2Slides merki
Preview

Fortis: Uppgjörskynning fyrir Q3 2026

40 glærur

Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar

Fortis Q3 2026 uppgjörskynning: 40 glæra kynning frá uppgjörssímtali Fortis Inc. (NYSE/TSX: FTS) fyrir Q3 2026 þann 3. nóvember 2026, lögð fram hjá SEC sem fylgiskjal með Form 6-K. Fortis er kanadískt eignarhaldsfélag yfir stýrðum rafmagns- og gasveitum. Allar fjárhæðir eru í kanadískum dollurum (C$) nema annað sé tekið fram; tölur í Bandaríkjadollurum eru merktar US$. Kynningin sýnir raunverulegt og leiðrétt EPS upp á 0,92 C$ fyrir Q3 2026 (samanborið við leiðrétt 0,87 C$ á Q3 2025), leiðrétt EPS það sem af er ári upp á 2,69 C$, 4,2 milljarða C$ í fjárfestingarútgjöld fram í september og hækkun á árlegri fjárfestingarspá í 6,0 milljarða C$. Einnig er kynnt ný 32,2 milljarða C$ fjárfestingaráætlun fyrir 2027–2031, sú stærsta í sögu Fortis, sem knýr 7,5% fimm ára vöxt gjaldskrárstofns í 63,9 milljarða C$, og framlengir spá um 4–6% árlegan arðgreiðsluvöxt til 2031 eftir 4% hækkun arðs á Q4 sem markar 53. árið í röð með arðgreiðsluhækkunum.

5 líkar við
0 niðurhöl

Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.

Flýtileiðsögn

Merki

Fortis
Fortis Inc
FTS
Uppgjörskynning
Q3 2026 afkoma

Deila glærunum

Lýsing

Meginviðfangsefni

Fortis Q3 2026 uppgjörskynning: 40 glæra kynning frá uppgjörssímtali Fortis Inc. (NYSE/TSX: FTS) fyrir Q3 2026 þann 3. nóvember 2026, lögð fram hjá SEC sem fylgiskjal með Form 6-K. Fortis er kanadískt eignarhaldsfélag yfir stýrðum rafmagns- og gasveitum. Allar fjárhæðir eru í kanadískum dollurum (C$) nema annað sé tekið fram; tölur í Bandaríkjadollurum eru merktar US$. Kynningin sýnir raunverulegt og leiðrétt EPS upp á 0,92 C$ fyrir Q3 2026 (samanborið við leiðrétt 0,87 C$ á Q3 2025), leiðrétt EPS það sem af er ári upp á 2,69 C$, 4,2 milljarða C$ í fjárfestingarútgjöld fram í september og hækkun á árlegri fjárfestingarspá í 6,0 milljarða C$. Einnig er kynnt ný 32,2 milljarða C$ fjárfestingaráætlun fyrir 2027–2031, sú stærsta í sögu Fortis, sem knýr 7,5% fimm ára vöxt gjaldskrárstofns í 63,9 milljarða C$, og framlengir spá um 4–6% árlegan arðgreiðsluvöxt til 2031 eftir 4% hækkun arðs á Q4 sem markar 53. árið í röð með arðgreiðsluhækkunum.

Helstu kostir

  • •Heildstæð uppgjörskynning fyrir stýrða veitu: EPS-brýr fyrir fjórðunginn og árið, töflur yfir frávik rekstrarhluta og afstemming við Non-U.S. GAAP
  • •Fimm ára fjárfestingaráætlun og spá um gjaldskrárstofn, bæði samstæðu og eftir rekstrareiningum (ITC, UNS Energy, Central Hudson, FortisBC, FortisAlberta, aðrar raforkuveitur)
  • •Upplýsingagjöf á verkefnastigi: 11 stór fjárfestingarverkefni með útgjöldum fyrir 2027, fjárfestingum 2027–2031, kostnaði eftir 2031, heildarkostnaði og verklokadagsetningum
  • •Skýr meðferð á reglugerðum, fjármögnun og lánshæfisþáttum veitu, þar á meðal ákvarðanir um arðsemi eigin fjár (ROE), áætlun um fjármögnun með eigin fé, mælikvarða matsfyrirtækja og endurstillingaráætlanir forgangshlutabréfa
  • •Glærur um sjálfbærni og loftslagsþol sem tengja samdrátt í losun við framleiðslu- og fjárfestingaráætlunina

Markhópur

  • •Sérfræðingar og fjárfestar í hlutabréfum veitu- og innviðafyrirtækja
  • •Lánshæfisgreinendur sem fylgjast með veitufyrirtækjum í fjárfestingarflokki og blendinga- eða forgangsbréfum
  • •Teymi fjárfestatengsla hjá stýrðum veitum sem útbúa ársfjórðungslegar uppgjörskynningar
  • •Nemendur í fjármálum sem læra um vaxtarlíkön gjaldskrárstofns og verðmat stýrðra veitufyrirtækja
  • •Sérfræðingar í orkustefnu og skipulagi flutningskerfa sem fylgjast með MISO, LNG og vexti vegna álags gagnavera

Notkunartilvik

  • •Samanburður á því hvernig veitufyrirtæki kynnir nýja fimm ára fjárfestingaráætlun samhliða ársfjórðungsuppgjöri
  • •Viðmiðunarsniðmát fyrir EPS-fossarit og töflur yfir frávik í afkomu rekstrarhluta
  • •Greining á því hvernig veitufyrirtæki miðlar upplýsingum um fjárfestingartækifæri umfram grunnáætlun
  • •Líkanagerð fyrir gjaldskrárstofn Fortis, fjárfestingarútgjöld, gengisnæmni og næmni arðsemi eigin fjár (ROE)
  • •Undirbúningur fyrir uppgjörssímtal veitufyrirtækis, stjórnarfund eða kynningu fyrir fjármálamarkaði

Einstök virðistilboð

  • •Frumheimild frá stóru norður-amerísku fjölveitufyrirtæki, lögð fram hjá SEC á Form 6-K
  • •Sameinar ársfjórðungsuppfærslu og kynningu á fullri fimm ára fjárfestingaráætlun (2027–2031) í einni kynningu
  • •Sýnir hvernig flutningskerfi (MISO LRTP), fljótandi jarðgas (Tilbury) og aukin orkuþörf gagnavera móta fjárfestingaráætlun veitufyrirtækisins
  • •Hrein og samræmd hönnun í dökkbláum og grænbláum tónum með hringritum, fossaritum og ítarlegum fjárhagstöflum

Glærusíður (40)

Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.

Síða 1
Titilglæra

Afkomukynning fyrir Q3 2026

Efni

Forsíðuglæra með textanum „Fortis Inc. Q3 2026 Results Conference Call“, dagsett 3. nóvember 2026.

Uppbygging útlits

Ljósmyndaborði í fullri breidd efst á tveimur þriðju hlutum glærunnar með bogadreginni hvítri línu fyrir neðan sem hýsir Fortis merkið, titilinn og dagsetninguna.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Raforkumöstur yfir ræktarlandi
  • •Blá-gulur litastigull með flæðandi bylgjulínum
  • •Fortis Inc. merki
Síða 2
Fyrirvarar / lagalegt

Framtíðarspár og fyrirvarar

Efni

Lagalegur fyrirvari um framtíðarspár (forward-looking statements) samkvæmt kanadískum verðbréfalögum og bandarísku lögunum Private Securities Litigation Reform Act frá 1995. Taldir eru upp þeir þættir sem fjallað er um (fjárfestingarútgjöld 2026 og 2027-2031, spár um gjaldstofn, arðgreiðsluspá til 2031, MISO LRTP verkefni, Tilbury LNG, IRP hjá TEP, lokun kolavera fyrir 2032, ATM-áætlunina og gjalddaga skulda) ásamt helstu forsendum og áhættuþáttum. Fram kemur að allar fjárhagsupplýsingar séu í kanadískum dollurum nema annað sé tekið fram, og að tölum um fjárfestingaráætlun og gjaldstofn í Bandaríkjadollurum sé breytt miðað við spá um gengi USD:CAD upp á 1,35 fyrir 2027-2031.

Uppbygging útlits

Ein þétt textablokk undir titlinum, með tveimur feitletruðum athugasemdum neðst um gjaldmiðil og gengisforsendur.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Þéttur, jafnaður texti
  • •Feitletruð athugasemd um gjaldmiðil
  • •Dökkblár fótur með lógói og blaðsíðutali
Síða 3
Kynning á ræðumönnum

Kynnendur

Efni

Kynning á ræðumönnum: David Hutchens, forseti og forstjóri, og Jocelyn Perry, aðstoðarforstjóri og fjármálastjóri Fortis Inc.

Uppbygging útlits

Ljósmyndaborði í sama stíl og á forsíðu, með tveimur hringlaga andlitsmyndum sem skarast við bogann, með nöfnum og titlum fyrir neðan.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Hringlaga andlitsmyndir stjórnenda
  • •Grænbláir textaborðar fyrir nöfn
  • •Fortis merki til vinstri
Síða 4
Samantekt / helstu atriði

Helstu atriði í rekstri Q3 2026

Efni

Sjö helstu atriði: öryggi og áreiðanleiki í efsta fjórðungi miðað við samanburðarfyrirtæki; fjárfestingarútgjöld upp á 4,2 milljarða C$ það sem af er ári til september, þar sem árspáin var hækkuð úr 5,6 milljörðum C$ í 6,0 milljarða C$; raunverulegur og leiðréttur hagnaður á hlut (EPS) í Q3 2026 var 0,92 C$ samanborið við 0,87 C$ leiðréttan hagnað í Q3 2025; ný 32,2 milljarða C$ fjárfestingaráætlun fyrir 2027-2031, sú stærsta í sögu Fortis; umhverfisleyfi fengið fyrir Tilbury LNG geymslutank og 2. áfanga stækkunar í Bresku Kólumbíu; ITC hlaut samkeppnisverkefni í Iowa; og 4% hækkun arðs á Q4, sem markar 53. árið í röð sem arðgreiðslur hækka.

Uppbygging útlits

Lóðrétt tímalína vinstra megin með sjö pörum af grænbláum fyrirsögnum og gráum undirlínum; skrautleg ljósmynd af leiðslum á hægri jaðri.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Tímalína með hringlaga endapunktum
  • •Grænblár fyrirsagnatexti
  • •Ljósmynd af leiðslum með bylgjugrafík
Síða 5
Fjárhagsupplýsingar / myndræn framsetning gagna

Afkoma þriðja ársfjórðungs og það sem af er ári

Efni

Tvær brúargreiningar fyrir hagnað á hlut (EPS). Þriðji ársfjórðungur: Raunverulegur EPS í Q3 2025 var 0,81 C$, að viðbættum 0,06 C$ vegna sölu á FortisTCI, sem gefur 0,87 C$ leiðréttan EPS, á móti 0,92 C$ raunverulegum og leiðréttum EPS í Q3 2026 (hækkun um 0,05 C$). Það sem af er ári: Raunverulegur EPS á YTD 2025 var 2,57 C$, að viðbættum 0,06 C$ vegna FortisTCI, sem gefur 2,63 C$ leiðréttan EPS, á móti 2,69 C$ raunverulegum og leiðréttum EPS á YTD 2026 (hækkun um 0,06 C$). Athugið: Leiðréttur EPS er mælikvarði sem fellur ekki undir U.S. GAAP og er afstemmdur á glæru 26.

Uppbygging útlits

Tvær súluritabrýr hlið við hlið, aðskildar með lóðréttri línu, hver með skýringu fyrir ofan lokasúluna.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Dökkbláar, ljósgrænbláar og grænbláar súlur
  • •Gráar svífandi leiðréttingarsúlur
  • •Skýringarmyndir með upp-örvum
Síða 6
Myndræn framsetning gagna / afkomubrú

Drifkraftar leiðrétts EPS í Q3 2026

Efni

Brúargreining (waterfall) frá leiðréttum grunnhagnaði á hlut (EPS) í Q3 2025 upp á 0,87 C$ til Q3 2026 upp á 0,92 C$: Flutningskerfi í Bandaríkjunum (ITC) +0,03 C$, rafmagn og gas í Bandaríkjunum (UNS Energy og Central Hudson) +0,02 C$, rafmagn og gas í Vestur-Kanada +0,02 C$, önnur raforka -0,01 C$, samstæða og annað -0,01 C$, gjaldeyrismunur +0,01 C$ (meðalgengi 1,40 á móti 1,38) og veginn meðalfjöldi hlutabréfa -0,01 C$. Skýring bendir á að EPS í Q3 2026 endurspegli 0,02 C$ þynningu vegna sölu eigna árið 2025 (veitufyrirtæki í Turks- og Caicoseyjum selt í september 2025; fjárfestingar í Belís seldar í október 2025).

Uppbygging útlits

Brúargreining í fullri breidd með talblöðru efst til hægri, miðlægum örvarborða sem dregur saman hækkunina og neðanmálsgreinum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •EPS brúargreining með dökkbláum hækkunum og gráum lækkunum
  • •Ljósblár örvarborði
  • •Talblaðra
Síða 7
Myndræn framsetning gagna / afkomubrú

Drifkraftar leiðrétts EPS það sem af er ári til september 2026

Efni

YTD brúargreining frá 2,63 C$ í 2,69 C$: Flutningskerfi í Bandaríkjunum (ITC) +0,07 C$, rafmagn og gas í Vestur-Kanada +0,07 C$, rafmagn og gas í Bandaríkjunum +0,03 C$, önnur raforka -0,01 C$, samstæða og annað -0,03 C$, gjaldeyrismunur -0,03 C$ (meðalgengi 1,38 á móti 1,40, auk gengishagnaðar árið 2025 af skammtímaskuldum í Bandaríkjadollurum) og veginn meðalfjöldi hlutabréfa -0,04 C$. YTD talan endurspeglar 0,05 C$ þynningu vegna sölu eigna árið 2025.

Uppbygging útlits

Sama sniðmát fyrir brúargreiningu og á fyrri glæru, með talblöðru og neðanmálsgreinum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Súlur í brúargreiningu
  • •Örvarborði með textanum „YTD 2026 leiðréttur hagnaður á hlut upp um 0,06$“
  • •Neðanmálsgreinar
Síða 8
Reglugerðaruppfærsla / texti í mörgum dálkum

Uppfærsla á reglugerðarmálum

Efni

Fjórir liðir varðandi reglugerðir. Hvatagreiðslur vegna ITC flutningskerfa: Viðbótar-NOPR FERC frá 2021 sem leggur til að afnema 50 punkta RTO ROE álag er enn í vinnslu; tímasetning og niðurstaða óviss. Almenn gjaldskrárumsókn TEP: Í október 2026 gaf stjórnsýsludómari ACC út ráðgefandi álit og úrskurð með 9,65% leyfðri arðsemi eigin fjár (ROE), 55,5% eiginfjárhlutfalli, reglubundnum gjaldskrárleiðréttingum með +/-50 punkta fráviki, leiðréttingum eftir prófunarár og frestun á kostnaði vegna Roadrunner Reserve II; nýjar gjaldskrár eru lagðar til frá 1. desember 2026, en ákvörðun ACC er væntanleg í nóvember 2026. Þriðja PBR-tímabil FortisAlberta: Áfrýjunardómstóll Alberta vísaði áfrýjuninni frá í Q3 2026. Afskriftarannsókn FortisAlberta: AUC samþykkti sátt sem leiðir til 130 milljóna C$ uppgjörs, sem lagt er til að verði endurgreitt viðskiptavinum á nokkrum árum; ekki er búist við áhrifum á afkomu.

Uppbygging útlits

Fjögur jöfn ljósblá kort, hvert með lógó dótturfélags efst (ITC, UNS Energy, FortisAlberta x2), grænblárri fyrirsögn og punktalistum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Lógó dótturfélaga
  • •Fjögurra dálka kortauppsetning
  • •Grænbláar fyrirsagnir á kortum
Síða 9
Samantekt á KPI / lykilmælikvarðar

Fimm ára áætlun í hnotskurn

Efni

Þrír lykilmælikvarðar: fjárfestingar (capex) upp á 32,2 milljarða C$ fyrir 2027–2031, sem er 3,4 milljarða C$ hækkun frá fyrri áætlun; 7,5% árlegur meðalvöxtur (CAGR) gjaldstofns til fimm ára, sem er 50 punkta hækkun; og framlenging á 4–6% markmiði um arðgreiðsluspá til 2031, með 4% hækkun á arði á fjórða ársfjórðungi 2026.

Uppbygging útlits

Breitt ljósmyndaborði af starfsmönnum á vettvangi, með þremur hringlaga táknum sem skarast við þrjú hvít KPI-spjöld fyrir neðan.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Starfsmenn í öryggishjálmum í hlíð
  • •Dökkblá hringtákn
  • •Stórar grænbláar KPI-tölur með upp-örvum
Síða 10
Samanburður / fjárfestingaráætlun

Fjárfestingaráætlun 2027–2031 drifin áfram af flutningskerfum og LNG-fjárfestingum

Efni

Fimm ára fjárfestingaráætlunin hækkar um 12%, úr 28,8 milljörðum C$ (áætlun 2026–2030) í 32,2 milljarða C$ (áætlun 2027–2031), sem er 3,4 milljarða C$ aukning. Helstu drifkraftar: ITC +1,7 milljarðar C$ (MISO LRTP Tranche 2.1 verkefni, grunnáreiðanleiki og samtengingar), FortisBC +1,0 milljarður C$ (Tilbury Phase 1B, stækkun á Tilbury LNG geymslutanki og áreiðanleikaverkefni) og önnur stýrð veitufyrirtæki +0,7 milljarðar C$ (FortisAlberta, Central Hudson og Newfoundland Power). Fjárfestingar í Bandaríkjadollurum eru umreiknaðar á genginu 1,35.

Uppbygging útlits

Samanburðarrit með tveimur súlum vinstra megin; þrjár raðir af smámyndum með lýsingum á drifkröftum hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Grænbláar og dökkbláar súlur með +12% ör
  • •Rúnnaðar smámyndir
  • •Tákn með upp-örvum fyrir drifkrafta
Síða 11
Gagnamyndgerð / ráðstöfun fjármagns

Raunhæf fimm ára fjárfestingaráætlun með lítilli áhættu styður við vöxt gjaldstofns

Efni

32,2 milljarða C$ áætlunin fyrir 2027–2031 skiptist í flutning (47%), dreifingu (29%), LNG og endurnýjanlegt gas (7%), framleiðslu (6%), upplýsingatækni (6%) og annað (5%). Samstæðugjaldstofn vex úr 45,3 milljörðum C$ (2026F) í 48,2, 52,4, 55,8, 58,9 og 63,9 milljarða C$ (2031F), sem samsvarar 7,5% CAGR til fimm ára og 7,7% CAGR til þriggja ára. Fjárfestingin er 100% stýrð (regulated), með landfræðilega skiptingu: 62% í Bandaríkjunum, 36% í Kanada og 2% á Cayman-eyjum.

Uppbygging útlits

Hringrit vinstra megin, súlurit yfir gjaldstofn í miðjunni og hliðarstika með tölfræði um stýrðar eignir og landfræði fyrir ofan mynd af raforkukerfi.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Hringrit með 32,2 milljarða C$ merkingu í miðjunni
  • •Súlur sem sýna gjaldstofn til sex ára
  • •Örvar sem sýna CAGR-þróun
Síða 12
Verkefnakynning / kort

ITC hlýtur samkeppnisverkefni í Iowa

Efni

Marshalltown-Lehigh-Sub T-Montezuma-East Adair (MARS) verkefnið (MISO Tranche 2.1, nr. 38 og 39) var úthlutað til ITC. Það er að mestu innan núverandi starfssvæðis ITC Midwest og samanstendur af tveimur nýjum 345 kV línum og tveimur nýjum 765 kV línum (samtals um 300 mílur). Áætlað er að línurnar verði teknar í notkun 2029–2034 og áætlaður heildarkostnaður er um 1 milljarður US$, þar af eru um 0,5 milljarðar US$ hluti af fjárfestingaráætluninni fyrir 2027–2031.

Uppbygging útlits

Kort af þjónustusvæðinu í Iowa með línuleiðum vinstra megin; upplýsingakassi um verkefnið með grænbláum haus hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Kort af svæði ITC Midwest með 765 kV og 345 kV leiðum
  • •Merki með verkefnanúmerum
  • •Áherslupunktar með helstu staðreyndum
Síða 13
Yfirlit yfir rekstrareiningu

ITC – Öflugur vöxtur í flutningskerfum heldur áfram

Efni

Fjárfestingaráætlun ITC fyrir 2027–2031 hljóðar upp á 11,6 milljarða C$: fjárfestingar í innviðum 45%, MISO Long Range Transmission Plan 28%, samtengingar 22% og UT, almennt og annað 5%. Gjaldstofn vex úr 14,8 milljörðum C$ (2026F) í 21,9 milljarða C$ (2031F), sem er 8,6% CAGR. Tækifæri umfram áætlun: MISO LRTP Tranche 2.1 ROFR-verkefni í Michigan/Minnesota og uppfærslur á kerfum í Iowa (2,9–3,4 milljarðar US$), MARS-verkefnið (0,5 milljarðar US$), tengingar viðskiptavina sem samsvara yfir 10.000 MW mögulegri álagsaukningu (aðallega gagnaver) og um 32 GW af beiðnum vegna mikils álags sem eru í skoðun í gegnum MTEP26.

Uppbygging útlits

Sniðmát fyrir rekstrareiningu: hringrit yfir fjármagn, tveggja súlu rit yfir gjaldstofn og hliðarstika fyrir „Tækifæri umfram áætlun“ fyrir ofan mynd af háspennumastri.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Hringrit yfir samsetningu fjárfestinga
  • •Súlur yfir gjaldstofn með CAGR-sviga
  • •Hliðarstika með tækifærum
Síða 14
Yfirlit yfir rekstrareiningu

UNS Energy – Knýr næstu vaxtarbylgju í Arizona

Efni

Fjárfestingaráætlun UNS Energy fyrir 2027–2031 er 5,6 milljarðar C$: innviðir flutningskerfa 38%, innviðir dreifikerfa 30%, orkuauðlindir 21% og UT, almennt og annað 11%. Gjaldstofn vex úr 9,1 milljarði C$ (2026F) í 12,7 milljarða C$ (2031F), sem er 7,4% CAGR. Tækifæri umfram áætlun: álagsaukning frá gagnaverum, framleiðslu og námuvinnslu, þar sem 800 MW af nýrri framleiðslu gæti krafist allt að 1,5 milljarða US$; tækifæri samkvæmt grunnspá IRP hjá TEP og UNSE upp á allt að 1,6 milljarða US$, háð útboðum; og flutningskerfi undir stjórn FERC.

Uppbygging útlits

Sama sniðmát fyrir rekstrareiningu með ljósmynd af sólarsellum í hliðarstikunni.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Hringrit yfir samsetningu fjárfestinga
  • •Súlur yfir gjaldstofn
  • •Ljósmynd af sólarsellusamstæðu
Síða 15
Tímalína / auðlindaáætlun

IRP-áætlanir styðja við hagkvæmustu vaxtarkostina

Efni

Tímalína TEP samkvæmt grunnspá IRP: 160 MW árið 2027 (80 MW sól + 80 MW geymsla), 400 MW árið 2029 (200 MW sól + 200 MW geymsla), 730 MW árið 2030 (Springerville gasbreyting), 300 MW árið 2031 (nýtt samkeyrsluver (combined cycle)) og 800 MW á árunum 2034–2041 (400 MW sól + 400 MW geymsla). Hætt verður kolanotkun með því að breyta Springerville einingum 1 og 2 (793 MW) í jarðgas og hætta starfsemi í Four Corners (110 MW). Grunnspá IRP fyrir UNS Electric: 280 MW árið 2028 (140 MW sól + 140 MW geymsla), 196 MW af gasframleiðslu árið 2030, 125 MW af gasframleiðslu árið 2031 og 100 MW á árunum 2034–2041 (50 MW sól + 50 MW geymsla). Meðalkostnaður kerfis hjá TEP á hverja kWst er 15,52 US cent (grunnspá), 15,76 (hrein orka), 14,31 (mikill vöxtur) og 15,19 (mikill vöxtur, hrein orka). Fortis er á áætlun með að vera án kolaframleiðslu fyrir árið 2032. Grunnspá TEP gerir ráð fyrir 5,7% meðalvexti í smásölu á ári, með útboðstækifærum upp á allt að 1,3 milljarða US$ (TEP) og um 0,3 milljarða US$ (UNSE).

Uppbygging útlits

Tvær láréttar örva-tímalínur með hringlaga táknum fyrir orkuver (TEP að ofan, UNS Electric að neðan), skýringateikn og hliðarstika með súluriti yfir kostnaðarsviðsmyndir kerfisins með gátmerkjum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Örva-tímalínur með MW-merkingum
  • •Upplýsingakassi um lokun kolavera
  • •Súlurit yfir kerfiskostnað
Síða 16
Yfirlit yfir rekstrareiningu

FortisBC – Áhersla á innviði fyrir jarðgas og LNG

Efni

Fjárfestingaráætlun FortisBC fyrir 2027–2031 er 6,0 milljarðar C$: áreiðanleiki og heilleiki 40%, LNG-verkefni og endurnýjanlegt gas 40%, UT, almennt og annað 13% og AMI-verkefnið 7%. Gjaldstofn vex úr 8,7 milljörðum C$ (2026F) í 12,8 milljarða C$ (2031F), sem er 7,9% CAGR. Tækifæri umfram áætlun: Tilbury LNG stækkunin (Tilbury 1B, LNG geymslutankurinn og Tilbury Phase 2 LNG stækkunin upp á 2–4 milljarða C$), stækkun svæðisbundinna flutningsleiðslna og vöxtur viðskiptavina og álags á raforkusvæðinu í Okanagan.

Uppbygging útlits

Sniðmát fyrir rekstrareiningu með loftmynd af Tilbury LNG svæðinu í hliðarstikunni.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Hringrit yfir samsetningu fjárfestinga
  • •Súlurit yfir gjaldstofn
  • •Loftmynd af LNG-stöð
Síða 17
Verkefnatafla / mynd með skýringum

Yfirlit yfir Tilbury LNG-stöðvar

Efni

Tafla í milljörðum C$. Tilbury Áfangi 1A: heildarkostnaður 0,5, tekið í notkun 2018. Áfangi 1B / Skipabryggja: 0,2 fyrir 2027, 1,1 á árunum 2027-2031, 0,4 eftir 2031, samtals 1,7, tekið í notkun 2031 (áætluð eyðsla á líftíma verkefnisins er 1,8 milljarðar C$ að meðtöldum AFUDC). Stækkun LNG-geymslutanks: 0,1 / 0,8 / 0,2, samtals 1,1, tekið í notkun 2031. Áfangi 2 LNG-stækkun: Óákveðið, samtals 2,0-4,0, eftir 2031. Heildartækifæri Tilbury LNG: 0,3 / 1,9 / 0,6, samtals 5,3-7,3 milljarðar C$. Loftmynd með skýringum sýnir stöðu hvers hluta: Áfangi 1A lokið; Áfangi 1B samþykktur með stjórnskipunartilskipun (OIC) (háð leyfisveitingum); geymslutankur samþykktur; skipabryggja samþykkt; umhverfissamþykki fyrir Áfanga 2 móttekið (háð FID og leyfisveitingum).

Uppbygging útlits

Gagnatafla með lituðum ramma vinstra megin, tengd við lituð svæði á loftmynd með skýringum hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Litakóðaðar töfluraðir
  • •Yfirliggjandi svæði á loftmynd
  • •Stöðumerkingar með táknum
Síða 18
Vaxtartækifæri / kort

Öflug vaxtaráform umfram áætlun

Efni

Listi yfir vaxtartækifæri utan grunnáætlunar. ITC: LRTP Tranche 2.1, MARS-verkefnið, tengingar viðskiptavina og framtíðarverkefni á borð við MISO LRTP/MTEP og SPP ITP. UNS Energy: Aukning á álagi hjá TEP (gagnaver og önnur stór álag), IRP-fjárfestingar og flutningskerfi. FortisBC: Tilbury Áfangi 1B, Tilbury Áfangi 2 LNG-stækkun, svæðisbundið flutningskerfi ásamt fjölgun viðskiptavina og álagsvexti. Annað: Uppbyggingarverkefni í Kanada, rafvæðing og tengingar viðskiptavina, og svæðisbundin flutningskerfi. Kort sýnir starfsemi Fortis í Bresku Kólumbíu, Alberta, Ontario, PEI, Nýfundnalandi og Labrador, New York, Michigan, Minnesota, Wisconsin, Iowa, Illinois, Missouri, Kansas, Oklahoma, Arizona og Cayman-eyjum.

Uppbygging útlits

Textaborðar vinstra megin; kort af Norður-Ameríku með staðsetningarpunktum hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Textablokkir með mismunandi skyggingu
  • •Grátt kort af Norður-Ameríku með grænbláum merkjum
  • •Bylgjuteikningar
Síða 19
Verkefni / fjögurra dálka spjöld

Áhersla á hagkvæmni – Helstu verkefni

Efni

Fjögur verkefni tengd hagkvæmni. Central Hudson stefnir á engan vöxt í rekstrar- og viðhaldskostnaði (O&M) miðað við gjaldskrárákvörðun 2025. Hjá ITC Midwest er gert ráð fyrir að flutningsgjöld lækki um 20% fyrir lok áratugarins miðað við 2026 vegna álagsvaxtar gagnavera, en 13% lækkun er þegar komin fram í áætlaðri gjaldskrá fyrir 2027; hjá TEP er búið að samþykkja ESA fyrir nýtt gagnaver sem þarf um 300 MW, sem áætlað er að spari dæmigerðum heimilisviðskiptavini um US$13 á mánuði. Breyting TEP á tveimur Springerville kolaeiningum yfir í jarðgas kostar um 10% af því sem það kostaði að byggja nýja gasvirkjun. Hjá FortisBC hefur sala á Tilbury LNG skipaeldsneyti skilað um 1,5% lækkun á gjaldskrá frá 2024, og búist er við að Eagle Mountain leiðslan skili öðrum 1,5% í gjaldskrárávinning.

Uppbygging útlits

Fjögur hvít spjöld innan ljóss ramma, hvert með hringlaga ljósmynd, grænblárri fyrirsögn, skáletruðum undirtitli og meginmáli.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Hringlaga ljósmyndir
  • •Grænbláar áherslur á lykiltölur
  • •Spjaldakerfi
Síða 20
Fjármögnunaráætlun / gagnasýn

Jafnvægi í fjármögnun vaxtar

Efni

Fjármögnun fyrir 32,2 milljarða C$ fimm ára áætlun: handbært fé frá rekstri 57%, hrein skuld 32% og eigið fé 11%. Gert er ráð fyrir að fjármagnsskipan haldist stöðug. Fjármögnun með eigin fé kemur aðallega frá DRIP (áætluð þátttaka um 37%), auk kauprétta og starfsmannaáætlana (um 260 milljónir C$) og ATM-áætlunarinnar (um 250 milljónir C$). Á Q3 2026 gaf Fortis út 1 milljarð US$ í blendingsskuldabréfum til að endurgreiða gjaldfallnar fyrirtækjaskuldir og 260 milljónir C$ í ATM-hlutafé. Um 240 milljónir C$ eru eftir af núverandi ATM-áætlun; Fortis hyggst leggja fram nýja grunnútboðslýsingu eftir að sú núverandi rennur út í janúar 2027 og endursetja 500 milljóna C$ ATM-áætlun. Fjármögnunaráætlunin styður við núverandi lánshæfismat í fjárfestingarflokki.

Uppbygging útlits

Hringrit yfir fjármögnunarleiðir vinstra megin og listi yfir „Eiginfjáráætlun“ hægra megin, með neðanmálsgreinum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Fjármögnunarhringrit með 32,2 milljarða C$ í miðjunni
  • •Gul örvarlaga fyrirsögn
  • •Ljósblár listi
Síða 21
Lánshæfisvísar

Fjármögnunaráætlun styður lánshæfismat í fjárfestingarflokki

Efni

Meðaltal S&P FFO/skuldir fyrir 2027-2031F er 12,3% samanborið við >12,0% viðmið, og Fitch FFO skuldsetning er 5,9x samanborið við <6,2x viðmið. Lánshæfismat: S&P A- (útgefandamat; óveðtryggðar skuldir metnar BBB+), Fitch BBB+ og Morningstar DBRS A (low), allt með stöðugum horfum (e. stable outlooks), staðfest á Q2 2026. Helstu styrkleikar lánshæfis: sterkur áhættuprófíll í rekstri, 100% stýrt með stöðugu og fyrirsjáanlegu sjóðstreymi, landfræðileg og reglugerðarleg fjölbreytni, og uppbyggilegt reglugerðarumhverfi.

Uppbygging útlits

Tvö mælaborð með einni súlu og brotnum viðmiðunarlínum vinstra megin; lánshæfisbox og fjögurra hólfa yfirlit yfir styrkleika hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Súlur með brotnum viðmiðunarlínum
  • •Lógóbox lánshæfismatsfyrirtækja
  • •Styrkleikayfirlit með táknum
Síða 22
Arðgreiðslusaga / gagnasýn

Arðgreiðsluspá (e. dividend guidance) studd af langtíma vaxtarstefnu

Efni

Sýnir 4% arðgreiðsluaukningu á Q4 2026, 53 ár samfleytt af hækkunum á greiddum arði, og 4-6% árlega arðgreiðsluspá til ársins 2031. Súlurit sýnir árlegar arðgreiðslur frá 1973 til 2026F; gildi einstakra súlna eru ekki merkt.

Uppbygging útlits

Myndaröð vinstra megin; þrjár raðir með táknum og tölfræði yfir löngu hækkandi súluriti hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Ljósmynd af rafmagnsstaur og þyrlu
  • •Dökkblá hringtákn
  • •53 ára grænblátt súlurit
Síða 23
Fjárfestingarrök / samantekt

Af hverju að fjárfesta í Fortis?

Efni

Fjárfestingarrök í tveimur hlutum. Sjálfbær vöxtur (áhersla á framkvæmd): mikill vöxtur gjaldstofns, öflug vaxtaráform í flutningskerfum, gagnsæ fjármögnunaráætlun, fjárfestingar til að styrkja seiglu, 4-6% árlegur vöxtur arðgreiðslna og lánshæfismat í fjárfestingarflokki. Lág áhætta (örugg, vel rekin veitufyrirtæki): góð stjórnarhættir, reglugerðarleg og landfræðileg fjölbreytni, uppbyggileg samskipti við eftirlitsaðila, staðbundið viðskiptamódel, 100% stýrður rekstur og aðallega eignir í flutningi og dreifingu.

Uppbygging útlits

Tveir myndhausar („Sjálfbær vöxtur“, „Lág áhætta“) fyrir ofan grænbláa borða, hver með 3x2 neti af táknreitum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Ljósmynd af vindmyllu og sólarsellu
  • •Ljósmynd af handabandi
  • •Tólf táknreitir
Síða 24
Lokaglæra eða glæra um næstu skref

Áætlaðir birtingardagar uppgjörs

Efni

Lokaglæra: Búist er við afkomu Q4 2026 þann 11. febrúar 2027.

Uppbygging útlits

Loftmynd yfir alla glæruna með hálfgegnsæjum textakassa í miðjunni og Fortis-merkinu fyrir neðan.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Loftmynd af skógarvegi og vatni með þjónustubíl
  • •Hálfgegnsætt textasvæði
  • •Hvítt Fortis-merki
Síða 25
Kaflaskil

Viðauki

Efni

Kaflaskil fyrir viðauka.

Uppbygging útlits

Sama uppsetning og á forsíðu en „Viðauki“ kemur í stað titils.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Borði með háspennumastri
  • •Fortis-merki
  • •Stór og grannur titilstíll
Síða 26
Fjárhagstafla / afstemming

Afstemming á mælikvörðum sem ekki eru samkvæmt U.S. GAAP

Efni

Í milljónum C$. Hagnaður á Q3 2026 var 474 á móti 409 á Q3 2025; ef 32 er bætt við vegna sölu á FortisTCI (tekjuskattar og sölukostnaður) fæst leiðréttur hagnaður upp á 474 á móti 441, og leiðréttur hagnaður á hlut (EPS) upp á C$0,92 á móti C$0,87. Frá ársbyrjun (YTD): 1.371 á móti 1.292 í hagnað, 1.371 á móti 1.324 leiðrétt, EPS upp á C$2,69 á móti C$2,63. Fjárfestingar: Á Q3 2026 voru viðbætur við PP&E 1.758 og óáþreifanlegar eignir 35, að frádregnum 301 vegna Eagle Mountain Pipeline CIACs, sem gefur 1.492 (á móti 1.316); YTD: 4.862 + 143 - 787 = 4.218 (á móti 4.171).

Uppbygging útlits

Ein fjárhagstafla með dálkum fyrir Q3 og YTD ásamt frávikum og neðanmálsgreinum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Grænblár haus
  • •Litaðar línur til skiptis
  • •Feitletraðar samtölur
Síða 27
Fjárhagstafla / afkoma rekstrareininga

Afkoma þriðja ársfjórðungs eftir rekstrareiningum

Efni

Hagnaður á Q3 eftir rekstrareiningum í milljónum C$ (Q3 2026 á móti leiðréttu Q3 2025): ITC 167 á móti 149 (+18); UNS Energy 225 á móti 209 (+16); Central Hudson 33 á móti 31 (+2); FortisBC Energy 6 á móti núlli (+6); FortisAlberta 58 á móti 54 (+4); FortisBC Electric 15 á móti 15; Aðrar raforkueiningar 36 á móti 41 (-5); Samstæða og annað (66) á móti (58) (-8). Hagnaður til almenns hlutafjár var 474 á móti 441 (+33), vegið meðaltal hlutabréfa 513,1 milljón á móti 504,5 milljónum, og EPS C$0,92 á móti C$0,87.

Uppbygging útlits

Breið frávikstafla með dálkum fyrir rauntölur, leiðréttingar og leiðréttar tölur fyrir hvert tímabil ásamt frávikadálki.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Grænblár haus
  • •Hópaðar línur eftir rekstrareiningum
  • •Feitletraðar samtölur
Síða 28
Fjárhagstafla / afkoma rekstrareininga

Afkoma frá ársbyrjun eftir rekstrareiningum

Efni

Hagnaður YTD september eftir rekstrareiningum í milljónum C$ (2026 á móti leiðréttu 2025): ITC 472 á móti 442 (+30); UNS Energy 390 á móti 394 (-4); Central Hudson 137 á móti 121 (+16); FortisBC Energy 226 á móti 202 (+24); FortisAlberta 142 á móti 132 (+10); FortisBC Electric 61 á móti 57 (+4); Aðrar raforkueiningar 122 á móti 129 (-7); Samstæða og annað (179) á móti (153) (-26). Hagnaður til almenns hlutafjár var 1.371 á móti 1.324 (+47), vegið meðaltal hlutabréfa 510,4 milljónir á móti 502,5 milljónum, og EPS C$2,69 á móti C$2,63.

Uppbygging útlits

Sama sniðmát fyrir frávikstöflu og á glærunni um afkomu Q3.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Grænblár haus
  • •Hópaðar línur eftir rekstrareiningum
  • •Feitletraðar samtölur
Síða 29
Fjárhagstafla / spá

Fjárfestingaráætlun 2027-2031 eftir rekstrareiningum

Efni

Fjárfestingaráætlun í milljónum C$ fyrir 2027F-2031F. ITC: 2.317 / 2.387 / 2.251 / 2.274 / 2.356, samtals 11.585. UNS Energy: samtals 5.619. Central Hudson: samtals 2.749. Samtals raforka og gas í Bandaríkjunum: 8.368. FortisBC Energy: 4.564. FortisAlberta: 3.671. FortisBC Electric: 1.418. Aðrar raforkueiningar: 2.580. Samtals Kanada og Karíbahaf: 12.233. Heildarfjárfestingaráætlun: 6.333 / 6.412 / 6.817 / 6.366 / 6.258 eftir árum, 32.186 í heildina. Fjárfestingar í Bandaríkjunum eru umreiknaðar á gengi 1,35.

Uppbygging útlits

Áætlunartafla eftir árum með dálki fyrir fimm ára samtölu og hópum undirsamtalna.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Fyrirsögnin „Capital Plan“ með undirstrikun
  • •Grænblár haus
  • •Feitletruð samtölulína
Síða 30
Verkefnatafla

Helstu fjárfestingarverkefni

Efni

Ellefu stór verkefni í milljörðum C$ (fyrir 2027 / 2027-2031 / eftir 2031 / samtals / verklok): ITC MISO LRTP Tranche 1 (0,7 / 1,5 / - / 2,2 / 2030); ITC Tranche 2.1 ROFR úthlutað (0,1 / 1,1 / 3,9-4,6 / 5,1-5,8 / eftir 2031); ITC Tranche 2.1 MARS (- / 0,6 / 0,8 / 1,4 / ýmislegt); ITC Big Cedar Load Expansion (0,3 / 0,5 / - / 0,8 / 2029); UNS flutningsverkefni hjá TEP (0,6 samtals, 2030); UNS gasvinnsla hjá UNS Electric (0,5 samtals, 2030); UNS Springerville jarðgasvinnsla (0,2 samtals, 2030); FortisBC Tilbury 1B (1,7 samtals, 2031); FortisBC LNG geymslutankur (1,1 samtals, 2031); FortisBC AMI (0,8 samtals, 2029); FortisBC Eagle Mountain Pipeline (0,8 samtals að frádregnum framlögum viðskiptavina, 2027). Stór verkefni eru þau sem kosta 200 milljónir C$ eða meira.

Uppbygging útlits

Verkefnatafla vinstra megin; hliðarstika með textanum „Áætlunin inniheldur 11 stór fjárfestingarverkefni“ fyrir ofan mynd af búnaði.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Verkefnatafla með lituðum línum
  • •Gulur áherslukassi (chevron)
  • •Ljósmynd af einangrunarbúnaði
Síða 31
Verkefnauppfærsla / tveggja dálka texti

Samþykki fyrir Tilbury LNG flýta fyrir fjárfestingum hjá FortisBC

Efni

Tilbury Phase 1B: Í júlí 2026 gaf fylkisstjórn B.C. út tilskipun (OIC) sem samþykkti stækkun fyrir LNG-eldsneytistöku skipa, þar á meðal minnihlutaeignaraðild Musqueam Indian Band (undir 20% endurskoðunarviðmiði BCUC) og bryggju fyrir eldsneytistöku í Vancouver-höfn. 1,1 milljarður C$ er í áætlun 2027-2031; framkvæmdir gætu hafist strax um mitt ár 2027 og starfsemi strax árið 2031. Tilbury Phase 2 fékk umhverfissamþykki sambandsstjórnar og fylkis í september 2026, en enn vantar önnur leyfi. Stækkun LNG-geymslutanks er nýr 142.400 m3 tankur, CPCN samþykkt af BCUC í október 2025, með 0,8 milljarða C$ í áætlun og verklok árið 2031. Phase 2 Liquefaction Expansion bætir við allt að 2,5 mtpa fyrir innanlands-, skipa- eða útflutningsmarkaði, sem er mögulegt 2-4 milljarða C$ tækifæri eftir áætlunartímabilið, háð eftirspurn, leyfum og endanlegri fjárfestingarákvörðun (FID).

Uppbygging útlits

Vinstri hluti fyrir Phase 1B; hægri hluti fyrir Phase 2 með tveimur undirspjöldum (geymslutankur, vökvun), hvert með teikningum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Teikning af LNG-skipi og móttökustöð
  • •Teikning af geymslutanki og verksmiðju
  • •Grænbláir hakpunktar
Síða 32
Fjárhagstafla / spá

Gjaldskrárstofn 2026-2031 eftir rekstrareiningum

Efni

Gjaldskrárstofn í milljörðum C$, 2026F til 2031F, með fimm ára árlegum meðalvexti (CAGR): ITC 14,8 í 21,9 (8,6%); UNS Energy 9,1 í 12,7 (7,4%); Central Hudson 4,0 í 5,3 (6,0%); Samtals raforka og gas í Bandaríkjunum 13,1 í 18,0 (7,0%); FortisBC Energy 6,9 í 10,1 (8,2%); FortisAlberta 4,9 í 6,4 (5,5%); FortisBC Electric 1,9 í 2,7 (7,0%); Aðrar raforkueiningar 3,7 í 4,8 (5,7%); Samtals Kanada og Karíbahaf 17,4 í 24,0 (6,8%); samtals 45,3, 48,2, 52,4, 55,8, 58,9, 63,9 (7,5%). Fortis á 80,1% í ITC; gjaldskrárstofn ITC er sýndur miðað við 100% eignarhald.

Uppbygging útlits

Áætlunartafla eftir árum með CAGR-dálki og hópum undirsamtalna.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Fyrirsögnin „Rate Base“ með undirstrikun
  • •Grænblár haus
  • •Feitletruð samtölulína
Síða 33
Áhættu- og næmnigreining

Næmnigreining og varnir

Efni

Gjaldeyrismál: áætlunin gerir ráð fyrir gengi USD:CAD upp á 1,35. 65% af stýrðri afkomu (2025) og 64% af fjárfestingaráætlun eru í Bandaríkjadölum. Breyting upp á +/-C$0,05 á USD:CAD hliðrar fimm ára fjárfestingaráætlun um C$800M og EPS um C$0,06, að meðtöldum varnarsamningum. Varnarsamningar: framvirkir gjaldeyrissamningar og „collars“ (US$518M nafnverð), US$1,2B af skuldum í Bandaríkjadölum hjá Fortis Inc. sem náttúruleg vörn, US$400M í gjaldmiðlaskiptasamningum og vaxtaskiptasamningar hjá ITC (US$200M nafnverð). Næmni EPS gagnvart ROE +/-25 bps og hlutafé +/-100 bps: ITC C$0,040 / C$0,035; UNS Energy C$0,030 / C$0,020; FortisBC C$0,020 / C$0,020; Central Hudson C$0,010 / C$0,010; FortisAlberta C$0,010 / C$0,010.

Uppbygging útlits

Tveir punktalistar vinstra megin, næmnistafla í miðjunni og mynd af tveimur ungum starfsmönnum hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Næmnistafla
  • •Ferhyrndir undirpunktar
  • •Starfsmenn í öryggisvestum
Síða 34
ESG / sjálfbærni

Sjálfbærnistefna okkar – byggð á grunngildum rekstrarins

Efni

Þrjár forgangsleiðir í sjálfbærni. Loftslagsáhætta: Loftslagsþolsskýrslan 2026 bætir við staðbundnu mati á loftslagsáhættu og kortlagningu vá eftir landsvæðum og eignaflokkum. Losun: Umfang 1 losun dróst saman um 38% (2019-2025), fyrirtækið skuldbindur sig til kolalausrar orkuframleiðslu fyrir 2032 og kolefnishlutleysis fyrir 2050, og GHG-styrkur afhentrar orku hefur farið lækkandi í fimm ár. Stjórnarhættir og samfélög: staðbundið forystulíkan, laun stjórnenda tengd loftslagsmarkmiðum, 50% kvenna í stjórn (2 af 12 stjórnarmönnum skilgreina sig sem sýnilegan minnihlutahóp), samstarf sem tengir 17 afskekkt samfélög frumbyggja í norðurhluta Ontario við raforkukerfið, C$14M í samfélagsfjárfestingar árið 2025 (C$60M á fimm árum) og C$320M í orkusparnaðarverkefni árið 2025, sem er hæsta stig hingað til.

Uppbygging útlits

Landslagsmynd efst með titli, grænblátt band merkt „Sustainability Priorities“ og þrír textadálkar.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Loftmynd af á og skógi
  • •Gul bylgjulína
  • •Punktalistar í þremur dálkum
Síða 35
ESG / gagnasýn

Hreinni orka, afhent á öruggan, áreiðanlegan og hagkvæman hátt

Efni

Umfang 1 GHG-losun í kílótonnum CO2e: 12.308 (2019), 10.418 (2020), 9.742 (2021), 8.748 (2022), 8.155 (2023), 8.069 (2024) og 7.559 (2025), sem er um 38% samdráttur. GHG-styrkur náði sögulegu lágmarki árið 2025. Frá 2019 hefur kolaframleiðsla dregist saman um 58% á meðan framleiðsla endurnýjanlegrar orku hefur aukist um 24%. Sjálfbærniskýrslan 2026 markar 10 ára afmæli sjálfbærniskýrslugerðar hjá Fortis.

Uppbygging útlits

Súlurit yfir losun vinstra megin, punktalistar og smámynd af skýrslu í miðjunni, og mynd af starfsmönnum hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Lækkandi grænblátt súlurit
  • •Smámynd af forsíðu sjálfbærniskýrslu
  • •„10 Years“ merki
Síða 36
Tafla yfir rekstrarkennitölur

Söluþróun á Q3 2026

Efni

Breyting á orkusölu, Q3 2026 samanborið við Q3 2025. ITC: Á ekki við, en hámarksálag jókst um 7% vegna hlýrra veðurs. UNS Energy: +1% (að undanskilinni heildsölu), vegna aukinnar notkunar iðnaðar og heimila auk fjölgunar viðskiptavina; veðruleðréttuð smásala jókst um 2%. Central Hudson: -1% vegna mildara veðurs. FortisBC gas: +7% vegna aukinnar notkunar og kaldara veðurs. FortisBC rafmagn: -3% vegna minna álags á loftkælingu. FortisAlberta: +4%, þar sem sala til heimila jókst um 5% og til fyrirtækja og iðnaðar (C&I) um 4%. Önnur raforka: -1%, þar sem sala til heimila í Austur-Kanada jókst um 3% og til C&I um 2%, en sala á Karíbahafseyjum dróst saman eftir sölu á FortisTCI.

Uppbygging útlits

Tafla með lógóum dótturfélaga í vinstri spássíu, dálkur fyrir breytingu og dálkur fyrir skýringar.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Lógó dótturfélaga
  • •Grænblá hauslína
  • •Litaðar skýringarlínur
Síða 37
Gagnasýn / skuldastaða

Gjalddagar langtímaskulda

Efni

Staflað súlurit yfir gjalddaga skulda til 10 ára frá 2027F til 2036F í milljörðum C$, skipt upp í stýrð veitufélög, ITC Holdings og Fortis Inc. Árið 2027F er stærsta árið með um C$2,5B, aðallega hjá ITC Holdings, og 2034F er um C$2,1B. Önnur ár eru á bilinu C$0,9B til C$1,8B. Súluhlutar eru ekki merktir með nákvæmum gildum, svo tölurnar eru áætlaðar út frá ritinu. Skuldir í Bandaríkjadölum eru umreiknaðar á lokagengi 30. september 2026, sem var 1,42.

Uppbygging útlits

Staflað súlurit í fullri breidd með strikaðri línu undir titli og skýringum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Þrílitar staflaðar súlur
  • •Y-ás í milljörðum
  • •Strikuð lína undir fyrirsögn
Síða 38
Fjármagnsskipan / tímalína

Forgangshlutabréf

Efni

Áætlun um endurstillingu fastra og breytilegra vaxta fyrir ævarandi forgangshlutabréf: Series I C$52M (breytilegir, 3 mánaða ríkisvíxlar + 1,45%, endurstillt ársfjórðungslega); Series G C$230M (5 ára GoC + 2,13%, endurstillt 1. september 2028); Series K C$250M (+2,05%, 1. mars 2029); Series M C$600M (+2,48%, 1. desember 2029); Series H C$198M (+1,45%, 1. júní 2030). Ævarandi fastir vextir: Series F C$125M (4,90%) og Series J C$200M (4,75%). Lánshæfismat forgangshlutabréfa: S&P P-2, Fitch BBB- og Morningstar DBRS Pfd-2 (lágt), stöðugt. S&P og Fitch gefa 50% eiginfjárvægi; Morningstar DBRS gefur 75%.

Uppbygging útlits

Lárétt tímalína með boxum fyrir endurstillingardaga og sérstök lína fyrir fasta vexti; dökkblá hliðarstika með lánshæfismati fyrir ofan borgarmynd.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Tímalína með flokkaskiptum boxum
  • •Dökkblá hliðarstika með gulum áherslum
  • •Loftmynd af höfuðstöðvum Fortis
Síða 39
Tafla yfir lánshæfismat

Sterkt lánshæfismat í fjárfestingarflokki

Efni

Lánshæfismat eftir einingum (S&P / Morningstar DBRS / Fitch / Moody's): Fortis Inc. A- / A (low) / BBB+ / dregið til baka (Moody's dró matið til baka að beiðni Fortis í janúar 2026, án áhrifa á mat dótturfélaga); ITC Holdings A- / - / - / Baa2; stýrð dótturfélög ITC A+ / - / - / A1; TEP A- / - / - / A3; Central Hudson BBB+ / - / BBB+ / Baa1; FortisBC Energy - / A / - / A3; FortisBC Electric - / A (low) / - / Baa1; FortisAlberta A- / A (low) / - / Baa1; Newfoundland Power - / A / - / A2.

Uppbygging útlits

Miðjuð fylkitafla yfir lánshæfismat með lógóum matsfyrirtækja í dálkahausum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Lógó S&P, DBRS, Fitch og Moody's
  • •Litaðar töflulínur
  • •Neðanmálsgreinar
Síða 40
Orðasafn / tilvísun

Orðasafn

Efni

Orðasafn í tveimur dálkum með skammstöfunum sem notaðar eru í kynningunni, þar á meðal ACC, ALJ, AMI, ATM, AUC, CAGR, CIACs, CPCN, DRIP, FERC, FFO, IRP, ITC, LRTP, MARS, MISO, MTEP, NOPR, OIC, PBR, Gjaldstofn (Rate Base), ROE, ROO, RTO, Umfang 1 losun (Scope 1 Emissions), SPP, TEP og UNS, ásamt skilgreiningum á dótturfélögum Fortis.

Uppbygging útlits

Tvær hliðstæðar töflur með hugtökum og skilgreiningum í smáu letri og lituðum línum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Litaðar tveggja dálka töflur
  • •Skilgreiningar í smáu letri

Algengar spurningar

Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.

Hvað er Fortis Q3 2026 uppgjörskynningin?

Þetta er 40 glæra kynning sem Fortis Inc. (NYSE/TSX: FTS) notaði í símtali sínu vegna uppgjörs á Q3 2026 þann 3. nóvember 2026. Kynninguna fluttu David Hutchens, forstjóri, og Jocelyn Perry, fjármálastjóri. Hún nær yfir afkomu fjórðungsins, nýja 32,2 milljarða C$ fjárfestingaráætlun fyrir 2027–2031, vöxt gjaldskrárstofns (rate base), fjármögnun, lánshæfismat, sjálfbærni og viðauka með ítarlegum fjárhagstöflum.

Hvar var þessi kynning birt og hvaða gjaldmiðill er notaður?

Fortis er kanadískt fyrirtæki og kynningunni var skilað til SEC sem fylgiskjali með Form 6-K. Allar fjárhæðir eru í kanadískum dollurum (C$) nema annað sé tekið fram (US$). Fjárfestingaráætlun og tölur um gjaldskrárstofn í Bandaríkjadollurum fyrir 2027–2031 eru umreiknaðar miðað við spá um gengi USD:CAD upp á 1,35.

Hver var afkoma Fortis á Q3 2026?

Raunveruleg og leiðrétt hagnaður á hlut (EPS) á Q3 2026 var 0,92 C$, samanborið við 0,87 C$ leiðrétt EPS á Q3 2025, og hagnaður nam 474 milljónum C$. Leiðrétt EPS það sem af er ári var 2,69 C$ samanborið við 2,63 C$. Vöxturinn kom aðallega frá ITC flutningskerfinu, rafmagns- og gasveitum í Bandaríkjunum og veitum í vesturhluta Kanada, en á móti kom þynning vegna sölu á eignum í Karíbahafi árið 2025.

Hvað felst í 2027–2031 fjárfestingaráætlun Fortis?

Áætlunin hljóðar upp á samtals 32,2 milljarða C$, sem er 3,4 milljarða C$ (12%) hækkun frá fyrri áætlun og sú stærsta í sögu Fortis. Flutningskerfi vega 47% og dreifikerfi 29%. ITC (11,6 milljarðar C$), UNS Energy (5,6 milljarðar C$) og FortisBC Energy eru stærstu þátttakendurnir. Áætlunin gerir ráð fyrir 7,5% árlegum meðalvexti (CAGR) gjaldskrárstofns, úr 45,3 milljörðum C$ árið 2026 í 63,9 milljarða C$ árið 2031.

Hverjar eru horfur Fortis varðandi arðgreiðslur?

Fortis hækkaði arðgreiðslur sínar fyrir Q4 2026 um 4%, sem markar 53. árið í röð sem greiddur arður hækkar, og framlengdi spá sína um 4–6% árlegan arðgreiðsluvöxt til ársins 2031.

Get ég notað þessa kynningu sem sniðmát fyrir uppgjörskynningu veitufyrirtækis?

Já. Hún sýnir skýra uppbyggingu fyrir stýrða veitu: hápunktar, EPS-brýr, uppfærslur á reglugerðum, fjárfestingaráætlun og gjaldskrárstofn, síðu fyrir hverja rekstrareiningu, fjármögnunaráætlun og kennitölur lánshæfis, arðgreiðslusögu og viðauka með afstemmingum og spátöflum. Auðvelt er að aðlaga útlit rekstrareininga (hringrit og súlur) og EPS-fossarit (waterfall charts).

Eru allar tölur á glærunum læsilegar?

Glærurnar voru vistaðar sem myndir (rasterized) fyrir SEC-skil, en helstu tölur, töflur og flestar neðanmálsgreinar eru læsilegar. Tvö línurit, arðgreiðslusaga 1973–2026 og gjalddagar skulda 2027–2036, eru ekki með merkt gildi á hverri súlu, þannig að aðeins hápunktar og áætluð gildi eru útskýrð hér.

Hvaða vaxtartækifæri liggja utan grunnfjárfestingaráætlunarinnar?

Kynningin bendir á MISO LRTP Tranche 2.1 verkefni hjá ITC (2,9–3,4 milljarðar US$ í ROFR-verkefnum auk MARS-verkefnisins), vöxt vegna gagnavera og mikils álags hjá ITC og TEP, tækifæri í orkuframleiðslu í Arizona upp á allt að 1,6 milljarða US$, og Tilbury Phase 2 LNG-stækkunina í Bresku Kólumbíu, sem er mögulegt 2–4 milljarða C$ tækifæri.

Heimildir og frekari lesning

  • Fjárfestatengsl Fortis Inc. — Fortis Inc.

    Opinber vefsíða fyrir fjárfestatengsl með ársfjórðungsuppgjörum, kynningum og opinberum skilum

2slides

Create Your Own Slides

Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.

Búðu til glærur á heimsmælikvarða á nokkrum sekúndum

Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.

2Slides logo

Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.

Draga saman með AI

ChatGPTClaudeGrokPerplexity
Öll þjónusta í gangi

Vörur

Eiginleikar

Safn

Sniðmát

Samþættingar

Auðlindir

Samanburður

© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.