
Thuộc bộ sưu tập Ví dụ bài thuyết trình cho nhà đầu tư · Mẫu thuyết trình nhà đầu tư Ấn Độ
Báo cáo Kết quả Kinh doanh Q2 FY27 của State Bank of India: Bộ tài liệu 'Quarterly Results Q2FY27 Analyst Presentation' dài 46 slide đề ngày 3 tháng 11 năm 2026 và được nộp cho BSE/NSE (NSE: SBIN, BSE: 500112). Tài liệu bao gồm kết quả kinh doanh của ngân hàng lớn nhất Ấn Độ cho quý kết thúc vào ngày 30 tháng 9 năm 2026 (Q2 FY27 = tháng 7–tháng 9 năm 2026; FY27 kéo dài từ tháng 4 năm 2026 đến tháng 3 năm 2027). Các con số chính: lợi nhuận ròng đạt ₹23.038 crore (+14,28% so với cùng kỳ), lợi nhuận hoạt động đạt ₹34.226 crore (+7,28%), thu nhập lãi thuần đạt ₹49.143 crore (+14,69%), NIM nội địa đạt 3,11%, tổng dư nợ cho vay đạt ₹52,08 lakh crore (+17,84%), tiền gửi đạt ₹62,78 lakh crore (+12,27%), tỷ lệ nợ xấu (NPA) tổng thể là 1,39%, NPA thuần là 0,36% và CRAR là 16,09%. Tất cả các số tiền đều tính theo đơn vị ₹ crore như trong bộ slide trừ khi có ghi chú khác.
Dùng trang bìa của bài trình bày này làm mẫu phong cách cho các slide tạo từ nội dung của bạn. Hoặc chọn bất kỳ trang nào bên dưới để lấy bố cục của trang đó làm tham chiếu.
Điều Hướng Nhanh
Thẻ
Chia sẻ slide
Báo cáo Kết quả Kinh doanh Q2 FY27 của State Bank of India: Bộ tài liệu 'Quarterly Results Q2FY27 Analyst Presentation' dài 46 slide đề ngày 3 tháng 11 năm 2026 và được nộp cho BSE/NSE (NSE: SBIN, BSE: 500112). Tài liệu bao gồm kết quả kinh doanh của ngân hàng lớn nhất Ấn Độ cho quý kết thúc vào ngày 30 tháng 9 năm 2026 (Q2 FY27 = tháng 7–tháng 9 năm 2026; FY27 kéo dài từ tháng 4 năm 2026 đến tháng 3 năm 2027). Các con số chính: lợi nhuận ròng đạt ₹23.038 crore (+14,28% so với cùng kỳ), lợi nhuận hoạt động đạt ₹34.226 crore (+7,28%), thu nhập lãi thuần đạt ₹49.143 crore (+14,69%), NIM nội địa đạt 3,11%, tổng dư nợ cho vay đạt ₹52,08 lakh crore (+17,84%), tiền gửi đạt ₹62,78 lakh crore (+12,27%), tỷ lệ nợ xấu (NPA) tổng thể là 1,39%, NPA thuần là 0,36% và CRAR là 16,09%. Tất cả các số tiền đều tính theo đơn vị ₹ crore như trong bộ slide trừ khi có ghi chú khác.
Xem chi tiết từng trang slide, bao gồm bố cục, nội dung chính và các phần tử trực quan.
Slide tiêu đề với logo SBI và khẩu hiệu 'The banker to every Indian', tiêu đề 'Kết quả Kinh doanh Quý Q2FY27', tiêu đề phụ 'Bài thuyết trình dành cho Chuyên gia phân tích' và ngày 03.11.2026, cùng một dải logo các công ty trong tập đoàn: SBI Life, SBI Card, SBI Funds Management, SBI General và SBICAPS.
Logo đặt ở giữa phía trên dải tiêu đề có hiệu ứng chuyển màu từ tím sang đỏ thẫm, tiêu đề phụ và ngày tháng có khoảng cách chữ rộng, và một hàng gồm năm logo công ty con dọc theo phía dưới.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm tiêu chuẩn về các dự báo tương lai: các tuyên bố trong slide dựa trên kỳ vọng hiện tại của ban quản lý, có thể thay đổi tùy theo sự không chắc chắn và biến động của hoàn cảnh, và kết quả thực tế có thể khác biệt đáng kể.
Tiêu đề căn giữa với một đoạn văn bản đóng khung trên nền hiệu ứng chuyển màu hồng nhạt.
Tám phần với phạm vi số trang: Tóm tắt Hoạt động (4–6), Điểm nhấn Hiệu suất (7–17), Hiệu suất Tài chính (18–24), Mức độ An toàn Vốn (25–26), Chất lượng Tài sản (27–30), Hành trình Số hóa (31–34), Ngân hàng vì Mục tiêu (35–38) và Các công ty con, Tài chính Tập đoàn & Bảng cân đối kế toán (39–45).
Hai hàng gồm bốn nhãn đề mục, mỗi nhãn có thẻ phạm vi trang hình mũi tên, đặt trên hình mờ (watermark) mờ của logo SBI.
Slide phân phần giới thiệu phần Tóm tắt Hoạt động.
Dải màu chuyển sắc toàn chiều ngang với tiêu đề phần màu trắng, có gạch chân bằng một đường kẻ đen.
Bản tóm tắt ba bảng tính đến ngày 26 tháng 9. Khả năng sinh lời (Q2FY27): lợi nhuận ròng ₹23.038 crore (+14,28% so với cùng kỳ), lợi nhuận hoạt động ₹34.226 crore (+7,28% so với cùng kỳ), RoA 1,14% và RoE 18,68% cho H1FY27, NIM 2,94% toàn ngân hàng và 3,11% nội địa (NIM nội địa tăng 11 bps so với Q1FY27). Tăng trưởng kinh doanh: tổng dư nợ cho vay ₹52 nghìn tỷ (trillion) (+17,84% so với cùng kỳ) với SME +21,97%, Nông nghiệp +22,64% và Bán lẻ Cá nhân +14,54%; tiền gửi ₹63 nghìn tỷ (+12,27%) với ngân hàng tiết kiệm +8,78% và tiền gửi có kỳ hạn bán lẻ +16,74%. Chất lượng tài sản: NPA gộp 1,39%, NPA ròng 0,36%, chi phí tín dụng Q2FY27 là 0,22% và PCR 74,43%, được mô tả là tỷ lệ NPA thấp nhất trong hơn hai thập kỷ.
Ba thẻ có viền đặt cạnh nhau (Khả năng sinh lời, Tăng trưởng Kinh doanh, Chất lượng Tài sản), mỗi thẻ có một biểu tượng, các con số KPI lớn và mũi tên xanh chỉ xu hướng so với cùng kỳ.
Quy mô bảng cân đối kế toán tăng từ ₹69,87 nghìn tỷ (trillion) (tháng 9/25) lên ₹76,62 nghìn tỷ (tháng 6/26) và ₹78,88 nghìn tỷ (tháng 9/26). Tỷ lệ CD nội địa lần lượt là 69,82%, 74,23% và 73,02%; CRAR 14,62%, 15,67% và 16,09%; LCR 143,05%, 126,05% và 140,47% trong cùng các mốc thời gian. Bảng dẫn đầu về kỹ thuật số: 98,9% giao dịch qua các kênh thay thế, đứng đầu về chi tiêu thẻ ghi nợ, số lượng ATM cũng như giá trị và khối lượng ngân hàng di động, 11,1 crore khách hàng YONO đã đăng ký và khoảng 6 crore lượt đăng ký trên YONO mới.
Bốn biểu đồ nhỏ (hai biểu đồ cột, hai biểu đồ đường) trong lưới 2x2 ở hai phần ba bên trái, với một bảng màu hồng về vị thế dẫn đầu kỹ thuật số gồm bốn số liệu thống kê ở bên phải.
Slide phân phần giới thiệu Điểm nhấn Hiệu suất (slide 7–17).
Dải màu chuyển sắc toàn chiều ngang với tiêu đề chữ trắng.
Q2FY27 so với Q2FY26 (đơn vị ₹ crore): NII 49.143 so với 42.847 (+14,69%); NIM toàn ngân hàng 2,94% so với 2,96% (-2 bps); NIM nội địa 3,11% so với 3,08% (+3 bps); lợi nhuận hoạt động 34.226 so với 31.904 (+7,28%); lợi nhuận ròng 23.038 so với 20.160 (+14,28%); tổng dư nợ cho vay 52.08.344 so với 44.19.674 (+17,84%); tiền gửi 62.77.919 so với 55.91.700 (+12,27%). Các tỷ lệ: chi phí tín dụng 0,22% (-17 bps), NPA gộp 1,39% (-34 bps), NPA ròng 0,36% (-6 bps), PCR bao gồm AUCA 91,83% (-46 bps), PCR 74,43% (-136 bps), an toàn vốn 16,09% (+147 bps). Các biểu đồ phụ: tiền gửi CASA 22.96.883 (+8,13%), tiền gửi có kỳ hạn bán lẻ 27.85.198 (+16,74%), dư nợ RAM 29.37.856 (+17,34%) và dư nợ doanh nghiệp 14.39.156 (+16,12%).
Bên trái: bảng ba khối (Báo cáo Kết quả Kinh doanh, Bảng cân đối kế toán, Các tỷ số chính) với các chỉ báo xanh/đỏ so với cùng kỳ. Bên phải: bốn biểu đồ cột nhỏ so sánh tháng 9/25 và tháng 9/26.
Dư nợ cho vay theo phân khúc, từ tháng 9/25 đến tháng 9/26 (đơn vị ₹ crore): Bán lẻ Cá nhân 15.93.360 lên 18.25.083 (+14,54%), Nông nghiệp 3.68.112 lên 4.51.438 (+22,64%), SME 5.42.222 lên 6.61.335 (+21,97%), Doanh nghiệp 12.39.346 lên 14.39.156 (+16,12%), dư nợ nội địa 37.43.039 lên 43.77.012 (+16,94%), các chi nhánh nước ngoài 6.76.635 lên 8.31.332 (+22,86%), toàn ngân hàng 44.19.674 lên 52.08.344 (+17,84%). Tỷ trọng dư nợ nội địa: Bán lẻ Cá nhân 41,70%, Doanh nghiệp 32,88%, SME 15,11%, Nông nghiệp 10,31%; tỷ trọng danh mục RAM (Bán lẻ, Nông nghiệp, MSME) là 67,12%.
Bảng phân khúc ở bên trái, biểu đồ tròn 3D về cơ cấu dư nợ nội địa ở bên phải với chú thích lớn về tỷ trọng RAM.
Danh mục Bán lẻ Cá nhân đạt khoảng ₹18,3 lakh crore, CAGR 3 năm khoảng 14%, chiếm khoảng 41,7% dư nợ nội địa (tháng 9/26). Theo sản phẩm (dư nợ ₹ crore / tăng trưởng cùng kỳ / GNPA): vay mua nhà 9.85.537 / 11,94% / 0,57%; vay cá nhân 3.78.769 / 7,48% / 1,15%; vay mua ô tô 1.36.294 / 5,88% / 0,52%; vay cầm cố vàng cá nhân 1.37.349 / 89,31% / 0,05%; các khoản vay phân khúc P khác 1.87.134 / 17,51% / 0,57%. Cơ cấu: vay mua nhà 54,00%, vay cá nhân 20,75%, ô tô 7,47%, vàng 7,53%, khác 10,25%.
Bốn ô tiêu đề chạy dọc phía trên, một bảng sản phẩm với các nhãn sản phẩm và biểu tượng có mã màu, và một thanh cơ cấu xếp chồng ở bên phải.
Dư nợ cho vay theo ngành tính đến 30/09/26 (₹ crore, tỷ trọng, YoY): cơ sở hạ tầng 4.12.931 (9,43%, +6,01%) trong đó điện 2.68.059 (+20,12%), viễn thông 19.090 (-8,34%), đường bộ & cảng biển 82.746 (-20,22%); dịch vụ 6.60.758 (15,10%, +25,61%); sắt & thép 79.215; hàng không & sân bay 29.834 (+27,29%); dầu khí 87.831 (+22,35%); kỹ thuật 63.069 (+47,66%); bất động sản thương mại 84.160 (+27,75%); các ngành công nghiệp khác 6.30.101; vay mua nhà 9.85.537 (22,52%); ô tô 1.36.294; bán lẻ khác 7.03.252 (+20,38%); nông nghiệp 4.51.438; tổng dư nợ trong nước 43.77.012 (+16,94%). Cơ cấu xếp hạng doanh nghiệp T9/25 so với T9/26: AAA từ 41% lên 44%, AA giữ mức 29%, A từ 16% xuống 15%, BBB từ 6% xuống 5%, BB trở xuống từ 8% xuống 7%; khoảng 40% dư nợ là dành cho các PSU và các cơ quan chính phủ.
Bảng số liệu ngành chi tiết bên trái, biểu đồ cột nhóm về cơ cấu xếp hạng doanh nghiệp cho hai mốc thời gian bên phải, kèm theo phần chú thích ở chân trang.
Tổng dư nợ tại các chi nhánh nước ngoài tăng từ ₹6.76.635 crore (T9/25) qua các mức 6.93.332, 7.42.941 và 7.70.574 lên ₹8.31.332 crore (T9/26), tăng +22,86% YoY (+13,84% tính theo đồng USD). Cơ cấu khoản vay: cho vay tại địa phương 39,7%, khoản vay liên quan đến Ấn Độ 37,2%, tài trợ thương mại 23,1%. Theo khu vực địa lý: Hoa Kỳ 24%, GIFT City 16%, Vương quốc Anh 15%, UAE 10%, Hồng Kông 9%, Bahrain, Singapore và Nhật Bản mỗi nơi 5%, Đức và Sydney mỗi nơi 3%, các nơi khác 5%. Tỷ lệ nợ xấu quốc tế (GNPA) giảm từ 0,19% xuống 0,11%. Các điểm nổi bật bao gồm các khoản vay ECB và tín dụng địa phương là động lực chính, cùng với các khoản vay FCNR(B) trị giá 8,83 tỷ USD.
Bố cục bốn phần: biểu đồ cột dư nợ, biểu đồ tròn cơ cấu khoản vay, biểu đồ cột GNPA và biểu đồ tròn theo địa lý, với một cột tóm tắt các điểm nổi bật ở bên phải.
Tiền gửi từ T9/25 đến T9/26 (₹ crore): tài khoản vãng lai từ 3.28.230 lên 3.43.208 (+4,56%), tiền gửi tiết kiệm từ 17.96.036 lên 19.53.675 (+8,78%), CASA từ 21.24.266 lên 22.96.883 (+8,13%), tiền gửi có kỳ hạn từ 32.36.366 lên 36.97.717 (+14,26%), trong nước từ 53.60.632 lên 59.94.600 (+11,83%), chi nhánh nước ngoài từ 2.31.068 lên 2.83.319 (+22,61%), tổng cộng từ 55.91.700 lên 62.77.919 (+12,27%). Cơ cấu trong nước: TD 61,68%, SA 32,59%, CA 5,73%; tỷ lệ CASA đạt 38,32%.
Bảng tiền gửi bên trái, biểu đồ tròn 3D về cơ cấu tiền gửi trong nước bên phải với phần chú thích CASA lớn.
Các tỷ số lũy kế T9/25 / T12/25 / T3/26 / T6/26 / T9/26. NIM: trong nước 3,04, 3,06, 3,03, 3,00, 3,06; toàn ngân hàng 2,92, 2,94, 2,91, 2,86, 2,90; chi nhánh nước ngoài 1,99, 1,97, 1,93, 1,74, 1,72. Lợi suất cho vay: trong nước từ 8,68 xuống 8,22, nước ngoài từ 5,06 xuống 4,56. Chi phí tiền gửi: trong nước từ 5,13 xuống 4,84, nước ngoài từ 3,85 xuống 3,52. Lợi suất đầu tư trong nước từ 7,08 xuống 6,90.
Bốn biểu đồ đường trong lưới 2x2, mỗi biểu đồ có các điểm dữ liệu được dán nhãn cho năm thời điểm kết thúc quý.
Q2FY27 so với Q2FY26 (₹ crore): thu nhập phí 9.549 so với 8.711 (+9,63%). Các thành phần phí chính: phí xử lý khoản vay 2.343 so với 1.712 (+36,92%), hoa hồng từ nghiệp vụ chính phủ 1.339 so với 1.133 (+18,19%), thu nhập CVE 1.389 so với 1.256 (+10,58%), hoa hồng LC/BG 909 so với 854 (+6,42%). Các thành phần khác: lãi từ bán/đánh giá lại các khoản đầu tư 6.011 so với 7.470 (-19,53%), thu nhập ngoại hối/phái sinh 529 so với 979 (-45,99%), thu hồi từ các tài khoản AUCA 2.462 so với 2.483 (-0,81%).
Cặp cột thu nhập phí bên trái dẫn vào một bảng bo góc gồm bốn cặp cột thành phần; hàng dưới gồm ba cặp cột khác với nhãn tăng trưởng đặt dọc.
Danh mục đầu tư gộp T9/25 đến T9/26 (₹ crore): trong nước từ 16.58.106 lên 17.86.298 (trong đó SLR từ 13.78.022 lên 15.21.752), chi nhánh nước ngoài từ 77.793 lên 85.640, tổng cộng từ 17.35.899 lên 18.71.938. Cơ cấu đầu tư trong nước T9/26: HTM 72,90%, AFS 15,99%, FVTPL-HFT 9,49%, FVTPL-NHFT 0,95%, A&S 0,67%. Lợi suất đầu tư từ 7,08% (H1FY26) xuống 6,90% (H1FY27), giảm 18 bps. Danh mục AFS: G-Sec và tín phiếu kho bạc từ 50% lên 53%, trái phiếu doanh nghiệp từ 32% xuống 31%; thời lượng sửa đổi (modified duration) là 2,33 (T9/2025) và 2,82 (T9/2026).
Bảng đầu tư, biểu đồ tròn và biểu đồ cột lợi suất ở phía trên; hai biểu đồ tròn 3D về thành phần danh mục AFS với các chú thích về thời lượng sửa đổi ở phía dưới.
Thông điệp chính: tiếp tục tập trung cải thiện các dòng thu nhập song song với kiểm soát chi phí. Cơ cấu chi phí hoạt động (Opex) H1FY26 so với H1FY27: lương từ 43,1% lên 45,0%, phúc lợi hưu trí và các khoản dự phòng khác từ 15,2% xuống 13,9%, chi phí quản lý chung từ 41,7% xuống 41,1%. Tỷ lệ chi phí trên thu nhập (Cost-to-income) đạt 48,94% (H1FY25), 48,53% (H1FY26), 48,33% (H1FY27). Chi phí trên tổng tài sản trung bình đạt 1,71%, 1,72%, 1,63%. Chi phí nhân viên trên thu nhập hoạt động đạt 27,73%, 27,62%, 26,60%; chi phí quản lý chung trên thu nhập hoạt động đạt 21,21%, 20,91%, 21,73%.
Hai biểu đồ tròn về cơ cấu chi phí hoạt động, một biểu đồ cột chồng và hai biểu đồ cột cho các tỷ lệ chi phí qua ba kỳ bán niên.
Trang chia phần giới thiệu về Hiệu quả Tài chính (slide 18–24).
Dải màu gradient toàn chiều ngang với tiêu đề màu trắng.
Báo cáo kết quả kinh doanh cho Q2FY26 / Q1FY27 / Q2FY27 và H1FY26 / H1FY27 (₹ crore): thu nhập lãi 1.19.517 / 1.27.896 / 1.32.019; chi phí lãi 76.670 / 80.904 / 82.876; NII 42.847 / 46.992 / 49.143 (+14,69% YoY); thu nhập ngoài lãi 20.056 / 15.923 / 19.066 (-4,94% YoY); chi phí hoạt động 30.999 / 29.386 / 33.983; lợi nhuận hoạt động 31.904 / 33.529 / 34.226; tổng dự phòng 11.744 / 12.408 / 11.188; lợi nhuận ròng 20.160 / 21.121 / 23.038 (+9,07% QoQ, +14,28% YoY). Lợi nhuận ròng H1FY27 đạt 44.159 (+12,31%). Tỷ lệ chi phí trên thu nhập đạt 49,82% trong Q2FY27. Chú thích: thu nhập ngoài lãi bao gồm khoản lãi một lần ₹4.593 crore từ việc bán cổ phần Yes Bank trong Q2FY26 và ₹7.288 crore từ việc bán cổ phần SBI Funds Management trong Q2FY27.
Bảng tài chính toàn chiều ngang với các nhóm cột theo quý, bán niên và tăng trưởng, các cột kỳ hiện tại được làm nổi bật và có phần chú thích.
Chi tiết thu nhập (Q2FY26 / Q1FY27 / Q2FY27, đơn vị ₹ crore): lãi từ các khoản cho vay 86.183 / 94.011 / 97.464 (+13,09% so với cùng kỳ); lãi từ các nguồn lực 29.972 / 30.922 / 31.813; thu nhập lãi khác 3.363 / 2.963 / 2.741; thu nhập phí 8.711 / 9.476 / 9.549; lợi nhuận từ bán/định giá lại các khoản đầu tư 7.470 / 4.319 / 6.011; ngoại hối/phái sinh 979 / 497 / 529; thu nhập hỗn hợp 2.897 / 1.631 / 2.977; tổng thu nhập 1.39.573 / 1.43.819 / 1.51.084 (+8,25% so với cùng kỳ). Tổng thu nhập H1FY27 đạt 2.94.904 (+7,27%).
Bảng toàn chiều ngang với các nhóm cột theo quý, bán niên và tăng trưởng.
Các dòng phí (Q2FY26 / Q1FY27 / Q2FY27, đơn vị ₹ crore): phí xử lý khoản vay 1.712 / 2.114 / 2.343; hoa hồng từ nghiệp vụ chính phủ 1.133 / 1.578 / 1.339; hoa hồng từ LC/BG 854 / 888 / 909; thu nhập CVE 1.256 / 1.140 / 1.389; chuyển tiền, thu hộ v.v. 2.060 / 1.768 / 1.616 (-21,56% so với cùng kỳ); thu nhập phí hỗn hợp 1.696 / 1.988 / 1.953; tổng thu nhập phí 8.711 / 9.476 / 9.549 (+9,63% so với cùng kỳ). Thu nhập phí H1FY27 đạt 19.025 (+14,93%).
Bảng bảy hàng toàn chiều ngang với các cột quý, bán niên và tăng trưởng.
Chi tiết chi phí (Q2FY26 / Q1FY27 / Q2FY27, đơn vị ₹ crore): lãi tiền gửi 68.946 / 71.119 / 73.528; lãi tiền vay 4.286 / 6.442 / 6.021 (+40,47% so với cùng kỳ); lãi phải trả khác 3.438 / 3.343 / 3.326; tổng chi phí lãi 76.670 / 80.904 / 82.876; lương 12.060 / 13.182 / 12.860; dự phòng cho nhân viên 4.546 / 4.242 / 4.592; chi phí nhân sự 16.606 / 17.424 / 17.452; chi phí quản lý 14.393 / 11.962 / 16.531; chi phí hoạt động 30.999 / 29.386 / 33.983; tổng chi phí 1,07,669 / 1,10,290 / 1,16,859 (+8,54% so với cùng kỳ).
Bảng toàn chiều ngang với các nhóm cột theo quý, nửa năm và tăng trưởng.
Các dòng chi phí quản lý (Q2FY26 / Q1FY27 / Q2FY27, đơn vị ₹ crore): thuê mặt bằng, thuế & điện nước 1.663 / 1.470 / 1.872; khấu hao 1.078 / 1.189 / 1.271; in ấn & văn phòng phẩm 262 / 215 / 259; bưu chính & viễn thông 248 / 183 / 279; sửa chữa & bảo trì 352 / 286 / 370; công tác phí 490 / 419 / 552; phát triển & thâu tóm kinh doanh 1.244 / 1.354 / 2.004 (+61,07% so với cùng kỳ); ATM/CDM/thẻ ghi nợ/khác 2.926 / 2.737 / 3.226; chi phí khác 6.130 / 4.108 / 6.697; tổng chi phí quản lý 14.393 / 11.962 / 16.531 (+14,86% so với cùng kỳ, +38,20% so với quý trước).
Bảng mười hàng toàn chiều ngang với các cột quý, nửa năm và tăng trưởng.
Từ lợi nhuận hoạt động đến lợi nhuận ròng (Q2FY26 / Q1FY27 / Q2FY27, đơn vị ₹ crore): lợi nhuận hoạt động 31.904 / 33.529 / 34.226; dự phòng rủi ro cho vay 4.132 / 3.359 / 2.759 (-33,23% so với cùng kỳ); tài sản tiêu chuẩn 1.198 / 477 / 377; dự phòng giảm giá đầu tư -39 / -58 / -150; các khoản dự phòng khác 109 / 1.269 / 1.232; thuế thu nhập 6.344 / 7.361 / 6.971; tổng dự phòng 11.744 / 12.408 / 11.188; lợi nhuận ròng 20.160 / 21.121 / 23.038. Các tỷ số quy năm: RoA 1,17% / 1,11% / 1,19% (H1FY26 1,15%, H1FY27 1,14%); RoE 17,87% cho Q1FY27, 20,21% cho H1FY26 và 18,68% cho H1FY27 (các ô Q2 để trống); EPS ₹87,28 / ₹91,78 / ₹99,02 (H1FY26 ₹86,71, H1FY27 ₹95,42).
Bảng dự phòng ở phía trên và một bảng tỷ số quy năm nhỏ hơn ở phía dưới.
Trang chia phần giới thiệu về Mức độ An toàn Vốn (slide 25–26).
Dải màu gradient toàn chiều ngang với tiêu đề màu trắng.
Tỷ lệ vốn tháng 9/25 / tháng 6/26 / tháng 9/26: CET-1 11,47% / 12,89% / 13,34%, AT-1 1,20% / 1,01% / 1,00%, Tier-2 1,95% / 1,77% / 1,75%, CRAR 14,62% / 15,67% / 16,09%, so với mức tối thiểu theo quy định là 8,80% CET-1 và 12,30% tổng vốn. RWA trên tổng tài sản 52,81% / 52,56% / 52,09%; RWA tín dụng trên dư nợ cho vay gộp 55,99% / 53,33% / 52,11%. Lưu ý: theo khung quy định sửa đổi của RBI, việc tái đầu tư lợi nhuận đã được áp dụng trong các quý tháng 6/26 và tháng 9/26.
Biểu đồ cột chồng về các tầng vốn với các đường yêu cầu tối thiểu dạng chấm ở bên trái; hai biểu đồ cột đơn giản ở bên phải.
Trang chia phần giới thiệu về Chất lượng Tài sản (slide 27–30).
Dải màu gradient toàn chiều ngang với tiêu đề màu trắng.
Năm thời điểm cuối quý từ tháng 9/25 đến tháng 9/26. NPA gộp 76.243, 73.637, 73.452, 74.272 và 72.529 crore; tỷ lệ GNPA 1,73%, 1,57%, 1,49%, 1,47%, 1,39%. NPA ròng 18.460, 18.012, 18.830, 19.158, 18.546 crore; tỷ lệ NNPA 0,42%, 0,39%, 0,39%, 0,38%, 0,36%. PCR từ 75,79% đến 74,43%; PCR bao gồm AUCA từ 92,29% đến 91,83%. Tỷ lệ nợ quá hạn tích lũy 0,60%, 0,54%, 0,54%, 0,57%, 0,50%; chi phí tín dụng 0,43%, 0,39%, 0,37%, 0,27%, 0,25%.
Sáu biểu đồ trong lưới 3x2: biểu đồ kết hợp cột và đường cho NPA gộp và ròng, biểu đồ đường cho hai thước đo PCR, biểu đồ cột cho tỷ lệ nợ quá hạn và chi phí tín dụng.
Biến động NPA (đơn vị ₹ crore) cho Q2FY26, Q3FY26, Q4FY26, FY26, Q1FY27 và Q2FY27: trong Q2FY27 GNPA đầu kỳ 74.272, tổng mức giảm 7.120 (thu hồi và nâng nhóm 3.235), tổng mức tăng 5.377 (nợ quá hạn mới 5.227), mức giảm ròng 1.743, GNPA cuối kỳ 72.529. Nợ quá hạn mới của FY26 là 22.678. NPA theo phân khúc tháng 9/26 (số tiền / tỷ lệ): bán lẻ 60.413 / 2,06%, trong đó nông nghiệp 29.608 / 6,56%, cá nhân 11.828 / 0,65%, SME 18.977 / 2,87%; doanh nghiệp 11.185 / 0,78%; quốc tế 931 / 0,11%; tổng cộng 72.529 / 1,39%.
Hai bảng xếp chồng: biến động NPA qua sáu kỳ, và NPA theo phân khúc cho ba thời điểm.
Nợ quá hạn (đơn vị ₹ crore): H1FY26 12.699, H1FY27 12.273; theo quý 4.754 (tháng 9/25), 4.458 (tháng 12/25), 5.521 (tháng 3/26), 7.046 (tháng 6/26), 5.227 (tháng 9/26). Các tài khoản SMA-1 và SMA-2 có dư nợ trên ₹5 crore (dữ liệu CRILC): tổng cộng 3.762, 3.870, 3.350, 4.174 và 4.801 qua năm thời điểm cuối quý; tại tháng 9/26 SMA-1 là 3.265 và SMA-2 là 1.536.
Hai biểu đồ cột cạnh nhau: nợ quá hạn ở bên trái, các cột SMA-1/SMA-2 chồng lên nhau ở bên phải.
Trang chia phần giới thiệu mục Hành trình Số hóa (slide 31–34).
Dải màu gradient toàn chiều rộng với tiêu đề màu trắng.
Thị phần (số liệu mới nhất): chi tiêu thẻ ghi nợ 24,13%, ATM 31,09%, giao dịch ngân hàng di động 28,40% về số lượng và 22,23% về giá trị. UPI: 1.828 crore giao dịch chuyển tiền trong Q2FY27, 26,30 crore người dùng SBI UPI duy nhất, 25,28% thị phần chuyển tiền. Thẻ ghi nợ: 25,84 crore thẻ, khoảng 9,1 crore giao dịch chi tiêu và khoảng ₹26 crore chi tiêu trong Q2FY27. Khoảng 1,1 crore giao dịch ATM mỗi ngày. Tỷ trọng giao dịch số đạt 95% (so với 94% năm trước); 98,9% qua các kênh thay thế. Các điểm tiếp xúc từ tháng 9/25 đến tháng 9/26: người dùng SBI UPI tăng từ 22,1 lên 26,3 crore, YONO từ 9,3 lên 11,1 crore, YONO Lite từ 2,7 xuống 2,6 crore, ngân hàng trực tuyến bán lẻ đang hoạt động từ 11,8 lên 12,8 crore, điểm giao dịch BC từ 79,0K lên 79,9K, ATM từ 62,5K lên 65,3K. Điểm chấp nhận thanh toán: 61,44 lakh mã QR BHIM SBI Pay, 17,8 lakh POS, 10,7 lakh BHIM-Aadhaar-SBI, 10,6 lakh Bharat QR.
Bên trái: các dải số liệu xếp chồng (thị phần, phương thức thanh toán, điểm chấp nhận). Bên phải: hai biểu đồ tròn về cơ cấu kênh và một lưới các huy hiệu tròn so sánh trước/sau.
YONO trong Q2FY27: 59,63 lakh lượt đăng ký (tăng 95% từ 30,53 lakh trong Q2FY26, khoảng 66K mỗi ngày), 1,84 crore lượt đăng ký ngân hàng qua WhatsApp, 0,81 lakh khoản vay số được giải ngân, 9,72 crore lượt chuyển tiền (tăng 68% từ 5,77 crore, khoảng 11 lakh mỗi ngày). Ngoài ra còn có 29,2 lakh tài khoản tiết kiệm được mở, 83,0 lakh giao dịch YONO Cash, 0,4 lakh tài khoản NPS và 0,89 lakh tài khoản PPF; 20,5 lakh hợp đồng bảo hiểm tai nạn cá nhân, 37,0K hợp đồng bảo hiểm nhân thọ e-Shield Insta, 3,3 lakh thẻ tín dụng được phê duyệt và ₹8,1 nghìn crore doanh số bán quỹ tương hỗ gộp. Giải ngân khoản vay kỹ thuật số đầu cuối: PAPL ₹1.510 crore, vay cá nhân thời gian thực ₹907 crore, Insta Home Top-Up ₹362 crore, vay thế chấp quỹ tương hỗ ₹117 crore.
Minh họa linh vật với bảng số liệu màu hồng, ba hàng ô danh mục ở bên trái và hai biểu đồ thanh với chú thích trung bình hàng ngày ở bên phải.
Dư nợ cho vay thông qua các đầu mối phân tích (₹ crore): FY22 65.912, FY23 1.04.139, FY24 1.37.357, FY25 1.24.268, FY26 1.80.518; H1FY26 74.355 và H1FY27 96.214 (+29,40% so với cùng kỳ). Các khoản vay số trong H1FY27 đạt ₹7.225 crore, bao gồm PAPL ₹2.824 crore, PABL ₹2.061 crore, RTPL ₹1.592 crore, Insta Home Top-Up ₹509 crore và PASBL ₹239 crore. Kinh doanh qua đầu mối phân tích theo đơn vị: vay bán lẻ ₹48.091 crore, ABU ₹28.220 crore, SMEBU ₹15.286 crore, REHBU ₹4.617 crore, cộng với ₹108 crore phí hoa hồng CVE. Các sáng kiến AI: Mô hình thu hồi nợ Dự án SARAL dự đoán nợ quá hạn sớm và cho vay dựa trên phân tích dòng tiền cho lao động tự do (gig workers).
Biểu đồ thanh về dư nợ từ đầu mối phân tích ở phía trên bên trái, sơ đồ ô và bong bóng bên dưới, cùng hai bảng văn bản màu hồng mô tả các sáng kiến AI ở bên phải.
Trang chia phần giới thiệu mục Ngân hàng vì Mục tiêu cao cả (slide 35–38).
Dải màu gradient toàn chiều rộng với tiêu đề màu trắng.
Điểm giao dịch BC tăng từ 78.993 (tháng 9/25) lên 79.905 (tháng 9/26). Giao dịch qua kênh BC đạt 47,72 crore trong H1FY26 và 48,02 crore trong H1FY27, với giá trị giao dịch lần lượt là ₹2.50.749 crore và ₹2.22.471 crore. Tiền gửi trong các tài khoản phổ cập tài chính tăng từ ₹79.472 crore lên ₹91.169 crore; số dư trung bình từ ₹4.337 lên ₹4.874 (+14,71%). Số lượng đăng ký các chương trình an sinh xã hội (crore): APY 1,86 lên 2,14, PMJJBY 7,67 lên 8,54, PMSBY 15,43 lên 16,64, PMJDY 15,39 lên 15,83. Tổng thị phần: PMJJBY 34,19%, PMSBY 29,19%, PMJDY 26,61%, APY 22,03%; trong nhóm các ngân hàng quốc doanh (PSB) lần lượt là 45,22%, 38,37%, 34,58% và 31,86%. Máy in sổ tiết kiệm tại các CSP tăng từ 36.056 lên 39.165. Các sáng kiến CSP mới: tìm kiếm khoản vay Mudra qua Jan Samarth, biên lai WhatsApp cho các giao dịch từ ₹5.000 trở lên và ứng dụng di động 'CSP Lite'.
Hàng gồm bốn biểu đồ nhỏ ở phía trên, hai bảng ở dưới cùng bên trái và một danh sách dấu đầu dòng kèm ảnh ghép CSP ở dưới cùng bên phải.
Tính đến tháng 9/2026, phân loại theo nguồn vốn. Tài chính: Lợi nhuận ròng Q2FY27 đạt ₹23.038 crore, dư nợ cho vay ₹52,08 lakh crore, tiền gửi ₹62,78 lakh crore, 98,9% giao dịch qua các kênh thay thế. Tự nhiên: ₹2.25.107 crore được phê duyệt cho tài chính bền vững (₹1.78.948 crore cho năng lượng tái tạo), hơn 78 GW công suất năng lượng tái tạo được phê duyệt, hơn 50 MW năng lượng tái tạo tự dùng, 133 chứng nhận tòa nhà xanh / phát thải ròng bằng không. Xã hội: ₹372 crore chi cho CSR trong Q2FY27, 79.905 điểm giao dịch BC, 41.147 học viên được đào tạo qua RSETI, 4.52.979 cây xanh được trồng. Con người: lực lượng lao động 2.47.254 người, 29% là phụ nữ, 6.150 người khuyết tật, 100% nhân viên chính thức được hưởng chế độ bảo hiểm y tế.
Bảng bốn cột với các biểu tượng tiêu đề (Vốn Tài chính, Tự nhiên, Xã hội, Con người) và bốn chỉ số mỗi cột trên nền xanh lá nhạt.
Sử dụng ngân sách CSR tính đến 30.09.2026 (₹ crore, ngân sách FY27 / đã sử dụng): các chi nhánh 215,00 / 95,00, Quỹ SBI Foundation 520,00 / 300,00, RSETI 34,37 / 0,00, quốc gia và các mục khác 30,95 / 1,10, tổng cộng 800,32 / 396,10. Cơ cấu chi tiêu CSR (không bao gồm SBI Foundation): giáo dục 36%, y tế và vệ sinh 36%, môi trường xanh 18%, trao quyền cho phụ nữ và người cao tuổi 4%, khác 4%, quản lý thiên tai 2%. Các sáng kiến trong Q2FY27 bao gồm trồng 4.52.979 cây xanh, 60.000 bộ băng vệ sinh tái sử dụng tại các trường nữ sinh ở Andhra Pradesh, nâng cấp 42 trường tiểu học công lập ở Telangana, thiết bị y tế cho NIMS Hyderabad và Bệnh viện SMS Jaipur, 1.200 xe đạp cho nữ sinh và nâng cấp 26 trung tâm y tế cơ sở ở Kerala.
Bảng ngân sách và biểu đồ tròn ở bên trái; danh sách dấu đầu dòng các sáng kiến CSR chính ở bên phải.
Trang chia phần giới thiệu phần cuối cùng (slide 39–45).
Dải màu gradient toàn chiều rộng với tiêu đề màu trắng gồm hai dòng.
Số liệu tính đến tháng 9 năm 2026 (Tỷ lệ sở hữu của SBI / PAT H1FY27 tính theo ₹ crore / RoE H1FY27). Các đơn vị đã niêm yết: SBI Card 68,58% / 1.442 / 17,50%; SBI Life 55,31% / 1.274 / 12,87%; SBI Funds Management 55,56% / 1.566 / 46,81%. Các đơn vị chưa niêm yết chính: SBI General Insurance 73,87% / 205 / 7,80%; SBI Capital Markets Group 100% / 816 / 22,06%; SBI Payments Services 74% / 84 / 11,31%; SBI SG Global Securities 65% / 92 / 23,10%. Số liệu công ty con được lấy theo báo cáo đã công bố của từng đơn vị.
Hai bảng xếp chồng lên nhau (công ty con niêm yết và chưa niêm yết) với bốn cột mỗi bảng.
SBI Life H1FY27: PAT đạt ₹1.274 crore (so với ₹1.089 crore trong H1FY26), RoE 12,9%; phí bảo hiểm định mức cá nhân ₹9.722 crore (+12%), tổng phí bảo hiểm gốc ₹48.405 crore (+13%), VoNB ₹3.274 crore (+19%) với biên lợi nhuận 27,9%; phí bảo hiểm khai thác mới ₹20.259 crore (+10%), phí bảo hiểm tái tục ₹28.145 crore (+15%), tỷ lệ biên khả năng thanh toán 1,97, AUM đạt ₹5.27.120 crore (+9%), giá trị nội tại (embedded value) ₹87.349 crore (+15%); chiếm thị phần thị trường tư nhân lần lượt là 20,0%, 25,2%, 22,6% và 20,4% dựa trên các tiêu chí phí bảo hiểm mới. SBI Card H1FY27: PAT đạt ₹1.442 crore (+44%, so với ₹1.001 crore trong H1FY26), RoE 17,5%, RoA 4,2%, doanh thu từ hoạt động kinh doanh ₹10.181 crore (+3%); số thẻ đang lưu hành 232 lakh (+8%), doanh số chi tiêu ₹2.29.164 crore (+14%), các khoản phải thu ₹58.376 crore (-2%); đứng thứ 2 về số lượng thẻ, chi tiêu và giao dịch, với 18,5% thị phần thẻ lưu hành và 18,7% thị phần chi tiêu; CRAR 26,5%, Tier I 21,2%.
Hai bảng điều khiển nửa trang, mỗi bảng có logo, bảng PAT/RoE nhỏ, ba cặp biểu đồ cột với nhãn tăng trưởng và phần chú giải bằng các đầu dòng.
SBI Funds Management H1FY27: PAT đạt ₹1.566 crore (so với ₹1.586 crore trong H1FY26), RoE 46,8% (34,9%); AUM trung bình quý của quỹ mở (MF) đạt 13,1 nghìn tỷ ₹ (trillion) (+10%), thị phần 15,0%, đứng số 1 về quản lý quỹ; AUM thay thế đạt 13,3 nghìn tỷ ₹ (trillion) theo báo cáo, bao gồm AUM trung bình của AIF khoảng ₹7.437 crore; AUM của SIP đạt 2,07 nghìn tỷ ₹ (trillion) (+15%), chiếm 12,3% thị phần. Nhóm SBICAPS: PAT đạt ₹816 crore (so với ₹820 crore), RoE 22,1% (28,8%); Đứng số 1 về thu xếp vốn chính (mandated lead arranger) cho các khoản vay của bên vay tại Ấn Độ (thị phần 36,19%, FY26), đứng thứ 6 về phát hành riêng lẻ nợ, đứng thứ 2 về ECM theo giá trị phát hành. SBI General: PAT đạt ₹205 crore (so với ₹422 crore), RoE 7,8% (17,3%); tổng phí bảo hiểm gốc ₹8.767 crore so với ₹7.376 crore (+19%), AUM đạt ₹26.130 crore so với ₹22.399 crore (+17%); xếp thứ 6 trong số các công ty bảo hiểm tư nhân, đứng số 1 thị trường tư nhân về bảo hiểm tai nạn cá nhân; văn bản trích dẫn phí bảo hiểm trực tiếp gốc đạt ₹8.689 crore (+21%).
Bên trái: Các bảng điều khiển của SBI Funds và SBICAPS với bảng nhỏ và các hộp làm nổi bật thông tin. Bên phải: Bảng điều khiển của SBI General với hai biểu đồ cột và các điểm nhấn.
Hiệu suất Q2FY27 của 9 ngân hàng RRB do SBI tài trợ tại 9 bang, với 4.199 chi nhánh tại 196 quận: tiền gửi đạt ₹1.52.407 crore (+11,55% so với cùng kỳ), tỷ lệ CASA 50,83% (-27 bps), tổng dư nợ cho vay ₹1.31.454 crore (+13,77%), tỷ lệ CD 86,25% (+168 bps), NIM 4,20% (+44 bps), nợ xấu (NPA) gộp 2,43% (-24 bps), lợi nhuận ròng ₹2.130 crore (+49,58%), RoA 2,05% (+55 bps), tỷ lệ bao phủ nợ xấu (PCR) 87,07% (-7 bps), RoE 19,97% (+464 bps).
Hai bảng màu hồng đặt cạnh nhau, mỗi bảng có năm chỉ số KPI đầu dòng và các mũi tên lên/xuống có màu.
So sánh hợp nhất H1FY26 và H1FY27 (tính theo ₹ crore): thu nhập lãi đạt 2.53.467 so với 2.77.314 (+9,41%); thu nhập ngoài lãi 92.450 so với 97.383 (+5,34%); tổng thu nhập 3.45.916 so với 3.74.697 (+8,32%); chi phí lãi 1.56.269 so với 1.66.520; chi phí hoạt động 1.20.011 so với 1.31.074 (chi phí nhân viên 38.558, chi phí khác 92.516); lợi nhuận hoạt động 69.636 so với 77.103 (+10,72%); dự phòng ngoài thuế 11.750 so với 10.664; phần lợi nhuận trong công ty liên kết 1.018; lợi ích cổ đông thiểu số 1.864; thuế 16.119; lợi nhuận ròng 42.339 so với 49.474 (+16,85%). Các tỷ số: RoA từ 1,13% lên 1,17%, RoE từ 19,65% xuống 19,11%, EPS từ ₹93,36 lên ₹106,90, tỷ lệ chi phí từ 48,20% xuống 48,11%, NIM từ 3,04% xuống 3,02%, GNPA từ 1,73% xuống 1,39%, NNPA từ 0,42% xuống 0,36%. Chú thích: các khoản lãi một lần đạt ₹3.027 crore (Yes Bank, Q2FY26) và ₹6.879 crore (SBI Funds Management, Q2FY27), sau khi trừ các điều chỉnh chuẩn mực kế toán.
Bảng P&L hợp nhất ở bên trái, bảng tỷ số ở bên phải, chú thích ở bên dưới.
So sánh tháng 9/25 và tháng 9/26 (tính theo ₹ crore), báo cáo riêng lẻ (SBI Solo) và tập đoàn. Nợ phải trả riêng lẻ: vốn 923; dự trữ từ 5.17.136 lên 5.98.663 (+15,77%); tiền gửi từ 55.91.700 lên 62.77.919; các khoản vay từ 6.00.551 lên 6.89.511; nợ phải trả khác từ 2.77.158 lên 3.20.776; tổng cộng từ 69.87.469 lên 78.87.793 (+12,88%). Tài sản riêng lẻ: tiền mặt tại RBI từ 2.72.575 xuống 2.20.083 (-19,26%); số dư tại các ngân hàng từ 1.19.753 xuống 1.14.050; các khoản đầu tư từ 17.28.080 lên 18.64.677; dư nợ cho vay ròng từ 43.61.737 lên 51.54.323 (+18,17%); tài sản cố định từ 52.094 lên 55.566; tài sản khác từ 4.53.229 lên 4.79.094. Tổng tài sản tập đoàn từ 76.73.400 lên 86.58.539 (+12,84%), với tiền gửi tập đoàn đạt 63.47.305 và dư nợ cho vay ròng đạt 52.60.609.
Hai bảng xếp chồng lên nhau (nợ phải trả và tài sản) với các nhóm cột Riêng lẻ (Solo) và Tập đoàn (Group).
Slide kết thúc với dòng chữ 'Trân trọng Cảm ơn' trên nền gradient từ xanh dương sang xanh navy.
Văn bản căn giữa trên nền gradient màu hồng nhạt.
Các câu hỏi phổ biến về slide này và nội dung trình bày cơ bản.
Đây là tài liệu 'Quarterly Results Q2FY27 Analyst Presentation' chính thức dài 46 slide của SBI, đề ngày 3 tháng 11 năm 2026 và được nộp cho các sở giao dịch chứng khoán (BSE/NSE) cho mã SBIN. Tài liệu này trình bày kết quả của ngân hàng cho quý và nửa đầu năm tài chính kết thúc vào ngày 30 tháng 9 năm 2026, bao gồm khả năng sinh lời, tăng trưởng dư nợ cho vay và huy động tiền gửi, biên lợi nhuận, chất lượng tài sản, vốn, các chỉ số kỹ thuật số, các công ty con, tài chính tập đoàn và bảng cân đối kế toán.
Các ngân hàng Ấn Độ áp dụng năm tài chính từ tháng 4 đến tháng 3 năm sau, vì vậy FY27 kéo dài từ tháng 4 năm 2026 đến tháng 3 năm 2027 và Q2 FY27 là giai đoạn từ tháng 7 đến tháng 9 năm 2026. Ký hiệu H1FY27 trong bộ slide có nghĩa là giai đoạn từ tháng 4 đến tháng 9 năm 2026.
Lợi nhuận ròng riêng lẻ đạt ₹23.038 crore (+14,28% so với cùng kỳ), lợi nhuận hoạt động đạt ₹34.226 crore (+7,28%) và thu nhập lãi thuần đạt ₹49.143 crore (+14,69%). Biên lãi thuần (NIM) nội địa là 3,11% và NIM toàn ngân hàng là 2,94%. Tổng dư nợ cho vay tăng 17,84% lên ₹52,08 lakh crore và tiền gửi tăng 12,27% lên ₹62,78 lakh crore. Tỷ lệ nợ xấu (NPA) tổng thể là 1,39%, NPA thuần là 0,36% và tỷ lệ an toàn vốn (CRAR) là 16,09%.
Có. Slide 19 lưu ý rằng thu nhập ngoài lãi bao gồm khoản lợi nhuận một lần trị giá ₹7.288 crore từ việc thoái vốn tại SBI Funds Management trong Q2FY27, và ₹4.593 crore từ việc thoái vốn tại Yes Bank trong quý so sánh Q2FY26. Tổng thu nhập ngoài lãi đạt ₹19.066 crore, giảm 4,94% so với cùng kỳ.
Các con số được tính bằng đồng rupee Ấn Độ, chủ yếu đơn vị là ₹ crore (1 crore = 10 triệu) sử dụng cách nhóm chữ số của Ấn Độ, vì vậy 52,08,344 crore tương đương với ₹52,08 lakh crore hoặc khoảng 52 nghìn tỷ ₹. Một số slide tóm tắt sử dụng trực tiếp đơn vị ₹ trillion hoặc lakh crore. Các phần mô tả trang ở đây giữ nguyên các đơn vị đo lường của bộ slide.
SBI nộp bài thuyết trình dành cho chuyên gia phân tích cho BSE và NSE cùng với kết quả kinh doanh quý, đồng thời đăng tải tại mục quan hệ nhà đầu tư trên trang sbi.co.in. Trang công ty trên BSE của State Bank of India (mã chứng khoán 500112) liệt kê đầy đủ các thông báo doanh nghiệp của ngân hàng.
Có, bạn có thể dùng làm tài liệu tham khảo. Nó cho thấy cấu trúc phổ biến của một bộ slide phân tích quý cho ngân hàng: tóm tắt KPI điều hành, bảng biểu tín dụng và tiền gửi theo phân khúc, biểu đồ xu hướng biên lợi nhuận, bảng báo cáo kết quả kinh doanh chi tiết, biến động nợ xấu (NPA) và bảng NPA theo phân khúc, các tỷ lệ vốn, các phần về kỹ thuật số và ESG, cùng các trang về công ty con và bảng cân đối kế toán. Bạn có thể tải xuống bản PDF miễn phí.
Có. Các slide 40–43 đề cập đến SBI Card, SBI Life, SBI Funds Management, SBI General Insurance, SBI Capital Markets, SBI Payments, SBI SG Global Securities và chín Ngân hàng Nông thôn Khu vực do SBI tài trợ; slide 44 trình bày tài chính tập đoàn hợp nhất cho H1FY27 (lợi nhuận ròng tập đoàn đạt ₹49.474 crore, +16,85%).
Trang của sở giao dịch nơi công bố các hồ sơ kết quả kinh doanh và bài thuyết trình phân tích của SBI
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Tham khảo thiết kế chuyên nghiệp, chọn phong cách của bạn và tạo slide với kết xuất văn bản hoàn hảo. Được hỗ trợ bởi Nano Banana—bắt đầu tạo trình bày của bạn ngay bây giờ.
Đại Lý AI Của Bạn Cho Slide. Tiết kiệm thời gian, tỏa sáng nhanh hơn với việc tạo bài thuyết trình thông minh.
Tất cả dịch vụ đang hoạt động© 2026 2slides. Bảo lưu mọi quyền.