
Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar
Expedia Group Q3 2026 uppgjörskynning (4. nóvember 2026): 21 glæru fjárfestakynning sem fjallar um afkomu þriðja ársfjórðungs 2026 fyrir tímabilið sem lauk 30. september 2026, lögð fram hjá SEC sem fylgiskjal með eyðublaði 8-K. Hún sýnir 115,7 milljónir bókaðra gistinátta (+7% á milli ára), 34,0 milljarða dala í heildarbókunum (+11%), 4,9 milljarða dala í tekjum (+12%), 1.689 milljónir dala í leiðréttri EBITDA (+17%) með 34,2% framlegð (+135 punktar) og 9,39 dali í leiðréttum hagnaði á hlut (+24%). Kynningin inniheldur sundurliðun á B2C og B2B hlutum, upplýsingar um rekstrarhagræði, frjálst sjóðstreymi og endurgreiðslu fjármagns, hækkaðar horfur fyrir árið 2026 og viðauka með non-GAAP afstemmingum.
Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.
Flýtileiðsögn
Merki
Deila glærunum
Expedia Group Q3 2026 uppgjörskynning (4. nóvember 2026): 21 glæru fjárfestakynning sem fjallar um afkomu þriðja ársfjórðungs 2026 fyrir tímabilið sem lauk 30. september 2026, lögð fram hjá SEC sem fylgiskjal með eyðublaði 8-K. Hún sýnir 115,7 milljónir bókaðra gistinátta (+7% á milli ára), 34,0 milljarða dala í heildarbókunum (+11%), 4,9 milljarða dala í tekjum (+12%), 1.689 milljónir dala í leiðréttri EBITDA (+17%) með 34,2% framlegð (+135 punktar) og 9,39 dali í leiðréttum hagnaði á hlut (+24%). Kynningin inniheldur sundurliðun á B2C og B2B hlutum, upplýsingar um rekstrarhagræði, frjálst sjóðstreymi og endurgreiðslu fjármagns, hækkaðar horfur fyrir árið 2026 og viðauka með non-GAAP afstemmingum.
Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.
Forsíðuglæra með textanum „Q3 2026 Earnings“ dagsett 4. nóvember 2026, með Expedia Group lógóinu í efra hægra horninu.
Bakgrunnur með indigo-yfir-í-lillabláan litastigul; stór hvítur titill neðst til vinstri með dagsetningu fyrir neðan; lógó efst til hægri.
Fyrirvari um framtíðarspár samkvæmt Private Securities Litigation Reform Act frá 1995, þar sem talin er upp áhætta eins og samkeppni frá ferðaskrifstofum á netinu, leitarvélum og nýjum AI-drifnum kerfum, truflanir á ferðalögum, skuldsetning, greiðslusvik, reglugerðir um gistingu og netöryggi; upplýsingar eru miðaðar við 4. nóvember 2026. Í hliðardálki er tekið fram að afstemmingar og skilgreiningar utan GAAP séu í viðauka og að vörumerki séu í eigu eigenda þeirra (© 2026 Expedia, Inc.).
Dökkblár bakgrunnur; breiður vinstri textadálkur fyrir fyrirvarann, mjór hægri dálkur með þremur stuttum skýringum og „e“ lógóinu.
Þrjú lykilatriði: farið fram úr spá um tekjur og hagnað, aukin Adjusted EBITDA framlegð og hækkuð afkomuspá fyrir árið í heild. Sex KPI reitir: Bókaðar gistinætur 115,7 milljónir (+7% y/y), Adjusted EBITDA $1.689 milljónir (+17%), Heildarbókanir $34,0 milljarðar (+11%), Adjusted EBITDA framlegð 34,2% (+135 punktar), Tekjur $4,9 milljarðar (+12%) og Adjusted EPS $9,39 (+24%).
Skipt uppsetning: vinstra megin hvítur flötur með stórri „Q3-26 snapshot“ fyrirsögn, tölusettum lykilatriðum og ljósmynd af göngustíg við ströndina; hægra megin lillablár flötur með 2x3 töflu af stórum bláum tölum og skýringum.
Fjögur pör af súluritun sem bera saman Q3-25 og Q3-26: Bókaðar gistinætur 108,2 milljónir á móti 115,7 milljónum (+7%, vöxtur drifinn af B2B); Heildarbókanir $30,7 milljarðar á móti $34,0 milljörðum (+11%; B2C +7%, B2B +19%); Tekjur $4,4 milljarðar á móti $4,9 milljörðum (+12%; B2C +6%, B2B +23%); Adjusted EBITDA $1.449 milljónir á móti $1.689 milljónir (+17%, framlegð jókst um 135 punkta).
Fjórir jafnir dálkar aðskildir með þunnum línum, hver með fyrirsögn, einingu, grárri súlu fyrir fyrra ár og dökkblárri fyrir yfirstandandi ár, vaxtarprósentu í sporöskju með ör, og skýringartexta fyrir neðan.
Gistinætur á fimm ársfjórðungum: 108,2M (Q3-25), 94,0M, 113,9M, 111,5M, 115,7M (Q3-26), með y/y vexti upp á 11%, 9%, 6%, 6%, 7% og TTM vöxt upp á 9%, 8%, 8%, 8%, 7%. Meðaldagverð (ADR): $210, $207, $228, $221, $215, með y/y upp á 2%, 4%, 7%, 5%, 2%. Svæðisbundinn vöxtur gistinátta: Bandaríkin um 4–6%, EMEA upp um 1–3%, Rest of World upp um 15%.
Tvö súlurit hlið við hlið fyrir fimm ársfjórðunga með vaxtartöflum fyrir neðan, auk ávalts lillablátt skýringarkorts hægra megin fyrir svæðisbundnar athugasemdir.
Heildarbókanir $30,7B, $27,0B, $35,5B, $33,9B og $34,0B frá Q3-25 til Q3-26 (y/y 12%, 11%, 13%, 12%, 11%; gisting 13%, 13%, 13%, 11%, 10%; TTM gisting 9%, 9%, 11%, 13%, 12%). Tekjur $4,4B, $3,5B, $3,4B, $4,3B, $4,9B (y/y 9%, 11%, 15%, 14%, 12%; gisting 9%, 11%, 14%, 13%, 11%; EG Advertising 16%, 19%, 13%, 13%, 7%). Athugasemdir: bókanir drifnar af vexti gistinátta, hærra ADR og flugmiðaverði; tekjuvöxtur meiri en bókanir vegna magns og gjaldeyrisáhrifa.
Tvö súlurit fyrir fimm ársfjórðunga með þriggja raða vaxtartöflum, og lillablátt skýringarkort hægra megin með feitletruðum upphafsorðum.
B2C heildarbókanir $21,3B, $18,3B, $24,8B, $23,2B, $22,9B (y/y 7%, 5%, 10%, 8%, 7%; TTM 4%, 3%, 6%, 7%, 7%). B2C tekjur $2,9B, $2,2B, $2,1B, $2,7B, $3,1B (y/y 4%, 4%, 8%, 8%, 6%) með Adjusted EBITDA framlegð upp á 40,7%, 31,5%, 20,1%, 33,2% og 43,5%. Styrkur kom frá Bandaríkjunum; bókanir uxu meira en tekjur vegna hærra flugmiðaverðs; framlegð jókst um tæp 3 prósentustig vegna markaðslegrar vogarafls, kostnaðaraðhalds og hagstæðrar tekjusamsetningar.
Sama sniðmát með tveimur gröfum og skýringarkorti og á glærunni um afkomu samstæðunnar, með raðir fyrir vöxt og framlegð undir súlunum.
B2B heildarbókanir $9,4B, $8,7B, $10,7B, $10,7B, $11,1B (y/y 26%, 24%, 22%, 21%, 19%; TTM 20%, 20%, 22%, 23%, 21%). B2B tekjur $1,4B, $1,3B, $1,2B, $1,5B, $1,7B (y/y 18%, 24%, 25%, 23%, 23%) með Adjusted EBITDA framlegð upp á 28,9%, 23,9%, 22,7%, 24,8% og 27,5%. Tveggja stafa vöxtur á öllum svæðum studdur af aukinni markaðssetningu samstarfsaðila; tekjuvöxtur meiri en bókanir vegna gistingar og gjaldeyrisáhrifa; þrýstingur á framlegð vegna samsetningar samstarfsaðila og samþættingar yfirtöku.
Spegilmynd af B2C glærunni: tvö súlurit fyrir fimm ársfjórðunga með vaxtar- og framlegðarröðum auk lillablátt skýringarkorts.
Leiðréttur kostnaður vegna seldra vara hækkaði um 11%, úr $373M í $415M, en hélst óbreyttur sem 8,4% af tekjum (lækkaði um 4 punkta) vegna hagræðingar í þjónustu og skýjalausnum. Bein markaðssetning jókst um 10%, úr $1.976M í $2.184M (B2C úr $1.032M í $1.028M, B2B úr $855M í $1.048M, annað úr $89M í $108M); markaðskostnaður B2C lækkaði úr 4,8% í 4,5% af heildarbókunum B2C (34 punktar). Leiðréttur yfirbyggingarkostnaður hækkaði um 1% úr $620M í $627M, en lækkaði úr 14,1% í 12,7% af tekjum (136 punktar) vegna hagræðingar.
Þrír dálkar, hver með tveggja stika samanburði, vaxtarmerki og hlutfalli af grunni í bláum sporöskju fyrir punkta (bps), með fyrirsögn efst og fjólubláum skýringarkassa neðst.
Leiðrétt EBITDA var $1.449M, $848M, $542M, $1.119M og $1.689M frá Q3-25 til Q3-26 (vöxtur milli ára 16%, 32%, 83%, 23%, 17%) með framlegð upp á 32,9%, 23,9%, 15,8%, 25,9%, 34,2% og aukningu milli ára um 208, 368, 591, 196 og 135 punkta. Leðréttur hagnaður á hlut (EPS) var $7,57, $3,78, $1,96, $5,76, $9,39 (vöxtur milli ára 23%, 58%, 386%, 36%, 24%). Framlegðaraukningin stafaði af tekjuvexti, nýtingu markaðskostnaðar í B2C og aga í yfirbyggingu; EPS óx hraðar en EBITDA vegna endurkaupa á eigin hlutum.
Tvö stöplarit yfir fimm ársfjórðunga með línum fyrir vöxt og framlegð, ásamt skýringarkorti hægra megin.
Efnahagsreikningur 30. september 2026: $5,6 milljarðar í óbundnu handbæru fé og skammtímafjárfestingum, og lánshæfiseinkunnir í fjárfestingarflokki BBB / Baa2 / BBB. Frjálst sjóðstreymi síðustu 12 mánaða (TTM) var $3,0B, $3,1B, $4,1B, $4,5B, $3,7B (TTM vöxtur milli ára 57%, 34%, 72%, 123%, 25%). Endurgreiðsla fjármagns (TTM) var $1,7B, $1,9B, $2,2B, $1,8B og $2,0B, þar sem nýjasta upphæðin skiptist í $1,7B í endurkaup og $0,2B í arðgreiðslur; leiðréttur veginn meðalfjöldi útistandandi hluta lækkaði um 4-5% milli ára á hverjum ársfjórðungi.
Þrír hlutar: vinstra megin eru lykiltölur um lausafé og lánshæfiseinkunnir, í miðju er fimm stika FCF-rit, og hægra megin er fimm stika rit um endurgreiðslu fjármagns með staflaðri lokastiku og línu fyrir fjölda hluta.
Spá fyrir Q4 2026: heildarbókanir $27,9-28,4B (+3,3-5,2%), tekjur $3,69-3,75B (+4,0-5,7%), leðrétt EBITDA $830-880M. Fullt ár 2026: heildarbókanir $131,4-131,9B (+10%), tekjur $16,37-16,43B (+11-12%), aukning á leiðréttri EBITDA-framlegð um 1,8-2,0 prósentustig. Tölur eru miðað við fyrra ár og innihalda áhrif gengisbreytinga; engin afstemming er gefin upp fyrir framvirka leðrétta EBITDA.
Vinstri tveir þriðju hlutar innihalda tvö ávöl fjólublá kort (Q4 2026 og fullt ár 2026) með dálkum fyrir mælikvarða, svið og vöxt; hægri þriðjungurinn er ljósmynd af dvalarstað í fullri hæð.
Loka-vörumerkjaglæra sem sýnir eingöngu merki Expedia Group og markar lok aðalkynningarinnar áður en viðauki hefst.
Heill dökkblár bakgrunnur með hvítu merki í miðjunni.
Kaflaskilaglæra titluð „Viðauki“ með yfirskriftinni „Q3 2026 Earnings“.
Sami stigbreytilegi bakgrunnur og á forsíðu, stór hvítur titill neðst til vinstri, merki efst til hægri.
Skilgreinir bókaðar gistinætur (hótelgistingu auk gistinátta í annars konar gistingu), bókað ADR (heildarbókanir gistingar deilt með gistinóttum), heildarbókanir og mælikvarða gistingar (miðað við bókunardag nema tekjur sem miðast við dvöl). Lýsir B2C-hlutanum og vörumerkjum hans (Expedia, Hotels.com, Vrbo, Orbitz, Travelocity, Wotif Group, ebookers, Hotwire.com, CarRentals.com), B2B-hlutanum sem þjónustar flugfélög, ferðaskrifstofur, smásala, viðskiptaferðir og fjármálastofnanir, trivago-leitarhlutanum og Expedia Group Advertising.
Tveggja dálka orðalisti með feitletruðum hugtökum og skýringum á hvítum bakgrunni.
Skilgreinir leðrétta EBITDA sem hreinan hagnað sem tilheyrir Expedia Group, leiðréttan fyrir níu liðum, þar á meðal hlutdeild minnihluta, tekjusköttum, öðrum gjöldum, hlutabréfatengdum launagreiðslum, áhrifum vegna fyrirtækjakaupa, endurskipulagningu, lagalegum afskriftum og gistináttaskatti, hagnaði eða tapi af tekjuvarnarsamningum og afskriftum, ásamt skýringu á því hvers vegna stjórnendur nota þennan mælikvarða.
Einn tölusettur listi í fullri breidd með undirliðum og skýringargrein í lokin.
Útskýrir upplýsingar fyrir síðustu tólf mánuði (TTM), skilgreinir frjálst sjóðstreymi sem handbært fé frá rekstri að frádregnum fjárfestingum, útskýrir hvers vegna leðrétt gjöld undanskilja hlutabréfatengdar launagreiðslur og tekur fram að framvirk leðrétt EBITDA-spá sé ekki afstemmd þar sem ekki er hægt að spá fyrir um gengi og hagnað eða tap af minnihlutaeignum.
Fjórar feitletraðar málsgreinar í fullri breidd.
Skilgreinir leiðréttan hreinan hagnað sem hreinan hagnað að viðbættum níu liðum eftir skatta (hlutabréfatengd laun, áhrif kaupa, gengisáhrif á USD handbært fé, breytingar á gangvirði hlutafjáreignar, endurskipulagning, lagalegir varasjóðir og gistináttaskattur, aflagður rekstur, tengd áhrif á hlutdeild minnihluta, óinnleystur hagnaður eða tap af tekjuvarnarsamningum). Tekur fram að tap vegna breytiréttar skuldabréfa hafi verið undanskilið í Q4 2025 og Q1 2026, og að áætlað langtímaskatthlutfall hafi breyst úr 21,5% í 20,0% eftir lagabreytingu í Bandaríkjunum í Q3 2025.
Tölusettur listi með undirliðum, tvær skýringargreinar og neðanmálsgrein um skatthlutfall.
Skilgreinir leiðréttan hagnað á hlut (Adjusted EPS) sem leiðréttan hreinan hagnað deilt með leiðréttum veginum meðalfjölda hluta. Notast er við eigin hlutabréfa-aðferðina (treasury stock method) vegna þynningar breytanlegra skuldabréfa í stað GAAP „if-converted“ aðferðarinnar. Varað er við því að lesa skuli þetta í samhengi við samstæðureikninginn.
Ein málsgrein efst á annars hvítri glæru.
Afstemmingartafla fyrir fimm ársfjórðunga. Q3 2026: hreinn hagnaður sem tilheyrir Expedia Group $1.030 milljónir, hagnaður fyrir skatta $1.303 milljónir, leiðréttur hagnaður fyrir skatta $1.448 milljónir, leiðréttur hreinn hagnaður $1.148 milljónir með 20,0% leiðréttu skatthlutfalli; GAAP þynntur hagnaður á hlut $8,42 á móti leiðréttum hagnaði á hlut upp á $9,39 miðað við 122.280 þúsund hluti. Fyrri ársfjórðungar: Q2-26 $878M í $706M ($7,16 í $5,76), Q1-26 $(6)M í $245M ($(0,05) í $1,96), Q4-25 $205M í $478M ($1,60 í $3,78), Q3-25 $959M í $962M ($7,33 í $7,57).
Þétt fjárhagstafla með heitum liða vinstra megin og fimm dálkum fyrir ársfjórðunga. Skipt í dollara-hluta og hluta fyrir hvern hlut með fjölda hluta neðst; tvær neðanmálsgreinar.
Brúar hreinan hagnað yfir í leiðrétta EBITDA (Adjusted EBITDA) fyrir fimm ársfjórðunga. Q3 2026: rekstrarhagnaður $1.326 milljónir að viðbættri hlutabréfatengdri þóknun upp á $120 milljónir, afskriftum og virðisrýrnun upp á $224 milljónir og öðrum liðum, sem gefur leiðrétta EBITDA upp á $1.689 milljónir; hreint hagnaðarhlutfall 20,9% og leiðrétt EBITDA-hlutfall 34,2%. Leiðrétt EBITDA eftir rekstrarvettvangi fyrir Q3 2026: B2C $1.331M, B2B $470M, trivago $19M, að frádregnum $131M í óskiptan stjórnunarkostnað; framlegðarhlutföll rekstrarvettvanga B2C 43,5% og B2B 27,5% (samanborið við 40,7% og 28,9% í Q3 2025).
Tvær staflaðar töflur með fimm ársfjórðungadálkum: efri taflan brúar hreinan hagnað yfir í leiðrétta EBITDA, sú neðri sýnir leiðrétta EBITDA eftir rekstrarvettvangi og framlegðarhlutföll; neðanmálsgreinar skilgreina hlutföll og óskiptan kostnað.
Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.
Fyrir ársfjórðunginn sem lauk 30. september 2026 greindi Expedia Group frá 115,7 milljónum bókaðra gistinátta (+7% á milli ára), 34,0 milljörðum dala í heildarbókunum (+11%), 4,9 milljörðum dala í tekjum (+12%), leiðréttri EBITDA upp á 1.689 milljónir dala (+17%) með 34,2% framlegð (+135 punktar) og leiðréttum hagnaði á hlut (EPS) upp á 9,39 dali (+24%). Fyrirtækið sagðist hafa farið fram úr eigin spám um tekjur og hagnað og hækkaði afkomuspá sína fyrir árið í heild.
Þetta er opinber uppgjörskynning Expedia Group fyrir Q3 2026, dagsett 4. nóvember 2026, sem lögð var fram hjá SEC sem fylgiskjal með eyðublaði 8-K. Glærurnar voru vistaðar sem myndir í þeirri skráningu og þetta PDF-skjal var sett saman úr þeim myndum. Fjárfestasíða fyrirtækisins er ir.expediagroup.com.
B2B hlutinn óx hraðar: heildarbókanir jukust um 19% í 11,1 milljarð dala og tekjur um 23% í 1,7 milljarð dala, með 27,5% leiðréttri EBITDA-framlegð (lækkaði úr 28,9% vegna samsetningar samstarfsaðila og samþættingar kaupa). B2C heildarbókanir hækkuðu um 7% í 22,9 milljarða dala og tekjur um 6% í 3,1 milljarð dala, á meðan leiðrétt EBITDA-framlegð þess hluta jókst í 43,5% úr 40,7% vegna nýtingar markaðskostnaðar og aga í rekstrarkostnaði.
Spá fyrir Q4 2026 gerir ráð fyrir heildarbókunum upp á 27,9-28,4 milljarða dala (+3,3-5,2%), tekjum upp á 3,69-3,75 milljarða dala (+4,0-5,7%) og leiðréttri EBITDA upp á 830-880 milljónir dala. Spá fyrir árið 2026 í heild gerir ráð fyrir heildarbókunum upp á 131,4-131,9 milljarða dala (+10%), tekjum upp á 16,37-16,43 milljarða dala (+11-12%) og aukningu á leiðréttri EBITDA-framlegð um 1,8-2,0 prósentustig.
Já. Í viðaukanum (bls. 15-21) eru hugtök eins og bókaðar gistinætur, ADR, heildarbókanir og rekstrarhlutar skilgreind. Þar er einnig gerð grein fyrir leiðréttri EBITDA, frjálsu sjóðstreymi, leiðréttum hagnaði og leiðréttum hagnaði á hlut (EPS), ásamt töflum sem sýna afstemmingu á milli GAAP-hagnaðar og leiðréttra mælikvarða fyrir síðustu fimm ársfjórðunga, þar á meðal leiðrétta EBITDA eftir rekstrarhlutum.
Já, sem fyrirmynd að uppsetningu. Endurtekið skipulag glæranna (súlurit fyrir fimm ársfjórðunga, vaxtartafla undir súlunum og fjólublátt skýringaspjald hægra megin) hentar fyrir hvaða reglulegu mælikvarða sem er. Yfirlitsglæran sýnir hvernig má draga ársfjórðunginn saman í þrjá lykilpunkta og sex KPI-reiti. Þú getur skipt út tölum og vörumerkjum Expedia fyrir þín eigin.
Expedia Group fellur undir GICS-undirflokkinn Hótel, dvalarstaðir og skemmtiferðaskip (Hotels, Resorts & Cruise Lines). Fyrirtækið rekur ferðavefi fyrir neytendur eins og Expedia, Hotels.com og Vrbo, B2B ferðatækni- og birgðaþjónustu, leitarvélina trivago og Expedia Group Advertising.
Að mestu leyti. Helstu línurit, spár og afstemmingartöflur í viðauka eru læsilegar í þeirri upplausn sem kynningin er birt í. Þar sem SEC-skráningin geymir glærurnar sem myndir, getur mjög smár texti í neðanmálsgreinum neðst á línuritsglærum verið óskýr. Því er gott að sannreyna orðalag neðanmálsgreina við upprunalega Form 8-K fylgiskjalið.
Upprunalegt fylgiskjal lagt fram af Expedia Group, Inc. með Form 8-K fyrir afkomu Q3 2026.
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.
Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.
Öll þjónusta í gangi© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.