
Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar
Coherent Corp. Uppgjörskynning fyrir fyrsta ársfjórðung fjárhagsársins 2027 (ársfjórðungur sem lauk 30. september 2026, þ.e. júlí–september 2026), dagsett 4. nóvember 2026 og lögð fram hjá SEC sem fylgiskjal 99.2 með eyðublaði 8-K. Í þessari 18 glæru kynningu er greint frá mettekjum upp á $2,37 milljarða (56% aukning á milli ára á pro forma grundvelli), non-GAAP framlegð upp á 40,6%, non-GAAP rekstrarframlegð upp á 23,2% og non-GAAP hagnaði á hlut upp á $2,09. Tekjur af gagnaverum og fjarskiptum voru um $2,0 milljarðar (79% aukning á milli ára, 82% af heild), iðnaðarhluti var stöðugur í kringum $0,4 milljarða, horfur fyrir Q2 FY27 gera ráð fyrir $2,55–$2,75 milljörðum í tekjur og $2,28–$2,48 í non-GAAP hagnað á hlut, ásamt fullri afstemmingu á milli GAAP og non-GAAP fyrir fimm ársfjórðunga.
Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.
Flýtileiðsögn
Merki
Deila glærunum
Coherent Corp. Uppgjörskynning fyrir fyrsta ársfjórðung fjárhagsársins 2027 (ársfjórðungur sem lauk 30. september 2026, þ.e. júlí–september 2026), dagsett 4. nóvember 2026 og lögð fram hjá SEC sem fylgiskjal 99.2 með eyðublaði 8-K. Í þessari 18 glæru kynningu er greint frá mettekjum upp á $2,37 milljarða (56% aukning á milli ára á pro forma grundvelli), non-GAAP framlegð upp á 40,6%, non-GAAP rekstrarframlegð upp á 23,2% og non-GAAP hagnaði á hlut upp á $2,09. Tekjur af gagnaverum og fjarskiptum voru um $2,0 milljarðar (79% aukning á milli ára, 82% af heild), iðnaðarhluti var stöðugur í kringum $0,4 milljarða, horfur fyrir Q2 FY27 gera ráð fyrir $2,55–$2,75 milljörðum í tekjur og $2,28–$2,48 í non-GAAP hagnað á hlut, ásamt fullri afstemmingu á milli GAAP og non-GAAP fyrir fimm ársfjórðunga.
Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.
Titilglæra fyrir uppgjör Coherent á fyrsta ársfjórðungi fjárhagsársins 2027, dagsett 4. nóvember 2026, merkt „Exhibit 99.2“ efst í hægra horninu á SEC-skráningunni.
Skipt uppsetning: vinstra megin er ~60% rafblár flötur með stórum, hvítum og þéttum hástafatitli, mjórri skilalínu, dagsetningu og hvítu Coherent merki; hægra megin er ljósmyndasafn af gagnaveri fyrir ofan þrjár smærri myndir (ljósleiðaraborð, ljóskerfi í rekka og kísilskífa í leysigeisla).
Lagalegur fyrirvari (Safe-harbor) samkvæmt Private Securities Litigation Reform Act frá 1995 sem nær yfir horfur fyrir annan ársfjórðung fjárhagsársins 2027 og síðar; listar áhættuþætti þar á meðal breytingar á eftirspurn á markaði, spár viðskiptavina, varðveislu lykilstarfsmanna, skuldsetningu, tímasetningar nýrra vara, samkeppni, markaðssetningu rannsókna og þróunar, alþjóðleg átök og viðskiptahindranir eins og innflutningstolla í Bandaríkjunum; vísar í Form 10-K fyrir fjárhagsárið sem lauk 30. júní 2026; tekur fram að upplýsingar miðist við 4. nóvember 2026 og útskýrir notkun á kennitölum sem ekki eru samkvæmt GAAP og hvers vegna framtíðarspár utan GAAP eru ekki afstemmdar.
Blá hástafafyrirsögn efst til vinstri, þrjár þéttar jafnaðar málsgreinar yfir alla breiddina, síðufótur með Coherent merki, höfundarréttarvörð og síðunúmeri.
Afstemming fyrir fimm ársfjórðunga (frá 30. sept 2026 aftur til 30. sept 2025): GAAP framlegð upp á $928M, $787M, $680M, $623M og $579M verður að non-GAAP framlegð upp á $962M, $823M, $714M, $657M og $613M eftir hlutabréfatengdar bætur ($6–7M) og afskriftir keyptra óáþreifanlegra eigna ($28M); þynntur veginn meðalfjöldi hluta 202.0M, 202.2M, 196.4M, 192.8M og 190.7M; GAAP þynntur hagnaður á hlut (EPS) upp á $1.90, $1.19, $0.97, $0.76 og $1.19 á móti non-GAAP þynntum EPS upp á $2.09, $1.74, $1.41, $1.29 og $1.16. Sömu töflur birtast aftur í viðauka á síðum 13 og 17.
Blá fyrirsögn efst; tvær fjárhagstöflur með bláum línum, heiti raða vinstra megin og fimm dálkar fyrir ársfjórðunga, feitletraðar samtöluraðir.
Metárangur og aukinn vöxtur: mettekjur á Q1 upp á $2.37B (+56% YoY), non-GAAP framlegð 40.6% (+184 bps YoY), non-GAAP EPS upp á $2.09 (+80% YoY), búist við að tekjuvöxtur FY27 fari yfir 60%, stefnt á yfir 45% non-GAAP framlegð fyrir lok CY28. Sterk eftirspurn og framleiðslugeta: Tekjur af gagnaverum og fjarskiptum uxu um 79% YoY og eru 82% af heild; nýir langtímasamningar (LTA) þar á meðal PhotonLink samningur metinn á ~$20B yfir fimm ár með tekjuaukningu frá byrjun CY2028; innri InP framleiðslugeta tvöfaldaðist YoY einum ársfjórðungi fyrr en áætlað var og stefnir í að meira en tvöfaldast aftur fyrir lok CY27. Scale-across og PhotonLink: Q1 tekjur af scale-across / DCI fóru yfir $200M (um 4x YoY, nærri $1B á ársgrundvelli) og búist er við að þær tvöfaldist fyrir lok CY2027; búist við að PhotonLink tekjur fari yfir $100M á ársfjórðungnum sem lýkur í mars 2027 og $250M á ársfjórðungi fyrir lok CY27. Neðanmálsgrein: Pro forma tölur undanskilja selda Aerospace & Defense starfsemi (lauk 2. september 2025) og starfsemina í München, Þýskalandi (lauk 30. janúar 2026).
Blá fyrirsögn, þrjár bláar hástafaundirfyrirsagnir hver með punktalista, smáletruð neðanmálsgrein fyrir ofan staðlaðan síðufót.
Tekjur á Q1 upp um 16% QoQ og 56% YoY, sýndar sem $1.5B (Q1'26), $2.0B (Q4'26) og $2.4B (Q1'27). Helstu atriði á hliðarstiku: Búist við að tekjuvöxtur FY27 fari yfir 60%, meira en tvöfaldur vöxtur FY26; áætlaðar tekjur Q2 FY27 eru $2.55B–$2.75B; fyrsti $3B tekjuársfjórðungurinn væntanlegur fyrir lok FY27; skýr sýn á fyrsta $4B tekjuársfjórðunginn á FY28.
Svört hliðarstika vinstra megin með stóru hvítu Coherent merki og lista yfir helstu atriði; hægra megin er blár titill, stór blá vaxtarfyrirsögn og súlurit með þremur súlum þar sem nýjasta súlan er dökkblá en fyrri súlur ljósfjólubláar.
Fjórar non-GAAP lykiltölur sem bera saman Q1'26 og Q1'27: framlegð úr 38.7% í 40.6% (+184 bps YoY aukning); rekstrarkostnaður sem hlutfall af tekjum úr 19.2% í 17.4% (-183 bps YoY lækkun); rekstrarframlegð úr 19.5% í 23.2% (+368 bps YoY aukning); hagnaður á hlut úr $1.16 í $2.09 (+80% YoY vöxtur). Neðanmálsgrein vísar í afstemmingar í viðauka.
2x2 reitakerfi aðskilið með mjóum gráum línum; hver reitur er með hástafamerkingu, tveggja súlu rit (ljós súla fyrir fyrra ár, blá fyrir yfirstandandi ár) og stóra bláa breytingamerkingu með skýringartexta.
Tekjur deildarinnar á Q1 upp um 21% QoQ og 79% YoY: $1.1B (Q1'26), $1.6B (Q4'26), $2.0B (Q1'27). Helstu atriði: Tekjur gagnavera +17% QoQ / +85% YoY; tekjur fjarskipta +34% QoQ / +84% YoY; búist við að PhotonLink tekjur fari yfir $100M á ársfjórðungnum sem lýkur í mars 2027 og $250M á ársfjórðungi fyrir lok CY27; Q1 tekjur af scale-across / DCI yfir $200M, nærri $1B á ársgrundvelli; búist við aukningu í Multi-Rail tekjum á ársfjórðungnum sem lýkur í mars 2027; innri InP framleiðslugeta tvöfaldaðist YoY á Q1, einum ársfjórðungi á undan áætlun; pantanir viðskiptavina ná í auknum mæli inn í CY28 með langtímasamningum sem gilda yfirleitt til loka áratugarins. Tilvitnun í Jim Anderson, forstjóra, um breidd ljóstæknisafnsins og framleiðslugetu.
Vinstri hliðarstika með ljósmynd af gagnaveri efst og bláum „Helstu atriði“ (Key Highlights) reit með punktalistum fyrir neðan; hægra megin er blár titill, fyrirsögn um vöxt, þrjú blá súluriti og svartur borði með tilvitnun neðst.
Tekjur iðnaðarhluta á Q1 voru óbreyttar á milli ársfjórðunga og ára, um $0,4 milljarðar í hverjum ársfjórðungi (Q1'26, Q4'26 og Q1'27 pro forma). Helstu atriði: sterkar pantanir í búnað til hálfleiðaraframleiðslu styðja við væntanlegan vöxt á Q2 FY27; merkjanleg aukning í pöntunum á leysum, nákvæmnisljóstækni og sérhönnuðum efnum fyrir framvinnslu (front-end); CO2 leysar og sink-seleníð ljóstækni gera háþróaða borun rafrása fyrir AI-þjóna mögulega; Thermadite xPU kæliprótótýpur sendar til stefnumótandi viðskiptavina á Q2 FY27 og búist er við tekjuaukningu á H2 CY27; eftirspurn tengd kjarnasamruna fer vaxandi; afhending leysa og efna til þróunaraðila í skammtatækni. Tilvitnun forstjóra um lóðrétta samþættingu, allt frá efnum og kristalvöxt til ljóstækni og leysa.
Sama sniðmát og á glæru 7 en í fjólubláum lit: ljósmynd af kísilskífu/leysi fyrir ofan fjólubláa hliðarstiku, fjólublá vaxtarfyrirsögn og þrjár jafnstórar fjólubláar súlur, svartur tilvitnunarborði og pro forma neðanmálsgrein.
Þrjú fréttaspjöld: 21. september 2026 — kynning á PhotonLink, samþættum ljóstæknivettvangi fyrir CPO, NPO og nýja flögu-í-flögu tengimöguleika, með trygga lykilviðskiptavini og langtímasamninga; búist er við að tekjur byrji að aukast á Q4 CY26; 17. september 2026 — stækkun á Pluggable Optical Line System (POLS) vöruúrvalinu með fullri C-bands mögnun í fyrirferðarlitlu QSFP formi, hannað fyrir 800G ZR/ZR+, sem flytur allt að 25,6 Tbps yfir eitt ljósleiðarapar og er í mikilli framleiðslu; 17. ágúst 2026 — sýnishorn af 300 mm kísilkarbíð undirlagi með mikla hitaleiðni send til samstarfsaðila í AI-hálfleiðurum, sem bætir hitadreifingu um allt að 25% miðað við núverandi lausnir.
Blá fyrirsögn; grænblár abstrakt bakgrunnur með þremur hvítum spjöldum í dálkum, hvert með dagsetningu, blárri hástafa fyrirsögn, meginmáli og „Lesa meira hér“ hlekk.
Spá fyrir Q2 FY27: tekjur $2,55 ma. til $2,75 ma.; non-GAAP framlegð 40,0% til 42,0%; non-GAAP rekstrarkostnaður $430 milljónir til $450 milljónir; non-GAAP skatthlutfall 18% til 20%; non-GAAP EPS $2,28 til $2,48. Neðanmálsgrein útskýrir að framtíðarspár samkvæmt non-GAAP séu ekki afstemmdar við GAAP.
Blá fyrirsögn; miðjuð tveggja dálka töflu yfir horfur með þykkum bláum línum efst og neðst og punktalínum á milli; smáletruð neðanmálsgrein fyrir ofan síðufót.
Hröðun tekna: búist er við fyrsta ársfjórðungnum með $3 milljarða tekjur fyrir lok FY27, pro forma tekjuvexti í FY27 yfir 60% (meira en tvöfaldur pro forma vaxtarhraði FY26) og fyrsta ársfjórðungnum með $4 milljarða tekjur í FY28. Aukin framlegð: búist er við fyrsta ársfjórðungnum þar sem non-GAAP framlegð er yfir 45% fyrir lok CY28.
Blá fyrirsögn, tvær bláar hástafa millifyrirsagnir með punktalistum í efri hlutanum, mikið hvítt svæði fyrir neðan, smáletruð neðanmálsgrein fyrir ofan síðufót.
Kaflaskil sem kynna viðauka með töflum yfir afstemmingu á milli GAAP og non-GAAP reikningsskila.
Lýsandi blár láréttur borði yfir miðja hvíta glæru með stórum hvítum hástafa titli; staðlaður síðufótur.
Afstemming fyrir fimm ársfjórðunga: GAAP framlegð $928M (30. sept. 2026), $787M (30. júní 2026), $680M (31. mars 2026), $623M (31. des. 2025) og $579M (30. sept. 2025); bakfærð hlutabréfatengd launakjör ($6M, $7M, $6M, $6M, $6M) og afskriftir keyptra óáþreifanlegra eigna ($28M á hverjum ársfjórðungi); non-GAAP framlegð $962M, $823M, $714M, $657M og $613M. Athugið: tölur gætu ekki stemmt nákvæmlega vegna námundunar.
Blá fyrirsögn og ein þétt tafla í efri þriðjungi glærunnar með bláum línum og fimm dálkum fyrir ársfjórðunga; neðanmálsgrein um námundun.
R&D samkvæmt GAAP $237M, $216M, $186M, $166M, $155M verður non-GAAP $227M, $208M, $178M, $159M, $148M eftir hlutabréfatengd launakjör. SG&A samkvæmt GAAP $305M, $266M, $268M, $259M, $252M verður non-GAAP $185M, $169M, $170M, $162M, $156M eftir hlutabréfatengd launakjör ($57M á síðasta ársfjórðungi), afskriftir keyptra óáþreifanlegra eigna (~$42M), fjármögnunargjöld og kostnað vegna samþættingar/sameiningar starfsstöðva ($21M á síðasta ársfjórðungi). Endurskipulagning ($9M síðast), virðisrýrnun eigna til sölu ($44M á júníársfjórðungi 2026) og hagnaður af sölu rekstrareiningar ($115M á septemberársfjórðungi 2025, $9M á marsársfjórðungi 2026) eru alfarið undanskilin í non-GAAP.
Blá fyrirsögn yfir ítarlegri töflu með mörgum hlutum: R&D, SG&A, endurskipulagning, virðisrýrnun og hagnaður af sölu, þar sem hver hluti endar á feitletraðri non-GAAP samtölu með bláum línum; svigar utan um frádráttarliði.
Rekstrarhagnaður samkvæmt GAAP nam $378M, $254M, $201M, $184M og $259M (frá sept. 2026 aftur til sept. 2025). Þegar bætt er við hlutabréfatengdum launagreiðslum ($73M síðast), afskriftum óáþreifanlegra eigna vegna kaupa ($70M), endurskipulagningu ($9M), samþættingu/sameiningu starfsstöðva ($21M) og öðrum liðum, fæst rekstrarhagnaður utan GAAP (non-GAAP) upp á $550M, $446M, $366M, $336M og $309M; rekstrarframmistaða utan GAAP var 23,2%, 21,8%, 20,3%, 19,9% og 19,5%. Í GAAP-tölunni fyrir fjórðunginn sem lauk í september 2025 er meðtalinn $115M hagnaður af sölu rekstrareiningar sem hefur verið dreginn frá.
Blá fyrirsögn og ein tafla í efri hlutanum: GAAP-lína, sjö leiðréttingarlínur, feitletraðar línur fyrir rekstrarhagnað utan GAAP og rekstrarframlegðarhlutfall.
Hreinn hagnaður sem tilheyrir Coherent Corp. á GAAP-grunni nam $385M, $241M, $191M, $147M og $226M. Leiðréttingar vegna hlutabréfatengdra launagreiðslna, afskrifta óáþreifanlegra eigna ($70–71M), gengismunar, endurskipulagningar, virðisrýrnunar, hagnaðar af sölu rekstrareiningar, samþættingarkostnaðar, hagnaðar af sölu fjárfestingar ($38M á fjórðungnum sem lauk í júní 2026), fjármögnunargjalda, áhrifa hlutdeildar minnihluta og skattáhrifa af liðum utan GAAP ($121M á síðasta fjórðungi) skila hreinum hagnaði utan GAAP upp á $422M, $351M, $276M, $248M og $221M.
Blá fyrirsögn og ein löng tafla sem þekur efri tvo þriðju hluta glærunnar; ellefu leiðréttingarlínur á milli feitletraðra GAAP og non-GAAP lína; neðanmálsgrein um námundun.
Yfirlit yfir fjölda hluta og brú á milli EPS-talna fyrir fimm ársfjórðunga: Almennir hlutir samkvæmt GAAP voru 196,2M, 195,7M, 190,2M, 167,5M og 156,2M. Að viðbættum jafngildum almennra hluta og, á tveimur fjórðungum ársins 2025, innleysanlegum forgangshlutum í flokki B (19,8M og 29,9M), fæst útþynntur veginn meðalfjöldi hluta upp á 202,0M, 202,2M, 196,4M, 192,8M og 190,7M. Grunnhagnaður / útþynntur hagnaður á hlut (EPS) samkvæmt GAAP: $1,96 / $1,90, $1,23 / $1,19, $1,01 / $0,97, $0,87 / $0,76, $1,24 / $1,19. Grunnhagnaður / útþynntur hagnaður á hlut utan GAAP: $2,15 / $2,09, $1,79 / $1,74, $1,45 / $1,41, $1,47 / $1,29, $1,20 / $1,16.
Blá fyrirsögn yfir tvískiptri töflu: útreikningur á fjölda hluta fyrir GAAP og non-GAAP, síðan línur fyrir grunn- og útþynntan EPS fyrir bæði GAAP og non-GAAP; bláar línur og neðanmálsgrein um námundun.
Lokaglæra með merki Coherent og veffangi fjárfestatengsla: coherent.com/company/investor-relations.
Stórt blátt Coherent merki miðjað á hvítum bakgrunni með undirstrikuðu gráu veffangi fyrir neðan.
Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.
Fjárhagsár Coherent lýkur um 30. júní, þannig að fyrsti ársfjórðungur fjárhagsársins 2027 (FQ1 2027) er ársfjórðungurinn sem lauk 30. september 2026 (u.þ.b. júlí til september 2026). Kynningin er dagsett 4. nóvember 2026 og inniheldur einnig horfur fyrir annan ársfjórðung fjárhagsársins 2027, þ.e. ársfjórðunginn sem lýkur í desember 2026.
Já. Þetta er kynningin sem Coherent Corp. lagði fram hjá SEC sem fylgiskjal 99.2 með eyðublaði 8-K þann 4. nóvember 2026. Í þeirri skráningu eru glærurnar myndir, þannig að textinn hér er afritaður af þeim glæru fyrir glæru. Neðanmálsgreinar með smáu letri eru litlar, en aðaltölur og afstemmingartöflur eru læsilegar.
Mettekjur upp á $2,37 milljarða, sem er 56% aukning á milli ára á pro forma grundvelli og 16% aukning frá fyrri ársfjórðungi; non-GAAP framlegð upp á 40,6% (+184 punktar (bps) á milli ára); non-GAAP rekstrarframlegð upp á 23,2%; og non-GAAP hagnaður á hlut (EPS) upp á $2,09, sem er 80% aukning frá $1,16. GAAP hagnaður á hlut var $1,90.
Fyrir Q2 FY2027 spáir Coherent tekjum á bilinu $2,55–$2,75 milljarðar, non-GAAP framlegð upp á 40,0%–42,0%, non-GAAP rekstrarkostnaði upp á $430–$450 milljónir, non-GAAP skatthlutfalli upp á 18%–20% og non-GAAP hagnaði á hlut (EPS) upp á $2,28–$2,48. Til lengri tíma litið gerir félagið ráð fyrir að ná fyrsta $3 milljarða (ma.) tekjuársfjórðungnum fyrir lok FY27, fyrsta $4 milljarða ársfjórðungnum á FY28 og non-GAAP framlegð yfir 45% fyrir lok dagatalsársins 2028.
Glærurnar um rekstrarvettvanga (glærur 7 og 8) para saman hliðarstiku með helstu atriðum, súluriti með tekjum yfir þrjú tímabil og borða með tilvitnun frá forstjóra. KPI-glæran (glæra 6) sýnir fjóra non-GAAP mælikvarða með breytingum í punktum, og taflan yfir horfur (glæra 10) er með skýra tveggja dálka uppsetningu. Hver þessara glæra nýtist vel sem sniðmát fyrir ársfjórðungstölur annarra fyrirtækja.
Já. Hægt er að hlaða niður upprunalegu PDF-skjalinu af þessari safnsíðu, ásamt myndum í hárri upplausn af hverri glæru. Þú getur líka endurgert útlitið og breytt því í 2Slides fyrir þína eigin fjárfesta- eða viðskiptakynningu.
Tekjur af gagnaverum og fjarskiptum námu um $2,0 milljörðum, sem er 79% aukning á milli ára og 82% af heildartekjum. Tekjur af Scale-across / DCI fóru yfir $200 milljónir og innri InP leysirgeta tvöfaldaðist ársfjórðungi fyrr en áætlað var. Búist er við að PhotonLink vettvangurinn fyrir samþætt og nálægt ljóstæknikerfi fari yfir $100 milljónir á ársfjórðungnum sem lýkur í mars 2027 og yfir $250 milljónir á ársfjórðungi fyrir lok ársins 2027. Nýr PhotonLink samningur er metinn á um $20 milljarða (ma.) yfir fimm ára tímabil.
Coherent seldi Aerospace & Defense starfsemi sína (lauk 2. september 2025) og starfsemi sína í München í Þýskalandi (lauk 30. janúar 2026). Pro forma tekju- og vaxtartölur undanskilja tekjur af þessari starfsemi á öllum tímabilum, þannig að samanburðurinn er á sambærilegum grundvelli.
Upprunaleg skráð útgáfa þessarar kynningar, dagsett 4. nóvember 2026.
Vefsíða fjárfestatengsla fyrirtækisins sem tilgreind er á lokaglæru kynningarinnar, með afkomutilkynningum, vefútsendingum og SEC-skráningum.
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.
Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.
Öll þjónusta í gangi© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.