
Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar · Dæmi um kynningar fyrir netverslun
MercadoLibre Q3 2026 Uppgjörskynning: Niðurstöður Q3'26 fyrir stærsta netverslunar- og fjártæknivettvang Rómönsku Ameríku. Nær yfir US$ 22,8 ma. GMV, US$ 108,8 ma. TPV, US$ 10,75 ma. hreinar tekjur (+45% á milli ára, +41% miðað við fast gengi), US$ 17,9 ma. útlánaasafn (+62% á milli ára), brúargreiningar á framlegð, leiðrétt frjálst sjóðstreymi, hreinar skuldir og fullkomnar non-GAAP afstemmingar.
Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.
Flýtileiðsögn
Merki
Deila glærunum
MercadoLibre Q3 2026 Uppgjörskynning: Niðurstöður Q3'26 fyrir stærsta netverslunar- og fjártæknivettvang Rómönsku Ameríku. Nær yfir US$ 22,8 ma. GMV, US$ 108,8 ma. TPV, US$ 10,75 ma. hreinar tekjur (+45% á milli ára, +41% miðað við fast gengi), US$ 17,9 ma. útlánaasafn (+62% á milli ára), brúargreiningar á framlegð, leiðrétt frjálst sjóðstreymi, hreinar skuldir og fullkomnar non-GAAP afstemmingar.
Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.
Forsíðuglæra með textanum „Investor Presentation, Q3'26 Results“ yfir mynd af starfsmanni í vöruhúsi sem heldur á merktum Mercado Libre sendingarkassa, með gulu Mercado Libre handtakslógó efst til hægri.
Ljósmynd sem þekur alla glæruna með stórum hvítum titli í tveimur línum vinstra megin, litlum undirtitli fyrir neðan og mjórri láréttri línu yfir efsta þriðjunginn.
Fyrirvari um framtíðarspár sem nær yfir stefnu, vörur, útbreiðslu internets og greiðslukorta í Rómönsku Ameríku ásamt verðbólgu; tekið er fram að leiðrétt EBITDA, hrein skuld, mælikvarðar án gengisáhrifa (FX-neutral), leiðrétt frjálst sjóðstreymi og hrein breyting á handbæru fé séu ekki samkvæmt GAAP; gögn miðast við 30. september 2026 og vísað er í áhættuþætti í 2025 Form 10-K og investor.mercadolibre.com.
Dökkgrár bakgrunnur með gulum „Third Quarter 2026“ hnappi efst til vinstri, „Disclaimers“ rammahnappi efst til hægri og tveimur dálkum af meginmáli.
Þrjú spjöld sem kynna efni fyrir fjárfestatengsl (IR): hlaðvarp með Jesus Moreno Sosa (Sr. VP Advertising, Mercado Libre), nýtt spjallmenni með gervigreind „MELI IR Assistant“ sem svarar spurningum á hvaða tungumáli sem er úr SEC-skýrslum, bréfum til hluthafa, uppgjörskynningum, afritum af símtölum, sjálfbærniskýrslum og umboðsyfirlýsingum, ásamt IR-fréttabréfi.
Þrjú jöfn lóðrétt spjöld, hvert með gulum haus eða ljósmynd, gráum flokkahnappi og stóru ákalli til aðgerða (CTA) með ör (Listen here, Try it now, IR Newsletter).
Rannsókn á samfélagslegum og efnahagslegum áhrifum eftir löndum (Efecto MELI 2026, gögn frá 2025): Brasilía 0,7% af landsframleiðslu og 5,3 milljónir lítilla og meðalstórra fyrirtækja og frumkvöðla í vistkerfinu; Argentína 1,0% af landsframleiðslu og 67% seljenda seldu í fyrsta sinn á netinu í gegnum Mercado Libre; Mexíkó 0,4% af landsframleiðslu og 137 þúsund tengd störf; Chile 0,3% af landsframleiðslu og 15 þúsund tengd störf. Neðanmálsgrein skýrir að áhrifin séu framlag vistkerfisins, ekki tekjur MELI eða GMV.
Fyrirsögn og inngangstexti með gulum „Explore the 2026 reports here“ örvaborða, fyrir ofan fjögur landaspjöld í gulum og dökkum stíl til skiptis.
Átta KPI-reitir fyrir Q3'26: GMV 22,8 milljarðar US$ (+38% YoY, +33% FXN), seldir hlutir 866,9 milljónir (+36%), TPV 108,8 milljarðar US$ (+53% YoY, +51% FXN), lánasafn 17,9 milljarðar US$ (+62%), hreinar tekjur og fjármunatekjur 10,75 milljarðar US$ (+45% YoY, +41% FXN), rekstrarhagnaður 676 milljónir US$ (6,3% framlegð), hreinn hagnaður 448 milljónir US$ (4,2% framlegð) og leiðrétt frjálst sjóðstreymi 285 milljónir US$.
Hvítur bakgrunnur með 4x2 töflu af rúnnuðum reitum, hver með heiti, stórri feitletraðri tölu og línu fyrir vöxt eða framlegð fyrir neðan skilrúm.
Kaflaskil sem kynna hluta um lykilmælikvarða ársfjórðungsins, sýnd yfir mynd af svörtu Mercado Pago Visa korti sem snertir síma sem sýnir greiðslu upp á R$ 85,80.
Gulur stigulbakgrunnur með stórum hálfgegnsæjum rúnnuðum hnappi sem inniheldur kaflanúmer og titil, og ör sem vísar til hægri inn í vörumynd.
Einstökum virkum kaupendum fjölgaði um 22% á milli ára í 93,9 milljónir í Q3'26 (Q3'25 76,8, Q4'25 83,2, Q1'26 84,1, Q2'26 89,3), sem er aukning um meira en 17 milljónir kaupenda á einu ári; Brasilía skilaði mestum hreinum vexti; YoY vöxtur eftir ársfjórðungum 26%, 24%, 26%, 26%, 22%.
Vinstri áherslubox með gulum ramma og feitletraðri niðurstöðu; hægra megin hvítur gluggi með súluriti yfir fimm ársfjórðunga og vaxtarhnöppum fyrir neðan.
FX-neutral vöxtur GMV hélst yfir 30% á meðan vöxtur seldra hluta var meiri. FXN vöxtur GMV Q3'25 / Q2'26 / Q3'26: Argentína 44% / 38% / 40%, Brasilía 34% / 39% / 36%, Mexíkó 34% / 26% / 21%, Annað 30% / 40% / 43%, samstæða 35% / 36% / 33%. Vöxtur seldra hluta: Argentína 34% / 22% / 19%, Brasilía 42% / 56% / 45%, Mexíkó 42% / 34% / 25%, Annað 32% / 44% / 44%, samstæða 39% / 45% / 36%.
Tvö hliðstæð flokkuð súlurit í einum hvítum glugga, hvert með þremur súlum á hvert land (ljósgrátt, dökkgrátt, gult) og sameiginlegri skýringu.
Sendingum samdægurs og næsta dag fjölgaði um 49% á milli ára í 258 milljónir (Q3'25 173, Q4'25 191, Q1'26 199, Q2'26 225), sem er hraðari vöxtur en heildarsendingar sem náðu 591 milljón (úr 408, 470, 477, 535); YoY vöxtur hraðsendinga 28%, 29%, 39%, 38%, 49%.
Vinstri hvítur gluggi með gulu súluriti yfir fimm ársfjórðunga og tveimur röðum af hnöppum (vöxtur og heildarsendingar); hægra megin innrammað áherslubox.
Kauptíðni náði nýjum hæðum, 9,2 hlutir á hvern virkan kaupanda (Q3'25 8,3, Q4'25 9,0, Q1'26 8,6, Q2'26 8,9), sem er 12% aukning á milli ára og fimmti ársfjórðungurinn í röð með tveggja stafa vöxt, undir forystu Brasilíu með 16%; YoY vöxtur 11%, 15%, 16%, 14%, 12%.
Vinstri innrammað áherslubox með feitletraðri fyrirsögn; hægra megin hvítur gluggi með gulu línuriti með hringlaga punktum og vaxtarhnöppum.
Virkum notendum fjártækni á mánuði fjölgaði um 29% á milli ára í 92,9 milljónir (Q3'25 72,2, Q4'25 77,9, Q1'26 82,9, Q2'26 88,0), þar sem Brasilía og Mexíkó uxu hraðar en meðaltal svæðisins með markaðsleiðandi NPS; YoY vöxtur 29%, 27%, 29%, 30%, 29%.
Vinstri hvítur gluggi með súluriti yfir fimm ársfjórðunga og vaxtarhnöppum; hægra megin innrammað áherslubox með fyrirsögn og útskýringu.
Eignir í stýringu (AUM) jukust um 67% á milli ára og námu 25.118 milljónum US$ (úr 15.070, 18.810, 19.873, 23.214) og lánasafnið stækkaði um 62% í 17.884 milljónir US$ (úr 11.022, 12.508, 14.555, 16.375); samsetning í Q3'26 var 34% neytendalán, 47% kreditkort, 16% söluaðilar, 2% með veði í eignum; ný útlán hækkuðu úr 10.328 milljónum US$ í 17.563 milljónir US$. Meðaláhættuskuldbinding á hvern notanda í Q3'26 var 222 US$ hjá neytendum, 445 US$ á kreditkortum, 531 US$ hjá söluaðilum og 7.430 US$ vegna eigna (bílalán), með lánstíma upp á 3,7, 2,7, 3,2 og 18,8 mánuði.
Breiður hvítur flötur með súluriti vinstra megin og 100% stöfluðu súluriti hægra megin, röð fyrir ný útlán og tafla með gulu útlínu fyrir áhættuskuldbindingu og lánstíma neðst.
NIMAL var 20,1% af meðallánasafni í Q3'26 (Q3'25 21,0%, Q4'25 23,3%, Q1'26 17,8%, Q2'26 20,7%), sem endurspeglar hærra hlutfall kreditkorta; NIMAL kreditkorta batnaði á milli tímabila eftir því sem árgangar lánanna þroskuðust á meðan önnur söfn drógust lítillega saman. NIMAL er skilgreint sem tekjur af lánastarfsemi að frádregnum framlögum í afskriftareikning útlána og fjármögnunarkostnaði þriðja aðila.
Vinstra megin er rammaður innskotsreitur með fyrirsögn og útskýringu; hægra megin er hvítur flötur með prósentusúluriti fyrir fimm ársfjórðunga og línu með reikniformúlu fyrir neðan.
Gæði eigna héldust stöðug þar sem hlutfall vanskila (NPL) á bilinu 15-90 dagar var óbreytt á milli tímabila í 7,0% (Q3'25 6,8%, Q4'25 7,8%, Q1'26 8,0%, Q2'26 7,0%); hlutfall vanskila yfir 90 daga fór úr 17,6% í 19,3%. Afskriftaframlög vegna vanskila yfir 15 daga voru 103% (úr 105%) og vegna vanskila yfir 90 daga 140% (úr 146%, náðu hámarki í 150% í Q4'25).
Einn hvítur flötur með tveimur línuritum hlið við hlið, hvert með skýringum fyrir tvær gagnaraðir og fimm ársfjórðungsmerkingum.
Heildarvirði greiðslna (TPV) í færsluhirðingu jókst um 40% á milli ára á föstu gengi í 68,3 milljarða US$ (færsluhirðing utan kerfis 44,5, innan kerfis 23,8), upp úr 47,7 milljörðum í Q3'25 (55,7, 56,0, 64,1 þar á milli); ársfjórðungslegur vöxtur á föstu gengi var 45%, 40%, 41%, 42%, 40%. Vöxtur á föstu gengi eftir svæðum Q3'25 / Q2'26 / Q3'26: Argentína 70% / 52% / 55%, Brasilía 28% / 32% / 31%, Mexíkó 53% / 47% / 43%, Annað 37% / 29% / 18%, samstæðan 45% / 42% / 40%.
Hvítur flötur sem skiptist í staflað súlurit (innan og utan kerfis) með vaxtarbólum vinstra megin og flokkað súlurit eftir löndum hægra megin.
Kaflaskil fyrir fjárhagslegar mælistikur, sýna brosandi viðskiptavin taka brúnar leðurskó úr kassa frá Mercado Libre sem á stendur „Hola, ¡llegué! :)“.
Bakgrunnur með gulum yfir í ólífugrænan litatón með stórri tölusettri hálfgagnsærri bólumynd og ör vinstra megin, lífsstílsmynd hægra megin.
Tekjur af verslun jukust um 41% á milli ára á föstu gengi í 6.141 milljón US$ (þjónusta 4.613, vörusala 1.528), upp úr 4.174 í Q3'25 (4.978, 4.868, 5.762 þar á milli); vöxtur á föstu gengi var 38%, 37%, 39%, 40%, 41%. Þóknunarhlutfall (take rate) þriðja aðila hækkaði vegna vaxtar í auglýsingum og leiðréttinga á sendingargjöldum, sem vógs að hluta á móti afsláttum á þóknunum í Brasilíu og stækkun MELI+ í Argentínu.
Vinstra megin er hvítur flötur með stöfluðum súlum og vaxtarlínu á föstu gengi fyrir ofan; hægra megin er rammaður innskotsreitur með tveimur málsgreinum.
Tekjur af fjártækni jukust um 40% á milli ára á föstu gengi í 4.609 milljónir US$ (fjármálaþjónusta og tekjur 2.172, lánatekjur 2.420, vörusala í fjártækni 17), upp úr 3.235 í Q3'25 (3.781, 3.977, 4.407 þar á milli); vöxtur á föstu gengi hægði á sér: 65%, 61%, 54%, 47%, 40%. Lánastarfsemi var helsti drifkraftur vaxtar á meðan Mercado Pago jók hlutdeild sína í greiðslum á netinu og í verslunum.
Vinstra megin er rammaður innskotsreitur; hægra megin er hvítur flötur með þriggja laga stöfluðum súlum og lækkandi vaxtarlínu fyrir ofan.
Rekstrarframlegð var 6,3% þar sem MercadoLibre hélt áfram að fjárfesta í virkni og vexti: hagnaður af reglulegri starfsemi 724 milljónir US$, 889, 611, 683, 676 milljónir US$ (framlegð 9,8%, 10,1%, 6,9%, 6,7%, 6,3%); hagnaður 421 milljón US$, 559, 417, 466, 448 milljónir US$ (framlegð 5,7%, 6,4%, 4,7%, 4,6%, 4,2%) frá Q3'25 til Q3'26.
Einn hvítur flötur með tveimur súluritum hlið við hlið, hvert með framlegðarlínu og prósentumerkingum fyrir ofan súlurnar.
Brú á milli ára úr 9,8% í 6,3% rekstrarframlegð (-350 punktar): kostnaður seldra vara -2,5 punktar, tapaðar kröfur -1,5 punktar, sala og markaðssetning -0,3 punktar, stjórnunarkostnaður +0,1 punktur, vöruþróun +0,7 punktar. Meiri ókeypis sendingar ásamt afsláttum á þóknunum og PIX í Brasilíu drógu úr framlegð, sem vógs að hluta upp með hagkvæmni í stjórnunarkostnaði og vöruþróun; hærri tapaðar kröfur endurspegla vöxt lánasafnsins.
Skýringarmálsgrein fyrir ofan fossarit í fullri breidd með gulum upphafs- og lokasúlum, rauðum neikvæðum og grænum jákvæðum skrefum og -350 punkta sviga.
Brú á milli tímabila úr 6,7% í 6,3% (-40 punktar): kostnaður seldra vara -0,1, tapaðar kröfur +0,1, sala og markaðssetning -0,4, stjórnunarkostnaður -0,2, vöruþróun +0,2 punktar. Lækkunin endurspeglar 60 punkta neikvæð áhrif af sendingarkostnaði (40 punktar í framlegð, 20 punktar í stjórnunarkostnaði) og 40 punkta hærri markaðskostnað, sem vógu að hluta upp á móti 20 punkta hagkvæmni í vöruþróun.
Skýringarmálsgrein fyrir ofan fossarit í fullri breidd með litlum breytingasúlum og -40 punkta sviga.
Brú á milli ára úr 5,7% í 4,2% hagnaðarhlutfall (-150 punktar): Kostnaður seldra vara (COGS) auk rekstrarkostnaðar (opex) -3,5 punktar og hreinar vaxtatekjur og gjöld -0,2 punktar, sem vegið er upp á móti með lægri skattbyrði +1,5 punktar og minna gengistapi +0,7 punktar.
Hvítur pallur í fullri breidd með fossariti (waterfall chart), gulum upphafs- og lokastöplum, rauðum og grænum þrepum og -150 punkta sviga.
Leiðrétt frjálst sjóðstreymi á Q3'26 nam 285 milljónum US$: handbært fé frá rekstri 2.950, afstemmingarleiðréttingar 31, bundið fé viðskiptavina -1.551, fjárfestingar (capex) -503, útgefin lán -2.143 og fjármögnun fjártækni +1.501; aðrar viðskiptaskuldir +1.173, önnur starfsemi -10 og gengisáhrif -73 hækkuðu handbært fé og fjárfestingar um 1.375, úr 6.751 í 8.126 milljónir (heildarhandbært fé, bundið fé og fjárfestingar fóru úr 20.559 í 23.390 milljónir).
Vinstri hvítur pallur með láréttri brú yfir handbært fé með merktum stöplum og punktaðri afmörkun sem hópar saman liði leiðrétts frjáls sjóðstreymis; hægra megin er rammagrein sem dregur saman fjárfestingar, lánsfjárfestingar og fjármögnun.
Hreinar skuldir hækkuðu í 8.028 milljónir US$ (úr 4.605, 4.682, 5.748, 6.425) þar sem fjártækniskuldir náðu 9.691, skuldir vegna verslunar, móðurfélags og annars 3.499 og rekstrarleigusamningar 2.964, á móti handbæru fé upp á 8.126. Hlutfall hreinna skulda / leiðrétts EBITDA að meðtöldum fjártækniskuldum var 2,04x (úr 1,19x), en án fjártækniskulda hélst það neikvætt í -0,42x; stærsti hluti skulda fjármagnar kröfur í fjártækni.
Hvítur pallur með stöfluðum stöplum fyrir ofan og stöplum fyrir handbært fé fyrir neðan núlllínu, rauðmerktar heildartölur hreinna skulda, tvær raðir af skuldahlutföllum og rammagrein hægra megin.
9,7 milljarðar US$ af fjártækniskuldum (aðrar fjártækniskuldir 5.527, verðbréfuð skuld 4.164) eru tryggðar 1,3x af 13,0 milljarða US$ hreinni lánabók og 1,8x af 17.884 milljóna US$ heildarlánabók (afskriftareikningur 4.844).
Hvítur pallur með tveimur stöfluðum stöplum sem bornir eru saman með punktalínum og lóðréttum örvum merktum 1,3x og 1,8x, auk skýringarmyndar og rammagreinar hægra megin.
Kaflaskil fyrir tekjur og fjárhagslegar staðreyndir, þar sem notuð er sama mynd og á forsíðunni af starfsmanni í vöruhúsi með Mercado Libre kassa.
Mynd sem þekur alla glæruna með stóru tölusettu hálfgegnsæju merki og ör til hægri vinstra megin.
Hreinar tekjur Q3'26 samanborið við Q3'25 eftir löndum (milljónir US$): Brasilía 6.001 á móti 4.009 (verslun 3.659, fjártækni 2.342), Mexíkó 2.429 á móti 1.651 (1.453 / 976), Argentína 1.818 á móti 1.441 (678 / 1.140), aðrir 502 á móti 308 (351 / 151), samtals 10.750 á móti 7.409; verslunarþjónusta 4.613, vörusala 1.528, fjármálaþjónusta 2.172, lánatekjur 2.420 og vörusala í fjártækni 17. Neðanmálsgreinar skilgreina hvern tekjulið.
Hvítur bakgrunnur með breiðri gagnatöflu: raðamerki í gráum reitum, gul merki fyrir lönd og tímabil í haus, feitletraðar samtöluraðir og ítarlegar neðanmálsgreinar fyrir neðan.
Eins síðu yfirlit: GMV 22.818 milljónir US$ (+32,9% FXN), seldar vörur 866,9 milljónir (+36,5%), virkar skráningar 1.247,8 milljónir (+101,9%), hlutfall eigin dreifikerfis 97,6% (+280 punktar), TPV 108,8 milljarðar US$ (+50,8% FXN; færsluhirðing 68.279, fjártækniþjónusta 40.522), TPN 5.656 milljónir, AUM 25.118 milljónir US$ (+66,7%), lánabók 17.884 milljónir US$ (+62,3%; kreditkort 8.467, neytendur 6.062, kaupmenn 2.918, tryggt með eignum 437); einstakir kaupendur 93,9 milljónir (+22,3%) og virkir notendur fjártækni (MAU) 92,9 milljónir (+28,7%); framlegð 4.384 milljónir US$ (40,8% hlutfall, -250 punktar), rekstrarhlutfall 6,3%, hreinn hagnaður 448 milljónir US$; tekjuvöxtur eftir rekstrarþáttum í US$ fyrir hvert land og samstæðuna (+45,1%).
Yfirlit í þremur dálkum með gulum kaflahausum (Magn, Notendur, Rekstrarreikningur, Hreinar tekjur eftir rekstrarþáttum) og röðum fyrir heiti / gildi / vöxt.
Kaflaskil fyrir viðauka með mynd af brosandi konu að vinna í fartölvu við hliðina á Mercado Libre kassa merktum „Hola, ¡llegué! :)“.
Gulur stigbreytilegur bakgrunnur með tölusettu hálfgegnsæju merki og ör vinstra megin og lífsstílsmynd hægra megin.
Orðalisti yfir lykiltölur (KPI): tekjur af verslun og fjártækni, hreinn hagnaður og rekstrarhlutfall, virkir notendur fjártækni (sjö gjaldgengar aðgerðir), einstakir virkir kaupendur og GMV og seldar vörur (þar með talið matarsendingar frá Q2 2025), TPV, færsluhirðing TPV, heildarfjöldi greiðslufærslna, AUM, NIMAL, NPL hlutfall og FX-neutral aðferðafræðin sem notar meðalgengi hvers mánaðar árið 2025.
Stór hvítur rúnnaður pallur með tveggja dálka lista yfir hugtök og skilgreiningar á kolagráum bakgrunni.
Tekjuvöxtur milli ára á Q3'26 í USD samanborið við FX-neutral: verslun 47% á móti 41%, fjártækni 42% á móti 40%, heildar MELI 45% á móti 41%.
Miðlægt hvítt spjald með þriggja raða töflu og tveimur gulum hausum fyrir dálka (USD, FX Neutral).
Samkvæmt uppgjöri: hreinar tekjur 10.750 milljónir US$ á móti 7.409 (+45,1%), kostnaðarverð tekna 6.366 á móti 4.200, framlegð 4.384 á móti 3.209 (+36,6%), rekstrarkostnaður 3.708 á móti 2.485 og hagnaður af reglulegri starfsemi 676 á móti 724 (-6,5%). FX-neutral: hreinar tekjur 10.432 (+40,8%), framlegð 4.277 (+33,3%), rekstrarkostnaður 3.583 og hagnaður af reglulegri starfsemi 694 (-4,0%).
Breiður hvítur pallur með töflu í tveimur hlutum (samkvæmt uppgjöri og FX-neutral) undir gulum hausum, með línum undir samtöluröðum.
Leiðrétt EBITDA upp á 982 milljónir US$ á Q3'26 samanborið við 933 á Q3'25: hreinn hagnaður 448 (421) að viðbættum afskriftum (D&A) 306 (209), vaxtatekjum og öðrum fjármunatekjum -55 (-49), vaxtagjöldum og öðrum fjármunagjöldum 58 (35), gengistapi 72 (102) og tekjuskatti 153 (215).
Miðjað hvítt spjald með einni afstemmingartöflu, gráum merkingum og tvöföldum undirstrikunum undir hagnaði og leiðréttri EBITDA.
Heildarskuldir 16.154 milljónir US$ þann 30. september 2026 samanborið við 11.392 þann 31. desember 2025 (skammtímalán 6.909, langtímalán 6.281, rekstrarleiga 599 og 2.365), að frádregnu handbæru fé 4.010, skammtímafjárfestingum 2.740 og langtímafjárfestingum 1.376 (samtals 8.126 á móti 6.710), sem gefur nettóskuld upp á 8.028 milljónir US$ á móti 4.682.
Hvítt spjald með töflu fyrir tvær dagsetningar, gráum merkingum, feitletruðum samtölum og neðanmálsgreinum um undanþágur.
Leiðrétt FCF upp á 285 milljónir US$ á Q3'26 (206 á Q3'25) og 443 milljónir US$ fyrir fyrstu níu mánuðina (718): handbært fé frá rekstrarhreyfingum (CFO) 2.950 (9 mán. 8.687), bundið fé -1.551 (-3.574), fjárfestingar í varanlegum rekstrarfjármunum (capex) -503 (-1.215), útgefin lán -2.143 (-6.212), fjármögnun fjártækni 1.501 (2.719). Nettóaukning á handbæru fé var 1.375 á fjórðungnum og 1.416 á níu mánuðum, og nam 8.126 í lok tímabils; nettó handbært fé notað í fjárfestingarhreyfingar -3.546 og fengið úr fjármögnunarhreyfingum 2.707 á Q3'26.
Breitt hvítt spjald með fjögurra dálka töflu (níu mánuðir og þrír mánuðir, 2026 og 2025), skyggðum samtölulínum og neðanmálsgreinum.
Loka-glæra með upplýsingum um tengiliði fyrir fjárfesta (investor@mercadolibre.com og investor.mercadolibre.com) yfir ljósmynd af síma sem sýnir Mercado Libre appið með spænskum auglýsingum fyrir eldhústæki og vaxtalausar raðgreiðslur.
Ljósmynd sem þekur alla glæruna með gulu lógó-merki efst til hægri og stórum gulum ávölum tengiliðakassa neðst til vinstri.
Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.
Þetta er 36 glæra uppgjörskynning MercadoLibre fyrir fjórðunginn sem lauk 30. september 2026. Hún nær yfir helstu atriði, lykiltölur (KPI) fyrir markaðstorg og fjártækni, heildarvirði greiðslna (TPV) í færsluhirðingu, tekjur af verslun og fjártækni, brúargreiningu á framlegð, leiðrétt frjálst sjóðstreymi, hrein skuldir, skuldahlutföll fjártækninnar, sundurliðun tekna eftir löndum, yfirlitsblað (factsheet), skilgreiningar og afstemmingar við non-GAAP mælikvarða.
Hreinar tekjur og fjármunatekjur námu US$ 10,75 ma. (+45% á milli ára, +41% miðað við fast gengi), GMV var US$ 22,8 ma. (+33% miðað við fast gengi), TPV var US$ 108,8 ma., útlánaasafn nam US$ 17,9 ma. (+62%), hagnaður af reglulegri starfsemi var US$ 676 milljónir (6,3% framlegð), hreinn hagnaður var US$ 448 milljónir (4,2% framlegð) og leiðrétt frjálst sjóðstreymi nam US$ 285 milljónum.
Brúargreiningin á milli ára á glæru 20 sýnir 350 punkta lækkun úr 9,8% í 6,3%. Þetta skýrist af kostnaði við seldar vörur (aukin frí heimsending ásamt afsláttum á þóknunum og PIX í Brasilíu) og hærri afskriftum vegna vaxandi útlánaasafns, sem var að hluta vegið upp á móti hagkvæmni í stjórnunarkostnaði og vöruþróun. Brúargreiningin á milli fjórðunga á glæru 21 sýnir frekari 40 punkta lækkun.
Hlutfall vanskila (NPL) á bilinu 15-90 dagar var 7,0%, óbreytt frá Q2'26, NIMAL var 20,1% og niðurfærslur námu 103% af vanskilum yfir 15 dögum og 140% af vanskilum yfir 90 dögum. Skuldir fjártækninnar upp á US$ 9,7 ma. eru tryggðar 1,3x af US$ 13,0 ma. hreinu útlánaasafni.
MercadoLibre, Inc. (Nasdaq: MELI) birti kynninguna á vef sínum fyrir fjárfestatengsl, investor.mercadolibre.com, samhliða birtingu uppgjörs fyrir Q3 2026. Hér á síðunni má sjá hverja glæru með textasamantekt og hægt er að hlaða niður upprunalegu PDF-skjali án endurgjalds.
Já, sem hönnunarviðmið. Glærurnar sýna uppbyggingu sem hægt er að endurnýta fyrir uppgjör: yfirlit yfir lykiltölur, fimm fjórðunga þróunarkort með vaxtarmerkingum, samanburðarsúlur milli landa, brúargreiningar (waterfall) á framlegð, sjóðstreymisbrú og viðauka með afstemmingum, allt í samræmdum gulum og kolgráum stíl. Þú getur endurskapað svipað útlit með þínum eigin gögnum í 2Slides.
Hún notar sömu uppbyggingu og hönnun. Flest línurit sýna fimm fjórðunga, þannig að gildi fyrir Q2'26 birtast við hlið Q3'26. Sem dæmi fjölgaði einstökum virkum kaupendum úr 89,3 milljónum í 93,9 milljónir, útlánaasafnið óx úr 16,4 ma. US$ í US$ 17,9 ma. og rekstrarframlegð breyttist úr 6,7% í 6,3%.
Opinber vefsíða fjárfestatengsla með ársfjórðungsuppgjörum, kynningum, bréfum til hluthafa og SEC-skýrslum.
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.
Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.
Öll þjónusta í gangi© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.