursaðstoð) er áfram öflugur drifkraftur í vexti minnisþarfar; L2+ ökutæki og ofar nota meira en fimm sinnum meira minni og geymslupláss en meðalökutæki; hlutfall L2+ ökutækja meira en tvöfaldast á þessu ári í yfir 20% og búist er við að það fari yfir 40% fyrir árið 2030; framfarir í vélmennatækni hvað varðar hermun, grunnlíkön (foundation models) og samþætt kerfi flýta fyrir „physical AI“; mennskuleg vélmenni (humanoid robots) nota tífalt meira minni en meðal L2+ ökutæki.

Uppbygging útlits

Öfugt textasniðmát með ljósmynd af sjálfstýrðum akstri hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •ljósmynd af nettengdu ökutæki
  • •dálkur með sex punktum
  • •margföldunartölur fyrir minnisinnihald
Síða 16
markaðshorfur

Markaðshorfur

Efni

Búist er við að framboðs- og eftirspurnaraðstæður fyrir bæði DRAM og NAND verði áfram krefjandi fram yfir almanaksárið 2027; búist er við að sendingar á DRAM-bitum á heimsvísu á almanaksárinu 2026 aukist um 20-25%, sem er örlítið yfir fyrri spá; sendingar á NAND-bitum á heimsvísu verða um 20%, óbreytt; gert er ráð fyrir að DRAM-framboð Micron vaxi í takt við markaðinn, en NAND-framboð eitthvað minna.

Uppbygging útlits

Textasniðmát með ljósmynd af gulu hreinherbergi vinstra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •ljósmynd af hreinherbergi
  • •dálkur með fjórum punktum
  • •samanburður á framboði markaðar og fyrirtækis
Síða 17
rekstur / framboð

Framboðsaðgerðir Micron (1 af 3)

Efni

SCA-samningar veita betri sýnileika á eftirspurn og aukið öryggi varðandi fjárfestingar í rekstrarfjármunum (capex) og rannsóknir og þróun (R&D); áhersla á að hámarka afköst verksmiðja, þar á meðal samstarf við birgja um tækjakaup, uppsetningu, framleiðsluaukningu og uppfærslur; margra ára EUV-birgjasamningur við ASML hefur verið undirritaður sem styður við aukna notkun EUV-tækni við 1-delta hnútinn og síðar.

Uppbygging útlits

Textasniðmát með ljósmynd af smásjá vinstra megin; þrír punktar.

Helstu sjónrænir þættir

  • •ljósmynd af smásjá
  • •dálkur með þremur punktum
  • •ASML-samningur
Síða 18
rekstur / framboð

Framboðsaðgerðir Micron (2 af 3)

Efni

Alþjóðlegt framleiðslukerfi stækkar; fjárfestingar í fremstu röð DRAM-framleiðslu í Bandaríkjunum með ID1 og ID2 verksmiðjum í Idaho í byggingu, og tekin var fyrsta skóflustungan að verksmiðjuklasanum í New York í janúar; ID1 er á áætlun með fyrstu framleiðslu kísilskífa (wafer output) um mitt almanaksár 2027 og ID2 síðla árs 2028; fyrsta framleiðsla á 1-alpha DDR4 hófst í Manassas, Virginíu, sem styður við eldri tækniþarfir í bíla-, iðnaðar-, lækninga-, flug- og varnarmálageiranum.

Uppbygging útlits

Textasniðmát með loftmynd af verksmiðjubyggingu vinstra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •loftmynd af byggingarsvæði
  • •dálkur með þremur punktum
  • •tímalína tilgreindra verksmiðja
Síða 19
rekstur / framboð

Framboðsaðgerðir Micron (3 af 3)

Efni

Nýkeypta Tongluo-svæðið í Taívan er talið munu styðja við umtalsverðar vörusendingar úr núverandi 300.000 fermetra verksmiðju um mitt almanaksár 2027, fjórðungi fyrr en áður var áætlað; bygging er hafin á öðru hreinherbergi af svipaðri stærð sem styður EUV; Japan og Singapúr eru á áætlun; Singapúr verður önnur miðstöð framúrskarandi þekkingar (center of excellence) fyrir háþróaðar pakkningar (advanced packaging) og mun leggja til getu í HBM-pökkun frá fyrri hluta almanaksárs 2027.

Uppbygging útlits

Textasniðmát með ljósmynd af háskólasvæði vinstra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •ljósmynd af háskólasvæði
  • •dálkur með fjórum punktum
  • •tímasetningar eftir starfsstöðvum
Síða 20
kynning á ræðumanni

Mark Murphy — Fjármálastjóri

Efni

Kynningarkort ræðumanns sem opnar fjárhagshlutann.

Uppbygging útlits

Sama andlitsmyndauppsetning í hálfum ramma og á korti forstjórans, þannig að þau lesast sem par.

Helstu sjónrænir þættir

  • •andlitsmynd í hálfum ramma
  • •samstætt sniðmát ræðumanna
Síða 21
hápunktar mælikvarða

Tekjur FQ3-26

Efni

Tekjur námu 41,5 milljörðum dala, sem er 74% aukning frá fyrri ársfjórðungi og 346% aukning milli ára.

Uppbygging útlits

Eina glæran í pakkanum með risastórum tölum — upphæðin teygir sig yfir alla breiddina í blágrænum litstigli, með litlum miða fyrir ofan og tveggja línu samanburði fyrir neðan; að öðru leyti tómur hvítur bakgrunnur.

Helstu sjónrænir þættir

  • •risastór tala með litstigli
  • •lágmarks skýringartexti
  • •heilhvítur bakgrunnur
Síða 22
nánari niðurstöður

Afkoma eftir tækni

Efni

DRAM: 31,3 milljarðar dala, 76% af tekjum, upp um 67% frá fyrri ársfjórðungi, bitasendingar upp um lágt einstafa hlutfall, ASP (meðalsöluverð) upp um rúm 60%. NAND: 9,9 milljarðar dala, 24% af tekjum, upp um 99% frá fyrri ársfjórðungi, bitasendingar upp um miðlungs einstafa hlutfall, ASP upp um rúm 80%.

Uppbygging útlits

Tveir punktadálkar undir feitletruðum tækniheitum; ljósmynd af prentplötu í fullri breidd þekur neðsta þriðjunginn.

Helstu sjónrænir þættir

  • •tveggja dálka samanburður
  • •ljósmyndaborði neðst
  • •greining á verði á móti magni
Síða 23
fjárhagstafla

Fjárhagsleg afkoma rekstrareininga á ársfjórðungi

Efni

Tekjur, framlegðarstig og rekstrarframlegð fyrir hverja rekstrareiningu á tímabilunum FQ3-26, FQ2-26 og FQ3-25: Cloud Memory 13.769 milljónir dala með 83%/78%; Core Data Center $11.524 milljónir með 87%/83%; Mobile and Client $11.521 milljónir með 87%/86%; Automotive and Embedded $4.634 milljónir með 79%/75%.

Uppbygging útlits

Ein tafla með svörtum haus; hver rekstrareining er feitletraður flokkur og þar á eftir fylgja þrjár inndregnar línur með mælikvörðum, með víxlum á skyggingu lína.

Helstu sjónrænir þættir

  • •svartur haus
  • •fjórir flokkar rekstrareininga
  • •dálkar fyrir þrjú tímabil
Síða 24
nánari sundurliðun niðurstaðna

Fjárhagsleg afkoma eftir rekstrareiningum (1 af 2)

Efni

Tekjur Cloud Memory voru met upp á 13,8 milljarða dala, 33% af heildartekjum fyrirtækisins, sem er 78% aukning frá fyrri ársfjórðungi vegna hærra verðs og fleiri seldra eininga; framlegðarstig 83%, upp um 9 prósentustig. Tekjur Core Data Center voru met upp á 11,5 milljarða dala, 28% af heildartekjum fyrirtækisins, upp um 103% frá fyrri ársfjórðungi; framlegðarstig 87%, upp um 12 prósentustig.

Uppbygging útlits

Textasniðmát með dökkri bokeh-ljósmynd vinstra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •bokeh-ljósmynd
  • •dálkur með sex punktum
  • •merkingar um metafkomu
Síða 25
nánari sundurliðun niðurstaðna

Fjárhagsleg afkoma eftir rekstrareiningum (2 af 2)

Efni

Tekjur Mobile and Client voru met upp á 11,5 milljarða dala, 28% af heildartekjum fyrirtækisins, upp um 49% frá fyrri ársfjórðungi vegna hærra verðs sem vó að hluta upp á móti fækkun seldra eininga; framlegðarstig 87%, upp um 9 prósentustig. Tekjur Automotive and Embedded voru met upp á 4,6 milljarða dala, 11% af tekjum, upp um 71% frá fyrri ársfjórðungi; framlegðarstig 79%, upp um 11 prósentustig.

Uppbygging útlits

Textasniðmát með grænni bokeh-ljósmynd vinstra megin, í sama stíl og fyrri glæra.

Helstu sjónrænir þættir

  • •græn bokeh-ljósmynd
  • •dálkur með sex punktum
  • •samstæð uppsetning
Síða 26
samantekt niðurstaðna

FQ3-26 Rekstrarniðurstöður (Non-GAAP)

Efni

Tekjur 41,46 milljarðar dala; framlegðarstig 84,9%; rekstrarkostnaður $1,52 milljarðar; rekstrarhagnaður $33,68 milljarðar; hreinn hagnaður $28,86 milljarðar; þynntur hagnaður á hlut (EPS) $25,11; handbært fé frá rekstri (GAAP) $25,39 milljarðar.

Uppbygging útlits

Sjö feitletraðar línur með heitum mælikvarða vinstra megin og gildi með venjulegu letri; ljósmynd af kísilskífu (wafer) fyllir hægri helminginn; lítil tilvísun í afstemmingu neðst.

Helstu sjónrænir þættir

  • •listi með heitum og gildum
  • •hálfsíðu ljósmynd
  • •tilvísun í viðauka
Síða 27
ráðstöfun fjármagns

Sjóðstreymi og ráðstöfun fjármagns

Efni

Frá FY-23 til FQ3-26: $1,4 milljarðar í endurkaup á 14 milljón hlutum, $2,0 milljarðar í arðgreiðslur, samtals $3,4 milljarðar endurgreiddir. Fyrir FQ3-26: handbært fé frá rekstri $25,4 milljarðar (61% af tekjum), hrein fjárfesting (net capex) $7,1 milljarður, leiðrétt frjálst sjóðstreymi $18,3 milljarðar, engin endurkaup, arður upp á $0,15 á hlut greiddur 21. júlí 2026, og lausafé upp á $32,2 milljarða.

Uppbygging útlits

Vinstri dálkur inniheldur punkta yfir mörg ár undir feitletraðri undirfyrirsögn; ljósgrár rammi hægra megin inniheldur sex línur með heitum og gildum aðskildum með fínum línum; fjórar neðanmálsgreinar skilgreina capex, lausafé og leiðrétt frjálst sjóðstreymi.

Helstu sjónrænir þættir

  • •tvískipt uppsetning
  • •grár skilgreiningarammi
  • •fínar línur á milli raða
  • •fjórar neðanmálsgreinar
Síða 28
horfur

FQ4-26 Horfur (Non-GAAP)

Efni

Tekjur $50,0 milljarðar plús eða mínus $1,0 milljarður; framlegðarstig um 86%; rekstrarkostnaður um $1,65 milljarðar; þynntur hagnaður á hlut (EPS) $31,00 plús eða mínus $1,00, miðað við um 1,15 milljarða þynnta hluti.

Uppbygging útlits

Blá ljósmynd af kísilskífu fyllir vinstri helminginn; fjórar línur með heitum og gildum aðskildum með fínum línum fylla hægri helminginn; tvær neðanmálsgreinar fyrir neðan.

Helstu sjónrænir þættir

  • •hálfsíðu ljósmynd
  • •fjórar línur með horfum
  • •fráviksmörk (plús-mínus)
Síða 29
horfur

Framtíðarhorfur

Efni

Aðhald í fjárfestingum á heimsvísu; capex er nettó eftir áætlaða opinbera styrki; capex á FQ4 um $10 milljarðar sem færir heildarfjárfestingu fjárhagsársins 2026 í um $27 milljarða; ársfjórðungslegt capex á fjárhagsárinu 2027 yfir FQ4-stigum þar sem meira en helmingur aukningarinnar kemur vegna framkvæmda; spáð er verulegri aukningu á frjálsu sjóðstreymi á ný; eftir 9. desember 2026, þegar tvö ár eru liðin frá CHIPS-samningunum, er stefnt að því að auka endurgreiðslur til hluthafa og skila með tímanum 100% af umframfjármagni.

Uppbygging útlits

Tveir dálkar með punktalistum hlið við hlið undir feitletraðri fyrirsögn; ljósmynd af kísilskífu í fullri breidd fyllir neðsta þriðjunginn.

Helstu sjónrænir þættir

  • •tveggja dálka punktalisti
  • •ljósmyndaborði neðst
  • •vísun í afmæli CHIPS-samningsins
Síða 30
kaflaskil

Viðauki

Efni

Skilrúm sem markar upphaf viðaukans.

Uppbygging útlits

Litstigull úr magenta yfir í blátt yfir alla síðuna með einu feitletruðu orði vinstra megin við miðju.

Helstu sjónrænir þættir

  • •litstigull yfir alla síðuna
  • •eins orðs fyrirsögn
Síða 31
viðauki / fjárhagstafla

Fjárhagsleg samantekt (Non-GAAP)

Efni

Non-GAAP samantekt fyrir þrjú tímabil með dálkum fyrir hlutfall af tekjum: tekjur $41.456M / $23.860M / $9.301M; framlegðarstig 85% / 75% / 39%; rekstrarhagnaður 81% / 69% / 27%; hreinn hagnaður 70% / 59% / 23%; þynntur hagnaður á hlut (EPS) $25,11 / $12,20 / $1,91; handbært fé frá rekstri $25.388M; handbært fé og fjárfestingar $30.155M.

Uppbygging útlits

Breið tafla með svörtum haus þar sem skiptast á dálkar með gildum og hlutfalli af tekjum fyrir hvert tímabilanna þriggja; víxl á skyggingu lína.

Helstu sjónrænir þættir

  • •pöruð gildi og prósentudálkar
  • •svartur haus
  • •þrjú tímabil
Síða 32
viðauki / fjárhagstafla

Fjárhagsleg gögn og horfur (Non-GAAP)

Efni

Vinstra megin: DRAM 76% og NAND 24% af tekjum, með breytingum á sölumagni og meðalsöluverði (ASP) fyrir hvort tveggja. Hægra megin: Rauntölur FQ3-26 borið saman við horfur FQ4-26 fyrir tekjur, framlegðarstig, rekstrarkostnað og þynntan hagnað á hlut; auk þynntra hluta, tekjuskattsafsetningar, handbærs fjár frá rekstri og hreinnar fjárfestingar (capex) borið saman við áætlanir FQ4.

Uppbygging útlits

Fjórar litlar töflur raðað tvær og tvær yfir glæruna, hver með sínum svarta haus.

Helstu sjónrænir þættir

  • •fjögurra taflna net
  • •samanburður á rauntölum og horfum
  • •svartir hausar á töflum
Síða 33
viðauki / fjárhagstafla

Tekjur eftir tækni — hlutfall af tekjum

Efni

DRAM $31.328M (76%), NAND $9.943M (24%), Annað (aðallega NOR) $185M, samtals $41.456M, sýnt í samanburði við FQ2-26 og FQ3-25 með dálkum fyrir hlutfall af tekjum fyrir hvert tímabil.

Uppbygging útlits

Tafla með pöruðum dálkum fyrir upphæðir og prósentur fyrir þrjú tímabil; athugasemd um námundun fyrir neðan.

Helstu sjónrænir þættir

  • •pöruð gildi og prósentudálkar
  • •samtalslína
  • •neðanmálsgrein um námundun
Síða 34
viðauki / fjárhagstafla

Tekjur eftir tækni — prósentubreyting

Efni

Sömu þrír tækniflokkar sýndir sem breyting: DRAM upp um 67% frá fyrri ársfjórðungi og 343% milli ára; NAND upp um 99% og 361%; Annað upp um 95% og 147%; samtals upp um 74% og 346%.

Uppbygging útlits

Sama uppsetning töflu en dálkar með breytingum koma í stað hlutfalls af tekjum; ljósmynd í fullri breidd fyllir neðsta þriðjunginn.

Helstu sjónrænir þættir

  • •dálkar fyrir breytingu Q/Q og Y/Y
  • •ljósmyndaborði neðst
  • •samsvarandi töfluuppsetning
Síða 35
viðauki / fjárhagstafla

Tekjur eftir rekstrareiningum

Efni

Minnislausnir fyrir ský (Cloud Memory) 13.769 milljónir dala, upp um 78% frá fyrri ársfjórðungi og 307% milli ára; Kjarnagagnaver (Core Data Center) 11.524 milljónir dala, upp um 103% og 653%; Farsímar og viðskiptavinir (Mobile and Client) 11.521 milljónir dala, upp um 49% og 254%; Bílar og innfelld kerfi (Automotive and Embedded) 4.634 milljónir dala, upp um 71% og 311%.

Uppbygging útlits

Sama töfluuppsetning og í töflunni yfir tæknibreytingar, með ljósmynd í neðsta þriðjungi.

Helstu sjónrænir þættir

  • •fjórar raðir fyrir rekstrareiningar
  • •dálkar fyrir breytingar milli ársfjórðunga (Q/Q) og ára (Y/Y)
  • •ljósmyndaborði neðst
Síða 36
kaflaskil

Afstemmingar á mælikvörðum sem eru ekki samkvæmt GAAP

Efni

Skilrúm sem markar upphaf afstemmingartaflna.

Uppbygging útlits

Heilsíðu litstigull úr bláu yfir í grænt með tveggja línu fyrirsögn vinstrijafnaðri.

Helstu sjónrænir þættir

  • •heilsíðu litstigull
  • •tveggja línu fyrirsögn
Síða 37
viðauki / afstemmingartafla

Samstæðuuppgjör — framlegð, rekstrarkostnaður, rekstrarhagnaður

Efni

GAAP framlegð upp á 35.056 milljónir dala er brúuð yfir í 35.199 milljónir dala (non-GAAP) með hlutabréfatengdum launagreiðslum; GAAP rekstrarkostnaður upp á 1.738 milljónir dala brúast í 1.518 milljónir dala (non-GAAP); GAAP rekstrarhagnaður upp á 33.318 milljónir dala brúast í 33.681 milljónir dala (non-GAAP).

Uppbygging útlits

Þrjár staflaðar afstemmingar í einni töflu, hver með feitletraðri GAAP upphafslínu, inndregnum leiðréttingum og feitletraðri non-GAAP millitölu fyrir ofan línu; þrír dálkar fyrir tímabil.

Helstu sjónrænir þættir

  • •þrjár staflaðar brýr
  • •inndregnar leiðréttingar
  • •línur fyrir millitölur
Síða 38
viðauki / afstemmingartafla

Samstæðuuppgjör — kostnaðarverð seldra vara, R&D, SG&A

Efni

GAAP kostnaðarverð seldra vara 6.400 milljónir dala yfir í 6.257 milljónir dala (non-GAAP); GAAP rannsóknir og þróun (R&D) 1.316 milljónir dala yfir í 1.186 milljónir dala (non-GAAP); GAAP sölu-, almennur og stjórnunarkostnaður (SG&A) 407 milljónir dala yfir í 338 milljónir dala (non-GAAP).

Uppbygging útlits

Sama þriggja hluta töfluuppsetning notuð fyrir kostnaðarliði.

Helstu sjónrænir þættir

  • •þrjár staflaðar brýr
  • •nákvæmar upplýsingar um einstaka liði
  • •þrír dálkar fyrir tímabil
Síða 39
viðauki / afstemmingartafla

Samstæðuuppgjör — hagnaður og tekjuskattur

Efni

GAAP hagnaður upp á 28.243 milljónir dala er brúaður í 28.857 milljónir dala (non-GAAP) með hlutabréfatengdum launagreiðslum upp á 341 milljón dala, tapi vegna uppgreiðslu skulda upp á 325 milljónir dala, öðru upp á 23 milljónir dala og áætluðum skattáhrifum upp á (75) milljónir dala; GAAP tekjuskattsafsetning upp á (4.978) milljónir dala brúast í (5.053) milljónir dala (non-GAAP).

Uppbygging útlits

Tvær afstemmingar í sama töflustíl.

Helstu sjónrænir þættir

  • •tvær brýr
  • •lína fyrir uppgreiðslu skulda
  • •þrír dálkar fyrir tímabil
Síða 40
viðauki / afstemmingartafla

Samstæðuuppgjör — leiðrétt EBITDA

Efni

GAAP hagnaður upp á 28.243 milljónir dala að viðbættum vöxtum, sköttum, afskriftum og virðisrýrnun upp á 2.364 milljónir dala, auk non-GAAP leiðréttinga fyrir hlutabréfatengdar launagreiðslur, tap vegna uppgreiðslu skulda og annað, sem gefur leiðrétta EBITDA upp á 36.057 milljónir dala samanborið við 18.685 milljónir dala og 4.569 milljónir dala á samanburðartímabilum.

Uppbygging útlits

Ein afstemming með undirflokkuðum haus fyrir „Non-GAAP leiðréttingar“ neðarlega í töflunni.

Helstu sjónrænir þættir

  • •ein brú
  • •innifalin flokkun leiðréttinga
  • •EBITDA millitala
Síða 41
viðauki / afstemmingartafla

Samstæðuuppgjör — hlutabréf, EPS og leiðrétt frjálst sjóðstreymi

Efni

GAAP þynntur hlutafjöldi 1.145 milljónir yfir í 1.149 milljónir (non-GAAP); GAAP þynntur hagnaður á hlut (EPS) $24,67 yfir í $25,11 (non-GAAP); handbært fé frá rekstri 25.388 milljónir USD að frádregnum fjárfestingum (capex) upp á (7.826) milljónir dala að viðbættu söluandvirði og opinberum styrkjum, sem gefur hreina fjárfestingu upp á (7.084) milljónir dala og leiðrétt frjálst fjárflæði upp á 18.304 milljónir dala.

Uppbygging útlits

Þrjár afstemmingar, þar sem brúin fyrir frjálst fjárflæði tekur upp neðri helminginn.

Helstu sjónrænir þættir

  • •þrjár brýr
  • •lína fyrir opinbera styrki
  • •millitala fyrir leiðrétt frjálst fjárflæði
Síða 42
viðauki / afstemmingartafla

Samstæðuuppgjör — hrein peningastaða

Efni

Handbært fé og jafngildi þess 24.995 milljónir dala að viðbættum skammtímafjárfestingum, langtímafjárfestingum á markaði og bundnu fé, að frádregnum skammtíma- og langtímaskuldum, sem gefur hreina peningastöðu upp á 24.433 milljónir dala samanborið við 6.511 milljónir dala og (3.322) milljónir dala á samanburðartímabilum.

Uppbygging útlits

Ein þétt tafla með feitletraðri heildartölu fyrir hreina peningastöðu fyrir ofan línu.

Helstu sjónrænir þættir

  • •ein brú
  • •merkjabreyting (plús/mínus) milli tímabila
  • •þrír dálkar fyrir tímabil
Síða 43
viðauki / afstemmingartafla

Horfur fyrir FQ4-26 — Non-GAAP afstemmingar

Efni

Brúar GAAP horfur yfir í non-GAAP horfur: tekjur óbreyttar í 50,0 milljörðum dala ± 1,0 milljarður; framlegð um 86% á báða vegu; rekstrarkostnaður úr um 1,86 milljörðum dala í 1,65 milljarða dala með 205 milljóna dala leiðréttingu; þynntur hagnaður á hlut (EPS) úr $30,73 ± $1,00 í $31,00 ± $1,00. Önnur tafla sundurliðar leiðréttingar upp á 309 milljónir dala með bókstafatilvísunum.

Uppbygging útlits

Efri tafla með þremur dálkum (GAAP horfur, leiðréttingar, non-GAAP horfur) og bókstafatilvísunum í leiðréttingadálknum; neðri tafla listar upp leiðréttingarnar með upphæðum og heildartölu.

Helstu sjónrænir þættir

  • •þriggja dálka brú
  • •bókstafatilvísanir
  • •sundurliðuð tafla yfir leiðréttingar
Síða 44
lokaglæra

Lokaorð

Efni

Lokaglæra með Micron merkinu ásamt fullum fyrirvara um vörumerki og upplýsingagjöf.

Uppbygging útlits

Svartur bakgrunnur með merkinu og slagorðinu „Intelligence Accelerated“ neðst til vinstri, fyrir ofan lagalegan fyrirvara með smáu letri.

Helstu sjónrænir þættir

  • •svartur bakgrunnur
  • •samsetning vörumerkis
  • •fyrirvari um vörumerki

Algengar spurningar

Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.

Hvað fæ ég þegar ég hleð þessu niður?

Þú færð alla 44-glæru kynningu Micron fyrir 3. ársfjórðung 2026 bæði sem PDF og breytanlegt PowerPoint-skjal, ásamt forskoðun á hverri síðu. Í PPTX-skjalinu eru útlit, töflur og texti breytanleg svo þú getur sett inn þitt eigið efni.

Er þetta raunveruleg fjárfestakynning Micron?

Já. Þetta er opinbera kynningin fyrir 3. ársfjórðung 2026 sem Micron birti á fjárfestasíðu sinni samhliða uppgjörinu 24. júní 2026, þar á meðal „Safe Harbor“ glæran og allar þrettán afstemmingartöflurnar í viðauka.

Hvernig er þessi kynning frábrugðin dæmigerðri fjárfestakynningu?

Hún er mun frásagnarkenndari en gengur og gerist. Hluti forstjórans spannar sextán glærur af samfelldum texta – iðnaðarstraumar, viðskiptalíkan, tækniáætlun, framboðsáætlanir – áður en fyrsta fjárhagsmyndritið birtist. Ef þú þarft frekar að útskýra ársfjórðunginn en bara greina frá honum, þá er þetta besta sniðmátið til að herma eftir.

Hvaða útlit er gagnlegast til endurnotkunar?

Textaglæran: ljósmynd í fullri hæð sem fyllir einn þriðja af rammanum við hliðina á dálki með punktalistum. Hún birtist um tuttugu sinnum, þar sem skiptst er á hvaða megin myndin er, og hún ber uppi allan stefnumótunarhlutann án þess að nota myndrit. Þetta er góð lausn á þeim vanda þegar glæra er textaþung en þarf samt að líta út fyrir að vera hönnuð.

Hvernig útskýrir kynningin nýtt viðskiptalíkan fyrir fjárfestum?

Þrjár glærur í röð, titlaðar „1 af 3“ til „3 af 3“, fara yfir stefnumótandi samninga við viðskiptavini: hvað þeir eru og hversu margir hafa verið undirritaðir, hvernig „take-or-pay“ uppbyggingin og verðbilin virka, og hver fjárhagsleg skuldbinding þeirra er. Að dreifa einu efni á þrjár númeraðar glærur er heiðarlegra en að þjappa því á eina yfirfulla glæru.

Get ég breytt myndritum og töflum?

Töflurnar eru stærsti hluti þessarar kynningar og eru líklegastar til að varðveitast sem breytanlegir hlutir. Opnaðu PPTX-skjalið og athugaðu það áður en þú byrjar – útfluttar fjárfestakynningar blanda oft saman upprunalegum hlutum og innlímdum myndum. Útlit, texti og litir eru samt alltaf breytanlegir.

Hvernig er hönnunarkerfið?

Stíllinn er frekar ritstjórnarlegur en hefðbundinn fyrirtækjastíll: næstum hvítur bakgrunnur, svart letur, enginn áherslulitur í meginmáli. Litir sjást aðeins í ljósmyndum, í tveimur litstigaskilum sem fylla út í jaðra og í einni risastórri litstigatölu. Töflur nota heila svarta hauslínu með víxlum í skyggingu raða.

Af hverju eru þrettán töflur í viðaukanum?

Hver tafla stemmir af einn þátt – framlegð, rekstrarkostnað, rekstrarhagnað, kostnað seldra vara, R&D, SG&A, hreinan hagnað, tekjuskatt, leiðrétt EBITDA, hlutabréf, EPS, leiðrétt frjálst fjárstreymi, hreint handbært fé og brúun fyrir framtíðarhorfur. Með því að halda þeim aðskildum helst hver tafla nógu stutt til að vera læsileg og hver glæra í meginmáli getur vísað nákvæmlega í þá töflu sem á við.

Heimildir og frekari lesning

2slides

Create Your Own Slides

Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.

Búðu til glærur á heimsmælikvarða á nokkrum sekúndum

Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.

2Slides logo

Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.

Draga saman með AI

ChatGPTClaudeGrokPerplexity
Öll þjónusta í gangi

Vörur

Eiginleikar

Safn

Sniðmát

Samþættingar

Auðlindir

Samanburður

© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.