
Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar
Itaú Unibanco Holding S.A. 3Q26 afkoma: 27 glæra kynning sem notuð var á opnum fundi með greinendum og fjárfestum og við afkomurýni 3Q26 í São Paulo þann 4. nóvember 2026, lögð fram hjá SEC sem fylgiskjal með Form 6-K. Allar fjárhæðir eru í R$ (brasilískum ríal). Kynningin sýnir endurtekna stjórnunarlega afkomu upp á 12,6 milljarða R$ (+2,5% vs 2Q26, +6,7% vs 3Q25), samstæðuarðsemi eigin fjár (ROE) upp á 23,6% (24,5% í Brasilíu), 1.544 milljarða R$ lánasafn, 33,3 milljarða R$ vaxtamun gagnvart viðskiptavinum, 37,5% samstæðunýtnihlutfall og 12,7% CET1 hlutfall. Farið er yfir framlegð, þóknanir, gæði útlána, kostnað, eigið fé, horfur fyrir 2026 og sex hluta kafla um samkeppnisforskot, auk viðauka með fullum rekstrarreikningi og sundurliðun á viðskiptamódeli.
Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.
Flýtileiðsögn
Merki
Deila glærunum
Itaú Unibanco Holding S.A. 3Q26 afkoma: 27 glæra kynning sem notuð var á opnum fundi með greinendum og fjárfestum og við afkomurýni 3Q26 í São Paulo þann 4. nóvember 2026, lögð fram hjá SEC sem fylgiskjal með Form 6-K. Allar fjárhæðir eru í R$ (brasilískum ríal). Kynningin sýnir endurtekna stjórnunarlega afkomu upp á 12,6 milljarða R$ (+2,5% vs 2Q26, +6,7% vs 3Q25), samstæðuarðsemi eigin fjár (ROE) upp á 23,6% (24,5% í Brasilíu), 1.544 milljarða R$ lánasafn, 33,3 milljarða R$ vaxtamun gagnvart viðskiptavinum, 37,5% samstæðunýtnihlutfall og 12,7% CET1 hlutfall. Farið er yfir framlegð, þóknanir, gæði útlána, kostnað, eigið fé, horfur fyrir 2026 og sex hluta kafla um samkeppnisforskot, auk viðauka með fullum rekstrarreikningi og sundurliðun á viðskiptamódeli.
Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.
Forsíðuglæra. „3Q26 RESULTS“ með stóru hvítu letri efst til vinstri, hvíta rúnnaða ferningslaga Itaú lógóið efst til hægri og upplýsingar um fundinn „Public meeting with analysts and 3Q26 earnings review“, „São Paulo, November 4th 2026“, „Itaú Unibanco Holding S.A.“ neðst til hægri.
Alsvartur bakgrunnur með flæðandi appelsínugulri punktabylgju (dot-matrix) yfir neðri helminginn; titill efst til vinstri, lógó efst til hægri, upplýsingar um viðburð hægri-jafnaðar neðst.
Sex helstu kennitölur (KPI) fyrir 3Q26. Endurtekin rekstrarniðurstaða R$12,6 milljarðar (+2,5% miðað við 2Q26, +6,7% miðað við 3Q25). Endurtekin arðsemi eigin fjár (ROE) 23,6% samstæða (-0,7 prósentustig miðað við 2Q26, +0,3 prósentustig miðað við 3Q25) og 24,5% í Brasilíu (-1,2 prósentustig miðað við 2Q26, +0,4 prósentustig miðað við 3Q25). Lánasafn R$1.544 milljarðar í sept-26 (+2,2% miðað við júní-26, +10,9% miðað við sept-25). Vaxtamunur viðskiptavina R$33,3 milljarðar (+2,6% miðað við 2Q26, +6,9% miðað við 3Q25). Kostnaðarhlutfall 37,5% samstæða (+0,1 prósentustig miðað við 2Q26, -1,3 prósentustig miðað við 3Q25) og 35,7% í Brasilíu (+0,2 prósentustig, -1,4 prósentustig). CET1 12,7% (+0,4 prósentustig miðað við júní-26, -0,8 prósentustig miðað við sept-25). Neðanmálsgreinar: breytingar á milli ársfjórðunga meðhöndla niðurstöðu smásölustarfsemi í Kólumbíu (seld í júlí 2026) sem hluta af grunnársfjórðungi; með CET1 við 11,5% hefði endurtekin rekstrararðsemi 3Q26 verið 24,7% samstæða og 25,8% í Brasilíu.
Tveggja dálka net með sex KPI-reitum. Hver reitur er með merkingu vinstra megin, tímabilshaus yfir línu, aðaltölu og tveimur appelsínugulum örvum (upp/niður) fyrir breytingar fyrir neðan. Neðanmálsgreinar með smáu letri neðst.
Tafla yfir lánasafn í R$ milljörðum, sept-26 vs. júní-26 vs. sept-25. Einstaklingar 500,4 (+2,7% QoQ, +9,6% YoY): kreditkort 153,4, einkalán 69,0, launatengd lán 84,2, bílalán 35,0 (-0,1%, -3,6%), húsnæðislán 158,8 (+4,4%, +15,8%). Örfyrirtæki, lítil og meðalstór fyrirtæki 320,4 (+4,2%, +15,1%). Fyrirtækjalán 479,4 (+1,0%, +9,5%). Samtals Brasilía 1.300,2 (+2,4%, +10,9%). Rómanska Ameríka 244,2 (-3,5%, +6,4%). Samtals 1.544,4 (+1,4%, +10,2%); heildarvöxtur án gengisáhrifa +1,8% QoQ og +10,4% YoY. Hliðarstika: Personnalité + Uniclass kreditkort +4,3% / +16,3% og bílalán +3,6% / +9,8%; leiðandi í launatengdum lánum á einkamarkaði með +11,6% QoQ vöxt og +93,7% YoY; stærsti einkabankinn í húsnæðislánum með R$41 milljarð í nýútgáfum síðustu 12 mánuði og 56% markaðshlutdeild meðal einkabanka; leiðandi í ríkisstyrktum lánum til SME á 9M26 (+8,0% / +32,4%); vöxtur lánasafns án sölu í Kólumbíu: Rómanska Ameríka +0,8% / +11,1%, samtals +2,2% / +10,9%.
Breið gagnatafla á vinstri tveimur þriðjungum með appelsínugulri hauslínu og skyggðum dálkum fyrir frávik, heildartölur dregnar út með appelsínugulu; mjór hægri dálkur með stöfluðum smátöflum og áhersluatriðum.
Skýringarmynd (waterfall) í R$ milljörðum frá 2Q26 32,6 til 3Q26 33,3: smásala í Kólumbíu -0,1 gefur 2Q26 án Kólumbíu 32,5; veltufé og annað 2Q26 -3,9 skilur eftir vaxtanæma starfsemi 2Q26 upp á 28,5; síðan meðalmagn +0,4, vörusamsetning -0,4, vaxtamunur og skuldbindingar -0,1, dagatal og virkir dagar +0,4, Rómanska Ameríka og annað +0,3 færa vaxtanæma starfsemi í 29,0 í 3Q26; veltufé og annað 3Q26 +4,2 gefur 33,3. Svigar fyrir ofan: +R$0,7 ma. (+2,2%) samtals, +R$0,8 ma. (+2,6%) án Kólumbíu, +R$0,5 ma. (+1,8%) á vaxtanæmri starfsemi. Fyrir neðan, ársvæddur meðalvaxtamunur, 3Q25 til 3Q26: samstæðu-vaxtamunur viðskiptavina 9,2%, 9,1%, 9,1%, 9,1%, 9,0% og áhættuleiðréttur 6,3%, 6,2%, 6,1%, 6,2%, 6,1%; Brasilía 10,1%, 10,0%, 10,0%, 10,0%, 9,9% og áhættuleiðréttur 6,8%, 6,8%, 6,6%, 6,7%, 6,6%.
Efri helmingur: lárétt waterfall-rit með svörtum akkerissúlum, appelsínugulum hlutatölusúlum og rauðum/grænum breytingasúlum, vaxtarmerkingar í svigum fyrir ofan. Neðri helmingur: tvö línurit hlið við hlið fyrir fimm ársfjórðunga (appelsínugular vs. bláar línur).
Staflaðar súlur í R$ milljörðum, 3Q25 til 3Q26, skipt í Brasilíu, Rómönsku Ameríku og vörn vegna eiginfjárvísitölu (capital index hedge). Samtals 0,9, 0,6, 0,8, 0,9 og 1,3. Brasilíuhluti 1,3, 1,1, 1,3, 1,4, 1,7; Rómanska Ameríka 0,3, 0,2, 0,2, 0,2, 0,3; vörn vegna eiginfjárvísitölu -0,7, -0,7, -0,7, -0,7, -0,6.
Eitt staflað súlurit fyrir fimm tímabil í miðju glærunnar, með jákvæðum stöflum fyrir ofan núlllínu og neikvæðum varnarhluta fyrir neðan; skýringar efst til vinstri.
Tafla yfir þóknanir í milljörðum R$, 3Q26 / 2Q26 / 3Q25 / 9M26 / 9M25. Útgáfa korta 3,5 (+7,1% QoQ, +5,8% YoY); veltureikningar einstaklinga 0,5 (-16,9% YoY; 9M -20,0%); lánastarfsemi og ábyrgðir 0,6; greiðslur og innheimta 1,9 (-5,8% YoY); eignastýring 2,2 (+17,8% YoY); ráðgjafarþjónusta og verðbréfamiðlun 0,9 (-26,3% QoQ, -26,6% YoY, en 9M +5,3%); önnur starfsemi í Brasilíu 0,4; Rómanska Ameríka 1,0 (+17,2% YoY). Þóknanir og gjöld 11,0 (+0,2% QoQ, -0,1% YoY; 9M26 33,1, +1,5%). Tryggingar, lífeyrisáætlanir og spariskírteini 3,0 (9M +8,7%). Þóknanir og tryggingar 14,1 (-0,2% QoQ, +0,2% YoY; 9M26 42,2 á móti 41,0, +3,0%). Eignastýring inniheldur umsýslugjöld sjóða og „consórcio“; afkoma trygginga er nettó eftir eftirstandandi tjónakröfur.
Tafla í fullri breidd með appelsínugulum haus, dálkahópar fyrir ársfjórðunga og níu mánuði, gráir dálkar fyrir breytingar, feitletraðar millisamstæður og appelsínugul heildarröð.
Fjögur línurit yfir vanskilahlutföll (NPL), júní-24 til sept-26, án verðbréfa. 15-90 daga vanskil samstæðu: Rómanska Ameríka lækkar úr 2,5% í 1,9% (áhrif eignasölu -0,14 prósentustig), heildarhlutfall í kringum 1,7%-2,3% og endar í 1,7%, Brasilía endar í 1,7%. 90 daga vanskil samstæðu: Brasilía 3,0% í júní-24, lækkar í um 2,0%-2,1% og endar í 2,1%; heild 2,0%; Rómanska Ameríka 1,1% (-0,06 prósentustiga áhrif). Brasilía 15-90 dagar: einstaklingar um 3,0% (3,0% í sept-26), lítil og meðalstór fyrirtæki 1,4%, stórfyrirtæki 0,02% (með 1,0% toppi í sept-25). Brasilía 90 dagar: einstaklingar 3,7% (-0,02 prósentustiga áhrif), mjög lítil/lítil/meðalstór fyrirtæki 2,1% (-0,05 prósentustig), stórfyrirtæki 0,02%. Neðanmálsgrein: á 3Q26 seldi Itaú lán með litlar endurheimtulíkur, án áhættuskuldbindingar, sem hefðu verið í vanskilum yfir 90 daga: 94 milljónir R$ hjá einstaklingum, 140 milljónir R$ hjá litlum og meðalstórum fyrirtækjum, 17 milljónir R$ í Rómönsku Ameríku; einnig var leiðrétt fyrir sölu á smásölueiningu í Kólumbíu.
2x2 net af línuritum með mörgum gagnaröðum og merktum gagnapunktum; dökkbláir skýringarkassar sem sýna áhrif eignasölu; skýringarmyndir hægra megin við hverja röð.
Hlutföll áhættuþrepa (Stage) samkvæmt Resolution 4.966 frá CMN í Brasilíu (í samræmi við IFRS 9), mars-25 til sept-26, fyrir heild, einstaklinga, fyrirtæki og Rómönsku Ameríku. Útlánasafn í þrepi 2 (Stage 2) í sept-26: einstaklingar 7,3%, heild 4,0%, Rómanska Ameríka 3,9%, fyrirtæki 1,9%. Útlánasafn í þrepi 3 (Stage 3): einstaklingar 5,9%, heild 4,0%, Rómanska Ameríka 3,4%, fyrirtæki 3,0%. Tryggingavernd í þrepi 2: einstaklingar 25,9%, heild 22,4%, fyrirtæki 19,6%, Rómanska Ameríka 13,8%. Tryggingavernd í þrepi 3: einstaklingar 58,7%, heild 52,5%, fyrirtæki 49,5%, Rómanska Ameríka 39,2%. Flestar raðir sýna væga lækkun yfir ársfjórðungana sjö.
2x2 net af línuritum fyrir sjö tímabil með merkjum á hverjum punkti, sameiginlegar skýringar neðst.
Lánakostnaður (áætlað tap + endurheimtur + veittir afslættir) í milljörðum R$, 1Q25 til 3Q26: 9,5, 9,4, 9,4, 9,7, 10,0, 10,1, 10,4, þar sem árlegur lánakostnaður sem hlutfall af lánasafni var stöðugur í 2,7% á hverjum ársfjórðungi. Endursamið safn (lán og verðbréf), mars-25 til sept-26: 40,1, 38,8, 38,4, 35,1, 34,8, 36,3, 37,0 milljarðar R$, þar af endurskipulagt 23,7, 22,6, 22,0, 18,3, 18,0, 19,0, 19,3; endursamið / heildarsafn 3,2%, 3,1%, 3,0%, 2,6%, 2,6%, 2,6%, 2,6%.
Tvær raðir af samsettum ritum, hver með súluriti fyrir sjö tímabil og hlutfallslínu sem svífur yfir; lýsandi merki og skýringar vinstra megin.
Vanskil yfir 15 daga hjá einstaklingum frá des-19: Itaú í 6,7% í sept-26 samanborið við 13,1% hjá markaðnum án Itaú (báðir byrjuðu nálægt 7,9% og 10,0%). Breyting á vanskilum yfir 15 daga miðað við des-19 eftir vöruflokkum (markaður án Itaú á móti Itaú): einkalán 17,2% (+2,6 prósentustig) á móti 9,4% (-0,2 prósentustig); kreditkort 14,8% (+3,1 prósentustig) á móti 6,6% (-0,6 prósentustig); bílalán 13,9% (+3,6 prósentustig) á móti 9,7% (+0,9 prósentustig); einkageiralaun 18,9% á móti 6,9%. Safn í þrepum 2 og 3 / staða vanskila yfir 15 daga: 240% í sept-26. Niðurfærslutafla eftir vanskiladögum: Itaú einstaklingar án húsnæðislána 4% í skilum, 58% við 31-60 daga, 63% við 61-90 daga, 66% við 91-120 daga, 69% við 181-210 daga, 100% frá 331 degi; samanborið við lágmarkskröfur BCB Resolution 352 fyrir S1-S3 (50%, 60%, 77%, 81%, 100% frá 91 degi) og S4-S5 (2%, 15%, 38% fyrir fyrstu tímabil).
Efra vinstra horn: langtíma tvöfalt línurit. Efra hægra horn: pöruð grá/appelsínugul súlurit eftir vöruflokkum með breytingamerkjum og svart-hvítum KPI kassa (240%). Neðri hluti: niðurfærslutafla í fullri breidd með appelsínugulum haus.
Vanskil yfir 15 daga hjá litlum og meðalstórum fyrirtækjum og stórfyrirtækjum frá des-19: Itaú 2,9% í sept-26 (úr 3,3%) á móti markaði án Itaú 5,8% (úr 4,0%). Hlutfall tryggðra lána hjá litlum og meðalstórum fyrirtækjum hækkaði úr 36% (des-19) í 58% (sept-26) í heildina, og úr 37% í 72% hjá mjög litlum og litlum fyrirtækjum. Stórfyrirtæki: vísitala lánasafns úr 100 í 209; samþjöppun 10 stærstu áhættuskuldbindinga lækkaði úr 20% í 14%; hlutfall í fjárfestingarflokki hækkaði úr 69% í 78% (innri viðmið). Greiðslustöðvun stórfyrirtækja (brasilísk endurskipulagning fyrir dómi eða utan réttar): hlutdeild 2,3% hjá stórfyrirtækjum og 4,3% í landbúnaði; fyrir 5 stærstu málin með samþykkta áætlun var niðurfærsla fyrir kröfulýsingu 4x hærri en raunverulegt tap.
Skipt glæra: hvítur vinstri helmingur með langtíma tvöföldu línuriti; ljósgrár hægri helmingur með þremur stöfluðum reitum (smá-hallarit, súlur fyrir/eftir í kössum og tveggja dálka tölfræðireitur).
Kostnaðartafla í milljörðum R$: sölu- og stjórnunarkostnaður (6,7), færslukostnaður (4,2), tækni (3,3, +4,7% QoQ), annað (0,8, +39,7% YoY); samtals Brasilía (15,0), +2,8% QoQ, +1,5% YoY; Rómanska Ameríka (2,2); rekstrarkostnaður án vaxta (17,1), +2,4% QoQ, +1,7% YoY; 9M26 (50,0) á móti 9M25 (48,5), +3,1%. Kostnaðarhlutfall frá 2Q24 til 3Q26: samstæða 37,7%, 39,3%, 39,6%, 37,0%, 38,0%, 38,8%, 38,3%, 37,1%, 37,4%, 37,5%; Brasilía 36,2%, 37,9%, 37,4%, 35,1%, 36,3%, 37,1%, 36,4%, 34,9%, 35,5%, 35,7%. Níu mánaða yfirlit: samstæða úr 38,0% (9M25) í 37,3% (9M26), Brasilía úr 36,2% í 35,4%.
Efst: gagnatafla með appelsínugulum haus með dálkum fyrir ársfjórðunga og níu mánuði. Neðst: línurit með tveimur línum fyrir tíu ársfjórðunga, skyggðu 9M25/9M26 innskoti og hylkjalaga skýringum.
CET1 brú frá júní 2026 (12,3%): hagnaður ársfjórðungsins +0,8%, arðgreiðslur og vextir á eigið fé -0,1%, áhættuvegnar eignir (að meðtöldum varúðar- og eiginfjárleiðréttingum) -0,4%, sem gefur 12,7% CET1 í september 2026. Að viðbættu 1,5% af Additional Tier 1 fæst Tier I eigið fé upp á 14,2%.
Eitt fossarit með svörtum upphafs- og lokastöplum, grænu hækkunarskrefi og rauðum lækkunarskrefum; lokastöpullinn er samsettur með appelsínugulum AT1 hluta; skýringar eru fyrir miðju neðst.
Fyrri áætlanir á móti nýjum fyrir 2026. Vöxtur heildarútlánasafns 5,5%-9,5% (Brasilía 6,5%-10,5%): óbreytt. Vöxtur vaxtamunar gagnvart viðskiptavinum 5,0%-9,0%: óbreytt. Vaxtamunur gagnvart markaði 2,5-5,5 ma. R$: óbreytt. Útlánakostnaður 38,5-43,5 ma. R$: óbreytt. Vöxtur þóknana og gjalda auk vátryggingarafkomu 2,0%-5,0%: óbreytt. Vöxtur rekstrarkostnaðar án vaxta 1,5%-5,5%: óbreytt. Virkt skatthlutfall endurskoðað úr 29,5%-32,5% í 28,0%-29,0%.
Þriggja dálka tafla fyrir áætlanir (mælikvarði, fyrri, ný) með línum á milli raða; dálkurinn „Ný“ er á ljósbláum rúnnuðum fleti; tölubil eru dregin út með appelsínugulu.
Kynning á hluta. „Áhersla á viðskiptavininn“ er í miðju sex stoða sem snúast í kringum hana: menning og langtímasýn; hæfileikaríkt starfsfólk og geta til framkvæmda; nútímalegur tæknivettvangur og gögn; styrkur efnahagsreiknings; fjölbreytni í afkomu; skilvirkni og verðmætasköpun.
Miðlægt skýringarmynd: sex appelsínugular rúnnaðar ferhyrndar flísar raðað í sexhyrning í kringum texta í miðjunni, tengdar með þunnum gráum bogum.
Mælikvarðar viðskiptavina: +12 stiga þróun á samstæðu-NPS hjá Itaú á milli 2021 og 2026; um 80 stiga NPS á stafrænum leiðum fyrir einstaklinga og fyrirtæki (öpp og netbanki); 83% af hlutum fyrirtækjamarkaðar og 80% af hlutum einstaklingsmarkaðar með NPS á framúrskarandi stigi (yfir 70 stigum).
Vinstra megin: skýringarmyndin af rammaverkinu grámuð út en miðjan dregin fram í appelsínugulu. Hægra megin: 2x2 net af stórum appelsínugulum tölum með feitletruðum skýringatexta.
Tímalína menningar í stöðugri þróun: „Okkar menning“ (2008-2021), „Itubers menning“ (2021-2025), ný stoð (2025); eNPS upp á 85 stig, á framúrskarandi stigi. Stoðir Itubers menningar: við setjum viðskiptavininn í fyrsta sæti; við höfum ekki öll svörin; við styðjum hvert annað; við drífumst áfram af árangri; við metum fjölbreytileika og inngildingu; fyrir okkur eru siðareglur óumsemjanlegar; og nýja stoðin: við tökum ákvarðanir og veljum.
Vinstra megin: skýringarmynd þar sem menningarflísin er dregin fram. Hægra megin: rúnnað kort með tímalínu með þremur punktum, appelsínugult eNPS merki og þriggja dálka net með fullyrðingum um stoðirnar í feitletruðu appelsínugulu og dökkbláu letri.
Hæfileikar tilbúnir fyrir framtíðina: tæknileg sérþekking og gagnrýnin hugsun til að skilgreina réttu vandamálin og leiðbeina við notkun AI; yfir 95 þúsund umsækjendur um starfsnámsáætlunina 2026-2027. Viðurkenningar: viðurkennt í flokkum fjármálaþjónustu og fjártækni hjá Fast Company, 1. sæti í Brasilíu á LinkedIn Top Companies áttunda árið í röð, sjötta árið í röð meðal efstu 5 fyrirtækja á Great Place to Work í Brasilíu, og á listanum yfir Lugares Incríveis para Trabalhar frá upphafi hans árið 2020. Geta til framkvæmda: hagræðingaráætlun lækkaði kostnaðarhlutfall um 7 prósentustig (9M26 á móti 9M21); landbúnaðarverkefni með 143 ma. R$ útlánasafn (sept. 2026), sem vex um 20% á ári (CAGR 2026 á móti 2021); One Itaú með 15 milljónir viðskiptavina flutta og NPS upp á 80; viðsnúningur í færsluhirðingu á síðustu fjórum árum með +5 prósentustiga markaðshlutdeild, NPS hækkaði um 40 stig og arðsemi óx 7 sinnum hraðar en TPV.
Vinstra megin: skýringarmynd þar sem hæfileikaflísin er dregin fram. Hægra megin: tvö kort, það efra með texta og fjórum lógóum viðurkenninga, það neðra með þriggja dálka röð af appelsínugulum lykiltölum og annarri röð fyrir viðsnúning í færsluhirðingu.
Þrír dálkar. Tækni samofin rekstrinum: 21 þúsund+ starfsmenn í þverfaglegum teymum sem skipulögð eru í kringum vegferð viðskiptavinarins og 2,9 þúsund+ þverfagleg vinnuteymi. Nútímalegur tæknivettvangur og gögn tilbúin fyrir gervigreind: 92%+ af verkefnum í skapandi gervigreind í notkun (9M25 á móti 9M26), 50% lækkun á einingarkostnaði á hvert tákn (token) (1Q25 á móti 3Q26), 100% nútímavætt og skýjalausn fyrir árið 2028. Tenging við fremstu víglínu tækninnar: kaup á NeoSpace til að þróa grunnlíkön fyrir skapandi gervigreind og persónustillingu; Instituto de Ciência e Tecnologia Itaú með 39+ birt einkaleyfi, þar á meðal nýjungar í gervigreind; hlutafé í gegnum vísisjóði (corporate venture capital) í PsiQuantum, Simile og Endeavor Catalyst auk 10 annarra fjárfestingarfélaga.
Skýringarmynd vinstra megin þar sem tæknivettvangurinn er auðkenndur. Hægra megin: þrír jafnstórir dálkar með lituðum hausum (appelsínugulur, kóngablár, dökkgrænn) yfir tölfræðihlutum og lógóum samstarfsaðila.
Áþreifanlegt eigið fé R$138,7 milljarðar (+6,7% miðað við 2Q26, +4,3% miðað við 3Q25), 60,6% af samstæðueiginfé upp á R$228,9 ma., þar sem viðskiptavild og óáþreifanlegar eignir eru 8,2% og hrein frestuð skatteign 31,2%. Frestuð skatteign upp á R$71,5 ma.: yfirfæranlegt skattalegt tap 2,0% (R$1,4 ma., áhættuvigt 1.250%), aðrar tímabundinn mismunur 24,8% (RWF 250%), væntanlegt tap 73,2% (R$52,3 ma., RWF 100%). Afsetningar vegna vinnuréttar-, einkamála og skattamála R$16,9 milljarðar (-2,1% miðað við 2Q26, -3,4% miðað við 3Q25): vinnuréttarmál R$9,6 ma., einkamál R$3,0 ma., skattamál R$4,3 ma.; greiðsluþekja síðustu 12 mánaða 3,1x vinnuréttarmál og 1,9x einkamál (meðaltöl 2021-2026 eru 2,9x og 2,3x). Gæði efnahagsreiknings: LCR 205,8% (+3,8 prósentustig miðað við jún-26), NSFR 123,7% (+1,6 prósentustig), lánasafn / fjármögnun 78,6% (-1,7 prósentustig).
Skýringarmynd vinstra megin þar sem efnahagsreikningur er auðkenndur. Hægra megin: þrjú lárétt kort: samsetning eigin fjár með stöfluðum prósentustöplum, smátafla yfir afsetningar og röð með þremur kennitölum um lausafjárstöðu.
Lánasafn í sept-26 eftir starfsemi: heildsölubanki í Brasilíu R$665 ma. (43,1%), einstaklingsbanki í Brasilíu R$635 ma. (41,1%), Rómanska Ameríka R$244 ma. (15,8%). Endurtekin rekstrarniðurstaða 9M26: einstaklingsbanki í Brasilíu R$16,2 ma. (43,4%), heildsölubanki í Brasilíu R$14,5 ma. (38,8%), samstæða auk markaðstengdrar starfsemi R$4,2 ma. (11,2%), Rómanska Ameríka R$2,5 ma. (6,6%). Leiðandi staða meðal einkarekinna aðila í útgáfu kreditkorta, eignastýringu, greiðslumiðlun og færsluhirðingu, fjárfestingarbankastarfsemi og fleira.
Skýringarmynd vinstra megin þar sem fjölbreytni er auðkennd. Hægra megin: tvö hringrit hlið við hlið á korti, með röð af fjórum línutáknum með skýringartexta á öðru korti fyrir neðan.
Níu mánaða þróun, 9M21 til 9M26: Arðsemi eigin fjár (ROE) 19,0%, 20,7%, 20,9%, 22,2%, 22,9%, 24,1%; kostnaðarhlutfall 44,4%, 41,2%, 39,8%, 38,1%, 38,0%, 37,3%. Endurtekin rekstrarniðurstaða í milljörðum R$ skipt í fjármagnskostnað og verðmætasköpun: 19,7 (12,8 + 6,9), 23,1 (15,1 + 8,0), 26,2 (17,3 + 9,0), 30,5 (18,1 + 12,4), 34,5 (21,2 + 13,3), 37,3 (21,5 + 15,8). CAGR: endurtekin niðurstaða +14%, verðmætasköpun +18%, fjármagnskostnaður +11%.
Skýringarmynd vinstra megin þar sem skilvirkni er auðkennd. Hægra megin: kort með línuriti sem sýnir tvær línur sem færast í gagnstæðar áttir (ROE hækkar, kostnaðarhlutfall lækkar) fyrir ofan stöflumynd fyrir sex tímabil með CAGR-súlu lengst til hægri.
Endurtekning á forsíðuglæru sem lýkur aðalkynningunni áður en viðauki tekur við: „UPPGJÖR 3Q26“, Itaú lógó, „Opinn fundur með greinendum og yfirferð á uppgjöri 3Q26“, São Paulo, 4. nóvember 2026, Itaú Unibanco Holding S.A.
Sama og á síðu 1: svartur bakgrunnur, appelsínugul punktabylgja, titill efst til vinstri, lógó efst til hægri, upplýsingar neðst til hægri.
Skilaglæra fyrir viðauka þar sem stendur „Viðbótarupplýsingar“, ásamt Itaú lógóinu.
Svartur bakgrunnur með daufu appelsínugulu punktamunstri sem breiðist út hægra megin; tveggja línu titill efst til vinstri, lógó efst til hægri; afgangur glærunnar er auður.
Rekstrarreikningur í milljónum R$, 3Q26 / 2Q26 / 3Q25 / 9M26 / 9M25. Rekstrartekjur 49.152 (+2,4% QoQ, +5,5% YoY); rekstrarleg vaxtaframlegð 34.611, þar af framlegð vegna viðskiptavina 33.286 og vegna markaðar 1.325 (+42,3% QoQ); þóknanir og gjöld 11.048; tekjur af tryggingum 3.494. Kostnaður vegna lánveitinga (10.415), sem samanstendur af gjöldum vegna væntanlegs taps (10.720), veittum afsláttum (1.260) og endurheimtum 1.565. Eigin tjón (479). Annar rekstrarkostnaður (20.110), þar á meðal annar rekstrarkostnaður en vextir (17.129) og ISS/PIS/Cofins og aðrir skattar (2.981). Hagnaður fyrir skatta og hlutdeild minnihluta 18.148; tekjuskattur og félagslegt framlag (5.192); hlutdeild minnihluta (339). Endurtekin rekstrarniðurstaða 12.617 (+1,7% QoQ, +6,2% YoY); 9M26 37.305 á móti 34.513 (+8,1%).
Rekstrarreikningstafla í fullri breidd með appelsínugulum haus, dálkahópar fyrir ársfjórðunga og níu mánuði, skyggðir dálkar fyrir frávik, feitletraðar línur fyrir helstu liði og appelsínugul lína neðst.
Regluleg afkoma eftir rekstrarsviðum í milljörðum R$ fyrir 9M26 á móti 9M25: heildarstærðir, útlán, viðskipti (trading), tryggingar og þjónusta, og umframaigið fé. 9M26: rekstrartekjur 144,0 (útlán 81,3, viðskipti 2,9, tryggingar og þjónusta 58,3, umframaigið fé 1,5); regluleg stjórnunarleg afkoma 37,3 (14,6, 1,5, 20,0, 1,2); meðaltal eftirlitsskylds eigin fjár 206,4 (127,5, 8,1, 55,5, 15,3); verðmætasköpun 15,8; regluleg stjórnunarleg arðsemi eigin fjár (ROE) 24,1% í heild, 15,3% útlán, 24,2% viðskipti, 47,9% tryggingar og þjónusta, 10,8% umframaigið fé. 9M25: regluleg afkoma 34,5, ROE 22,9% (útlán 14,3%, viðskipti 30,3%, tryggingar og þjónusta 47,8%, umframaigið fé 9,8%). Breytingatafla sýnir ROE +1,2 prósentustig í heild, +1,0 prósentustig í útlánum, -6,1 prósentustig í viðskiptum.
Þrjár töflur hlið við hlið (9M26, 9M25, breyting), hver með appelsínugulum haus yfir fimm dálka; rekstrarliðir efst, eigið fé og ROE neðst, heildartölur í appelsínugulu.
Bakhlið sem endurtekur hönnun forsíðunnar: „3Q26 RESULTS“, Itaú lógó, „Opinn fundur með greinendum og yfirferð á uppgjöri 3Q26“, São Paulo, 4. nóvember 2026, Itaú Unibanco Holding S.A.
Samhljóða glærum 1 og 23: svartur bakgrunnur, appelsínugul punktabylgja (halftone), titill og lógó efst, upplýsingar um viðburð neðst til hægri.
Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.
Þetta er 27 glæra kynning á uppgjöri 3Q26 sem Itaú Unibanco Holding S.A. notaði á opnum fundi með greinendum og fjárfestum í São Paulo þann 4. nóvember 2026. Hún fer yfir helstu kennitölur, lánasafnið, vaxtamun, þóknanir og tryggingar, gæði útlána, kostnað, eigið fé, horfur fyrir 2026, stefnumótun um samkeppnisforskot og viðauka með rekstrarreikningi og töflum yfir viðskiptamódel.
Itaú Unibanco lagði kynninguna fram hjá SEC sem fylgiskjal með eyðublaði Form 6-K, sem er eyðublaðið sem erlendir útgefendur nota til að miðla mikilvægum upplýsingum til SEC. Allar fjárhæðir eru í R$ (brasilískum ríal), aðallega í milljörðum; rekstrarreikningur í viðauka er í milljónum R$. Glærurnar voru lagðar fram sem myndir, svo sumir mjög smáir neðanmálsstextar geta verið erfiðir aflestrar í vefupplausn.
Endurtekin stjórnunarleg afkoma upp á 12,6 milljarða R$ (+2,5% miðað við 2Q26, +6,7% miðað við 3Q25), samstæðuarðsemi eigin fjár (ROE) upp á 23,6% (24,5% í Brasilíu), lánasafn upp á 1.544 milljarða R$ (+10,9% á milli ára), vaxtamunur gagnvart viðskiptavinum upp á 33,3 milljarða R$, 37,5% nýtnihlutfall og 12,7% CET1 eiginfjárhlutfall. Samanburður á milli ársfjórðunga tekur mið af sölu á smásölustarfsemi í Kólumbíu í júlí 2026.
Aðeins einni línu var breytt. Spá um vöxt lánasafns, vaxtamun gagnvart viðskiptavinum, vaxtamun gagnvart markaði, lánskostnað, þóknanir og tryggingar, og annan rekstrarkostnað var haldið óbreyttri. Áætlað virkt skatthlutfall var lækkað úr 29,5%-32,5% í 28,0%-29,0%.
Hlutfall vanskila (NPL) yfir 15-90 daga og yfir 90 daga eftir flokkum, lánasafn á stigi 2 og 3 og tryggingarhlutföll samkvæmt Resolution 4.966 í Brasilíu, lánskostnaður (10,4 milljarðar R$ í 3Q26, 2,7% af safninu), endursamið lánasafn, samanburður á vanskilum yfir 15 daga hjá Itaú á móti markaði fyrir einstaklinga og fyrirtæki, og fylki fyrir niðurfærslur samanborið við lágmarkskröfur BCB Resolution 352.
Já, sem uppbyggingarviðmið. Þetta er gott líkan fyrir uppgjörskynningu banka eða fjármálafyrirtækja: síða með helstu kennitölum (KPI), frávikatöflur með dálkum fyrir breytingar milli ársfjórðunga/ára/níu mánaða, brúarmyndir (waterfall) fyrir framlegð og eigið fé, mælaborð með þróunarlínum fyrir gæði eigna, tafla yfir fyrri vs. nýjar horfur og endurnýtanleg skýringarmynd fyrir stefnumótun. Skiptu út innihaldinu og vörumerkjum Itaú fyrir þitt eigið; frumritið er áfram eign Itaú Unibanco.
Þessi færsla í safninu býður upp á upprunalega PDF-skjalið af kynningunni. Þú getur hlaðið niður PDF-skjalinu og notað 2Slides til að byggja upp breytanlega kynningu með svipaðri uppbyggingu fyrir þitt eigið fyrirtæki eða greiningu.
Upprunalegar myndir af glærum eins og þær voru lagðar fram af Itaú Unibanco Holding S.A. á Form 6-K
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.
Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.
Öll þjónusta í gangi© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.