
Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar · Dæmi um indverskar fjárfestakynningar
Fjárfestakynning Bajaj Finserv Limited fyrir Q2 FY2027 (fjórðungurinn sem lauk 30. september 2026, júlí til september 2026 á indverska fjárhagsárinu sem lýkur 31. mars 2027). Kynningin sýnir samstæðutekjur upp á ₹43,416 crore (+16,7%), hagnað samstæðunnar eftir skatta upp á ₹5,952 crore (+25,4%) og PAT sem tilheyrir eigendum upp á ₹2,758 crore (+22,9%). Þessi 117 blaðsíðna glærupakki var lagður fram hjá BSE og NSE (NSE: BAJAJFINSV, BSE: 532978) þann 3. nóvember 2026 og nær yfir Bajaj Finance, Bajaj Housing Finance, Bajaj General Insurance, Bajaj Life Insurance, Bajaj Finserv Health, Bajaj Finserv Direct (Bajaj Markets), Bajaj AMC og Bajaj Financial Securities. Allar upphæðir eru í ₹ crore, þar sem einn crore jafngildir 10 milljónum.
Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.
Flýtileiðsögn
Merki
Deila glærunum
Fjárfestakynning Bajaj Finserv Limited fyrir Q2 FY2027 (fjórðungurinn sem lauk 30. september 2026, júlí til september 2026 á indverska fjárhagsárinu sem lýkur 31. mars 2027). Kynningin sýnir samstæðutekjur upp á ₹43,416 crore (+16,7%), hagnað samstæðunnar eftir skatta upp á ₹5,952 crore (+25,4%) og PAT sem tilheyrir eigendum upp á ₹2,758 crore (+22,9%). Þessi 117 blaðsíðna glærupakki var lagður fram hjá BSE og NSE (NSE: BAJAJFINSV, BSE: 532978) þann 3. nóvember 2026 og nær yfir Bajaj Finance, Bajaj Housing Finance, Bajaj General Insurance, Bajaj Life Insurance, Bajaj Finserv Health, Bajaj Finserv Direct (Bajaj Markets), Bajaj AMC og Bajaj Financial Securities. Allar upphæðir eru í ₹ crore, þar sem einn crore jafngildir 10 milljónum.
Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.
Forsíða fjárfestakynningar fyrir Q2 FY2027 (fjórðungurinn sem lýkur 31. mars 2027). Í athugasemdum kemur fram að dótturfélög í tryggingarekstri fylgi lögboðnum GAAP-reglum í sjálfstæðum uppgjörum og að tölur fyrri ára hafi verið endurflokkaðar.
Áberandi titilblokk yfir dofnu myndasafni af sögulegum ljósmyndum með stóru letri „100 Years of Bajaj“ og litlum neðanmálsgreinum fyrir neðan.
Dagskrá með átta númeruðum köflum: samantekt á afkomu, skipulag samstæðu og stefna, Bajaj General, Bajaj Life, nýr rekstur (Health, Direct, AMC), Bajaj Finance, Bajaj Housing Finance og viðaukar.
Stór fyrirsögn „INDEX“ vinstra megin með númeruðum lista frá 01 til 08 og undirliðum merktum með bókstöfum hægra megin.
Skilaglæra sem kynnir kaflann um samantekt á afkomu fjórðungsins.
Textaglæra með stórum bláum hástöfum og undirtitli í appelsínugulum ramma.
Samstæðutekjur ₹43,416 crore (+16,7% samanborið við ₹37,215 crore), samstæðuhagnaður (PAT) ₹5,952 crore (+25,4%) og hagnaður sem tilheyrir eigendum ₹2,758 crore (+22,9%). Tekjur á H1 voru ₹85,453 crore (+17,8%) og eigið fé samstæðu nam ₹83,974 crore (+9,8%).
Tafla með dökkbláum haus með dálkahópum fyrir Q2, H1 og FY2026 og athugasemd í appelsínugulum ramma um MTM-tap hjá Bajaj General (₹121 crore) og Bajaj Life (₹56 crore).
GWP ₹7,056 crore (+10,0%), GWP án uppskeru- og opinberra heilbrigðistrygginga ₹5,636 crore (+21,3%), PAT ₹420 crore (lækkun um 18,8%), arðsemi eigin fjár (ROE) 15,1%, samsett hlutfall 104,5% og eignir í stýringu (AUM) ₹36,313 crore. Gjaldþolshlutfall var 229% miðað við 150% viðmið.
KPI-reitir flokkaðir undir bláum borðafyrirsögnum (iðgjöld, framlegð, aðrir mælikvarðar) með ljósbláum dálki fyrir skýringar hægra megin.
GWP ₹10,277 crore (+22,8%), RWRP ₹1,942 crore (+5,0%), VNB ₹512 crore (+39,6%) með 21,6% framlegð, AUM ₹146,322 crore og PAT ₹55 crore samanborið við ₹13 crore. Einstaklingsvernd jókst um 51% og gjaldþolshlutfall var 255%.
KPI-reitir með borðafyrirsögnum (tekjur, VNB og framlegð, aðrir mælikvarðar) við hlið ljósblás skýringaborðs.
Hreinar heildartekjur ₹15,974 crore (+23,0%), AUM ₹584,624 crore (+26,5%), PAT ₹6,267 crore (+28,5%), ROE 20,6%, GNPA 1,06% og NNPA 0,42%. 1,35 crore ný lán voru afgreidd og 44 lakh nýjum viðskiptavinum bætt við.
KPI-reitir með borðafyrirsögnum fyrir tekjur, framlegð og aðrir mælikvarðar með skýringarpunktum hægra megin.
Hreinar heildartekjur ₹1,254 crore (+15,0%), AUM ₹158,205 crore (+24,8%, fór yfir ₹1,5 lakh crore), PAT ₹757 crore (+17,7%), ROE 12,7%, GNPA 0,29% og NNPA 0,12%. Eiginfjárhlutfall var 21,24% þar sem Tier-1 var 20,83%.
Skýringarpunktar vinstra megin og KPI-reitir með borðafyrirsögnum hægra megin.
Rekstrartekjur Bajaj Finserv Direct ₹120 crore (+44,6%), PAT ₹(28) crore og eigið fé ₹242 crore. Rekstrartekjur Bajaj Finserv Health ₹190 crore (lækkun um 31,9%), PAT ₹(58) crore, eigið fé ₹414 crore og um 5,7 milljónir færslna.
Tvær samantektir staflaðar upp, hver með borðafyrirsögnum fyrir tekjur, framlegð og eigið fé ásamt stuttum skýringarpunktum.
AUM hjá Bajaj AMC ₹35,768 crore (+24,1%), rekstrartekjur ₹24 crore (+71,5%), PAT ₹(45) crore. Tekjur Bajaj Financial Securities ₹160 crore (+20,3%), PAT ₹64 crore (+36,2%) og fjármagnaðar eignir (AUF) ₹12,058 crore (+58,7%).
Tvær staflaðar fyrirtækjasamantektir með KPI-reitum með borðafyrirsögnum og skýringarpunktum.
Skilaglæra sem hefur kaflann um skipulag samstæðu og stefnu.
Stór blár hringur með Bajaj-merkinu vinstra megin og heiti kaflans með grönnum bláum hástöfum og appelsínugulri undirstrikun hægra megin.
Indland á FY2026 borið saman við Kína árið 2010: sparnaður heimila 17,6% á móti 21,5% af landsframleiðslu, landsframleiðsla úr ₹345 í ₹920 lakh crore (FY26 til FY35E), og UPI með 22,6 ma. færslna á mánuði. Áætlað er að iðgjöld í almennum tryggingum fari úr ₹3,4 í ₹11,0 lakh crore.
Dökkblátt spjald vinstra megin með samanburði í fyrirsögn og raðir hægra megin með mælikvörðum um lýðfræði, tekjur, stafræna innviði, tryggingar, útlán og fjárfestingar, ásamt borða í fæti.
Hlutafjáreign samstæðu þann 30. sept 2026: Bajaj Finance 51,30%, Bajaj Housing Finance 86,70% (í gegnum Bajaj Finance), Bajaj General og Bajaj Life 77,33% hvort, Bajaj AMC, Bajaj Financial Securities, Bajaj Finserv Health og Bajaj ALTs 100%, og Bajaj Finserv Direct 80,10% með 19,90% í eigu annarra.
Skipurit með Bajaj Finserv (skráð félag) efst og litakóðuðum reitum fyrir útlán, vettvanga, tryggingar og fjárfestingar, skipt í dótturfélög í beinni og óbeinni eigu.
Fimm þarfir á lífsleiðinni (eignakaup, eignavernd, fjölskylda, heilsu- og tekjuvernd, fjárfestingar og eignastýring, eftirlaun) eru tengdar við vörur, lausnafyrirtæki og vettvanga innan samstæðunnar.
Appelsínugulur hringur með fimm þarfareitum fyrir ofan strikað svæði sem skilur á milli vöru- og lausnafyrirtækja og vettvanga.
Markaðsvirði samstæðu yfir ₹1,040,000 crore (28% CAGR til 10 ára), eignir í stýringu (AUM) yfir ₹800,000 crore, tekjur yfir ₹150,500 crore og PAT yfir ₹9,800 crore. Yfir 18 crore viðskiptavinir, 4,050+ starfsstöðvar og 110,000+ starfsmenn.
Þrír bláir dálkar með stórum lykiltölum sem sýna umfang, leiðandi markaðsstöðu og dreifikerfi viðskiptavina.
Aðföng (fjármagn, vörumerki með 100 ára sögu, viðskiptavinahópur, gögn og tækni, stjórnendur) flæða í gegnum hlutverk Bajaj Finserv við stefnumótun og eftirfylgni yfir í arðbæran vöxt, markaðshlutdeild, fjármagnshagkvæmni, seiglu og ánægju viðskiptavina.
Flæði frá vinstri til hægri, frá aðföngum í gegnum miðlægan ramma sex samstæðuþátta yfir í fimm niðurstöður, með tilvitnun neðst.
Fimm flokkar: áhætturekstur (fjármögnun og almennar tryggingar, 20%+ ROE markmið), lífeyrir (húsnæðislán 13-15%+ ROE, líftryggingar 18-20% ROEV), vettvangar (heilsa, markaðir), nýr rekstur (AMC, ALTs með innan við ₹2,000 crore stofnfé til FY2028) og framtíðartækifæri eins og endurtryggingar sem stjórn samþykkti í júlí 2026.
Fimm dálkar með M, E1, E2 og N þroskamerkjum og stuttum punktalistum.
10 ára CAGR upp á 25,8% hjá Bajaj Finserv samanborið við 28,3% hjá Bajaj Finance, 13,8% hjá Nifty Financial Services og 11,4% hjá Nifty 50. Sharpe-hlutfall 0,50 og upplýsingahlutfall 0,48 hjá Bajaj Finserv.
Þrjú KPI-spjöld (CAGR, Sharpe, upplýsingahlutfall) fyrir ofan línurit sem sýnir hlutfallslega þróun hlutabréfaverðs frá mars 2015 til mars 2026.
Hagnaður (PAT) trygginga jókst úr ₹948 crore (FY2019) í ₹1,604 crore (FY2026) og hagnaður útlána úr ₹2,197 crore í ₹9,774 crore. Í COVID-faraldrinum jókst hagnaður trygginga um 32% á meðan útlán drógust saman um 19%; sveifla í hagnaði fyrir skatta (PBT) var 17,8% samanborið við 23,0% ef einingarnar hefðu fylgst að.
Tvö súlurit með strikaðri áherslu á COVID-tímabilið ásamt fylgnitöflu fyrir PBT á ársfjórðungsgrunni.
Markaðsvirði upp á ₹267,223 crore að frádregnum hlut Finserv í Bajaj Finance (₹299,876 crore) gefur óbeint afgangsvirði upp á mínus ₹32,653 crore. Afgangurinn inniheldur innra virði líftrygginga (₹26,774 crore), Bajaj General, Health, AMC (AUM ₹35,768 crore), Markets og ALTs. Gögn um markaðsvirði eru miðuð við 29. október 2026.
Jöfnuborði efst og sex spjöld sem telja upp hvað fellur undir afgangsvirðið.
Fimm AI-svið (fyrirtæki, neytendur, gervigreindarfulltrúar, gagna-AI, AI-stjórnarhættir) með 400+ verkefni, 150+ í notkun og teymi yfir 500 manns. Áhrif á H1 FY2027: yfir ₹6,500 crore í lánveitingar og yfir ₹90 crore í tryggingatekjur.
Appelsínugulur miðjuhringur með fimm fylgibólum, lýsingarborðum og tölfræðisúlum neðst.
Fjárfestingarrök: fjármálaþjónusta vex um 1,5x á við nafnvöxt landsframleiðslu, einn hlutur sem nær yfir vöxt í BFSI-geiranum, fjölbreytni í útlánum, tryggingum og fjárfestingum, og 100 ára traust.
Ein málsgrein á einfaldri glæru með áherslu á lykilsetningar.
Kynnt í des 2025: heildartekjur úr ₹134 þúsund crore í ₹315-340 þúsund crore (um 20% CAGR), PAT úr ₹9 í ₹21-24 þúsund crore (um 2,5x aukning) og viðskiptavinahópur úr um 100 milljónum í um 220 milljónir.
Þrjú pör af súluritum (2025 á móti 2030) með fyrirvara um framtíðarspár.
Skilrúm sem hefur kaflann um samstæðureikning og fjárhagslega afkomu.
Blár hringur með lógói vinstra megin og heiti kafla með grönnum bláum hástöfum og appelsínugulri undirstrikun.
Brúargreining frá Bajaj Finance ₹24,576 crore (+23%), Bajaj General ₹9,991 crore (+8%), Bajaj Life ₹9,302 crore (+16%), öðrum ₹356 crore og móðurfélagi ₹2,047 crore (+38%) að frádregnum innri viðskiptum ₹(2,856) crore, samtals ₹43,416 crore (+17%) samanborið við ₹37,215 crore.
Tvö brúarrit (Q2 FY2027 og Q2 FY2026) með hringriti yfir tekjusamsetningu og grænum eða rauðum vaxtarmerkjum.
Samstæðutekjur á H1 námu ₹85,453 crore (+18%) samanborið við ₹72,515 crore, samsettar úr Bajaj Finance ₹47,742 crore, Bajaj General ₹18,983 crore, Bajaj Life ₹19,518 crore og móðurfélagi ₹3,589 crore (+85%).
Sama uppsetning með brúarriti og hringriti og á ársfjórðungsglærunni; hringritið er merkt 'Q2 FY2027' í frumgögnum þótt glæran sé fyrir H1.
Hagnaður eftir skatta (PAT) sem tilheyrir eigendum nam ₹2.758 crore (+23%, +22% án MTM). Þar af komu ₹3.218 crore frá Bajaj Finance (+29%), ₹170 crore frá Bajaj General (37% lækkun), ₹(17) crore frá Bajaj Life, ₹(142) crore frá öðrum einingum og ₹1.458 crore frá móðurfélagi (+34%), að frádregnum ₹(1.929) crore vegna viðskipta innan samstæðu. Q2 FY2026 nam ₹2.244 crore.
Tvær þrepaskiptar hagnaðarbrýr fyrir Q2 FY2027 og Q2 FY2026 með áhersluboxi fyrir afkomu án MTM.
H1 PAT sem tilheyrir eigendum nam ₹5.890 crore (+17%, +13% án MTM). Þar af komu ₹6.289 crore frá Bajaj Finance (+28%), ₹575 crore frá Bajaj General (20% lækkun), ₹116 crore frá Bajaj Life (+452%) og ₹2.576 crore frá móðurfélagi (+82%).
Tvær þrepaskiptar hagnaðarbrýr fyrir H1 FY2027 og H1 FY2026 með áhersluboxi fyrir afkomu án MTM.
Skilrúm sem kynnir hlutann um Bajaj General Insurance.
Blár hringur með merki General og slagorðinu „Caringly yours“ vinstra megin og heiti kaflans hægra megin.
Stefna um vöxt markaðshlutdeildar á völdum sviðum með fjölbreyttu eignasafni og dreifingu um margar rásir. Fjórir lykilþættir: djúp og víðtæk dreifing, fjölbreytt vöruúrval, rekstrarhagræði, ásamt tækni og gagnagreiningu.
Box með stefnu yfir fjórum röðum, hver með heiti og punktalista.
GWP ₹7.056 crore (+10,0%), án uppskeru- og opinberra heilbrigðistrygginga ₹5.636 crore (+21,3%), samsett hlutfall 104,5% (102,0% án NATCAT), afkoma vátryggingareksturs ₹(115) crore, PAT ₹420 crore og gjaldþolsstigið 229% samanborið við 339%.
Tafla með dökkbláum haus og dálkahópum fyrir ársfjórðung, tímabil og FY2026.
Samanburður á GDPI og GDPI án uppskeru- og opinberra heilbrigðistrygginga á milli ríkisfélaga (PSU), einkafélaga, SAHI og Bajaj General. GDPI vöxtur á Q2 FY2027 var 10% hjá Bajaj General á móti 12% á markaðnum, og 21% á móti 13% ef undanskildar eru uppskeru- og opinberar heilbrigðistryggingar.
Tvö svæði með stöplaritum fyrir FY25/26, Q2 og H1 ásamt litlum vaxtartöflum og merkjum fyrir markaðshlutdeild.
Hagnaður fyrir skatta (PBT) lækkar úr ₹1.583 crore í ₹1.274 crore fyrir NATCAT vegna lægri innleysts hagnaðar (₹329 crore), lægri vaxtatekna (₹18 crore) og hærra tjónahlutfalls (₹176 crore), sem vegist er á móti með ₹214 crore sparnaði í kostnaði; NATCAT áhrif upp á ₹75 crore skilja eftir ₹1.199 crore.
Eitt fossrit með skýringaboxum fyrir tap á vátryggingarekstri og fjárfestingatekjur.
Eigið fé nam ₹10.731 crore í lok H1 FY27 án nýs hlutafjár síðan FY2008; óráðstafaður hagnaður er 97% af eigin fé. ROE var 15.2% á H1, eignir í stýringu (AUM) ₹36.313 crore, innleyst ávöxtun 8.2% og 94.1% skuldabréfa í AAA eða ríkispappírum.
Fjögur myndrit (eigið fé, ROE, AUM, innleyst ávöxtun) auk hringrits yfir samsetningu AUM (skuldabréf 46%, ríkisbréf 33%, hlutabréf 17%, annað 4%).
Skipting viðskipta yfir FY25, FY26, Q2 og H1 tímabilin eftir flokkum: ökutækjatryggingar einstaklinga, heilbrigðistryggingar einstaklinga, hóptryggingar, eigna- og ábyrgðartryggingar, uppskerutryggingar, opinberar heilbrigðistryggingar og annað; hóptryggingar voru 24% á H1 FY27.
Sex 100% stöplarit með skýringum í sjö litum.
Skipting sölurása á milli umboðsmanna, banka, annarra fyrirtækjaumboða, miðlara, beinnar sölu og annarra. Upplýsingar um bankasölu (260+ samstarfsaðilar), umboðsmenn (73.900+ og 95.000+ POSP), bílaumboð (50+ samningar, 9.500 söluaðilar), dreifbýli (3.48 lakh bændur) og stafrænar rásir (25+ samstarf).
Stöplarit yfir samsetningu sölurása ásamt fimm spjöldum með nánari upplýsingum.
Samsetning GDPI fyrir kaskó (OD) og ábyrgðartryggingar (TP) ásamt tjónahlutföllum: Á Q2 FY2027 var kaskóhlutfallið 73,0% (70,0% án NATCAT), ábyrgðarhlutfallið 50,5% og heildarhlutfall ökutækja 60,7%. GDPI ökutækjatrygginga á Q2 FY2027 nam ₹2.037 crore.
Tafla yfir samsetningu viðskipta, merki fyrir tjónahlutföll og stöplarit yfir GDPI fyrir sex tímabil.
GDPI heilsu-, slysa- og ferðatrygginga nam ₹2.762 crore á Q2 FY2027 (₹4.639 crore á H1). Hóptryggingar vinnuveitenda voru 64% af samsetningunni á Q2 og opinber kerfi 18%; tjónahlutfall var 97,6% á Q2 FY2027.
Tafla yfir samsetningu viðskipta, lína fyrir tjónahlutfall og stöplarit yfir GDPI fyrir sex tímabil.
Atvinnutryggingar voru 43% og uppskerutryggingar 41% af samsetningu Q2 FY2027 með GDPI upp á ₹2.230 crore. Tjónahlutfall var 98,1% á Q2 FY2027 og 78,1% ef NATCAT er undanskilið.
Tafla yfir samsetningu, merki fyrir tjónahlutföll og stöplarit skipt eftir bruna-, sjó-, verkfræði-, ábyrgðar-, uppskeru- og öðrum tryggingum.
Net Promoter Score (NPS) hækkaði úr 68 í 74 fyrir heilsu og úr 70 í 82 fyrir ökutæki á milli FY22 og FY26. Kvartanir á hverjar 10.000 nýjar tryggingar voru 1,97 hjá Bajaj General á Q1 FY27 samanborið við 3,61 að meðaltali hjá fimm stærstu keppinautunum.
Tvö stöplarit: NPS yfir FY22-FY26 og samanburður á kvörtunum yfir FY23-Q1 FY27.
Stafræn þjónusta á H1 FY2027 var 92,9% (þar af 68,9% í gegnum AI-spjallmenni), stafræn útgáfa tryggingaskírteina 96,0% og stafrænar greiðslur 97,5%, en reiðufé var aðeins 0,13%. AI-verkefni styttu afgreiðslutíma tjónamats ökutækja um 60%, skráningartíma ábyrgðartjóna (TP) um 50% og afgreiðslutíma áhættumats tryggingabréfa um 80%.
Þrjú spjöld með stafrænum mælikvörðum vinstra megin og þrjú spjöld fyrir AI-verkefni hægra megin.
Vettvangsspjöld með mælikvörðum fyrir H1 FY2027: vefsíða með 121,6 lakh gesti og 3,0 lakh tryggingaskírteini, app með 67,8 lakh niðurhöl, B Care gátt með 22 lakh skírteini, Farmitra með 16,7 lakh niðurhöl og 240 samþættingar við 59 samstarfsaðila.
3x3 net af vettvangsspjöldum, hvert með stuttri lýsingu og mælikvarðalínu.
Fjórar stoðir: gæði eigna (94,1% skuldabréfa í AAA eða ríkistryggðum bréfum, 88,0% hlutafjár í BSE 100), verðlagning og áhættumat, endurtryggingar, og varasjóðir og gjaldþol, með áherslu á varkárni í varasjóðsmyndun sem sýnd er með tjónaþróunartöflum (ultimate loss triangles).
Fjórir merkimiðar vinstra megin, hver paraður við rammaðan punktalista.
Skilrúm sem kynnir kaflann um Bajaj Life Insurance.
Blár hringur með Life-lógóinu og slagorðinu „Life goals. Done.“ ásamt heiti kaflans hægra megin.
Stefna um sjálfbæran og arðbæran vöxt með jafnvægi í vöruúrvali, viðveru í 598 útibúum, fjölbreyttu sölukerfi þar á meðal Bajaj Life Direct, blöndu af ULIP, hefðbundnum vörum og hóptryggingum, og notkun AI í öllu ferlinu.
Stefnumótunarkassi fyrir ofan fjórar raðir með punktalistum yfir aðgreiningarþætti.
RWRP ₹1,942 crore (+5,0%), nýsala í líftryggingum einstaklinga (NB) ₹217 crore (+50,7%), nýsala í hóptryggingum (NB) ₹1,357 crore (+80,9%), endurnýjanir ₹5,106 crore (+17,3%), GWP ₹10,277 crore, VNB ₹512 crore, NBM 21,6% og gjaldþolshlutfall 255% samanborið við 346%.
Tafla með dökkbláum haus og dálkahópum fyrir Q2, H1 og FY2026.
RWRP-vöxtur á Q2 FY2027 var 5% hjá Bajaj Life samanborið við 10% hjá einkareknum tryggingafélögum og 11% á markaðnum í heild; vöxtur á H1 var 10% á móti 12% og 13%. Markaðshlutdeild var 5,6% á Q2 FY2027.
Þrjú svæði með súlum og línuritum fyrir FY2026, Q2 FY2027 og H1 FY2027 ásamt markaðshlutdeildarmerkjum.
RWRP-byggð vörublanda: hlutdeildartengdar líftryggingar einstaklinga (um 41-45%), hlutdeild í hagnaði (um 21%), lífeyrir, sparnaður án hagnaðarhlutdeildar og vernd án hagnaðarhlutdeildar, sem var 12% á H1 FY2027.
Sex 100% staflaðar súlur með skýringum fyrir fimm flokka.
Nýsala (NBP) í líftryggingum einstaklinga var ₹217 crore á Q2 FY27 samanborið við ₹144 crore (+51%) og ₹393 crore á H1 (+55%). Nýsala í hóptryggingum nam ₹1,357 crore á Q2 (+81%) og ₹2,723 crore á H1 (+89%).
Tvö súlurit hlið við hlið sem sýna FY, Q2 og H1 tímabil með vaxtarköllum.
RWRP eftir söluleiðum: stofnanaviðskipti ₹1,064 crore á Q2 FY27, umboðssala ₹644 crore og Bajaj Life Direct ₹233 crore, með merkjum sem sýna vöxt milli ára, fjórðunga og frá ársbyrjun.
Fjögur lítil súlurit (fyrirtækið í heild og þrjár söluleiðir) með vaxtarmerkjum.
Eigið fé nam ₹9,774 crore á H1 FY27 með ₹1,206 crore í fjárfestu fjármagni og engri eiginfjáraukningu síðan FY2008. Eignir í stýringu (AUM) námu ₹146,322 crore (hlutdeildartengt ₹90,325 crore; annað ₹55,997 crore); 96,4% skuldabréfa eru í AAA eða ríkistryggðum bréfum.
Súlurit fyrir eigið fé og AUM ásamt tveimur hringritum fyrir AUM-blöndu (76% hlutabréf í ULIP, 53% ríkisbréf í öðru).
Á Q2 FY2027 var ANP ₹2,364 crore (+10,0%), VNB ₹512 crore (+39,6%) og NBM 21,6%. VNB á H1 var ₹783 crore (+52,9%); tólf mánaða rúllandi VNB fyrir FY2027 var ₹1,897 crore (+44,3%) með 20,8% NBM.
Breið tafla með dálkum fyrir Q2, H1 og rúllandi tölur, ásamt skýringarpunktum fyrir ofan.
VNB-greining frá ₹512 crore á H1 FY2026 (14,8% NBM) að viðbættum ₹276 crore vegna vörublöndu og ₹90 crore vegna magns, sem gaf ₹878 crore fyrir GST (21,6% NBM), og loks ₹(95) crore vegna GST-áhrifa sem skilaði ₹783 crore (19,2% NBM).
Eitt fossarit með NBM-merkingum undir helstu súlum.
Innra virði (EV) hækkaði úr ₹25,300 crore (31. mars 2026) í ₹26,774 crore (30. sept 2026) vegna ₹1,046 crore í afvöxtun (unwinding), ₹783 crore í VNB, ₹23 crore í rekstrarfrávikum og ₹331 crore í fjárfestingafrávikum. EVOP var ₹1,806 crore og ársvænt RoEV 14,8%.
Fossarit með skiptingu á VIF og NAV í upphafi og lok, ásamt samantektarkassa.
Tryggingahald (persistency) á H1 FY27: 81% eftir 13 mánuði, 71% eftir 25 mánuði, 68% eftir 37 mánuði, 62% eftir 49 mánuði og 52% eftir 61 mánuð.
Fimm lítil súlurit, eitt fyrir hvern mánuð tryggingahalds, þar sem FY25, FY26, H1 FY26 og H1 FY27 eru borin saman.
Níu verkefni þvert á valdeflingu, innskráningu, áhættumat og þjónustu: Smart Coach, Customer 360, DIGI 2.0 (áætlað í loftið nóv 2026), viðskiptavina-app (4,9L+ niðurhöl, einkunn 4,1), Humanoid (um ₹225 crore í endurnýjunum), Smart Pitch, greiningarlíkön, umbreyting kjarnakerfa og Marketing Assist.
3x3 net af spjöldum undir þremur örvarlaga hausum.
Stafræn upptaka 89,4%, tíðni kvartana 69 á hverjar 10 þúsund tryggingar, stafræn sjálfsafgreiðsla 81,2%, rafrænar útgreiðslur 95,2%, hlutfall tjónauppgjörs í smásölu 98,5%, 10,7 lakh færslur í viðskiptavinaappi og 13,8 lakh WhatsApp notendur.
Sjö rúnnaðar mælikvarðareitir með skilgreiningum í fæti.
Fjögur áhættusvið: gæði eigna (96,4% AAA eða ríkisskuldabréf, 82,3% í NSE100 hlutabréfum), verðlagning vara, áframhaldandi áhættustýring og stýring á eignum og skuldum (ALM) með notkun hlutgreiddra skuldabréfa og framvirkra vaxtasamninga.
Fjórar merktar raðir með punktalistaspjöldum.
Skilrúm sem kynnir hlutann um Bajaj Finserv Health.
Blár hringur með Health-merkinu og heiti hlutans hægra megin.
Heilbrigðisútgjöld á Indlandi námu ₹8,8 lakh crore (3,37% af landsframleiðslu) á FY23. Tilvísun í útvistun í Bandaríkjunum sýnir að ₹3,8 lakh crore er þegar útvistað; Indland er með um 18% af íbúafjölda heimsins en um 1% af útgjöldum til heilbrigðismála.
Þrjú hringrit (þjónusta, greiðendur, veitendur), sex innsýnarbox og súlurit yfir útvistun í Bandaríkjunum.
Stafrænt heilbrigðistæknifyrirtæki sem býður upp á vellíðunar-, OPD- og IPD-þjónustu, með yfir 130.000 lækna, yfir 32.000 sjúkrahús, um 5,6 MM færslur á Q2 FY2027, yfir 660 lækna til úrskurðar tjóna og gervigreindardrifna tjónaafgreiðslu.
Stefnumótunarbox fyrir ofan fjórar raðir aðgreiningarþátta með punktalistaspjöldum.
Vettvangslíkan sem tengir netkerfi (læknar, tannlækningar, greiningar, líkamsrækt, sjúkrahús, lyf) við neytendakerfi og greiðendakerfi (fyrirtæki, vátryggjendur, stjórnvöld, alþjóðlegir aðilar), með framvindu sýnda með Harvey-ball táknum.
Miðlægt skýringarmynd með netkerfi á annarri hliðinni, neytendur í miðjunni og greiðendakerfi á hinni.
Fimm viðskiptasvið: TPA fyrir fyrirtæki (iðgjöld í stýringu ₹3.879 crore), Ayushman Bharat TPA (121 MM líf), TPA í smásölu, OPD-þjónusta fyrir 16 vátryggjendur og alþjóðleg þjónusta (GMV ₹3.131 crore), studd af 660 heilbrigðisstarfsmönnum og yfir 500 tæknimönnum.
Trérit með yfirboxi og fimm undirboxum með tölfræði.
Tuttugu þjónustuþættir frá forvörnum til sérhæfðrar meðferðar yfir 12 mánuði: forvarnir 2.117.704, grunnþjónusta 19.631.230, sérhæfð þjónusta á öðru stigi 544.041 og á þriðja stigi 2.184.495 færslur, þar sem lyfjaþjónusta er stærst með 14.779.365.
Fjórir dálkar af þjónustu með fjölda og merkingum fyrir þjónustu sem Vidal Health eða BFHL bjóða upp á.
Sex viðskiptasvið (vinnuveitandi-starfsmaður, stjórnvöld, smásöluvörur til vátryggjenda, virðisaukandi vörur, tækniþjónusta, neytendaþjónusta) studd af yfir 2.400 samstarfsaðilum, 9 ríkisáætlunum og 20 þjónustuþáttum.
Sex lóðrétt spjöld með tölfræðiborða fyrir neðan.
Heilbrigðisfærslur fóru úr 5.922 þúsundum á Q2 FY26 í 5.694 þúsund á Q2 FY27, þar sem færslugildi fór úr ₹3.049 crore í ₹3.295 crore. Helsta þróun felur í sér sigur í Tamil Nadu NHIS og samstarf við Star Health um OPD-áætlanir.
Tvö stafluð súlurit yfir fimm ársfjórðunga við hliðina á lista yfir helstu þróunarskref.
Heildartekjur ₹192 crore samanborið við ₹285 crore, PAT ₹(58) crore, innborgað hlutafé ₹1.250 crore og eigið fé ₹414 crore. Mælikvarðar fyrir H1 fela í sér 112.284 vaktaðar færslur, ₹44 crore sparnað vegna forvarna gegn svikum og 74,50% útskrifta innan 60 mínútna.
Fjárhagstafla vinstra megin með sex mælikvarðareitum hægra megin.
Skilrúm sem kynnir hlutann um Bajaj Finserv Direct (Bajaj Markets).
Blár hringur með Markets-merkinu og heiti hlutans hægra megin.
Samanburður á vörumiðuðu Bajaj Finance og viðskiptavinamiðuðu Bajaj Markets (yfir 55 lánveitendur) með hliðsjón af Amazon á móti Amazon Marketplace. Áætlað er að stafræn útlán fari yfir ₹11.310 crore tækifæri fyrir FY2030.
Tveggja dálka samanburður á B2C og B2B2C með hliðstæðulógóum og borða um stefnumótandi forskot.
Stefna um að verða arðbær, gervigreindardrifinn vettvangur með breiðasta úrval BFSI-vara; aðgreiningarþættir ná yfir opinn arkitektúr, fjölbreytta vörusamsetningu, tækni og gagnagreiningu, ásamt rekstrarhagkvæmni.
Stefnumótunarbox fyrir ofan þrjár raðir aðgreiningarþátta með punktalistum.
Framboðshlið með yfir 100 samstarfsaðilum og 34 fjármálavörum með yfir 140 tilboðum mætir eftirspurnarhlið með yfir 221 MM umferð, yfir 48 MM app-uppsetningum og yfir 90 þúsund viðskiptavinum í færslum á Q2.
Flæði frá framboðshlið til opins markaðstorgs og yfir í eftirspurnarhlið með sex gráum spjöldum.
Fjöldi samstarfsaðila eftir starfssviðum og flokkum telur alls 106 einstaka samstarfsaðila, þar á meðal 58 í útlánum, 19 í tryggingum, 29 fjártæknifyrirtæki, 20 NBFC-félög og 10 banka.
Logóveggur flokkaður eftir bönkum, NBFC-félögum, fjártæknifyrirtækjum og tryggingafélögum ásamt tveimur töflum yfir fjölda samstarfsaðila.
Heildartekjur ₹123 crore samanborið við ₹90 crore, PAT ₹(28) crore, innborgað hlutafé ₹809 crore og eigið fé ₹242 crore. Útlánavöxtur jókst úr ₹1,549 crore í ₹2,535 crore og lífræn umferð úr 28 í 47 lakh.
Fjárhagstafla við hlið tveggja súlurita yfir útlánamagn og lífræna umferð.
Skilrúm sem kynnir hlutann um Bajaj AMC.
Blár hringur með Asset Management lógóinu og heiti hlutans hægra megin.
AUM iðnaðarins jókst úr ₹2,300 í ₹7,373 þúsund crore (2020 til 2026), SIP-innflæði úr ₹8,200 í ₹32,087 crore á mánuði og almennir fjárfestar úr 2,1 í 6,0 crore. Spáð er að AUM muni vaxa úr ₹74 í ₹2,791 lakh crore fyrir árið 2047.
Þrír dálkar: súlurit yfir vaxtarhorfur, samanburðarmynd af AUM á móti landsframleiðslu (GDP) og tafla yfir skalanleika frá 2026 til 2047.
Nýstárlegt, framtíðarmiðað og aðgreint eignastýringarfélag (AMC) byggt á sérhæfðum vörum, tækni, INQUBE fjárfestingaraðferðafræðinni, áhættustýringu og gagna- og greiningarvinnu.
Hálfhringur með kjarnayfirlýsingu umkringdur fimm stoðum.
Hlutabréfastefnur kortlagðar frá flokki til fjárfestingarstefnu og stíls, allt frá sveigjanlegum sjóðum (flexi cap) og risastraumum (megatrends) til sjóða með lítil félög (small cap) með skýra nálgun.
Þriggja dálka örvatafla (chevron) yfir flokka, stefnu og stíl.
Heildartekjur ₹24,2 crore, PAT ₹(45,1) crore, innborgað hlutafé ₹900 crore og eigið fé ₹137 crore. AUM nam ₹35,768 crore (hlutabréf ₹21,379 crore, skuldabréf ₹13,053 crore, vísitölusjóðir ₹1,337 crore) og fjöldi söluaðila náði 52.996.
Fjárhagstafla, sundurliðunartafla fyrir AUM og tvö súlurit yfir ársfjórðungslegt AUM og söluaðila.
Skilrúm sem kynnir hlutann um Bajaj Finance.
Blár hringur með Finance lógóinu og heiti hlutans hægra megin.
Stefna miðar að 4,3%-4,7% ROA og 19%-21% ROE; viðskiptavinahópur 12,88 crore með 8,23 crore í krosssölu. Samsetning AUM var 30% þéttbýli, 12% dreifbýli, 13% MSME, 13% fyrirtæki og 32% fasteignalán.
Stefnumótunarbox fyrir ofan fimm raðir af aðgreiningarþáttum með punktalistum.
AUM ₹584,624 crore (+26,5%), viðskiptavinahópur 12,88 crore, innlán ₹69,754 crore, hreinar heildartekjur ₹15,974 crore, PAT ₹6,267 crore, ROA 4,6%, ROE 20,6%, hlutfall rekstrarkostnaðar af NTI 33,0%, GNPA 1,06% og NNPA 0,42%.
Tafla með dökkbláum haus með dálkum fyrir ársfjórðung, tímabil og FY2026.
1,35 crore ný lán, 44,2 lakh nýir viðskiptavinir, fjármögnunarkostnaður 7,31%, útlánatöp ₹2,166 crore og CRAR 20,33%. Bajaj Financial Securities: hreinar heildartekjur ₹160 crore, PAT ₹64 crore og ROE 11,6%.
Punktalisti með hápunktum og borða fyrir Bajaj Financial Securities neðst.
Heildarfjöldi viðskiptavina náði 12,89 crore, þar af 8,23 crore (63,9%) í krosssölu. Nýir viðskiptavinir á ársfjórðungnum voru 0,44 crore í Q2 FY2027.
Öfugur trektarsamanburður á Q2 FY26, Q2 FY27 og Q1 FY27 ásamt örvaröð yfir nýja viðskiptavini á ársfjórðungi.
Skilrúm sem kynnir hlutann um Bajaj Housing Finance.
Blár hringur með Housing lógóinu og heiti hlutans hægra megin.
Áhersla á skalanlegan efnahagsreikning með viðunandi ROE, lágáhættumódel byggt á Prime Housing og Lease Rental Discounting, fullt úrval fasteignalána og fjölbreytta fjármögnun í gegnum banka, peningamarkað og NHB.
Stefnumótunarbox fyrir ofan fjórar raðir aðgreiningarþátta með punktalistum.
AUM ₹158,205 crore (+24,8%), hreinar heildartekjur ₹1,254 crore, PAT ₹757 crore, ROA 2,2%, ROE 12,7%, GNPA 0,29%, NNPA 0,12%, hlutfall rekstrarkostnaðar af NTI 19,1% og útgreiðslur ₹19,935 crore (+25,3%).
Tafla með dökkbláum haus með dálkum fyrir ársfjórðung, tímabil og FY2026.
Skilrúm sem kynnir viðaukahlutann.
Titill með bláum hástöfum og appelsínugulri undirstrikun.
Skilrúm sem kynnir viðaukann um One Finserv söguna.
Titill með bláum hástöfum og appelsínugulri undirstrikun.
Hjól yfir þarfir viðskiptavina í kringum „BFS Customers“ (neytendalán, lánalínur, MSME, fasteignalán, almennar tryggingar og líftryggingar, vellíðan, eignastýring, verðbréfamiðlun, greiðslur, umbun, samstarf) með stuttum lýsingum á því hvernig hver rekstrareining þjónar þeim.
Hringlaga hjól með merkimiðum í miðjunni og blámerktum textablokkum í kring.
Átta meginreglur: aukið vöruframboð (750+ vörur, 4.000+ borgir, 0,5 MM+ dreifikerfi), djúpstæð samstarf, ný frumkvæði, vilji til að aðgreina sig, stafræn væðing, stöðug viðmiðunargreining, áhersla á viðskiptavininn og skilvirk áhættu- og fjármagnsstýring.
Átta kassar með strikaðri útlínu og punktalistum.
Yfirlýsing um tilgang sem snýr að nýsköpun, snerpu og eignarhaldstilfinningu, studd af fjórum gildum stofnanda (áhersla á viðskiptavininn, þróun og framsal valds, vaxtarhugsun, ábyrgð) og fjórum hegðunarmynstrum (nýsköpun til einföldunar, uppbygging hæfileika, stöðug umbreyting, gera það sem er rétt).
Tilvitnunarkassi um tilgang fyrir ofan tvær raðir af táknmyndum fyrir gildi og hegðun.
Átta fyrirtækjakort miðað við 31. mars 2026, þar á meðal Bajaj Finance þar sem ₹100 fjárfesting árið 2000 er orðin að ₹2,34,715, Bajaj Life með 35% 5 ára VNB CAGR, og Bajaj Housing Finance með AUM upp á ₹140,706 crore. AUM á BFL kortinu (₹372,986 crore) samsvarar ekki AUM fyrir FY2026 (₹509,975 crore) sem sýnt er á glæru 95.
Átta fyrirtækjakort með punktalistum og neðanmálsgrein um AAA (Stable) og A1+ lánshæfismat.
Þann 30. sept 2026 var eiginfjárhlutfall eða gjaldþol 20% hjá BFL, 255% hjá Bajaj Life, 229% hjá Bajaj General og 21% hjá BHFL, með samtals ₹40,261 crore í umframfjármagn. Hreint fjármagn sem myndast hefur frá 1. apríl 2021 nam ₹9,664 crore.
Breið tafla með dálki fyrir hvert fyrirtæki og línum fyrir lágmark, raunverulega stöðu, umframfjármagn og hreint myndað fjármagn.
Samstæðutekjur Bajaj Finserv námu ₹150,523 crore og PAT var ₹9,801 crore á FY2026; Bajaj General GWP var ₹23,326 crore með samsett hlutfall upp á 102,8%; Bajaj Life VNB var ₹1,626 crore, innra virði (embedded value) ₹25,299 crore og AUM ₹133,563 crore.
Tafla með gildum fyrir FY2016, FY2021, FY2025 og FY2026 ásamt dálkum fyrir vöxt, 5 ára og 10 ára CAGR.
Hreinar heildartekjur Bajaj Finance á FY2026 voru ₹54,126 crore, PAT ₹19,332 crore, AUM ₹509,975 crore og ROE 18,1%; PAT hjá Bajaj Housing Finance var ₹2,560 crore og AUM ₹140,706 crore.
Sama töfluuppsetning og á fyrri glæru, nær yfir Bajaj Finance og Bajaj Housing Finance.
Skilrúm sem kynnir ESG uppfærsluna.
Titill eingöngu með texta og undirtitli á einfaldri glæru.
Átta áherslusvið: stjórnarhættir, fjárhagsleg þátttaka, verndun umhverfisins, efling samfélagsins, áhersla á viðskiptavininn, stjórnun mannauðs, upplýsinga- og netöryggi og samskipti við hagsmunaaðila.
Tveir-fyrir-fjóra risti af táknmyndakortum með stuttum lýsingum.
Ábyrgar fjárfestingar upp á 95% (Bajaj General) og 98% (Bajaj Life), 30+ MM nýir viðskiptavinir í lánakerfinu, vindorka 90,4 MM kWh, CSR útgjöld ₹416 crore með 9,3 MM njótendum, og tjónauppgjörshlutfall upp á 99,3% (Life retail) og 95,4% (General). Kynjafjölbreytni er um 14%.
Sex táknmyndaspjöld með punktum og borða um endurnýjanlega orku og kolefnishlutleysi fyrir FY2032.
Í gegnum Bajaj Beyond hafa fyrirtæki Bajaj Group skuldbundið ₹5,000 crore yfir fimm ára tímabil til að hafa áhrif á 2 crore einstaklinga, með áherslu á starfsþjálfun ungmenna, þroska barna og innviði í Pune borg.
Haus um skuldbindingu fyrir ofan þrjá dálka með myndarönd.
Skilrúm sem kynnir viðauka um tækifæri á Indlandi og í BFSI geiranum.
Titill eingöngu með texta og undirtitli.
1,45 milljarðar+ Aadhaar skilríki búin til, UPI með 24,07 ma. mánaðarlegar færslur í sept 2026, ONDC með 500 milljónir+ færslur, fjártæknimarkaður áætlaður 422 milljarðar USD fyrir 2029 og 97,8 crore+ ABHA skilríki.
Táknmyndir og tölfræði flokkuð eftir þemum.
Indland er enn vantryggt: útbreiðsla er 2,7% fyrir líftryggingar og 1,0% fyrir aðrar tryggingar sem hlutfall af landsframleiðslu, og tryggingaþéttleiki er 72 US$ fyrir líf og 25 US$ fyrir annað. CAGR landsframleiðslu á mann á Indlandi fyrir FY2015-25 er 6,2%.
Fjögur línurit sem sýna útbreiðslu, þéttleika, CAGR landsframleiðslu á mann og samsetningu íbúa.
Skilrúm sem kynnir vöruúrval og viðbótargreiningu.
Blár titill með hástöfum.
Vörulistar fyrir einstaklinga, fyrirtæki, SME, dreifbýli og samstarfsaðila, þar sem nýjar vörur sem settar voru á markað á tímabilinu eru auðkenndar með appelsínugulu.
Fimm þéttir textadálkar með appelsínugulum auðkenningum og rönd með táknmyndum.
Vörufjórðungar eftir þörfum: dánartíðni (lífvernd), langtímaauður, langlífi (eftirlaunaskipulag) og sjúkdómar (heilsuvernd). Textalagið er myndbundið, svo aðeins vörumerki birtast.
Hringur skipt í fjórðunga umkringdur vörumerkjum og viðbótartryggingum.
Númeraðir vörulistar fyrir Bajaj Finance þvert á neytendur, SME, fyrirtæki, dreifbýli, innstæður, greiðslur og samstarf, auk níu vara frá Bajaj Housing Finance og tíu vara frá Bajaj Financial Securities.
Þéttir númeraðir dálkar flokkaðir eftir sviðum og fyrirtækjum.
Fimm ára samanburður (FY2022-FY2026): GWP CAGR 13,1% á móti 10,7%, samsett hlutfall 101,1% á móti 118,5%, uppsafnaður PAT ₹8.011 crore á móti ₹4.859 crore, ROE 15,9% á móti 1,3%, markaðshlutdeild úr 7,4% í 8,3% og gjaldþolsstig 302% á móti 119%.
Sex KPI-box með grænum örvum upp og skýringartexta, ásamt athugasemd um IFRS 17.
Vöxtur GDPI eftir flokkum: Q2 FY2027 ökutæki samtals 18,3% á móti 12,4% í geiranum, hóptryggingar heilsa 33,4% á móti 16,9%, og samtals án uppskeru- og opinberra heilbrigðistrygginga 21,5% á móti 13,2%.
Tafla yfir starfsemi með dálkum fyrir Q2 og H1 fyrir Bajaj General og geirann, ásamt skýringarpunktum.
Hreint tjónahlutfall á Q2 FY2027: bruna 136,0% (69,2% án NATCAT), ökutæki samtals 60,7%, heilsa, PA og ferðalög 97,6% og samtals 83,7%; samtals án uppskeru, opinberra heilbrigðistrygginga og NATCAT var 74,2%.
Tafla yfir starfsemi með tjónahlutföllum fyrir Q2 og H1 fyrir FY2027 og FY2026.
Þétt tafla yfir árganga tjónaára með endurmati á endanlegu hreinu tjóni miðað við 31. mars 2026. Upprunalegt mat fyrir árganginn 2016 og fyrr er ₹16.869 crore og hagstæð þróun er ₹967 crore fyrir AY2021.
Breið þríhyrningslaga töluleg tafla með dálkum fyrir tjónaár og ská línum fyrir endurmat.
Þétt tafla yfir árganga tjónaára með uppsöfnuðum greiðslum. Fyrir árganginn 2016 og fyrr er 89% greitt á ári 4 og 92% á ári 7, með hreinum tjónaskuldbindingum upp á ₹3.532 crore.
Breið þríhyrningslaga töluleg tafla með greiðsluskálínum og línum fyrir hlutfall greiðslna.
Þétt tafla yfir árganga tjónaára fyrir Motor TP. Upprunalegt mat fyrir árganginn 2016 og fyrr er ₹4.087 crore og hagstæð þróun er ₹559 crore fyrir AY2021.
Breið þríhyrningslaga töluleg tafla með dálkum fyrir tjónaár og ská línum fyrir endurmat.
Þétt tafla yfir uppsafnaðar greiðslur fyrir Motor TP sem sýnir langan hala: aðeins 24% til 27% af nýlegum árgöngum er greitt á ári 4 og 41% til 48% á ári 7, samanborið við 57% og 69% fyrir árganginn 2016 og fyrr.
Breið þríhyrningslaga töluleg tafla með greiðsluskálínum og línum fyrir hlutfall greiðslna.
IMTPIP-sjóðurinn starfaði frá 1. apríl 2007 til 31. mars 2012 og ₹2.059 crore voru greidd til Bajaj General. Við lok FY2026 voru áætluð tjón ₹2.374 crore, greidd ₹2.118 crore og tryggingaskuldin ₹256 crore.
Skýringarpunktar fyrir ofan litla þriggja dálka skuldsetningartöflu.
Fimm ára samanburður (FY2021-FY2026): GWP CAGR 22% á móti 10%, RWRP 25% á móti 12%, VNB 35% á móti 17%, AUM 13% á móti 11%, gjaldþolsstig 266% á móti 170%-240% og markaðshlutdeild úr 3,3% í 5,7%.
Sex KPI-box með skýringartexta og athugasemd um IFRS 17 meðvinda.
Loka-glæra fjárfestakynningar fyrir Q2 FY2027.
Miðjuð „Takk fyrir“ kveðja á einfaldri glæru með merki Bajaj.
Lagalegur fyrirvari þar sem fram kemur að kynningin sé eingöngu til upplýsingar og feli ekki í sér tilboð í verðbréf, að framtíðarspár feli í sér áhættu og óvissu, og að lesendur verði að gera eigið mat.
Þéttur lagatexti yfir alla glæruna.
Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.
Bajaj Finserv fylgir indverska fjárhagsárinu sem nær frá apríl til mars. FY2027 nær frá apríl 2026 til mars 2027, þannig að Q2 FY2027 er júlí til september 2026 (fjórðungurinn sem lauk 30. september 2026) og H1 FY2027 er apríl til september 2026.
Þetta er upprunalega fjárfestakynningin á ensku, lögð fram hjá kauphöllunum BSE og NSE (NSE: BAJAJFINSV, BSE: 532978) þann 3. nóvember 2026. Allar upphæðir eru í ₹ crore (einn crore jafngildir 10 milljónum) nema annað sé tekið fram á glæru.
Samstæðutekjur námu ₹43,416 crore (+16,7%) og hagnaður samstæðunnar eftir skatta var ₹5,952 crore (+25,4%). Hagnaður eftir skatta sem tilheyrir eigendum var ₹2,758 crore (+22,9%) og eigið fé samstæðunnar nam ₹83,974 crore.
Hún nær yfir Bajaj Finance, Bajaj Housing Finance, Bajaj General Insurance, Bajaj Life Insurance, Bajaj Finserv Health, Bajaj Finserv Direct (Bajaj Markets), Bajaj AMC og Bajaj Financial Securities. Kaflarnir eru samantekt á árangri, uppbygging og stefna samstæðunnar, fjárhagslegur árangur, einn kafli fyrir hvert fyrirtæki og viðaukar um One Finserv söguna, ESG og tækifærin á Indlandi og innan BFSI.
Bajaj Finance tilkynnti um AUM upp á ₹584,624 crore og PAT upp á ₹6,267 crore. Bajaj Life tilkynnti um VNB upp á ₹512 crore með 21,6% framlegð nýrra viðskipta, og samsett hlutfall (combined ratio) hjá Bajaj General var 104,5%.
Já, sem uppbyggingarviðmið. Hún sýnir KPI-reiti undir borðum, brúargreiningar fyrir tekjur og hagnað samstæðunnar, fossamyndrit, eiginfjártöflur, kaflaskil og tjónaþríhyrninga eftir slysaárum. Notaðu útlitshönnunina sem innblástur og skiptu öllu efni út fyrir þínar eigin tölur.
Já, PDF-skjalið er aðgengilegt til niðurhals á þessari safnsíðu. Innihaldið er opinber fjárfestakynning Bajaj Finserv og í fyrirvara kynningarinnar kemur fram að hún felur ekki í sér tilboð um verðbréf.
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.
Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.
Öll þjónusta í gangi© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.