
Thuộc bộ sưu tập Ví dụ bài thuyết trình cho nhà đầu tư · Mẫu thuyết trình nhà đầu tư Ấn Độ
Báo cáo Kết quả Kinh doanh Q2 FY27 của Lupin: Bài thuyết trình dành cho nhà đầu tư của Lupin Limited (NSE: LUPIN, BSE: 500257) cho quý kết thúc vào ngày 30 tháng 9 năm 2026 (Q2 của năm tài chính 2027, kéo dài từ tháng 4 năm 2026 đến tháng 3 năm 2027), đề ngày 4 tháng 11 năm 2026 và được nộp cho BSE/NSE. Bộ slide 20 trang báo cáo doanh thu thuần đạt 77.855 triệu INR (+14% YoY), EBITDA đạt 19.574 triệu INR với biên lợi nhuận 25,1% (-8% YoY) và thu nhập ròng đạt 11.553 triệu INR (-22% YoY), cùng với phân tích chi tiết theo khu vực cho Ấn Độ, Bắc Mỹ, EMEA, APAC, LATAM, ROW và API, cộng với các cập nhật về chiến lược, R&D, chất lượng, tính bền vững và ESG.
Dùng trang bìa của bài trình bày này làm mẫu phong cách cho các slide tạo từ nội dung của bạn. Hoặc chọn bất kỳ trang nào bên dưới để lấy bố cục của trang đó làm tham chiếu.
Điều Hướng Nhanh
Thẻ
Chia sẻ slide
Báo cáo Kết quả Kinh doanh Q2 FY27 của Lupin: Bài thuyết trình dành cho nhà đầu tư của Lupin Limited (NSE: LUPIN, BSE: 500257) cho quý kết thúc vào ngày 30 tháng 9 năm 2026 (Q2 của năm tài chính 2027, kéo dài từ tháng 4 năm 2026 đến tháng 3 năm 2027), đề ngày 4 tháng 11 năm 2026 và được nộp cho BSE/NSE. Bộ slide 20 trang báo cáo doanh thu thuần đạt 77.855 triệu INR (+14% YoY), EBITDA đạt 19.574 triệu INR với biên lợi nhuận 25,1% (-8% YoY) và thu nhập ròng đạt 11.553 triệu INR (-22% YoY), cùng với phân tích chi tiết theo khu vực cho Ấn Độ, Bắc Mỹ, EMEA, APAC, LATAM, ROW và API, cộng với các cập nhật về chiến lược, R&D, chất lượng, tính bền vững và ESG.
Xem chi tiết từng trang slide, bao gồm bố cục, nội dung chính và các phần tử trực quan.
Slide bìa có tiêu đề 'Investor Presentation Q2 FY27', đề ngày 04 tháng 11 năm 2026, kèm theo logo Lupin.
Nền gradient chuyển màu từ xanh lá sang xanh dương tràn lề; tiêu đề và ngày tháng màu trắng khổ lớn ở bên trái; bên phải là hình ảnh cắt dán hình bông hoa năm cánh (trẻ em với chong chóng, tuabin gió, bác sĩ và bệnh nhân, dây chuyền sản xuất lọ thuốc, máy tính bảng hiển thị biểu đồ, ảnh nhóm); logo ở góc trên bên phải.
Thông báo miễn trừ trách nhiệm đối với các tuyên bố hướng tới tương lai: kết quả thực tế có thể khác biệt do các điều kiện về ngành, địa chính trị, thị trường, lãi suất và tiền tệ, phát triển sản phẩm, thử nghiệm lâm sàng, phê duyệt của cơ quan quản lý, cải cách y tế và rủi ro sản xuất; Lupin Limited từ chối mọi nghĩa vụ cập nhật các tuyên bố hướng tới tương lai trừ khi pháp luật yêu cầu.
Tiêu đề ở góc trên bên trái với logo ở góc trên bên phải; dải màu gradient từ xanh dương sang xanh lá toàn chiều ngang chứa ba đoạn văn bản màu trắng căn lề đều hai bên; chân trang có họa tiết đường kẻ trang trí và số trang.
Trang chia phần giới thiệu nội dung về hiệu suất hoạt động trong Q2 FY27.
Bố cục chia đôi theo đường chéo: bên trái là ảnh văn phòng đen trắng chụp hai chuyên gia đang xem xét tài liệu, bên phải là bảng màu gradient xanh dương - xanh lá với tiêu đề phần màu trắng.
Các chỉ số chính (giá trị tính bằng INR): doanh thu 77.855 triệu INR (+14% so với cùng kỳ); EBITDA 19.574 triệu INR (-8% so với cùng kỳ, biên lợi nhuận 25,1%); thu nhập ròng 11.553 triệu INR (-22% so với cùng kỳ, biên lợi nhuận 14,8%, sau khi điều chỉnh tỷ lệ sở hữu NCI từ PAT). Hiệu suất kinh doanh: Ấn Độ 23.836 triệu INR (+15% so với cùng kỳ), Bắc Mỹ 31.696 triệu INR (+10%), EMEA 9.913 triệu INR (+40%), APAC 4.273 triệu INR (+43%), LATAM 2.427 triệu INR (-30%), ROW 2.624 triệu INR (-4%), API 3.086 triệu INR (+20%). Chú thích: Biên EBITDA không bao gồm ngoại hối và thu nhập khác, tính trên cơ sở doanh thu thuần.
Bảng điều khiển hai cột: cột bên trái gồm ba thẻ KPI màu xanh dương đậm với các biểu tượng (doanh thu, EBITDA, thu nhập ròng) và các bảng phụ về biên lợi nhuận; phía bên phải là lưới 'Hiệu suất Kinh doanh' của bảy khu vực, mỗi khu vực có biểu tượng cờ/địa cầu, giá trị và mũi tên tăng trưởng YoY màu xanh lá (lên) hoặc đỏ (xuống).
Quỹ đạo doanh thu (không bao gồm thu nhập hoạt động khác) và biên EBITDA: Q2 FY26 đạt 68.314 triệu INR / 31,3%, Q3 FY26 đạt 71.005 / 31,1%, Q4 FY26 đạt 73.919 / 29,4%, Q1 FY27 đạt 82.172 / 30,0%, Q2 FY27 đạt 77.855 / 25,1%. Các đợt ra mắt/phê duyệt chính: US FDA phê duyệt tạm thời cho Apixaban Oral Suspension 505(b)(2); ra mắt Sugammadex Injection tại Hoa Kỳ. Phát triển kinh doanh: hợp tác với Tenpoint Therapeutics để thương mại hóa YUVEZZI trên khắp EU, Vương quốc Anh, Thụy Sĩ, Na Uy và Iceland; nhận MAA cho Ranibizumab tại Vương quốc Anh và Úc; ra mắt Formoflo-G MDI tại Ấn Độ (được mô tả là ống hít kết hợp ba liều cố định đầu tiên trên thế giới cho bệnh COPD); tách hai chương trình ung thư sang Kaveri Therapeutics; cung cấp các lô hàng phát triển theo thỏa thuận chuyển giao công nghệ CDMO. Tuân thủ: Nhận EIR cho Ankleshwar và Somerset với trạng thái VAI; đã nộp phản hồi cho Pithampur Unit II (OAI), đang trong quá trình khắc phục; Mandideep Unit I được ANVISA (Brazil) phê duyệt; Tarapur được WHO phê duyệt.
Bố cục chia tách: bên trái là bảng 'Tài chính' với biểu đồ kết hợp cột (doanh thu) và đường (biên EBITDA) qua năm quý, cột mới nhất được làm nổi bật màu xanh lá; bên phải là các phần xếp chồng — hai ô ra mắt sản phẩm (màu xanh dương và xanh lá với chú thích màu xám), một hộp gạch đầu dòng bo góc cho phần phát triển kinh doanh, và hai cột tuân thủ (U.S. FDA / Khác).
Cơ cấu doanh thu (triệu INR): Hoa Kỳ 30.202 (39%, bao gồm thu nhập từ IP), Ấn Độ 23.836 (31%), Các thị trường phát triển khác 11.823 (15%; Canada, Úc, Châu Âu và các nước khác), Các thị trường mới nổi 8.908 (11%; LATAM, Nam Phi, Philippines và RoW), API 3.086 (4%). Các số liệu tài chính chính (triệu INR) Q2 FY27 / Q2 FY26 / Q1 FY27: doanh thu 77.855 / 68.314 / 82.172; EBITDA 19.574 / 21.376 / 24.635; thu nhập ròng 11.553 / 14.779 / 14.150.
Nửa bên trái: biểu đồ tròn (donut) về cơ cấu doanh thu với các nhãn chú thích và đường dẫn; nửa bên phải: bảng so sánh ba cột với các nhãn hàng màu xanh dương (Doanh thu, EBITDA, Thu nhập ròng) và tiêu đề cột theo quý, cột quý hiện tại được đổ bóng màu xanh lá nhạt.
Mảng kinh doanh tại Ấn Độ (Rx + OTC + chẩn đoán + khác) tăng trưởng 14,7% so với cùng kỳ. Doanh thu tại Ấn Độ (triệu INR): Q2 FY26 đạt 20.777, Q3 FY26 đạt 20.387, Q4 FY26 đạt 19.082, Q1 FY27 đạt 23.796, Q2 FY27 đạt 23.836. Mảng Rx tại Ấn Độ tăng trưởng 14,4% trong H1 so với mức tăng trưởng IPM khoảng 14,3% (13,8% trong Q2 FY27); các mảng chống tiểu đường (1,5 lần), da liễu (1,5 lần) và tim mạch (1,1 lần) tăng trưởng nhanh hơn thị trường; phân khúc chống tiểu đường tăng +28,6% so với IPM 18,8% trong H1; tỷ trọng doanh thu Rx từ sản phẩm nhận nhượng quyền tại Ấn Độ khoảng 6% trong H1. Vị thế dẫn đầu mảng mãn tính: hạng 2 hô hấp, hạng 3 tim mạch, hạng 3 chăm sóc tiểu đường (IQVIA MAT tháng 9/2026); tăng trưởng mảng mãn tính đạt 19,5% trong H1 so với IPM 17,2%; tỷ trọng mảng mãn tính khoảng 66% trong H1 so với khoảng 65% trong FY26; tăng trưởng sản lượng đạt 6,1% trong H1; tổng lực lượng bán hàng khoảng 11.400 người (MR khoảng 8.800). Các đợt ra mắt: 4 sản phẩm hô hấp, 3 tiêu hóa, mỗi mảng thần kinh, tim mạch, phụ khoa, chống nhiễm trùng và chỉnh hình có 1 sản phẩm; Lupisert xếp hạng 3 trong số các sản phẩm mới ra mắt mảng CNS; 12 sản phẩm đã ra mắt trong H1 FY27; kế hoạch ra mắt hơn 20 sản phẩm trong FY27.
Bố cục bốn phần: trên cùng bên trái là biểu đồ cột doanh thu tại Ấn Độ; dưới cùng bên trái là danh sách gạch đầu dòng về hiệu suất vượt trội của các liệu pháp; trên cùng bên phải là ba ô xếp hạng màu xanh dương với biểu tượng liệu pháp và các gạch đầu dòng; dưới cùng bên phải là dải biểu tượng liệu pháp nằm ngang với số lượng ra mắt và các gạch đầu dòng.
IRF (India Region Formulations) sẵn sàng vượt IPM từ 1.2-1.3 lần: tối đa hóa sự tập trung vào mảng bệnh mãn tính với ~70% thị phần vào FY31; thành lập bộ phận semaglutide chuyên biệt cho các khoa nội tiết/tiểu đường và tiêu hóa/phụ khoa; xây dựng các liệu pháp mới nổi; mục tiêu liên minh và M&A các công ty quy mô vừa, thương hiệu và danh mục sản phẩm; danh mục nội bộ gồm các tài sản sáng tạo và thuốc tương tự sinh học (biosimilars); nhận chuyển nhượng quyền sản xuất (in-license) các sản phẩm bao gồm GLP-1s; hợp tác trong thương mại điện tử, bán lẻ hiện đại và kênh tổ chức; mở rộng bộ phận Uday ở khu vực ngoài đô thị và kênh bệnh viện. Hệ sinh thái: Lupin Life chăm sóc sức khỏe người tiêu dùng (tiêu hóa, VMS, ho/cảm lạnh) tăng trưởng ~57% YoY với doanh số quý cao nhất trong sáu quý; Lupin Diagnostics tăng trưởng 32% YoY với hơn 7 lakh bệnh nhân được phục vụ trong quý; giải pháp tim mạch kỹ thuật số LYFE (~15,000 bệnh nhân tham gia trong quý) và phục hồi chức năng thần kinh Atharv Ability; các chương trình hỗ trợ bệnh nhân Humrahi và JAI; mạng lưới thuốc generic Lupin Life Sciences thông qua các nhà bán lẻ và đối tác kênh phân phối.
Hai bảng: bảng bên trái màu oải hương với ba tiểu mục có biểu tượng (độ phủ và tiếp cận, danh mục sáng tạo, mở rộng dấu ấn) trong các hộp danh sách có viền; bảng bên phải màu xanh lá với các tab dọc 'Business Verticals' và 'Empowering community', mỗi hàng kết hợp hình minh họa, văn bản danh sách và logo thương hiệu.
Vị thế dẫn đầu: ~5.0% thị phần khối lượng TRx generic tại Hoa Kỳ; đứng thứ 3 tại Hoa Kỳ về số lượng đơn thuốc; đứng thứ 1 trong 61 sản phẩm và top 3 trong 113 sản phẩm. Thị phần generic của các sản phẩm chính: tiotropium ~36%, mirabegron ~16%, albuterol ~15%. Doanh thu tại Hoa Kỳ (triệu US$, bao gồm thu nhập IP): Q2 FY26 314, Q3 FY26 350, Q4 FY26 371, Q1 FY27 366, Q2 FY27 317 (+1% YoY, -13% QoQ). Điểm nổi bật: quý bị ảnh hưởng bởi cạnh tranh gia tăng và mất quyền độc quyền đối với các sản phẩm chính, được bù đắp một phần nhờ nhu cầu theo mùa và tăng trưởng khối lượng; phê duyệt tạm thời cho Apixaban Oral Suspension mới qua lộ trình 505(b)(2); kế hoạch ra mắt ~15 sản phẩm trong FY27 bao gồm một sản phẩm 505(b)(2), một biosimilar và ba thuốc tiêm. Đầu tư: dự kiến nộp 15+ hồ sơ ANDA trong FY27; 48 hồ sơ FTF bao gồm 21 hồ sơ FTF độc quyền; danh mục 45+ thuốc tiêm và 30+ sản phẩm hít; mục tiêu ra mắt 100+ sản phẩm mới với ~70%+ doanh thu sản phẩm mới từ các sản phẩm phức hợp vào FY32; ít nhất 6 biosimilars vào FY32; mảng đặc trị (Xopenex, NaMuscla) và M&A/hợp tác; tiếp tục tối ưu hóa chi phí.
Bố cục ba cột: cột trái gồm các ô KPI màu xanh dương (thứ hạng, dẫn đầu sản phẩm, thị phần) với biểu tượng đơn thuốc và ống hít; bảng trung tâm có tiêu đề xanh lá với biểu đồ cột doanh thu tại Hoa Kỳ và các mũi tên YoY/QoQ cùng các điểm nhấn chính; cột phải là danh sách về đầu tư thuốc generic phức hợp và 505(b)(2) với một hộp chú thích in nghiêng có viền.
R&D chuyển hướng sang thuốc generic phức hợp và biosimilars: thuốc hít (MDI, DPI, máy phun sương hạt mịn, xịt mũi, ống khí dung), thuốc tiêm (peptide, sắt keo, thuốc tác dụng kéo dài, liposomal và các sản phẩm 505(b)(2)), và mảng kinh doanh biosimilars giai đoạn thương mại tích hợp theo chiều dọc. Mục tiêu dài hạn: ra mắt 20 sản phẩm phức hợp tại các thị trường được kiểm soát vào năm 2028 (thuốc hít, thuốc tiêm, thuốc nhãn khoa); đến năm 2029 hoàn thành nộp 6 hồ sơ biosimilar tại các thị trường được kiểm soát và ra mắt 10 sản phẩm phức hợp mới tại Ấn Độ. Hồ sơ chất lượng (12 tháng qua): các đợt kiểm tra của FDA thành công với EIR cho Nagpur Unit-II (thuốc tiêm, VAI), Nagpur Unit-I (NAI), Goa (VAI), Pithampur Unit-III (VAI), Aurangabad (VAI), Somerset (VAI), Pune Biotech (đã nhận BLA) và Ankleshwar (VAI); các cơ sở đang khắc phục gồm Tarapur, Mandideep Unit-1 và Pithampur Unit-II. Mục tiêu chất lượng: sẵn sàng kiểm tra tại tất cả các cơ sở, tham gia Chương trình Quản lý Độ trưởng thành Chất lượng của US FDA và vận hành chức năng chất lượng được hỗ trợ bởi kỹ thuật số.
Hai bảng bo góc cạnh nhau (bảng R&D màu oải hương với tiêu đề xanh dương, bảng chất lượng màu bạc hà với tiêu đề xanh lá), mỗi bảng chia ngang thành tiểu mục trên và dưới với các tiêu đề phụ gạch chân căn giữa và danh sách liệt kê.
Chi phí R&D (triệu INR, % doanh thu): Q2 FY26 5,222 (7.6%), Q3 FY26 5,352 (7.5%), Q4 FY26 5,081 (6.9%), Q1 FY27 6,077 (7.4%), Q2 FY27 6,181 (7.9%). Capex (triệu INR, % doanh thu): 3,474 (5.1%), 2,007 (2.8%), 3,052 (4.1%), 2,786 (3.4%), 2,230 (2.9%). Tỷ lệ nợ ròng trên vốn chủ sở hữu: (0.08), (0.14), (0.21), (0.12), (0.14), tức là luôn ở trạng thái tiền mặt ròng. Tỷ lệ phần trăm được tính trên doanh thu thuần không bao gồm thu nhập hoạt động khác.
Ba bảng biểu đồ có khung bằng nhau với các tab tiêu đề xanh dương: biểu đồ cột và đường cho R&D, biểu đồ cột và đường cho capex, và biểu đồ cột giá trị âm cho nợ ròng trên vốn chủ sở hữu; quý hiện tại được làm nổi bật bằng màu xanh lá.
P&L tính bằng triệu INR: doanh thu thuần Q2 FY27 77,855 so với Q2 FY26 68,314 (+14.0% YoY) và Q1 FY27 82,172 (-5.3% QoQ); thu nhập hoạt động khác 418 (0.5% doanh thu) so với 2,161 (-80.7%) và 597 (-30.0%); tổng doanh thu 78,273 so với 70,475 (+11.1%) và 82,769 (-5.4%); lợi nhuận gộp không bao gồm thu nhập hoạt động khác 57,774 (74.2%) so với 50,066 (73.3%, +15.4%) và 61,280 (74.6%, -5.7%); EBITDA 19,574 (25.1%) so với 21,376 (31.3%, -8.4%) và 24,635 (30.0%, -20.5%); thu nhập ròng 11,553 (14.8%) so với 14,779 (21.6%, -21.8%) và 14,150 (17.2%, -18.4%).
Bảng tài chính toàn chiều rộng với hàng tiêu đề màu xanh đậm và chín cột (khoản mục, ba giai đoạn mỗi giai đoạn kèm % doanh thu, tăng trưởng YoY và QoQ); các cột giá trị giai đoạn được đổ bóng tông màu xanh lá, quý hiện tại đậm nhất.
Báo cáo P&L bán niên tính theo triệu INR, so sánh H1 FY27 với H1 FY26: doanh thu thuần 160,028 so với 129.952 (+23,1%); thu nhập hoạt động khác 1.014 (0,6%) so với 3.207 (2,5%, -68,4%); tổng doanh thu 161.042 so với 133.159 (+20,9%); lợi nhuận gộp không bao gồm thu nhập hoạt động khác 119.054 (74,4%) so với 93.985 (72,3%, +26,7%); EBITDA 44.209 (27,6%) so với 37.790 (29,1%, +17,0%); thu nhập ròng 25.703 (16,1%) so với 26.969 (20,8%, -4,7%).
Định dạng bảng tương tự slide trước với sáu cột (nội dung, H1 FY27, % doanh thu, H1 FY26, % doanh thu, tăng trưởng YoY) và các cột kỳ báo cáo được đổ bóng màu xanh lá.
Trang chia phần giới thiệu phần tổng quan công ty.
Chia bố cục theo đường chéo: bên trái là ảnh đen trắng bốn đồng nghiệp quanh máy tính xách tay; bên phải là bảng màu gradient xanh dương-xanh lá với tiêu đề màu trắng.
Hiện diện toàn cầu: công ty dược phẩm generic lớn thứ 14 xét theo doanh thu (MAT tháng 6/2026); doanh thu hàng năm đạt 3,2 tỷ USD trong FY26 và EBITDA đạt 922 triệu USD trong FY26 (tỷ giá 1 USD = 88,47 INR); hơn 27.000 nhân viên ('Lupinytts'); phục vụ đời sống tại hơn 100 quốc gia. Vị thế dẫn đầu tại địa phương: đứng thứ 3 tại Mỹ về số lượng đơn thuốc, thứ 8 tại thị trường dược phẩm Ấn Độ về doanh thu, công ty generic lớn thứ 5 tại Úc và thứ 8 tại Nam Phi; R&D: đã nộp 430 hồ sơ ANDA và NDA với US FDA, 94 hồ sơ US DMF và 924 đơn đăng ký bằng sáng chế đang hoạt động (tính đến 31 tháng 3 năm 2026). Cơ cấu địa lý FY26 (triệu INR): Hoa Kỳ 116.783 (42%), Ấn Độ 81.140 (30%), Các thị trường mới nổi 34.828 (13%), Các thị trường phát triển khác 32.439 (11%), API 9.685 (4%). Phát triển bền vững: điểm S&P Global ESG đạt 91/100, xếp hạng ESG số 1 toàn cầu trong lĩnh vực dược phẩm; tỷ trọng năng lượng tái tạo đạt 48%; 5 năm liên tiếp đạt trạng thái dương về nước (water positive).
Bốn cột bo góc với các tab tiêu đề màu xanh dương: Hiện diện toàn cầu (thống kê kèm biểu tượng), Vị thế dẫn đầu địa phương (bảng màu xanh lá với danh sách xếp hạng và số liệu R&D), Đa dạng địa lý (biểu đồ tròn donut kèm nhãn), Tăng trưởng bền vững (bảng màu xanh lá với điểm S&P Global và các biểu tượng).
Các trụ cột chiến lược theo mảng kinh doanh: Hoa Kỳ — các nền tảng phức hợp (thuốc hít, thuốc tương tự sinh học, thuốc tiêm) và thuốc đặc trị, cùng các nền tảng thuốc uống và thuốc nhãn khoa quy mô lớn; Các thị trường phát triển khác — đòn bẩy vận hành trên toàn danh mục đầu tư, chi phí vốn (capex) và R&D tại các thị trường có quy định tương đương (Mỹ, Anh, Châu Âu, Canada, Úc); Ấn Độ — tăng trưởng cao hơn mức thị trường, các thương hiệu đổi mới thông qua cấp phép, hợp tác và thâu tóm, các lĩnh vực phụ trợ chiến lược; Các thị trường mới nổi khác — đối tác ưu tiên tại Nam Phi, Brazil, Mexico, Philippines và Đông Nam Á, đồng thời là đối tác hàng đầu cho các tổ chức toàn cầu về chăm sóc bệnh lao (TB); API — quy mô, độ tin cậy cung ứng và vị thế chi phí phục vụ khách hàng nội bộ và bên ngoài cũng như y tế công cộng toàn cầu. Nền tảng: chất lượng toàn cầu hàng đầu và văn hóa cải tiến liên tục.
Năm thẻ dọc bo góc xen kẽ màu xanh dương và xanh lá, mỗi thẻ có huy hiệu biểu tượng hình khiên ở trên cùng, tiêu đề in đậm và văn bản mô tả; một biểu ngữ dạng ruy-băng màu xanh dương chạy ngang phía dưới với hai tuyên bố về nền tảng.
Mục tiêu so với hiện trạng FY2026: giảm 42% khí nhà kính (GHG) vào năm 2030 (Phạm vi 1 và 2 so với FY23) — đã đạt ~41%; tái chế 50% vào năm 2030 — đạt ~45%; đánh giá đa dạng sinh học tại 100% các cơ sở toàn cầu vào năm 2030 — hoàn thành 66%; 15% phụ nữ trong ban quản lý cấp cao vào năm 2030 — đạt ~12%; 50.000 giờ tình nguyện của nhân viên vào năm 2030 — đạt hơn 35.400; 100% nhà cung cấp được đánh giá theo chu kỳ 3 năm — đang triển khai 17%; giáo dục và nâng cao nhận thức cho 3 triệu bệnh nhân và 50.000 bác sĩ vào năm 2030 — đạt 980.000 bệnh nhân và 73.500 bác sĩ; 3 triệu người thụ hưởng chương trình Đời sống & Sinh kế — đạt hơn 2,5 triệu. Điểm nhấn Q2 FY27: Chứng nhận Không rác thải ra bãi chôn lấp (hạng bạch kim cho 7 cơ sở, hạng vàng cho 1); các chương trình hòa nhập người khuyết tật We-Sync và lãnh đạo nữ iMPACT 3.0; đánh giá ESG cho hơn 130 nhà cung cấp với bảy chương trình nâng cao năng lực; tầm soát bệnh không lây nhiễm (NCD) cho 105.853 cá nhân và tổ chức 756 trại y tế.
Bên trái: bảng ba cột gồm các chủ đề có biểu tượng, mục tiêu (ô màu oải hương) và hiện trạng FY2026 (ô màu bạc hà). Bên phải: bảng màu gradient xanh dương-xanh lá 'Điểm nhấn chính cho Q2 FY27' chia thành bốn phần, mỗi phần có logo hoặc biểu tượng màu trắng và chú thích.
Mục đích: 'Chúng tôi thúc đẩy các phương pháp điều trị biến hy vọng thành sự chữa lành'; Khung ESG xoay quanh Hành tinh (biến đổi khí hậu, nước, chất thải, đa dạng sinh học), Con người (đa dạng và hòa nhập, tình nguyện, phúc lợi và an toàn, tính bền vững của nhà cung cấp) và Bệnh nhân (ra mắt sản phẩm và chất lượng, hỗ trợ bệnh nhân, giáo dục và nhận thức, chẩn đoán và phục hồi chức năng). Xếp hạng ESG: S&P Global đạt 91/100 năm 2025 (so với 17/100 năm 2021), đứng số 1 ngành dược toàn cầu; năm thứ 3 liên tiếp nằm trong S&P Global Sustainability Yearbook; Sustainalytics đạt 22,11 (rủi ro trung bình) năm 2026 (so với 42,69 rủi ro nghiêm trọng năm 2019); CDP đạt mức dẫn đầu 'A' về khí hậu và nước năm 2025 (mức F năm 2021); MSCI nâng hạng lên BBB năm 2025 (BB năm 2024); NSE Sustainability đạt 71/100 cho FY2025; Crisil ESG đạt 69 và Crisil Core ESG đạt 65 cho năm 2026. Các khung tiêu chuẩn tuân thủ hiển thị dưới dạng logo: CDP, SASB, SBTi, The Climate Pledge, IBBI, GRI, ISO, TCFD, MSCI, EcoVadis, S&P Global, IR, Sustainalytics, UN Global Compact, TNFD và UN SDGs.
Trên cùng: dải màu xanh lá rộng với hộp mục đích màu tối và ba cột trụ cột (Hành tinh, Con người, Bệnh nhân) kèm biểu tượng và danh sách gạch chân. Giữa: dải xếp hạng bo góc màu trắng với bảy logo tổ chức xếp hạng và điểm số được phân tách bằng các vạch đứng. Dưới cùng: hai hàng logo các khung tiêu chuẩn.
ESG và phát triển bền vững: Xếp hạng số 1 toàn cầu trong ngành dược phẩm và số 1 tại Ấn Độ trên tất cả các lĩnh vực trong bảng xếp hạng S&P Global ESG; Giải thưởng ASSOCHAM Sustainable Pharmaceutical Excellence Award 2026; lần đầu tiên góp mặt trong chỉ số Dow Jones Best-in-Class World và Emerging Markets indices 2026; S&P Global Sustainability Yearbook 2026; SBTi phê duyệt các mục tiêu phát thải; Chứng nhận LEED Platinum cho Pune Research Park; Tổ chức bền vững của năm (Sustainable Organization of the Year); Huy chương danh dự về môi trường Mandideep từ Thủ hiến bang Madhya Pradesh; Danh sách các công ty bền vững nhất thế giới năm 2026 của TIME và Statista; Chứng nhận Zero Waste to Landfill (Không rác thải ra bãi chôn lấp). Vận hành xuất sắc: Giải thưởng Manufacturing Today Excellence in Technology 2026; Giải thưởng Kinaxis 2026 Impact Award cho chuỗi cung ứng; Great Place To Work India's Best Employers Among Nation-Builders 2026; Huy chương vàng cho Tarapur, Jammu, Ankleshwar và CSN tại National Awards for Manufacturing Competitiveness; Chứng chỉ ISO 14001 và ISO 45001 cho toàn bộ 12 cơ sở sản xuất tại Ấn Độ, trung tâm R&D và văn phòng công ty; Giải thưởng Pithampur CII 5S; Giải thưởng số hóa Tarapur. Lấy bệnh nhân làm trung tâm: Lupin Diagnostics đạt giải Phòng xét nghiệm bệnh học của năm tại ET Healthcare Awards 2026; Ghi danh vào Sách Kỷ lục Châu Á (Asia Book of Records) cho các đợt khám mật độ xương và sáng kiến nâng cao nhận thức về hen suyễn với hơn 8.500 bác sĩ; Humrahi được vinh danh tại CII WR Health Innovation Awards 2026; LupinLife đạt giải Best Impact Creator in Healthcare; Giải thưởng Lupin Digital Health tại BW Healthcare Awards 2026.
Ba cột bằng nhau với các tab tiêu đề màu xanh lam (ESG & Sustainability Leadership, Operational & Organizational Excellence, Patient-Centric Healthcare Excellence), mỗi cột chứa một danh sách dấu đầu dòng dày đặc với các ký hiệu hình chữ thập kim cương trên nền xám nhạt.
Slide kết thúc với mã QR cho Lupin.com và MadeInIndia.com, địa chỉ văn phòng đăng ký tại Santacruz (East), Mumbai, số điện thoại và số fax, cùng các liên kết đến lupin.com, X, LinkedIn, Facebook và YouTube.
Nền gradient từ xanh lá sang xanh dương với tiêu đề 'THANK YOU!' lớn màu trắng ở bên trái, hai mã QR, khối thông tin liên hệ và danh sách biểu tượng mạng xã hội bên dưới; hình vẽ nét hoa năm cánh lớn ở bên phải; logo ở góc trên bên phải.
Các câu hỏi phổ biến về slide này và nội dung trình bày cơ bản.
Đây là bài thuyết trình dành cho nhà đầu tư của Lupin Limited cho quý kết thúc vào ngày 30 tháng 9 năm 2026, đề ngày 4 tháng 11 năm 2026. Bộ slide gồm 20 trang này bao gồm các chỉ số tăng trưởng chính, hiệu suất theo khu vực (Ấn Độ, Bắc Mỹ, EMEA, APAC, LATAM, ROW, API), đánh giá hoạt động kinh doanh tại Mỹ và Ấn Độ, R&D và chất lượng, xu hướng hàng quý về R&D, chi phí vốn (capex) và nợ ròng, các bảng P&L cho Q2 và H1 FY27, tổng quan về công ty, mục tiêu bền vững, xếp hạng ESG và các giải thưởng.
Theo bộ slide, doanh thu thuần đạt 77.855 triệu INR, tăng 14,0% so với cùng kỳ năm trước (YoY); EBITDA đạt 19.574 triệu INR với biên lợi nhuận 25,1%, giảm 8,4% YoY; và thu nhập ròng (sau khi điều chỉnh tỷ lệ NCI) là 11.553 triệu INR với biên lợi nhuận 14,8%, giảm 21,8% YoY. Đối với H1 FY27, doanh thu thuần đạt 160.028 triệu INR, tăng 23,1%.
Lupin tuân theo năm tài chính của Ấn Độ, vì vậy FY27 kéo dài từ tháng 4 năm 2026 đến tháng 3 năm 2027. Q2 FY27 là giai đoạn từ tháng 7 đến tháng 9 năm 2026, và H1 FY27 là từ tháng 4 đến tháng 9 năm 2026.
Lupin (NSE: LUPIN, BSE: 500257) đã nộp bài thuyết trình nhà đầu tư này cho BSE và NSE, các sàn giao dịch chứng khoán của Ấn Độ. Tệp PDF ở đây là bài thuyết trình gốc của công ty đã được lược bỏ thư ngỏ của sàn giao dịch. Nội dung các slide không thay đổi.
Hầu hết các số liệu được tính bằng đồng rupee Ấn Độ, đơn vị triệu (INR mn), như đã nêu trên các slide. Xu hướng doanh thu tại Mỹ ở slide 9 được tính bằng triệu US$, và phần tổng quan công ty ở slide 15 cho biết doanh thu FY26 đạt 3,2 tỷ USD và EBITDA đạt 922 triệu US$ với tỷ giá hối đoái là 88,47 INR đổi 1 US$.
Doanh thu tại Mỹ đạt 317 triệu US$, tăng 1% YoY và giảm 13% so với quý trước (QoQ). Bộ slide lý giải kết quả quý này là do cạnh tranh gia tăng và việc mất quyền độc quyền đối với các sản phẩm chính, được bù đắp một phần bởi nhu cầu theo mùa. Lupin báo cáo thị phần TRx thuốc generic khoảng 5,0%, xếp thứ 3 về số lượng đơn thuốc, và danh mục sản phẩm đang phát triển gồm hơn 45 loại thuốc tiêm và hơn 30 loại thuốc hít.
Có. Bạn có thể tải xuống tệp PDF gốc từ trang này và tất cả 20 slide cũng được hiển thị dưới dạng hình ảnh kèm theo tóm tắt từng trang. Hãy sử dụng nó để nghiên cứu kết quả của Lupin hoặc làm tài liệu tham khảo thiết kế cho bài thuyết trình kết quả kinh doanh của riêng bạn.
Các mẫu bố cục trong này rất phù hợp để tham khảo: thẻ KPI với mũi tên tăng trưởng, lưới hiệu suất khu vực, biểu đồ tròn cho cơ cấu doanh thu, biểu đồ xu hướng năm quý và các bảng P&L có đổ bóng. Bạn có thể xây dựng một bộ slide tương tự với 2Slides bằng cách mô tả dữ liệu và nội dung của riêng mình. Thương hiệu và số liệu của Lupin thuộc sở hữu của Lupin Limited.
Create Your Own Slides
Turn your ideas into professional presentations in seconds with 2slides AI.
Tham khảo thiết kế chuyên nghiệp, chọn phong cách của bạn và tạo slide với kết xuất văn bản hoàn hảo. Được hỗ trợ bởi Nano Banana—bắt đầu tạo trình bày của bạn ngay bây giờ.
Đại Lý AI Của Bạn Cho Slide. Tiết kiệm thời gian, tỏa sáng nhanh hơn với việc tạo bài thuyết trình thông minh.
Tất cả dịch vụ đang hoạt động© 2026 2slides. Bảo lưu mọi quyền.