2Slides merki
Preview

AMD – Uppgjörskynning fyrir 2. ársfjórðung 2026

27 glærur

Hluti af safninu Dæmi um fjárfestakynningar · Dæmi um fjárfestakynningar hálfleiðarafyrirtækja

Fjárhagsuppgjör AMD fyrir 2. ársfjórðung 2026 (4. ágúst 2026) – 27-glæra kynning sem sýnir mettekjur upp á 11,5 milljarða dala (50% vöxtur milli ára), GAAP og non-GAAP niðurstöður hlið við hlið, afkomu Data Center, Client, Gaming og Embedded rekstrarhluta, horfur fyrir 3. ársfjórðung og sex afstemmingartöflur í viðauka.

80 líkar við
0 niðurhöl

Notar forsíðu þessarar kynningar sem stílfyrirmynd fyrir glærur úr þínu eigin efni. Eða veldu hvaða síðu sem er hér fyrir neðan og notaðu uppsetningu hennar sem fyrirmynd.

Flýtileiðsögn

Merki

Uppgjörskynning
AMD
Ársfjórðungsuppgjör
Fjárfestatengsl
Hálfleiðarar

Deila glærunum

Lýsing

Meginviðfangsefni

Fjárhagsuppgjör AMD fyrir 2. ársfjórðung 2026 (4. ágúst 2026) – 27-glæra kynning sem sýnir mettekjur upp á 11,5 milljarða dala (50% vöxtur milli ára), GAAP og non-GAAP niðurstöður hlið við hlið, afkomu Data Center, Client, Gaming og Embedded rekstrarhluta, horfur fyrir 3. ársfjórðung og sex afstemmingartöflur í viðauka.

Helstu kostir

  • •Skýrasta framsetningin á GAAP á móti non-GAAP sem völ er á: fjórar glærur í röð skipta skjánum í GAAP-spjald og non-GAAP-spjald sem sýna sömu mælikvarða, svo bilið þar á milli er augljóst
  • •Sniðmát fyrir rekstrarhluta notað þrisvar – tekjumyndrit, myndrit yfir rekstrarframlegð og spjald með helstu atriðum – sem aðskilur tölurnar frá frásögninni án þess að dreifa þeim á margar glærur
  • •Sýnir hvernig á að upplýsa um einskiptiskostnað af heiðarleika: 800 milljóna dala birgðaniðurfærsla vegna útflutningshamla birtist sem grá rönd innan samanburðarsúlna, ekki bara í neðanmálsgrein
  • •Tvær heildstæðar yfirlitsglærur yfir rekstrarreikning (GAAP og non-GAAP) með Y/Y og Q/Q dálkum – þétt snið sem svarar flestum spurningum greinenda áður en þær eru bornar upp
  • •Sex afstemmingartöflur í viðauka sem ná yfir framlegð, rekstrarkostnað, rekstrarhagnað, hreinan hagnað og EPS, frjálst fjárstreymi og hlutafjölda
  • •Glæra um horfur sem gefur tekjuáætlun sem punktspá með skýru ± fráviki frekar en óljósu bili

Markhópur

  • •Teymi í fjárfestatengslum sem eru að smíða ársfjórðungslega uppgjörskynningu
  • •Fjármálastjórar og leiðtogar í fjármálum sem kynna afkomu með miklum mun á GAAP og non-GAAP tölum
  • •Greinendur í hlutabréfagreiningu og nemendur sem módelera hagfræði hálfleiðarageirans
  • •Sérfræðingar í fjárhagsáætlanagerð og greiningu (FP&A) sem vantar skýrslusniðmát með samanburði milli ára og fjórðunga
  • •Hönnuðir kynninga sem leita að dökku myndritakerfi fyrir fyrirtæki með miklum kontrast
  • •Allir sem þurfa að útskýra einskiptiskostnað fyrra tímabils í samanburðarmyndriti

Notkunartilvik

  • •Ársfjórðungsleg uppgjörskynning eða glærur fyrir símtöl við greinendur
  • •Yfirferð stjórnar eða framkvæmdastjórnar á afkomu eftir rekstrarhlutum
  • •Upplýsingapakki fyrir hluthafa
  • •Innri rekstrarendurskoðun með rekstrarreikningi niður á rekstrarhluta
  • •Viðmiðunarsniðmát fyrir samræmda skýrslugjöf milli ársfjórðunga
  • •Kennsluefni um non-GAAP afstemmingar og skýrslugjöf eftir rekstrarhlutum

Einstök virðistilboð

  • •Skipta spjaldið fyrir GAAP / non-GAAP er einkennismerki þessarar kynningar – endurtekið fyrir framlegð, rekstrarhagnað og EPS, sem gerir leiðréttinguna sýnilega í stað þess að hún sé grafin í viðauka
  • •Agað tveggja lita kerfi: gyllt fyrir yfirstandandi fjórðung, grátt fyrir samanburð við fyrra ár, á nánast svörtum bakgrunni. Enginn þriðji litur birtist í myndritunum
  • •Lagskipt skipting innan stakra súlna (Gaming ofan á Client, leiðrétt ofan á birt) bætir við annarri vídd án þess að bæta við öðru myndriti
  • •Hver glæra um rekstrarhluta endar á einfaldri setningu sem útskýrir hvað dreif tölurnar, staðsett í gráum borða undir myndritinu
  • •Viðaukinn samanstendur af sex aðskildum töflum frekar en einni þéttri síðu, þar sem hver tafla stemmir af nákvæmlega einn lið

Glærusíður (27)

Ítarleg sýn á hverja glærusíðu, þar á meðal útlit, lykilefni og sjónræna þætti.

Síða 1
titilglæra

Fjárhagsuppgjör AMD — 2. ársfjórðungur 2026

Efni

Forsíðuglæra fyrir fjárhagsuppgjör AMD á öðrum ársfjórðungi 2026, dagsett 4. ágúst 2026.

Uppbygging útlits

Næstum svartur bakgrunnur með stóru, dökkgráu AMD örvarmerki sem nær út fyrir vinstri brúnina; titill og dagsetning eru hægra megin við miðju; AMD merkið og slagorðið „together we advance_“ eru neðst til hægri.

Helstu sjónrænir þættir

  • •stórt vatnsmerkt lógó
  • •næstum svartur bakgrunnur
  • •hægri-jafnaður titill
  • •samsetning slagorðs og lógós
Síða 2
lögfræðilegir fyrirvarar

Fyrirvarar og fjárhagsmælikvarðar utan GAAP

Efni

Tilkynning um framtíðarspár (forward-looking statements) sem nær yfir vegvísi vara, samkomulag við Anthropic um allt að tvö gígavött af AMD Instinct GPU í Helios rekka, samstarf við Microsoft og Cisco, og horfur fyrir Q3 2026; því næst fylgir hluti sem skilgreinir notkun mælikvarða utan GAAP og áætlað 13% skatthlutfall fyrir fjárhagsárið 2026.

Uppbygging útlits

Tveir þéttir, jafnaðir textablokkir undir feitletraðri fyrirsögn, með annarri undirfyrirsögn neðar; lítið letur, engin grafík.

Helstu sjónrænir þættir

  • •jafnaður texti í litlu letri
  • •tvískipt uppbygging
  • •síðufótur með ársfjórðungi og dagsetningu
Síða 3
dagskrá / rammi

AMD — Vegferðin okkar

Efni

Fjögur þemu sem ramma inn kynninguna: leiðandi vöruúrval, stækkandi vistkerfi viðskiptavina og samstarfsaðila, vöxtur í gagnaverum og AI, og traustur fjárhagslegur grunnur.

Uppbygging útlits

Lógó og heiti kafla á vinstri þriðjungi; fjórar gylltar táknmyndir raðað lóðrétt hægra megin með skýringum við hliðina, aðskildar með fínum línum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •fjórar gylltar táknmyndir
  • •lóðrétt lína
  • •fínar aðskilnaðarlínur
Síða 4
stefnumótunaryfirlit

Stefnumótandi stoðir AMD — Drifkraftur AI og afkastamikillar tölvuvinnslu alls staðar

Efni

Fjórar stefnumótandi stoðir: útvíkkun forystu í tölvutækni (CPU, GPU, FPGA, netbúnaður, SoC, flögur og pökkun); aukin forysta í gagnaverum (skýjalausnir, fyrirtækjalausnir og rekka-lausnir); opnir hugbúnaðarvettvangar og stuðningur við hönnuði (ROCm í framleiðslugæðum); og AI alls staðar (afkastamiklir, aðlaganlegir og sérsniðnir AI-vettvangar).

Uppbygging útlits

Fjögur jöfn spjöld í röð, hvert með ljósmynd fyrir ofan feitletraðan titil, fína línu og gyllta stuðningslínu; gyllt undirstrikun neðst á hverju spjaldi.

Helstu sjónrænir þættir

  • •fjögur myndaspjöld
  • •gylltar áherslulínur
  • •texti á tveimur stigum á hverju spjaldi
Síða 5
markaðsyfirlit

Mikil vaxtartækifæri á fjölbreyttum mörkuðum

Efni

Þrír markaðshópar — gagnaver, notendabúnaður og leikir (Client and Gaming), og innfelld kerfi (Embedded) — hver með staðsetningarlýsingu og vörumerkjum (EPYC, Instinct, Alveo, Versal, Kintex, Solarflare, Zynq; Ryzen og Radeon; innfelldar útgáfur auk Kria og Spartan).

Uppbygging útlits

Þrír dálkar, hver með ljósmynd yfir gylltum haus, gráum lýsingartexta og dökkum reit sem sýnir vörumerki í töfluformi.

Helstu sjónrænir þættir

  • •gylltir hausar
  • •tafla með vörumerkjum
  • •þriggja dálka uppsetning
Síða 6
gögn / súlurit

Tekjur á 2. ársfjórðungi 2026

Efni

Mettekjur upp á 11,5 milljarða dala, sem er 50% aukning milli ára úr 7,7 milljörðum dala, drifið áfram af meira en tvöföldun á tekjum gagnavera auk vaxtar í innfelldum kerfum, notendabúnaði og leikjum.

Uppbygging útlits

Tvær textablokkir vinstra megin, hvor með gylltum örvarmerkjum og gylltri undirstrikun; súlurit með tveimur súlum hægra megin — grá fyrir fyrra ár, gyllt fyrir yfirstandandi — með gildum fyrir ofan hverja súlu.

Helstu sjónrænir þættir

  • •gráar á móti gylltum súlum
  • •örvarmerki (chevron) sem punktar
  • •gildismerkingar fyrir ofan súlur
Síða 7
gögn / samanburður

Framlegð á 2. ársfjórðungi 2026

Efni

GAAP-framlegð hækkaði úr 40% í 54%; framlegð utan GAAP hækkaði úr 43% í 56%, þar sem súla fyrra árs sýnir 54% á sambærilegum grunni þegar 800 milljóna dala birgðaniðurfærsla vegna útflutningshamla er undanskilin. Sambærileg framlegð utan GAAP jókst um meira en 200 grunnpunkta vegna hærra hlutfalls tekna frá gagnaverum.

Uppbygging útlits

Tvískipting sem einkennir kynninguna: GAAP-reitur vinstra megin og reitur utan GAAP hægra megin, hvor með sínum haus og súluriti; súla fyrra árs utan GAAP er með ljósari hluta sem sýnir leiðréttinguna; grár borði með helstu niðurstöðum liggur neðst yfir alla breiddina.

Helstu sjónrænir þættir

  • •skiptir reitir fyrir GAAP og utan GAAP
  • •súla með leiðréttingarhluta
  • •niðurstöðuborði
  • •tveir neðanmálsliðir
Síða 8
gögn / samanburður

Rekstrarhagnaður á 2. ársfjórðungi 2026

Efni

GAAP-rekstrarhagnaður fór úr 0,1 milljarðs dala tapi í 2,0 milljarða dala hagnað; rekstrarhagnaður utan GAAP fór úr 0,9 milljörðum dala í 3,1 milljarðs dala met, drifið áfram af auknum tekjum.

Uppbygging útlits

Sama tvískipta uppsetning fyrir GAAP / utan GAAP; GAAP-súla fyrra árs liggur undir núlllínunni.

Helstu sjónrænir þættir

  • •skiptir reitir
  • •neikvæð súla undir ás
  • •niðurstöðuborði
Síða 9
gögn / samanburður

Hagnaður á hlut á 2. ársfjórðungi 2026

Efni

GAAP-hagnaður á hlut (EPS) hækkaði úr $0,54 í $1,38; EPS utan GAAP hækkaði úr $0,48 (eða $0,43 vegna áhrifa útflutningshamla sem er bætt ofan á) í $1,66 met, sem er 82% aukning milli ára á sambærilegum grunni.

Uppbygging útlits

Sama tvískipta uppsetning, en hvert spjald er með sína eigin niðurstöðusetningu í stað sameiginlegs borða.

Helstu sjónrænir þættir

  • •skiptir reitir
  • •leiðrétting á EPS í súlu
  • •niðurstöður á hverju spjaldi
Síða 10
fjárhagstafla

Samantekt á rekstrarreikningi 2. ársfjórðungs 2026 | GAAP

Efni

Heildaryfirlit yfir rekstrarreikning samkvæmt GAAP: tekjur 11.536 milljónir dala (upp um 50% milli ára, upp um 13% milli fjórðunga), framlegðarhagnaður 6.203 milljónir dala, framlegð 54%, rekstrarkostnaður 4.213 milljónir dala, rekstrarhagnaður 1.990 milljónir dala samanborið við 134 milljóna dala tap fyrir ári, hreinn hagnaður 2.297 milljónir dala, hagnaður á hlut 1,38 dalir.

Uppbygging útlits

Ein tafla með gylltri hauslínu; fimm dálkar (2. ársfj. '26, 2. ársfj. '25, breyting milli ára, 1. ársfj. '26, breyting milli fjórðunga); línur með víxlandi skyggingu þar sem dálkur yfirstandandi ársfjórðungs er dreginn fram með ljósgráum borða; undirmælikvarðar eru inndregnir undir aðallínur.

Helstu sjónrænir þættir

  • •gyllt hauslína
  • •áhersla á dálk yfirstandandi ársfjórðungs
  • •inndregnir undirmælikvarðar
  • •dálkar fyrir breytingar milli ára og fjórðunga
Síða 11
fjárhagstafla

Samantekt á rekstrarreikningi 2. ársfjórðungs 2026 | Utan GAAP

Efni

Sama tafla á grunni utan GAAP: framlegðarhagnaður 6.488 milljónir dala, framlegð 56%, rekstrarkostnaður 3.394 milljónir dala (29% af tekjum), rekstrarhagnaður 3.094 milljónir dala (27% framlegð), hreinn hagnaður 2.760 milljónir dala, hagnaður á hlut $1,66.

Uppbygging útlits

Sambærileg töfluuppsetning og á fyrri glæru svo hægt sé að bera þær saman hlið við hlið.

Helstu sjónrænir þættir

  • •samsvarandi töfluuppsetning
  • •gyllt hauslína
  • •áhersla á dálk yfirstandandi ársfjórðungs
Síða 12
fjárhagstafla

Afkoma eftir rekstrarþáttum á 2. ársfjórðungi 2026

Efni

Tekjur og rekstrarhagnaður eftir rekstrarþáttum: Gagnaver 6.718 milljónir dala í tekjur (upp um 107%) og 2.103 milljónir dala í rekstrarhagnað samanborið við 155 milljóna dala tap; Notendabúnaður og leikir 3.841 milljón dala í tekjur (upp um 6%) og 582 milljónir dala í rekstrarhagnað (niður um 24%); Innfelld kerfi 977 milljónir dala í tekjur (upp um 19%) og 386 milljónir dala í rekstrarhagnað (upp um 40%).

Uppbygging útlits

Tafla skipt í þrjá hluta eftir rekstrarþáttum, hver með gylltri merkingu fylgt eftir af inndregnum línum fyrir hreinar tekjur og rekstrarhagnað.

Helstu sjónrænir þættir

  • •flokkunarlínur eftir rekstrarþáttum
  • •gylltar merkingar rekstrarþátta
  • •fimm samanburðardálkar
Síða 13
fjárhagstafla

Samantekt á efnahagsreikningi á 2. ársfjórðungi 2026

Efni

Handbært fé, jafngildi handbærs fjár og skammtímafjárfestingar náðu meti í 13.111 milljónum dala (6% aukning milli ársfjórðunga); viðskiptakröfur 7.281 milljón dalir (21% aukning); birgðir 8.468 milljónir dala (5% aukning); heildarskuldir 3.226 milljónir dala (óbreytt).

Uppbygging útlits

Þétt tafla með fjórum röðum og dálkum fyrir FQ2 2026, FQ1 2026 og breytingu milli ársfjórðunga; grátt borði með helstu niðurstöðum nær yfir alla breiddina neðst.

Helstu sjónrænir þættir

  • •þriggja dálka tafla
  • •borði með upplýsingum um methandbært fé
  • •gullitaðir raðatitlar
Síða 14
ítarleg greining á rekstrarhluta

Q2 2026 Gagnavershluti (Data Center)

Efni

Tekjur gagnavershluta voru 6,7 milljarðar dala, sem er 107% aukning milli ára, með 2,1 milljarð dala í rekstrarhagnað samanborið við (0,2) milljarða tap, og 31% rekstrarframlegð. Helstu atriði í stefnumótun eru markaðssetning Helios rackscale, Instinct MI450 Series GPU, 6. kynslóð EPYC, samkomulag við Anthropic um allt að 2 GW af MI450 GPU, aukið samstarf við Microsoft Azure, ROCm.ai og markaðssetning MI350P.

Uppbygging útlits

Sniðmát fyrir rekstrarhluta með þremur svæðum: tekjumyndrit, myndrit fyrir rekstrarframlegð og svæði fyrir helstu atriði stefnumótunar til hægri þar sem vörumerki eru listuð upp ásamt punktalistum; hvert myndrit er fyrir ofan dökkt tölusvæði og gráan skýringarborða.

Helstu sjónrænir þættir

  • •þriggja svæða sniðmát
  • •gullitaðir hausborðar
  • •röð með vörumerkjum
  • •gráir skýringarborðar
Síða 15
ítarleg greining á rekstrarhluta

Q2 2026 Client- og Gaming-hluti

Efni

Tekjur Client- og Gaming-hluta voru 3,8 milljarðar dala, 6% aukning, skipt í Client (3,1 milljarður dala) og Gaming (0,8 milljarðar dala); rekstrarhagnaður 582 milljónir dala samanborið við 767 milljónir dala fyrir ári síðan, þar sem rekstrarframlegð lækkaði úr 21% í 15% vegna hærri rekstrarkostnaðar. Helstu atriði eru Ryzen AI Halo kerfi, Ryzen PRO 9000 Series með 3D V-Cache og samstarf við Cisco.

Uppbygging útlits

Sama þriggja svæða sniðmát; tekjustöplar eru samsettir til að aðskilja Client frá Gaming.

Helstu sjónrænir þættir

  • •samsettir tekjustöplar
  • •þriggja svæða sniðmát
  • •myndrit sem sýnir lækkandi framlegð
  • •athugasemd um námundun
Síða 16
ítarleg greining á rekstrarhluta

Q2 2026 Embedded-hluti

Efni

Tekjur innbyggðra kerfishluta voru 977 milljónir dala, 19% aukning, með 386 milljónir dala í rekstrarhagnað samanborið við 275 milljónir dala, og rekstrarframlegð hækkaði úr 33% í 40%. Helstu atriði eru Ryzen AI Embedded X100 Series, Kria AI lausnir fyrir efnislega gervigreind og Versal Premium Series Gen 2.

Uppbygging útlits

Sama þriggja svæða sniðmát; vörumerkjanetið í svæðinu fyrir helstu atriði er í tveimur röðum.

Helstu sjónrænir þættir

  • •þriggja svæða sniðmát
  • •tveggja raða vörumerkjanet
  • •myndrit sem sýnir hækkandi framlegð
Síða 17
horfur

Fjárhagslegar horfur — Non-GAAP

Efni

Horfur fyrir Q3 2026: tekjur um það bil 13 milljarðar dala, plús eða mínus 300 milljónir dala; framlegð um 56%; rekstrarkostnaður um 3,65 milljarðar dala; aðrar tekjur að frádregnum vaxtakostnaði um 55 milljónir dala; virkt skatthlutfall 13% af hagnaði fyrir skatta; fjöldi útþynntra hluta um 1,66 milljarðar hluta.

Uppbygging útlits

Einföld tveggja dálka tafla með gullituðum haus, víxlandi skyggingu á röðum, gullituðum raðatitlum og miðjuðum gildum; tvær langar neðanmálsgreinar útskýra hvers vegna GAAP-afstemming er ekki framkvæmanleg.

Helstu sjónrænir þættir

  • •tveggja dálka tafla fyrir horfur
  • •tekjuborði með fráviksmörkum
  • •neðanmálsgrein um óframkvæmanlega afstemmingu
Síða 18
samantekt

Samantekt Q2 2026

Efni

Fjórar samantektarflísar: tekjur 11,5 milljarðar dala, 50% aukning; tekjur eftir rekstrarhlutum (Data Center 6,7 milljarðar dala, 107% aukning; Client & Gaming 3,8 milljarðar dala, 6% aukning; Embedded 977 milljónir dala, 19% aukning); framlegð 54% GAAP og 56% non-GAAP; útþynntur hagnaður á hlut (EPS) $1,38 GAAP og $1,66 non-GAAP. Gullitaður borði neðst segir: „Mettekjur með áframhaldandi hagnaðarvexti og aukinni framlegð“.

Uppbygging útlits

Fjórar dökkar flísar í röð, hver með þunnri gullitaðri línu efst; gullitaður borði í fullri breidd með svörtum texta neðst.

Helstu sjónrænir þættir

  • •fjórar samantektarflísar
  • •gullitaður lokaborði
  • •öfugur svartur texti á gulli
Síða 19
ESG / samfélagsleg ábyrgð

Samfélagsleg ábyrgð hjá AMD

Efni

Yfirlýsingar um umhverfismál, félagslega þætti og stjórnarhætti (ESG), studdar af utanaðkomandi mati og viðurkenningum: CDP Climate 2025 A-, 100 Best Corporate Citizens 2025, HRC Equality 100, EcoVadis Gold efstu 5%, MSCI ESG AA frá og með júlí 2026 og ISS ESG Prime.

Uppbygging útlits

Þrír dálkar með gullituðum hausborðum yfir lýsingum; röð af sex viðurkenningarmerkjum neðst á ljósari bakgrunni, með langri neðanmálsgrein um fyrirvara MSCI.

Helstu sjónrænir þættir

  • •þrír ESG dálkar
  • •sex viðurkenningarmerki
  • •neðanmálsgrein með fyrirvara MSCI
Síða 20
samantekt / niðurlag

AMD — Skriðþungi okkar

Efni

Fimm meginstoðir: stór og sannfærandi heildarmarkaður (TAM), tæknileg forysta, vaxandi forysta í gagnaverum og gervigreind, framkvæmd og fókus á heimsmælikvarða og sterkur efnahagsreikningur — allt sett fram sem drifkraftur fyrir langtímaávöxtun hluthafa.

Uppbygging útlits

Fimm dökkar flísar í röð, hver með þunnri gullitaðri línu efst; gullitaður borði í fullri breidd með svörtum texta lokar glærunni.

Helstu sjónrænir þættir

  • •fimm flísar
  • •gullitaðar línur efst
  • •gullitaður lokaborði
Síða 21
viðauki / afstemmingartafla

Viðaukar — Afstemming á framlegð og rekstrarkostnaði

Efni

Tvær töflur. GAAP-framlegð 6.203 milljónir dala (54% framlegðarhlutfall) er brúuð yfir í non-GAAP 6.488 milljónir dala (56%) með hlutabréfatengdum launagreiðslum, afskriftum óáþreifanlegra eigna tengdum kaupum, kostnaði vegna kaupa og lagalegum óvissuskuldbindingum. GAAP-rekstrarkostnaður 4.213 milljónir dala (37% af tekjum) er brúaður yfir í non-GAAP 3.394 milljónir dala (29%).

Uppbygging útlits

Tvær töflur hver ofan á annarri, hvor með gullituðum hausröð og dálkum fyrir þrjá ársfjórðunga (Q2'26, Q1'26, Q2'25); GAAP-upphafsstærðir í feitletri, leiðréttingar inndregnar, non-GAAP samtölur í feitletri; framlegðarlínur í skáletri.

Helstu sjónrænir þættir

  • •tvær töflur hver ofan á annarri
  • •inndregnar leiðréttingaraðir
  • •skáletraðar framlegðarlínur
  • •gullitaðar hauraðir
Síða 22
viðauki / afstemmingartafla

Viðaukar — Afstemming á rekstrarhagnaði

Efni

GAAP-rekstrarhagnaður 1.990 milljónir dala (17% rekstrarframlegð) er brúaður yfir í non-GAAP 3.094 milljónir dala (27%) með hlutabréfatengdum launagreiðslum upp á 503 milljónir dala, afskriftum óáþreifanlegra eigna tengdum kaupum upp á 544 milljónir dala, kostnaði vegna kaupa og öðrum kostnaði upp á 40 milljónir dala, og 17 milljóna dala lagalegri óvissuskuldbindingu; GAAP árið áður var (134) milljóna dala tap með (2%) framlegð.

Uppbygging útlits

Ein tafla í sama stíl, sem tekur aðeins yfir efsta þriðjung glærunnar; afgangurinn er hafður auður.

Helstu sjónrænir þættir

  • •ein tafla
  • •dálkar fyrir þrjá ársfjórðunga
  • •mikið autt svæði
Síða 23
viðauki / afstemmingartafla

Viðaukar — Afstemming á hreinum hagnaði og útþynntum hagnaði á hlut (EPS)

Efni

GAAP-hagnaður 2.297 milljónir dala / $1,38 á hlut er brúaður yfir í non-GAAP 2.760 milljónir dala / $1,66, þar sem hver leiðrétting er sýnd bæði í dölum og sem upphæð á hlut — þar á meðal (483) milljóna dala hagnaður af langtímafjárfestingum, (161) milljóna dala leiðrétting á tekjuskatti og aflagður rekstur vegna sölu á framleiðsluhluta ZT Systems.

Uppbygging útlits

Breið tafla með pöruðum dálkum fyrir dali og upphæð á hlut fyrir hvern af þremur ársfjórðungum; þrjár skýrandi neðanmálsgreinar neðst.

Helstu sjónrænir þættir

  • •paraðir dálkar fyrir dali og upphæð á hlut
  • •hópar fyrir þrjá ársfjórðunga
  • •neðanmálsgrein um sölu rekstrarhluta
Síða 24
viðauki / afstemmingartafla

Viðaukar — Afstemming á frjálsu fjárflæði

Efni

Handbært fé frá rekstri áframhaldandi starfsemi samkvæmt GAAP nam 2.366 milljónum dala (21% framlegð handbærs fjár frá rekstri), að frádregnum kaupum á varanlegum rekstrarfjármunum upp á (808) milljónir dala, sem gefur frjálst fjárflæði upp á 1.558 milljónir dala með 14% framlegð frjáls fjárflæðis.

Uppbygging útlits

Þétt tafla í einum dálki efst á glæru sem er að öðru leyti tóm.

Helstu sjónrænir þættir

  • •fimm raða tafla
  • •framlegðarlínur í skáletri
  • •einn dálkur fyrir ársfjórðung
Síða 25
viðauki / afstemmingartafla

Viðaukar — Yfirlit yfir hlutafjölda

Efni

Vegið meðaltal hlutafjölda: Raunverulegur grunnfjöldi á 2. ársfjórðungi '26 var 1.632 milljónir auk 27 milljóna vegna þynningaráhrifa frá kaupréttum starfsmanna, samtals 1.659 milljónir hluta eftir þynningu; áætlaður grunnfjöldi á 3. ársfjórðungi '26 er 1.636 milljónir auk 25 milljóna, samtals 1.661 milljón hlutir eftir þynningu, miðað við 534 dala meðalgengi hlutabréfa á tímabilinu 29. júní til 24. júlí 2026 samanborið við 398 dali á 2. ársfjórðungi '26.

Uppbygging útlits

Lítil tafla með tvískiptum haus (ársfjórðungur yfir rauntölum/áætlun); skýringartexti og tvær neðanmálsgreinar fyrir neðan.

Helstu sjónrænir þættir

  • •tvískiptur haus
  • •dálkar fyrir rauntölur á móti áætlun
  • •neðanmálsgrein um „treasury stock“ aðferðina
Síða 26
viðauki / afstemmingartafla

Viðaukar — Leiðréttar non-GAAP stærðir fyrir 2. ársfjórðung 2025

Efni

Einangrar samanburðarleiðréttingu fyrra árs: GAAP vergur hagnaður á 2. ársfjórðungi '25 nam 3.059 milljónum dala (40% framlegð) að viðbættum 267 milljónum dala í hefðbundnum non-GAAP liðum auk 800 milljóna dala vegna birgðaniðurfærslu og tengdra gjalda vegna útflutningshamla í Bandaríkjunum, sem gefur leiðrétta non-GAAP framlegð upp á 4.126 milljónir dala eða 54% framlegð.

Uppbygging útlits

Ein tafla með einum dálki fyrir ársfjórðung; lokaröðin með leiðréttri framlegð er feitletruð og skáletruð til að auðkenna hana sem samanburðartöluna sem notuð er annars staðar í kynningunni.

Helstu sjónrænir þættir

  • •tafla fyrir einn ársfjórðung
  • •feitletruð og skáletruð niðurstöðuröð
  • •liður vegna útflutningshamla
Síða 27
lokaglæra

Lokaorð

Efni

Lokaglæra sem sýnir AMD merkið.

Uppbygging útlits

Næstum svartur bakgrunnur með hvítu AMD merki og ör í miðjunni; síðufótur glærunnar heldur ársfjórðungi og dagsetningu.

Helstu sjónrænir þættir

  • •miðjað vörumerki
  • •næstum svartur bakgrunnur
  • •fastur síðufótur

Algengar spurningar

Algengar spurningar um þessa glæru og undirliggjandi kynningarefni.

Hvað fæ ég þegar ég hleð þessu niður?

Þú færð alla 27-glæru kynninguna á fjárhagsuppgjöri AMD fyrir 2. ársfjórðung 2026, bæði sem PDF og breytanlega PowerPoint-skrá, ásamt forskoðun á hverri glæru svo þú getir skoðað allt efnið fyrst. Í PPTX-skránni eru útlit, töflur og texti breytanleg svo þú getir sett inn þínar eigin tölur.

Er þetta raunveruleg uppgjörskynning AMD?

Já. Þetta eru glærurnar fyrir uppgjör 2. ársfjórðungs 2026 sem AMD birti á fjárfestasíðu sinni samhliða afkomutilkynningunni 4. ágúst 2026, þar á meðal fyrirvarar og allar sex afstemmingartöflurnar í viðauka.

Hvaða glæru er þess virði að afrita ef ég er að smíða uppgjörskynningu?

Skipta spjaldið fyrir GAAP / non-GAAP, sem er notað fjórum sinnum hér fyrir framlegð, rekstrarhagnað og hagnað á hlut (EPS). Á hverri glæru er GAAP-myndritið vinstra megin og non-GAAP-myndritið hægra megin með samræmdum kvörðum, svo stærð leiðréttingarinnar sést strax í stað þess að vera falin í viðauka.

Hvernig meðhöndlar kynningin einskiptiskostnað í samanburði?

Sami ársfjórðungur í fyrra innihélt 800 milljóna dala birgðaniðurfærslu vegna útflutningshamla í Bandaríkjunum. Í stað þess að hafa það aðeins í neðanmálsgrein, þá staflar kynningin leiðréttingunni sem ljósari rönd ofan á súlu fyrra árs. Þannig má lesa bæði opinberu töluna og sambærilegu töluna úr sama myndriti. Glæra 26 stemmir svo þá leiðréttingu sérstaklega af.

Eru tölur niður á rekstrarhluta innifaldar?

Já, á tvo vegu. Ein tafla sýnir tekjur og rekstrarhagnað fyrir Data Center, Client & Gaming og Embedded með dálkum fyrir breytingar milli ára (Y/Y) og fjórðunga (Q/Q). Síðan fær hver rekstrarhluti sína eigin glæru með tekjumyndriti, myndriti yfir rekstrarframlegð og spjaldi með helstu atriðum í stefnumótun.

Get ég breytt myndritunum eða eru þau flatar myndir?

Opnaðu PPTX-skrána og athugaðu hvert myndrit fyrir sig – útfluttar fjárfestakynningar blanda oft saman upprunalegum PowerPoint-myndritum og límdum myndum. Útlit, töflur, texti og litir haldast breytanleg í báðum tilfellum, svo hægt er að skipta út flötu myndriti á sama stað.

Hvernig er hönnunarkerfið svo ég geti fylgt því?

Bakgrunnurinn er nánast svartur í gegnum alla kynninguna, með gylltum lit fyrir yfirstandandi tímabil og gráum fyrir samanburð við fyrra tímabil. Gylltar hausaraðir auðkenna myndritaspjöld, gylltir línufyrirsagnir auðkenna töflur og helstu niðurstöður eru í gráum borðum undir hverju myndriti. Enginn þriðji áherslulitur birtist í neinu myndriti.

Af hverju eru sex aðskildar töflur í viðauka í stað einnar?

Hver tafla stemmir af nákvæmlega einn lið – framlegð, rekstrarkostnað, rekstrarhagnað, hreinan hagnað og EPS, frjálst fjárstreymi og hlutafjölda – auk þeirrar sjöundu sem einangrar leiðréttingu vegna útflutningshamla fyrra árs. Með því að skipta þeim upp helst hver tafla nógu stutt til að vera læsileg og gerir aðalglærunum kleift að vísa í þá tilteknu töflu sem á við.

Heimildir og frekari lesning

2slides

Create Your Own Slides

Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.

Búðu til glærur á heimsmælikvarða á nokkrum sekúndum

Sæktu innblástur í faglega hönnun, veldu þinn stíl og búðu til glærur með fullkominni textabirtingu. Knúið af Nano Banana—byrjaðu að búa til kynninguna þína núna.

2Slides logo

Þinn AI-þjónn fyrir glærur. Sparaðu tíma, skín hraðar með snjallri kynningargerð.

Draga saman með AI

ChatGPTClaudeGrokPerplexity
Öll þjónusta í gangi

Vörur

Eiginleikar

Safn

Sniðmát

Samþættingar

Auðlindir

Samanburður

© 2026 2slides. Allur réttur áskilinn.