
Thuộc bộ sưu tập Ví dụ bài thuyết trình cho nhà đầu tư · Mẫu thuyết trình nhà đầu tư Ấn Độ
Bài thuyết trình Nhà đầu tư Q2 & H1 FY27 của Power Grid Corporation of India Limited (POWERGRID), đề ngày 3 tháng 11 năm 2026 và được nộp cho BSE/NSE, bao gồm quý và nửa đầu năm tài chính kết thúc vào ngày 30 tháng 9 năm 2026 (FY27 kéo dài từ tháng 4 năm 2026 đến tháng 3 năm 2027): vận hành, capex và vốn hóa, các dự án thắng thầu TBCB, danh mục hợp đồng tồn đọng ~₹2,20 lakh crore, kết quả hợp nhất và riêng lẻ tính bằng ₹ crore, thu hồi nợ, viễn thông và tư vấn, và ESG.
Dùng trang bìa của bài trình bày này làm mẫu phong cách cho các slide tạo từ nội dung của bạn. Hoặc chọn bất kỳ trang nào bên dưới để lấy bố cục của trang đó làm tham chiếu.
Điều Hướng Nhanh
Thẻ
Chia sẻ slide
Bài thuyết trình Nhà đầu tư Q2 & H1 FY27 của Power Grid Corporation of India Limited (POWERGRID), đề ngày 3 tháng 11 năm 2026 và được nộp cho BSE/NSE, bao gồm quý và nửa đầu năm tài chính kết thúc vào ngày 30 tháng 9 năm 2026 (FY27 kéo dài từ tháng 4 năm 2026 đến tháng 3 năm 2027): vận hành, capex và vốn hóa, các dự án thắng thầu TBCB, danh mục hợp đồng tồn đọng ~₹2,20 lakh crore, kết quả hợp nhất và riêng lẻ tính bằng ₹ crore, thu hồi nợ, viễn thông và tư vấn, và ESG.
Xem chi tiết từng trang slide, bao gồm bố cục, nội dung chính và các phần tử trực quan.
Trang bìa: Logo POWERGRID, 'Q2 & H1 FY27 Investor Presentation', cập nhật kết quả kinh doanh cho quý và nửa đầu năm tài chính kết thúc vào ngày 30-09-2026, đề ngày 03 tháng 11 năm 2026, với các mã niêm yết NSE: POWERGRID và BSE: 532898 và mã ISIN INE752E01010.
Trang bìa chia đôi: bảng bên trái màu trắng với logo, tiêu đề, tiêu đề phụ, ngày tháng và dải thông tin niêm yết/ISIN; ảnh toàn chiều cao ở bên phải về đường dây truyền tải Gooty-Pavagadha với thanh chú thích.
Miễn trừ trách nhiệm tiêu chuẩn: tài liệu này chỉ nhằm mục đích cung cấp thông tin và không phải là lời đề nghị mua hoặc bán chứng khoán của Power Grid Corporation of India Limited; nội dung có thể thay đổi mà không cần thông báo; các tuyên bố hướng tới tương lai chứa đựng rủi ro và sự không chắc chắn; người đọc phải tự đưa ra nhận định riêng về công ty.
Nhãn phần và tiêu đề ở trên cùng, sau đó là một khối văn bản gồm năm đoạn gạch đầu dòng in nghiêng với thanh nhấn dọc màu xanh lam ở bên trái.
Sáu phần được đánh số: 01 Điểm nổi bật & Tổng quan, 02 Thực thi & Vận hành, 03 Cạnh tranh, 04 Danh mục dự án & Triển vọng, 05 Hiệu suất tài chính, 06 Tính bền vững & Công nhận.
Hai hàng gồm ba thẻ, mỗi thẻ có viền trên màu xanh lá cây, số phần lớn màu xanh lam và tên phần.
Dữ liệu tính đến ngày 30-09-2026: tổng tài sản cố định hơn ₹3.29 lakh crore (hợp nhất), 1,87,576 ckm đường dây truyền tải (1,606 đường dây), công suất biến áp 6,49,116 MVA (293 trạm biến áp), độ khả dụng hệ thống đạt 99,81% trong H1 FY27. Cơ cấu cổ đông: GoI 51.34%, FII/DII 24.03%/20.91%, vốn hóa thị trường ~₹2.42 lakh crore. Xếp hạng tín nhiệm: nội địa AAA từ CRISIL, ICRA và CareEdge; quốc tế BBB (S&P), BBB- (Fitch), Baa3 (Moody's), ngang bằng với xếp hạng quốc gia, triển vọng ổn định; S&P tái khẳng định vào tháng 09-2026, Moody's vào tháng 08-2026. Hợp lý hóa SPV: 28 SPV sẽ được sáp nhập vào 2 SPV khác (POWERGRID Ghiror Transmission Limited và POWERGRID South Olpad Transmission Limited).
Hàng gồm bốn thẻ KPI ở trên cùng; bên dưới là bảng cơ cấu cổ đông ở bên trái và bảng hồ sơ tín dụng ở bên phải với tiêu đề xếp hạng nội địa màu xanh lam và quốc tế màu xanh lá cây; ghi chú về SPV nằm ở dưới cùng.
Vận hành trong Q2 FY27: 981 ckm đường dây truyền tải và 14.600 MVA công suất biến áp. Các đường dây: 765 kV Koppal-II PS-Raichur, Bidar PS-Maheshwaram, Sikar-II-Khetri; 400 kV Bikaner-II-Bikaner-III. Các trạm biến áp: 765 kV Koppal-II và Bidar. H1 FY27: 2,616 ckm và 25,100 MVA. Các dự án TBCB đã vận hành đầy đủ: hệ thống truyền tải Ramgarh-II và Bidar. Sau tháng 09/2026: 765 kV Koppal-II PS-Narendra (Mới), 400 kV Koppal-II PS-Gadag-II PS, trạm biến áp Gadag-II PS; hệ thống truyền tải Koppal Gadag thuộc dự án TBCB đã đi vào vận hành.
Nửa trên: hai thẻ KPI với biểu tượng mục tiêu và danh sách các đường dây, trạm biến áp theo nhãn điện áp; cột bên phải có hộp H1 FY27 màu xanh lam và hộp TBCB màu xanh lá cây. Phía dưới: biểu ngữ màu xanh lá cây cho các hạng mục vận hành sau tháng 9 với hai hộp có viền và một dải chân trang.
Hợp nhất, tính theo ₹ crore. Dự báo Capex FY27 đạt ₹37,000-40,000 crore; Capex Q2 là 9,099 (FY27) so với 8,404 (FY26), H1 là 16,864 so với 15,385. Dự báo vốn hóa FY27 đạt ₹25,000-30,000 crore; Q2 là 4,023 so với 2,205, H1 là 9,300 so với 3,888. Vốn hóa bao gồm các tài sản được vốn hóa dưới dạng thuê tài chính và không bao gồm FERV.
Hai nửa được chia bởi một đường kẻ dọc; mỗi nửa có một hộp tiêu đề dự báo phía trên biểu đồ cột cụm so sánh FY26 (màu xanh lam) và FY27 (màu xanh lá cây) cho Q2 và H1.
Độ khả dụng đạt 99.81% trong H1 FY27 so với 99.83% trong H1 FY26, cao hơn mức 99.75% để nhận toàn bộ ưu đãi. Tỷ lệ sự cố (tripping) trên mỗi đường dây là 0.17 trong H1 FY27, không thay đổi. Hoàn tất nâng cấp NTAMC (Trung tâm Quản lý Tài sản Truyền tải Quốc gia) và đưa I3SOC (Trung tâm Điều hành An ninh Thông tin Nội địa Tích hợp) vào hoạt động. Ảnh chụp phục hồi đường dây Srinagar-Drass vào ngày 29 tháng 10 năm 2026 ở độ cao 11,800 ft, nhiệt độ -10°C.
Cột bên trái với các chỉ số gạch đầu dòng phía trên ảnh phòng điều khiển và hộp làm nổi bật; cột bên phải với ảnh cột điện cao phủ đầy tuyết và chú thích.
Trạm GIS di động 220 kV nội địa đã được nạp điện, cho phép triển khai nhanh chóng trong các tình huống khẩn cấp, đồng thời tăng cường khả năng phục hồi và thời gian hoạt động của lưới điện.
Hai ảnh chụp ban đêm cạnh nhau về trạm GIS gắn trên rơ-moóc và đội ngũ tại hiện trường, với tiêu đề in đậm và hai gạch đầu dòng bên dưới.
Sự hợp tác giữa MeitY, MoP và POWERGRID để thiết kế và phát triển nội địa các mô-đun nguồn dựa trên MOSFET silicon carbide (SiC) cho VSC HVDC; khoảng 13,000 mô-đun SiC thuộc các lớp 3.3 kV, 4.5 kV và 6.5 kV sẽ được phát triển và triển khai vào năm 2030-31; dự án thí điểm đang nâng cấp trạm Pusauli back-to-back 1,000 MW của POWERGRID lên VSC-HVDC.
Ảnh sự kiện lớn ở bên trái, dòng dẫn in đậm và ba gạch đầu dòng ở bên phải.
Triển khai Thiết bị nâng người làm việc trên cao cách điện (IAWP), cho phép bảo trì an toàn mà không gây mất điện hệ thống. Phát triển và triển khai drone lập trình tải trọng nặng 100 kg để vận chuyển các bộ phận cột điện, bao xi măng và chuỗi cách điện đến những vị trí khó tiếp cận.
Hai ảnh có kích thước bằng nhau (xe nâng, drone tải trọng nặng) được ngăn cách bởi một vách ngăn mỏng, mỗi ảnh có chú thích gạch đầu dòng bên dưới.
Các dự án TBCB giành được tính đến ngày 31-10-2026. Chín dự án ISTS: Barmer HVDC (Rajasthan REZ Ph-IV, Phần 5), Lakadia REZ Giai đoạn-II, Jam Khambhaliya Ph-II + Jamnagar (Kalyanpur), Kurnool-V REZ Giai đoạn-I, mở rộng mạng lưới WR-ER (Phần-A), hệ thống chung Lakadia/JKZ/Jamnagar Phần-C, trung tâm hydro xanh Kakinada, SynCon tại Fatehgarh-II, tăng cường tại Bhadla-III, Ramgarh, Kanpur. Các phần chú thích bên cạnh danh sách ISTS hiển thị mức phí thường niên ₹8,107 crore và ₹7,664 crore. Hai dự án InSTS (Humnabad, Karnataka; 765 kV GIS Pune West, Maharashtra) với mức phí thường niên ₹443 crore. Slide không giải thích rõ điều gì phân chia hai con số phí ISTS.
Bảng với tiêu đề ISTS màu xanh lam và tiêu đề InSTS màu xanh lá cây (Số TT, Dự án, Loại), với các hộp chú thích mức phí ở bên phải được kết nối bằng các hình chữ V (chevron).
Tính đến 30.09.2026: TBCB ₹1.95 lakh crore (89%), RTM ₹0,25 lakh crore (11%, không bao gồm Pang-Kaithal HVDC và các dự án ngoài khơi), tổng cộng ₹2,20 lakh crore bao gồm CWIP trị giá ₹55.419 crore. Phương án giải tỏa công suất Pang ₹0,31 lakh crore, đang được chuyển sang phương án EHVAC 3,75 GW (đã thảo luận tại cuộc họp NCT lần thứ 44 vào ngày 29 tháng 10 năm 2026). Các mảng kinh doanh khác ₹0,04 lakh crore: đo đếm thông minh ₹2.796 Cr, trung tâm dữ liệu ₹714 Cr, xuyên biên giới ₹275 Cr, BESS ₹250 Cr, quốc tế ₹220 Cr.
Danh sách thành phần với các dấu đầu dòng, cột giá trị và tỷ lệ phần trăm, đường gạch ngang tổng kết, sau đó là hai mục bổ sung bên dưới.
Tính đến 31 tháng 10 năm 2026: đang đấu thầu (A) ₹63.086 crore trên 28 dự án; sắp triển khai (B) ₹4.147 crore trên 3 dự án; tổng chi phí được phê duyệt ₹67.233 crore. Cơ cấu đang đấu thầu: ISTS 10 dự án ₹45.620 crore (72%) và InSTS 18 dự án ₹17.466 crore (28%). Hành lang Năng lượng Xanh-III (nguồn PIB): tổng sơ đồ được ghi là '₹1,86 lakh crore' (₹1,36 lakh crore cho InSTS, ₹50.000 crore cho BESS, bao gồm ₹0,54 lakh crore CFA), mục tiêu hoàn thành FY2032-33, nhằm giải tỏa 135 GW năng lượng tái tạo và triển khai 50 GWh BESS.
Hàng trên cùng gồm ba thẻ giá trị với mũi tên trỏ đến tổng số; biểu đồ tròn khuyết ở góc dưới bên trái kèm chú giải; hộp tiêu đề GEC-III màu xanh dương ở góc dưới bên phải với các dấu đầu dòng.
Lập hóa đơn H1 FY27 ₹22.327 crore (H1 FY26 ₹18.248 crore); thực thu ₹22.806 crore (₹18.737 crore); tỷ lệ thực thu 102,1% (102,7%). Nợ tồn đọng tại thời điểm cuối quý (₹ crore, >45 ngày / <45 ngày): Q2 FY26 1.512 / 1.387; Q1 FY27 1.458 / 1.005; Q2 FY27 1.285 / 1.141. Số ngày phải thu (nợ quá 45 ngày): 15,16 → 12,11 → 10,54. Tiêu đề slide ghi 'H1 2026' trong khi dữ liệu dành cho H1 FY27.
Ba thẻ KPI ở trên cùng; biểu đồ thanh ngang chồng ở bên trái và biểu đồ thanh dọc với mũi tên xu hướng giảm đứt đoạn ở bên phải.
Đơn vị ₹ crore, Q2 FY27 so với Q2 FY26: phí truyền tải 11.191 so với 10.736 (+4%), tư vấn 396 so với 492, viễn thông 229 so với 248, thu nhập khác 239 so với 194, tổng thu nhập 12.055 so với 11.670 (+3%), chi phí hoạt động 1.889 so với 1.790, EBITDA 10.166 so với 9.880, khấu hao 3.196, chi phí tài chính 2.191, PBT 4.776 so với 4.450 (+7%), thuế 909, PAT 3.867 so với 3.566 (+8%). PAT Q1 FY27 đạt 3.598. H1 FY27 so với H1 FY26: tổng thu nhập 23.752 so với 23.115, EBITDA 19.778 so với 19.524, PAT 7.465 so với 7.197 (+4%).
Bảng tài chính toàn chiều rộng với tám cột dữ liệu (Q2 FY27, Q2 FY26, biến động, Q1 FY27, biến động, H1 FY27, H1 FY26, biến động) và các hàng tổng phụ được đổ bóng.
Biểu đồ cầu thu nhập hoạt động (₹ crore): tăng thu nhập hoạt động +887 (7,7%; chú thích: chỉ riêng thu nhập truyền tải tăng ₹994 Cr), tác động quy định -354 (-3,1%), các khoản không thường xuyên -193 (-1,7%), mức tăng ròng 340 (2,9%). Biểu đồ cầu PAT: tăng PAT 322 (9,0%), tác động quy định +60 (1,7%), các khoản không thường xuyên -82 (-2,3%), ròng 300 (8,4%). Thanh PAT cuối cùng được dán nhãn 'Mức tăng ròng trong PBT' với mũi tên đi xuống, đây có vẻ là một sai sót về nhãn dán vì PAT đã tăng khoảng 8,4%.
Hai biểu đồ thác nước đặt cạnh nhau dưới các thanh tiêu đề màu xanh dương (Thu nhập hoạt động, PAT), màu xanh lá cây cho phần tăng và màu xanh dương nhạt cho phần giảm, nhãn tỷ lệ phần trăm phía trên mỗi thanh.
Đơn vị ₹ crore, Q2 FY27 so với Q2 FY26: phí truyền tải 9.843 so với 9.867, tư vấn 206 so với 133 (+55%), thu nhập khác 1.851 so với 1.348 (+37%), tổng thu nhập 11.900 so với 11.348 (+5%), chi phí hoạt động 1.605, EBITDA 10.295 so với 9.930, khấu hao 2.986, chi phí tài chính 2.733, PBT 4.576 so với 4.316, thuế 757, PAT 3.819 so với 3.555 (+7%). PAT Q1 FY27 đạt 3.411. PAT H1 FY27 đạt 7.230 so với 7.208 (đi ngang); tổng thu nhập H1 đạt 23.270 so với 22.605.
Định dạng bảng tám cột tương tự như slide hợp nhất với các hàng tổng phụ được đổ bóng.
Tính đến 30.09.26 so với 30.09.25. Riêng lẻ: tổng tài sản cố định ₹2.80.070 so với 2.66.164 crore, CWIP 7.186 so với 13.771, nợ 1.51.207 so với 1.35.923, giá trị tài sản ròng 1.06.090 so với 98.497, EPS H1 ₹7,77 so với 7,75, giá trị sổ sách trên mỗi cổ phiếu ₹114,07 so với 105,90. Hợp nhất: GFA 3.29.852 so với 2.95.148, CWIP 55.419 so với 47.782, nợ 1.51.207 so với 1.35.923, giá trị tài sản ròng 1.06.748 so với 98.932, EPS H1 ₹8,03 so với 7,74, BVPS ₹114,78 so với 106,37. Nợ:vốn chủ sở hữu 59:41 so với 58:42; tỷ suất lợi nhuận trên vốn chủ sở hữu H1 6,81% so với 7,32% (riêng lẻ) và 6,99% so với 7,27% (hợp nhất), chưa quy năm.
Bảng với các cột tiêu đề Riêng lẻ và Hợp nhất được nhóm lại và một phần phụ Các chỉ số tài chính chính được đổ bóng.
Đơn vị ₹ crore (Q2 FY27 / Q2 FY26 / Q1 FY27): thu nhập lãi từ các công ty con và liên doanh 1.201 / 794 / 1.089; tiền thưởng (hợp nhất) 98 / 159 / 123; cổ tức từ liên doanh 60 / 24 / 17; cổ tức từ công ty con 345 / 300 / 254; CSR 82 / 67 / 118; FERV (tổng nguyên giá) 162 / 491 / 47; vốn chủ sở hữu trong TBCB đang vận hành 10.684 / 4.956 / 9.965; vốn chủ sở hữu trong TBCB đang xây dựng 4.642 / 3.448 / 3.408; vay ngắn hạn 400 / 2.209 / 1.600. Các nguồn vốn đã huy động trong H1 FY27: khoản vay xanh JBIC 80 tỷ JPY, khoản vay có kỳ hạn/hạn mức tín dụng SBI ₹10.000 crore, UBI ₹5.000 crore, trái phiếu ₹2.000 crore.
Bảng bốn cột ở bên trái; bảng điều khiển màu xanh lá cây 'Nguồn vốn đã huy động trong H1 FY27' với các dấu đầu dòng ở bên phải.
POWERGRID Teleservices Limited (PowerTel): doanh thu viễn thông đạt ₹283 crore trong Q2 FY27 (so với ₹291 crore của Q2 FY26), tính khả dụng của mạng trục đạt 100%, ghi nhận ~₹132 crore đơn hàng và 13 khách hàng mới trong quý, cung cấp các liên kết >6.4 Tbps cho một hyperscaler, có khách hàng ILD thứ hai tại Bhutan, hơn 200 liên kết cho một thực thể chiến lược của GoI. Mảng Tư vấn: doanh thu đạt ₹396 crore (so với ₹492 crore); mảng kinh doanh đồng hồ thông minh tại PESL đóng góp ₹202 crore (đã lắp đặt 20.4 trên 36.5 lakh đồng hồ tại UGVCL, 16.4 trên 33.6 lakh tại MGVCL); 40 đơn hàng trong nước và 2 đơn hàng/gia hạn quốc tế; hiện diện tại 26 quốc gia với việc bổ sung Saudi Arabia trong quý.
Hai bảng song song với các thanh nhấn bên trái màu xanh lá cây và xanh dương, mỗi bảng có biểu tượng, tiêu đề giãn chữ, số liệu lớn, các chỉ số phụ và ghi chú chân trang có biểu tượng hình thoi.
Các đặc điểm nổi bật: Cơ sở hạ tầng 100% sở hữu bởi Ấn Độ, bảo mật 7 lớp, công suất 1.000 rack và 14 MW, đạt chứng nhận Tier-III, dự kiến đi vào hoạt động trong FY2027, nhà cung cấp dịch vụ đám mây được MeitY ủy quyền, đám mây chủ quyền.
Hình ảnh phối cảnh tòa nhà trung tâm dữ liệu ở bên trái; tiêu đề 'Các đặc điểm nổi bật' màu xanh lá cây với danh sách dấu đầu dòng ở bên phải.
Bốn mục tiêu ESG: 50% điện năng từ năng lượng tái tạo (RE) vào năm 2025, đã đạt được vào tháng 12/2025; không có rác thải ra bãi chôn lấp vào năm 2030, >90% rác thải được chuyển hướng xử lý; đạt mức dương về nước (net water positive) vào năm 2030, >50% lượng nước khai thác được hoàn trả; phát thải ròng bằng không (net zero) vào năm 2047, giảm ~20% cường độ phát thải hàng năm. Điểm CRISIL ESG tăng từ 58 (2025-26) lên 66 (2026-27), xếp hạng 'Strong' vào tháng 9/2026; xếp hạng Bền vững NSE đạt 70 (tháng 12/2025), cả hai đều trên thang điểm 0-100.
Hàng gồm bốn thẻ mục tiêu với biểu tượng và nhãn trạng thái; biểu đồ thanh ngang ở dưới cùng bên trái hiển thị điểm CRISIL kèm giải thích; bảng xếp hạng ESG ở dưới cùng bên phải.
Được chọn vào chung kết ở ba hạng mục của S&P Global (Platts) Global Energy Awards 2026: Năng lượng - Xuất sắc trong ngành Năng lượng; Dự án Cơ sở hạ tầng của năm; Chương trình Mục tiêu - Giải thưởng Tác động Doanh nghiệp. Đồng thời nhận Giải thưởng Bền vững về Nước lần thứ 5 của TERI-UNDP (kèm ảnh lễ trao giải).
Logo giải thưởng ở trên cùng bên trái với danh sách đánh số ở trên cùng bên phải; chú thích giải thưởng in nghiêng ở dưới cùng bên trái cạnh ảnh lễ trao giải.
Slide kết thúc với lời 'Cảm ơn', thông tin liên hệ Quan hệ Nhà đầu tư tại www.powergrid.in và ảnh hệ thống truyền tải 765 kV Nizamabad-Wardha.
Ảnh phong cảnh tràn lề của các tháp truyền tải với logo, văn bản kết thúc và liên hệ IR được chèn đè ở bên trái.
Các câu hỏi phổ biến về slide này và nội dung trình bày cơ bản.
Đây là bộ slide 'Q2 & H1 FY27 Investor Presentation' dài 24 trang của Power Grid Corporation of India Limited (POWERGRID), đề ngày 3 tháng 11 năm 2026 và được nộp cho BSE và NSE. Tài liệu này bao gồm kết quả kinh doanh của quý và nửa đầu năm tài chính kết thúc vào ngày 30 tháng 9 năm 2026.
Các công ty Ấn Độ sử dụng năm tài chính từ tháng 4 đến tháng 3 năm sau, vì vậy FY27 kéo dài từ tháng 4 năm 2026 đến tháng 3 năm 2027. Q2 FY27 là giai đoạn tháng 7–tháng 9 năm 2026, và H1 FY27 là giai đoạn tháng 4–tháng 9 năm 2026.
Trên cơ sở hợp nhất, tổng thu nhập đạt ₹12.055 crore (tăng 3% so với cùng kỳ năm trước), EBITDA đạt ₹10.166 crore và lợi nhuận sau thuế (PAT) đạt ₹3.867 crore, tăng 8% từ mức ₹3.566 crore trong Q2 FY26. PAT của H1 FY27 đạt ₹7.465 crore.
Bộ slide cho thấy khoảng ₹2,20 lakh crore giá trị các công trình truyền tải đang thực hiện tính đến ngày 30 tháng 9 năm 2026 (89% TBCB, 11% RTM, bao gồm CWIP trị giá ₹55.419 crore), cùng với danh mục dự án đang đấu thầu TBCB trị giá ₹67.233 crore trên 31 dự án tính đến ngày 31 tháng 10 năm 2026.
Bộ slide sử dụng hệ thống đếm số của Ấn Độ, giống như trong hồ sơ gốc. Một crore tương đương 10 triệu, và một lakh crore tương đương 1.000 tỷ rupee. Các chữ số cũng được nhóm theo cách của Ấn Độ, ví dụ: 1,87,576 ckm.
Có. Bạn có thể xem từng slide và tải xuống bản PDF từ trang này. Bố cục này là một mẫu hữu ích cho các bài thuyết trình kết quả kinh doanh ngành tiện ích hoặc hạ tầng: các thẻ KPI, biểu đồ cột nhóm, biểu đồ thác nước (waterfall bridge) và các bảng hợp nhất và riêng lẻ đầy đủ. Dữ liệu thuộc về POWERGRID, vì vậy hãy trích dẫn tên công ty nếu bạn sử dụng thông tin này.
POWERGRID đã nộp tài liệu này cho BSE và National Stock Exchange of India như một phần của việc công bố kết quả kinh doanh Q2 FY27, và tài liệu có sẵn tại phần quan hệ nhà đầu tư trên trang powergrid.in. Thư ngỏ gửi sàn giao dịch không bao gồm trong bản sao này.
Có một vài lỗi nhỏ. Slide về thu hồi nợ có tiêu đề là 'H1 2026' mặc dù dữ liệu dành cho H1 FY27. Cột cuối cùng của biểu đồ thác nước PAT được ghi nhãn là 'Net Increase in PBT' (Tăng trưởng lợi nhuận trước thuế thuần) với mũi tên đi xuống, mặc dù PAT tăng khoảng 8,4%. Các số tiền GEC-III được in với dấu phẩy ('₹1,86 lakh crore'), rõ ràng có nghĩa là ₹1.86 lakh crore.
Trang web công ty với các bài thuyết trình dành cho nhà đầu tư và kết quả tài chính
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Tham khảo thiết kế chuyên nghiệp, chọn phong cách của bạn và tạo slide với kết xuất văn bản hoàn hảo. Được hỗ trợ bởi Nano Banana—bắt đầu tạo trình bày của bạn ngay bây giờ.
Đại Lý AI Của Bạn Cho Slide. Tiết kiệm thời gian, tỏa sáng nhanh hơn với việc tạo bài thuyết trình thông minh.
Tất cả dịch vụ đang hoạt động© 2026 2slides. Bảo lưu mọi quyền.