
Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar · Dæmi um japanskar fjárfestakynningar
Uppgjörskynning Astellas Pharma fyrir H1 FY2026 (Q2 FY2026, sex mánuðir til 30. september 2026), kynnt af forstjóranum Naoki Okamura þann 4. nóvember 2026. Þetta er japanskt glærusafn (2026年度第2四半期(中間期)決算概況) gefið út á TDnet, upplýsingakerfi kauphallarinnar í Tókýó. Hún nær yfir afkomu fyrri árshelmings (tekjur 1.270,9 milljarðar jena (12.709 hundruð milljónir jena), upp um 23,4%; kjarnarekstrarhagnaður 424,9 milljarðar jena (4.249 hundruð milljónir jena), upp um 50,3%), hækkun á afkomuspá FY2026 í 2.330 milljarða jena (23.300 hundruð milljónir jena) í tekjur og 700 milljarða jena (7.000 hundruð milljónir jena) í kjarnarekstrarhagnað (30,0% kjarnaframlegð), og framgang þróunarverkefna fyrir PADCEV, IZERVAY, VYLOY, VEOZAH, XOSPATA, setidegrasib, ASP2138, ASP546C, ASP6958/VIR-5500 og frumu- og genameðferðir. Tölur eru í hundruðum milljóna jena (億円); fjárhagsár Astellas FY2026 nær frá apríl 2026 til mars 2027.
Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.
Flýtileiðsögn
Merki
Deila glærunum
Uppgjörskynning Astellas Pharma fyrir H1 FY2026 (Q2 FY2026, sex mánuðir til 30. september 2026), kynnt af forstjóranum Naoki Okamura þann 4. nóvember 2026. Þetta er japanskt glærusafn (2026年度第2四半期(中間期)決算概況) gefið út á TDnet, upplýsingakerfi kauphallarinnar í Tókýó. Hún nær yfir afkomu fyrri árshelmings (tekjur 1.270,9 milljarðar jena (12.709 hundruð milljónir jena), upp um 23,4%; kjarnarekstrarhagnaður 424,9 milljarðar jena (4.249 hundruð milljónir jena), upp um 50,3%), hækkun á afkomuspá FY2026 í 2.330 milljarða jena (23.300 hundruð milljónir jena) í tekjur og 700 milljarða jena (7.000 hundruð milljónir jena) í kjarnarekstrarhagnað (30,0% kjarnaframlegð), og framgang þróunarverkefna fyrir PADCEV, IZERVAY, VYLOY, VEOZAH, XOSPATA, setidegrasib, ASP2138, ASP546C, ASP6958/VIR-5500 og frumu- og genameðferðir. Tölur eru í hundruðum milljóna jena (億円); fjárhagsár Astellas FY2026 nær frá apríl 2026 til mars 2027.
Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.
Titilglæra fyrir afkomu Astellas Pharma á öðrum ársfjórðungi (árshluta) FY2026, kynnt af forstjóra og stjórnarformanni Naoki Okamura þann 4. nóvember 2026, með loftmynd af Astellas Tsukuba rannsóknarmiðstöðinni.
Skipt uppsetning: vinstra megin er hvítur pallur með lógói, rauðum titli, kynningaraðila og dagsetningu; hægra megin er loftmynd sem þekur hálfa glæruna
Fyrirvari vegna framtíðarspár þar sem talin er upp áhætta eins og breytingar á lyfjamarkaði og reglugerðum, gjaldeyrissveiflur, tafir á markaðssetningu, lakari sala en áætlað var, mistök við þróun samkeppnishæfra nýrra lyfja og brot á hugverkarétti; tekið er fram að upplýsingar um þróunarferli (pipeline) séu hvorki auglýsing né læknisfræðileg ráðgjöf.
Einn textadálkur með fyrirsögn, tveimur þéttum málsgreinum og rauðum borða neðst með blaðsíðutali og lógói
Framgangur umfram áætlun og árshorfur hækkaðar: tekjur +23% og kjarnarekstrarhagnaður +50% á milli ára, drifið áfram af stefnumarkandi vörumerkjum, kostnaðarhagræðingu og hagstæðum gjaldeyrisáhrifum; spá hækkuð um 110 milljarða jena (+1.100 hundruð milljóna jena) í tekjum og 80 milljarða jena (+800 hundruð milljóna jena) í kjarnarekstrarhagnaði í 700 milljarða jena kjarnarekstrarhagnað og 30% kjarnaframlegð; áfangar í þróunarferli eru m.a. ESB-samþykki fyrir PADCEV við cisplatin-hæfu MIBC, umsóknir fyrir VEOZAH í Japan og Kína, tveir fasa 3 rannsóknarhópar ræstir (setidegrasib NSCLC, ASP2138 G/GEJ), staðfesting á virkni (PoC) fyrir ASP6958/VIR-5500 í mCRPC, og þrjár nýjar klínískar áætlanir (ASP388B, ASP2020, ASP2767).
Fyrirsögn með tveimur rauðum undirtitlum, síðan þrír merktir hlutar (afkoma, endurskoðuð spá, þróunarferli) með punktalistum, neðanmálsgreinar neðst
Tvískipt dagskrá: I. Samstæðuuppgjör FY2026 Q2 og endurskoðuð árspá FY2026 (áhersla); II. Framgangur í þróunarferli.
Tvær raðir, hver með ferköntuðum rómverskum tölustaf og heiti hluta; virkur hluti er rauður
Rekstrarreikningur í hundruðum milljóna jena (億円): tekjur fóru úr 10.301 í 12.709 (+2.407, +23,4%, gjaldeyrisáhrif +993); kostnaðarverð seldra vara 2.479; sölu-, almennur og stjórnunarkostnaður (SG&A) 4.304, þar af samstarfskynning á XTANDI í Bandaríkjunum 1.318, annar SG&A 2.985 (hlutfall 23,5%, -3,4 prósentustig); R&D 1.677 (13,2%); kjarnarekstrarhagnaður fór úr 2.826 í 4.249 (+50,3%, framlegð 33,4%, gjaldeyrisáhrif +412); afskriftir 713; rekstrarhagnaður fór úr 1.994 í 3.166 (+58,8%); hagnaður fyrir skatta 3.175; árshlutahagnaður fór úr 1.476 í 2.415 (+63,6%); dálkur fyrir upphaflega FY2026 spá (tekjur 22.200, kjarnarekstrarhagnaður 6.200). Gengi H1: US$1 = 159 jen, €1 = 184 jen (fyrra ár 146 / 168).
Fjárhagstafla í fullri breidd með dálkum fyrir fyrra ár, yfirstandandi ár (rauður haus), breytingu, prósentubreytingu, gjaldeyrisáhrif og upphaflega spá; kjarnarekstur efst, heildarrekstur neðst
Stefnumarkandi vörumerki uxu um meira en 50% á milli ára: samtals 333,9 milljarðar jena (3.339 hundruð milljóna jena, +1.134, +51%); PADCEV 1.583 (+55%), IZERVAY 562 (+65%), VYLOY 459 (+73%), VEOZAH 307 (+34%), XOSPATA 429 (+25%); árspá fyrir stefnumarkandi vörumerki hækkuð í 680 milljarða jena, aðallega vegna PADCEV (1L mUC á heimsvísu og MIBC í Bandaríkjunum); XTANDI 5.337 (+12%), óbreytt án gjaldeyrisáhrifa, en búist er við samdrætti á H2 vegna bandarísku verðbólgulaganna (IRA).
Vinstra megin er tafla með vörumerkjum, sölu á H1 og breytingu á milli ára; hægra megin er bleikur skýringagluggi fyrir hvert vörumerki; röðin fyrir XTANDI er aðskilin neðst
SG&A að undanskilinni samstarfskynningu á XTANDI í Bandaríkjunum hækkaði um 7,9% (lækkaði um 0,3% án gjaldeyrisáhrifa), hlutfall 23,5%, sem er 3,4 prósentustiga bati, með um 10 milljarða jena sparnaði í SMT (sölu, markaðssetningu og tækni) vegna alþjóðlegrar þjónustumiðstöðvar, gervigreindar/stafrænnar tækni og sameiginlegs kynningarefnis; R&D hækkaði um 17,0% (9,9% án gjaldeyrisáhrifa), hlutfall 13,2%, með um 11 milljarða jena aukningu í þróunarkostnaði (setidegrasib, ASP2138, ASP546C, ASP6958/VIR-5500) sem vegið var upp á móti með um 8 milljarða jena SMT sparnaði; heildarhagræðing í SMT um 22 milljarðar jena á milli ára.
Tvær aðalpunktar fyrir ofan fjögurra dálka töflu: kostnaðarliður, breyting á milli ára, hlutfall af tekjum, skýringarpunktar
Spá í hundruðum milljóna jena (億円): tekjur 23.300 samanborið við upphaflega 22.200 (+1.100; PADCEV, mirabegron, gjaldeyrir) og 21.392 í rauntölum FY2025; SG&A 8.150 þar af samstarfskynning á XTANDI 2.300; annar SG&A 5.850 (25,1%); R&D 3.600 (15,5%); kjarnarekstrarhagnaður 7.000 samanborið við 6.200 (+800, framlegð 30,0%); rekstrarhagnaður á heildargrunni 4.600 (+650). Endurskoðuð gengisspá US$1 = 158 jen, €1 = 181 jen (H2: 156 / 177).
Tveir aðalpunktar, síðan tafla með rauntölum FY2025, upphaflegri spá, endurskoðaðri spá (rauður haus), mismun og dálki með skýringum á helstu breytingum
Millifyrirsögn endurtekin með áherslu á hluta II, Framgangur í þróunarferli.
Sama uppsetning og áður með tveimur reitum, þar sem seinni hlutinn er nú virkur með rauðum texta
Tímalína fyrir reglugerðarferli og klínískar rannsóknir á FY2026: PADCEV við MIBC (EV-303 EB-samþykki fyrir cisplatin-óhæfa í júní, umsókn í Kína í júlí, ákvörðun í Japan væntanleg; EV-304 umsókn í Japan fyrir cisplatin-hæfa í maí, samþykki í Bandaríkjunum í júlí, EB-samþykki í október; EV-309 fasa 3 rannsókn á varðveislu þvagblöðru hófst í júní); IZERVAY umsókn í Kína í maí; VYLOY fasa 3 LUCERNA skráningu lokið í júlí með gögnum á FY2027; VEOZAH STARLIGHT 3 náði aðalmarkmiði í apríl, umsókn í Japan í ágúst, umsókn í Kína í október; HIGHLIGHT 1 (VMS í brjóstakrabbameini) gögn á FY2027.
Gantt-fylki: vörumerki og ábendingar í röðum á móti dálkum fyrir 1. ársfjórðung til 4. ársfjórðungs FY2026 og FY2027, með bleikum (regluverk) og gulum (klínískum) áfangaboxum; blár texti merkir nýjar framfarir
Kort yfir stig (fyrir PoC, PoC náð, fasi 3/lykilrannsókn, markaðssett) eftir meðferðarsviðum: tveir í fasa 3 FSD (setidegrasib NSCLC í september, NCT07566052; ASP2138 G/GEJ í ágúst, NCT07673887), PoC fyrir ASP6958/VIR-5500 í mCRPC, nýjar klínískar rannsóknir ASP388B (iADC, fasi 1b/2), ASP2020 (frumumeðferð, fasi 1b) og ASP2767 (genameðferð, US IND samþykkt), og stöðvun á ASP5541; einnig talin upp ASP2998, ASP1002, ASP5834, ASP546C, ASP7317, AT845, ASP2957, ASP2246.
Vinstra megin: örvahausar yfir töflu með verkefnaboxum flokkuðum eftir sviðum (krabbamein, augnlækningar, taugavöðvar) með merkingu á aðferðafræði; hægra megin: rauður listi yfir helstu framfarir
Helstu áfangar: ASP2138 (undirhúðar- CLDN18.2 x CD3 T-frumuvirkjari) fasi 3 FSD í 1L G/GEJ í ágúst með PDAC PoC áætlun á FY2026; ASP6958/VIR-5500 (tví-maskaður PSMA x CD3 TCE) náði PoC í mCRPC og fékk FDA Fast Track, skráningaráætlanir í skoðun. Ný verkefni: ASP388B, B7-H3 ónæmisörvandi ADC með tvöfaldri hleðslu (topoisomerasa I hemli auk STING örva) með fasi 1b/2 FSD í september; valréttur á IL-12 mótefna-cytokine samruna Audax, DAX-044, fasi 1 hefst árið 2027.
Tveir dálkar: vinstra megin spjöld með helstu áföngum, hægra megin spjöld með nýjum verkefnum, hvert með gráum haus og rauðum áherslum, ásamt skýringarmyndum af sameindum
Næsta kynslóð augnlækningaverkefna fer í klínískar rannsóknir: ASP2020, iPS-afleiddar litarefnisfrumur í sjónhimnu sem nota HLA-breytta alhliða frumutækni fyrir Stargardt sjónhimnurýrnun (fasi 1b FSD í ágúst, NCT07734064; FDA Fast Track og tilnefning vegna sjaldgæfs barnasjúkdóms); ASP2767, AAV genameðferð sem flytur BDNF og TrkB fyrir sjóntaugaskemmdir vegna gláku (US fasi 1/2 IND samþykkt, NCT07770685; FDA Fast Track).
Tvö hliðlæg verkefnaspjöld með gráum titilstikum, punktalistum og líffærafræðilegum myndskreytingum af sjónhimnu fyrir neðan
Mikill skriður leiðir til hækkunar á áætlun fyrir árið í heild og væntingar um 30% kjarnarekstrarframlegð; þróunarferillinn sækir fram á öllum stigum í samræmi við stefnumótunaráætlun fyrirtækisins 2026 (Corporate Strategic Plan 2026). Skriður í rekstri: stefnumótandi vörumerki upp um meira en 50%, sölu- og stjórnunarkostnaður (SG&A) stendur í stað (að frátöldum XTANDI samstarfi og gengisáhrifum), afkomuspá hækkuð. Þróunarferill: LCM reglugerðaráfangar fyrir PADCEV og VEOZAH, tveir fasi 3 FSD, ASP6958/VIR-5500 PoC, þrjú ný klínísk verkefni.
Rauð fyrirsögn, síðan tveir dálkar með hringlaga táknum og lituðum hausum (dökkrautt: árangur; bleikt: þróunarferill), punktalistar fyrir neðan
Kaflaskil sem kynna viðauka með fylgigögnum.
Vinstra megin dökkrautt spjald með hvítum titli; hægra megin ljósmynd af Astellas lógói á framhlið byggingar
Væntingar um hámarkssölu: PADCEV 400-500 milljarðar jena (4.000–5.000 hundruð milljóna jena, byggt á heildarsölu vöru að meðtalinni sölu í Ameríku sem Pfizer bókfærir), VYLOY 100-200 milljarðar jena, XOSPATA 100-200 milljarðar jena, IZERVAY 200-400 milljarðar jena, VEOZAH 150-250 milljarðar jena.
Fimm jafnir dálkar með vörumerki, litakóðuðu meðferðarsviði (grænt krabbamein, blátt augnlækningar, fjólublátt kvenheilsa) og spjaldi sem sýnir hámarkssölubil
Þrír forgangsflokkar: fyrst fjárfesting í rekstri til vaxtar, hækkun arðgreiðslna byggt á hagnaðar- og sjóðstreymisáætlunum, og tækifærisbundin endurkaup á eigin hlutum með umframfjármagni; brúttóskuldir/EBITDA haldið í 1,0-1,5x til að viðhalda getu til stórra fjárfestinga. Súlurit yfir arðgreiðslusögu frá 14 jenum (FY05) í 78 jen (FY25) og spá um 80 jen fyrir FY26, með að minnsta kosti 2 jena árlegri hækkun út tímabil Corporate Strategic Plan 2026 (súlur fyrir FY27-FY30 eru til skýringar).
Þrjú númeruð bleik stefnubox efst, stefnuyfirlýsing í miðju, síðan stórt súlurit yfir arð á hlut með skýringu
Meðalgengi á H1: Bandaríkjadalur úr 146 jen í 159 jen (13 jena veiking jensins), evra úr 168 jen í 184 jen (16 jena veiking); gengisáhrif jóku tekjur um 99,3 milljarða jena (993 hundruð milljóna jena) og kjarnarekstrarhagnað um 41,2 milljarða jena (412 hundruð milljóna jena).
Lítil tafla efst til vinstri með gjaldmiðlaröðum og rauðum haus fyrir yfirstandandi tímabil, tveir punktar um áhrif fyrir neðan, afgangurinn autt svæði
Forsendur um gengi í spá endurskoðaðar úr 150 jen í 158 jen fyrir Bandaríkjadal og úr 180 jen í 181 jen fyrir evru (forsenda fyrir H2 er 156 / 177); 1 jens veiking á móti forsendu bætir við um 8,6 milljörðum jena í tekjur og 2,7 milljörðum jena í kjarnarekstrarhagnað fyrir dalinn, og um 3,8 milljörðum jena í tekjur og 1,7 milljörðum jena í kjarnarekstrarhagnað fyrir evruna.
Tvær töflur staflaðar: gengisforsendur (upphaflegar vs endurskoðaðar vs breyting) og næmnisfylki eftir gjaldmiðli fyrir tekjur og kjarnarekstrarhagnað
Í hundruðum milljóna jena: heildareignir 35.670 (mars 2026) niður í 35.278 (september 2026); handbært fé 2.816 í 2.382; eigið fé sem tilheyrir eigendum 18.290 í 19.817 (hlutfall 51,3% í 56,2%). Sjóðstreymi á H1: rekstur 2.701 (samanborið við 2.826), fjárfesting -819, frjálst sjóðstreymi 1.882 (samanborið við 2.524), fjármögnun -2.304, þar á meðal viðskiptabréf/skammtímalán +1.047, ný skuldabréf/lán 500, afborganir -2.966 og arðgreiðslur -699.
Tvær staflaðar töflur: yfirlit yfir efnahagsreikning og samanburður á sjóðstreymi, rauðar fyrirsagnir fyrir nýjasta tímabilið
Vaxtaberandi fjármögnun lækkaði úr 589,9 milljörðum jena (júní 2026) í 424,9 milljarða jena (september 2026): langtímaskuldir 3.200 í 2.700 (skuldabréf 2.200; langtímalán 1.000 í 500); skammtímaskuldir 2.699 í 1.549 (viðskiptabréf 300 í 749, skammtímalán 0 í 300, næsta árs afborganir langtímalána 1.399 í 500, næsta árs afborganir skuldabréfa 1.000 í núll). Tölur í hundruðum milljóna jena (億円).
Ein tafla með dálkum fyrir júní og september, flokkaðar langtíma- og skammtímaskuldir með undirlínum
Óáþreifanlegar eignir í hundruðum milljóna jena með tilvísun í erlenda gjaldmiðla: IZERVAY US 5.200 ($3.304M), IZERVAY utan US 480 ($305M), VEOZAH 815 (€450M), genameðferðartækni frá kaupunum á Audentes 570 ($362M), VYLOY 520 (€400M), ASP6958/VIR-5500 378 ($240M), ASP7317 271 ($172M), ASP546C 230, AT845 114 ($73M).
Gildistafla með tveimur dálkum (jen og erlendur gjaldmiðill) með heiti eigna vinstra megin, neðanmálsgreinar fyrir neðan
Markmið um 200 milljarða jena (2.000 hundruð milljóna jena) endurtekna kostnaðarhagræðingu á meðan Corporate Strategic Plan 2026 (FY2026-FY2030) stendur yfir til að fjármagna endurfjárfestingu í þróun og viðhalda háum framlegðarhlutföllum: Sustainable Margin Transformation náði 650 hundruð milljónum jena á FY2024-2025, með 40 milljarða jena áætlaða á FY2026, 45 milljarða jena á FY2027 og viðbótarráðstafanir; helstu leiðir eru meðal annars innvistun verkefna, alþjóðleg þjónustumiðstöð, AI/stafræn tækni, kostnaðarhagræðing byggð á lífsferli XTANDI og mirabegron, og snerpulegra rekstrarlíkan.
Stigskipt súlurit (fossarit) í gráum, gulum og rauðum litum með sviga sem vísar í 200 milljarða jena markmiðið, auk rauðkantatann ramma með helstu ráðstöfunum
Heildaryfirlit yfir þróunarpípuna eftir sviðum miðað við október 2026: krabbamein í blöðruhálskirtli (XTANDI, ASP6958/VIR-5500), þvagfærakrabbamein (PADCEV, enfortumab vedotin til að varðveita þvagblöðru), krabbamein í efri hluta meltingarvegar og brisi (VYLOY, zolbetuximab með pembrolizumab, ASP2138, setidegrasib, ASP546C), AML (XOSPATA og gilteritinib rannsóknir), æxli í föstum vefjum (setidegrasib NSCLC, gilteritinib ALK+ NSCLC, ASP1002, ASP5834, ASP2998, ASP388B), augnlækningar (IZERVAY, ASP7317, ASP2020, ASP2767), VMS (VEOZAH, fezolinetant við brjóstakrabbameini) og taugavöðva-/taugalækningar (AT845, ASP2957, ASP2246).
Þétt net með mörgum reitum af litakóðuðum töflum yfir meðferðarsvið, þar sem hver eign er skráð með áfanga-vísum (númeraðir hringir 1-3 eða „sett á markað“)
FY2026: PoC ákvarðanir fyrir AT845 (Pompe) og ASP2138 (í brisi); FY2027: VYLOY áfangi 3 LUCERNA gögn og VEOZAH HIGHLIGHT 1 gögn; FY2028: setidegrasib 2L+ NSCLC áfangi 3 gögn; FY2029: setidegrasib 1L í brisi og ASP2138 1L G/GEJ áfangi 3 gögn. Áætlað er að áfangi 3/lykilrannsóknir hefjist á FY2026-2027 fyrir ASP7317 og ASP546C; PADCEV EV-309 gögn á FY2028-2030; IZERVAY forfyllt sprauta sett á markað á FY2028-2029.
Fjórar rauðar örvar með ártölum efst með lista yfir áfanga undir hverri, neðri hluti fyrir upphaf áfanga 3 og lífsferilsatriði með vörumerkjum
Breytingar á stöðu frá síðustu tilkynningu: farið í áfanga 1 fyrir ASP2020 (Stargardt) og ASP388B (krabbamein); farið í áfanga 3 fyrir ASP2138 (í maga/GEJ) og setidegrasib (NSCLC); umsóknir fyrir fezolinetant (VMS vegna tíðahvarfa, Japan og Kína); samþykki fyrir enfortumab vedotin í cisplatin-hæfum MIBC (ESB); hætt við þróun ASP5541 (krabbamein í blöðruhálskirtli, áfangi 2).
Fimm rauðar örvar (áfangi 1, áfangi 2, áfangi 3, umsókn, samþykki) með eignum skráðum fyrir neðan og grár kassi fyrir „hætt við“ neðst
Áætlaður fjöldi sjúklinga í Bandaríkjunum, Þýskalandi, Frakklandi, Ítalíu, Spáni, Bretlandi, Japan og Kína (áætlun Astellas): MIBC cisplatin-óhæfir EV-303 38.000; cisplatin-hæfir EV-304 59.000; varðveisla þvagblöðru EV-309 34.000; 1L mUC EV-302 115.000; 2L+ mUC EV-301 49.000. Í samstarfi við Pfizer.
Miðjuð tafla með sameinuðu MIBC merki, dálki fyrir lykilrannsóknir og dálki fyrir fjölda sjúklinga, neðanmálsgreinar og Pfizer merki
EV-303/KEYNOTE-905 (cisplatin-óhæfir MIBC, n=595): Samþykki í Bandaríkjunum nóvember 2025, samþykki í ESB júní 2026, umsókn í Japan janúar 2026, umsókn í Kína samþykkt til meðferðar júlí 2026. EV-304/KEYNOTE-B15 (cisplatin-hæfir MIBC, n=808): Samþykki í Bandaríkjunum júlí 2026, samþykki í ESB október 2026, umsókn í Japan maí 2026, umsókn í Kína samþykkt til meðferðar júlí 2026. EV-309 (varðveisla þvagblöðru á móti krabbameinslyfja- og geislameðferð, n=390): FSD júní 2026. Áfangi 2 EV-209 (n=240): FSD apríl 2026.
Rannsóknartafla með fjórum línum: heiti rannsóknar, NCT númer, hönnun, úrtaksstærð, staða hjá eftirlitsaðilum; blár texti fyrir nýja atburði
Samanburður á níu EV-rannsóknum frá MIBC til áður meðhöndlaðs mUC: EV-304 EFS HR 0,53 og OS HR 0,65 með pCR 55,8% gegn 32,5%; EV-303 EFS HR 0,40, OS HR 0,50, pCR 57,1% gegn 8,6%; EV-302 PFS HR 0,48, OS HR 0,51 (33,8 gegn 15,9 mánuðum), ORR 67,5% gegn 44,2%; niðurstöður úr EV-103 og EV-201 hópum (ORR 44-73%); EV-301 OS HR 0,70 (12,9 gegn 9,0 mánuðum), ORR 41% gegn 18%.
Breið fylkistafla: hausar fyrir sjúkdómsstig í dálkum, endapunktar (OS, EFS/PFS, pCR/ORR, DoR) í röðum, með gátmerkjum og neðanmálsmerkjum
Rannsóknaskema fyrir þrjár 3. fasa MIBC rannsóknir: EV-303/KEYNOTE-905 (EV+pembrolizumab í kringum aðgerð gegn eingöngu blöðrunámi, n=595, 1:1:1, aðalendapunktur EFS), EV-304/KEYNOTE-B15 (EV+pembro í kringum aðgerð gegn cisplatin+gemcitabine fyrir aðgerð, n=808, aðalendapunktur EFS) og EV-309 (EV+pembro gegn samtímis lyfja- og geislameðferð, n=390, aðalendapunktar BI-EFS og OS); hver lota = 21 dagur.
Þrjú lárétt skemu yfir rannsóknarhönnun með lituðum meðferðarörmum, lóðréttri stiku fyrir blöðrunám og punktalista fyrir endapunkta til hægri
38% sjúklinga með krabbamein í maga/vélinda sem skimuðir voru í SPOTLIGHT og GLOW voru CLDN18.2-jákvæðir; 2. fasa ILUSTRO hópur 4B (zolbetuximab + nivolumab + mFOLFOX6) mPFS 14,8 mánuðir í heild, 18,0 mánuðir hjá CLDN18.2-háum og 23,6 mánuðir hjá CLDN18.2-háum með CPS ≥1 (ASCO GI 2026); 3. fasa LUCERNA (n=500, 1. lína með pembrolizumab + krabbameinslyfjum) hefur lokið skráningu markhóps.
Yfirlit og punktalisti með nýjustu gögnum vinstra megin, Kaplan-Meier PFS ferill hægra megin, rannsóknartafla neðst
Útskýrir skert lífsgæði vegna æðahreyfingareinkenna og samdrátt í hormónameðferð eftir WHI; rannsóknir: Japan 3. fasa STARLIGHT 2 (n=410) og STARLIGHT 3 (n=277) með umsókn í Japan í ágúst 2026; Kína 2. fasa (n=150) með samþykkta umsókn í október 2026; 3. fasa HIGHLIGHT 1 hjá brjóstakrabbameinssjúklingum í viðbótarhormónameðferð (n=540), FSD ágúst 2024.
Tveir textadálkar með samhengi efst, síðan rannsóknartafla flokkuð eftir löndum og ábendingum
Skýringarmynd yfir meðferðarferli fyrir AML með FLT3-stökkbreytingu sem sýnir staðsetningu PASHA, PrE0905, VICEROY, GOSSAMER, MORPHO og ADMIRAL; PASHA (HOVON, n=766) náði ekki aðalendapunkti sínum gegn midostaurin; helstu niðurstöður PrE0905 (n=181) kynntar á ASH 2024; VICEROY (n=70) FSD janúar 2023; 1. fasa í ALK-samruna NSCLC (n=40) FSD október 2025.
Flæðirit efst sem sýnir örvun, þéttingu, ígræðslu og viðhald, rannsóknartafla fyrir neðan
KRAS G12D stökkbreyting er til staðar í um 40% tilfella briskrabbameins og 5% NSCLC; 2. fasa rannsókn í 2. línu+ NSCLC gegn docetaxel (N=356, aðalendapunktar PFS og OS, NCT07566052) með gögnum væntanlegum á FY2028; gögn úr 1. fasa einlyfjameðferð á ELCC 2026 og í NEJM sýndu mPFS 11,2 mánuði og ORR 37,5% í annarri eða þriðju línu.
Yfirlit vinstra megin með myndskreytingu á verkunarmáta niðurbrots; NSCLC-hluti hægra megin með slembiröðunarskema og PFS-ferli
3. fasa rannsókn í 1. línu briskrabbameins með mFOLFIRINOX eða NALIRIFOX (N=614, aðalendapunktur OS, NCT07409272), bráðabirgðagögn væntanleg á FY2029; 1. fasa gögn í 1. línu á ASCO GI 2026 (600 mg + mFOLFIRINOX: ORR 7/12, 58,3%; DCR 10/12, 83,3%); þýðingargögn frá AACR Pancreatic Cancer 2026 sýna um 95,5% niðurbrot á KRAS G12D próteini og ónæmisferli sem er frábrugðið hemlunum daraxonrasib og HRS-4642.
Vinstra megin: skema og waterfall-rit; hægra megin: samanburðartafla yfir ónæmi með bláum haus
Tvísértækt lyf undir húð fyrir krabbamein í maga/vélinda og briskrabbamein (CLDN18.2-jákvætt í um 70% G/GEJ og 60% PDAC); gögn frá ESMO 2025 með hefðbundinni meðferð: 1. línu ORR 62,5% (15/24) og 12 vikna DCR 100%, 2. línu ORR 37,5% (9/24); 3. fasa rannsókn í 1. línu G/GEJ (N=570, aðalendapunktar OS og PFS, NCT07673887) hjá sjúklingum með lága til miðlungs CLDN18.2 tjáningu með gögnum á FY2029; ákvörðun um sönnun á gildi (PoC) í PDAC á FY2026.
Tveir dálkar: yfirlit með skýringarmynd af verkunarmáta og nýjustu gögnum; núverandi staða með 3. fasa skema og waterfall-riti
ADC með séreignarvörðu tópóísómerasa I hemli (DAR 8) og MediLink TMALIN tengli, FDA Fast Track í magakrabbameini, alþjóðlegur réttur að undanskildu Stór-Kína; 2. fasa í Kína á ASCO 2026: 2. línu+ G/GEJ (n=26) ORR 65,4%, DCR 84,6%, mPFS 5,7 mánuðir, mOS 11,7 mánuðir; 2. línu+ briskrabbamein (n=30) ORR 26,7%, DCR 83,3%, mPFS 4,1 mánuður, mOS 10,0 mánuðir; alþjóðlegur fasi 1b/2 stendur yfir og 3. fasi í Kína á vegum Evopoint.
Yfirlits- og stöðuspjöld vinstra megin með ADC-tákni; tveir lifunarkurfar hægra megin, hvor um sig paraður við gagnatöflu með rauðum haus
Ber saman VYLOY (einstofna mótefni), ASP2138 (tvísértækt T-frumuvirkjandi lyf) og ASP546C (ADC) með tilliti til meðferðarforms, verkunarmáta, klínískra gagna og framtíðarmöguleika: VYLOY sem staðlað meðferð í CLDN18.2-háu G/GEJ (um 38% sjúklinga), ASP2138 sem stækkar hópinn í lága til miðlungs tjáningu (um 35%) með gjöf undir húð, ASP546C sem miðar að lyfjameðferðarlausum meðferðum fyrir alla CLDN18.2-jákvæða sjúklinga.
Samanburðartafla í þremur dálkum með mótefnatáknum í hausum og litakóðuðum dálkum (grár, gulur, bleikur)
Um 176.000 1L og 40.000 2L sjúklingar með krabbamein í brisi á sjö stærstu mörkuðum; KRAS G12D í um 40% og CLDN18.2 í um 60% af PDAC; setidegrasib 1L 3. fasa rannsókn (N=614, bráðabirgðagögn FY2029), ASP2138 1. fasa rannsókn með PoC ákvörðun á FY2026, ASP546C 1b/2 fasa FSD í maí 2026.
Tölfræði í fyrirsögn efst, tvö bleik spjöld skipt upp eftir lífvísum (KRAS G12D, CLDN18.2) með verkefnakortum
Verkefni gegn krabbameini í blöðruhálskirtli í 1. fasa (NCT05997615) sem náði PoC í mCRPC og fékk Fast Track tilnefningu hjá FDA; fyrstu gögn úr skammtahækkunarfasa á ASCO GU 2026 hjá mikið formeðhöndluðum mCRPC sjúklingum: ORR 45%, einn sjúklingur í meðferð í um 300 daga, engin skammtatakmarkandi eitrunaráhrif og aðallega 1. stigs CRS án fyrirbyggjandi meðferðar; PSA svörun (waterfall chart) við ≥3000 µg/kg Q3W.
Yfirlit vinstra megin með skýringarmynd af prótínbyggingu og stöðupunktum; hægra megin eru punktar með nýjustu gögnum og PSA waterfall-súlurit ásamt svörunartöflu
RPE frumuígræðsla við landfræðilegri rýrnun (GA) vegna aldurstengdrar hrörnunar í augnbotnum (um 5 milljónir sjúklinga á heimsvísu); 1b fasi (NCT03178149) náði PoC við alvarlegri sjónskerðingu; gögn frá ARVO 2026 sýndu enga bólgu í auga, höfnun eða merki um æxli, og meðal-BCVA í rannsóknarauga batnaði um 9,08 stafi við viku 52 samanborið við -5,75 í hinu auganu (hópar 2/2b, n=3-5).
Yfirlit vinstra megin með teikningu af auga og sjónu ásamt stöðu; línurit hægra megin sem sýnir breytingu á BCVA yfir 52 vikur
Útskýrir HLA genabreytingar á iPS frumulínum í klínískum gæðum með rAAV: eyðing á HLA flokki I/II kemur í veg fyrir árás T-frumna og tjáning á einþátta HLA-E kemur í veg fyrir árás NK-frumna (B2M-/HLA-E, 2x TK, RFXANK-/-), frá Universal Cells, dótturfélagi Astellas.
Ferlistákn vinstra megin og skýringarmynd af villigerð vs. almennri frumu; rauður fyrirsagnar-punktur hægra megin með undirpunktum og tilvísunum
Vöðvasértæk AAV8 genameðferð við Pompe-sjúkdómi (tíðni um 1 af hverjum 40.000; hefðbundin ensímuppbótarmeðferð krefst innrennslis á tveggja vikna fresti); 1/2 fasi FORTIS (NCT04174105) með RMAT tilnefningu hjá FDA í febrúar 2025 og frekari greiningar í átt að PoC ákvörðun; eftirfylgni frá WORLDSymposium 2026: 5 af 6 þátttakendum með meira en árs eftirfylgni voru án ensímuppbótarmeðferðar í 1-3,5+ ár; töflur yfir breytingar á FVC og 6MWT.
Yfirlit vinstra megin með AAV8 hylkisstákni og stöðu; tvö „spagettí“ línurit hægra megin sem sýna FVC og sex mínútna göngupróf
Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.
Þetta er 43 glæra kynning frá Astellas fyrir fyrri helming fjárhagsársins 2026 (apríl til september 2026), kynnt 4. nóvember 2026. Hún nær yfir samstæðureikning (P&L), sölu lykilvara, kostnaðarliði, hækkun á afkomuspá fyrir árið í heild, framgang þróunarverkefna (pipeline) og tilvísunarhluta með gjaldeyrismálum, efnahagsreikningi, sjóðstreymi, óáþreifanlegum eignum, fjármagnsskipan og klínískum gögnum fyrir hverja eign.
Já. Upprunalega kynningin er á japönsku (決算説明会資料) undir titlinum 2026年度第2四半期(中間期)決算概況, gefin út á TDnet, upplýsingakerfi kauphallarinnar í Tókýó. Textinn hér er samantekt á íslensku fyrir hverja glæru; fjárhæðir haldast í einingum fyrirtækisins, svo sem hundruðum milljóna jena (億円).
Tekjur voru 1.270,9 milljarðar jena (12.709 hundruð milljónir jena) (12.709 億円), sem er 23,4% aukning á milli ára, og kjarnarekstrarhagnaður (core operating profit) var 424,9 milljarðar jena (4.249 hundruð milljónir jena) (4.249 億円), aukning um 50,3%, sem gefur 33,4% kjarnaframlegð. Rekstrarhagnaður var 3.166 億円 og hagnaður tímabilsins 2.415 億円. Gjaldeyrisáhrif bættu um 993 億円 við tekjur og 412 億円 við kjarnarekstrarhagnað.
Tekjuspá (guidance) hækkaði um 1.100 億円 í 23.300 億円 og kjarnarekstrarhagnaður um 800 億円 í 7.000 億円, sem gefur 30,0% kjarnarekstrarframlegð; heildarrekstrarhagnaður hækkaði í 4.600 億円. Endurskoðuð gjaldeyrisviðmið eru 1 USD = 158 JPY og 1 EUR = 181 JPY. Fjárhagsárið 2026 nær frá apríl 2026 til mars 2027.
Salan á fimm stefnumarkandi vörumerkjum jókst um 51% í 3.339 億円: PADCEV 1.583, IZERVAY 562, VYLOY 459, XOSPATA 429 og VEOZAH 307 (allt í 億円). XTANDI nam 5.337 億円, sem er 12% aukning en nánast óbreytt ef gjaldeyrisáhrif eru undanskilin, en búist er við samdrætti á seinni árshelmingi vegna bandarísku verðbólgulaganna (Inflation Reduction Act).
Hægt er að hlaða niður upprunalegu PDF-skjalinu ókeypis af þessari síðu. Það er gagnlegt sem viðmið við uppsetningu á uppgjörskynningum fyrir lyfja- eða líftæknifyrirtæki, með yfirliti yfir helstu atriði, fjárhagstöflum með rauðum áherslum, kortlagningu á þróunarstigum, tímalínum og glærum um einstakar lyfjaeignir. 2Slides getur hjálpað þér að útbúa svipaða kynningu úr þínu eigin efni.
Samþykki ESB á PADCEV fyrir MIBC-sjúklinga sem mega fá císplatín, umsóknir fyrir VEOZAH í Japan og Kína, fyrstu skammtar gefnir í 3. fasa rannsóknum á setidegrasib (NSCLC) og ASP2138 (magakrabbamein), staðfesting á virkni (proof of concept) fyrir ASP6958/VIR-5500 í mCRPC, og þrjár nýjar klínískar áætlanir: ASP388B, ASP2020 og ASP2767. Hætt var við ASP5541.
Opinber ensk vefsíða fjárfestatengsla með fjárhagsupplýsingum, kynningum og gögnum um stefnumótun til 2026
Japönsk vefsíða fjárfestatengsla þar sem upprunaleg 決算説明会資料 eru birt
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.
Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.
Öll þjónusta í gangi© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.