
Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar · Dæmi um japanskar fjárfestakynningar
IHI H1 FY2026 Uppgjörskynning: Afkoma IHI Corporation á fyrri helmingi fjárhagsársins sem lýkur í mars 2027 (IFRS), gefin út 4. nóvember 2026. Þetta er japönsk kynning (第2四半期決算説明資料) birt á TDnet, upplýsingakerfi Kauphallarinnar í Tókýó; þessi síða dregur saman hverja glæru á íslensku. IHI skilaði metrekstrarhagnaði á fyrri helmingi ársins upp á 114,9 milljarða jena (1.149 億円, 14,8% framlegð) af 779,3 milljarða jena tekjum (+65,6 milljarðar jena á milli ára). Vöxturinn dróst af eftirmarkaði flugvélarhreyfla auk 42,6 milljarða jena hagnaðar af fasteignasölu. Félagið hækkaði spá sína fyrir FY2026 (apríl 2026 til mars 2027) í 1.880 milljarða jena í tekjur, 270 milljarða jena í rekstrarhagnað og 25 jen í árlegan arð.
Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.
Flýtileiðsögn
Merki
Deila glærunum
IHI H1 FY2026 Uppgjörskynning: Afkoma IHI Corporation á fyrri helmingi fjárhagsársins sem lýkur í mars 2027 (IFRS), gefin út 4. nóvember 2026. Þetta er japönsk kynning (第2四半期決算説明資料) birt á TDnet, upplýsingakerfi Kauphallarinnar í Tókýó; þessi síða dregur saman hverja glæru á íslensku. IHI skilaði metrekstrarhagnaði á fyrri helmingi ársins upp á 114,9 milljarða jena (1.149 億円, 14,8% framlegð) af 779,3 milljarða jena tekjum (+65,6 milljarðar jena á milli ára). Vöxturinn dróst af eftirmarkaði flugvélarhreyfla auk 42,6 milljarða jena hagnaðar af fasteignasölu. Félagið hækkaði spá sína fyrir FY2026 (apríl 2026 til mars 2027) í 1.880 milljarða jena í tekjur, 270 milljarða jena í rekstrarhagnað og 25 jen í árlegan arð.
Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.
Titilglæra fyrir afkomu IHI á öðrum ársfjórðungi (fyrri árshelmingi) FY2026 samkvæmt IFRS, dagsett 4. nóvember 2026. Kynnt af Yumi Oshima, framkvæmdastjóra samstæðufjármála; inniheldur IHI vörumerkið og aðildarinnsigli FASF (Financial Accounting Standards Foundation).
Hvítur flötur rammaður inn af þykkum bláum hliðarstikum; stór svartur titill í tveimur línum vinstra megin fyrir ofan lavender-litað lárétt band með IHI lógóinu hægra megin; dagsetning fyrir neðan bandið; nafn fyrirtækis, FASF-innsigli og kynnir neðst til vinstri.
Dagskrá með fimm hlutum: 1. Hápunktar, 2. Samstæðuuppgjör FY2026 Q2, 3. Samstæðuspá FY2026, 4. Arðgreiðslur til hluthafa, 5. Viðauki. Rammagreind athugasemd segir að tölur séu námundaðar niður að 100 milljónum jena (億円) og skilgreinir skammstafanir rekstrarsviða: Auðlindir, orka og umhverfi; Félagslegir innviðir; Iðnaðarkerfi og almennur vélbúnaður; Flugvélamótorar, geimferðir og varnarmál.
Hefðbundið hausform (titill vinstra megin, IHI lógó hægra megin, lavender-lituð lína með bláum hornklofum); tölusettur dagskrárlisti með stóru feitletruðu letri; neðanmálsgrein í ramma með strikalínu neðst til hægri.
H1: Pantanir lækkuðu í 778,7 milljarða jena (7.787 億円, ▲114,6 milljarðar) þar sem stór orkupöntun frá fyrra ári endurtók sig ekki, þrátt fyrir vöxt í varnarmálum og farþegaþotum; tekjur jukust í 779,3 milljarða jena (+65,6 milljarðar), rekstrarhagnaður í 114,9 milljarða jena (14,8%, +45,5 milljarðar) og hagnaður í 84,9 milljarða jena (+29,0 milljarðar), sem er met fyrir fyrri árshelming; rekstrarhagnaður án fasteignasölu var 72,3 milljarðar jena (9,3%); handbært fé frá rekstri var ▲65,0 milljarðar jena. Spá fyrir FY2026, hækkuð aftur eftir ágúst: pantanir 1.890 milljarðar jena, tekjur 1.880 milljarðar jena, rekstrarhagnaður 270,0 milljarðar jena (14,4%), hagnaður 185,0 milljarðar jena, handbært fé frá rekstri 100,0 milljarðar jena, arður hækkaður um 2 jen í 25 jen á hlut, sem fyrsta ár „Meðal- til langtímastefnu (1. áfangi)“.
Tveir blokkir hver ofan á annarri, rauntölur H1 efst og horfur fyrir árið neðst; hvor hluti er með ljósbláum „Yfirlit“ miða með punktalistaskýringum, síðan 3x2 net af KPI-kortum með bláum ramma sem sýna gildi með stóru letri og breytingu milli ára (og endurskoðun vs. ágúst) fyrir neðan.
Kaflaskil sem kynna samstæðuuppgjör fyrri árshelmings.
Miðjaður feitletraður svartur kaflatitill á hvítum fleti rammaður inn af bláum hliðarstikum, með lavender-litaða bandinu og IHI lógóinu neðst.
Tafla sem ber saman H1 FY2025 við H1 FY2026 (í hundruðum milljóna jena): pantanir 8.934 á móti 7.787 (▲12,8%); tekjur 7.136 á móti 7.793 (+9,2%); rekstrarhagnaður án fasteignasölu 656 á móti 723 (9,3%); hagnaður af fasteignasölu 38 á móti 426; rekstrarhagnaður 694 á móti 1.149 (14,8%, +5,1pt); hagnaður fyrir skatta 747 á móti 1.227; hagnaður sem tilheyrir eigendum 559 á móti 849; handbært fé frá rekstri ▲571 á móti ▲650; frjálst sjóðstreymi ▲801 á móti ▲560; meðalgengi USD 146,57 jen á móti 160,03 jen. Tilvísunartafla dregur út gengisáhrif (+156) og hagnað/tap af sölu rekstrareininga (▲140) til að sýna undirliggjandi rekstrarhagnað upp á 707 (9,1%, +186). Neðanmálsgrein: tekjur innihalda gengisáhrif vegna viðbótarskoðana á PW1100G-JM (+8 og +7), án breytinga á áætluðum heildarkostnaði í USD.
Fjárhagstafla í fullri breidd með gráum haus og dálkur yfirstandandi tímabils auðkenndur með bláum/ljósbláum lit; framlegð í skáletruðum svigum; minni tilvísunartafla fyrir neðan með sömu dálkaskipan.
Fossrit (waterfall) frá tekjum H1 FY2025 upp á 713,6 milljarða jena í 779,3 milljarða jena: seldar rekstrareiningar ▲180 (hundruð milljóna jena), síðan vöxtur í rekstri upp á +836 sem samanstendur af farþegaþotum +516, varnarmálum +110, kjarnorku +58 og stöðugum rekstrareiningum +152. Fyrirsögn: farþegaþotumótorar leiddu tekjuvöxtinn, en varnarmál, kjarnorka og stöðugur rekstur lögðu einnig sitt af mörkum.
Dökkblá fyrirsögn í tveimur línum undir glærutitli; lárétt fossrit með ljósbláum upphafs-/lokastikum, rauðri neikvæðri stiku og skærbláum jákvæðum stikum; ávöl dökkblá útlína hópar vaxtarþætti saman með merkingunni „Vöxtur í rekstri +836“.
Fossrit frá 69,4 milljörðum jena í 114,9 milljarða jena: ef einskiptisliðir síðasta árs eru fjarlægðir (▲173: fyrri sala rekstrareininga ▲113, fasteignahagnaður ▲38, gengi ▲22) fæst 521; viðskiptaumhverfi +113 (eftirspurn eftir farþegaþotum og kjarnorku), vöxtur í þjónustustarfsemi (LCB) +68 (kolefnislausnir, orkukerfi), kostnaðaruppbygging +58 (framlegð í kolefnisverkefnum, verðlagning forþjöppu og kostnaðarhagræðing), stjórnunarkostnaður ▲75 (rannsóknir, þróun og starfsfólk), annað +22, sem gefur undirliggjandi hagnað upp á 707 (+186); einskiptisliðir þessa árs (endurskipulagning ▲140, gengi +156) gefa 723, auk fasteignahagnaðar +426 sem skilar 1.149, sem er met.
Stigrit (waterfall chart) sem spannar alla glæruna með skýringarkössum og gátmerkjum sem tengjast hverjum stöpli; dökkblár borði „Undirliggjandi rekstrarhagnaður +186“ utan um kjarnastöplana; dökkblátt merki fyrir „Hagnaður af fasteignasölu +426“ á lokaskrefinu; svigar með merkingu fyrir einskiptisliði meðfram ásnum.
Hagnaður deildarinnar jókst úr 54,7 milljörðum jena í 72,2 milljarða jena: Gjaldeyrir +134 (hundruð milljóna jena; munur á meðalgengi +135, endurmat á skuldum í erlendri mynt ▲1 tengt PW1100G-JM áætluninni), nýir mótorar ▲20 (fleiri PW1100G og GE einingar), eftirmarkaður +110 (meiri sala á PW1100G og V2500), bætt framlegð +15 (meiri viðgerðarþjónusta á hlutum fyrir almenningsflug), stjórnunarkostnaður ▲63 (fjárfesting í rannsóknum, þróun og starfsfólki). Skilaboð: viðvarandi sterkur vöxtur á eftirmarkaði, sala á nýjum mótorum og upphafsfjárfesting er samkvæmt áætlun.
Dökkblá fyrirsögn í tveimur línum; stigrit með skýringarkössum og gátmerkjum fyrir ofan og neðan stöpla; svigi sem hópar saman nýja mótora og eftirmarkað sem „breytingar á viðskiptaumhverfi“; neðanmálsgrein neðst til hægri.
Tekjur af almennum flugvélamótorum (samkvæmt GAAP, að undanskilinni PW1100G-JM skoðunaráætluninni) jukust um 28% á milli ára á fyrri árshelmingi (H1), þar sem bæði sala á nýjum mótorum og eftirmarkaður (varahlutir og viðhaldsþjónusta) jókst. Samsetning á H1 FY2025 og FY2026: varahlutir 63%, nýir mótorar 30%, viðhaldsþjónusta 7%. Árleg samsetning frá FY2022 til spár fyrir FY2026: varahlutir 61%, 58%, 60%, 60%, 60%; nýir mótorar 36%, 37%, 34%, 33%, 33%; viðhaldsþjónusta 3%, 5%, 6%, 7%, 7%, þar sem spástöpullinn fyrir FY2026 er nálægt 500 milljörðum ¥.
Skipt uppsetning með brotinni línu: vinstra megin er staflað súlurit fyrir H1 samanburð milli ára með dökkbláu „+28% YoY“ merki og bognari ör; hægra megin er staflað súlurit fyrir FY2022 til spár fyrir FY2026; töflur með prósentuskiptingu undir hvoru riti; skýringarmynd og neðanmálsgreinar neðst.
Tekjur af varahlutum í milljónum USD, sýndar sem brúttósölumagn fyrir ofan núll og viðhaldskostnaður áætlana fyrir neðan núll, skipt upp í PW1100G og aðrar áætlanir, með línu sem sýnir hreinar tekjur af varahlutum. Hreinar tekjur á H1 jukust um 20% á milli ára, drifnar áfram af PW1100G-JM. Spá fyrir FY2022 til FY2026: þrátt fyrir geopólitíska áhættu og hátt eldsneytisverð er eftirspurn eftir flugferðum áfram traust og vaxtarhorfum í tekjum er haldið óbreyttum. Nákvæm gildi stöpla eru ekki merkt á ritið.
Skipt uppsetning: vinstra megin er samanburðarrit fyrir H1 með „+20% Net YoY“ merki; hægra megin er fimm ára rit; jákvæðir/neikvæðir staflaðir stöplar í grænum og grænbláum litum með dökkblárri línu fyrir hreinar tekjur (punktalína fyrir spá); hliðarmerkingar fyrir brúttósölu og viðhaldskostnað; skilgreiningar í neðanmálsgreinum.
Heildareignir jukust úr 2.428,5 milljörðum ¥ við lok FY2025 í 2.540,9 milljarða ¥ (+112,4 milljarðar ¥); skuldahlutfall (D/E) fór úr 0,72x í 0,75x; eiginfjárhlutfall hækkaði úr 26,9% í 28,4%; lánshæfismat JCR fyrir útgefanda og skuldabréf var hækkað um eitt þrep úr A í A+ (tilkynnt 28. október). Efnahagsliðir (100 milljónir ¥) við lok H1: handbært fé 1.370, viðskiptakröfur 6.987, birgðir 5.906, annað 1.284, fastafjármunir 9.860; viðskiptaskuldir 3.509, samningsskuldbindingar 3.251, endurgreiðsluskuldbindingar 1.021, annað 4.508, vaxtaberandi skuldir 5.632, eigið fé 7.486. Skilaboð: hagnaðarvöxtur og sala fasteigna styrktu efnahagsreikninginn.
Tvö tímabil hlið við hlið aðskilin með grárri ör; hvort um sig með gráum haus, fjórum línum með helstu kennitölum og pöruðum stöfluðum kubbum fyrir eignir á móti skuldum og eigin fé í grænbláum litatónum með gildum inni í kubbunum.
Sjóðstreymi frá rekstri versnaði í ▲65,0 milljarða ¥ (▲78 í 100 milljónum ¥) þar sem veltufé jókst samhliða umsvifum (▲1.499 á móti ▲669), með hagnað fyrir skatta upp á 1.227, afskriftir 413, söluhagnað fasteigna dreginn frá ▲426, útgjöld vegna PW1100G-JM skoðunaráætlunar ▲224, skatta ▲152 og annað 11. Fjárfestingarhreyfingar urðu jákvæðar um +89 (fjárfestingar í varanlegum rekstrarfjármunum ▲329) þökk sé sölu fasteigna, þannig að frjálst sjóðstreymi batnaði í ▲560 úr ▲801.
Fyrirsögn í tveimur línum; sjóðstreymistafla í fullri breidd þar sem dálkur yfirstandandi tímabils er blár / ljósblár; inndregnir undirliðir; neðanmálsgreinar sem skilgreina veltufé og sérstaka birtingu á útgjöldum vegna skoðunaráætlunar.
Tímalínutafla yfir sölu eigna og útleiðir: katlar til almennra nota til Takuma, færibandakerfi til Tadano, tækjabúnaður fyrir grasflatir til Kyoeisha, steypt byggingarefni til Vertex, 15% hlutur í Japan Marine United til Imabari Shipbuilding, Niigata Transys til J-Will Partners, Meisei Electric til Nohmi Bosai, Kotobuki Iron Works til Tsuneishi, slit á IHI Energy Solutions og IHI Solid Biomass Malaysia, IHI Power Services Corp. til Kyushu Electric samstæðunnar, IHI Logistics & Industrial Systems til Toyota Industries (80% þann 1. apríl 2027), og nýlega bætt við, IHI VTN GmbH til evrópsks kaupanda (17. september 2026) og Steinmüller Engineering til Mutares (15. október 2026). Skilaboð: endurskipulagningu sem áætluð var í fyrri miðtímaáætlun er lokið og arðsemi er mun meiri.
Fyrirsögn í tveimur línum; þriggja dálka tafla (dagsetning tilkynningar, rekstrareining, samantekt) með ljósbláum haus; tvær nýjustu raðirnar eru rammaðar inn með rauðu.
Kaflaskil sem kynna horfur fyrir fjárhagsárið FY2026 í heild.
Sama uppsetning kaflaskila með miðjaðri fyrirsögn og í öðrum hlutum.
Endurskoðuð spá fyrir FY2026 samanborið við ágústspá og rauntölur FY2025 (100 milljónir ¥): pantanir 18.900 (+1.200 miðað við ágúst; ▲647 miðað við 19.547 í FY2025); tekjur 18.800 (+400; +2.365); rekstrarhagnaður án söluhagnaðar fasteigna 1.770 (9,4%); söluhagnaður fasteigna 930 (óbreytt); rekstrarhagnaður 2.700 (14,4%, +200; +1.044); hagnaður fyrir skatta 2.600; hreinn hagnaður 1.850 (+130); EPS ¥173,88; EBITDA 3.500 (18,6%); árlegur arður ¥25,00 (+¥2,00); áætlað gengi USD ¥150 (úr ¥145). Gengisnæmi: ¥1 breyting á USD hreyfir rekstrarhagnað H2 um u.þ.b. 1,0 milljarð ¥. Meginboðskapur: annað metárið í röð í hagnaði vegna mikils vaxtar í almennum flugvélamótorum og orkutengdri LCB-starfsemi.
Tveggja línu fyrirsögn; breið samanburðartafla með ágústspá, núverandi spá (blámerkt), breytingu, rauntölum FY2025 og breytingu miðað við FY2025; dökkbláir rammar utan um báða breytingadálkana; neðanmálsgrein um gengisnæmi.
Stigmynd (waterfall) frá rekstrarhagnaði FY2025 upp á 165,5 milljarða ¥ að 270,0 milljarða ¥ markmiðinu: Gengisáhrif og einskiptisliðir FY2025 ▲248 (gengi ▲62, söluhagnaður fasteigna ▲224, annað +38) gefa undirliggjandi 1.407 (100 milljónir ¥); loftferðir +238, orka +220, rannsóknir og þróun og annað ▲95 gefa undirliggjandi 1.770 (+363); endurskipulagning ▲140, gengi og aðrir einskiptisliðir +140, og fyrirhuguð eignasala +930 (til að fjármagna fjárfestingar og styrkja fjárhag) skila 2.700.
Þriggja línu dökkblá fyrirsögn; innrammað stigrit með skástrikuðum súlum fyrir undirliggjandi heildartölur, ásrof á háum súlum, dökkblár borði fyrir „Undirliggjandi rekstrarhagnaður +363“ og skýringabox fyrir einskiptisliði og eignasölu.
Kaflaskil sem kynna stefnu í arðgreiðslum.
Sama útlit og á öðrum kaflaskilum með miðjaðri fyrirsögn.
Arður á hlut (leiðrétt fyrir 7-fyrir-1 hlutabréfaskiptingu í október 2025): ¥10,0 (FY2021), ¥12,9, ¥14,3, ¥17,1, ¥20,0 (FY2025), ¥23,0 í ágústspá FY2026 og ¥25,0 í núverandi spá (bráðabirgðaarður ¥11,5, lokaarður ¥13,5), hækkaður um ¥2 vegna góðrar afkomu. Súlur fyrir FY2027 og FY2028 eru sýndar dofnaðar án gilda; markmiðið er sjálfbær vöxtur arðs á hlut.
Einföld fyrirsögn; súlurit með stórri sveigðri ör í bakgrunni, brotin lína fyrir framan spásúlur, dökkblár „+2 yen“ miði og innrammaður 25,0 merkimiði; innskotsbox með sundurliðun á milli- og lokaarði; grár borði neðst.
Kaflaskil sem kynna glærur með gögnum í viðauka.
Sama útlit og á öðrum kaflaskilum með miðjaðri fyrirsögn.
Tafla yfir starfsþætti (100 milljónir ¥): Auðlindir, orka og umhverfi: pantanir úr 3.261 í 1.780 (▲1.481), tekjur úr 1.591 í 1.787, rekstrarhagnaður úr ▲1 í 7 (0,4%); Félagslegir innviðir: pantanir úr 591 í 249, tekjur úr 592 í 393, hagnaður úr ▲33 í ▲44; Iðnaðarkerfi og almennar vélar: pantanir úr 2.234 í 2.266, tekjur úr 2.094 í 2.105, hagnaður úr 170 í 114 (5,4%); Flugvélarhreyflar, geimferðir og varnarmál: pantanir úr 2.703 í 3.314, tekjur úr 2.739 í 3.348, hagnaður úr 547 í 722 (21,6%); heildarhagnaður starfsþátta úr 683 í 799; Annað: hagnaður úr 68 í 457 (söluhagnaður fasteigna); leiðréttingar úr ▲57 í ▲107; rekstrarhagnaður samstæðu úr 694 í 1.149.
Þétt níu dálka tafla flokkuð eftir pöntunum, tekjum og rekstrarhagnaði, hver með fyrra tímabili, núverandi (blátt) og breytingu; heildarlína starfsþátta er ljósblá; hagnaðarhlutföll sýnd í skáletruðum sviga undir hagnaðartölum.
Fylki yfir drifkrafta eftir starfsþáttum (100 milljónir ¥): viðskiptaumhverfi +113, LCB-stækkun +68, kostnaðaruppbygging +58, gengi +134, stjórnunarkostnaður ▲75, endurskipulagning ▲140 (allt í Auðlindum, orku og umhverfi), annað +298, samtals +455. Flugmál lögðu til +175 (umhverfi +90, kostnaður +15, gengi +135, stjórnunarkostnaður ▲63, gengisáhrif skoðunaráætlunar ▲1); Iðnaðarkerfi ▲56 eftir ▲143 í öðrum liðum, sem felur í sér ▲113 bakfærslu á hagnaði af sölu starfsemi í fyrra; Annað +388 inniheldur +387 breytingu á söluhagnaði fasteigna.
Gagnatafla þar sem drifkraftar eru dálkar og starfsþættir raðir; brotin undirlína fyrir PW1100G-JM gengisáhrif; ljósblá heildarlína starfsþátta; neðanmálsgreinar sem útskýra stjörnumerkta liði og námundun.
Ársspá eftir starfsþáttum (100 milljónir ¥): Auðlindir, orka og umhverfi: pantanir 4.500 (▲1.747), tekjur 4.000, hagnaður 240 (6,0%, +180); Félagslegir innviðir: pantanir og tekjur 1.100, hagnaður 70 (6,4%); Iðnaðarkerfi: pantanir 4.600, tekjur 4.500, hagnaður 320 (7,1%); Flugvélarhreyflar, geimferðir og varnarmál: pantanir 8.400 (+1.368), tekjur 8.900 (+2.382), hagnaður 1.500 (16,9%, +375); Annað: hagnaður 980 (+621); leiðréttingar ▲410; heildarpantanir 18.900, tekjur 18.800, rekstrarhagnaður 2.700 (14,4%).
Sama níu dálka flokkaða tafla og á H1 glærunni, sem ber saman rauntölur FY2025, núverandi spá (blátt) og breytingu.
Fylki yfir drifkrafta fyrir heilt ár (100 milljónir ¥): viðskiptaumhverfi +250 (flugmál +280), LCB-stækkun +80, kostnaðaruppbygging +201 (orka +110, flugmál +70), gengi +138, stjórnunarkostnaður ▲168, endurskipulagning ▲200 (orka ▲140, leiðréttingar ▲60), annað +744 (aðallega söluhagnaður fasteigna í liðnum Annað, +640), samtals +1.044. Heildartölur starfsþátta: orka +180, félagslegir innviðir +32, iðnaður +12, flugmál +375, Annað +621, leiðréttingar ▲177.
Fylki yfir drifkrafta og starfsþætti sem samsvarar H1 útgáfunni, með ljósblárri heildarlínu og neðanmálsgrein um námundun.
Breytingar frá ágúst (í 100 milljónum jena): Pantanir í auðlindum, orku og umhverfi hækka úr 3.600 í 4.500 og tekjur úr 3.900 í 4.000, en hagnaður lækkar úr 330 í 240 (8,5% í 6,0%) vegna endurskipulagningar; samfélagslegir innviðir óbreyttir í 1.100 og 70; pantanir í iðnaðarkerfum 4.600, tekjur 4.500, hagnaður úr 300 í 320; pantanir í flugvélahreyflum, geimferðum og vörnum úr 8.200 í 8.400, tekjur úr 8.700 í 8.900, hagnaður úr 1.370 í 1.500 (16,9%); leiðréttingar batna úr ▲550 í ▲410; heildarpantanir úr 17.700 í 18.900, tekjur úr 18.400 í 18.800, rekstrarhagnaður úr 2.500 í 2.700.
Níu dálka tafla sem ber saman spána frá ágúst, núverandi spá (blá) og breytingar, með samtölu fyrir starfsþætti í ljósblárri línu.
Endurskoðun upp á +20,0 milljarða jena skiptist í LCB-stækkun +50 (orka), kostnaðaruppbyggingu +20 (iðnaður), gjaldeyrisáhrif +130 (flug) og endurskipulagningu ▲140 í orku sem vegin er upp af +140 í leiðréttingum (endurskipulagningarkostnaður erlends dótturfélags færður á starfsþáttinn fremur en samstæðuna), sem gefur +200 samtals (í 100 milljónum jena).
Gisið hnitanet yfir drifkrafta eftir starfsþáttum með flesta reiti tóma, þar sem aðeins fáir endurskoðaðir drifkraftar eru dregnir fram; ljósblá samtölulína; neðanmálsgrein um námundun.
Pantanir (í 100 milljónum jena) H1 1.780 vs. 3.261 og FY-spá 4.500 (ágúst 3.600); tekjur H1 1.787 og FY 4.000 (ágúst 3.900); rekstrarhagnaður H1 7 (0,4%) og FY 240 (6,0%, ágúst 330). Eftir starfsemi, FY pantanir / tekjur: orkukerfi 1.100 / 1.050, kolefnislausnir 2.000 / 1.350, kjarnorka 800 / 750, Asia EPC og annað 600 / 850. Athugasemdir: pantanir dráttust saman eftir stór verkefni í kolefnislausnum og Asia EPC á fyrra ári; 14,0 milljarða jena gjaldfærsla vegna erlendrar endurskipulagningar er bókuð, en vöxtur LCB í orkukerfum, kolefnislausnum og kjarnorku lyftir samt tekjum og hagnaði.
Þrír myndritagluggar með bláum haus (pantanir, tekjur, rekstrarhagnaður) með stöfluðum súlum fyrir H1 og árið í heild, auk útlína fyrir súlur „fyrri spár“; gagnatöflur fyrir pantanir og tekjur eftir starfsemi fyrir neðan; grænn gluggi fyrir viðbótarupplýsingar neðst til hægri.
Pantanir (í 100 milljónum jena) H1 249 vs. 591, FY-spá 1.100 (FY2025 1.332); tekjur H1 393 vs. 592, FY 1.100 (FY2025 1.319); rekstrarhagnaður H1 ▲44 (▲11,2%), FY 70 (6,4%). Eftir starfsemi, FY pantanir / tekjur: brýr og flóðgáttir 850 / 880, jarðgangaborar 230 / 200, annað 20 / 20. Athugasemdir: brýr og flóðgáttir standa í stað, jarðgangaborar niður eftir verkefni síðasta árs, og pantanir og tekjur lægri eftir sölu á flutningakerfum og steyptum byggingarefnum.
Sama uppsetning með þremur myndritagluggum og stöfluðum súlum, hagnaðarsúlur fara niður fyrir núll fyrir H1, töflur yfir starfsemi og grænn gluggi fyrir athugasemdir.
Pantanir (í 100 milljónum jena) H1 2.266, FY 4.600 (ágúst 4.500); tekjur H1 2.105, FY 4.500 (ágúst 4.400); rekstrarhagnaður H1 114 (5,4%), FY 320 (7,1%, ágúst 300). Eftir starfsemi, FY tekjur: forþjöppur fyrir ökutæki 2.100, bílastæðakerfi 680, snúningsvélar 650, hita- og yfirborðsmeðhöndlun 530, flutningatækni og iðnaðarkerfi 390. Athugasemdir: forþjöppur bæta framlegð með verðlagningu og lækkun fastakostnaðar þrátt fyrir minna magn; bílastæðakerfi og snúningsvélar vaxa í gegnum LCB; hagnaðarspá hækkuð um 200 milljónir jena þrátt fyrir sölu á færibandarekstri.
Þriggja glugga myndritauppsetning með sex laga stöfluðum súlum, útlínur fyrir súlur fyrri spár, töflur yfir starfsemi og grænn gluggi fyrir athugasemdir.
Pantanir (í 100 milljónum jena) H1 3.314, FY 8.400 (ágúst 8.200); tekjur H1 3.348, FY 8.900 (ágúst 8.700); rekstrarhagnaður H1 722 (21,6%), FY 1.500 (16,9%, ágúst 1.370). Eftir starfsemi, FY pantanir / tekjur: hreyflar og búnaður fyrir varnarflug 2.800 / 3.000, hreyflar fyrir farþegaflug 5.000 / 5.000, geimferðir 400 / 550, annað 200 / 350. Athugasemdir: pantanir og sala í vörnum aukast á H2; pantanir og tekjur í farþegahreyflum hækkaðar um 20,0 milljarða jena og rekstrarhagnaður um 13,0 milljarða jena.
Þriggja glugga myndritauppsetning með stöfluðum súlum og útlínum fyrir súlur fyrri spár, töflur yfir starfsemi og grænn gluggi fyrir athugasemdir.
Ársfjórðungslegur hagnaður starfsþáttar (í 100 milljónum jena) frá Q1 FY2025 til Q2 FY2026: 279, 267, 159, 417, 291, 430, með meðaltal 388 fyrir Q3-Q4 FY2026. Leiðrétt miðað við 145 jena á hvern USD og án gjaldeyrisáhrifa frá PW1100G-JM áætluninni: 240, 284, 155, 381, 223, 341, með 363 meðaltal á H2. Leiðrétt ársfjórðungsmeðaltöl: FY2023 141, FY2024 286 (þar með talin 18 í leiðréttingu vegna afskrifta krafna hjá bandarísku flugfélagi), FY2025 265, FY2026 323.
Breið tafla með bláum haus sem skiptist í ársfjórðungs- og ársmeðaltalsblokkir; leiðréttingarlínur hópaðar undir lóðréttu merki; lína fyrir leiðréttan hagnað feitletruð á ljósbláum bakgrunni; neðanmálsgreinar sem skilgreina gjaldeyrisleiðréttingarnar tvær.
LCB-tekjur í orku-, innviða- og iðnaðarþáttum miðað við vísitöluna FY2019 = 100%: 113% (FY2020), 118%, 137%, 154% (FY2023), 144%, 155% (FY2025), og 171% spá fyrir FY2026, sýnt með stöfluðum LCB og öðrum tekjum upp á um 800 til 950 milljarða jena á ári. Seld starfsemi og borgarþróun eru undanskilin úr fyrri tölum.
Staflað súlurit (ljósblátt LCB, dökkblátt annað en LCB) með grænni vísitölulínu og prósentumerkingum, punktalína fyrir spáár; skýringatexti og tveir neðanmálsliðir fyrir neðan.
Þrjú hringrit fyrir H1 FY2026: tekjur upp á 779,3 milljarða ¥ skiptast í 56% orku, samfélagsinnviði og iðnað samanlagt á móti 44% flugi, geimvísindum og vörnum; rekstrarhagnaður án fasteignahagnaðar upp á 72,3 milljarða ¥ skiptist í 10% á móti 90%; EBITDA án fasteignahagnaðar upp á 113,7 milljarða ¥ skiptist í 16% á móti 84%. EBITDA starfsþátta er rekstrarhagnaður starfsþátta að viðbættum afskriftum starfsþátta.
Þrjú hringrit raðað í þríhyrning, hvert með heildartölu í miðjunni og undirstrikuðum heitum starfsþátta; blátt fyrir landtengda starfsþætti, grænt fyrir flug; neðanmálsgreinar neðst til hægri.
Svæðisbundin tekjusamsetning: H1 FY2025 Japan 44%, Norður-Ameríka 29%, Asía 12%, Kína 7%, Evrópa 6%, annað 2%, með erlendar tekjur upp á 396,2 milljarða ¥; H1 FY2026 Japan 42%, Norður-Ameríka 32%, Asía 11%, Evrópa 7%, Kína 4%, annað 4%, með erlendar tekjur upp á 448,5 milljarða ¥.
Tvö kökurit hlið við hlið með undirstrikuðum tímabilstitlum, prósentumerkingum innan sneiða, svæðamerkingum utan þeirra og heildartölum fyrir erlendar tekjur fyrir neðan.
Efnahagsreikningur (100 milljónir ¥), frá lokum FY2025 til loka H1: heildareignir 24.285 í 25.409; handbært fé 1.550 í 1.370; viðskiptakröfur og samningsbundnar eignir 6.808 í 6.987; birgðir 5.042 í 5.906 (+864); heildarskuldir 17.470 í 17.923; viðskiptaskuldir 4.014 í 3.509; samningsbundnar skuldir 3.114 í 3.251; endurgreiðsluskuldir 1.106 í 1.021; vaxtaberandi skuldir 4.898 í 5.632 (skuldabréf og lán 4.257, leiguskuldbindingar 1.375); heildareigið fé 6.815 í 7.486, þar af eigið fé hluthafa 7.221 og hlutdeild minnihluta 265.
Þriggja dálka tafla í fullri breidd með feitletruðum ljósbláum heildartöluröðum, inndregnum undirliðum og núverandi tímabili auðkennt með bláu.
Sjóðstreymisspá fyrir árið í heild (100 milljónir ¥), óbreytt í heildina: hagnaður fyrir skatta 2.600 (+200 miðað við ágúst), afskriftir 800, fasteignahagnaður dreginn frá ▲930, útgjöld vegna PW1100G-JM áætlunar ▲500, veltufé ▲1.000, annað 30 (▲200); handbært fé frá rekstri 1.000 (FY2025 1.213); fjárfestingarhreyfingar ▲250 (fjárfestingar í varanlegum rekstrarfjármunum ▲1.300); frjálst sjóðstreymi 750 (FY2025 1.029). R&D (rannsóknir og þróun) 500 (FY2025 396), fjárfestingar í varanlegum rekstrarfjármunum 1.300 (976), afskriftir 800 (763).
Tvær staflaðar töflur, sjóðstreymi efst og R&D / fjárfestingar / afskriftir fyrir neðan, þar sem borið er saman FY2025, ágústspá, núverandi spá (blátt) og breyting; neðanmálsgreinar um veltufé á milli þeirra.
Sjö ára KPI-tafla frá FY2020 til spár fyrir FY2026: pantanir 1.097,0 milljarðar ¥ til 1.890,0 milljarða ¥; tekjur 1.112,9 milljarðar ¥ í 1.880,0 milljarða ¥; rekstrarhagnaður frá 27,9 milljörðum ¥ (og ▲70,1 milljarðs ¥ tap á FY2023) í 270,0 milljarða ¥; hagnaður eftir skatta 185,0 milljarðar ¥ skv. spá; EPS 173,88 ¥; EBITDA 350,0 milljarðar ¥; FCF 75,0 milljarðar ¥; arðgreiðsla 25,00 ¥; rekstrarframlegð 14,4%; ROIC 10,8% (án einskiptisliða); ROE 25,6%; CCC 117 dagar; D/E 0,53x; eiginfjárhlutfall 32,9%. H1 FY2026: rekstrarframlegð 14,8%, D/E 0,75x, eiginfjárhlutfall 28,4%. Skilgreiningar á ROIC, ROE, CCC og D/E eru gefnar í neðanmálsgreinum.
Breið röndótt tafla með árin sem dálka og KPI sem raðir, víxlvísandi ljósblá bönd, auk aðskilins dálks fyrir ágústspána; þéttar skilgreiningar í neðanmálsgreinum fyrir neðan.
Afhentar einingar FY2016 til FY2025 og FY2026: GE-hreyflar (GE90, GEnx, CF34, Passport20, GE9X) 810 niður í 390 á FY2025 og 236 á H1 FY2026; V2500 340 niður í 22 og 15; PW1100G-JM 132 upp í 666 og 347; heildartölur 1.282, 1.206, 1.521, 1.571, 842, 789, 918, 1.012, 1.030, 1.078, með 598 á H1 og 1.330 skv. spá fyrir FY2026. Skýringarmyndir sýna sölu á nýjum annarrar kynslóðar mótorum aukast í fasa 1 (2026-2028), og umfang eftirmarkaðar og hlutdeild vaxa í fasa 2 (2029-2031) eftir því sem hagnaðarvöxtur eykst.
Einingatafla efst með skástrikaðan spádálk; þrjú vaxandi hringrit fyrir neðan fyrir 2025, fasa 1 og fasa 2 tengd með punktalínum; skilgreiningar á kynslóðum neðst til hægri.
Tekjur af forþjöppum (100 milljónir ¥, japanskt GAAP til FY2018, IFRS eftir það): samtals 1.746 (FY2016) í 2.237 (FY2025), 1.044 á H1 FY2026 og 2.100 skv. spá; FY2026 spá eftir svæðum Japan 530, Kína 460, Norður-Ameríka 510, Rómanska Ameríka 330, Evrópa 160, Asía 110. Seldar einingar 610 (FY2016), náðu hámarki í 790, 598 á FY2025, 247 á H1 og 500 skv. spá (10.000 einingar).
Ein breið tafla skipt undir fyrirsagnirnar „Japanese GAAP“ og „IFRS“, með ljósblárri heildartöluröð og sérstakri röð fyrir seldar einingar.
Meðaltal ársfjórðungstekna af forþjöppum (100 milljónir ¥) eftir svæðum: 389 (FY2019), 367, 374, 474, 523, 522, 559 (FY2025), síðan 527 á Q1 og 517 á Q2 FY2026; einingar á ársfjórðungi (10.000) 150, 138, 123, 140, 145, 142, 150, síðan 126 og 121.
Staflað súlurit í grænum og bláum tónum eftir svæðum á vinstri ás, með svartri línu fyrir fjölda eininga á hægri ás; skýringatexti fyrir neðan.
Leigutekjur í Toyosu-hverfi (100 milljónir ¥): 93, 92, 93 (FY2016–FY2018, japanskt GAAP), síðan 94, 123, 121, 122, 120, 122, 129 (FY2019–FY2025, IFRS) og 57 á H1 FY2026; leigutekjur á H1 FY2026 voru 57, að frádregnum afskriftum upp á 20 og öðrum kostnaði upp á 21, sem gefur +15. Fjárfestingareignir samstæðunnar við lok FY2025: bókfært virði 1.448, gangvirði 3.571, óinnleystur hagnaður 2.123.
Þrír tölusettir undirkaflar, hver með þéttri töflu með gráum haus: sögulegar leigutekjur, tekjur á móti kostnaði á H1 og gangvirði fjárfestingareigna.
Eignasala: tvær sölur á landi og byggingum í Koto-ku fyrir um 15,3 milljarða jena og 24,0 milljarða jena á Q1 (tilkynnt 20. apríl 2026) auk um 3,3 milljarða jena í annarri sölu, sem gefur 42,6 milljarða jena bókfærða á H1; áætlað á H2 er land í Koto-ku (um 14,6 milljarðar jena, Q3), land og bygging í Koto-ku (um 8,8 milljarðar jena, Q4) og aðrar eignir (um 27,0 milljarðar jena), samtals 50,4 milljarðar jena, sem gerir áætlun um 93,0 milljarða jena hagnað fyrir árið í heild.
Ein fimm dálka tafla (Nr., eign, hagnaður, tímasetning, dagsetning tilkynningar) með ljósbláum haus og gráum línum fyrir millitölur og samtölur.
Lokaglæra með merki IHI og slagorðinu „Realize your dreams“, ásamt fyrirvara um að spár byggist á upplýsingum sem liggja fyrir núna, feli í sér áhættu og óvissu, þar á meðal stjórnmála- og efnahagsaðstæður og gengi jensins, og að ekki skuli treysta á þær eingöngu við fjárfestingarákvarðanir.
Hvítur flötur með bláum hliðarstikum; merki og slagorð í miðju; rammaður textabox fyrir fyrirvara í neðsta þriðjungi.
Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.
Þetta er 42 glæra kynning frá IHI Corporation fyrir fyrri helming (apríl til september 2026) fjárhagsársins 2026, sem nær frá apríl 2026 til mars 2027. Kynningin var gefin út 4. nóvember 2026 samkvæmt IFRS-stöðlum og nær yfir afkomu H1, endurskoðaða spá fyrir árið í heild, endurgreiðslur til hluthafa og viðauka með gögnum um rekstrarvettvanga og lykiltölur (KPI).
Upprunalega skjalið er á japönsku (第2四半期決算説明資料, uppgjörskynning fyrir 2. ársfjórðung) sem IHI lagði fram hjá TDnet, upplýsingakerfi Kauphallarinnar í Tókýó. Glærurnar eru á japönsku en á þessari síðu er að finna samantekt á íslensku fyrir hverja glæru. Við höldum einingunni 100 milljónir jena (億円) sem IHI notar svo tölurnar passi við frumritið.
Tekjur jukust um 9,2% og námu 779,3 milljörðum jena og rekstrarhagnaður náði meti, 114,9 milljörðum jena (14,8% framlegð), sem innifelur 42,6 milljarða jena hagnað af fasteignasölu. Án þess hagnaðar var rekstrarhagnaður 72,3 milljarðar jena (9,3%). Hagnaður sem hlotnaðist eigendum var 84,9 milljarðar jena, en pantanir drógust saman um 12,8% og námu 778,7 milljörðum jena eftir stóra orkupöntun árið áður.
Í annað sinn á þessu ári hækkaði IHI spá sína upp fyrir tölurnar frá því í ágúst: pantanir í 1.890 milljarðar jena (+120 milljarðar jena), tekjur í 1,88 billjónir jena (+40 milljarðar jena), rekstrarhagnaður í 270 milljarða jena (+20 milljarðar jena) og hagnaður í 185 milljarða jena (+13 milljarðar jena). Árlegur arður hækkar um 2 jen í 25 jen á hlut og gert er ráð fyrir gengi upp á 150 jen á hvern Bandaríkjadal.
Aðallega vegna flugvéla-, geim- og varnarmáladeildarinnar, þar sem sala á varahlutum og viðhaldi (MRO) fyrir farþegaþotur (undir forystu PW1100G-JM) lyfti hagnaði deildarinnar í H1 í 72,2 milljarða jena með 21,6% framlegð. Vöxtur í líftímaþjónustu í orkumálum (orkukerfi, kolefnislausnir, kjarnorka) og áætluð fasteignasala upp á 93,0 milljarða jena fyrir árið í heild spila einnig inn í.
Já. Hún sýnir áhrif gengisbreytinga á tekjur vegna áætlunarinnar, reiðufjárútgjöld (▲22,4 milljarðar jena í H1 og ▲50,0 milljarðar jena áætlaðir fyrir árið) sem sérstaka línu í sjóðstreymi, og tekur fram að áætlaður heildarkostnaður í USD sé óbreyttur. Tafla yfir ársfjórðungslegan hagnað í fluggeiranum dregur einnig gengisáhrif áætlunarinnar frá.
Já. Hægt er að hlaða niður upprunalegu PDF-skjali án endurgjalds á þessari síðu og skoða myndir af hverri glæru hér. Höfundarréttur efnisins tilheyrir IHI Corporation, svo vinsamlegast notið það til rannsókna og viðmiðunar.
Uppbygging hennar nýtist vel sem fyrirmynd: síða með lykiltölum (KPI), samantektartöflur þar sem yfirstandandi tímabil er auðkennt, brúargröf (waterfall) sem skilja kjarnafkomu frá einskiptisliðum, síður fyrir rekstrarvettvanga með línuritum og töflum, og viðauki með lykiltölum til margra ára. Þú getur endurskapað þetta útlit með þínum eigin gögnum í 2Slides.
Upprunaleg kynning á japönsku lögð fram hjá TDnet þann 4. nóvember 2026
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.
Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.
Öll þjónusta í gangi© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.