2Slides merki
Preview

Arm: Uppgjörskynning fyrir Q2 FY27

35 glærur

Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar · Dæmi um fjárfestakynningar hálfleiðarafyrirtækja

Fjárfestakynning Arm Holdings plc fyrir Q2 FYE27 (4. nóvember 2026): Afkoma á öðrum ársfjórðungi fjárhagsársins 2027 fyrir tímabilið sem lauk 30. september 2026. Heildartekjur námu 1.443 milljónum dollara (27% aukning á milli ára). Inniheldur afkomuspá fyrir Q3 FYE27 og langtímamódel Arm sem byggir á IP/CSS þóknunum, leyfisveitingum og nýrri starfsemi í kringum Arm AGI CPU örgjörvaflögur. Birt á fjárfestasíðu Arm.

7 líkar við
0 niðurhöl

Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.

Flýtileiðsögn

Merki

Arm Holdings
Arm fjárfestakynning
Q2 FYE27
Q2 fjárhagsár 2027
Uppgjörskynning

Deila glærunum

Lýsing

Meginviðfangsefni

Fjárfestakynning Arm Holdings plc fyrir Q2 FYE27 (4. nóvember 2026): Afkoma á öðrum ársfjórðungi fjárhagsársins 2027 fyrir tímabilið sem lauk 30. september 2026. Heildartekjur námu 1.443 milljónum dollara (27% aukning á milli ára). Inniheldur afkomuspá fyrir Q3 FYE27 og langtímamódel Arm sem byggir á IP/CSS þóknunum, leyfisveitingum og nýrri starfsemi í kringum Arm AGI CPU örgjörvaflögur. Birt á fjárfestasíðu Arm.

Helstu kostir

  • •Raunverulegt uppgjörsglærusafn frá Arm: 1.443 milljónir dollara í tekjur, 670 milljónir dollara í þóknunartekjur (8% aukning á milli ára), 773 milljónir dollara í leyfisveitingar og aðrar tekjur (50% aukning á milli ára) og 44% rekstrarframlegð samkvæmt non-GAAP
  • •Tekjumynd sem sýnir þrettán ársfjórðunga (Q2 FYE24 til Q2 FYE27) þar sem þóknunartekjur og leyfistekjur eru aðskildar, auk þróunarlínu fyrir árlegt samningsvirði (ACV) sem nær 1.790 milljónum dollara
  • •Skýrt skýringarmynd af viðskiptamódeli sem sýnir tvær leiðir til tekna: leyfisveitingar fyrir CPU IP / CSS með þóknun á hverja flögu, og Arm AGI CPU selt beint til fyrirtækja í skýjaþjónustu og AI-gagnaverum
  • •Langtímamarkmið til FYE31: um 15 milljarðar dollara í tekjur af Arm AGI CPU, 10 milljarðar dollara í tekjur af IP/CSS, 20% árlegur vöxtur þóknana, um 15% árlegur vöxtur rekstrarkostnaðar samkvæmt non-GAAP og yfir 9 dollara í hagnaðargetu á hlut (EPS) samkvæmt non-GAAP
  • •Glærur um markaðsstærð sem ná yfir TAM fyrir Cloud AI, Edge AI og Physical AI (535 milljarðar dollara á FYE26 í yfir 1.500 milljarða dollara á FYE31) og markaðshlutdeild CPU eftir lokamörkuðum
  • •Fullkominn viðauki með afstemmingu á milli GAAP og non-GAAP, ársfjórðungslegt sjóðstreymisyfirlit og afstemming á frjálsu sjóðstreymi síðustu tólf mánaða (1.096 milljónir dollara)

Markhópur

  • •Hlutabréfagreifendur og fjárfestar sem fylgjast með Arm, hálfleiðurum og innviðum fyrir gervigreind
  • •Teymi í fjárfestatengslum sem útbúa ársfjórðungsuppgjör fyrir tækni- eða leyfisveitingafyrirtæki
  • •Fjármálanemar og MBA-nemar sem læra um viðskiptamódel byggð á þóknunum
  • •Sérfræðingar í stefnumótun og viðskiptaþróun sem fylgjast með markaðnum fyrir gagnaveraörgjörva
  • •Hönnuðir kynningarefnis sem leita að hreinni og myndrænni uppbyggingu fyrir uppgjörskynningar

Notkunartilvik

  • •Skoðun á afkomu Arm fyrir Q2 fjárhagsárið 2027 og spá fyrir Q3 FYE27
  • •Samanburður á því hvernig fyrirtæki í hálfleiðarahönnun kynnir mælikvarða á þóknanir, leyfisveitingar og ACV
  • •Kennsla á viðskiptamódeli sem byggir á leyfum og þóknunum, og hvernig þóknun á hverja flögu hækkar með Armv9 og CSS
  • •Gerð uppgjörskynningar með hlutum fyrir helstu atriði, tekjubrú, afkomuspá og langtímamódel
  • •Rannsókn á áætlaðri heildarmarkaðsstærð (TAM) fyrir Cloud AI, Edge AI og Physical AI

Einstök virðistilboð

  • •Bein innsýn í hvernig Arm kynnir Arm AGI CPU sem viðbótarstarfsemi við IP/CSS, með myndriti sem sýnir 25 milljarða dollara samanlagðar tekjur á FYE31
  • •Glæra um sýnileika þóknana sem sýnir að yfir 70% af spáðum þóknunum byggja á gjöldum sem þegar eru samningsbundin (um 100% fyrir FYE27, um 60% fyrir FYE31)
  • •Saga arkitektúrs og markaðshlutdeildar: Hlutdeild Armv9 í þóknunartekjum frá FYE22 og hlutdeild Arm í virði flögu sem hækkar úr 42% (FYE22) í 53% (FYE26)
  • •Samræmd lágmarkshönnun: hvítur bakgrunnur, dökkbláir titlar, skærblá gögn, fjólubláir undirtitlar og dökkar kaflaskilaglærur

Glærusíður (35)

Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.

Síða 1
Titilglæra

Arm Holdings plc: Fjárfestakynning fyrir Q2 FYE27

Efni

Forsíðuglæra með titlinum Arm Holdings plc Q2 FYE27 Investor Presentation, dagsett 4. nóvember 2026, með samskiptaupplýsingunum investor.relations@arm.com og https://investors.arm.com.

Uppbygging útlits

Ljósmynd sem þekur alla glæruna af lýsandi bláum og fjólubláum gangi í gagnaveri; hvítt Arm-merki efst til vinstri; stór hvítur vinstrijafnaður titill; tengiliðaupplýsingar og dagsetning fyrir neðan.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Ljósmynd af gangi í gagnaveri í bláum og fjólubláum tónum
  • •Hvítt Arm-merki
  • •Þriggja línu hvítur titill
  • •Undirstrikaðir tenglar
  • •Dagsetningarlína
Síða 2
Lagalegur fyrirvari

Fyrirvarar vegna framtíðarspár

Efni

Lagalegur fyrirvari (safe-harbor) sem listar upp áhættuþætti eins og háð hálfleiðaraiðnaðinum, samkeppni, þróun framleiðslukísils (þ.m.t. Arm AGI CPU, CSS og flöguhluta), samþjöppun viðskiptavina, sannprófun þóknana, gjaldeyrissveiflur, skatta og hagsmuni ráðandi hluthafa, SoftBank Group; vísar í eyðublað 20-F fyrir fjárhagsárið sem lauk 31. mars 2026, lagt fram 26. maí 2026.

Uppbygging útlits

Tvær þéttar málsgreinar af gráum meginmáli í fullri breidd á hvítum bakgrunni undir litlum fyrirsögn; Arm-merki neðst til vinstri, blaðsíðutal neðst til hægri.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Hrein textauppsetning
  • •Lítil grá fyrirsögn
  • •Vörumerki og höfundarréttur í fæti
Síða 3
Lagalegur fyrirvari

Kennitölur utan GAAP og upplýsingar frá þriðja aðila

Efni

Skilgreinir kennitölur sem ekki fylgja GAAP (kostnaðarverð seldra vara, framlegð, R&D og SG&A rekstrarkostnað, rekstrarhagnað og framlegð, hreinan hagnað, EPS, frjálst sjóðstreymi og FCF TTM), útskýrir undanskilin atriði eins og hlutabréfatengdar greiðslur, launatengda skatta af þeim, kostnað vegna fyrirtækjakaupa og hagnað eða tap af hlutafjáreignum, og tekur fram að vörumerki þriðja aðila séu notuð án sérstakrar meðmæla.

Uppbygging útlits

Heilsíðublokk af fyrirvaramálsgreinum með tveimur litlum millifyrirsögnum; hvítur bakgrunnur.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Hrein textauppsetning
  • •Kaflaskipting fyrir Non-GAAP og upplýsingar frá þriðja aðila
Síða 4
Helstu atriði / Samantekt á lykiltölum

Q2 FYE27: Helstu atriði

Efni

Helstu rekstrartölur: heildartekjur $1.443 milljónir (27% aukning milli ára), rekstrarkostnaður utan GAAP $774 milljónir, frjálst sjóðstreymi síðustu 12 mánuði (non-GAAP) $1.096 milljónir. Nýsköpun: yfir 375 milljarðar Arm-flaga afhentar frá 1990, mikil eftirspurn eftir Arm AGI CPU sem skilar sér í pöntunum, og Arm telur líklegt að flögutekjur nái allt að $2 milljörðum á FYE27 og FYE28; fjórir nýir CSS-samningar undirritaðir á fjórðungnum fyrir gagnavera- og snjallsímaflögur.

Uppbygging útlits

Þriggja dálka uppsetning: vinstra megin er rammað innskot með þremur stórum bláum lykiltölum (KPI), stórt svart Arm-merki í miðjunni, hægra megin er rammað innskot með þremur bláum lykilatriðum og gráum skýringartexta.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Stórar bláar lykiltölur
  • •Hástafaðar fyrirsagnir á rammum
  • •Arm-merki í miðjunni
  • •Mjóar aðskilnaðarlínur milli atriða
Síða 5
Gagnasýn - tekjuskipting

Q2 FYE27: Tekjur af leyfisveitingum og þóknunum

Efni

Heildartekjur $1.443 milljónir, upp um 27% milli ára; þóknunartekjur $670 milljónir, upp um 8% vegna Armv9 og CSS þóknunarhlutfalla og innleiðingar í gagnaverum, sem vegur á móti verðþrýstingi á minni í snjallsímum; tekjur af leyfum og annað $773 milljónir, upp um 50% vegna mikillar eftirspurnar eftir hugverkarétti (IP), tímasetningu verðmætra samninga og pantanastöðu. Staflað súlurit nær yfir FYE24 Q2 til FYE27 Q2 og dregur fram samanburð á FYE26 Q2 ($1.135 milljónir) og FYE27 Q2 ($1.443 milljónir).

Uppbygging útlits

Titill og þrír punktar efst; staflað súlurit með 13 súlum fyrir neðan með bláum hlutum fyrir þóknanir og dökkbláum fyrir leyfi, gildi sýnd inni í súlunum, brotalínur utan um samanburðarfjórðunga.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Staflað súlurit
  • •Brotalínur til áherslu
  • •Skýringarmynd í tveimur bláum tónum
  • •Aðskilnaður fjárhagsára á ásnum
Síða 6
Gagnasýn - þróun

Q2 FYE27: Ársett samningsvirði (ACV)

Efni

Ársett samningsvirði (ACV), sem er staðlaður mælikvarði á leyfistekjur og aðrar tekjur, hækkaði um 12% milli ára í $1.790 milljónir á Q2, og heldur áfram stöðugum vexti frá $1.108 milljónum á FYE24 Q2, á meðan leyfistekjur á ársfjórðungi sveifluðust á milli $330 milljóna og $819 milljóna.

Uppbygging útlits

Einn punktur undir titlinum; samsett graf með bláum súlum fyrir leyfistekjur á fjórðungi og blárri línu með hringlaga punktum fyrir ACV, tengt með brotalínum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Samsett súlu- og línurit
  • •Hringlaga punktar
  • •Tengilínur með brotalínu
  • •Gildismerkingar á hverjum punkti
Síða 7
Gagnasýn - waterfall / rekstrarbrú

Q2 FYE27: Frá tekjum til hagnaðar

Efni

Brú milli tekna og hagnaðar: tekjur $1.443 milljónir (leyfi $773 milljónir, þóknanir $670 milljónir), kostnaðarverð seldra vara (non-GAAP) $31 milljón, framlegð (non-GAAP) $1.412 milljónir (98% framlegð), rekstrarkostnaður (non-GAAP) $774 milljónir, rekstrarhagnaður (non-GAAP) $638 milljónir (44% rekstrarframlegð) og hreinn hagnaður (non-GAAP) $566 milljónir; afskrifta- og niðurfærslukostnaður var $81 milljón.

Uppbygging útlits

Súlurit af gerðinni „waterfall“ frá vinstri til hægri með litakóðuðum súlum (blátt/grænblátt fyrir tekjur, fjólublátt fyrir vergan hagnað, grænblátt fyrir rekstrarkostnað, appelsínugult fyrir rekstrarhagnað, grátt fyrir hreinan hagnað); stórar prósentutölur fyrir framlegð fyrir ofan viðeigandi súlur; neðanmálsgreinar neðst.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Waterfall-rit
  • •Stórar fjólubláar og appelsínugular framlegðartölur
  • •Litakóðaðar súlur
  • •Skýringar í fæti
Síða 8
Tafla yfir fjárhagslegar horfur

Skammtímahorfur

Efni

Spá fyrir Q3 FYE27: tekjur upp á $1.540 milljónir plús eða mínus $50 milljónir (ritað á glæruna sem „$1,540bn +/- $50m“), rekstrarkostnaður (non-GAAP) um $825 milljónir, og hagnaður á hlut (non-GAAP) $0,56 plús eða mínus $0,04; neðanmálsgrein útskýrir að framtíðarspár utan GAAP séu ekki afstemmdar við GAAP.

Uppbygging útlits

Hrein þriggja raða tafla með ljósblárri fyrirsagnarlínu merktri Q3 FYE27; heiti mælikvarða vinstra megin, spágildi hægra megin; neðanmálsgrein fyrir neðan.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Ljósblá fyrirsagnarlína
  • •Mjóar línur milli raða
  • •Stórar tölur í spá
  • •Hávísitölur fyrir neðanmálsgreinar
Síða 9
Kaflaskil

Vöruframboð Arm og markaðstækifæri stækkuð

Efni

Kaflaskilaglæra sem kynnir stefnumótunarhluta kynningarinnar um vöruframboð og markaðstækifæri.

Uppbygging útlits

Dökkblár bakgrunnur sem þekur alla glæruna með mynd af sjóndeildarhring jarðar úr geimnum þar sem borgarljós sjást; stór hvítur vinstrijafnaður titill; hvítt Arm-merki efst til vinstri.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Ljósmynd af sjóndeildarhring jarðar
  • •Dökkblár bakgrunnur
  • •Stór hvít fyrirsögn
Síða 10
Ferils- eða þróunarmynd

Arm hefur aukið vöruframboð sitt og markaðstækifæri

Efni

Þriggja þrepa þróun: IP-vöruúrval (fleiri Armv9 örgjörvar, afköst á hvert vött), CSS-vettvangur (hærri þóknun, 2x Armv9 örgjörvar, samþætt og prófuð kerfi) og kísill (vöru- og markaðssókn, bestuð flögufjölskylda fyrir skýjalausnir og AI-gagnaver).

Uppbygging útlits

Láréttur örvaborði efst sem skiptist í þrjú merkt stig; þrjú myndasvæði fyrir neðan sem sýna aðskildar IP-einingar, sömu einingar samþættar í undirkerfi og tölvugerða mynd af Arm-örgjörvaumbúðum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Chevron-örvaborði
  • •Blokkarmyndir merktar CPU, MMU, Security, System IP
  • •Tölvugerð mynd af Arm-merktum örgjörva
  • •Skýringartextar undir hverju svæði
Síða 11
Skýringarmynd af viðskiptamódeli

Viðskiptamódel Arm: Samhliða leiðir til að hagnast á tölvuvinnslu

Efni

Arm IP og CSS eru seld með leyfi til hönnuða örgjörva sem greiða leyfisgjald fyrirfram og þóknun fyrir hvern örgjörva; samhliða því er Arm AGI CPU seldur beint til fyrirtækja í skýjaþjónustu og AI-gagnaverum, sem skilar tekjum af örgjörvasölu.

Uppbygging útlits

Þrír punktar efst; flæðirit fyrir neðan með Arm „power efficient compute“ boxi sem skiptist í tvær raðir með þremur tengdum spjöldum (módel, viðskiptavinur, tekjur Arm), blátt fyrir IP/CSS módelið og dökkfjólublátt fyrir kísilmódelið.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Greinótt flæðirit
  • •Hylkjalaga hausar á spjöldum
  • •Blá og dökkfjólublá litakóðun
  • •Örvatengi
Síða 12
Vaxtarþættir / jöfnuuppsetning

Tekjuvöxtur drifinn af vexti iðnaðarins, markaðshlutdeild og auknu innihaldi

Efni

Þrír samverkandi vaxtarþættir: Fleiri örgjörvar (tekjur af hálfleiðurum uxu um u.þ.b. 10% CAGR á tíu árum og spáð er 12% CAGR vexti í CPU-tengdum tekjum til 2030), aukin markaðshlutdeild (Arm sækir fram á vaxandi mörkuðum) og meiri Arm-tækni (álag vegna ályktunarvinnslu og gervigreindarfulltrúa drífur hærri þóknanir á hvern örgjörva).

Uppbygging útlits

Þrjú jöfn rammað spjöld í röð tengd með fjólubláum plúsmerkjum; fyrirsögn og stutt grá málsgrein á hverju spjaldi; neðanmálsgrein um heimild spárinnar.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Þrjú rammað spjöld
  • •Fjólublá plúsmerki
  • •Stórar fyrirsagnir á spjöldum
  • •Neðanmálsgrein
Síða 13
Yfirlit yfir markaðshluta

Tækifæri Arm ná yfir þrjú svið með sameiginlega vaxtarþætti

Efni

Cloud AI (skýja-, fyrirtækja-, þráðlausir og jaðarinnviðir), Edge AI (snjalltæki á jaðrinum eins og símar, snjallúr og gleraugu, einka-AI-tölvuvinnsla, PC-tölvur og spjaldtölvur) og Physical AI (sjálfkeyrandi og AI-stýrð ökutæki, vélfærafræði), þar sem hvert svið nýtur góðs af markaðsvexti, aukinni hlutdeild og Armv9 og CSS þóknunum.

Uppbygging útlits

Fjólublár undirtitill undir aðalfyrirsögn; þrjár raðir, hver með bláu flokksheiti og lýsingu vinstra megin og vörumyndum undir bláundirstrikuðum flokkahausum hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Vöruljósmyndir (netþjónaskápar, símar, snjallgleraugu, fartölvur, vörubílar, mennsk vélmenni, drónar)
  • •Bláundirstrikaðir flokkahausar
  • •Þriggja raða hnitakerfi
Síða 14
Markaðsstærð / TAM

Gríðarstór og vaxandi hálfleiðaramarkaður

Efni

Áætlaður heildarmarkaður (TAM) Arm frá FYE26 til FYE31: Cloud AI vex úr $35 milljörðum í öðrum CPU, $50 milljörðum í gagnavera-CPU og $245 milljörðum í XPU í sömu röð í $50 milljarða, $100+ milljarða og $1 billjón+; Edge AI úr $180 milljörðum í $245 milljarða; Physical AI úr $25 milljörðum í $60 milljarða; samtals úr $535 milljörðum í $1,5 billjónir+ (innri áætlanir frá mars 2026).

Uppbygging útlits

Töflulaga hnitakerfi með fjórum röðum (Cloud AI, Edge AI, Physical AI, Samtals); FYE26 gildi vinstra megin, FYE31 gildi hægra megin, fleyglaga litstiglar á milli sem sýna vöxt; ljósgrár bakgrunnur á röðum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Fleyglaga vaxtarform
  • •Svört, blá, fjólublá og grá litakóðun eftir hlutum
  • •Strikaðar skiptilínur innan Cloud AI fleygsins
  • •Stórar dollaratölur
Síða 15
Þróun tækifæra / chevron-flæði

Arm AGI CPU eykur tækifæri okkar innan Cloud AI TAM

Efni

Vaxtarstig tækifæra: $2,4 milljarða tækifæri eingöngu í IP/CSS (FYE26), $24 milljarðar þegar AGI CPU nær fullu virði örgjörvans (FYE26), $50 milljarðar með því að stækka hóp viðskiptavina út fyrir CSP-þjónustuveitendur (FYE26), og $100+ milljarðar þegar ályktunarvinnsla og gervigreindarfulltrúar að minnsta kosti tvöfalda markaðinn á fimm árum (FYE31): 40-faldur vöxtur tækifæra frá FYE26 til FYE31.

Uppbygging útlits

Fjórar chevron-örvar sem liggja frá vinstri til hægri með dollaratölum fyrir ofan hverja; mjög stór „40x“ fullyrðing neðst til hægri með skýringartexta.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Chevron-örvar með ljósbláum litstigli
  • •Stórir dollaramerkingar
  • •Yfirstór 40x áhersla
Síða 16
Innsýn í iðnaðinn / samanburður

Gervigreindarfulltrúar breyta öllu

Efni

Hraðlar búa til tákn (tokens), CPU-einingar stýra ferlinu og fulltrúar keyra kerfið: fulltrúar keyra vinnuflæði stöðugt, búa til meira en 15x fleiri beiðnir á hvern notanda og færa flöskuhálsinn yfir á CPU; AI-gagnaver þarf um 30 milljónir CPU-kjarna á hvert GW í dag samanborið við um 120 milljónir með gervigreindarfulltrúum, svo koma þarf 4x fleiri kjörnum fyrir innan sama orkuramma.

Uppbygging útlits

Fjólublár undirtitill; vinstri dálkur með þremur punktum með stuttum útskýringum; hægra megin er dökkblátt rammað svæði sem ber saman ~30m og ~120m kjarna á hvert GW í ljósbláum lit með lavender-litaðri 4x ör og feitletraðri niðurstöðu.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Dökkt rammað samanburðarsvæði
  • •Ljósbláar stórar tölur
  • •4x chevron-ör
  • •Punktalisti með fyrirsögnum
Síða 17
Vörukynning

Kynning á fyrsta áfanga markaðssóknar Arm

Efni

Eftirspurn viðskiptavina og fjárhagsleg tækifæri leiddu til Arm AGI CPU, sem er hannaður fyrir skilvirkni (sérsmíðaður án eldri kerfisbyrði), skalanleika (fleiri kjarnar skila línulega meiri afköstum á meðan minni og IO fylgjast með) og afköst (meiri vinna í hverri sveiflu, full afköst alltaf í boði).

Uppbygging útlits

Punktalisti vinstra megin með feitletruðum lykilorðum; stór tölvugerð mynd af Arm AGI CPU örgjörvaumbúðum hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Tölvugerð mynd af örgjörva með litstigli
  • •Feitletraðir punktar með lykilorðum
  • •Fjólubláir punktar
Síða 18
Gagnaframsetning - tekjuspá

Sókn Arm AGI CPU á markaðinn

Efni

IP/CSS starfsemi Arm eykur hlutdeild sína í gagnaverum; AGI CPU deilir sama vistkerfi hugbúnaðar og hófst með eftirspurn frá nýjum viðskiptavinum; búist er við að FYE28 verði fyrsta árið með marktækar tekjur af AGI CPU, sem munu vaxa veldisvísis í um $15 milljarða á FYE31, til viðbótar við IP/CSS.

Uppbygging útlits

Sex punktar vinstra megin; hægra megin er rammað línurit með bláum súlum með litstigli frá FYE26 til FYE31 sem hækka upp að strikaðri $15 milljarða línu (engin gildi sýnd fyrir einstök ár).

Helstu sjónrænir þættir

  • •Súlurit með litstigli
  • •Appelsínugul strikuð markmiðslína
  • •$15B merking
Síða 19
Gagnaframsetning - vaxtarspá

Drifkraftar vaxtar í þóknunartekjum

Efni

Drifkraftar þóknana hafa verið vöxtur á lokamörkuðum, aukin hlutdeild, fleiri kjarnar og flækjustig á hvern örgjörva, og hærri þóknanir frá Armv9 og CSS; þóknunartekjur uxu um u.þ.b. 14% CAGR frá FYE22 til FYE26 og er spáð 20% CAGR vexti frá FYE26 til FYE31.

Uppbygging útlits

Punktar með undirpunktum vinstra megin; hægra megin er línurit með titlinum „Aukinn vöxtur þóknunartekna“ með súlum fyrir FYE22 til FYE31 og appelsínugulri tveggja hluta stefnulínu merktri ~14% CAGR og 20% CAGR (engin gildi sýnd á súlum).

Helstu sjónrænir þættir

  • •Súlur með litstigli
  • •Appelsínugular CAGR stefnulínur
  • •Snúnar CAGR merkingar
Síða 20
Samanburður / tveggja dálka gögn

Drifkraftar vaxtar í þóknunartekjum: tækni og fjöldi kjarna

Efni

Tækniframfarir tryggja að viðskiptavinir séu í fremstu röð og hækka þóknunarhlutföll: verð á hvern kjarna hækkar úr 1x fyrir fyrstu kynslóð Armv9 (2023) í gegnum síðari kynslóðir Armv9 (2025) og fyrstu kynslóð CSS (2023) í um 3x fyrir síðari kynslóðir CSS (2025). Fleiri kjarnar: Gervigreind og gervigreindarfulltrúar (agentic AI) krefjast fleiri kjarna á hverja flögu í gagnaverum. Þóknun Arm stigmagnast með fjölda kjarna, eins og sýnt er á dreifiriti yfir markaðssettar og fyrirhugaðar flögur viðskiptavina frá 2016 til 2032, þar sem stefnt er að um 250 kjörnum.

Uppbygging útlits

Samanburður í tveimur dálkum með bláum „Tækniframfarir“ og appelsínugulum „Fleiri kjarnar“ fyrirsögnum; vinstra megin eru láréttar örvar á ás fyrir 1x-3x verðlagningu á kjarna; hægra megin er dreifirit með punktaðri stefnulínu.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Bláar og appelsínugular fyrirsagnastikur
  • •Lárétt örvarit
  • •Dreifirit með bláum (markaðssettar) og gulum (fyrirhugaðar) flögum
  • •Punktuð stefnulína
Síða 21
Gagnasýn – sýnileiki / prósentustikur

Þóknunartekjur – samningsbundin hlutföll skapa mikið öryggi

Efni

Meira en 70% af áætluðum þóknunum Arm byggja á hlutföllum sem þegar eru samningsbundin: 100% fyrir FYE26, um 100% fyrir FYE27, um 85% fyrir FYE28, um 75% fyrir FYE29, um 65% fyrir FYE30 og um 60% fyrir FYE31.

Uppbygging útlits

Fjólublá undirfyrirsögn; sex súlur í fullri hæð innan ramma, blái hlutinn sýnir samningsbundna hlutdeild með skásettum hvítum prósentumerkingum og gráum litstiglum efst fyrir þann hluta sem ekki er samningsbundinn.

Helstu sjónrænir þættir

  • •100% staflaðar súlur
  • •Skásettar prósentumerkingar
  • •Blágrár litastigull
Síða 22
Gagnasýn – samanburður á samsetningu

Gervigreind í skýi verður okkar hraðast vaxandi drifkraftur þóknunartekna

Efni

Samsetning þóknunartekna án Arm AGI CPU fjölskyldunnar: á FYE26 var Edge AI 78%, Cloud AI 14% og Physical AI 8%; kökuritið fyrir FYE31 (án prósentutalna) sýnir Cloud AI vaxa í mun stærri sneið, um það bil þriðjung eða meira, þótt Edge AI sé enn stærst.

Uppbygging útlits

Tvö afmörkuð spjöld hlið við hlið sem bæði innihalda kökurit með litastigli og merkingu hluta; FYE26 vinstra megin með prósentum, FYE31 hægra megin án þeirra.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Tvö kökurit
  • •Sjávargrænir, dökkbláir og fjólubláir litastiglar
  • •Rammar með litastigli
Síða 23
Gagnasýn – spá

Öflugur vöxtur leyfisveitinga í dag gerir framtíðarvöxt þóknana mögulegan

Efni

Vöxtur leyfistekna er langt umfram fyrri langtímavæntingar og mun haldast yfir langtímamarkmiði á næstunni, sem leiðir til mikils vaxtar í þóknunum síðar; ritið sýnir leyfistekjur hækka ár hvert frá FYE26 til FYE31, að meðtöldum tekjum af hönnunarþjónustu (til dæmis frá SoftBank) en án tekna af flögum.

Uppbygging útlits

Þrír punktar vinstra megin; hægra megin er afmarkað rit með titlinum „Increasing license revenue“ með sex súlum með litastigli og engum gagnamerkingum; neðanmálsgrein innan rammans.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Súlurit með litastigli
  • •Neðanmálsgrein í riti
  • •Fjólubláir punktar
Síða 24
Gagnasýn – stafluð spá

Arm AGI CPU styður við CPU IP / CSS starfsemi Arm

Efni

Arm AGI CPU stækkar Arm inn á markað viðskiptavina sem hefur verið vanþjónað og tekjur af því bætast við leyfis- og þóknunartekjur af CPU IP og CSS; staflað rit yfir leyfis-, þóknunar- og AGI CPU tekjur frá FYE26 til FYE31 hækkar í um $25 ma. á FYE31.

Uppbygging útlits

Tveir punktar vinstra megin; hægra megin er afmarkað spjald með stöfluðum súlum í sjávargrænum (leyfisveitingar), fjólubláum (þóknanir) og bláum (Arm AGI CPU) litum, ásamt appelsínugulri brotinni línu við $25 ma.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Þrílitastaflaðar súlur
  • •Brotin markmiðslína
  • •$25 ma. merking
  • •Skýringartexti
Síða 25
Gagnasýn – kostnaðarþróun

Mikilvægum áfanga í ráðningum til R&D náð – aukin rekstrarlegt vogarafl

Efni

Gervigreind skapar fordæmalaus tækifæri og R&D hjá Arm drífur áfram nýjar vörur; Arm hefur þegar aukið fjárfestingu í R&D fyrir CPU, CSS og vegvísa fyrir flögur, þannig að vöxtur rekstrarkostnaðar (non-GAAP) hægist úr 26% CAGR (FYE24 til FYE26) í áætlaðan um 15% CAGR frá FYE26 til FYE31.

Uppbygging útlits

Fjórir punktar vinstra megin; hægra megin er súlurit fyrir FYE24 til FYE31 með appelsínugulri tveggja hluta stefnulínu merktri 26% CAGR og um 15% CAGR.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Súlur með litastigli
  • •Appelsínugular CAGR línur
  • •Titill á myndriti
Síða 26
Langtíma fjárhagsleg markmið / KPI-tafla

Mikill vöxtur tekna og rekstrarhagnaðar skilar >$9 í hagnað á hlut (EPS)

Efni

Líkan fyrir FYE31: IP/CSS starfsemi með $10 ma. tekjur og yfir 65% rekstrarframlegð (non-GAAP); Arm AGI CPU starfsemi með $15 ma. flögutekjur og yfir 30% rekstrarframlegð (non-GAAP); samstæðuhagnaður á hlut (non-GAAP EPS) yfir $9.

Uppbygging útlits

Þrír dálkar með gráum fyrirsögnum; tveir staflaðir KPI-rammar í fyrstu tveimur dálkunum og einn hár rammi fyrir samstæðu-EPS; stórar bláar tölur.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Afmarkaðir KPI-rammar
  • •Stórar bláar tölur
  • •Lóðréttir dálkaskil
Síða 27
Kaflaskil

Viðauki

Efni

Kaflaskil sem hefja viðauka með sögulegum þóknunargögnum og afstemmingu fjárhagstalna.

Uppbygging útlits

Heill dökkblár bakgrunnur með orðinu „Viðauki“ í hvítum lit, staðsett hægra megin við miðju.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Heill dökkblár bakgrunnur
  • •Hvítur fyrirsagnartexti
Síða 28
Gagnasýn – samsetning yfir tíma

Þóknunartekjur: Innleiðing Armv9 drífur vöxt þóknana

Efni

Þóknunartekjur eftir arkitektúr frá FYE18 til FYE26: Armv7 og eldri lækka úr um 60% í undir 25%, Armv8 nær hámarki um miðbik tímabilsins og Armv9 hækkar úr örlitlum hluta á FYE22 í um það bil þriðjung á FYE26; Armv9 skilar hærri þóknun á hverja flögu og innleiðing er hafin í snjallsímum og skýjatölvum.

Uppbygging útlits

100% staflað súlurit yfir níu fjárhagsár í þremur bláum tónum með skýringartexta; tveir punktar fyrir neðan.

Helstu sjónrænir þættir

  • •100% staflaðar súlur
  • •Ljós-, milli- og dökkbláir litir
  • •Prósentuás
Síða 29
Gagnasýn – markaðshlutdeild

Þóknunartekjur: Arm eykur markaðshlutdeild sína

Efni

Markaðshlutdeild miðað við virði flögu: Hlutdeild Arm hækkaði úr 42% á FYE22 í 44%, 48%, 48% og 53% á FYE26, samanborið við x86 og aðra arkitektúra (sértæka eins og 68000, AVR, PIC og PowerPC, og leyfisbundna eða opna eins og MIPS og RISC-V), byggt á innri áætlunum Arm.

Uppbygging útlits

Innrammað 100% staflað súlurit þar sem hlutdeild Arm er merkt í hverri súlu; athugasemdir sem lista „aðra“ arkitektúra fyrir neðan.

Helstu sjónrænir þættir

  • •100% staflaðar súlur
  • •Merkingar á hlutdeild Arm
  • •Skýringartexti fyrir Arm, x86, Annað
  • •Athugasemdablokk
Síða 30
Gagnaframsetning - svæðisrit fyrir árganga

Þóknunartekjur skapa grundvöll fyrir langtímavöxt

Efni

Þóknunartekjur geta haldið áfram í áratugi: staflað svæðisrit yfir þóknunartekjur eftir árgangi vörumarkaðssetningar (FYE10 og eldri til FYE23 til FYE26) vex úr um $750 milljónum á FYE16 í um $2,5 ma. á FYE26, og Arm innheimtir enn þóknanir af vörum sem voru þróaðar snemma á tíunda áratugnum.

Uppbygging útlits

Einn áherslupunktur; stórt staflað svæðisrit með fimm litaflokkum (bláum, dökkbláum, appelsínugulum, blágrænum, fúksíubleikum) vinstra megin; blágræn lóðrétt lína og stór blár áherslutexti hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Staflað svæðisrit
  • •Fimm litir fyrir árganga (cohorts)
  • •Blágrænt plús-merki sem áhersla
  • •Stór blár áherslutexti
Síða 31
Markaðshlutdeildartafla / borðarit

Aukin hlutdeild á risastórum örgjörvamarkaði (FYE22 til FYE26)

Efni

Markaðshlutdeild og markaðsvirði eftir lokamörkuðum, FYE22 til FYE26: farsímaforrit >99% ($29 ma. í $43 ma.), önnur farsímatækni 70% ($18 ma. í $19 ma.), raftæki 30% til 36% ($72 ma. í $67 ma.), IoT og innfelld kerfi 50% til 56% ($49 ma. í $51 ma.), skýjavinnsla 9% til 23% ($16 ma. í $50 ma.), netkerfi 26% til 37% ($15 ma. í $19 ma.), aðrir innviðir 12% til 17% ($14 ma. í $17 ma.), bílaiðnaður og vélfærafræði 31% til 44% ($15 ma. í $26 ma.); samtals 44% til 50% ($228 ma. í $292 ma.).

Uppbygging útlits

Tafla með níu röðum flokkuðum með lóðréttum merkimiðum fyrir Edge AI, Cloud AI og Physical AI; borðaform sem sýna breytingu á hlutdeild í miðjunni og breytingu á markaðsvirði hægra megin; neðanmálsgreinar og heimildaskrá.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Litaflokkaðar raðir (blár, dökkblár, fjólublár, grár)
  • •Borðaform
  • •Lóðréttir merkimiðar fyrir markaðshluta
  • •Neðanmálsgreinar
Síða 32
Markaðshlutdeildartafla / spá

Aukin hlutdeild á risastórum örgjörvamarkaði (með horfum fyrir FYE31)

Efni

Sama tafla yfir lokamarkaði framlengd til markaðsvirðis fyrir FYE31: farsímaforrit ~$80 ma., önnur farsímatækni ~$20 ma., raftæki ~$75 ma., IoT og innfelld kerfi ~$70 ma., skýjavinnsla ~$100 ma., netkerfi ~$25 ma., aðrir innviðir ~$25 ma., bílaiðnaður og vélfærafræði ~$60 ma., heildartækifæri á örgjörvamarkaði ~$455 ma.

Uppbygging útlits

Sambærileg uppsetning og á fyrri glæru en með viðbættum dálki fyrir FYE31 þar sem borðarnir hallast upp á við að hægri brún.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Framlengd borðaform
  • •Dálkur fyrir FYE31
  • •Litaflokkaðar raðir
Síða 33
Fjárhagstafla / afstemming

Afstemmingar: GAAP við Non-GAAP og leiðréttingar

Efni

Fyrir þrjá mánuði sem lauk 30. september 2026: GAAP framlegð 97,1% á móti 97,9% non-GAAP; heildarrekstrarkostnaður samkvæmt GAAP $1.200 milljónir á móti $774 milljónum non-GAAP (aðallega $368 milljónir í hlutabréfatengdum launagreiðslum); rekstrarhagnaður samkvæmt GAAP $201 milljón (13,9% framlegð) á móti $638 milljónum (44,2%); hagnaður samkvæmt GAAP $130 milljónir á móti $566 milljónum non-GAAP; þynntur hagnaður á hlut (EPS) $0,12 samkvæmt GAAP á móti $0,52 non-GAAP miðað við 1.079 milljónir þynntra hluta.

Uppbygging útlits

Fjárhagsleg afstemmingartafla með GAAP niðurstöðum, fimm leiðréttingardálkum og non-GAAP niðurstöðum; leturgerð með þverstriki (serif) sem er dæmigerð fyrir SEC-skýrslugjöf.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Afstemmingartafla með mörgum dálkum
  • •Feitletraðar millisamstæður
  • •Tvöföld undirstrikun undir lokatölum
Síða 34
Fjárhagsskýrsla

Sjóðstreymisyfirlit

Efni

Ársfjórðungslegt sjóðstreymi fyrir þrjá mánuði sem lauk 30. september 2026 samanborið við 2025: handbært fé frá rekstri $207 milljónir á móti $567 milljónum, fjárfestingarhreyfingar $103 milljónir á móti $196 milljónum (þar á meðal $249 milljónir vegna fyrirtækjakaupa og $510 milljónir vegna gjalddaga skammtímafjárfestinga), fjármögnunarhreyfingar -$113 milljónir á móti -$190 milljónum; handbært fé í lok tímabils $3.251 milljón á móti $2.518 milljónum.

Uppbygging útlits

Titill vinstra megin; þétt sjóðstreymistafla í fullri hæð hægra megin með tveimur samanburðardálkum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Sjóðstreymistafla með tveimur dálkum
  • •Millitölur kafla
  • •Lítið serif-letur
Síða 35
Fjárhagstafla / afstemming

Afstemming: Handbært fé frá rekstri við Non-GAAP frjálst sjóðstreymi og FCF TTM

Efni

Ársfjórðungslegt non-GAAP frjálst sjóðstreymi var $110 milljónir (samanborið við $411 milljónir árið áður) eftir $72 milljónir í fasteignir og búnað, $5 milljónir í óefnislegar eignir og $20 milljónir í skuldbindingar vegna óefnislegra eigna; frjálst sjóðstreymi síðustu tólf mánaða (TTM) sem lauk 30. september 2026 var $1.096 milljónir (samanborið við $1.073 milljónir) af $1.734 milljóna handbæru fé frá rekstri.

Uppbygging útlits

Tvær staflaðar afstemmingartöflur (ársfjórðungur og TTM), þar sem 2026 og 2025 eru borin saman; tveggja lína titill.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Tvær afstemmingartöflur
  • •Tvöföld undirstrikun undir lokatölum
  • •Skáletraðir „Leiðrétt fyrir“ merkingar

Algengar spurningar

Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.

Hvað kemur fram í Q2 FY27 fjárfestakynningu Arm?

Þetta er 35 glæra kynning frá Arm Holdings plc fyrir annan ársfjórðung fjárhagsársins 2027 (fjórðungurinn sem lauk 30. september 2026), dagsett 4. nóvember 2026. Hún fer yfir helstu atriði ársfjórðungsins, tekjur af þóknunum (royalties) og leyfisveitingum, árlegt samningsvirði (ACV), brú á milli tekna og hagnaðar, afkomuspá fyrir Q3 FYE27, stefnu varðandi Arm AGI CPU, langtímamarkmið til FYE31 og viðauka með afstemmingu á GAAP-reikningsskilum og sjóðstreymi.

Hvaða tímabil nær fjárhagsár Arm 2027 (FYE27) yfir?

Fjárhagsár Arm lýkur 31. mars, þannig að FYE27 nær frá apríl 2026 til mars 2027. Q2 FYE27 er júlí til september 2026, og afkomuspáin fyrir Q3 FYE27 í kynningunni nær yfir október til desember 2026.

Hverjar voru helstu tölur Arm í Q2 FYE27?

Heildartekjur voru 1.443 milljónir dollara, sem er 27% aukning á milli ára. Þær samanstóðu af 670 milljónum dollara í þóknunartekjur (8% aukning) og 773 milljónum dollara í leyfisveitingar og aðrar tekjur (50% aukning). Rekstrarhagnaður samkvæmt non-GAAP var 638 milljónir dollara (44% framlegð), hagnaður samkvæmt non-GAAP var 566 milljónir dollara, þynntur hagnaður á hlut (EPS) samkvæmt non-GAAP var $0,52 og frjálst sjóðstreymi síðustu tólf mánaða samkvæmt non-GAAP var 1.096 milljónir dollara.

Hver var afkomuspá Arm fyrir Q3 FYE27?

Arm spáði tekjum upp á 1.540 milljónir dollara að viðbættum eða frádregnum 50 milljónum dollara, rekstrarkostnaði samkvæmt non-GAAP upp á um 825 milljónir dollara og fullþynntum hagnaði á hlut (EPS) samkvæmt non-GAAP upp á 0,56 dollara að viðbættum eða frádregnum 0,04 dollurum. Á glærunni stendur tekjutalan sem „$1,540bn“, en þar sem línan er merkt í milljónum dollara ($m) þýðir þetta 1,54 milljarða dollara.

Hvað er Arm AGI CPU og hversu stórt gerir Arm ráð fyrir að það verði?

Arm AGI CPU er fullbúin örgjörvaflaga sem Arm selur beint til fyrirtækja í skýjaþjónustu og AI-gagnaverum, samhliða hefðbundnu viðskiptamódeli sínu um leyfisveitingar og þóknanir. Í kynningunni segir að eftirspurn sé að breytast í innkaupapantanir, með allt að 2 milljarða dollara tekjur af flögum á tímabilinu FYE27 og FYE28. FYE28 verður fyrsta árið með marktækar tekjur og áætlað er að tekjur af flögum verði um 15 milljarðar dollara á FYE31 með yfir 30% rekstrarframlegð samkvæmt non-GAAP.

Hvaða langtímamarkmið eru sett fram í kynningunni?

Fyrir FYE31 gerir Arm ráð fyrir 10 milljörðum dollara í tekjur af IP/CSS með yfir 65% rekstrarframlegð samkvæmt non-GAAP, 15 milljörðum dollara í tekjur af AGI CPU, að þóknunartekjur vaxi um 20% (CAGR) frá FYE26, að rekstrarkostnaður samkvæmt non-GAAP vaxi um 15% (CAGR) og að samstæðuhagnaður á hlut (EPS) samkvæmt non-GAAP verði meiri en 9 dollarar. Þetta eru innri áætlanir Arm frá og með mars 2026.

Get ég hlaðið niður þessari kynningu frá Arm?

Já. Hægt er að hlaða niður upprunalegu PDF-skjali með öllum 35 glærunum ókeypis af þessari síðu. Hver glæra er einnig sýnd sem mynd með skriflegri samantekt. Upprunalega kynningin var birt á fjárfestasíðu Arm, investors.arm.com.

Hvernig get ég notað þetta glærusafn sem sniðmát fyrir mína eigin uppgjörskynningu?

Kynningin fylgir skýru uppbyggingarferli fyrir uppgjör: helstu atriði, sundurliðun tekna, brú á rekstrarreikningi, afkomuspá, stefnumótun og markaðsstærð, langtímamódel og fjárhagslegur viðauki. Hvítur bakgrunnur, dökkbláir titlar, bláir litir í gögnum og rammaðar töflur gera þetta að góðri fyrirmynd fyrir fjárfesta- eða fjármálakynningar, og þú getur endurskapað uppbygginguna með þínum eigin tölum.

Heimildir og frekari lesning

  • Fjárfestatengsl Arm Holdings plc — Arm Holdings plc

    Opinber vefsíða fjárfestatengsla þar sem Arm birtir ársfjórðungsuppgjör, bréf til hluthafa og fjárfestakynningar.

2slides

Create Your Own Slides

Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.

Búðu til glærur á heimsmælikvarða á nokkrum sekúndum

Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.

2Slides logo

Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.

Draga saman með AI

ChatGPTClaudeGrokPerplexity
Öll þjónusta í gangi

Vörur

Eiginleikar

Safn

Sniðmát

Samþættingar

Auðlindir

Samanburður

© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.