
Thuộc bộ sưu tập Ví dụ bài thuyết trình cho nhà đầu tư · Mẫu thuyết trình nhà đầu tư Ấn Độ
Báo cáo Kết quả Kinh doanh Q2 FY27 của Solar Industries — Bài thuyết trình trước hội đồng quản trị 'Rise & Shine' cho Q2FY27 & HYFY27 của Solar Industries India Limited, được nộp cho BSE/NSE, bao gồm quý kết thúc vào ngày 30 tháng 9 năm 2026 (tháng 7–tháng 9 năm 2026) và nửa năm từ tháng 4–tháng 9 năm 2026. Tất cả các số liệu đều tính theo đơn vị ₹ crore, giữ nguyên như trong bộ slide gốc.
Dùng trang bìa của bài trình bày này làm mẫu phong cách cho các slide tạo từ nội dung của bạn. Hoặc chọn bất kỳ trang nào bên dưới để lấy bố cục của trang đó làm tham chiếu.
Điều Hướng Nhanh
Thẻ
Chia sẻ slide
Báo cáo Kết quả Kinh doanh Q2 FY27 của Solar Industries — Bài thuyết trình trước hội đồng quản trị 'Rise & Shine' cho Q2FY27 & HYFY27 của Solar Industries India Limited, được nộp cho BSE/NSE, bao gồm quý kết thúc vào ngày 30 tháng 9 năm 2026 (tháng 7–tháng 9 năm 2026) và nửa năm từ tháng 4–tháng 9 năm 2026. Tất cả các số liệu đều tính theo đơn vị ₹ crore, giữ nguyên như trong bộ slide gốc.
Xem chi tiết từng trang slide, bao gồm bố cục, nội dung chính và các phần tử trực quan.
Slide bìa cho bài thuyết trình hội đồng quản trị Q2FY27 và nửa đầu năm tài chính 2027 (HYFY27) của Solar Industries India Limited, mang thông điệp chủ đề 'Rise & Shine' và logo SOLAR.
Chia đôi theo đường chéo: nửa trái là hình ảnh mặt trời mọc vẽ bằng sơn dầu màu cam có vân với tiêu đề 'Rise & Shine' bằng chữ trắng lớn; nửa phải là màu đỏ trơn với họa tiết chong chóng/mặt trời dạng nét mảnh lớn, logo SOLAR ở góc trên bên phải cùng tên công ty và giai đoạn báo cáo ở góc dưới bên phải.
Các con số chính tính theo đơn vị ₹ crore. Q2FY27 so với Q2FY26: Doanh thu 3,519 so với 2,082 (+69%), EBITDA 1,021 so với 582 (+75%), PBT 877 so với 490 (+79%), PAT 650 so với 361 (+80%). HYFY27 so với HYFY26: Doanh thu 7,187 so với 4,237 (+70%), EBITDA 2,045 so với 1,146 (+78%), PBT 1,789 so với 970 (+84%), PAT 1,316 so với 714 (+84%).
Hai phần ba bên trái chứa hai bảng so sánh xếp chồng lên nhau (theo quý và nửa năm), mỗi bảng có các tiêu đề cột Sales / EBITDA / PBT / PAT, số liệu hiện tại màu cam nằm trên mũi tên hướng lên màu xanh lá cây kèm tỷ lệ phần trăm tăng trưởng và số liệu năm trước màu xanh dương ở bên dưới. Một phần ba bên phải là bức tranh màu xanh dương và vàng kim vẽ một bàn tay đang chỉ vào biểu đồ cột đang tăng.
Báo cáo P&L Q2FY27 so với Q1FY27 và Q2FY26 (đơn vị ₹ crore): Doanh thu thuần 3.519 (Q1FY27 là 3.668; Q2FY26 là 2.082; +69% YoY); chi phí nguyên vật liệu 1.676 (chiếm 47,63% doanh thu so với 47,44%); chi phí nhân viên 266 (7,57% so với 9,35%); chi phí khác 571 (16,22% so với 16,66%); EBITDA 1.021 với biên lợi nhuận 29,02% so với 27,95% (+1,07 điểm phần trăm); khấu hao 88; lãi vay/tài chính 55; PBT 877 (biên lợi nhuận 24,94%); thuế 227; PAT 650 (18,47% so với 17,36%, +80% YoY). Doanh thu giảm nhẹ khoảng 4% so với quý trước (Q1FY27), trong khi biên lợi nhuận được cải thiện.
Bảng toàn chiều ngang với hàng tiêu đề vân đồng. Khối bên trái hiển thị giá trị tuyệt đối cho Q1FY27, Q2FY27 (in đậm) và Q2FY26 cùng với % thay đổi; khối bên phải hiển thị từng dòng dưới dạng % doanh thu thuần cho cùng ba kỳ và thay đổi theo điểm phần trăm, các giá trị âm nằm trong ngoặc đơn.
Doanh thu theo phân khúc khách hàng (đơn vị ₹ crore). Q2FY27: Thuốc nổ nội địa 963 (27%), thuốc nổ quốc tế 1.515 (43%), quốc phòng 1.002 (29%), khác 39 (1%), tổng cộng 3.519. Q1FY27: 1.361 / 1.364 / 933 / 10, tổng cộng 3.668. Q2FY26: 597 / 963 / 506 / 16, tổng cộng 2.082. Tăng trưởng YoY: nội địa +61%, quốc tế +57%, quốc phòng +98%, khác +144%, tổng cộng +69%.
Bảng ở phía trên với các dòng phân khúc và các cột cho Q1FY27, Q2FY27 và Q2FY26 (giá trị và % doanh thu) cùng với thay đổi YoY; bên dưới là ba biểu đồ tròn (donut) đặt cạnh nhau cho Q1FY27, Q2FY27 và Q2FY26 với tỷ lệ phần trăm phân khúc trên các vòng tròn.
Báo cáo P&L H1 FY27 so với H1 FY26 (đơn vị ₹ crore): doanh thu thuần 7.187 so với 4.237 (+70%); chi phí nguyên vật liệu 3.533 (49,16% so với 49,15%); chi phí nhân viên 522 (7,26% so với 8,93%); chi phí khác 1.111 (15,46% so với 16,25%); EBITDA 2.045 so với 1.146 (+78%, biên lợi nhuận 28,45% so với 27,05%); khấu hao 168; lãi vay/tài chính 97; PBT 1.789 so với 970 (+84%, biên lợi nhuận 24,89%); thuế 473; PAT 1.316 so với 714 (+84%, 18,32% so với 16,85%).
Thiết kế bảng tương tự slide kết quả theo quý: giá trị tuyệt đối cho HYFY27 (in đậm) và HYFY26 với % thay đổi ở bên trái, các hạng mục tính theo % doanh thu thuần và thay đổi theo điểm phần trăm ở bên phải.
Doanh thu H1 theo phân khúc khách hàng (đơn vị ₹ crore). HYFY27: thuốc nổ nội địa 2.324 (32%), thuốc nổ quốc tế 2.879 (40%), quốc phòng 1.935 (27%), khác 49 (1%), tổng cộng 7.187. HYFY26: 1.495 (35%), 1.789 (42%), 925 (22%), 28 (1%), tổng cộng 4.237. YoY: nội địa +55%, quốc tế +61%, quốc phòng +109%, khác +82% theo số liệu in, tổng cộng +70%.
Bảng phân khúc ở phía trên (giá trị và tỷ trọng HYFY27 và HYFY26, thay đổi YoY) với hai biểu đồ tròn bên dưới cho HYFY27 và HYFY26.
Tổng sổ đơn hàng đạt ₹20.178 crore, chia thành ₹2.610 crore từ Coal India (CIL) và Singareni Collieries (SCCL) và ₹17.568 crore từ quốc phòng — mảng quốc phòng chiếm khoảng 87% lượng đơn hàng tồn đọng.
Tổng tiêu đề ở trên cùng bên trái; ở phía trên bên phải là các huy hiệu tròn có logo của Coal India và SCCL cùng hình ảnh máy bay không người lái, mỗi hình có chú thích giá trị đơn hàng; nửa dưới là một biểu ngữ vẽ rộng tương phản giữa một mỏ lộ thiên và một công nhân đội mũ bảo hộ SOLAR với một bệ phóng tên lửa gắn trên xe tải đang khai hỏa.
Các chỉ số bảng cân đối kế toán, HYFY27 so với FY26: nợ thuần ₹1.177 crore so với ₹867 crore; nợ thuần/vốn chủ sở hữu 0,15 so với 0,13; nợ thuần/EBITDA 0,29 so với 0,32; capex ₹873 crore trong H1 FY27 so với ₹1.556 crore cho FY26; số ngày vốn lưu động 108 so với 130.
Một bảng ba cột duy nhất nằm giữa (Nội dung, HYFY27 in đậm, FY26) với tiêu đề màu đồng và cột nhãn màu be, xung quanh có nhiều khoảng trắng.
Tỷ lệ nắm giữ của cổ đông sáng lập (Promoter) là 73,15% tính đến ngày 30 tháng 9 năm 2026. Tỷ lệ nắm giữ của các cổ đông khác (%): quỹ tương hỗ & AIF 12,35, công chúng & khác 7,07, FII & FPI 6,13, các tổ chức kinh tế khác 0,77, các công ty bảo hiểm 0,53. Chi tiết quỹ tương hỗ: SBI-MF 3,76, Kotak Fund 2,60, Axis 1,14, các quỹ khác 4,85.
Bên trái: tiêu đề, dòng tỷ lệ nắm giữ của cổ đông sáng lập và biểu đồ cột năm thanh với giá trị phía trên mỗi thanh, tiếp theo là biểu ngữ 'Mutual Funds' màu cam vàng và một dòng liệt kê các chủ sở hữu quỹ lớn nhất. Bên phải: hình ảnh vẽ một tòa nhà kính cong với tông màu xanh dương và hoàng hôn.
Slide kết thúc với khẩu hiệu 'Power to Propel' và lời cảm ơn 'Thank You'.
Chia cắt theo đường chéo tương tự như trang bìa: bên trái là bức tranh vẽ những chiếc xe tải vận chuyển trên con đường mỏ lộ thiên quanh co lúc hoàng hôn với biểu tượng bánh xe dạng nét mảnh và khẩu hiệu màu trắng; bên phải là một bảng vân sáng với logo SOLAR ở trên cùng và 'THANK YOU' ở dưới cùng bên phải.
Các câu hỏi phổ biến về slide này và nội dung trình bày cơ bản.
Đây là bài thuyết trình trước hội đồng quản trị dài 10 slide với chủ đề 'Rise & Shine' của Solar Industries India Limited cho Q2FY27 và HYFY27, đã được nộp cho BSE/NSE. Tài liệu này bao gồm quý kết thúc vào ngày 30 tháng 9 năm 2026 và nửa đầu năm tài chính kết thúc cùng ngày, với các số liệu tính theo đơn vị ₹ crore.
Các công ty Ấn Độ sử dụng năm tài chính từ tháng 4 đến tháng 3 năm sau. Q2 FY27 là giai đoạn từ tháng 7 đến tháng 9 năm 2026 và H1 (HY) FY27 là từ tháng 4 đến tháng 9 năm 2026. Các giai đoạn so sánh, Q2 FY26 và H1 FY26, là các tháng tương ứng của năm 2025.
Doanh thu thuần đạt ₹3,519 crore (+69% YoY), EBITDA đạt ₹1,021 crore (+75%, biên lợi nhuận 29,02%), PBT đạt ₹877 crore (+79%) và PAT đạt ₹650 crore (+80%). Đối với H1 FY27, doanh thu thuần là ₹7,187 crore và PAT là ₹1,316 crore.
Bộ slide cho thấy tổng giá trị đơn hàng tồn đọng (order book) là ₹20,178 crore: trong đó ₹17,568 crore từ lĩnh vực quốc phòng và ₹2,610 crore từ Coal India (CIL) và Singareni Collieries (SCCL).
Trong Q2 FY27, thuốc nổ quốc tế chiếm 43% doanh thu (₹1,515 crore), quốc phòng chiếm 29% (₹1,002 crore), thuốc nổ nội địa chiếm 27% (₹963 crore) và các mảng khác chiếm 1%. Doanh thu quốc phòng tăng trưởng 98% so với cùng kỳ năm ngoái trong quý và 109% trong nửa đầu năm.
Có. Đây là một mẫu chuẩn gọn gàng cho báo cáo kết quả kinh doanh của Ấn Độ: bao gồm tóm tắt các con số chính, bảng P&L với biên lợi nhuận tính theo % doanh thu thuần, bảng cơ cấu phân khúc với biểu đồ tròn, đơn hàng tồn đọng, đòn bẩy và chi phí vốn (capex), cùng cơ cấu cổ đông. Bạn có thể tải xuống bản PDF để tham khảo hoặc tạo một bộ slide tương tự với 2Slides.
Solar Industries India Limited đã nộp tài liệu này cho các sàn giao dịch chứng khoán BSE và NSE cùng với kết quả kinh doanh Q2 FY27. Phiên bản này đã được lược bỏ thư ngỏ của sàn giao dịch và chỉ bao gồm 10 slide thuyết trình.
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Tham khảo thiết kế chuyên nghiệp, chọn phong cách của bạn và tạo slide với kết xuất văn bản hoàn hảo. Được hỗ trợ bởi Nano Banana—bắt đầu tạo trình bày của bạn ngay bây giờ.
Đại Lý AI Của Bạn Cho Slide. Tiết kiệm thời gian, tỏa sáng nhanh hơn với việc tạo bài thuyết trình thông minh.
Tất cả dịch vụ đang hoạt động© 2026 2slides. Bảo lưu mọi quyền.