
Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar · Dæmi um indverskar fjárfestakynningar
Lupin Q2 FY27 Uppgjörskynning: Fjárfestakynning Lupin Limited (NSE: LUPIN, BSE: 500257) fyrir fjórðunginn sem lauk 30. september 2026 (Q2 á fjárhagsárinu 2027, sem nær frá apríl 2026 til mars 2027), dagsett 4. nóvember 2026 og lögð fram hjá BSE/NSE. Í þessari 20 glæru kynningu er greint frá hreinni sölu upp á 77.855 milljónir INR (+14% á milli ára), EBITDA upp á 19.574 milljónir INR með 25,1% framlegð (-8% á milli ára) og hagnaði upp á 11.553 milljónir INR (-22% á milli ára), ásamt sundurliðun eftir svæðum fyrir Indland, Norður-Ameríku, EMEA, APAC, LATAM, ROW og API, auk uppfærslna um stefnu, R&D, gæðamál, sjálfbærni og ESG.
Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.
Flýtileiðsögn
Merki
Deila glærunum
Lupin Q2 FY27 Uppgjörskynning: Fjárfestakynning Lupin Limited (NSE: LUPIN, BSE: 500257) fyrir fjórðunginn sem lauk 30. september 2026 (Q2 á fjárhagsárinu 2027, sem nær frá apríl 2026 til mars 2027), dagsett 4. nóvember 2026 og lögð fram hjá BSE/NSE. Í þessari 20 glæru kynningu er greint frá hreinni sölu upp á 77.855 milljónir INR (+14% á milli ára), EBITDA upp á 19.574 milljónir INR með 25,1% framlegð (-8% á milli ára) og hagnaði upp á 11.553 milljónir INR (-22% á milli ára), ásamt sundurliðun eftir svæðum fyrir Indland, Norður-Ameríku, EMEA, APAC, LATAM, ROW og API, auk uppfærslna um stefnu, R&D, gæðamál, sjálfbærni og ESG.
Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.
Forsíðuglæra með titlinum „Investor Presentation Q2 FY27“, dagsett 4. nóvember 2026, með merki Lupin.
Bakgrunnur með grænum í bláan litatón (gradient) yfir alla glæruna; stór hvítur titill og dagsetning vinstra megin; fimm blaða blómaklippimynd úr ljósmyndum (börn með vindsnúð, vindmyllur, læknir og sjúklingur, framleiðslulína fyrir lyfjaglös, spjaldtölva með línuritum, hópmynd af starfsfólki) hægra megin; lógó efst til hægri.
Fyrirvari um framtíðarspár: raunveruleg niðurstaða gæti verið önnur vegna aðstæðna í iðnaði, landfræðilegra stjórnmálaþátta, markaðsaðstæðna, vaxta- og gjaldeyrissveiflna, vöruþróunar, klínískra prófana, leyfisveitinga eftirlitsaðila, umbóta í heilbrigðiskerfinu og áhættu í framleiðslu; Lupin Limited afsalar sér allri skyldu til að uppfæra framtíðarspár nema lög kveði á um annað.
Fyrirsögn efst til vinstri með lógó efst til hægri; blágrænn litastigull yfir alla breiddina sem inniheldur þrjár jafnaðar málsgreinar með hvítum texta; skreytingarlínulist í fæti með blaðsíðunúmeri.
Kaflaskilaglæra sem kynnir hlutann um afkomu á Q2 FY27.
Skásett uppsetning: svarthvít skrifstofumynd af tveimur sérfræðingum að fara yfir gögn vinstra megin, blágrænn litatónapanill með hvítum kaflatitli hægra megin.
Helstu mælikvarðar (upphæðir í INR): sala INR 77.855 millj. (+14% á milli ára); EBITDA INR 19.574 millj. (-8% á milli ára, 25,1% framlegð); hagnaður INR 11.553 millj. (-22% á milli ára, 14,8% framlegð, eftir leiðréttingu á hlut minnihluta (NCI) í PAT). Árangur eftir einingum: Indland INR 23.836 millj. (+15% á milli ára), Norður-Ameríka INR 31.696 millj. (+10%), EMEA INR 9.913 millj. (+40%), APAC INR 4.273 millj. (+43%), LATAM INR 2.427 millj. (-30%), ROW INR 2.624 millj. (-4%), API INR 3.086 millj. (+20%). Neðanmálsgrein: EBITDA-framlegð undanskilur gjaldeyrismun og aðrar tekjur, miðað við nettósölu.
Mælaborð í tveimur dálkum: vinstri dálkur með þremur dökkbláum KPI-kortum með táknum (sala, EBITDA, hagnaður) og undirpanilum fyrir framlegð; hægri hlið með 'Business Performance' töflu fyrir sjö svæði, hvert með fána/hnattartákni, gildi og grænni upp- eða rauðri niðurör fyrir breytingu á milli ára.
Þróun sölu (án annarra rekstrartekna) og EBITDA-framlegðar: Q2 FY26 INR 68.314 millj. / 31,3%, Q3 FY26 71.005 / 31,1%, Q4 FY26 73.919 / 29,4%, Q1 FY27 82.172 / 30,0%, Q2 FY27 77.855 / 25,1%. Helstu vörusetningar/samþykktir: Bráðabirgðasamþykki US FDA fyrir Apixaban Oral Suspension 505(b)(2); Sugammadex Injection sett á markað í Bandaríkjunum. Viðskiptaþróun: samstarf við Tenpoint Therapeutics um sölu á YUVEZZI í ESB, Bretlandi, Sviss, Noregi og Íslandi; MAA móttekið fyrir Ranibizumab í Bretlandi og Ástralíu; Formoflo-G MDI sett á markað á Indlandi (lýst sem fyrsta þríþætta innöndunartækinu í föstum skömmtum í heiminum fyrir langvinna lungnateppu (COPD)); tveir krabbameinsrannsóknarhlutar skildir út til Kaveri Therapeutics; afhending á þróunarlotum samkvæmt CDMO tækniyfirfærslusamningi. Regluvörsla: Ankleshwar og Somerset fengu EIR með VAI stöðu; svar sent vegna Pithampur Unit II (OAI), úrbætur standa yfir; Mandideep Unit I samþykkt af ANVISA (Brasilíu); Tarapur fékk WHO samþykki.
Skipt uppsetning: vinstri panill 'Financials' með samsettu súluriti (sala) og línuriti (EBITDA-framlegð) yfir fimm ársfjórðunga, nýjasta súlan auðkennd með grænu; hægri hlið með stöfluðum hlutum — tvær vörusetningarflísar (bláar og grænar með gráum texta), rúnnaður punktalisti fyrir viðskiptaþróun og tveir dálkar fyrir regluvörslu (U.S. FDA / Aðrir).
Sölusamsetning (INR millj.): Bandaríkin 30.202 (39%, inniheldur IP tekjur), Indland 23.836 (31%), aðrir þróaðir markaðir 11.823 (15%; Kanada, Ástralía, Evrópa o.fl.), nýmarkaðir 8.908 (11%; LATAM, Suður-Afríka, Filippseyjar og RoW), API 3.086 (4%). Helstu fjárhagstölur (INR millj.) Q2 FY27 / Q2 FY26 / Q1 FY27: sala 77.855 / 68.314 / 82.172; EBITDA 19.574 / 21.376 / 24.635; hagnaður 11.553 / 14.779 / 14.150.
Vinstri helmingur: hringrit (donut) yfir tekjusamsetningu með skýringatexta og vísilínum; hægri helmingur: samanburðartafla í þremur dálkum með bláum línuheitum (Sala, EBITDA, Hagnaður) og dálkaheitum fyrir ársfjórðunga, dálkur núverandi ársfjórðungs skyggður með ljósgrænu.
Starfsemi á Indlandi (Rx + OTC + greiningar + annað) óx um 14,7% á milli ára. Sala á Indlandi (INR millj.): Q2 FY26 20.777, Q3 FY26 20.387, Q4 FY26 19.082, Q1 FY27 23.796, Q2 FY27 23.836. Indland Rx óx um 14,4% á H1 samanborið við ~14,3% vöxt IPM (13,8% á Q2 FY27); sykursýkislyf (1,5x), húðsjúkdómalyf (1,5x) og hjartalyf (1,1x) uxu hraðar en markaðurinn; sykursýkishluti +28,6% á móti 18,8% hjá IPM á H1; hlutfall leyfisbundinnar sölu í Indland Rx var ~6% á H1. Leiðandi staða í krónískum sjúkdómum: #2 í öndunarfærum, #3 í hjartasjúkdómum, #3 í sykursýkisþjónustu (IQVIA MAT sept'26); vöxtur í krónískum flokkum 19,5% á H1 á móti 17,2% hjá IPM; hlutfall krónískra lyfja ~66% á H1 á móti ~65% á FY26; magnvöxtur 6,1% á H1; heildarfjöldi sölufólks ~11.400 (lyfjasölufulltrúar ~8.800). Vörusetningar: 4 í öndunarfærum, 3 í meltingarfærum, 1 í hverjum flokki fyrir taugakerfi, hjarta, kvensjúkdóma, sýkingar og bæklun; Lupisert í 3. sæti yfir nýjar vörusetningar í miðtaugakerfi; 12 vörur settar á markað á H1 FY27; áætlun um 20+ vörusetningar á FY27.
Fjórskipt uppsetning: efst til vinstri er súlurit yfir sölu á Indlandi; neðst til vinstri er punktalisti um árangur í meðferðarflokkum; efst til hægri eru þrjár bláar röðunarflísar með táknum meðferðarflokka og punktalistum; neðst til hægri er lárétt ræma með táknum meðferðarflokka, fjölda vörusetninga og punktalistum.
IRF (lyfjaform á Indlandi) stefnir á 1,2-1,3x meiri vöxt en IPM: hámarka áherslu á langvinna sjúkdóma með ~70% hlutdeild fyrir FY31; sérstök deild fyrir semaglutide sem nær yfir sykursýkis-, innkirtla-, meltingar- og kvensjúkdómalækningar; uppbygging nýrra meðferðarúrræða; markviss samstarfsverkefni og yfirtökur á meðalstórum fyrirtækjum, vörumerkjum og vöruframboðum; eigin þróun nýsköpunarlyfja og líftæknilyfjahliðstæðna; leyfisveitingar fyrir vörur, þar á meðal GLP-1 lyf; samstarf í netverslun, skipulagðri smásölu og stofnanaviðskiptum; stækkun Uday-deildarinnar utan þéttbýlis og sjúkrahúsaleiða. Vistkerfi: Lupin Life heilsuvörur (melting, vítamín/bætiefni, kvef) uxu um ~57% á milli ára með mestu ársfjórðungssölu í sex fjórðunga; Lupin Diagnostics óx um 32% á milli ára með yfir 7 lakh (700.000) sjúklinga á fjórðungnum; LYFE stafræn hjartalausn (~15.000 sjúklingar bættust við á fjórðungnum) og Atharv Ability taugarendurhæfing; Humrahi og JAI stuðningskerfi fyrir sjúklinga; útbreiðsla Lupin Life Sciences samheitalyfja í gegnum smásala og samstarfsaðila.
Tveir hlutar: vinstra megin er lillablár hluti með þremur undirköflum með táknum (útbreiðsla, nýsköpun, stækkun) í rammsettum listum; hægra megin er grænn hluti með lóðréttum flipum fyrir „Viðskiptasvið“ og „Efling samfélagsins“, þar sem hver röð parar saman myndskreytingu, texta og vörumerki.
Leiðandi staða: ~5,0% hlutdeild í magni samheitalyfja (TRx) í Bandaríkjunum; 3. sæti yfir lyfseðla; 1. sæti í 61 vöruflokki og meðal 3 efstu í 113 vöruflokkum. Markaðshlutdeild lykilvara: tiotropium ~36%, mirabegron ~16%, albuterol ~15%. Sala í Bandaríkjunum (milljónir US$, að meðtöldum tekjum af hugverkarétti): Q2 FY26 314, Q3 FY26 350, Q4 FY26 371, Q1 FY27 366, Q2 FY27 317 (+1% á milli ára, -13% á milli fjórðunga). Helstu atriði: fjórðungurinn litaðist af aukinni samkeppni og lokum einkaleyfa á lykilvörum, sem vógst að hluta upp af árstíðabundinni eftirspurn og magnvexti; bráðabirgðasamþykki fyrir nýja Apixaban mixtúru (oral suspension) í gegnum 505(b)(2); áætlað að setja ~15 vörur á markað á FY27, þar á meðal eina 505(b)(2), eina líftæknilyfjahliðstæðu og þrjú stungulyf. Fjárfestingar: 15+ ANDA umsóknir áætlaðar á FY27; 48 FTF (fyrstur til að sækja um), þar af 21 með einkarétt; þróunarsafn með 45+ stungulyfjum og 30+ innöndunarlyfjum; markmið um 100+ nýjar vörur þar sem ~70%+ tekna komi frá flóknum vörum fyrir FY32; að minnsta kosti 6 líftæknilyfjahliðstæður fyrir FY32; sérhæfð lyf (Xopenex, NaMuscla) og yfirtökur/samstarf; áframhaldandi hagræðing í rekstri.
Þriggja dálka uppsetning: vinstri dálkur með bláum KPI-reitum (röðun, forysta, markaðshlutdeild) með lyfseðla- og innöndunartáknum; miðhluti með grænum haus og súluriti yfir sölu í Bandaríkjunum ásamt vaxtarörvum og helstu punktum; hægri dálkur með lista yfir flókin samheitalyf og 505(b)(2) fjárfestingar í skáletruðum ramma.
R&D færist í átt að flóknum samheitalyfjum og líftæknilyfjahliðstæðum: innöndun (MDI, DPI, úðar, nefúðar, eimgjafar), stungulyf (peptíð, járnkollóíð, forðalyf, lípósóm og 505(b)(2) vörur) og lóðrétt samþætt starfsemi fyrir líftæknilyfjahliðstæður á markaðsstigi. Langtímamarkmið: 20 flóknar vörur á markað á stýrðum mörkuðum fyrir 2028 (innöndun, stungulyf, augnlyf); fyrir 2029 ljúka 6 umsóknum um líftæknilyfjahliðstæður á stýrðum mörkuðum og setja 10 nýjar flóknar vörur á markað á Indlandi. Gæðamál (síðustu 12 mánuðir): árangursríkar úttektir FDA með EIR-skýrslum fyrir Nagpur Unit-II (stungulyf, VAI), Nagpur Unit-I (NAI), Goa (VAI), Pithampur Unit-III (VAI), Aurangabad (VAI), Somerset (VAI), Pune Biotech (BLA móttekið) og Ankleshwar (VAI); úrbætur standa yfir á stöðum eins og Tarapur, Mandideep Unit-1 og Pithampur Unit-II. Gæðamarkmið: skoðunarviðbúnaður á öllum starfsstöðvum, þátttaka í Quality Maturity Management áætlun US FDA og stafræn gæðastýring.
Tvær rúnnaðar hliðarstikur (lillablá R&D stika með bláum haus, græn gæðastika með dökkgrænum haus), hver skipt lárétt í efri og neðri hluta með miðjuðum undirtitlum og punktalistum.
R&D kostnaður (milljónir INR, % af sölu): Q2 FY26 5.222 (7,6%), Q3 FY26 5.352 (7,5%), Q4 FY26 5.081 (6,9%), Q1 FY27 6.077 (7,4%), Q2 FY27 6.181 (7,9%). Fjárfestingar (Capex) (milljónir INR, % af sölu): 3.474 (5,1%), 2.007 (2,8%), 3.052 (4,1%), 2.786 (3,4%), 2.230 (2,9%). Hlutfall hreinna skulda á móti eigin fé: (0,08), (0,14), (0,21), (0,12), (0,14), þ.e. jákvæð handbær staða allan tímann. Prósentur eru reiknaðar af hreinni sölu að undanskildum öðrum rekstrartekjum.
Þrír jafnstórir rammaðir myndritahlutar með bláum flipum: súlu- og línurit fyrir R&D, súlu- og línurit fyrir fjárfestingar, og súlurit með neikvæðum gildum fyrir hlutfall skulda og eigin fjár; núverandi fjórðungur er auðkenndur með grænu.
Rekstrarreikningur í milljónum INR: hrein sala Q2 FY27 77.855 samanborið við Q2 FY26 68.314 (+14,0% á milli ára) og Q1 FY27 82.172 (-5,3% á milli fjórðunga); aðrar rekstrartekjur 418 (0,5% af sölu) samanborið við 2.161 (-80,7%) og 597 (-30,0%); heildartekjur 78.273 samanborið við 70.475 (+11,1%) og 82.769 (-5,4%); framlegð að undanskildum öðrum rekstrartekjum 57.774 (74,2%) samanborið við 50.066 (73,3%, +15,4%) og 61.280 (74,6%, -5,7%); EBITDA 19.574 (25,1%) samanborið við 21.376 (31,3%, -8,4%) og 24.635 (30,0%, -20,5%); hreinn hagnaður 11.553 (14,8%) samanborið við 14.779 (21,6%, -21,8%) og 14.150 (17,2%, -18,4%).
Fjárhagstafla í fullri breidd með dökkblárri hauslínu og níu dálkum (liðir, þrjú tímabil hvert með % af sölu, vöxtur á milli ára og fjórðunga); dálkar tímabila eru skyggðir í grænum tónum, núverandi fjórðungur dekkstur.
Rekstrarreikningur hálfsárs í INR milljónum, H1 FY27 samanborið við H1 FY26: hrein sala 160.028 á móti 129.952 (+23,1%); aðrar rekstrartekjur 1.014 (0,6%) á móti 3.207 (2,5%, -68,4%); heildartekjur 161.042 á móti 133.159 (+20,9%); framlegð að frátöldum öðrum rekstrartekjum 119.054 (74,4%) á móti 93.985 (72,3%, +26,7%); EBITDA 44.209 (27,6%) á móti 37.790 (29,1%, +17,0%); hreinn hagnaður 25.703 (16,1%) á móti 26.969 (20,8%, -4,7%).
Sama töfluform og á fyrri glæru með sex dálkum (liðir, H1 FY27, % af sölu, H1 FY26, % af sölu, vöxtur á milli ára) og grænleitum dálkum fyrir tímabil.
Kafmaskil sem kynna yfirlitshluta fyrirtækisins.
Skásett skipting: svarthvít ljósmynd af fjórum samstarfsmönnum í kringum fartölvu vinstra megin; blágrænt hallandi spjald með hvítum titli hægra megin.
Alþjóðleg viðvera: 14. stærsta samheitalyfjafyrirtækið miðað við sölu (MAT júní-26); 3,2 milljarðar USD í árssölu á FY26 og 922 milljónir US$ í EBITDA á FY26 (miðað við US$1 = INR 88,47); 27.000+ starfsmenn („Lupinytts“); starfsemi í yfir 100 löndum. Staðbundin forysta: 3. stærst í Bandaríkjunum miðað við lyfseðla, 8. á indverska lyfjamarkaðnum miðað við sölu, 5. stærsta samheitalyfjafyrirtækið í Ástralíu og 8. í Suður-Afríku; R&D: 430 ANDA og NDA umsóknir hjá US FDA, 94 US DMF skráningar og 924 virkar einkaleyfisumsóknir (miðað við 31. mars 2026). Landfræðileg skipting FY26 (INR milljónir): Bandaríkin 116.783 (42%), Indland 81.140 (30%), vaxtarmarkaðir 34.828 (13%), aðrir þróaðir markaðir 32.439 (11%), API 9.685 (4%). Sjálfbærni: S&P Global ESG skor 91/100, efsta sæti á heimsvísu í lyfjageiranum; 48% hlutfall endurnýjanlegrar orku; fimm ár í röð með jákvætt vatnsfótspor.
Fjórir rúnnaðir dálkar með bláum flipum: Alþjóðleg viðvera (tölfræði með táknum), staðbundin forysta (grænt spjald með röðuðum lista og R&D tölum), landfræðileg fjölbreytni (hringrit með skýringum), vaxandi sjálfbærni (grænt spjald með S&P Global skori og táknum).
Stefnumótandi stoðir eftir viðskiptasviðum: Bandaríkin — flóknir tæknivettvangar (innöndun, líftæknilyfjahliðstæður, stungulyf) og sérhæfð lyf, auk stórra vettvanga fyrir töflur og augnlyf; aðrir þróaðir markaðir — nýting rekstrarstærðar þvert á vöruframboð, fjárfestingar og rannsóknir og þróun (R&D) á mörkuðum með svipað reglugerðarumhverfi (Bandaríkin, Bretland, Evrópa, Kanada, Ástralía); Indland — vöxtur umfram markaðinn, nýstárleg vörumerki í gegnum leyfisveitingar, samstarf og kaup, stefnumótandi hliðargreinar; aðrir vaxtarmarkaðir — valinn samstarfsaðili í Suður-Afríku, Brasilíu, Mexíkó, Filippseyjum og Suðaustur-Asíu og leiðandi samstarfsaðili alþjóðlegra stofnana í berklavörnum; API — stærðarhagkvæmni, áreiðanleiki í framboði og hagstæð kostnaðarstaða fyrir innri og ytri viðskiptavini og alþjóðlega lýðheilsu. Grunnur: framúrskarandi alþjóðleg gæði og menning stöðugra umbóta.
Fimm há rúnnuð spjöld sem skiptast á að vera blá og græn, hvert með skjaldarlaga tákni efst, feitletruðum titli og lýsandi texta; blár borði neðst í fullri breidd með tveimur fullyrðingum um grunninn.
Markmið á móti stöðu FY2026: 42% samdráttur í losun gróðurhúsalofttegunda fyrir 2030 (Scope 1 og 2 miðað við FY23) — ~41% náð; 50% endurvinnsla fyrir 2030 — ~45%; líffræðileg fjölbreytnimat á 100% starfsstöðva á heimsvísu fyrir 2030 — 66% lokið; 15% kvenna í efstu stjórnunarlögum fyrir 2030 — ~12%; 50.000 klukkustundir í sjálfboðaliðastarf starfsmanna fyrir 2030 — 35.400+; 100% mat á birgjum á 3 ára fresti — 17% í gangi; fræðsla og vitundarvakning fyrir 3 milljónir sjúklinga og 50.000 lækna fyrir 2030 — 980.000 sjúklingar og 73.500 læknar; 3 milljónir styrkþega í verkefnum um líf og lífsviðurværi — 2,5+ milljónir. Helstu atriði Q2 FY27: Zero Waste to Landfill vottun (platína fyrir 7 stöðvar, gull fyrir 1); We-Sync PwD inngilding og iMPACT 3.0 leiðtogaprógramm fyrir konur; ESG mat sem nær yfir 130+ birgja með sjö getuuppbyggingarverkefnum; skimun á 105.853 einstaklingum fyrir lífstílssjúkdómum og 756 heilsubúðir.
Vinstra megin: þriggja dálka tafla með táknum fyrir málefnasvið, markmiðum (fjólubláir reitir) og stöðu FY2026 (ljósgrænir reitir). Hægra megin: blágrænt hallandi spjald „Helstu atriði fyrir Q2 FY27“ skipt í fjóra hluta, hver með hvítu lógói eða tákni og texta.
Tilgangur: „Við hvetjum til meðferða sem breyta von í bata“; ESG-rammi sem nær yfir plánetu (loftslagsbreytingar, vatn, úrgangur, líffræðileg fjölbreytni), fólk (fjölbreytileiki og inngilding, sjálfboðaliðastarf, vellíðan og öryggi, sjálfbærni birgja) og sjúklinga (vörusetningar og gæði, aðstoð við sjúklinga, fræðsla og vitundarvakning, greining og endurhæfing). ESG-einkunnir: S&P Global 91/100 árið 2025 (17/100 árið 2021), nr. 1 í lyfjageiranum á heimsvísu; 3. árið í röð í S&P Global Sustainability Yearbook; Sustainalytics 22,11 miðlungs áhætta árið 2026 (42,69 mikil áhætta árið 2019); CDP „A“ forysta í loftslags- og vatnsmálum 2025 (F árið 2021); MSCI uppfært í BBB árið 2025 (BB árið 2024); NSE Sustainability 71/100 fyrir FY2025; Crisil ESG 69 og Crisil Core ESG 65 fyrir 2026. Samræmdir rammar sýndir sem lógó: CDP, SASB, SBTi, The Climate Pledge, IBBI, GRI, ISO, TCFD, MSCI, EcoVadis, S&P Global, IR, Sustainalytics, UN Global Compact, TNFD og Heimsmarkmið Sameinuðu þjóðanna.
Efst: breiður grænn borði með dökkum kassa fyrir tilgang og þremur stoðum (Pláneta, Fólk, Sjúklingar) með táknum og undirstrikuðum listum. Miðja: hvít rúnnuð ræma með sjö lógóum matsfyrirtækja og stigum aðskilin með lóðréttum strikum. Neðst: tvær raðir af lógóum fyrir ramma og staðla.
ESG og sjálfbærni: Í 1. sæti á heimsvísu í lyfjageiranum og 1. sæti á Indlandi þvert á atvinnugreinar í S&P Global ESG mati; ASSOCHAM verðlaun fyrir framúrskarandi sjálfbærni í lyfjageiranum 2026; frumraun í Dow Jones Best-in-Class World og Emerging Markets vísitölunum 2026; S&P Global Sustainability Yearbook 2026; SBTi staðfesting á losunarmarkmiðum; LEED Platinum vottun fyrir Pune Research Park; Sjálfbærasta fyrirtæki ársins; Mandideep umhverfisheiðursorða frá forsætisráðherra Madhya Pradesh; TIME og Statista á lista yfir sjálfbærustu fyrirtæki heims 2026; Zero Waste to Landfill vottun. Framúrskarandi rekstur: Manufacturing Today verðlaun fyrir tæknilega yfirburði 2026; Kinaxis 2026 Impact Award fyrir aðfangakeðju; Great Place To Work á lista yfir bestu vinnustaði Indlands meðal þjóðaruppbyggjenda 2026; gullverðlaun fyrir Tarapur, Jammu, Ankleshwar og CSN hjá National Awards for Manufacturing Competitiveness; ISO 14001 og ISO 45001 fyrir allar 12 framleiðslustöðvar á Indlandi, R&D setur og höfuðstöðvar; Pithampur CII 5S verðlaun; Tarapur stafrænu verðlaunin. Sjúklingamiðuð nálgun: Lupin Diagnostics valin rannsóknarstofa ársins hjá ET Healthcare Awards 2026; skráningar í Asia Book of Records fyrir mælingar á beinþéttni og vitundarvakningu um astma með yfir 8.500 læknum; Humrahi hlaut viðurkenningu hjá CII WR Health Innovation Awards 2026; LupinLife valinn áhrifamesti aðilinn í heilbrigðisþjónustu; Lupin Digital Health verðlaun hjá BW Healthcare Awards 2026.
Þrír jafnstórir dálkar með bláum fyrirsagnaborðum (ESG og sjálfbærniforysta, framúrskarandi rekstur og skipulag, framúrskarandi sjúklingamiðuð heilbrigðisþjónusta). Hver dálkur inniheldur þéttan punktalista með tígulkross-táknum á ljósgráum bakgrunni.
Loka-glæra með QR-kóðum fyrir Lupin.com og MadeInIndia.com, heimilisfang skráðrar skrifstofu í Santacruz (East), Mumbai, síma- og faxnúmer, ásamt tenglum á lupin.com, X, LinkedIn, Facebook og YouTube.
Grænn yfir í bláan litstigabakgrunnur með stórri hvítri fyrirsögn „THANK YOU!“ vinstra megin. Tveir QR-kóðar, samskiptaupplýsingar og listi yfir samfélagsmiðla fyrir neðan. Stór útlínuteikning af fimmblaða blómi hægra megin og lógó efst í hægra horni.
Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.
Þetta er fjárfestakynning Lupin Limited fyrir fjórðunginn sem lauk 30. september 2026, dagsett 4. nóvember 2026. Á 20 glærum er farið yfir helstu vaxtarmælikvarða, árangur eftir svæðum (Indland, Norður-Ameríka, EMEA, APAC, LATAM, ROW, API), rýni í rekstur á Indlandi og í Bandaríkjunum, rannsóknir og þróun (R&D) og gæðamál, ársfjórðungslega þróun í R&D, fjárfestingar (capex) og hrein skuld, rekstrarreikninga fyrir Q2 og H1 FY27, yfirlit yfir fyrirtækið, sjálfbærnimarkmið, ESG-einkunnir og verðlaun.
Samkvæm kynningunni voru hreinar tekjur 77.855 milljónir INR, sem er 14,0% aukning á milli ára; EBITDA nam 19.574 milljónum INR með 25,1% framlegð, sem er 8,4% lækkun á milli ára; og hagnaður (eftir leiðréttingu á hlut minnihluta) var 11.553 milljónir INR með 14,8% framlegð, sem er 21,8% lækkun á milli ára. Fyrir H1 FY27 voru hreinar tekjur 160.028 milljónir INR, sem er 23,1% aukning.
Lupin fylgir indverska fjárhagsárinu, þannig að FY27 nær frá apríl 2026 til mars 2027. Q2 FY27 er júlí til september 2026, og H1 FY27 er apríl til september 2026.
Lupin (NSE: LUPIN, BSE: 500257) lagði þessa fjárfestakynningu fram hjá BSE og NSE, kauphöllum Indlands. PDF-skjalið hér er eigin kynning fyrirtækisins þar sem fylgibréf kauphallarinnar hefur verið fjarlægt. Innihald glæranna er óbreytt.
Flestar tölur eru í indverskum rúpíum, í milljónum (INR mn), eins og fram kemur á glærunum. Söluþróun í Bandaríkjunum á glæru 9 er í milljónum US$, og í yfirliti fyrirtækisins á glæru 15 er sala fyrir FY26 sögð vera 3,2 milljarðar US$ og EBITDA 922 milljónir US$ miðað við gengið 88,47 INR á hvern Bandaríkjadal.
Sala í Bandaríkjunum nam 317 milljónum US$, sem er 1% aukning á milli ára en 13% samdráttur á milli fjórðunga. Í kynningunni er fjórðungurinn rekinn til aukinnar samkeppni og loka einkaréttar á lykilvörum, sem var að hluta vegið upp á móti árstíðabundinni eftirspurn. Lupin greinir frá um 5,0% hlutdeild í samheitalyfjum (TRx), er í 3. sæti yfir lyfseðla og er með yfir 45 stungulyf og yfir 30 innöndunarvörur í þróun.
Já. Hægt er að hlaða niður upprunalega PDF-skjalinu af þessari síðu, og allar 20 glærurnar eru einnig sýndar sem myndir með samantekt fyrir hverja síðu. Notaðu hana til að rannsaka afkomu Lupin eða sem hönnunarviðmið fyrir þína eigin uppgjörskynningu.
Uppsetningin nýtist vel sem fyrirmynd: KPI-spjöld með vaxtarörvum, töflur yfir svæðisbundinn árangur, hringrit fyrir tekjusamsetningu, fimm fjórðunga þróunarkort og skyggðar rekstrartöflur. Þú getur búið til svipaða kynningu með 2Slides með því að lýsa þínum eigin gögnum og innihaldi. Vörumerki og tölur Lupin tilheyra Lupin Limited.
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.
Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.
Öll þjónusta í gangi© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.