
Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar · Dæmi um japanskar fjárfestakynningar
K Line H1 FY2026 Uppgjörskynning: Afkoma Kawasaki Kisen Kaisha („K“ LINE) fyrir fyrri helming fjárhagsársins sem lýkur í mars 2027 (FY2026 = apríl 2026 til mars 2027), dagsett 4. nóvember 2026. Þetta er japönsk kynning (決算説明会資料) birt á TDnet, upplýsingakerfi kauphallarinnar í Tókýó. Hún sýnir tekjur á H1 upp á 602,0 milljarða jena (6.020 億円) og reglulegan hagnað upp á 118,3 milljarða jena (1.183 億円). Spá um reglulegan hagnað fyrir árið var hækkuð í 190,0 milljarða jena (1.900 億円, +550 億円 miðað við ágústspá). Kynningin nær yfir afkomu í þurrvöruflutningum, orkuauðlindum og vöruflutningum (bílaflutningar og ONE gámasiglingar), 122,5 milljarða jena endurkaup á hlutum og rekstrarumhverfið í Miðausturlöndum, Hormússundi og Súes-skurðinum.
Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.
Flýtileiðsögn
Merki
Deila glærunum
K Line H1 FY2026 Uppgjörskynning: Afkoma Kawasaki Kisen Kaisha („K“ LINE) fyrir fyrri helming fjárhagsársins sem lýkur í mars 2027 (FY2026 = apríl 2026 til mars 2027), dagsett 4. nóvember 2026. Þetta er japönsk kynning (決算説明会資料) birt á TDnet, upplýsingakerfi kauphallarinnar í Tókýó. Hún sýnir tekjur á H1 upp á 602,0 milljarða jena (6.020 億円) og reglulegan hagnað upp á 118,3 milljarða jena (1.183 億円). Spá um reglulegan hagnað fyrir árið var hækkuð í 190,0 milljarða jena (1.900 億円, +550 億円 miðað við ágústspá). Kynningin nær yfir afkomu í þurrvöruflutningum, orkuauðlindum og vöruflutningum (bílaflutningar og ONE gámasiglingar), 122,5 milljarða jena endurkaup á hlutum og rekstrarumhverfið í Miðausturlöndum, Hormússundi og Súes-skurðinum.
Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.
Forsíða fyrir kynningu á afkomu Kawasaki Kisen Kaisha á öðrum ársfjórðungi fjárhagsársins 2026 (2026年度第2四半期 決算説明会資料), dagsett 4. nóvember 2026, með merki „K“ LINE.
Vörumerkt forsíða: stórt rautt „K“ fangamerki með gráum skáflötum vinstra megin, titill og dagsetning hægristillt, merki neðst til hægri.
Dagskrá í fjórum hlutum: A. Samantekt á afkomu Q2 FY2026 (A-1 samstæðuuppgjör, A-2 afkoma eftir rekstrarsviðum); B. Spá fyrir fjárhagsárið FY2026 í heild (B-1 samstæðuspá, B-2 eftir rekstrarsviðum, B-3 breytingar miðað við spá frá ágúst 2026); C. Staða miðtímaáætlunar (C-1 til C-2 fjármagnsskipan, C-3 til C-4 viðskiptaumhverfi); Viðauki með markaðsvísitölum, magni og áhættuhlutföllum.
Vinstra megin er merkið „目次“ með rauðum lóðréttum deili; hægri dálkur listar upp hluta með rauðum ferköntuðum punktum og inndregnum undirliðum yfir daufu K-vatnsmerki.
Kaflaskil sem kynna samantekt á afkomu annars ársfjórðungs (fyrri árshelmings).
Hvít glæra með þykkri rauðri lóðréttri stiku við hliðina á miðjaðri fyrirsögn í tveimur línum.
Tekjur á H1 FY2026 námu 6.020 hundruðum milljóna jena (1Q 2.868, 2Q 3.151), sem er aukning um 1.014 hundruð milljónir jena á milli ára og 275 hundruðum milljóna jena yfir ágústspánni sem hljóðaði upp á 5.745 hundruð milljónir jena. Rekstrarhagnaður var 512 hundruð milljónir jena (+82 á milli ára, +92 miðað við spá); reglulegur hagnaður 1.183 hundruð milljónir jena (+587 á milli ára, +383 miðað við spána upp á 800 hundruð milljónir jena), þar sem 2Q eitt og sér nam 943 hundruðum milljóna jena; hagnaður sem hlotnast móðurfélagi nam 1.245 hundruðum milljóna jena (+558 á milli ára, +385 miðað við 860). Meðalgengi var 160,47 ¥/$ (samanborið við 146,18 ¥ árið áður) og eldsneytisverð (bunker) $788/MT (samanborið við $547). Efnahagsreikningur við lok 2Q: eigið fé 17.468 hundruð milljónir jena (−558 frá lokum FY2025), vaxtaberandi skuldir 3.225 hundruð milljónir jena (+264), skuldahlutfall (D/E) 18,5 % (+2,0 prósentustig), eiginfjárhlutfall 75,5% (−1,4 prósentustig); ef teknar eru með leiguskuldbindingar utan efnahagsreiknings upp á 5.500–6.500 hundruð milljónir jena er eiginfjárhlutfallið 59–61%. Drifkraftar: rekstrarhagnaður jókst vegna stöðugra markaða með þurrvöru þrátt fyrir hærri eldsneytiskostnað vegna ástandsins í Miðausturlöndum; reglulegur hagnaður jókst vegna hærri hlutdeildarhagnaðar frá ONE; hagnaður á tímabilinu inniheldur söluhagnað vegna skipasölu.
Efst: breið tafla yfir samstæðuuppgjör með dökkgráum 2026 dálkum (1Q, 2Q, H1) og ljósgráum samanburðardálkum (FY2025 H1, breyting á milli ára, ágústspá, breyting miðað við spá). Neðst til vinstri: tafla yfir helstu fjárhagsmælikvarða; neðst til hægri: þrír punktar um helstu áhrifaþætti á milli ára.
Tekjur rekstrarsviða / reglulegur hagnaður fyrir H1 (hundruð milljóna jena): Lausavara (Dry Bulk) 1.895 / 160 (samanborið við 1.443 / 13 árið áður; hagnaður +146); orkuauðlindir (Energy Resources) 602 / 48 (hagnaður −6 á milli ára); vöruflutningar (Product Logistics) 3.515 / 981 (+407), þar af bílaflutningar (Car Carriers) 2.200 / 153 (hagnaður −147 á milli ára) og gámaskip (Containerships) 381 / 744 (+523, aðallega hlutdeildarhagnaður ONE; 2Q eitt og sér 689); annað 6 / 6; samstæðuliðir og leiðréttingar −12. Samtals 6.020 / 1.183. Miðað við ágústspána var hagnaður af gámaflutningum 309 hundruðum milljóna jena hærri. Skýringar: markaðir fyrir þurrvöru (capesize og meðalstór/lítil skip) héldust stöðugir vegna mikillar eftirspurnar, auk gengishagnaðar; orkugeirinn sá sterka LPG- og olíuskipamarkaði en tapaði einskiptis hagnaði vegna skattáhrifa frá fyrra ári; bílaflutningar urðu fyrir barðinu á minni nýtingu flota og hærri eldsneytis- og rekstrarkostnaði vegna ástandsins í Miðausturlöndum; skammtímaflutningsgjöld gáma hækkuðu þar sem ástandið í Miðausturlöndum og þrengsli í höfnum drógu úr framboði. Tölur fyrir FY2025 eru endurreiknaðar vegna breytinga á rekstrarsviðum árið 2026.
Fylki yfir rekstrarsvið með tveimur línum á hvert svið (efri lína tekjur, neðri reglulegur hagnaður) yfir 1Q, 2Q, H1, H1 fyrra árs, breytingu á milli ára, ágústspá og frávik; fyrir neðan eru fjórir textadálkar með skýringum fyrir hvert svið.
Kaflaskil sem kynna afkomuspá fyrir fjárhagsárið FY2026 í heild (árið sem lýkur í mars 2027).
Hvít glæra með rauðri lóðréttri stiku og fyrirsögn í tveimur línum, í stíl við önnur kaflaskil.
Spá fyrir árið í heild (óbreytt frá endurskoðunartilkynningu 23. október 2026): tekjur 11.700 hundruð milljónir jena (H2 5.680; +1.517 miðað við 10.183 í FY2025; +1.000 miðað við ágústspána upp á 10.700); rekstrarhagnaður 910 hundruð milljónir jena (+60 miðað við ágúst); reglulegur hagnaður 1.900 hundruð milljónir jena (H2 717; +809 á milli ára; +550 miðað við 1.350); hagnaður á tímabilinu 1.900 hundruð milljónir jena (H2 655; +571 á milli ára; +550 miðað við 1.350). Uppfærslan stafar af hagnaðarvexti í þurrvöruflutningum og betri afkomu í gámaflutningum vegna hærri skammtímaflutningsgjalda. Forsendur: 155,85 ¥/$ meðaltal (H2 151,23 ¥), eldsneyti $805/MT (H2 $821), ástand í Hormússundi verði eðlilegt undir lok mars 2027 og siglingar hefjist að nýju frá apríl 2027, og engar siglingar um Súes-skurðinn allt árið (siglingar um Góðrarvonarhöfða halda áfram; ONE áformar að hefja siglingar um Súes að nýju á sumum leiðum). Næmni fyrir sex mánuði: ±12 hundruð milljónir jena fyrir hverja 1 ¥/$ (að meðtöldum hlutdeildarhagnaði ONE) og ±5,0 hundruð milljónir jena fyrir hverja $10/MT í eldsneytisverði. Arðgreiðslur til hluthafa: FY2026 arður 120 ¥ á hlut (60 ¥ bráðabirgðaarður og 60 ¥ við lok árs); endurkaupum sem tilkynnt voru 29. maí 2026 er lokið með 44.429 þúsundir hluta / 1.225 hundruðum milljóna jena og hlutirnir voru ógiltir 2. október.
Breið spátafla þar sem dálkar fyrir H1 og ársspá eru bleiklitaðir, fylgt eftir af einnar línu yfirlýsingu um helstu drifkrafta og tveimur rúnnuðum boxum: forsendur og næmni (vinstra megin, grár rammi) og arðgreiðslur til hluthafa (hægra megin, rauður rammi) með hnappi sem vísar í „Nánar: C-2“.
Áætlun fyrir rekstrarsvið á öllu árinu, tekjur / reglulegur hagnaður (hundruð milljóna jena): Lausavara (Dry Bulk) 3.625 / 320 (+205 á milli ára; +105 miðað við ágúst); Orkuauðlindir 1.125 / 60 (−47 YoY; −15 miðað við ágúst); Vöruflutningar (Product Logistics) 6.940 / 1.565 (+657 YoY; +475 miðað við ágúst), þar af bílaflutningar 4.405 / 330 (−181 YoY; −75 miðað við ágúst) og gámaskip 720 / 1.070 (+830 YoY; +540 miðað við ágúst); Annað 10 / 0; Samstæðuleiðréttingar −45. Samtals 11.700 / 1.900. Skýringar: Búist er við að markaður fyrir lausavöru verði yfir síðasta ári vegna stöðugrar eftirspurnar; orka lækkar vegna einskiptis skattaáhrifa í fyrra; bílaflutningar standa frammi fyrir mikilli hagnaðarlækkun vegna hærri eldsneytis- og rekstrarkostnaðar, svo K Line mun hagræða í skipastólnum og bæta nýtingu; gámaflutningar eiga að aukast verulega eftir sterkan fyrri árshelming, þar sem ONE sýnir sveigjanleika í stjórnun þrátt fyrir áframhaldandi óvissu í Miðausturlönum.
Sama tveggja þrepa fylki fyrir rekstrarsvið og á A-2 en með dálkum fyrir áætlun H2 og ársins (bleik áhersla) ásamt rauntölum FY2025, breytingu á milli ára, áætlun frá ágúst og fráviki; fjórir skýringardálkar neðst.
Brúarmynd (waterfall) yfir reglulegan hagnað ársins frá áætlun í ágúst upp á 1.350 hundruð milljóna jena (eigin rekstur 820, gámarekstur 530) til áætlunar í nóvember upp á 1.900 hundruð milljóna jena (eigin rekstur 830, gámarekstur 1.070). Fyrri árshelmingur bætir við +383 (eigin rekstur +74, gámar +309); seinni árshelmingur bætir við +167 (eigin rekstur −64, gámar +231). H1: Eigin rekstur hagnaðist á meiri flutningi á hámarkaðsvöru í bílaflutningum og stöðugri lausavöru; gámar hækkuðu vegna takmarkaðs framboðs sem hækkaði skammtímagjöld. H2: Búist er við lækkun í eigin rekstri vegna rekstrarkostnaðar bílaflutninga sökum viðvarandi hás eldsneytisverðs þrátt fyrir stöðuga lausavöru; gámar eiga að vera langt yfir fyrri áætlun þar sem skammtímagjöld haldast há.
Brúarmynd (waterfall chart) með stöfluðum upphafs- og lokastöplum (rautt = eigin rekstur, drappað = gámarekstur) og fljótandi gráum/bláum þrepastöplum, flokkað eftir H1 og H2; tveggja dálka punktalisti með skýringum fyrir neðan.
Kaflaskil fyrir uppfærslu á framgangi miðtímaáætlunar í rekstri.
Hvít glæra með rauðri lóðréttri stiku og fyrirsögn.
Megininntak: Styrkja afkomugetu samhliða því að stýra ákjósanlegri fjármagnsskipan og ráðstöfun handbærs fjár, með jafnvægi á milli fjármagnshagkvæmni og fjárhagslegs heilbrigðis. Afkomugeta: Handbært fé frá rekstri samkvæmt miðtímaáætlun er 1,5 billjónir jena (óbreytt); reglulegur hagnaður á lokaári FY2026 áætlaður 1.900 hundruð milljóna jena (+550 miðað við ágúst). Fjárfesting: Handbært fé til fjárfestinga upp á 6.100 hundruð milljóna jena á tímabili áætlunarinnar, með áherslu á vaxtarviðskipti og umhverfisfjárfestingar með lága eða enga kolefnislosun. Ákjósanleg fjármagnsskipan: Markmið um eiginfjárhlutfall (að meðtöldum liðum utan efnahagsreiknings) í kringum 50% til skamms tíma. Arðgreiðslur til hluthafa: 8.800 hundruð milljóna jena eða meira á tímabili áætlunarinnar; arður fyrir FY2026 er 120 jen á hlut; 44.429 þúsund hlutir / 1.225 hundruð milljóna jena endurkeypt og ógilt að fullu. Virði fyrirtækisins: Stefnt að 15%+ arðsemi eigin fjár (ROE) í framtíðinni og viðvarandi PBR upp á 1,0x eða hærra; breytt í stjórnskipulag með tilnefningarnefnd þann 28. mars 2025. Hliðarstika: ROIC 7% (áætlun FY2026) og uppfærsla á stjórnun (fjárhagsuppgjör rekstrarsviða, stjórnun virðisaukningar, fjárfestingastýring).
Dökkur rúnnaður fyrirsagnaborði; fimm staflaðar raðir tengdar með rauðum örvum niður, hver með gráum merkimiða, blágráum KPI-reit og punktalista; grá hliðarstika hægra megin fyrir stjórnunarverkefni.
Byggt á stefnu um að koma fjármagnsskipan í eðlilegt horf með eiginfjárhlutfall (að meðtöldum liðum utan efnahagsreiknings) í kringum 50%, keypti K Line 44.429 þúsund hluti fyrir 1.225 hundruð milljóna jena (ógilt 2. október 2026). Áætlaðar heildargreiðslur til hluthafa á tímabili miðtímaáætlunar eru 8.800 hundruð milljóna jena eða meira; arður fyrir FY2026 er 120 jen á hlut (60 jen bráðabirgðaarður, 60 jen lokaarður), óbreytt frá ágúst. Myndrit: Raunverulegar greiðslur FY2021–24 voru 5.960 hundruð milljóna jena (endurkaup 3.120, arður 2.840); FY2025 770 hundruð milljóna jena (120 jen á hlut = 40 jen grunnarður + 80 jen viðbótararður); áætlun FY2026 er 1.940 hundruð milljóna jena (arður 710 hundruð milljóna jena á 120 jen á hlut auk 1.225 hundruð milljóna jena í endurkaup). Samtölur eru námundaðar að næstu hundruð milljónum jena. Stefna: Eftir að hafa tryggt nauðsynlegar fjárfestingar og fjárhagslegt heilbrigði verða endurgreiðslur, þar á meðal endurkaup á eigin bréfum, skoðaðar af alvöru fyrir það fjármagn sem er umfram viðeigandi mörk.
Dökkur borði efst; vinstri dálkur með helstu tölum (heildarendurgreiðslur, arður, endurkaup) og grár rammi um stefnu; hægra megin er stöplarit yfir endurgreiðslur (rauntölur vs. áætlun) með skýringum fyrir grunnarð, viðbótararð, endurkaup og sveigjanlegar viðbótargreiðslur, ásamt töflu með samtölum fyrir neðan.
Jarðpólitísk áhætta, með Miðausturlönd í fararbroddi, heldur áfram að íþyngja heimsbúskapnum og óvissa ríkir um stefnumótun í viðskiptum og orkumálum. Jarðpólitík: Samkeppni Bandaríkjanna og Kína, átök Rússlands og Úkraínu og spenna í Miðausturlöndum halda áfram að kljúfa hagkerfið; spenna við Hormússund hefur raskað aðfangakeðjum orku; fylgjast þarf með samskiptum Japans og Kína; K Line setur öryggi áhafnar, farms og skips í forgang við siglingar um Hormússund og sýnir varkárni varðandi það að hætta að sniðganga Súes-skurðinn. Heimsbúskapurinn: Óvissa í stefnumótun, viðhorf í Bandaríkjunum/ESB, hægagangur í Kína; áhætta vegna endurskipulagningar aðfangakeðja og verðbólgu vegna launa og olíuverðs. Orka og umhverfi: Óreglulegur MEPC-fundur IMO í október 2025 samþykkti ekki MARPOL-breytinguna, sem seinkar alþjóðlegum reglum; óvissa í orkustefnu þjóðríkja; nýjar CO2-reglur; orkuskortur og verðtoppar; hætta á hægari kolefnislosun en möguleg langtímatækifæri. Viðbrögð: Nýta kolefnislosun sem viðskiptatækifæri, nýta þrjá styrkleika (umhverfi og tækni, öryggi og gæði skipa, DX) og undirbúa viðbrögð við áhættu.
Dökkur borði, síðan 3-dálka og 2-raða fylki (jarðpólitísk áhætta, heimsbúskapur, orku- og umhverfisstefna × ytra umhverfi, væntanleg áhætta og tækifæri) með táknum, rauðum örvarmerkjum og innrammaðri röð fyrir viðbrögð fyrirtækisins.
Miðausturlönd: Hernaðarátök og hefndaraðgerðir Bandaríkjanna og Írans hafa takmarkað verulega siglingar um Hormússund og Bab el-Mandeb vegna árása á kaupskip. Hormús: K Line fylgir ráðleggingum um að forðast svæðið og hefur samráð við viðskiptavini; áhrifin fela í sér hærri kostnað vegna tafa, eldsneytis og stríðsáhættutrygginga, með takmörkuðum áhrifum á þurrlestarskip (dry bulk), endurleiðingu orkuflutninga frá Miðausturlöndum og nokkur áhrif á bílaflutningaskip og gámaskip. Súes: Endurupptaka krefst staðfests öryggis (ONE áformar að hefja siglingar á ný á sumum leiðum); endurleiðing dregur í sig um 1–2% af framboði þurrlestarskipa, um 4–5% af framboði bílaflutningaskipa og um 10% af framboði gámaskipa, LNG er varið með langtímasamningum og enduropnun gæti aukið úreldingu eldri skipa. Bandarískir tollar: Þann 24. júlí tilkynntu Bandaríkin nýja Section 301 tolla á 60 lönd og svæði, þar á meðal Japan og ESB (12,5% fyrir Japan að jafnaði), en Section 232 vörur eins og stál, ál og bifreiðar haldast undir núverandi fyrirkomulagi; þjónusta er í endurskipulagningu. Ráðstafanir USTR varðandi skip tengd Kína: Hafnargjöldum var frestað um eitt ár eftir viðræður Bandaríkjanna og Kína 30. október 2025, og USTR lagði til að framlengja frestunina um tvo mánuði til 9. janúar 2027; nýjar pantanir hjá kínverskum skipasmíðastöðvum eru endurskoðaðar í hverju tilfelli fyrir sig.
Dökkur borði; tafla með rauðum línufyrirsögnum (Miðausturlönd, tollastefna Bandaríkjanna, USTR-ráðstafanir vegna kínverskra skipa) og þremur gráum dálkahausum (yfirlit, viðbrögð skipafélags, áhrif á rekstur), með bleikum lóðréttum undirheitum fyrir Hormús og Súes.
Millisíða sem kynnir viðauka með markaðsgögnum, flutningsmagni og upplýsingum um skipastól.
Einföld millisíða með rauðri áherslustiku og orðinu Viðauki (Appendix).
Dagtaxtar þurrlestarskipa: Capesize meðaltal FY2025 $23.800 á móti FY2026 1Q $39.800, 2Q $44.850, 3Q forsenda $41.000, 4Q $27.000, árið í heild $38.150; Panamax $14.800 á móti $18.850 FY2026; Handymax $13.300 á móti $17.150; Small Handy $12.750 á móti $15.100 (Capesize viðmið breytist úr 180k í 182k dwt). Olíuskip: VLCC (Miðausturlönd–Japan) FY2025 $110.150, FY2026 1Q $130.350, 2Q $336.350, H2 forsenda $42.000, árið í heild $137.700; Aframax $30.550 á móti $34.150. Skipastóll í rekstri: þurrlestarskip 178 (lok FY2024) → 163 (lok FY2025) → 165 (september 2026); orka 83 → 92 → 89, þar af LNG 54. Sex mánaða markaðsáhætta: Capesize 12%, meðalstór/lítil þurrlestarskip 21%, flísaskip, VLCC, LPG og kolaskip 0%.
Tvær breiðar töflur yfir ársfjórðungstaxta (þurrlestarskip, olíuskip) þar sem FY2026 dálkar eru bleiklitaðir, síðan tafla yfir fjölda skipa og tafla yfir áhættuhlutfall hlið við hlið.
Magn bílaflutninga (þúsund einingar): FY2025 samtals 3.390 (útflutningur 1.549, innflutningur 197, þriðja lands viðskipti 893, innan Evrópu 751); FY2026 1Q 863 og 2Q 875 rauntölur, 3Q 899 og 4Q 887 forsendur, árið í heild 3.524 (útflutningur 1.663, innflutningur 201, þriðja lands viðskipti 916, innan Evrópu 744). Skipastóll stækkar úr 99 í 100 skip. Staflað svæðisrit frá FY2019 til FY2026 eftir leiðum (Japan/Austurlönd fjær–Norður-Ameríka, –Evrópa, –aðrir, þriðja lands viðskipti, innflutningur, innan Evrópu) sýnir COVID-lægðina upp á 44 (10.000 einingar) á FY2020 1Q og bata í um 89–90 á FY2026.
Ársfjórðungsleg magntafla efst með bleikum FY2026 dálkum; staflað svæðisrit í fullri breidd að neðan með ársfjórðungsmerkingum og skýringum á leiðum.
Skipastóll samstæðunnar telur 439 skip og 35,13 milljónir dwt í lok september 2026 (215 í eigu, 224 á leigu) samanborið við 440 skip og 34,76 milljónir dwt í lok FY2025. Eftir rekstrarsviðum: þurrlestarskip 165 (20,84 milljónir dwt), orkuauðlindir 96 (olíuskip 12, LNG 54, kolaskip 23, auk borpalla, FPSO, rannsóknarskipa og fljótandi CO2-skipa), bílaflutningaskip 99, gámaskip 36, skammsiglingar og strandsiglingar 42, og 1 LNG-birgðaskip. Fjöldi í eigu inniheldur skip í sameign og leiguskip innihalda skammtímaleigu og lausaleigu.
Lárétt staflað súlurit sem ber saman dagsetningarnar tvær eftir rekstrarsviðum, síðan ítarleg tafla yfir skip í eigu, á leigu og heildarfjölda skipa ásamt burðargetu (dwt) eftir skipagerðum.
Skip í rekstri eftir rekstrarsviðum og gerðum: þurrlestarskip 163 → 165 (Capesize 79, Panamax 38, Handymax 32, Small Handy 10, flísaskip 6); orkuauðlindir 99 → 96 (VLCC 5, Aframax 2, LPG 5, LNG 54, kolaskip 23, annað); vöruflutningar 177 (bílaflutningaskip 99, þar af 30 í 7.000-eininga flokki; gámaskip 36, þar af 12 sem eru 14.000 TEU; skammsiglingar og strandsiglingar 42); samtals 440 → 439. Afhending nýsmíða: 16 árið 2026, 16 árið 2027 og 15 árið 2028, þar á meðal Capesize-skip (1 / 4 / 8), LNG-skip (8 / 5 / –), 7.000-eininga bílaflutningaskip (– / 3 / 1) og fljótandi-CO2 flutningaskip árið 2028.
Vinstra megin: hár tafla með rauðum haus og bleikum flokkakubbum sem lista skipagerðir fyrir tvær dagsetningar; hægra megin: þétt tafla yfir afhendingu nýsmíða eftir árum með grárri samtölulínu.
Fyrirvari: efnið er eingöngu til upplýsingar og felur ekki í sér hvatningu til að kaupa eða selja hlutabréf; fjárfestingarákvarðanir eru á ábyrgð fjárfestisins. Framtíðarspár byggja á upplýsingum sem liggja fyrir núna og geta breyst í takt við efnahagslíf, framboð og eftirspurn í skipaflutningum, eldsneytisverð og gengi gjaldmiðla.
Glæra með texta eingöngu, tveimur fyrirsögnum í svigum og stuttum málsgreinum.
Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.
Upprunalega skjalið er kynning á japönsku um afkomu fyrirtækisins (決算説明会資料) frá Kawasaki Kisen Kaisha („K“ LINE), gefin út 4. nóvember 2026 í gegnum TDnet, upplýsingakerfi kauphallarinnar í Tókýó. Samantektirnar á þessari síðu eru skrifaðar á íslensku og halda upphæðum í jenum og eigin einingu fyrirtækisins, 億円 (100 milljónir jena).
FY2026 er fjárhagsár K Line sem lýkur 31. mars 2027, svo það nær frá apríl 2026 til mars 2027. Þessi kynning fjallar um annan ársfjórðung, þ.e. fyrri árshelming frá apríl til september 2026, ásamt afkomuspá fyrir árið í heild.
Tekjur voru 6.020 億円 (um 602 milljarðar jena), rekstrarhagnaður 512 億円, reglulegur hagnaður 1.183 億円 og hagnaður sem hlotnast eigendum 1.245 億円. Reglulegur hagnaður var 587 億円 hærri en árið áður, aðallega vegna aukinna tekna samkvæmt hlutdeildaraðferð frá ONE gámasamstarfsverkefninu og stöðugs markaðar með þurrvöru (dry bulk).
Spá um reglulegan hagnað og hreinan hagnað fyrir árið í heild var hækkuð í 1.900 億円, sem er 550 億円 yfir spánni frá ágúst 2026, og tekjuspá í 11.700 億円. Spáin var fyrst endurskoðuð 23. október 2026 og er óbreytt í þessari kynningu. Skýringarmyndin á glæru 9 eignar gámastarfseminni +540 億円 og eigin rekstri K Line +10 億円.
Árlegur arður fyrir FY2026 er 120 jen á hlut (60 jen í bráðabirgðaarð og 60 jen við lok árs), lokið var við endurkaup á 44.429 þúsund hlutum fyrir 1.225 億円 og hlutirnir ógiltir 2. október 2026. Heildarendurgreiðslur til hluthafa eiga að vera 880 milljarðar jena eða meira á tímabili miðtímaáætlunarinnar.
Kynningin segir að takmarkanir við Hormússund og siglingar fyrir Góðvonarhöfða auki kostnað vegna eldsneytis, trygginga og tafa. Bílaflutningaskip verða fyrir mestu höggi, á meðan gámaskip njóta góðs af minna framboði og hærri skammtímagjöldum. Breyttar siglingaleiðir gleypa um 1–2% af framboði í þurrvöruflutningum, 4–5% í bílaflutningum og um 10% í gámaflutningum. Spáin gerir ráð fyrir að ástandið við Hormússund batni undir lok mars 2027 og að engar siglingar verði um Súes-skurðinn á árinu.
Já. Hægt er að hlaða niður PDF-skjali af upprunalegu japönsku kynningunni af þessari síðu. Uppsetningin á glærunum, þar á meðal töflur yfir rekstrarsvið, brúargreiningar á spám, rammi um fjármagnsskipan og línurit yfir endurgreiðslur til hluthafa, eru gagnlegar fyrirmyndir þegar þú býrð til þínar eigin uppgjörs- eða fjárfestakynningar.
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.
Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.
Öll þjónusta í gangi© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.