2Slides merki
Preview

Amgen: Uppgjörskynning fyrir Q3 2026

28 glærur

Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar

Amgen Q3 2026 Uppgjörskynning: 28 glæra kynning sem Amgen (NASDAQ: AMGN) notaði á afkomufundi sínum fyrir Q3 2026 þann 3. nóvember 2026, birt á investors.amgen.com. Hún fjallar um 10,4 milljarða US$ í heildartekjur (+8% á milli ára), non-GAAP hagnað á hlut upp á 6,45 US$ (+14%), 47% rekstrarframlegð á non-GAAP grunni, sex helstu vaxtarsprota sem uxu um 27% og stóðu undir meira en 70% af vörusölu, þróunaráætlun í 3. fasa á fjórum meðferðarsviðum, klínískar niðurstöður á Q3, hækkaðar horfur fyrir 2026 og fullar afstemmingar á milli GAAP og non-GAAP.

4 líkar við
0 niðurhöl

Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.

Flýtileiðsögn

Merki

Amgen
Amgen Q3 2026
Amgen uppgjörskynning
AMGN afkoma
Kynning á afkomufundi

Deila glærunum

Lýsing

Meginviðfangsefni

Amgen Q3 2026 Uppgjörskynning: 28 glæra kynning sem Amgen (NASDAQ: AMGN) notaði á afkomufundi sínum fyrir Q3 2026 þann 3. nóvember 2026, birt á investors.amgen.com. Hún fjallar um 10,4 milljarða US$ í heildartekjur (+8% á milli ára), non-GAAP hagnað á hlut upp á 6,45 US$ (+14%), 47% rekstrarframlegð á non-GAAP grunni, sex helstu vaxtarsprota sem uxu um 27% og stóðu undir meira en 70% af vörusölu, þróunaráætlun í 3. fasa á fjórum meðferðarsviðum, klínískar niðurstöður á Q3, hækkaðar horfur fyrir 2026 og fullar afstemmingar á milli GAAP og non-GAAP.

Helstu kostir

  • •Helstu tölur Q3 2026 á einum stað: heildartekjur 10,4 milljarðar US$ (+8%), vörusala 9,9 milljarðar US$ (+8%), non-GAAP hagnaður á hlut 6,45 US$ (+14%), rannsóknir og þróun 2,1 milljarður US$ (+11%), frjálst fjárflæði 3,7 milljarðar US$
  • •Vöxtur eftir vörum: Repatha +37% (1,1 milljarður US$), EVENITY +39% (0,8 milljarðar US$), TEZSPIRE +43% (0,5 milljarðar US$), Rare Disease +21% (1,6 milljarðar US$), Innovative Oncology +21% (2,1 milljarður US$), Biosimilars +26% (1,0 milljarður US$)
  • •Hækkaðar horfur fyrir 2026: tekjur 38,9–39,7 milljarðar US$ (úr 38,2–39,4 milljörðum US$) og non-GAAP hagnaður á hlut 22,90–23,70 US$ (úr 22,30–23,50 US$)
  • •Heildstætt yfirlit yfir 3. fasa þróunaráætlun sem nær yfir MariTide, olpasiran, UPLIZNA, TEPEZZA, dazodalibep, TEZSPIRE, IMDELLTRA, xaluritamig, LUMAKRAS, Nplate og fjóra líftæknihliðstæðu-frambjóðendur
  • •Fullkominn rekstrarreikningur samkvæmt GAAP, efnahagsreikningur, sjóðstreymi og non-GAAP afstemmingartöflur fyrir þriggja og níu mánaða tímabilin sem lauk 30. september 2026

Markhópur

  • •Sérfræðingar í hlutabréfagreiningu og sjóðstjórar í líftækni- og lyfjageiranum sem fylgjast með Amgen
  • •Einstaklingar í fjárfestingum sem fylgjast með ársfjórðungsuppgjörum AMGN
  • •Teymi í fjárfestatengslum í heilbrigðisgeiranum sem bera saman uppgjörskynningar
  • •Háskólanemar í fjármálum og lífvísindum sem kynna sér hvernig stór líftæknifyrirtæki greina frá ársfjórðungslegri afkomu
  • •Hönnuðir kynninga sem leita að skýrri uppbyggingu fyrir glærur á afkomufundum

Notkunartilvik

  • •Skoðun á afkomu Amgen fyrir Q3 2026 og uppfærðum horfum fyrir árið 2026 í heild
  • •Gerð afkomulíkans fyrir líftæknifyrirtæki út frá GAAP og non-GAAP töflum
  • •Eftirfylgni með áföngum í þróunaráætlun, svo sem IMDELLTRA DeLLphi-305, dazodalibep OASIZ 301 og TEZSPIRE CROSSING
  • •Notkun á uppsetningu sem fyrirmynd fyrir ársfjórðungslega uppgjörskynningu: hápunktar, markaðsmál, R&D, fjármál, horfur og afstemmingar
  • •Samanburður á vaxtarsprotum Amgen við önnur stór líflyfjafyrirtæki

Einstök virðistilboð

  • •Eigin kynning fyrirtækisins af afkomufundinum, ekki samantekt frá þriðja aðila
  • •Hverri glæru er lýst síðu fyrir síðu, þar á meðal afstemmingartöflum, svo tölurnar eru leitarbærar sem texti
  • •Sýnir hvernig Amgen tengir þrískipta sögu (markaðsmál, R&D, fjármál) við eina hápunktaglæru í upphafi
  • •Ókeypis PDF-niðurhal á upprunalegu 28 síðna kynningunni

Glærusíður (28)

Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.

Síða 1
Titilglæra

Afkomufundur Q3 2026

Efni

Forsíðuglæra titluð Q3 2026 Earnings Call, dagsett 3. nóvember 2026, með merki Amgen.

Uppbygging útlits

Konungsblár bakgrunnur sem þekur alla glæruna með ávölum samsíðungum sem glugga fyrir myndir efst (pípetta á rannsóknarstofu, sameindabygging, vísindamaður við smásjá); titill og dagsetning neðst til vinstri, hvítt merki neðst til hægri.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Ávalar myndgrímur í laginu eins og samsíðungar
  • •Ljósmyndir úr rannsóknarstofu og af sameindum
  • •Stór og grannur hvítur titiltexti
  • •Hvítt Amgen merki
Síða 2
Lagalegur fyrirvari

Fyrirvari um framtíðarspár

Efni

Fyrirvari um framtíðarspár sem nær yfir samstarfsverkefni (þar á meðal BeOne Medicines), Otezla, kaupin á ChemoCentryx, Dark Blue Therapeutics og Horizon, ásamt áhættuþáttum eins og samkeppni frá líftæknihliðstæðum, verðþrýstingi, samþjöppun framleiðslu í Púertó Ríkó og upplýsingaöryggi; tekið er fram að afstemming á milli GAAP og non-GAAP mælikvarða sé aðgengileg í fjárfestahluta amgen.com samkvæmt SEC Regulation G.

Uppbygging útlits

Feitletraður blár titill efst, fylgt eftir af þremur þéttum jöfnuðum málsgreinum sem fylla glæruna; hefðbundinn fyrirvari í fæti og lógó.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Feitletruð blá fyrirsögn
  • •Jafnaður textablokk í fullri breidd
  • •Fyrirvari í síðufæti
  • •Blaðsíðunúmer
Síða 3
Samantekt stjórnenda / mælaborð

Yfirlit Q3 2026: Fjárhagslegir hápunktar, vaxtarþættir og helstu atriði í R&D

Efni

Tilvitnun frá stjórnarformanni og forstjóra, Robert A. Bradway, um annan sterkan ársfjórðung; fjárhagslegir hápunktar með heildartekjur upp á $10,4 milljarða (+8% á milli ára), non-GAAP EPS $6,45 (+14%), non-GAAP R&D kostnað upp á $2,1 milljarð (+11%) og 47% rekstrarframlegð; sex vaxtarsprotar með vöxt í Q3 á milli ára (Repatha +37%, EVENITY +39%, TEZSPIRE +43%, Rare Disease +21%, Innovative Oncology +21%, Biosimilars +26%); R&D hápunktar fyrir IMDELLTRA (jákvæð heildarlifun í DeLLphi-305, samþykki fyrir minnkaðri vöktun í Bandaríkjunum), dazodalibep (jákvæð Ph3 OASIZ 301 í kerfisbundnu Sjogren's), TEZSPIRE (jákvæð Ph3 CROSSING í EoE), daxdilimab (jákvæð Ph2 í DLE) og UPLIZNA (ný Ph3 í PMN).

Uppbygging útlits

Tilvitnunarborði með andlitsmynd af forstjóra efst; þrír hlutar fyrir neðan: blár KPI-dálkur með litastigli vinstra megin, grár hluti með 2x3 töflu af vörumerkjum og vaxtarhlutföllum í miðjunni, og listi yfir R&D hápunkta með hakmerkjum og litakóðuðum meðferðarsviðum hægra megin.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Tilvitnun forstjóra með andlitsmynd
  • •KPI-kort með bláum litastigli
  • •Vörumerki með stórum vaxtartölum
  • •Punktalisti með hakmerkjum
  • •Litaskýringar fyrir meðferðarsvið
Síða 4
Kaflaskil

Uppfærsla á markaðsstarfi

Efni

Kaflaskil sem kynna uppfærslu á markaðsstarfi og sölu.

Uppbygging útlits

Blár yfir í sýan litastigull í bakgrunni með breiðum ávölum borða sem sýnir sameindamynd í efri hlutanum og stórum, grönnum hvítum kaflatitli neðst til vinstri.

Helstu sjónrænir þættir

  • •3D sameindamyndaborði
  • •Bakgrunnur með litastigli
  • •Útlínuteikning sem áhersla
  • •Hvítt lógó
Síða 5
Gagnamyndgerð / KPI

Víðtækur vöxtur hélt áfram í vöruúrvalinu í Q3 2026

Efni

Heildartekjur hækkuðu úr $8,5 milljörðum í Q3 2024 í $9,6 milljarða í Q3 2025 og $10,4 milljarða í Q3 2026; 8% heildartekjuvöxtur, 17 vörur með að minnsta kosti tveggja stafa söluvöxt, og 17 vörur sem stefna í $1 milljarð+ í árssölu miðað við sölu í Q3.

Uppbygging útlits

Vinstri helmingur: blátt kort með litastigli og súluriti með þremur súlum; hægri helmingur: þrjár stórar tölulegar staðhæfingar hver ofan á annarri, aðskildar með grönnum sýan-lituðum línum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Hvítt súlurit á bláu korti
  • •Stórar útlínutölur
  • •Láréttar aðskilnaðarlínur
Síða 6
Gagnamyndgerð / sundurliðun

Sex helstu vaxtarsprotar uxu um 27% á milli ára og standa undir meira en 70% af vörusölu í Q3

Efni

Vörusala í Q3 2026 nam $9,9 milljörðum (+8% á milli ára); vaxtarsprotarnir sex lögðu til: Repatha $1,1 milljarð, EVENITY $0,8 milljarð, TEZSPIRE $0,5 milljarð, Rare Disease $1,6 milljarða, Innovative Oncology $2,1 milljarð (Blincyto, Imdelltra, Kyprolis, Lumakras, Nplate, Vectibix) og Biosimilars $1,0 milljarð.

Uppbygging útlits

Hringrit vinstra megin sem sýnir hlutdeild vaxtarsprota í vörusölu með heildartöluna í miðjunni, tengt með línu við ávalt kort sem inniheldur 2x3 töflu af vörumerkjum og dollaraupphæðum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Hringrit með bláum litastigli
  • •Tengilína við nánari upplýsingar
  • •Vörumerki og tákn fyrir flokka
  • •Stórar dollaratölur
Síða 7
Samanburður / hápunktar vara

Repatha, EVENITY og TEZSPIRE auka meðferðarúrræði á stórum mörkuðum þar sem þörfin er mikil

Efni

Vöxtur í Q3 á milli ára var +37% hjá Repatha (nær til fleiri sjúklinga í heilsugæslu og hjartalækningum; um 100 milljónir sjúklinga ná ekki LDL-C markmiðum), +39% hjá EVENITY (áhersla á beinmyndun fyrst við brotahættu, í samstarfi við UCB og Astellas í Japan) og +43% hjá TEZSPIRE (alvarlegur asmi og CRSwNP, í samstarfi við AstraZeneca).

Uppbygging útlits

Þrír jafnir dálkar aðskildir með grönnum lóðréttum línum, hver með ávölu vörumerki, stóru bláu vaxtarhlutfalli og stuttri miðjaðri lýsingu.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Ávöl vörumerki
  • •Stór feitletruð prósentuhlutföll
  • •Lóðréttir dálka-aðskiljar
  • •Hliðarform sem áherslur
Síða 8
Samanburður / hápunktar sviða

Rare Disease, Innovative Oncology og Biosimilars halda áfram að drífa áfram víðtækan vöxt eignasafnsins

Efni

Vöxtur í Q3 á milli ára var +21% hjá Rare Disease (UPLIZNA í NMOSD, IgG4-RD og gMG), +21% hjá Innovative Oncology (IMDELLTRA heildarlifunarávinningur í fyrstu línu viðhaldsmeðferðar við SCLC og minnkuð vöktun) og +26% hjá Biosimilars (upptaka PAVBLU meðal sérfræðinga í sjónhimnusjúkdómum).

Uppbygging útlits

Speglar glæru 7: þrír dálkar með lituðum flokkaformum (grænblátt, blátt, grátt) sem innihalda tákn, stórar vaxtartölur og miðjaðar lýsingar.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Litakóðuð flokkaform með táknum
  • •Stór vaxtarhlutföll
  • •Dálka-aðskiljar
  • •Neðanmálsgreinar með skammstöfunum
Síða 9
Kaflaskil

Uppfærsla á R&D

Efni

Kaflaskil sem kynna uppfærslu á rannsóknum og þróun.

Uppbygging útlits

Sami litastigull og sameindamyndaborði og í hinum kaflaskilunum, með kaflatitli neðst til vinstri.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Sameindamyndaborði
  • •Bakgrunnur með litastigli
  • •Hvítur kaflatitill
Síða 10
Stefna / stoðir

Hröðun vísinda til að berjast gegn erfiðustu sjúkdómum heims

Efni

R&D rammaáætlun Amgen byggir á þremur stoðum: meðferðarsviðum (almennar lækningar, sjaldgæfir sjúkdómar, bólgusjúkdómar, krabbameinslækningar), aðferðafræði (smáar sameindir, siRNA, líftæknilyf) og AI og gögnum (hröðun uppgötvunar og þróunar með gervigreind í stórum stíl).

Uppbygging útlits

Þrjár jafnar myndflísar þvert yfir glæruna (vísindamaður á rannsóknarstofu, prótínbyggingar, glóandi AI-flaga), hver með bláum skýringartexta fyrir neðan sem inniheldur hástafa fyrirsögn og undirtexta.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Myndanet með þremur hlutum
  • •Bláir skýringarborðar
  • •Hástafa fyrirsagnir fyrir stoðir
Síða 11
Yfirlit yfir þróunarferli / tafla

Phase 3 þróunarferli með breidd og dýpt á öllum fjórum meðferðarsviðum

Efni

3. fasa áætlanir eftir sviðum: Almenn læknisfræði (MariTide í langvinnri þyngdarstjórnun, viðhaldsframlengingar, skipti úr vikulegum GLP-1 lyfjum, ASCVD, hjartabilun, kæfisvefn og sykursýki af tegund 2; olpasiran í ASCVD, frumvörnum og breytingum á skellum); Sjaldgæfir sjúkdómar (UPLIZNA í sjálfsofnæmislifrarbólgu, PMN og CIDP; TEPEZZA í skjaldkirtilstengdum augnsjúkdómi; TAVNEOS í ANCA-æðabólgu hjá börnum; dazodalibep í kerfislægu og einkennagefandi Sjögrens-heilkenni); Bólgusjúkdómar (TEZSPIRE í EoE og lungnateppu); Krabbameinslækningar (BLINCYTO í B-ALL, IMDELLTRA í fjórum SCLC-stillingum, xaluritamig í mCRPC, LUMAKRAS í 1L CRC og NSCLC, Nplate í CIT og ITP); Líftæknilyfjahliðstæður (ABP 206 hliðstæða við OPDIVO, ABP 234 hliðstæða við KEYTRUDA, ABP 692 hliðstæða við OCREVUS, ABP 938 8 mg hliðstæða við EYLEA HD). Krossmerktar áætlanir gefa til kynna gögn úr 3. fasa sem kynnt voru á Q3 2026.

Uppbygging útlits

Blár borði með litstigul og undirtitli, fylgt eftir af fjórum lituðum dálkum með litaðri vinstri brún sem sýna pör af lyfjaáætlunum og ábendingum, ásamt skýringarmynd fyrir fimm sviðin og þéttum neðanmálsgreinum með skammstöfunum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Undirtitilsborði með litstigul
  • •Litakóðaðir dálkar fyrir þróunarferli
  • •Feitletruð lyfjaheiti með ábendingum
  • •Skýringar fyrir meðferðarsvið
Síða 12
Áfangar / KPI og listi

2026 er ár agaðrar gagnaöflunar

Efni

43 þúsund sjúklingar í rannsóknum og 297 klínískar prófanir (þar á meðal rannsóknir á þróunarferli og raunverulegum gögnum, staðan þann 30. september 2026); Atburðir á Q3 2026: IMDELLTRA heildarlifun í DeLLphi-305 kynnt á ESMO og samþykki í Bandaríkjunum fyrir styttri vöktun í 6-8 klukkustundir fyrir fyrstu tvo skammtana; jákvæðar OASIZ 301 niðurstöður fyrir dazodalibep með „late-breaking“ kynningu á ACR Convergence í nóvember; TEZSPIRE CROSSING EoE gögn á ACG og UEGW; daxdilimab 2. fasa DLE gögn á EADV; Repatha VESALIUS-CV greiningar á ESC; UPLIZNA nýr 3. fasi í PMN og 1 árs MINT opnum rannsóknargögnum í gMG á AANEM.

Uppbygging útlits

Vinstra megin er blátt kort með litstigul og tveimur stórum tölfræðigildum og táknum; hægra megin er rammað spjald með gátlista yfir atburði hvers lyfs á Q3, litakóðað eftir meðferðarsviðum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Stór hvít tölfræðigildi
  • •Línutákn fyrir sjúklinga og smásjá
  • •Gátlisti yfir atburði
  • •Merki fyrir meðferðarsvið
Síða 13
Tímalína / áfangarakning

Áætlaðir áfangar árið 2026

Efni

Þrír dálkar sem fylgjast með áföngum ársins 2026 með gátmerkjum við lokið atriði. Upphaf rannsókna: MariTide skipti úr vikulegum GLP-1 lyfjum, CWM viðhaldsframlengingar (2 rannsóknir), sykursýki af tegund 2 (1 af 3 hafin, 2 til viðbótar á Q4 2026); UPLIZNA AIH og PMN lokið, CIDP á H2 2026 til H1 2027. Lok rannsókna: TEPEZZA áföst dæla, dazodalibep kerfislægt Sjögrens, TEZSPIRE EoE og Sunakiment 2. fasa astmarannsókn lokið; dazodalibep einkennagefandi Sjögrens á Q4. Helstu samþykki: UPLIZNA gMG í ESB, IMDELLTRA samþykki og uppfærslur á fylgiseðlum í ESB, Kína og Japan, og IMDELLTRA stytt vöktun í Bandaríkjunum.

Uppbygging útlits

Þrír svartir rúnnaðir dálkaheiti (Upphaf rannsókna, Lok rannsókna, Helstu samþykki) fyrir ofan gátlista með stórum grænum gátmerkjum og lituðum svæðismerkjum; skýringar neðst.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Svartir rúnnaðir dálkaheiti
  • •Stór græn gátmerki
  • •Litakóðuð svæðismerki
  • •Skýringastika
Síða 14
Klínísk gögn / sýning á útgáfum

Helstu gögn kynnt á Q3 2026: IMDELLTRA

Efni

IMDELLTRA (tarlatamab) gögn: Frumgreining á 3. fasa DeLLphi-305 í 1L viðhaldsmeðferð við ES-SCLC með durvalumab, kynnt á ESMO 2026 og birt í New England Journal of Medicine; langtímaeftirfylgni í 1b fasa DeLLphi-303 veggspjald í 1L viðhaldsmeðferð; 3. fasa DeLLphi-304 framlengd eftirfylgni á heildarlifun í 2L ES-SCLC með stuttri rannsóknaruppfærslu í Annals of Oncology. QR-kóðar tengja í kynningar og útgáfur.

Uppbygging útlits

Þrjú römmuð kort með bláum flipum með litstigul: eitt stórt kort vinstra megin með myndum af titilglæru ráðstefnu og tímaritssíðu, tvö stöfluð kort hægra megin með smámyndum af veggspjöldum; QR-kóðar með skýringartexta í hverju korti.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Kortahausar með flipum
  • •Smámyndir af ráðstefnuglærum og tímaritum
  • •QR-kóðar
  • •ESMO vörumerki
Síða 15
Klínísk gögn / sýning á útgáfum

Helstu gögn kynnt á Q3 2026: TEZSPIRE og Daxdilimab

Efni

Niðurstöður úr 3. fasa CROSSING rannsókn TEZSPIRE (tezepelumab) hjá fullorðnum og unglingum með eósínfíkla-vélindabólgu, kynntar á ACG 2026 og sem 52 vikna gögn á UEG Week í Barcelona; 2. fasa slembiröðuð rannsókn með lyfleysu á daxdilimab hjá sjúklingum með miðlungs til alvarlegan skífu-rauða úlfa (DLE), kynnt á EADV ráðstefnunni í Vín (30. sept. til 3. okt. 2026). Efnið er aðgengilegt í gegnum congressdata.amgenmedinfo.com og QR-kóða.

Uppbygging útlits

Tvö römmuð kort hlið við hlið með flipum með litstigul; vinstra kortið sýnir titilglærur frá ACG og UEG, hægra kortið sýnir stóra ræðu-rauða EADV titilglæru; hlekkur og QR-kóði fyrir neðan.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Uppsetning með tveimur kortum
  • •Smámyndir af titilglærum ráðstefna
  • •Vefhlekkur og QR-kóði
  • •Bláir flipar í haus
Síða 16
Kaflaskil

Fjárhagsleg uppfærsla

Efni

Kaflaskil sem kynna fjárhagslega uppfærslu.

Uppbygging útlits

Bakgrunnur með litstigul og endurtekinni sameindamynd í borða, með titli kaflans neðst til vinstri.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Borði með sameindamynd
  • •Bakgrunnur með litstigul
  • •Hvítur kaflatitill
Síða 17
KPI mælaborð

Fjárhagstölur Q3 2026 endurspegla öfluga framkvæmd

Efni

Sex lykilmælikvarðar (KPI): heildartekjur 10,4 milljarðar USD (+8%), non-GAAP fjárfesting í rannsóknum og þróun (R&D) 2,1 milljarður USD (+11%), non-GAAP hagnaður á hlut (EPS) 6,45 USD (+14%), non-GAAP rekstrarframlegð 47% af vörusölu, frjálst fjárstreymi 3,7 milljarðar USD og fjárfestingar í fastafjármunum 0,6 milljarðar USD; borði ítrekar 11% vöxt í R&D með 47% rekstrarframlegð.

Uppbygging útlits

2x3 net af KPI-reitum með blágrænum efri brúnum, feitletruðum heitum og stórum bláum tölum, fyrir ofan bláan borða í fullri breidd með helstu niðurstöðu í einni línu.

Helstu sjónrænir þættir

  • •KPI-net
  • •Stórar feitletraðar bláar tölur
  • •Samantektarborði í fullri breidd
Síða 18
Fjárhagstafla

Non-GAAP fjárhagstölur Q3 2026 endurspegla öfluga framkvæmd

Efni

Q3 2026 samanborið við Q3 2025 í milljörðum USD: tekjur 10,4 á móti 9,6 (+8%); vörusala 9,9 á móti 9,1 (+8%); aðrar tekjur 0,5 á móti 0,4 (+15%); non-GAAP rekstrarkostnaður 5,7 á móti 5,3 (+8%); non-GAAP rekstrarhagnaður 4,7 á móti 4,3 (+9%), eða 47,3% á móti 47,1% af vörusölu; non-GAAP hagnaður 3,5 á móti 3,1 (+15%); non-GAAP EPS 6,45 USD á móti 5,64 USD (+14%).

Uppbygging útlits

Samanburðartafla með þremur dálkum og svörtum rúnnuðum dálkaheitum (Q3 '26, Q3 '25, % hækkun/(lækkun)), bláum línuheitum og blágrænum línuskilum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Svartir rúnnaðir dálkaheiti
  • •Samanburðartafla milli ára
  • •Feitletraðar samtölur
Síða 19
Fjárhagstafla

Sjóðstreymi og efnahagsreikningur miðað við Q3 '26

Efni

Sjóðstreymisupplýsingar Q3 '26 á móti Q3 '25 (ma. USD): fjárfestingar í varanlegum rekstrarfjármunum 0,6 á móti 0,4, afskriftir 0,2 á móti 0,2, afskriftir óáþreifanlegra eigna 0,9 á móti 1,1, frjálst sjóðstreymi 3,7 á móti 4,2, endurkaup hlutabréfa 0,0 á móti 0,0, 6% hækkun arðgreiðslna á milli ára í báðum tilfellum, greiddur arður á hlut 2,52 USD á móti 2,38 USD. Efnahagsreikningur: handbært fé 13,2 ma. USD þann 30.9.26 á móti 9,1 ma. USD þann 31.12.25; útistandandi skuldir 54,0 ma. USD á móti 54,6 ma. USD.

Uppbygging útlits

Tvær staflaðar tveggja dálka töflur (sjóðstreymi og efnahagur) með svörtum pillulaga hausum og blágrænum línum á milli raða.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Staflaðar gagnatöflur
  • •Svartir pillulaga hausar
  • •Bláir merkimiðar á röðum
Síða 20
Horfur / spá

Horfur fyrir 2026

Efni

Uppfærðar horfur fyrir árið 2026: tekjur 38,9 ma. USD til 39,7 ma. USD (áður 38,2 ma. USD til 39,4 ma. USD); hagnaður á hlut (non-GAAP EPS) 22,90 USD til 23,70 USD (áður 22,30 USD til 23,50 USD); óbreyttur skatthlutfall (non-GAAP) 15,0% til 16,5%; fjárfestingar í varanlegum rekstrarfjármunum óbreyttar í um 2,6 ma. USD.

Uppbygging útlits

Rúnnað kort með tveggja dálka töflu sem ber saman núverandi spá (svartur texti) við fyrri spá (grár texti) undir svörtum pillulaga hausum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Dálkar fyrir núverandi vs. fyrri spá
  • •Gráletruð fyrri gildi
  • •Svartir pillulaga hausar
Síða 21
Kaflaskilrúm / Spurningar og svör

Spurningar og svör

Efni

Skilrúmsglæra sem hefur spurninga- og svarlotuna.

Uppbygging útlits

Heill blár bakgrunnur með stóru blágrænu rúnnuðu formi sem rammar inn titilinn, með dofnum pilluformum meðfram neðri brúninni.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Rúnnaður rammi
  • •Skreyting úr hálfgegnsæjum pilluformum
  • •Hvítt lógó
Síða 22
Kaflaskilrúm / viðauki

Afstemmingar

Efni

Skilrúmsglæra sem kynnir viðauka með afstemmingum á milli GAAP og non-GAAP talna.

Uppbygging útlits

Sama bláa hönnun og á Q&A glærunni með titlinum Afstemmingar.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Rúnnaður rammi
  • •Skreyting úr pilluformum
Síða 23
Reikningsskil / viðauki

Samstæðureikningur (GAAP)

Efni

Óendurskoðaður rekstrarreikningur samkvæmt GAAP í milljónum USD. Q3 2026 á móti Q3 2025: vörusala 9.883 á móti 9.137; aðrar tekjur 482 á móti 420; heildartekjur 10.365 á móti 9.557; kostnaðarverð seldra vara 2.788 á móti 3.082; R&D 2.111 á móti 1.900; SG&A 1.680 á móti 1.720; rekstrarhagnaður 3.710 á móti 2.526; hagnaður 3.864 á móti 3.216; þynntur hagnaður á hlut (EPS) 7,08 USD á móti 5,93 USD. Fyrstu níu mánuðirnir: heildartekjur 29.037 á móti 26.885; hagnaður 8.058 á móti 6.378; þynntur EPS 14,79 USD á móti 11,77 USD.

Uppbygging útlits

Hefðbundið uppsetning reikningsskila: vinstrijafnaður titill, liðir í miðju, fjórir tölulegir dálkar fyrir þriggja og níu mánaða tímabil með undirstrikuðum samtölum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Tafla í bókhaldsstíl
  • •Einfaldar og tvöfaldar undirstrikanir
  • •Dálkaheiti fyrir tímabil
Síða 24
Reikningsskil / viðauki

Efnahagsreikningur samstæðu (GAAP)

Efni

Efnahagsreikningur í milljónum USD þann 30. september 2026 (óendurskoðaður) á móti 31. desember 2025: handbært fé 13.190 á móti 9.129; viðskiptakröfur 10.353 á móti 9.570; birgðir 6.389 á móti 6.225; veltufjármunir samtals 34.363 á móti 29.057; óáþreifanlegar eignir 19.536 á móti 22.276; viðskiptavild 18.664 á móti 18.680; eignir samtals 96.048 á móti 90.586; næsta árs afborganir langtímaskulda 2.398 á móti 4.599; langtímaskuldir 51.609 á móti 50.005; eigið fé hluthafa samtals 14.352 á móti 8.658; útistandandi hlutir 541 á móti 539 milljónum.

Uppbygging útlits

Tveggja dálka bókhaldstafla með eignir fyrir ofan skuldir og eigið fé, feitletruð kaflaheiti og tvíundirstrikaðar heildartölur.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Efnahagsreikningstafla
  • •Feitletraðar kaflafyrirsagnir
  • •Tvíundirstrikaðar heildartölur
Síða 25
Fjárhagsleg afstemming / viðauki

Afstemming GAAP við non-GAAP

Efni

Lið fyrir lið afstemming á kostnaðarverði seldra vara, R&D, SG&A, rekstrargjöldum, rekstrarhagnaði, öðrum tekjum, hagnaði fyrir skatta, skattgreiðslum og hagnaði. Lykiltölur Q3 2026: leiðrétting vegna yfirtöku í kostnaðarverði seldra vara upp á (881); non-GAAP rekstrargjöld 5.689 á móti 5.252; non-GAAP rekstrarhagnaður 4.676 á móti 4.305 (47,3% á móti 47,1% af vörusölu); hagnaður af hlutabréfafjárfestingum upp á (1.465) fjarlægður úr öðrum tekjum; non-GAAP skatthlutfall 15,9% á móti 18,2%; non-GAAP hagnaður 3.520 á móti 3.055. Smáa letrið er þétt en læsilegt í fullri upplausn.

Uppbygging útlits

Tvær þéttar afstemmingartöflur hlið við hlið með punktalínum, hvor með dálkum fyrir þriggja og níu mánaða tímabil; athugið að samtölur gætu ekki stemmt vegna námundunar.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Tvær þéttar töflur
  • •Punktalínur
  • •Undirstrikaðar samtölur
Síða 26
Fjárhagsleg afstemming / viðauki

Afstemming GAAP við non-GAAP (framhald): Þynntur EPS

Efni

Útreikningur á þynntum hagnaði á hlut (EPS): Q3 2026 GAAP hagnaður 3.864 milljónir USD og non-GAAP 3.520 milljónir USD miðað við 546 milljónir hluta, sem gefur GAAP EPS 7,08 USD og non-GAAP EPS 6,45 USD (Q3 2025: 5,93 USD og 5,64 USD miðað við 542 milljónir hluta); fyrstu níu mánuðir 2026 GAAP 14,79 USD og non-GAAP 17,88 USD (2025: 11,77 USD og 16,54 USD). Neðanmálsgreinar a til f útskýra afskriftir vegna kaupa, kostnað tengdan Horizon, virðisrýrnun Otezla á fyrra ári, skilyrta greiðslu og lagaleg atriði, ásamt skattáhrifum leiðréttinga (25,9% og 13,1% fyrir þriggja og níu mánaða tímabil 2026 á móti 44,0% og 16,9% ári áður).

Uppbygging útlits

Fjögurra dálka GAAP vs. non-GAAP EPS tafla í tveimur stafluðum blokkum, fylgt eftir af bókstafamerktum neðanmálsgreinum í neðsta þriðjungnum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Dálkapör fyrir GAAP vs. non-GAAP
  • •Tvíundirstrikaður EPS
  • •Bókstafamerktar neðanmálsgreinar
Síða 27
Fjárhagsleg afstemming / viðauki

Afstemming sjóðstreymis

Efni

Sjóðstreymi í milljónum USD: Q3 2026 handbært fé frá rekstri 4.241 á móti 4.684; fjárfestingarhreyfingar (649) á móti (414); fjármögnunarhreyfingar (4.391) á móti (2.853); handbært fé í lok tímabils 13.190 á móti 9.445. Frjálst sjóðstreymi er rekstrarsjóðstreymi að frádregnum fjárfestingum í varanlegum rekstrarfjármunum upp á (587) á móti (436): 3.654 á móti 4.248 fyrir fjórðunginn og 8.620 á móti 7.139 fyrir níu mánuðina.

Uppbygging útlits

Tvær staflaðar bókhaldstöflur (yfirlit yfir sjóðstreymi og afstemming á frjálsu sjóðstreymi), hvor með dálkum fyrir þriggja og níu mánaða tímabil.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Sjóðstreymistafla
  • •Afstemming á frjálsu sjóðstreymi
  • •Tvöfaldar undirstrikanir
Síða 28
Afstemming framtíðarspár / viðauki

Afstemming á 2026 GAAP EPS og skatthlutfalli við non-GAAP

Efni

Spá um þynntan GAAP EPS fyrir árið 2026 upp á 18,34 USD til 19,28 USD að viðbættum kostnaði vegna kaupa upp á 5,99 USD til 6,13 USD, hagnaði af hlutabréfafjárfestingum upp á (1,70 USD) og öðru upp á 0,13 USD gefur non-GAAP EPS spá upp á 22,90 USD til 23,70 USD; leiðréttingar eru nettó eftir um 0,70 USD skatt á hlut. Spá um GAAP skatthlutfall upp á 14,5% til 16,0% plús 0,5% gefur non-GAAP skatthlutfall upp á 15,0% til 16,5%. GAAP spáin undanskilur framtíðarkaup, virðisrýrnun, málaferli og breytingar á gangvirði.

Uppbygging útlits

Tvær afstemmingarblokkir (EPS spá og skatthlutfallsspá) með dálkum fyrir lægri og hærri mörk og skýringum á milli þeirra.

Helstu sjónrænir þættir

  • •Dálkar fyrir bil með bandstrikum
  • •Tvístrikaðar heildartölur
  • •Skýringarliðir

Algengar spurningar

Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.

Hver var afkoma Amgen á Q3 2026?

Amgen greindi frá heildartekjum upp á 10,4 milljarða dala á Q3 2026, sem er 8% aukning á milli ára, þar af nam vörusala 9,9 milljörðum US$. Hagnaður á hlut (EPS) á non-GAAP grunni var 6,45 US$ (14% aukning) og þynntur hagnaður á hlut á GAAP grunni var 7,08 US$. Rekstrarframlegð á non-GAAP grunni var 47,3% af vörusölu og frjálst fjárflæði nam 3,7 milljörðum US$.

Hækkaði Amgen afkomuspá sína fyrir árið 2026?

Já. Á glæru 20 eru horfur fyrir tekjur ársins 2026 hækkaðar í 38,9–39,7 milljarða US$ (úr 38,2–39,4 milljörðum US$) og spá um hagnað á hlut (EPS) á non-GAAP grunni í 22,90–23,70 US$ (úr 22,30–23,50 US$). Skatthlutfall á non-GAAP grunni (15,0% til 16,5%) og fjárfestingar (um 2,6 milljarðar US$) haldast óbreytt.

Hvaða vörur Amgen uxu hraðast á Q3 2026?

Sex helstu vaxtarsprotarnir uxu samanlagt um 27% og stóðu undir meira en 70% af vörusölu: TEZSPIRE +43%, EVENITY +39%, Repatha +37%, Biosimilars +26%, Rare Disease +21% og Innovative Oncology +21%. Amgen tekur einnig fram að 17 vörur hafi vaxið um að minnsta kosti tveggja stafa tölu.

Hvaða fréttir af þróunaráætlun (pipeline) koma fram í kynningu Amgen fyrir Q3 2026?

Meðal hápunkta eru ávinningur IMDELLTRA fyrir heildarlifun í fyrstu línu viðhaldsmeðferðar við ES-SCLC (DeLLphi-305) og samþykki í Bandaríkjunum fyrir minnkað eftirlit, jákvæðar niðurstöður úr 3. fasa OASIZ 301 rannsókn fyrir dazodalibep við Sjögrens-heilkenni, jákvæðar niðurstöður úr 3. fasa CROSSING rannsókn fyrir TEZSPIRE við eósínfílsbólgu í vélinda, gögn úr 2. fasa daxdilimab við húðlúpus og ný 3. fasa rannsókn á UPLIZNA við frumkomnu himnunýrnameini. Glæra 11 sýnir alla þróunaráætlunina í 3. fasa, þar á meðal MariTide.

Hvaðan kemur þessi kynning?

Þetta er glærukynningin sem Amgen Inc. (NASDAQ: AMGN) kynnti á afkomufundi sínum fyrir Q3 2026 þann 3. nóvember 2026, birt í fjárfestahluta vefsins á investors.amgen.com. Amgen bendir á að hún innihaldi framtíðarspár og að fyrirtækið skuldbindi sig ekki til að uppfæra þær.

Inniheldur kynningin afstemmingu á milli GAAP og non-GAAP talna?

Já. Glærur 22 til 28 innihalda rekstrarreikning samkvæmt GAAP, efnahagsreikning, sundurliðun á milli GAAP og non-GAAP, útreikning á þynntum hagnaði á hlut, afstemmingu á frjálsu fjárflæði og afstemmingu á spá um hagnað á hlut og skatthlutfall fyrir 2026.

Get ég hlaðið niður uppgjörskynningu Amgen fyrir Q3 2026?

Já. Hægt er að hlaða niður upprunalegu 28 síðna PDF-skjalinu ókeypis af þessari síðu. Lýsing er á hverri glæru hér að ofan svo þú getir fundið tilteknar tölur án þess að opna skjalið.

Get ég notað þessa kynningu sem sniðmát fyrir mína eigin uppgjörskynningu?

Hún er gott dæmi um uppbyggingu: forsíða, samantekt á einni glæru, síðan kaflar um markaðsmál, rannsóknir og þróun (R&D) og fjármál, fylgt eftir af framtíðarhorfum, spurningum og svörum og viðauka með afstemmingum. Glærurnar og vörumerkin tilheyra Amgen, svo notaðu útlitið sem innblástur og búðu til þína eigin útgáfu, til dæmis með 2Slides.

Heimildir og frekari lesning

  • Fjárfestatengsl Amgen — Amgen Inc.

    Opinber heimild fyrir afkomutilkynningar, kynningar og SEC-skýrslur Amgen

2slides

Create Your Own Slides

Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.

Búðu til glærur á heimsmælikvarða á nokkrum sekúndum

Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.

2Slides logo

Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.

Draga saman með AI

ChatGPTClaudeGrokPerplexity
Öll þjónusta í gangi

Vörur

Eiginleikar

Safn

Sniðmát

Samþættingar

Auðlindir

Samanburður

© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.